Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Welcome Cóc HNC    
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
Welcome Cóc HNC   (Read 5820 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Welcome Cóc HNC  
13. Apr 2006 , 05:37

Quote:

NHAN TIN  my nga
        biet lam sao de noi cho vua
        cho day bien nho chuyen ngay xua
        phap van lop toi tui con nho
        co  co nu sinh duyen dang
        da cuop hon toi tan bay gio
        hon bon muoi nam con ngan ngo
        neu ai co biet xin toi ro
        nguoi ay gio day o noi mo

Tình cờ đi dạo website của các cô Lê văn Duyệt tôi
khám phá ra một niềm hân hoan khác thường như tôi đã tìm lại được mùa xuân tưởng đã mất từ lâu .
Vẫn cái tên quá  thân quen, vẫn những giọng văn liếng thoắng vui tươi của ngày xưa còn  đọng lại trong tâm hồn của những cô nữ sinh Lê văn Duyệt mà ngày nào tôi có từng say đắm với những lời văn giãn dị ngọt ngào và chân thật đặc thù của miền Nam sóng nước hữu tình, cộng thêm hình ảnh cổng Lăng Đức Tả quân Lê Văn Duyệt, nơi mà ngày xưa bọn tui thường trốn học ra đó vì quan niệm rằng nghĩ một ngày cũng không ngu, mà học thêm một ngày cũng không khôn được bao nhiêu, để rồi cuối cùng cũng bị lùa vào lò lửa chiến tranh .Vì thế mà ngày nay có một số thằng ngu xuất thân trường Hồ Ngọc Cẩn đang ngồi rơi nước mắt khi được các cô nhắc đến những họat cảnh thân yêu, có nào là bánh trái.... Undecided  Undecided ( chổ này không đoán được ý tác giả  Embarrassed  Tongue)   Bộ tưởng con trai không biết ăn chua, không biết xòai tượng chấm nước mắm đường hay sao mà các cô promot dữ vậy ?
Tui cũng là người xuất thân HNC 59-65 và lớp tui có khỏang ba mươi bẩy thằng trước đây học lớp B4 hiện đa số đang ở rãi rác từ Cali có Pham minh Hoa, Đoan trong Nha, Tran truy Phong,  Ta hong Van, sau ở San Diego có Đo dac Thanh, Wasington DC có Đang van Lam, ở Houston có Vu dinh Tu, Phan quoc Hung va tui đây ở Dallas .
Xin các cô vui lòng thâu nhận những kẻ lạc lòai cùng quê, cùng góc phố chợ Bà Chiểu gia nhập để được nói, cười sầu nhớ cùng các cô ở cái tuổi downhill này với có được không?  Please

Bức thư trên đây của anh dangngochung gởi tới website, xin mời các HĐTM, chúng mình cùng trả lời cho anh Hùng nhé  Wink Wink.

Back to top
« Last Edit: 13. Apr 2006 , 05:48 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Welcome Cóc HNC  
Reply #1 - 13. Apr 2006 , 06:08

Quote:
Bức thư trên đây của anh dangngochung gởi tới website, xin mời các HĐTM, chúng mình cùng trả lời cho anh Hùng nhé  Wink Wink.

Anh Hùng mến ,

Xin mời Anh ghi danh vào sân trường để tìm lại "mùa xuân tưởng đã mất từ lâu "  ạ. Bây giờ sân trường LVD có nhiều các anh  HNC vào vui chơi , rồi nhặt sâu , cắt cỏ... đủ việc hết  Tongue, chứ  không bắt HNC phải đứng ở ngoài cổng ngóng như ngày xưa nữa đâu ạ  Cheesy

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2 - 14. Apr 2006 , 11:58

Thân chào anh Cóc Đặng Ngọc Hùng đến với sân trường của con cháu Tả quân.Mong là Anh không còn lo sợ bị chú Tám hay bà Tổng đuổi chạy vắt giò lên cổ. cũng như phải lấm la lấm lét trước sân trường.
   Hy vọng Anh thật vui và thoải mái cùng với các Cóc làm vui nhộn thêm cho sân trường LVD.
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #3 - 25. May 2006 , 06:42

...

Không biêt anh bạn Hăng Ri có nhận ra có người nào là bạn xưa  trong bức hình này hay không ?

Back to top

IP Logged

LAM SON
Gold Member

CHANG TRAI TRE VON DONG
HAO KIẺT ,XEP BUT NGHIEN

Reply #4 - 25. May 2006 , 10:36

ÍT RA PHẢI CÓ CHÚ THÍCH TÊN TUỔI TỪNG NGƯỜI THÌ
MAY RA MỐI NHỚ ĐƯỞC VÀ NHẤT LÀ , BIẾT TÊN VÀ NăM HỌC HNC NAM NẢO , CÒN KHÔNG THÌ CHỊU CHÊT? AI MÀ NHỚ ĐƯỢC SAU GẦN 40 NAM
Back to top
« Last Edit: 20. Jan 2007 , 19:00 by LAM SON »  

HẢY ĐẾN CHIA NHAU NGHÈO KHÓ , QUÊN LO TƯƠNG LAI MỊT MỜ,

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #5 - 25. May 2006 , 10:57

LAM SON wrote on 25. May 2006 , 10:36:
  ÍT RA PHẢI CÓ CHÚ THÍCH TÊN TUỔI TỪNG NGƯỜI THÌ
MAY RA MỐI NHỐ ĐƯỞC VÀ NHẤT LÀ , BIẾT TÊN VÀ NÂM HỌC HNC NAM NẢO , CÒN KHÔNG THÌ CHỊU CHÊT? AI MÀ NHÓ ĐƯỞC SAU GẦN 40 NAM

Đây là nhóm học sinh Hồ Ngọc Cẩn 60 - 67 , Nhìn cái post đầu tiên của trang này tôi thấy có nhắc tới Trần Truy Phong , Phạm Minh Hoa ,Đỗ Đắc Thành.....

Tưởng là bạn anh vì trong hình này có những anh em đó....Nhưng xem kỹ thì cái post mà cô em Đậu Đỏ mang về là của HNC Đặng Ngọc Hùng....Nhưng anyway thì mấy người này cũng học cùng năm với anh đó anh Hăng Ri a......biết đâu lại có wen nhau dù không cùng lớp......Để rảnh rảnh tui đi tìm thêm hình khác nhang...... Wink Wink Wink

LTH
Back to top

IP Logged

CNN
Junior Member
**

Cây Đã Lặng

Reply #6 - 03. Sep 2006 , 17:03

khieulong wrote on 25. May 2006 , 10:57:
Đây là nhóm học sinh Hồ Ngọc Cẩn 60 - 67 , Nhìn cái post đầu tiên của trang này tôi thấy có nhắc tới Trần Truy Phong , Phạm Minh Hoa ,Đỗ Đắc Thành.....

Tưởng là bạn anh vì trong hình này có những anh em đó....Nhưng xem kỹ thì cái post mà cô em Đậu Đỏ mang về là của HNC Đặng Ngọc Hùng....Nhưng anyway thì mấy người này cũng học cùng năm với anh đó anh Hăng Ri a......biết đâu lại có wen nhau dù không cùng lớp......Để rảnh rảnh tui đi tìm thêm hình khác nhang...... Wink Wink Wink
LTH

Hôm nay tui mới lân la tới đây - tui biết cả 5 ông, cả tên cúng cơm, tên gọi cho vui và.... nick. Bạn Hăng Ri chắc không biết hết vì bạn học tiếng Tây. Còn đây là ông bạn tui (không phải người gầy) chụp hôm 23Jul ở Yakohama, chắc nhiều người biết hơn.
...

CNN
Back to top
« Last Edit: 03. Sep 2006 , 17:11 by CNN »  
IP Logged

LAM SON
Gold Member

CHANG TRAI TRE VON DONG
HAO KIẺT ,XEP BUT NGHIEN

Reply #7 - 08. Nov 2006 , 22:15

CNN wrote on 03. Sep 2006 , 17:03:
Hôm nay tui mới lân la tới đây - tui biết cả 5 ông, cả tên cúng cơm, tên gọi cho vui và.... nick. Bạn Hăng Ri chắc không biết hết vì bạn học tiếng Tây. Còn đây là ông bạn tui (không phải người gầy) chụp hôm 23Jul ở Yakohama, chắc nhiều người biết hơn.
...

CNN
Anh Bạn CNN thân ,
  Quả thật mình đã quên nhiều thứ lắm, nếu gập mặt thì may ra, anh củng biết, ở Paris, Sau thời gian tham gia sinh- hoạt trong các cộng đồng ở thủ đô Pháp Quóc, nhiều khi tôi củng chỉ nhớ được tên tuổi vài anh em, nhiều lúc củng không thể nhớ hết được các anh em, thời kỳ đi học đã hơn 40 năm
và nhiều sự kiện đã trải qua cuộc đời mình, ngày xưa tôi học Pháp Văn, còn các bạn lớp Anh Văn , thì quả thực không biết, nhưng có lần tôi củng tình cờ gặp anh bạn học Đệ Thất
A 1 hay A 2 gì đó, tên Lê Văn Ngọc , lúc đó tôi được lệnh cuả Bộ Tổng Tham Mưu QĐVNCH , cho thuyên chuyễn vể Biên Hoà,lúc chờ phương tiện, tại Đà Nẳng, thì Lê Văn Ngọc đến
chào hỏi, và anh em trò chuyện với nhau, Ngọc có nói biết tôi , từ năm 1967 đến năm 1975 mới có 8 năm , vậy mà tôi không sao nhớ hết được, nói chi đế 40 năm xa cách phải không?

Back to top

HẢY ĐẾN CHIA NHAU NGHÈO KHÓ , QUÊN LO TƯƠNG LAI MỊT MỜ,

IP Logged

KimTuyet
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #8 - 29. Apr 2009 , 02:14

Lan dau tien Van Tuyet doc email cua LVD cung thay co nhung loi van va tu tương hop khau vị nen len tieng chao cac anh chi trong trang trao doi tu tượng cua chung ta
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #9 - 29. Apr 2009 , 11:04

KimTuyet wrote on 29. Apr 2009 , 02:14:
Lần đầu tiên Van Tuyết đọc email của LVD cũng thấy có những lời văn và tư tưởng hợp khẩu vị nên lên tiếng chào các anh chị trong trang trao đổi tư tưởng của chúng ta

Hello Kim Tuyết người đẹp !!!

Chào mừng thành viên mới (mà hình như đi lộn tiệm rùi... Roll Eyes đây là góc của mấy anh Cóc HNC chứ không phải nơi trình diện của Thành Viên mới Tuyết ui... )

Những Thành viên khác của Diễn Đàn thường thường là quen nhau trước trong đây rồi mới gặp mặt, riêng Kim Tuyết thật là hân hạnh được gặp gỡ ở Hội Hoa Đào miền Đông trước khi chào mừng trong Diễn Đàn...

...

...

flower40  flower40  flower40  flower40  flower40

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

CNN
Junior Member
**

Cây Đã Lặng

Reply #10 - 29. Oct 2010 , 23:56

LAM SON wrote on 08. Nov 2006 , 22:15:
....
, ngày xưa tôi học Pháp Văn, còn các bạn lớp Anh Văn , thì quả thực không biết,...

Lâu quá không biết bạn Lam Sơn còn vào đây không. Đây là các bạn 2 lớp Pháp Văn, bạn có nhận ra ai không? Và cô giáo chụp chung bạn có nhận ra không?

...

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #11 - 30. Oct 2010 , 08:30

Anh CNN ơi,

My nhận ra Giáo sư mà anh hỏi, nhưng để anh đố anh Lam Sơn.  Wink
Anh chị sang Vancouver mà My khg gặp được thật tiếc quá. 
Mong anh chị luôn vui khoẻ ạ   Smiley
Back to top

IP Logged

LAM_SON
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #12 - 30. Oct 2010 , 09:18

Chào anh bạn CNN ,
  Mình xin chịu thua luôn , chỉ còn nhớ mang máng trong ký ức xa xôi ( dù gì củng hơn 35 năm, ) mình nhớ mang máng về cô giáo , nhưng quả thực không thể nhớ chính xác được , Sở dỉ thế là vì từ sau 1965 mình trôi dạt lung tung , từ ngành Biết chính , chuyển qua LLB , rồi về lám sở Mỹ , sau đó chuyển qua trinh sát Quân Khu I , biết bao chặng đường đời mà mình đã trải qua, bao nhiêu gian lao khổ nhọc, bây giờ thì càng ngày càng tệ hơn , trước nhớ sau quên , mới vưà nói chuyện với ai đó , thì mình lại quên đã nói về điều gì, Lớp đệ thất P 1 năm xưa, mình chỉ nhớ theo vần Alphat B , như anh bạn đâu tiên đó là Nguyễn văn Anh , Trần văn Bắc , Trương công Minh Cảnh , đó là các tay thuộc xóm nhà ngói ngồi ở các dảy bàn đầu , mình chỉ nhớ được các bạn xóm nhà lá, ngoài ra thì hầu như quên gần hết , Nội cái password để vào diễn đàn củng quên luôn , nhiều khi không nhớ nổi nưả, mong các bạn thông cảm cho mình vậy , Nhớ mây năm trước khi vào diễn đàn cuả trường HNC , nhìn thấy hình ảnh cuả các lớp học năm xưa , các dảy bàn ghế , nhớ tấm bảng màu xanh , tự nhiên mình hình dung được ngày tháng củ , còn thầy cô , còn bạn bè , vậy mà năm 2005 ; khi về Bà Chiểu , ghé thăm trường xưa, đứng trước cổng trường , chợt mình cảm thấy nôi cô đơn cô độc, ngôi trường xưa cón đó , vậy mà giờ nầy , thây cô bạn bè biến đâu mầt hết ; Cảm ơn anh bạn CNN và chị Đặng Mỹ  lần nưả,
Lam Sơn ( đay chỉ là bút danh mà thôi ) tên thực là Lê đức Thọ ;
Back to top

IP Logged

CNN
Junior Member
**

Cây Đã Lặng

Reply #13 - 30. Oct 2010 , 13:01

Hi bạn Lam Sơn,

Đó là các bạn lớp Đệ Thất P1 và P2 năm 1960 đã tham dự "Ngày Tựu Trường" tháng 9/2010 vừa qua. Tôi không biết tên hết nhưng cũng xin kể từ trái qua phải:

Phan Thiết Dũng (P1), Vũ Ngô Cường (P2), Lê Đình Phú (P1), Thân Bình (P1), cô Đái Thị Minh (dạy Vạn Vật), Nguyễn Văn Điều (P1), Trương Đình Như (P1) và 1 bạn P1 mà tôi quên tên (xin lỗi).

Tôi không ở Mỹ nhưng kỳ đi Canada và Mỹ vừa qua tôi đã có dịp đến nhà Cường, Phú và Điều. Thân Bình vừa về lại VN hôm 28 tháng 10 sau 7 tuần sang Mỹ chơi và dự NTT với các bạn. Bạn muốn biết thêm tin tức các bạn xin cho biết để tôi đưa vào nhóm HNC6067. Ngoài ra bạn cũng có thể xem tin tức cập nhật hàng ngày của nhóm HNC60-67 tại đây:

http://motthoisaigon.wordpress.com/

Thân,
Back to top

IP Logged

CNN
Junior Member
**

Cây Đã Lặng

Reply #14 - 30. Oct 2010 , 13:03

Đặng-Mỹ wrote on 30. Oct 2010 , 08:30:
Anh CNN ơi,

My nhận ra Giáo sư mà anh hỏi, nhưng để anh đố anh Lam Sơn.  Wink
Anh chị sang Vancouver mà My khg gặp được thật tiếc quá. 
Mong anh chị luôn vui khoẻ ạ   Smiley

Hi Mỹ,

Chúng tôi cũng rất tiếc là đã đến trễ 1 ngày và chỉ ở Vancouver ngắn ngày quá. Hôm đi Victoria bị mưa nữa.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra