Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hình Ảnh Sinh Hoạt 6  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Hình Ảnh Sinh Hoạt 6 (Read 5664 times)
otgh
Gold Member

Hình Ảnh Sinh Hoạt 6
31. Oct 2006 , 20:07

Quote:
Ông Ngoại ơi,  tôi đi vội quên mang máy , hình như có  vài tấm chị Phượng gửi email  cho My nhưng  chắc phải chờ Mỹ  post  lên, phải resize gì đó, tôi không biết làm.Tôi  nhớ mang máng là hình như tôi, anh Kiên, anh Dũng không được chụp tấm nào  Undecided. Đêm hôm ấy vui lắm , rất đông. Tôi  ra khỏi phòng mạch 4 :30 pm về đón vợ , sang đến Seattle là 8pm ( bị kẹt biên giới gần 1 tiếng  Undecided) , ngồi đến 11;30  lái xe về tới nhà  2:30am ( bị mưa pha?i chạy chậm lại  Undecided ) , đến 6am là phải ra khỏi nhà  đi chấm thi rồi  Undecided  Tôi cũng phục tôi ham vui  quá mạng ông ơi  Grin   Grin

OTGH xin phép mở Mục Hình Ảnh Sinh Hoạt 6 nghen, mấy tấm hình nặng quá thành ra mở Mục Hình Ảnh Sinh Hoạt 5 " mà nó "chậm" như rùa bò ấy ...  Wink Grin Grin

----------------------------------------

Ông Phó Nội thân mến,
Cám ơn Ông kể cho mọi người biết chuyến đi Seattle đầy gian khổ nhưng cũng lại quá dzui của Ông Bà Thư" Bảy vừa qua .... Nhưng Ông Nội đâu có biết là OTGH cũng lặn lội "trèo sông lội núi" để tới tận nơi tiệc Không Quân Hội Ngộ để "chôm" vài tấm hình nè ... Ông có thấy tui đứng ở góc nào chưa dzị ??

...
Lúc Chào Cờ...

...
Hợp Ca Không Quân Hành Khúc...

...
Múa Võ ...

...
Ca Sĩ Khánh Ly và Anh Khoa ...

...
Võ Sinh đang múa võ biểu diễn ...

...
Nhảy đầm... Wink

...
Ấy chết !!!  Sad OTGH đi đâu mà lạc tới tiệc này cà ???  ??? Grin Grin
Cho nên OTGH bèn "chôm" đại được tấm nào hay tấm đó !!!

Back to top
« Last Edit: 02. Nov 2006 , 14:10 by otgh »  

OTGH

IP Logged

da huong
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hình Ảnh Sinh Hoạt 6
Reply #1 - 31. Oct 2006 , 20:17

Nhắn ai đó , tui đăng trước rồi đó nhen !!!! Cái này khong phai sinh hoạt gì của LVD hết , chỉ là bên lề  ham dzui thôi tui đăng ở Wan Dzich mới  đúng !!!!!!!!!!!!

Back to top

IP Logged

MaiDao
YaBB Newbies
*

Đình Tiền Tạc Dạ
Nhất Chi Mai

Reply #2 - 31. Oct 2006 , 21:19

da huong wrote on 31. Oct 2006 , 20:27:

Tui tự hứa là từ nay trở đi sẽ không bao giờ chụp hình chung với bất kỳ ai trong D Đ LVD này nữa.
Back to top
« Last Edit: 02. Nov 2006 , 13:11 by admin »  

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3 - 01. Nov 2006 , 16:54

Quote:
[color=Navy] OTGH xin phép mở Mục Hình Ảnh Sinh Hoạt 6 nghen, mấy tấm hình nặng quá thành ra mở Mục Hình Ảnh Sinh Hoạt 5 " mà nó "chậm" như rùa bò ấy ...  Wink Grin Grin

----------------------------------------

Ông Phó Nội thân mến,
Cám ơn Ông kể cho mọi người biết chuyến đi Seattle đầy gian khổ nhưng cũng lại quá dzui của Ông Bà Thứ Bảy vừa qua .... Nhưng Ông Nội đâu có biết là OTGH cũng lặn lội "trèo sông lội núi" để tới tận nơi tiệc Không Quân Hội Ngộ để "chôm" vài tấm hình nè ... Ông có thấy tui đứng ở góc nào chưa dzị ??

Ấy chết !!!  Sad OTGH đi đâu mà lạc tới tiệc này cà ???  ??? Grin Grin Cho nên OTGH bèn "chôm" đại được tấm nào hay tấm đó !!!  Grin Grin Grin

Ông Ngoại à,  tôi thấy ông "chôm" ở đâu tài thật , không hổ danh là ông thần 8).  Ông chưng hình có chính tôi  ngồi  trong đó mà chính  tôi còn chưa có tấm này nữa  Shocked Grin
Tôi có thấy ông chứ , trong  tất cả 6 hình  trên sân khấu và sản nhảy ở  Tiêc Hôi Ngộ Không Gian SJ  Grin thì tôi đều thấy thấp thoáng bóng  2 ông bà hết mà.   Grin
Back to top
« Last Edit: 01. Nov 2006 , 16:59 by binh_SV »  

IP Logged

otgh
Gold Member

Reply #4 - 01. Nov 2006 , 20:29

Quote:
Ông Ngoại à,  tôi thấy ông "chôm" ở đâu tài thật , không hổ danh là ông thần 8).  Ông chưng hình có chính tôi  ngồi  trong đó mà chính  tôi còn chưa có tấm này nữa  Shocked Grin
Tôi có thấy ông chứ , trong  tất cả 6 hình  trên sân khấu và sản nhảy ở  Tiêc Hôi Ngộ Không Gian SJ  Grin thì tôi đều thấy thấp thoáng bóng  2 ông bà hết mà.   Grin

Hihihi.... Ông Nội ơi ,
Tui là Ông Thần nên luôn luôn có người phò trợ Ông ơi !  Tongue Tongue Wink Grin Grin Thì tấm này Ông không có nên tui mới chưng lên để tặng Ông đó ... Chỉ có thiếu hình của sư tỉ tui , thành ra tui phải chạy đi lùng đó Ông ơi ??  Wink Cheesy Cheesy Ủa mà tui và BX tui "chốn" kỹ lắm mà Ông lại thấy à ??? Bộ Ông có con mắt nửa ở sau lưng ông sao dzị ??  Wink Wink Grin Grin hahaha
Back to top

OTGH

IP Logged

LAM SON
Gold Member

CHANG TRAI TRE VON DONG
HAO KIẺT ,XEP BUT NGHIEN

Reply #5 - 08. Nov 2006 , 12:12

[ịm  ... [/img]
 Xin giơí thiệu củng các bạn buổi sinh hoạt văn nghệ
HÁT CHO NGƯỜI HÁT CHO ĐỞI, cuả ba Hội , Làng Nam Quan (Hướng Đạo VN tại Pháp), Gia Đình Đại Học Vạn Hạnh (Paris)
Nhóm Du Ca VN tại Paris, được thực hiện trongtháng 10/2006
Back to top
« Last Edit: 08. Nov 2006 , 12:16 by LAM SON »  

HẢY ĐẾN CHIA NHAU NGHÈO KHÓ , QUÊN LO TƯƠNG LAI MỊT MỜ,

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #6 - 08. Nov 2006 , 13:47

Quote:
[ịm  ... [/img]
 Xin giơí thiệu củng các bạn buổi sinh hoạt văn nghệ
HÁT CHO NGƯỜI HÁT CHO ĐỞI, cuả ba Hội , Làng Nam Quan (Hướng Đạo VN tại Pháp), Gia Đình Đại Học Vạn Hạnh (Paris)
Nhóm Du Ca VN tại Paris, được thực hiện trongtháng 10/2006

Anh Lam Sơn ơi ,sao không xem được anh à.Mong anh chữa lại cho mọi người được chia xẻ sinh hoạt này.Cám ơn anh nhiều.
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #7 - 12. Jun 2007 , 06:53

Tình cờ mà 5 LVD gặp nhau trong một buổi tiệc cưới con của một người bạn.

Mỹ Anh,Từ Mỹ,Thu,Cần,Thúy Lan

...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #8 - 14. Jun 2007 , 10:18

Quote:
Tình cờ mà 5 LVD gặp nhau trong một buổi tiệc cưới con của một người bạn.

Mỹ Anh,Từ Mỹ,Thu,Cần,Thúy Lan

...

Chị Thu Cali ơi,

Sao chị đã cho xem hình mà lại hà tiện gì hà tiện dữ vậy chị  ơi?  Em chẳng nhìn thấy gì hết hà.  Undecided
Có  cô dâu mặc áo đỏ , quàng khăn vàng đẹp ghê chị nhỉ  Wink Cheesy
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #9 - 18. Jun 2007 , 20:19

Mỹ ơi,
     5 "cô dâu   " cổ"   "   họp lại nói chuyện vui dễ sợ ,nhất là Mỹ Anh ,nói từ đầu tiệc tới cuối tiệc.
Ai chụp hình cũng cười vui vẻ đó Mỹ thấy không?
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #10 - 23. Jun 2007 , 00:06

Thân gửi ACE xem hình ảnh mới nhất AT chụp với cô Hạnh ,cô Thanh Phúc ,chị Xuân Hoa và NLCC Phượng
...

...

...

...

...

Back to top
« Last Edit: 16. Oct 2007 , 20:26 by admin »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #11 - 23. Jun 2007 , 00:11

...
...
...
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #12 - 23. Jun 2007 , 00:14

...
...
...
Back to top
« Last Edit: 25. Jun 2007 , 12:05 by admin »  

IP Logged

Mai-Pham
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #13 - 23. Jun 2007 , 21:09

hi hi Mai biết mặt cô em Phương_Tran rồi nhe , còn các cô của NLCC còn lại thì chưa. Hôm nào cho các ACE trong sân trường thấy dung nhan đi nha
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #14 - 24. Jun 2007 , 05:39

Chị Anh Thư và Phượng ơi ,

Cám ơn chị và Phượng đã về trường chụp hình cho tụi em thấy lại vài hình ảnh của trường mình bây giờ. Bụi trúc này hồi xưa tụi mình ai cũng đứng ở đó chụp hình hết.  Cheesy
Chị Thư ơi, em mừng khi  thấy các cô của mình trông còn khoẻ và tươi tắn. Vết đỏ trên má cô Hạnh bây giờ laser xoá tan được. Cô Hạnh dạy em môn Việt Văn đệ lục, em vẫn còn nhớ cô hay cuời rất dịu dàng. Nhà Cô gần rạp Cao Đồng Hưng nên tụi emhay được đi sau lưng Cô một đoạn đường, chiêm ngưỡng dáng cô cao, mỏng  mảnh đài các  Wink

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #15 - 24. Jun 2007 , 05:42

Chị Anh Thư và Phượng ơi ,

Cám ơn chị và Phượng đã về trường chụp hình cho tụi em thấy lại vài hình ảnh của trường mình bây giờ. Bụi trúc này hồi xưa tụi mình ai cũng đứng ở đó chụp hình hết.  Cheesy
Chắc Phượng đã gửi hình chụp với Bác cho Châu Lê xem rồi ha. À hình như Châu cũng đang ở VN thăm mẹ phải không? 
Chị Thư ơi, em mừng khi  thấy các cô của mình trông còn khoẻ và tươi tắn. Vết đỏ trên má cô Hạnh bây giờ laser xoá tan được. Cô Hạnh dạy em môn Việt Văn đệ lục, em vẫn còn nhớ cô hay cuời rất dịu dàng. Nhà Cô gần rạp Cao Đồng Hưng nên tụi emhay được đi sau lưng Cô một đoạn đường, chiêm ngưỡng dáng cô cao, mỏng  mảnh đài các  Wink

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #16 - 24. Jun 2007 , 11:25

Chị Anh Thư & Phượng ơi ,
PH mới coi mớ hình VN của chị AT và P trong sân trường.Thấy cảnh thay đổi quá nhiều nhưng cũng còn đủ quen thuộc để thấy lòng nao nao.. Embarrassed Sao 2 chị em chụp ít quá dậy? Hồi đầu năm H về , lôi ông xã đi mà đến cổng trường thấy ngại quá không dám chụp hình nơi cổng chính.Ổng biểu vô trường coi lại mà H cũng thấy hơi run nên cuối cùng vô Lăng Ông chụp đỡ vài chục tấm. Vậy mà từ nhỏ tới lớn đây là lần đầu tiên H vô Lăng Ông đó. Kỳ sau nhất định phải nhờ P dắt vào sân trường. Nhớ đó nghe !  Cheesy Cheesy Cheesy Cám ơn chị Thư & Phượng lắm lắm... Cheesy Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #17 - 24. Jun 2007 , 20:05

Hihi..Nêu co LVD nào về VN choi và muôn vào trường chụp hình ky niệm xin hãy liên lạc voi Phượng Trần boi vì P đã một lần cùng chị Anh Thư xin vào trường rồi nên dù sao cũng co... nhiều kinh nghiệm hon

Hehe Phương Huệ oi vậy co sao bà không gưi hình chụp o Lang Ông cho ca nhà xem voi??

à mây bữa  nay P không thâY NLCC Châu online P co gưi lai tin nhan cho cô nàng rồi , Châu rat giông Mẹ nên cũng...xinh xan như Cụ vậy , em thay mat Châu cam ôn chị Anh Thư đã mau man chop được tâm hình Mẹ Châu và em nhen , Chi A Thư định chụp hình công chinh nữa nhưng chac tại không co chữ Lê Van Duyệt nên chị lai thôi
Chi My oi Châu noi thang 7 cô nàng moi về VN tham Mẹ , khi nào Châu về thê nào cũng thông bao mà , luc đo chị LVD nào về thì nho noi đê hẹn hò nhe

À hôm chiều thư Bay 22/6/2007 em co dự buôi họp mat cua nhom Thiện Nguyện đê tiên chị Phương lên đường sang Cali đê tham Mẹ cua chị bị bệnh , chị Trân co gưi cho em may tâm hình mà em không biêt cach post đê ca nhà cùng xem đây , hay là em gưi vao email cua chị Anh Thư hay chị Đậu Đo cac chi post dùm em đươc không? Bua đo rat vui , đo là ngày đầu ti^n em sinh hoạt voi nhom ( moi vô được an tiệc liền sương ghê luôn  Grin) Tiệc xong ca nhom còn hat hò co cây guitar Lan Hương nữa rât vui nên đã quyên rũ được hàng xom cua chị Hanh ( to chưc o nhà chị Hanh ) qua tham gia van nghệ nữa chư....

Tiệc chia tay mà noi rât vui thì kỳ qua phai không????
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #18 - 24. Jun 2007 , 20:15

phuonghue wrote on 24. Jun 2007 , 11:25:
Chị Anh Thư & Phượng ơi ,
PH mới coi mớ hình VN của chị AT và P trong sân trường.Thấy cảnh thay đổi quá nhiều nhưng cũng còn đủ quen thuộc để thấy lòng nao nao.. Embarrassed Sao 2 chị em chụp ít quá dậy? Hồi đầu năm H về , lôi ông xã đi mà đến cổng trường thấy ngại quá không dám chụp hình nơi cổng chính.Ổng biểu vô trường coi lại mà H cũng thấy hơi run nên cuối cùng vô Lăng Ông chụp đỡ vài chục tấm. Vậy mà từ nhỏ tới lớn đây là lần đầu tiên H vô Lăng Ông đó. Kỳ sau nhất định phải nhờ P dắt vào sân trường. Nhớ đó nghe !  Cheesy Cheesy Cheesy Cám ơn chị Thư & Phượng lắm lắm... Cheesy Smiley Smiley

Shocked  Shocked Trời đất học trò LVD mà mãi đến mấy chục năm sau mới bước chân vào Lăng Ông đấy hả PH?
Nhớ ngày xưa Đ Đ có cô bạn cùng lớp tên là Đỗ thị Qui, gia đình Qui chuyên bán nhang ở trong Lăng Ông. Mỗi dịp lễ, Qui ra bán hàng hộ chị và mẹ, mình vào chơi với nó thấy nhang đèn mù mịt cay cả mắt và khách thập phương vào cúng bái rất đông. Lăng Ông cũng là nơi nó dạy tụi Đ Đ xin xâm  Tongue. Hic hic con nhỏ này vậy mà gan, mấy tháng sau khi Miền Nam thất thủ, nó uống cyanide tự tử, trước khi nó tự tử nó có ghé nhà thăm Đ Đ, nhưng xui là Đ Đ không có ở nhà, nó chơi với con gái đầu lòng của Đ Đ  1 chút rồi chào đi về, sáng hôm sau anh của nó chạy tới báo tin nó đã...đi xa hic hic  Cry  Cry. Con này là bạn rất thân của Đ Đ  Cry

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #19 - 24. Jun 2007 , 20:17

Phuong_Tran wrote on 24. Jun 2007 , 20:05:
......
Hehe Phương Huệ oi vậy cớ sao bà không gửi hình chụp ở Lăng Ông cho cả nhà xem với??

Ừa My cũng dang tính hỏi vậy đó Phượng  ơi  Wink Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #20 - 24. Jun 2007 , 20:19

Phuong_Tran wrote on 24. Jun 2007 , 20:05:
Hihi..Nêu co LVD nào về VN choi và muôn vào trường chụp hình ky niệm xin hãy liên lạc voi Phượng Trần boi vì P đã một lần cùng chị Anh Thư xin vào trường rồi nên dù sao cũng co... nhiều kinh nghiệm hon

Hehe Phương Huệ oi vậy co sao bà không gưi hình chụp o Lang Ông cho ca nhà xem voi??

à mây bữa  nay P không thâY NLCC Châu online P co gưi lai tin nhan cho cô nàng rồi , Châu rat giông Mẹ nên cũng...xinh xan như Cụ vậy , em thay mat Châu cam ôn chị Anh Thư đã mau man chop được tâm hình Mẹ Châu và em nhen , Chi A Thư định chụp hình công chinh nữa nhưng chac tại không co chữ Lê Van Duyệt nên chị lai thôi
Chi My oi Châu noi thang 7 cô nàng moi về VN tham Mẹ , khi nào Châu về thê nào cũng thông bao mà , luc đo chị LVD nào về thì nho noi đê hẹn hò nhe

À hôm chiều thư Bay 22/6/2007 em co dự buôi họp mat cua nhom Thiện Nguyện đê tiên chị Phương lên đường sang Cali đê tham Mẹ cua chị bị bệnh , chị Trân co gưi cho em may tâm hình mà em không biêt cach post đê ca nhà cùng xem đây , hay là em gưi vao email cua chị Anh Thư hay chị Đậu Đo cac chi post dùm em đươc không? Bua đo rat vui , đo là ngày đầu ti^n em sinh hoạt voi nhom ( moi vô được an tiệc liền sương ghê luôn  Grin) Tiệc xong ca nhom còn hat hò co cây guitar Lan Hương nữa rât vui nên đã quyên rũ được hàng xom cua chị Hanh ( to chưc o nhà chị Hanh ) qua tham gia van nghệ nữa chư....

Tiệc chia tay mà noi rât vui thì kỳ qua phai không????

Phượng cứ gởi hình vào email hoặc cho chị T, Đ Đ hoặc Đặng My. Người nào cũng sẽ sẳn sàng post lên cho em. Còn hoan hô em nữa là khác  Wink

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #21 - 25. Jun 2007 , 07:07

Đặng-Mỹ wrote on 24. Jun 2007 , 20:17:
Ừa My cũng dang tính hỏi vậy đó Phượng  ơi  Wink Cheesy

Hi hi , tại bữa đó nóng quá nên H chỉ diện bộ đồ bộ cho giống ngày xưa đó mà. Hai vợ chồng đi lang thang vô 2 chợ Đa Kao Bà Chiểu để nhớ lại thuở hàn vi mấy năm đầu sau 75 đó. Hình đẹp quá nên không dám gởi vô. Cheesy Cheesy Cheesy. Về VN thăm gia đình nên những lần được tự do làm theo ý mình là rất hiếm nên H muốn trở lại 1 lần nữa mà đành phải hẹn lần sau. Sad Sad
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #22 - 25. Jun 2007 , 13:51

Maithanks.gifham wrote on 23. Jun 2007 , 21:09:
hi hi Mai biết mặt cô em Phương_Tran rồi nhe , còn các cô của NLCC còn lại thì chưa. Hôm nào cho các ACE trong sân trường thấy dung nhan đi nha

Hihi vậy mà đợi hoài không thây chị Mai khen em ut một câu nữa  Grin Cheesy

Em hy vọng một ngày nào đo ca nhà mình sẽ co một tam hình chụp chung trong sân trường chị hen
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #23 - 25. Jun 2007 , 14:08

Chị Anh THư ơi nhìn hình nhớ chị qua trời , hai chị em mình đã hẹn gap nhau chop nhoang vậy mà cũng làm "nên chuyện" ha chi..... Nêu không bây gio dễ gì mà co những tâm hình như vầy đê mà xem chị ơi...
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #24 - 25. Jun 2007 , 14:55

Phuong_Tran wrote on 25. Jun 2007 , 13:51:
Hihi vậy mà đợi hoài không thây chị Mai khen em ut một câu nữa  Grin Cheesy

Em hy vọng một ngày nào đo ca nhà mình sẽ co một tam hình chụp chung trong sân trường chị hen

Roll Eyes Shocked Cheesy
Có người khen nè Phượng ơi!
Hình đẹp quá sao không đem vào cung treo lên cho bá quan văn võ chiêm ngưỡng với...
Phượng vẫn còn để tóc thề dễ thương quá đi...Qua bên đây tui không dám để tóc dài vì tóc rụng nhiều quá, sợ thành mái đầu " lơ thơ tơ liễu buông mành..." thì nguy to. Không biết sao Đặng Mỹ vẫn giữ được mái tóc dài tha thướt hay thiệt?!!
Chị Anh Thư giống một người Mợ của em, xưa kia từng là hoa khôi Gia Long...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #25 - 25. Jun 2007 , 16:29

Phương Tần wrote on 25. Jun 2007 , 14:55:
Roll Eyes Shocked Cheesy
Có người khen nè Phượng ơi!
Hình đẹp quá sao không đem vào cung treo lên cho bá quan văn võ chiêm ngưỡng với...
Phượng vẫn còn để tóc thề dễ thương quá đi...Qua bên đây tui không dám để tóc dài vì tóc rụng nhiều quá, sợ thành mái đầu " lơ thơ tơ liễu buông mành..." thì nguy to. Không biết sao Đặng Mỹ vẫn giữ được mái tóc dài tha thướt hay thiệt?!!
Chị Anh Thư giống một người Mợ của em, xưa kia từng là hoa khôi Gia Long...

Hihi CAM ON bà nhen , tui rât thich toc dài mac dù cũng mât kha nhiều thoi gian cham soc , ừa tui cũng khoai mai toc dài cua chi Đang My ( bữa hôm tui nhầm là chị Đậu Đo mà không phai )

Troi ! Tui rât thich mà không biêt làm sao rinh về Cung đây bà oi , bà rinh dùm tui đi , đê tui hù ông Thanhan hôm nay ông trôn mât tiêu rồi hehhehhehhehh

Tui chi biet save as lại lưu trong computer cua tui rồi Attach Files đê  đi khoe bạn bè

Còn muôn biêt dung nhan cua bà và những Công CHua khac thì làm sao đây , tui co giữ hình cua Châu 2 đưa chụp chung nam ngoai đê tui gưi cho chị Đậu Đo nho chị Đ Đ post dùm , tui chio thây hình bà va Phương Huệ luc còn đi học thôi , 2 bà dễ thương và xinh xan lam chac luc đo làm roi rụng không biêt bao  nhiêu trai tim va tho thì chât đầy một cap tap......
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #26 - 25. Jun 2007 , 18:40

...

...

...

...

Những hình này do Phượng gởi lên, Đ Đ chỉ post dùm thôi. Phượng ơi em làm ơn chú thích những hình ảnh trên dùm cho cả nhà biết với nghe em. .
Back to top
« Last Edit: 25. Jun 2007 , 18:42 by Dau Do »  

IP Logged

Mai-Pham
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #27 - 25. Jun 2007 , 20:38

Phuong_Tran wrote on 25. Jun 2007 , 13:51:
Hihi vậy mà đợi hoài không thây chị Mai khen em ut một câu nữa  Grin Cheesy

Phượng ơi , có khen ngàn lần vẩn chưa đủ mà , Mai im như vậy là A. Thư và Phượng biết rồi mà  Smiley Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #28 - 25. Jun 2007 , 21:07

Các bạn đến du cuoc hop mat va tam biet M.Phuong la: chong Nguyen thi Nga (anh Thai) ; Truong thi Hanh (chu nha); Minh Phuong), Tran Truc Phuong, Tran thi Tu, Hong Thuy, Hòa, Bich Thuy, Tran thi Yen, Xuan, Huyen Tran (LVD 61-68), Lan Huong, Phuong Tran (LVD-68-75??); Hong, Ngoc Nga (than huu) = 15 nguoi va 3 co em cua Hanh cung 2 vo chong hang xom Hanh .

Đây là danh sach tên cua những người tham dự cuộc họp mat cua Nhom Thiện Nguyện và tạm biệt chi M.Phương sang California tham Mẹ cua chị bị bệnh như em đã đưa tin trươc , ngày 2/7 /2007 chị sẽ lên đường và hẹn sẽ gap lại sau 1 thang.Chuc chị lên đường an toàn , gap nhiều may man , MẸ cua Chị mau het bệnh chị nhe. Danh sach này là cua chị Trân email cho Phượng

Đê P chu thich cho ca nhà rõ hon nhe ,

Hình 1: Chinh là NLCC Phượng noi đôi loi trong ngày đầu tiên tham gia Nhom , ngồi đôi diện la chị Ngọc Nga ( thân hữu , bạn cua Lan Hương  LVD 75) Lan Hương , chị Hồng...

Hình 2 : Chị Ngọc Nga , Lan Hương ( Cali ) , chị Hồng , Chị Tu , chị Xuân...

Hình 3 : Chị M. Phương và chi Hạnh , Chị M. Phương đang cầm quà cua Nhom TN tang cho chị và Mẹ cua chị , ngồi bên trai là Phượng và chị Nguyễn Thị Hòa LVD 68

Hình 4 : Lan Hương , Chị Hồng , chị Tu , chi Xuân

Lan Hương là cây đàn Guitar sô 1 cua LVD nhà ta , em noi sô 1 vì mỗi lần đàn hat xong một bài là Lan Hương phai chinh lại dây đàn ,không thôi hat nhạc VN thì đàn choi nhạc Mỹ , co chị đề nghị xuât quỹ mua cây đàn moi

À em gap được L Hương cũng LVD 75 mừng qua 2 đua tha hồ kê chuyện xưa , rât tiêc là đã tìm chỗ đe^ chụp 1 tâm hình chung nhưng cuôi cùng lại quên nên không co tâm hình nao , chi Trân giao em co nhiệm vụ lần sau họp nhom se nhac chi chụp tâm hình chung đo , Cị Nga đang o Phap tham gia đình nên không thây nhưng đã co anh Thai la phu quân cua chị co đên thay mat và an dùm chị NGa tô mì quang (ngon oi là ngon )

Cac NLCC nhà mình đừng thây thuc an bày biện đầy bàn mà...thèm nhe , co goi 4 mùa ( P đat tên ) , mì quang thom ngon và hâp dẫn lam đo bạn oi

Đây là những hình anh ngày đầu tiên P sinh hoạt Nhom , Rât vui va hạnh phuc , em không ngo mình sẽ co ngày được ngồi bên cac chị cùng quây quần chuyện trò , ca hat , đùa gion , em thây cac chị rât quan tâm về sưc khoe cua nhau , về cuộc sông cua từng người như là một đại gia đình thật sự.
Trãi qua bao thang trầm cua cuộc sông  gio đây cac chị lại cùng nhau gop sưc giup đo những người khac kem may man hon , em co nghe chị Trân noi về dự định xây một cây cầu bêto^ng thay thê cho cây " cầu tre lac lẽo gập ghềnh kho đi "cho những tre em o vùng quê nữa đo. Hy vọng dự định cua Nhom sẽ som thành sự thật , sap đên thang 9 khai trường rồi chị oi

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 27. Jun 2007 , 19:30

Maithanks.gifham wrote on 25. Jun 2007 , 20:38:
Phượng ơi , có khen ngàn lần vẩn chưa đủ mà , Mai im như vậy là A. Thư và Phượng biết rồi mà  Smiley Smiley Smiley

Hihi Chị Mai ơi em biet mà , chị Anh Thư co gưi thêm hình cua trường rồi đo chị , chac chị thây thay đôi nhiều phai không??? Em buồn nhât là mây cây trúc vàng oi là vàng biên đâu mât , hay là lâu qua no chêt rồi??? cây trúc này màu xanh nhiều hon màu vàng nhưng dù sao cũng còn co cây trúc để  mà nhớ nhau....
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #30 - 22. Jul 2007 , 01:18

Hình sốt dẻo nhân dịp Việt Hương đến Mel thăm sư phụ Phú De........
...
...
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #31 - 22. Jul 2007 , 14:19

anh_thu_Tran wrote on 22. Jul 2007 , 01:18:
 Hình sốt dẻo nhân dịp Việt Hương đến Mel thăm sư phụ Phú De........

Ha ha Hôm nay anh PD có tên mới  Grin
Tên Độc Nhản đại hiệp này nghe oai ghê đó nha. Cám ơn chị AT đã post hình cho cả nhà xem dung nhan mới nhất của các vị bên Melborne. Dường như tất cả mọi người đều có vẻ... xuống cân  Undecided  Undecided

Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #32 - 22. Jul 2007 , 15:34

Cám ơn ông Cố, chị AT, anh Ái, chị VH đến thăm. Hỏi thăm hoài nay mới gặp ông Cố, trông hai anh phông độ quá xá, hihihi
rất tiếc không có dịp đi ăn sáng cùng quý anh chị, thôi để lần sau.
PD

Chị Đ Đ ơi
Mắt còn đau nên khi nào nó làm reo thì cho nó nghỉ ngơi , bịt mắt mà hổng có bắt dê, hehehe
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #33 - 23. Jul 2007 , 12:42

Quote:
Ha ha Hôm nay anh PD có tên mới  Grin
Tên Độc Nhản đại hiệp này nghe oai ghê đó nha. Cám ơn chị AT đã post hình cho cả nhà xem dung nhan mới nhất của các vị bên Melborne. Dường như tất cả mọi người đều có vẻ... xuống cân  Undecided  Undecided

Hihihi, Xuống cân là điều mong ước của thời đại này mà chị  Đậu Đỏ ơi   Cheesy.
Bà Cố thật khéo chăm chồng , em thấy ông Cố sao trẻ ra quá chừng  Wink 
Sư huynh kỳ này trông tươi tắn ra rồi , chắc mắt hết nhức rồi hả sư huynh?

Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #34 - 23. Jul 2007 , 13:06

Đặng-Mỹ wrote on 23. Jul 2007 , 12:42:
Hihihi, Xuống cân là điều mong ước của thời đại này mà chị  Đậu Đỏ ơi   Cheesy.
Bà Cố thật khéo chăm chồng , em thấy ông Cố sao trẻ ra quá chừng  Wink  
Sư huynh kỳ này trông tươi tắn ra rồi , chắc mắt hết nhức rồi hả sư huynh?

Cái gì mà là mong ước của thời đại đó cô em ...Mau mau mà gởi thuốc bổ cho sư huynh đi chứ cái tình trạng mì gói từng đêm của sư huynh cô em sao anh thấy càng ngày càng mỏng quá đi .....

Mấy cô mỏng mảnh mới sang
Mấy anh mà mỏng giống .... cái thang wá hà .. Grin Grin Grin Grin

Còn anh Long công nhận Ông Cố Vấn lúc này được sâm nhung tẩm bổ tối đa nên nhìn sao mà tươi mát wá .....kề cả anh Việt Ái ..... Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #35 - 23. Jul 2007 , 13:24

khieulong wrote on 23. Jul 2007 , 13:06:
Cái gì mà là mong ước của thời đại đó cô em ...Mau mau mà gởi thuốc bổ cho sư huynh đi chứ cái tình trạng mì gói từng đêm của sư huynh cô em sao anh thấy càng ngày càng mỏng quá đi .....

Còn anh Long công nhận Ông Cố Vấn lúc này được sâm nhung tẩm bổ tối đa nên nhìn sao mà tươi mát wá .....kề cả anh Việt Ái ..... Grin Grin Grin

hehehe,

Sư huynh cứ việc như cái thang đi  Cool chứ đừng nghe luận điệu của cái trống nha sư huynh  Tongue Grin
Người cao huyết áp có ai ăn mì gói đâu mà ông anh Dẻo Wẹo hù  My  Cool

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #36 - 23. Jul 2007 , 13:26

khieulong wrote on 23. Jul 2007 , 13:06:

hehehe,  Sư huynh cứ việc như cái thang đi  Cool chứ đừng nghe luận điệu của cái trống nha sư huynh  Tongue Grin

Người cao huyết áp có ai ăn mì gói đâu mà ông anh Dẻo Wẹo hù  My  Cool
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #37 - 28. Jul 2007 , 04:34

Cám ơn LVD70 Hùynh như Bích đã gởi cho Đ Đ những tấm hình của các nàng LVD70 ở VN.

...

...

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #38 - 05. Aug 2007 , 09:13

Xin nhờ cả nhà đoán dùm xem hình ai đây nha  Wink

...

Back to top
« Last Edit: 27. Oct 2007 , 17:46 by Dau Do »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #39 - 06. Aug 2007 , 00:57

Đậu Đỏ ơi ,nhìn nụ cười cô nàng chụp chung với em thấy quen quá nhưng không thể nhớ nổi là ai nữa.HỔNG lẽ là cô nương của cung Hoa Gấm  tới chơi với em hả??????????
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #40 - 07. Aug 2007 , 01:31

Đậu Đỏ ơi ,chị mới ghé cung Hoa Gấm đọc message của em thì mới biết là mình đoán đúng có CN cung HG đến chơi và chụp hình với em.Chị đoán đúng quá mà sao không được thưởng gì hết dzị????????
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #41 - 07. Aug 2007 , 02:17

Chị Đ Đ ơi,
Em coi hình rồi. Cám ơn chị cho mấy dĩa cơm thịt nướng. Sao mà ai cũng nhìn buồn quá vậy? Chắc là ăn no quá nên buồn ngủ phải không??? Cheesy Cheesy Cheesy
Chị Thu ơi , Chị chưa nói tên mà ,chắc là không được thưởng đâu. Để em xí trước đi. Trả lời : Chị Đ Đ và Tuyết Ngố với 2 ông bảo vệ.. Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top
« Last Edit: 07. Aug 2007 , 02:21 by phuonghue »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #42 - 07. Aug 2007 , 11:21

phuonghue wrote on 07. Aug 2007 , 02:17:
Chị Đ Đ ơi,
Em coi hình rồi. Cám ơn chị cho mấy dĩa cơm thịt nướng. Sao mà ai cũng nhìn buồn quá vậy? Chắc là ăn no quá nên buồn ngủ phải không??? Cheesy Cheesy Cheesy
Chị Thu ơi , Chị chưa nói tên mà ,chắc là không được thưởng đâu. Để em xí trước đi. Trả lời : Chị Đ Đ và Tuyết Ngố với 2 ông bảo vệ.. Cheesy Cheesy Cheesy

Huệ ơi !!!!!ai trồng khoai trên đất  Pheonix trong cung Hoa Gấm đây ?????? Lại nữa Đ Đ đã nhắc bên cung HG rồi nên chị đâu cần điểm đích danh đó mà  Grin Grin Grin do đó Huệ xí trước cũng như không mà thui  Cheesy Cheesy Cheesy
   Bên xứ nóng cháy da bây giờ có hai chị em gần nhau tha hồ mà riú rít ha??????? Thấy tình cảm của Phượng Trần đối với chị khi về Vn cũng như những đoạn văn dí dzỏm của các CN cung HG cũng đủ thấy mấy cô em này dễ xương hết chỗ chạy  đó.Hơi thèm với vị trí của Đ Đ đó nhan.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #43 - 23. Oct 2007 , 02:20

Anh THư thương mến
Nhờ em mà Cô được nhìn lại những hình ảnh của các Cô ở VN và ngôi trường thân yêu của chúng ta. Em nào chụp chung với em mà trông quen quá?
Em có khoẻ không và bao giờ lại qua Cali chơi nữa? Cho Cô gởi lời thăm Ông xã của em và các Cô bên Úc.

Cám ơn em Mỹ đã đem D/D của LVD ra đây cho  Cô được xem lại những hình ảnh do Cô Tịnh cung cấp để nhớ lại những ngày vui qua mau ! .
Cô Vân
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #44 - 23. Oct 2007 , 13:00

ngo_thi_van wrote on 23. Oct 2007 , 02:20:
Anh THư thương mến
Nhờ em mà Cô được nhìn lại những hình ảnh của các Cô ở VN và ngôi trường thân yêu của chúng ta. Em nào chụp chung với em mà trông quen quá?
Em có khoẻ không và bao giờ lại qua Cali chơi nữa? Cho Cô gởi lời thăm Ông xã của em và các Cô bên Úc.

Cám ơn em Mỹ đã đem D/D của LVD ra đây cho  Cô được xem lại những hình ảnh do Cô Tịnh cung cấp để nhớ lại những ngày vui qua mau ! .
Cô Vân

Kính thưa cô Vân ,cô nàng chụp chung với em là công nương Cung Hoa Gấm Phượng Trần (LVD 75 )nhân dịp em về VN hồi đầu năm đó Cô.Em có gặp được cô Thanh Phúc ,cô Hạng và cô Song Thu nữa.
  Lúc này không hiểu em bận cái gì mà hết ngày tháng nhanh quá đi dù em chỉ làm có 3 ngày /tuần .Có lẽ tại dzà rồi nên làm việc không còn nhanh nhẹn nữa và hơi ù lì đó Cô ,cũng vì vậy mà lâu rồi em cũng chưa hỏi thăm cô Phượng Oanh được nữa.Cám ơn cô đã hỏi thăm chúng em và em cũng sẽ chuyển lời  của Cô đế cô Oanh va Châm.
   Em rất mừng khi thấy lúc này Cô đã khoẻ hơn vì yên chí không có bịnh gì trầm trọng cả mà chỉ là sức khoẻ của người lớn tuổi mà thôi.Kính mong Thày Cô luôn khoẻ mạnh.
   Mỹ Thư
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #45 - 01. Jan 2008 , 12:41

Đậu Đỏ xin post hình của chị Thanh Sử LVD 64 chụp với 2 chị cùng ra trường năm 1964 là chị Thúy và chị Xuân Hương. Chị Thanh Sử mặc áo trắng.

...

Còn hình dưới này chị Thanh Sử chụp chung với Dung LVD75, Dung học dưới lớp chị 10 năm trong dịp về thăm VN kỳ rồi.

...
Back to top
« Last Edit: 28. Jan 2008 , 04:57 by Dau Do »  

IP Logged

Pages: 1 
Send Topic In ra