Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Vịt Dạ Hương 6  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 20
Send Topic In ra
Quán Vịt Dạ Hương 6 (Read 34453 times)
khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Re: Quán Vịt Dạ Hương 6
Reply #15 - 18. Jul 2006 , 13:13

Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #16 - 18. Jul 2006 , 13:31

Trời wươi !!! Đung là hai anh em nhà Vịt này thật là đoảng vị..Lo chạy đi te rẹt ở đâu đâu...để mà có người mở quán giùm chào hàng giùm tá lả mà cũng hỗng hay.....  Tongue Tongue Tongue

Cám ơn Phu De su de thiệt là nhiều nhiều nhang !!! Grin Grin Grin  Chúc......" Và con tim đã zui trở lại ".....Nhưng mà hồi hôm đền giờ thu được bi nhiu bạc cắc thì phải giao ngay cho Tím Em cho đàng wàng chứ không cô em này ngay thẳng dìa cái vụ tiền hụi lắm đó nhang !!!!  Grin Grin Grin

Ha..Ha...Ha......
Back to top

IP Logged

KHuong
Full Member

Reply #17 - 18. Jul 2006 , 13:42

khieulong wrote on 18. Jul 2006 , 13:13:

Ũa lời đâu có đâu anh Sáu.   Shocked Sáng nay hai chị em đem thịt bằm nuôi đàn dzịch anh Sáu gồi mà.  Tính cho lỗ hỉ
Back to top
« Last Edit: 18. Jul 2006 , 13:42 by KHuong »  

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #18 - 18. Jul 2006 , 13:55

Hương Vàng đến là anh Sáu phải chuẩn bị vài món đặc biệt đãi cô em gái ngọt ngào liền nè , có thấy hông?

Thơm đốt rượu

...

Trái cây nhiệt đới ngon có tiếng do đó người ta thường dùng để ăn tươi. Tuy nhiên một vài loại trái cây có thể dùng cách chế biến như thêm chút rượu, đường… thì chúng sẽ ngon hơn. Đầu Bếp Sáu Zịt của Quán Vịt Vui Vẻ  giới thiệu cùng bạn đọc món thơm đốt rượu, qua chế biến thơm sẽ tăng thêm sự đậm đà hương vị, sắc màu.

Nguyên liệu: cho 1 người ăn
Thơm: 2 khoanh  Cam: 1/2 trái  
Mứt cherry: 2 trái  Bơ: 15g  
Đường: 2 muỗng xúp  Rượu rum: 30 ml  

Cách chế biến:
1. Thơm gọt sạch, cắt khoanh dày cỡ 1,5 cm, dùng khuôn xắn bỏ lõi giữa. 2. Cam cắt miếng mỏng. 3. Rưới bơ hơ chảy lên thơm. 4. Rắc đường lên mặt rồi đặt lên bếp lửa. 5. Khi thơm đã nóng, rưới rượu rum lên chờ cho rượu nóng, bật lửa, rượu cháy trên bề mặt thơm sẽ làm dậy mùi. Sau khi đốt rượu xong cho thơm ra đĩa trang trí bằng mứt cherry.

.........
Back to top
« Last Edit: 18. Jul 2006 , 13:59 by khieulong »  

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #19 - 18. Jul 2006 , 14:06

KHuong wrote on 18. Jul 2006 , 13:42:
Ũa lời đâu có đâu anh Sáu.   Shocked Sáng nay hai chị em đem thịt bằm nuôi đàn dzịch anh Sáu gồi mà.  Tính cho lỗ hỉ

Em gái ngọt ngào iu cầu là phải chạy dìa nhà lấy lời mang lên , Bài nài Vũ Thành An lấy cảm hứng từ bài thơ của Puskin.....

...

Bài Không Tên Số 50

Nhạc Và Lời : Vũ Thành An

Em bảo : "Anh đi đi"
Sao anh không đứng lại ?
Em bảo : "Anh đừng đợi"
Sao anh vội về ngay ?

Lời nói thoảng gió bay
Đôi mắt huyền đẫm lệ
Mà sao anh dại thế
Không nhìn vào mắt em

Mà sao anh dại thế
Không nhìn vào mắt em
Không nhìn vào mắt sầu
Không nhìn vào mắt sâu ?

Những chuyện buồn qua đi
Xin anh không nhắc lại
Em ngu khờ vụng dại
Anh mơ mộng viễn vông

Đời sống nghiệt ngã không
cho chúng mình ấm mộng
Thì thôi xin gửi sóng
Đưa tình về cuối sông

Thì thôi xin gửi sóng
Đưa tình về cuối sông
Đưa tình về với mộng
Đưa tinh vào cõi không

Back to top
« Last Edit: 18. Jul 2006 , 14:08 by khieulong »  

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #20 - 18. Jul 2006 , 16:05

Maithanks.gifham wrote on 18. Jul 2006 , 00:18:
Anh Phu De thân
Cám ơn anh cho biết về ca sỉ Eva Cassidy. Mai thích tiếng hát của Eva lần đầu tiên khi nghe bài What a wonderful world năm 1991 khi ra ngoại quốc. Tiếc rằng cô ra đi khi còn rất trẻ , khi mà giọng ca đang trong thời sung mãn.
Mai cũng được nghe bài Fly me to the moon hát theo nhạc Jazz , mà không biết ca sỉ nào hát. Xin anh vui lòng cho Mai và các bạn nghe bài này anh nhé.
MP

Hi chị Mai
Mời chi và các bạn nghe Fly me to the moon
Có bài của Julie London nghe hay lắm nhưng quên đem lên, để ngày mai

-----------------------------------------------

...

Fly Me to the Moon
(Bart Howard)
--------------------------------------------------------------------------------

Fly me to the moon
And let me play among the stars
Let me see what spring is like
On Jupiter and Mars
In other words hold my hand
In other words darling kiss me
Fill my life with song
And let me sing forevermore
You are all I hope for
All I worship and adore
In other words please be true
In other words I love you

Frank Sinatra
Fly me to the moon

Eva Cassidy
Fly me to the moon

Black Coffee
Fly me to the moon
Back to top

IP Logged

macco
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #21 - 18. Jul 2006 , 19:48

...

Em Ngủ Trong Mùa Ðông

Thơ : Du Tử Lê
Nhạc : Đăng Khánh
Tiếng Hát : Vũ Khanh & Ý Lan

Em ngủ trong một mùa đông
Cánh đồng tôi nước ròng
Nhớ gì chăn gối cũ
Em về qua bến sông

Em ngủ trong một rừng cây
Mà lòng em rất đầy
Mùa hè sao rực rỡ
Hàng cây xanh lá gầy

Thôi hết rồi tim đã từ suối tóc cơn mưa
Em có về xa cách rồi, mùa thu còn đó
Em sẽ về, em có còn ngực thơm môi úa
Vẫn tháng Giếng xưa
Và vẫn đợi chờ...

Em ngủ trong một mùa xuân
Một mùa xuân chết dần
Bàn chân buồn góc phố
Hhồn phố khg chối chăn

Em ngủ trong một mùa thu
Cuộc tình em giã từ
Một đời không vậy nữa
Một đờ thôi cũng thôi
2.
(Hát lại)
Thôi hết rồi tim đã từ suối tóc cơn mưa
Vẫn tháng Giếng xưa
Và vẫn đợi chờ...

Thôi hết rồi xin giã từ suối tóc cơn mưa
Vẫn tháng Giếng xưa
Và vẫn đợi chờ...
Back to top

IP Logged

da huong
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #22 - 18. Jul 2006 , 20:01

macco wrote on 18. Jul 2006 , 19:48:

Em Ngủ Trong Mùa Ðông

Thơ : Du Tử Lê
Nhạc : Đăng Khánh
Tiếng Hát : Vũ Khanh & Ý Lan

Vẫn tháng Giếng xưa
Và vẫn đợi chờ...

Vẫn tháng Giếng xưa
Và vẫn đợi chờ...

Vẫn tháng Giếng xưa
Và vẫn đợi chờ...

" tháng giếng " là tháng đó đậy nắp giếng trọn tháng phải không MC? Grin Grin Grin

Ai đó ơi , tháng này là " tháng giếng " nhe , hỏng được mở nắp giếng cho ngắm trăng đâu. Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

Mien_Du_Dalat
Gold Member

Xin Hãy Cho Nhau Nụ
Cười

Reply #23 - 18. Jul 2006 , 22:42

da huong wrote on 18. Jul 2006 , 20:01:
" tháng giếng " là tháng đó đậy nắp giếng trọn tháng phải không MC? Grin Grin Grin

Ai đó ơi , tháng này là " tháng giếng " nhe , hỏng được mở nắp giếng cho ngắm trăng đâu. Grin Grin Grin

siu nghe cái rì kỳ dzị ??? ???
tháng giê'ng là tháng mở nă'p giếng đó hở! Cheesy Cheesy Cheesy
mở nắp giếng cho ỔNG nghía chị Hằng, chứ hông thui ỔNG cuội ôm gốc đa hóc thút thít Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

Ví đời như giấc ngủ trưa&&Cho nên nhân thế có thừa Miên Du (Dalat)
IP Logged

da huong
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #24 - 19. Jul 2006 , 03:33

Mien_Du_Dalat wrote on 18. Jul 2006 , 22:42:
siu nghe cái rì kỳ dzị ??? ???
tháng giê'ng là tháng mở nă'p giếng đó hở! Cheesy Cheesy Cheesy
mở nắp giếng cho ỔNG nghía chị Hằng, chứ hông thui ỔNG cuội ôm gốc đa hóc thút thít Cheesy Cheesy Cheesy

hỏng mở nắp giếng đâu !cho nhớ chị Hằng chớt luôn , ai bỉu dám làm chị Hằng vận. Grin Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

KHuong
Full Member

Reply #25 - 19. Jul 2006 , 05:21

khieulong wrote on 18. Jul 2006 , 13:55:
Hương Vàng đến là anh Sáu phải chuẩn bị vài món đặc biệt đãi cô em gái ngọt ngào liền nè , có thấy hông?

Thơm đốt rượu

...

Anh Sáu Công Công dẽo weo. ơi ! Anh Sáu ngọt ngào như ri.. quạt mọc như nấm thổi ào ào mần siu chị Sáu níu anh cho nổi đây  Wink Wink  Grin
Đó là chưa nói đến cây wat cũ rích mấy mươi* năm... mà đầy ắp passion mỗi lần nhắc đến tên anh Sáu đó nhen.
Wink Wink Wink.
Ly cafe sáng nay chợt thấy ngon hơn ! Cám ơn anh Sáu ha  Cheesy
Back to top

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #26 - 19. Jul 2006 , 06:39

da huong wrote on 19. Jul 2006 , 03:33:
hỏng mở nắp giếng đâu !cho nhớ chị Hằng chớt luôn , ai bỉu dám làm chị Hằng vận. Grin Grin Grin Grin

Xin chia buồn với Tím Lão Kiên! Vì chị Hằng nhốt otgh xuống giếng mà lão bị mất cái tên Giếng họ Thái  Grin
Back to top

dacung
IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #27 - 19. Jul 2006 , 07:57

Sáng nay qua thăm nhà hàng xóm coi có điện đuốc  đàng hoàng chưa thì đọc thấy bài này hay hay do anh 3Giang post lên. Đ Đ rinh về đây cho các anh chị em nào tò mò muốn coi có đúng không thì làm thử nghen.  Đ Đ nhận xét thấy đem áp dụng cho vài người trong này đúng lắm đó nha  8) 8) 8)

Ðoán thời vận theo số học

Chuyên vi Tử 

Muốn xem thời vận của mình thuộc số nào, thì các bạn lấy ngày sinh của mình, cộng với số tháng sinh và năm sinh, rồi cộng với 2006. Sau đó số thành được cộng với nhau cho đến khi chỉ còn một số từ (1 đến 9), rồi đem so sánh với bảng dưới đây.

Thí dụ ngày sinh của bạn là 25 tháng 12 năm 1969 thì làm tính cộng: 25+12+1969+2006=4012. Sau đó bạn cộng 4+0+1+2=7. Vậy số mạng của bạn là số 7.

Bảng đối chiếu số mạng

Số 1.
Năm nay bạn có triển vọng gặp sự thay đổi nào đó, về công ăn việc làm, về nơi cư ngụ, hoặc gặp bạn tri kỷ. Bạn nên chú ý tới hành động cụ thể và nhắm tới một mục tiêu mới, trong khi vẫn không quên bám sát những mục tiêu đã từng thay đổi. Tháng 4 có thể sẽ mang lại cho bạn một sự bất ngờ nào đó. Tháng 5 tình yêu nở rộ như hoa mùa Xuân, gia đạo thêm đầm ấm. Tháng 8 có hy vọng kết giao hoặc đính ước với một người bạn tình có thể nên duyên.

Số 2.
Hy vọng rằng một vài dự án mà bạn đã đề ra từ năm ngoái sẽ tới độ chín mùi, hoặc mối tình lứa đôi sẽ sáng tỏ như trăng rằm. Châm ngôn của bạn trong năm nay là: nhẫn nại, bình tĩnh và khiêm tốn. Một sự nhún nhường nhỏ vào mùa Xuân sẽ mang cho bạn lợi lộc vào cuối năm đấy. Bạn có dịp tham dự các sinh hoạt tập thể vào tháng 2, giải quyết được một số khó khăn về tiền bạc vào tháng 3 và tháng 4. Tháng 5 có thể dung dăng dung dẻ với người bạn tình. Tháng 7 bạn phải lo liệu về việc nhà.

Số 3.
Năm nay là năm bạn sẽ được vui vẻ về cuộc sống và phấn khởi nhiều trong yêu đương, sẽ có nhiều dịp tiếp xúc, giao dịch với người ngoài nhiều hơn và sẽ được nhiều người để ý tới. Tháng 5 công việc làm ăn cũng như tài lộc được vượng phát. Tháng 7 sẽ có dịp gặp bạn mới. Tháng 10 nhờ chịu khó làm ăn, bạn sẽ có thể ổn định được tình hình tài chánh trong gia đình và tháng 12 có hy vọng đi chơi xa. Thời vận năm nay của bạn sáng sủa hơn năm ngoái.

Số 4.
Tự chế, tiết kiệm và phát huy sáng kiến sẽ giúp bạn ổn định đời sống nhiều hơn trong năm nay. Nếu có dự án nào cần mang ra thực hiện thì tháng 4 là tháng thuận tiện nhất. Sự trung thành, đáng tin cậy và tinh thần tận tụy của bạn sẽ được người ta khen ngợi và tưởng thưởng. Bạn sẽ gặp may mắn về tài lộc hoặc tình cảm trong năm nay, nó có thể vượt lên trên sự mong đợi của bạn nữa.

Số 5.
Ðối với bạn, năm nay là năm công việc sẽ tiến triển theo nhịp độ gia tốc và bạn sẽ bận rộn lu bù nên cảm thấy tâm trí không được thảnh thơi thoải mái cho lắm. Bạn sẽ thâu thập thêm được kinh nghiệm và đề ra được dăm ba mục tiêu mới cho những ngày sắp tới. Tháng 3 và tháng 12 là thời cơ tốt để bạn giải quyết xong một vài vấn đề. Rất có thể bạn sẽ gặp một vài việc bất dự liệu nào đó, vì vậy bạn cần phải uyển chuyển, linh động mới được. Bạn còn có triển vọng gặp may bất ngờ nữa đấy.

Số 6.
Năm nay bạn nên chăm lo săn sóc việc gia đình, nhà cửa nhiều hơn. Tháng 2 và tháng 11 bạn có hy vọng gặp may mắn về tài lộc hoặc công ăn việc làm. Tháng 12 bạn sẽ được bạn bè và những người thân tán dương, ca tụng. Tóm lại năm nay có nhiều cơ hội tốt cho bạn thăng tiến hoặc về tình cảm hoặc về công chuyện làm ăn.

Số 7.
Nếu bạn đừng nuôi nhiều tham vọng thì năm nay những nhu cầu của bạn về mặt vật chất sẽ được thanh thỏa. Năm nay sẽ là năm có nhiều hứa hẹn với bạn cả về phương diện học hành lẫn dự án tiến thân. Tháng 6 bạn sẽ bận rộn với các buổi sinh hoạt tập thể và tháng 7 là thời gian thuận tiện giúp bạn quân bình ngân sách hoặc giải quyết một vài vấn đề khó khăn.

Số 8.
Năm nay là năm tốt đẹp để bạn khởi sự dự án làm ăn, kiếm được việc làm tốt hơn hoặc đạt được một mục tiêu nào đó. Nhiều cơ hội mới sẽ đến với bạn và tài lộc sẽ thăng tiến hơn năm ngoái. Tháng 2 và tháng 4, cánh cửa thời vận sẽ mở rộng để giúp bạn tiến lên mà nắm lấy cơ hội tốt. Tháng 7, 8 và 9 bạn sẽ phải bận rộn với công ăn việc làm hoặc công việc trong gia đình.

Số 9.
Vào mùa Xuân Bạn sẽ được sở làm hoặc nhà trưòng ghi nhận nỗ lực và sáng kiến của bạn. Năm nay là năm để bạn mở rộng thêm phạm vi hoạt động, là năm đầy khích lệ cho những cao vọng của bạn. Ba tháng đầu năm sẽ giúp bạn tìm được giải pháp tốt đẹp cho vấn đề tình cảm. Tháng 4 bạn nào nuốn thay đổi công việc làm ăn hoặc kiếm việc mới sẽ được toại nguyện. Tháng 5 rất có thể bạn sẽ gặp một việc vượt ra ngoài sự dự trù của bạn.

3G lượm lặt
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #28 - 19. Jul 2006 , 17:06

Kím bài của kép độc cho cô em Tim Tím rồi bi giờ phải đi kím bài của kép nhí cho cô em Vàng Vàng xong mới típ tục đi tìm bài " Áo Lụa Hà Đông " cho cô em Xanh Biếc  Grin Grin Grin

...

Tình Khúc Cho Em

Nhạc và Lời : Lê Uyên Phương
Tiếng Hát : Kép Nhí

Như hoa đem tin ngày buồn
Như chim đau quên mùa xuân
Còn trong hôn mê buồn tênh
Lê mãi những bước ê chề
Xin cho thương em thật lòng (2)
Còn có khi lòng thôi giá băng

2.
Cho em môi hôn vội vàng
Cho em quen ân tình sâu
Dù em không mong dài lâu
Xin cất lấy ước mơ đầu
Cho tôi yêu em nồng nàn (2)
Dù tháng năm buồn vui bàng hoàng

ĐK:
Vì đâu mê say phồn hoa
Như áo gấm sáng lóng lánh
Ôm rách nát trong tâm linh
Ôm tiếng hát không hơi rung nghèo nàn
Còn yêu chi hoa ngày xanh
Héo hon vì mong manh
Bỏ quên lại người sau lỡ làng. (ngỡ ngàng)

3.
Thương em khi yêu lần đầu
Thương em lo âu tình sau
Dù gương xưa không được lau
Soi lấy bóng mối duyên sầu
Cho tôi yêu em nồng nàn (2x)
Dù biết yêu tình yêu muộn màng
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #29 - 19. Jul 2006 , 17:16

khieulong wrote on 19. Jul 2006 , 17:06:
Kím bài của kép độc cho cô em Tim Tím rồi bi giờ phải đi kím bài của kép nhí cho cô em Vàng Vàng xong mới típ tục đi tìm bài " Áo Lụa Hà Đông " cho cô em Xanh Biếc  Grin Grin Grin

Hahaha, nghe thảm cho ông anh quá  Grin Grin Grin
Thôi khỏi kím cho em Xanh Biếc làm chi  Wink để thì giờ đi nhuộm râu cạo mặt , sắm sửa  làm MC cho đẹp đẽ đi ông anh à.  Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 20
Send Topic In ra