Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Quán Vịt Dạ Hương 6  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 17 18 19 20 
Send Topic In ra
Quán Vịt Dạ Hương 6 (Read 34439 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Quán Vịt Dạ Hương 6
Reply #270 - 01. Dec 2006 , 18:34

khieulong wrote on 30. Nov 2006 , 19:23:
...

Chỉ có mình em hiểu

Chỉ có mình em hiểu
Trái tim anh nghĩ gì
Chỉ có riêng anh hiểu
Tại sao mình chia ly

Chỉ có mình em hiểu
Anh yêu em thể nào
Chỉ có riêng anh hiểu
Sao tình buồn xanh xao

Chỉ có mình em hiểu
Nỗi đau anh ngập tràn
Chỉ có riêng anh hiểu
Em hôm nào sang ngang

Chỉ có mình em hiểu
Nhiều khi anh  hững hờ
Chỉ có riêng anh hiểu
Tình....chỉ là cơn mơ

Khieu Long

Anh Long ơi,
Lâu lắm mới "nói chuyện" với anh Long đây. Anh dạo này đã thong thả thoải mái được chút chưa vậy? Thấy anh bận bịu như con vụ mà hồn  thơ vẫn lai láng Đ Đ phục quá chừng chừng  Smiley. Riêng bài thơ "Chỉ có mình em hiểu" thì thiệt đúng là mê hồn trận, Đ Đ đọc chừng ba lần là không còn biết chỉ mình em hiểu gì và chỉ riêng anh hiểu gì nữa Wink  Tongue . Anh đừng cười và nói "thì đã bảo chỉ có mình em hiểu mà" nhé !  Embarrassed   Smiley

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #271 - 01. Dec 2006 , 18:51

Quote:
Anh Long ơi,
Lâu lắm mới "nói chuyện" với anh Long đây. Anh dạo này đã thong thả thoải mái được chút chưa vậy? Thấy anh bận bịu như con vụ mà hồn  thơ vẫn lai láng Đ Đ phục quá chừng chừng  Smiley. Riêng bài thơ "Chỉ có mình em hiểu" thì thiệt đúng là mê hồn trận, Đ Đ đọc chừng ba lần là không còn biết chỉ mình em hiểu gì và chỉ riêng anh hiểu gì nữa Wink  Tongue . Anh đừng cười và nói "thì đã bảo chỉ có mình em hiểu mà" nhé !  Embarrassed   Smiley

Ha Ha Ha...

Cái này là chỉ những người trong thơ mới hiểu đưộc nhau thôi Đậu Đỏ à ! Thí dụ anh làm một bài thơ chung chung như vậy nè nhưng có người ở xa lắc xa lơ hiểu ngay là anh đang viết gì và ngụ ý nhắn gởi gì người đó....

Và người đó sẽ trả lời thêm luôn vốn cho anh... Grin Grin Grin

Mấy lúc này Đậu Đỏ khoẻ không ? Có bận nhiều không?
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #272 - 01. Dec 2006 , 19:47

khieulong wrote on 01. Dec 2006 , 18:51:
Ha Ha Ha...

Cái này là chỉ những người trong thơ mới hiểu đưộc nhau thôi Đậu Đỏ à ! Thí dụ anh làm một bài thơ chung chung như vậy nè nhưng có người ở xa lắc xa lơ hiểu ngay là anh đang viết gì và ngụ ý nhắn gởi gì người đó....

Nhìn hình  cô  gái trên bài    thơ ,tươi  cười  , là  biết  
chỉ  mình em  hiểu  ý  ....anh   ....ha..ha..ha...
Back to top
« Last Edit: 01. Dec 2006 , 19:48 by nguyen_toan »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #273 - 01. Dec 2006 , 20:17

Ha Ha Ha...

Hihihi, anh Long ơi ,

Anh nói luôn  " người đó sẽ trả lời thêm luôn vốn cho anh... "  ở đâu cho chị Đậu Đỏ đi rình đọc đi Cheesy.  Không thôi anh mang về dán ngay đây cho cả nhà xem lưôn  nhang  Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #274 - 02. Dec 2006 , 06:32

Ha Ha Ha...

Shocked
Cám ơn anh hỏi thăm, Đ Đ vẫn mạnh cùi cụi, chỉ có là bị OX than phiền quá mạng  Tongue Tongue , ổng bảo "lúc này em...nhiều chuyện quá!"  Tongue  Tongue  Tongue. Nhưng chắc là nhờ nhiều chuyện trên net quá nên nó cũng...hả hơi chăng  Undecided  Undecided (không biết hả hơi hay hết hơi đây  Grin )

Back to top
« Last Edit: 02. Dec 2006 , 06:35 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #275 - 02. Dec 2006 , 07:05

Đặng-Mỹ wrote on 01. Dec 2006 , 20:17:
Hihihi, anh Long ơi ,

Anh nói luôn  " người đó sẽ trả lời thêm luôn vốn cho anh... "  ở đâu cho chị Đậu Đỏ đi rình đọc đi Cheesy.  Không thôi anh mang về dán ngay đây cho cả nhà xem lưôn  nhang  Cheesy

He He He

Bộ cô em gái muốn ong anh lãnh thẹo hay sao mà ra cái chiêu " Gánh củi dìa rừng " vậy hén...

Lúc này sao cũng ít thấy cô em xuất hiện wá zậy...Bộ bận đếm chiền đô xanh hả.....  Grin Grin Grin. Chúc mừng sinh nhựt mấy anh mà tàn là nồi niu xong chảo trống rỗng hà  Undecided Undecided Undecided

Chúc một cuối tuần vui vẻ nhang !!!!
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #276 - 02. Dec 2006 , 07:09

Quote:
Shocked
Cám ơn anh hỏi thăm, Đ Đ vẫn mạnh cùi cụi, chỉ có là bị OX than phiền quá mạng  Tongue Tongue , ổng bảo "lúc này em...nhiều chuyện quá!"  Tongue  Tongue  Tongue. Nhưng chắc là nhờ nhiều chuyện trên net quá nên nó cũng...hả hơi chăng  Undecided  Undecided (không biết hả hơi hay hết hơi đây  Grin )

Ha Ha Ha...

Vậy mà anh lại nghe ông Xã ổng noái...Bả chuyên môn ăn hiếp tui không hà mấy anh ui !!!
Ăn hiếp wá chừng chừng nên ai cũng thấy và  ngừi ta dồn phiếu cho tui cái chức hội trưởng hội sờ vai đó thấy hông.....

Không tin thì hỏi cái ông Ớt Tỏi Gừng Hành thì biết liền hà.....  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #277 - 02. Dec 2006 , 08:27

khieulong wrote on 02. Dec 2006 , 07:05:
He He He

Bộ cô em gái muốn ong anh lãnh thẹo hay sao mà ra cái chiêu " Gánh củi dìa rừng " vậy hén...

Lúc này sao cũng ít thấy cô em xuất hiện wá zậy...Bộ bận đếm chiền đô xanh hả.....  Grin Grin Grin. Chúc mừng sinh nhựt mấy anh mà tàn là nồi niu xong chảo trống rỗng hà  Undecided Undecided Undecided

Chúc một cuối tuần vui vẻ nhang !!!!

Hihihi, sao lại lãnh thẹo   ???  Ai biểu anh khoe là  có 1 nguời  ấy hiểu và trả lời lẫn vốn cho anh mà , thì anh phải chứng minh coi có nguời nào hiểu thật không hay anh chỉ... hù hè mấy cô em  Cheesy Grin

Em xin lỗi cả nhà , mấy tuần nay em bận như điên luôn  nên vắng mặt hoài Undecided
Còn anh la về việc nồi nieu xoong chảo gì em không hiểu , để em chay qua nhà bển coi ra sao  ??? Không lẽ em chưng ra cái hình khác hay sao  ??? Shocked
Back to top
« Last Edit: 02. Dec 2006 , 08:31 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

otgh
Gold Member

Reply #278 - 02. Dec 2006 , 11:42

Đặng-Mỹ wrote on 02. Dec 2006 , 08:27:
Hihihi, sao lại lãnh thẹo   ???  Ai biểu anh khoe là  có 1 nguời  ấy hiểu và trả lời lẫn vốn cho anh mà , thì anh phải chứng minh coi có nguời nào hiểu thật không hay anh chỉ... hù hè mấy cô em  Cheesy Grin

Em xin lỗi cả nhà , mấy tuần nay em bận như điên luôn  nên vắng mặt hoài Undecided
Còn anh la về việc nồi nieu xoong chảo gì em không hiểu , để em chay qua nhà bển coi ra sao  ??? Không lẽ em chưng ra cái hình khác hay sao  ??? Shocked

Hahaha... Thì bày hoa thì rất đẹp , mà mấy dĩa thức ăn thì trống trơn hà ... Hèn gì Sư Wuynh Công Công và Sư Phụ than đói wa' chừng hà ... Wink Wink Grin Grin Grin
Back to top

OTGH

IP Logged

otgh
Gold Member

Reply #279 - 02. Dec 2006 , 11:47

khieulong wrote on 02. Dec 2006 , 07:09:
Ha Ha Ha...

Vậy mà anh lại nghe ông Xã ổng noái...Bả chuyên môn ăn hiếp tui không hà mấy anh ui !!!
Ăn hiếp wá chừng chừng nên ai cũng thấy và  ngừi ta dồn phiếu cho tui cái chức hội trưởng hội sờ vai đó thấy hông.....

Không tin thì hỏi cái ông Ớt Tỏi Gừng Hành thì biết liền hà.....  Grin Grin Grin

Hahaha ... ỔNG này xin làm chứng là những gì Ông Anh LTH nói là thật là ...trúng 100% !!!!  Ủa mà sao Ông anh này lại chỉ muốn "sờ vai" thôi sao cà ???  Như vậy là OTGH xin ứng cử làm HT sau khi Ông Anh LTH mản nhiệm kỳ nghen .... để coi có tên gì mới và hay hơn ha??  ... Grin Grin Grin
Back to top

OTGH

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #280 - 02. Dec 2006 , 19:51

...

Performed By : Patrick Bruel

On aurait pu se dire tout ça
Ailleurs qu'au café d'en bas,
Que t'allais p't êt' partir
Et p't êt' même pas rev'nir,
Mais en tout cas, c' qui est sûr,
C'est qu'on pouvait en rire.

Alors on va s' quitter comme ça,
Comme des cons d'vant l' café d'en bas.
Comme dans une série B,
On est tous les deux mauvais.
On s'est moqué tellement d' fois
Des gens qui faisaient ça.

Mais j' trouve pas d' refrain à notre histoire.
Tous les mots qui m' viennent sont dérisoires.
J' sais bien qu' j' l'ai trop dit,
Mais j' te l' dis quand même... je t'aime.

J' voulais quand même te dire merci
Pour tout le mal qu'on s'est pas dit.
Certains rigolent déjà.
J' m'en fous, j' les aimais pas.
On avait l'air trop bien.
Y en a qui n' supportent pas.

Mais j' trouve pas d' refrain à notre histoire.
Tous les mots qui m' viennent sont dérisoires.
J' sais bien qu' j' l' ai trop dit,
Mais j' te l' dis quand même... je t'aime.

Back to top
« Last Edit: 02. Dec 2006 , 19:52 by khieulong »  

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #281 - 02. Dec 2006 , 19:56

Quote:

Hahaha ... ỔNG này xin làm chứng là những gì Ông Anh LTH nói là thật là ...trúng 100% !!!!  Ủa mà sao Ông anh này lại chỉ muốn "sờ vai" thôi sao cà ???  Như vậy là OTGH xin ứng cử làm HT sau khi Ông Anh LTH mản nhiệm kỳ nghen .... để coi có tên gì mới và hay hơn ha??  ... Grin Grin Grin

Ơ cái OTGH này nói cho xui ông anh không hà. LTH này có được làm hội trưởng bao giờ đâu hè ...
Người ta noái là noái ông đương kiêm hội trường Đá Mềm kia kìa ông ui  Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

macco
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #282 - 03. Dec 2006 , 07:54

khieulong wrote on 30. Nov 2006 , 19:23:
...

Chỉ có mình em hiểu

Bà ngoại ui !!

Tự nhiên anh Long này mang hình của em vô đây rồi noái " Chỉ có mình em hỉu "...
Em noái thiệt em mà có hỉu cho em chết tiệt đi liền đó nha  Grin Grin Grin May ra có mấy ngừi mần thơ như chị Miên Thuỵ hay chị Đỏ , chị Xanh , chị Tím , chị Vàng , chị Hành may ra hỉu hỉu mà thôi.

Bộ ong anh muốn ngáng cẳng em đó hả ong anh?  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

lambiengthaychay
Full Member

Reply #283 - 03. Dec 2006 , 09:09

...
Back to top

IP Logged

macco
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #284 - 03. Dec 2006 , 10:16

lambiengthaychay wrote on 03. Dec 2006 , 09:09:
...

HeHeHe...

Gõ gàng gồi hé..
Bi giờ thì mới piết là chỉ có mình chị LBTC là hiểu cái anh ấy viết cho mình vì chỉ có chị LBTC hỉu là anh ấy viết gì cho mình và giả nhời cho ảnh biết rằng " Thôi đừng làm bộ giả dạng " nai đồng wê " đi anh ui " phải hông?

...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 17 18 19 20 
Send Topic In ra