Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 30 31 32 33 
Send Topic In ra
Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ (Read 41034 times)
DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Re: Những Tâm Tình nho nhỏ, vu vơ
Reply #465 - 26. Jun 2013 , 14:01

Kính mời cô Thu nghe ca sĩ thứ thiệt hát nè:

Tài tui hoado
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #466 - 26. Jun 2013 , 21:53

Bravo! Bravo!  Hoan hô ca sĩ thứ thiệt, đã đi lên thì không bao giờ xuống này!  Chu cha! cô được nhìn thấy mặt tất cả các em mà cô đã gặp trong lần sangg Washington 3 năm trước và cùng đi thăm Tài:  Kiều, Bích Định + Phương Huệ cùng OX, Timo, Tuyết Lan (chỉ thiếu Phương tần?).  Trong hình này thêm các em Thu béo, Kiều, Lan Hương, Thanh Long , và Mỹ Đà.  lần thăm này đâu có phải mới đây nhỉ, cô nhớ có coi hình ở đâu trong Diễn Đàn, nhưng không biết các em có mục văn nghệ "bỏ túi" này và không biết Tài ta lại nhớ đến các cô mà hát tặng.
Cảm động quá với tấm lòng của em.  Thật vui nhìn thấy em diễn tả lời hát với cả tâm hồn.Trông thấy em thật vui gặp các bạn LVD, cô cũng thấy vui lây  Cô Mai cô Vân đã được xem khúc phim này chưa?

Hehehe, làm sao mà Tài thuộc bài hát thế mà không cần giấy?Cô nghe bài thứ 2 của Tài là lần đầu tiên đó, hay quá , mà cô không biết bài tên gì?  Cái mặt diễn tả rất là tuyệt vời, và you look ssssssoooooooooo cute !!

Hoan nghênh đoàn văn nghệ "viễn chinh" (có phải toàn là những người ở xa không).  Hoan hô ca sĩ thứ thiệt , đã lên và không bao giờ xuống !!!  Tặng Tài một huy chương vàng  nhé.

Rất cảm ơn Tài đã chia sẻ.
Back to top
« Last Edit: 27. Jun 2013 , 06:18 by thule »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #467 - 27. Jun 2013 , 09:26

DOHUUTAI wrote on 26. Jun 2013 , 14:01:
Kính mời cô Thu nghe ca sĩ thứ thiệt hát nè:

Tài tui hoado

...

Hoan hô anh TT.
Cô Thu nói đúng , tặng cho anh huy chương vàng  cho anh TT , hát thật Pro..hi.hi.., còn TVMs tặng anh danh hiệu " Đa Tài " và cái Crown nầy , cho  đúng với cái tên của anh đó TT.
Comp của TvMs dạo nầy hay " nhỏng nhẻo " nên nếu vắng mặt , thông cảm nha cô Thu và cả nhà.
Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #468 - 01. Jul 2013 , 09:58

thule wrote on 26. Jun 2013 , 21:53:
Bravo! Bravo!  Hoan hô ca sĩ thứ thiệt, đã đi lên thì không bao giờ xuống này!  Chu cha! cô được nhìn thấy mặt tất cả các em mà cô đã gặp trong lần sangg Washington 3 năm trước và cùng đi thăm Tài:  Kiều, Bích Định + Phương Huệ cùng OX, Timo, Tuyết Lan (chỉ thiếu Phương tần?).  Trong hình này thêm các em Thu béo, Kiều, Lan Hương, Thanh Long , và Mỹ Đà.  lần thăm này đâu có phải mới đây nhỉ, cô nhớ có coi hình ở đâu trong Diễn Đàn, nhưng không biết các em có mục văn nghệ "bỏ túi" này và không biết Tài ta lại nhớ đến các cô mà hát tặng.
Cảm động quá với tấm lòng của em.  Thật vui nhìn thấy em diễn tả lời hát với cả tâm hồn.Trông thấy em thật vui gặp các bạn LVD, cô cũng thấy vui lây  Cô Mai cô Vân đã được xem khúc phim này chưa?

Hehehe, làm sao mà Tài thuộc bài hát thế mà không cần giấy?Cô nghe bài thứ 2 của Tài là lần đầu tiên đó, hay quá , mà cô không biết bài tên gì?  Cái mặt diễn tả rất là tuyệt vời, và you look ssssssoooooooooo cute !!

Hoan nghênh đoàn văn nghệ "viễn chinh" (có phải toàn là những người ở xa không).  Hoan hô ca sĩ thứ thiệt , đã lên và không bao giờ xuống !!!  Tặng Tài một huy chương vàng  nhé.

Rất cảm ơn Tài đã chia sẻ.

Cô Thu Kính ,
Em vô cùng Xin Lỗi vì sự chậm trễ trả lời cho Cô , xin Cô bỏ qua cho ca sĩ mầm non này hoado

Dạ , bài vọng cổ em ca tặng Cô Vân vì có lien quan đén Huế.

Các anh chi quen thuộc của đại gia đình LVD của 3 nam trước đã thăm em ( có vài anh chị mới em quên tên )

Em xin cám ơn những lời khen , khuyến khích của Cô hoado hihi...mối , mọt nó gặm hết lời nhạc của em rồi Cô ạ !

Kính chúc Cô luôn khoẻ để khu vườn Dịch Thơ thêm phong phú. Cô qua NTVT đọc thi sẽ hiểu vì sao em '' trón quân dịch )

Kính hoado
Em Tài
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #469 - 01. Jul 2013 , 10:02

tuy-van wrote on 27. Jun 2013 , 09:26:
...

Hoan hô anh TT.
Cô Thu nói đúng , tặng cho anh huy chương vàng  cho anh TT , hát thật Pro..hi.hi.., còn TVMs tặng anh danh hiệu " Đa Tài " và cái Crown nầy , cho  đúng với cái tên của anh đó TT.
Comp của TvMs dạo nầy hay " nhỏng nhẻo " nên nếu vắng mặt , thông cảm nha cô Thu và cả nhà.
Em TvMs

Chị TVMS ơi !
Cái vương miện chị tặng vì có nệm vàng 9999 nen mí em Mỹ nữ đã '' chôm '' rồi hoado
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #470 - 02. Jul 2013 , 07:53

...

Niệm vàng bị mất , thôi TvMs tặng anh TT niệm kim cương cho đời thêm tươi nhang.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #471 - 21. Jul 2013 , 23:33

...

Ngày mai là ngày SN của ai ? Cô Thu có nhắn nhủ gì không ạ ?
Hy vọng bánh nầy chia đủ cho cả nhà cùng chung vui...hi.hi..
Em TvMs
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #472 - 23. Jul 2013 , 20:54

...

...

Ngày thứ 2 July 22 -2013 là ngày SN Royal Baby  trai của Prince Will & Kate , còn QT là cũng là Royal baby của Mẹ Thu , vui thật là vui.
Em bây giờ hạnh phúc quá , vì có QT bên cạnh để tha hồ tâm sự. Và được thưởng thức các món ăn tuyệt vời , thật đúng với câu " Super " của Mẹ Thu dành cho QT.
Đây là  " Duyên tiền định ". Cám ơn Cô Thu , Mạ Vân và QT& Vủ đã cho em những tình cảm thật trân quý mà em đã thiếu vắng từ khi rời Vn và gia đình  của em năm 1980.
Thương kính chúc Cô , Mạ Vân , QT và cả nhà những lời chúc an lành , may mắn mọi ngày.
Thương kính ,
Em TvMs
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #473 - 24. Jul 2013 , 09:05

Cảm ơn em gái TV đã làm report nhanh chóng và làm sứ giả thình yêu cho ma Vân và mẹ Thu. 

Cái hình này của Birthday girl cũng đẹp quá chứ? nhưng còn hình hai chị em đâu mà chưa thấy?  Cô vui thấy em có được những ngày vui mới khi "may mà có em QT, đời thêm dễ thương.." hả  Các em được ở gần nhau thì đúng là có "duyên" rồi, đâu có như cô Thu, huhuhu.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #474 - 24. Jul 2013 , 23:08

thule wrote on 24. Jul 2013 , 09:05:
Cảm ơn em gái TV đã làm report nhanh chóng và làm sứ giả thình yêu cho ma Vân và mẹ Thu. 

Cái hình này của Birthday girl cũng đẹp quá chứ? nhưng còn hình hai chị em đâu mà chưa thấy?  Cô vui thấy em có được những ngày vui mới khi "may mà có em QT, đời thêm dễ thương.." hả  Các em được ở gần nhau thì đúng là có "duyên" rồi, đâu có như cô Thu, huhuhu.

Hy vọng , trong tương lai thật gần Mẹ Thu sẽ dọn nhà ở gần QT và TVMs cho gần gủi và đời càng dễ thương hơn .
Mấy hôm nay em bận quá , bi giờ 2 con mắt sắp xụp mí , xin Cô Thu thứ lổi và...chạy bộ qua nhà Mạ Vân xem  hình nhé.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #475 - 06. Jul 2015 , 15:38

Thưa cô Thu thương kính,
Lâu ngày em mới lại ghé vào thăm ngôi nhà Tâm tình buổi sáng của cô, xin kính tặng cô 1 cành hoa Yarrow và chúc cô luôn được dồi dào sức khoẻ.

...

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #476 - 07. Jul 2015 , 19:50

Dau Do wrote on 06. Jul 2015 , 15:38:

Thưa cô Thu thương kính,
Lâu ngày em mới lại ghé vào thăm ngôi nhà Tâm tình buổi sáng của cô, xin kính tặng cô 1 cành hoa Yarrow và chúc cô luôn được dồi dào sức khoẻ.

...

Chào em gái Đậu Đỏ mến yêu,

Đúng thiệt, lâu lắm cũng mới được tin em, cô vui hết sức  Hồi này em và Đác Ứng có khoẻ không ?  Cô nghe lóng thoáng đâu đây các em mới lên chức OB (nội hay ngoại), oai lắm   mà chưa thấy chia vui với bà con trong mục Bà Cháu?  Ngôi nhà TTBS dạo này cũng hoang tàn, em à.  Càng già càng thấy chậm và lười nhác không viết được, nhưng thỉnh thoảng cô vẫn ghé thăm rồi lặng lẽ đi ra, và nhớ nhiều đến những "ngày xưa thân ái...!!!"

Cảm ơn em nhớ tới cô mà tặng cành hoa đẹp mà bây giờ cô mới biết tên.  Có cái gì là lạ thì em cho cô nhé, cho đời lên hương một tỵ.  Bây giờ ở xa mà lại hết thời lái xe rồi nên khó mà đi đâu đươc. Vừa rồi gặp lại Anh Thư chắc là vui lẳm  Nhớ post hình len D Đ cho cô xem với nhé. Các em có định sang CA dự ĐH năm nay không?

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #477 - 09. Jul 2015 , 11:05

Cô Thu thương quý,
Em được gặp lại anh chị Thư Mỹ và  lại cùng nhau đi Grand Canyon rất vui. Lần trước đi chơi với anh chị Thư và anh Phú De vào năm 2009, lần này cùng đi với chúng em còn có vợ chồng em gái Hoa Dại và cô em công nương 75 Phương Tần.
Ai cũng đã đi GC, nhưng chỉ có lần đi này là điên điên khùng khùng nhât, là vì đi thăm GC vào mùa nóng nhất của Arizona  Lips Sealed  Lips Sealed Ai cũng như thế này nè cô 

...

Grand Canyon năm 2009 cùng anh chị Thư Mỹ và anh Phú De:

...

Grand Canyon năm 2015 cùng anh chị Thư Mỹ, anh Hải và Hoa Dại, Phương Tần

...

...

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #478 - 09. Jul 2015 , 13:02

Dau Do wrote on 09. Jul 2015 , 11:05:

Cô Thu thương quý,
Em được gặp lại anh chị Thư Mỹ và  lại cùng nhau đi Grand Canyon rất vui. Lần trước đi chơi với anh chị Thư và anh Phú De vào năm 2009, lần này cùng đi với chúng em còn có vợ chồng em gái Hoa Dại và cô em công nương 75 Phương Tần.
Ai cũng đã đi GC, nhưng chỉ có lần đi này là điên điên khùng khùng nhât, là vì đi thăm GC vào mùa nóng nhất của Arizona  Lips Sealed  Lips Sealed Ai cũng như thế này nè cô 

...

Grand Canyon năm 2009 cùng anh chị Thư Mỹ và anh Phú De:

...

Grand Canyon năm 2015 cùng anh chị Thư Mỹ, anh Hải và Hoa Dại, Phương Tần

...

...

Lần này AT sang Mỹ để trốn mùa Đông của Mel đang lạnh quá và cũng để dẫn bà chị cả đi Houston thăm con trai ,nên đúng là Điếc không sợ súng đã vòi vĩnh anh Ứng và Đ Đ dẫn đi Grand Canyon vào đúng tháng nóng nhất .Đã vậy cặp Hoa Dại và công nương Tần cũng vì thương bà chị ở xa đến nên cũng tháp tùng chịu làm người điên luôn   Tongue Shocked Tongue Kiss .
   Cám ơn anh Ứng đã cho cả nhóm có một chuyến đi chơi chung thật vui .
   Lần này em chỉ được gặp cô Mai ,cô Thu và các nàng LvD trong ban văn nghệ mà thôi .Vì không lái xe được ở US cũng như thời gian ở tại OC quá ít nên đành chịu không đi thăm được cô Vân và thày cô Đường Ngọc cũng như các bạn và thân hữu của diễn đàn .
    Cũng may được găp Đ Đ ,Hoa Dại và P Tần nên đời còn chút vui .
    Mong được gặp lại tất cả một ngày không xa
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #479 - 09. Jul 2015 , 21:37

Wow!  trông ai cũng khác 6 năm trước, chẳng phải là tại thời gian 6 năm mà là tại thời tiết, làm các em đều có...4 mắt và có nón làm cô nhìn mãi mới ra !  Cũng có khi là vì mắt cô không còn tinh nữa rồi.. Vui lắm vì lâu lắm mới thấy dung nhan Đậu Đỏ Đắc Ứng và Phương Tâ`n , vẫn vui khoẻ trẻ đẹp ha?

Cảm ơn em Đậu đã gửi hình, làm cô nhớ nhiều đến cung hoa gấm ngày xưa....Cũng nhờ vợ chồng em gái Anh Thư mới có những buổi hội ngộ này chứ?  mà thú thật sao cô không nhớ đã gặp Hoa Dại hồi nào  chưa à?

Có hình nào nữa không ?

Back to top
« Last Edit: 09. Jul 2015 , 21:39 by thule »  

IP Logged

Pages: 1 ... 30 31 32 33 
Send Topic In ra