Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nội Qui  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
Nội Qui (Read 33623 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 8 - LVD75
Reply #15 - 12. Apr 2012 , 10:28

thubeo wrote on 11. Apr 2012 , 00:39:
TB chào cả nhà , TB muốn cho cả nhà biết TB và TN là 2 chị em ruột , đôi khi sang nhà nhau chơi TB cũng có dán bài vào D Đ bằng máy nhà TN , TN vào D Đ trước nên biết cách bỏ bài ,dán video và hình ảnh ,do đó có nhiều bài TN làm dùm TB.
Thú thật với cả nhà chưa bao giờ TB đọc nội quy nên cứ thế mà làm. Tóm lại TB chịu trách nhiệm về tất cả các baì dán trong D Đ dưới tên TB. TB cũng xin lỗi D Đ nếu các bài viết của TB đã làm phiền và TB cũng quên hết những bài viết trong D Đ làm phiền TB. Tháng này làTháng Tư Đen.TB mong cả nhà hãy cùng hướng về quê nhà để cầu xin Trời thương , Phật độ ,Chúa ban cho quê hương mình mau chóng thoát khỏi nạn cộng sản để người dân mình được có những quyền tự do căn bản làm người và cùng nhau cầu nguyện cho những chiến sĩ Việt Nam Cộng Hoà đã hy sinh và các đồng bào đã bỏ mạng trong rừng và trên biển vì hai chữ Tự Do

Mời cả nhà nghe bài vọng cổ Anh là ai? do Hoàng Long soạn theo Việt Khang , anh Việt Khang hiện đang bị viêt cộng bắt , chúng ta cũng cầu nguyện cho anh chóng được ra. TB cám ơn cả nhà  Smiley

Thu Béo rất thương,
Xem thư của em mà cô thương quá.  Chị em ruột thịt thân thiết thì cũng khó dấu nhau một điều gì em nhỉ. 
Nay em đã nhận trách nhiệm, đã xin lỗi DĐ, và cũng đã cho biết "chưa bao giờ đọc nội qui" thì không biết Ban Điều Hành và admin. có thể du di, chỉ cảnh cáo TN trong một thời gian thôi không?  Với điều kiện TN sẽ chỉ được dùng ID của chính mình, và chịu trách nhiệm về nội dung bài viết như Thu Béo và các thành viên đã gia nhập  khác của diễn đàn.
Em là chị ruột của TN, còn cô là Mommy của TN.  Mấy hôm nay cô được nghe TN tâm sự, và đọc thư trong cung Hoa Gấm, cô thật rất buồn mỗi khi có một TV phải ra đi. 
Nhưng đó là tình và cô mới chỉ được nghe, được thấy một chiều.  Còn về lý thì chắc admin rõ sự việc hơn chúng ta và cô mong rằng sẽ có những quyết định đúng nhất để vừa giữ được sự vô tư của Diễn Đàn, vừa giữ được sự tin tưởng và tình thương cùng lớp cùng trường của tất cả thành viên. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #16 - 12. Apr 2012 , 13:42

Em Nga kính chào Cô Mai,

Em rất cám ơn Cô đã lên tiếng ở đây và em cũng mong rằng Diễn Đàn có cái nhìn vô tư , công bằng đễ mọi người nhất là những áo trắng LVD cảm thấy ở đoạn cuối của cuộc đời còn có 1 góc nhỏ đễ tìm về kỷ niệm thân thương của thời cắp sách , tìm lại bạn bè , chia xẻ buồn vui.Em kính chúc Cô nhiều sức khoẻ. Mong sẽ có dịp gặp Cô.Em Nga
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #17 - 12. Apr 2012 , 16:31

Nga Lucia wrote on 08. Apr 2012 , 12:14:
Nga thân ái chào tất cả các Anh Chị , các bạn , các thân hưũ ghé HGNX.
Ở nơi đây hình như ngày càng vắng lặng và hình như các bạn LVD 75 đã bỏ nhà lặng lẻ ra đi. Rất đáng buồn vì chính Nga cũng đang cảm thấy như mình đang hụt hẫng và như đã , đang mất mát dần dần cái không khí tìm lại ở Diễn đàn LVD tình bạn bè , kỷ niệm thân thương và tin tức của nhau sau bao nhiêu năm ở xứ người mới tìm lại được ở Diễn đàn.
Điều đáng buồn là tất cả chúng ta đều là những nữ sinh LVD , từng cùng chung 1 mái trường bây giờ đã là những bà nội , bà ngoại ( hoặc sắp sưã ) nhưng đôi lúc cũng không tránh khỏi những hỉ nộ  ái ố khi tiếp xúc với nhau qua những lời phê phán , bàn luận những vấn đề mà Nga thấy là không đáng ( vì nơi đây chúng ta chỉ mong tìm lại những ngày xưa thời áo trắng là chính). Mỗi chúng ta đều có thể phát biểu và nói lên cảm nghĩ của mình nhưng theo Nga phải đúng chỗ và không bắt lỗi phải bạn bè mình hay bất cứ một ai qua từng câu nói rất dễ hiểu lầm nhau và chỉ gây thêm chia rẽ.
Nga rất buồn khi phải thông báo ở HGNX là bạn cùng lớp với Nga là Tuyết Ngô đã bị xoá tên ra khỏi Diễn đàn. Trong cuộc  đời ai lại không có lầm lỗi nhưng Tuyết đã lỗi nặng đến thế nào? Nga có đọc Nội qui của D Đ là khi phạm quy luật D Đ thì sẽ bị loại ra mà không cần phải thông báo nhưng thử nghĩ Tuyết cũng là 1 LVD và cũng là 1 trong những LVD có mặt ngay phút đầu sinh hoạt D Đ thì ít ra bị cảnh cáo trước và nếu tái phạm thì sẽ không nới tay.
Nga rất mong được nghe lời giải thích của Chị Admin đễ mọi người có thể biết lý do chính đáng.
Nga vào D Đ chỉ mong chuyện trò thăm hỏi Thầy Cô , đấu láo với bạn bè , hát hò cho vui cuối tuần và đễ giữ tin tức của tất cà LVD với nhau mỗi khi có dịp hợp mặt. Lúc sau nầy vì Nga có chuyện riêng của gia đình và vì sức khoẻ không tốt nên không thường vào viết mà thôi. Nhưng bây giờ khi biết sự việc xẫy ra Nga cảm thâý buồn vô cùng và có lẽ sau lá thư nầy Nga cũng xin chào tạm biệt.
Rất cám ơn tất cả Thầy Cô , các Anh Chị , các thân hữu đã luôn ủng hộ Nga trong QTG. Nga hát chỉ muốn đem lại cho D Đ chút giải trí cuối tuần và vì hát cũng là niềm vui của Nga mà thôi. Xin gửi lại đây những lời chúc tốt đẹp nhất , bình an cho tâm hồn trong mùa lễ Phục Sinh đễ tất cả cựu nữ sinh Lvd mãi sát cánh bên nhau trong tình thân ái bền vững.
Lê-Nguyễn thị Thu Nga
LVD75Germany

Nga mến,
Chị Đ Đ viết bức thư này để trả lời câu than vản của Nga về việc Cung Hoa Gấm lúc sau này ngày càng vắng vẻ. Còn việc Tuyết không còn tham gia sinh hoạt với chúng ta nữa thì đã có admin giải thích với em.
Nghe Nga than buồn và “cảm thấy như mình đang hụt hẫng và như đã , đang mất mát dần dần cái không khí tìm lại ở Diễn đàn LVD tình bạn bè , kỷ niệm thân thương " vì Cung Hoa gấm của các em LVD75 ngày càng vắng lặng mà chị ĐĐ cũng xót ruột.
Nhưng lời em nói quả không sai!  Một số các em thường thăm viếng và hàn huyên trong Cung HG đã âm thầm rời xa diễn đàn, và nguyên nhân của sự ” bỏ nhà lặng lẻ”  ra đi này bắt đầu từ sau buổi  tái ngộ và đi du ngoạn Grand Canyon năm 2010  của các em LVD75, mà chị  Đậu Đỏ cũng có tham dự, nhưng chị không chứng kiến những gì xảy ra trong đêm cuối cùng tại nhà Tuyết, sáng sớm hôm sau thức dậy đi làm thì mới biết là chị đã missed mấy cái calls lúc nửa khuya 12:00am.

Nga biết rất rõ những chuyện đã xảy, phải không?

Người gây nên những hục hặc chia rẽ có lẻ cũng biết là mình đã đi quá đà, đã khôn ngoan xin mọi người hứa là những chuyện không vui này không ai được kể lại cho người khác biết, vì sợ đến tai các cô thì mất đi hình ảnh ngây thơ vô tội! Sở dĩ chị Đ Đ biết được vì chị cũng có liên quan ít nhiều, đã tra hỏi cho ra lý lẻ, có việc gì khẩn cấp mà lại cứ kêu phone cho chị liên tiếp lúc nửa đêm.
Hành động của 1 chủ nhà, mà lại là nhóm bạn học với nhau, chỉ vì không vừa ý với nhau mà đuổi khách lúc nửa đêm, thật sự vượt xa sự tưởng tượng của chị!

Nhưng dù chị có biết sự rạn nứt này nhưng chị vẫn hết lòng hi vọng cung HG không bị tan vỡ, chị vẫn cố gắng duy trì sinh hoạt của mục này cùng với sự tiếp tay của anh Hữu Tài, anh kahat, anh thanhan và em Bắc Hoài, em Ti Mo là những người không  hề hay biết chuyện gì đã xảy bên trong, với hi vọng mọi buồn phiền có thể phôi pha  theo thời gian.
Nhưng nay em đã thốt lời từ giả thì chị cũng biết làm sao hơn, lực bất tòng tâm! Chị chúc em tìm được niềm vui ở nơi khác, nhưng chớ trách diễn đàn em nhé, xin nhớ giùm là diễn đàn …vô tội, nó chỉ là công cụ để giúp các LVD tìm nhau, tự các em đã đánh mất sự thân ái ngày xưa qua cách đối xữ của mình!
Mến,

Ps: Em nói là TN là 1 trong những thành viên sinh hoạt với diễn đàn ngay những ngày đầu là hoàn toàn không đúng, em ạ . Thành viên TN gia nhập d/đ năm 2007 hay 2008 gì đó, trong khi d/đ đã được thành lập từ lâu!

Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2012 , 19:24 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #18 - 12. Apr 2012 , 16:57

Nga Lucia wrote on 12. Apr 2012 , 13:42:
Em Nga kính chào Cô Mai,

Em rất cám ơn Cô đã lên tiếng ở đây và em cũng mong rằng Diễn Đàn có cái nhìn vô tư , công bằng đễ mọi người nhất là những áo trắng LVD cảm thấy ở đoạn cuối của cuộc đời còn có 1 góc nhỏ đễ tìm về kỷ niệm thân thương của thời cắp sách , tìm lại bạn bè , chia xẻ buồn vui.Em kính chúc Cô nhiều sức khoẻ. Mong sẽ có dịp gặp Cô.Em Nga

Thu Nga thương,
Em khoẻ không?  Vẫn ca hát đều đặn chứ?  Thấy các em buồn thì cô cũng không được vui, song chúng ta chỉ nên giải quyết mọi sự việc chớ đừng giữ hoài trong lòng mà chi, có hại cho sức khoẻ lắm đó Thu Nga à.
Em  yêu âm nhạc thì ca hát là hạnh phúc.  Quán Thời Gian đang chờ đợi tiếng hát của em.  Vậy em đừng buông xuôi mà phụ lòng bạn bè và thầy cô em nhé.
Cô cũng rất mong được gặp lại em trong tương lai.
Cô chúc em luôn dồi dào sức khoẻ và an vui.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2012 , 18:18 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #19 - 12. Apr 2012 , 17:29

nttxưa wrote on 10. Apr 2012 , 08:31:
Chào bạn Thu Nga
ntt xưa cũng là LVD 75 như các bạn trong cung hoa gấm và Tuyết ngô cũng là bạn của ntt xưa. Bạn Nga ơi, vì đã cảm nhận được cái không khí không còn chút tình thân trong sáng , ngoài những lời không thật lòng ,nên ntt xưa cũng đã nói lời tạm biệt với sân trường , nay thấy Nga đề cập đến chuyện này , ntt xưa thật cám cảnh vô cùng , bạn đã chờ đợi câu trả lời 2 ngày , và bạn đã nhận được sự im lặng , thôi, hãy làm theo ý mình đi, đừng trông chờ vào một điều tốt đẹp nào khác nữa.
Chúc bạn sẽ gặp nhiều niềm vui mới trong những ngày sắp đến. Chào bạn.

ntt xưa LVD 75

Chào em ntt xưa ,
      Em mới gia nhập diễn đàn không lâu nên chắc em chưa biết nhiều về các thành viên của diễn đàn cũng như tình trạng sức khoẻ của admin Đặng Mỹ ,do đó chuyện trả lời câu hỏi của Nga đã không được Đ Mỹ trả lời ngay là chuyện rất thường tình.
     Mong là em nên suy nghĩ kỹ trước khi lên án cái không khí không còn chút tình thân trong sáng , ngoài những lời không thật lòng ,nên ntt xưa cũng đã nói lời tạm biệt
   Theo chị được biết mọi quyết định của admin đều có lý do chính đáng và Tuyết Ngô cũng như Thu Béo đã được nhắc nhở khuyến cáo nhiều lần trước khi có quyết định cuối cùng.
   Chuyện đáng tiếc xảy ra cho thành viên Tuyết Ngô của CHG cũng là chuyện rất buồn trong chúng ta dưới sân trường này.
    Xin cả nhà hãy chờ đợi admin khoẻ hơn đôi chút sẽ có câu trả lời rõ ràng tại sao đã đưa đến quyết định cuối cùng nha.
Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2012 , 17:33 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #20 - 13. Apr 2012 , 14:18

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Apr 2012 , 16:57:
Thu Nga thương,
Em khoẻ không?  Vẫn ca hát đều đặn chứ?  Thấy các em buồn thì cô cũng không được vui, song chúng ta chỉ nên giải quyết mọi sự việc chớ đừng giữ hoài trong lòng mà chi, có hại cho sức khoẻ lắm đó Thu Nga à.
Em  yêu âm nhạc thì ca hát là hạnh phúc.  Quán Thời Gian đang chờ đợi tiếng hát của em.  Vậy em đừng buông xuôi mà phụ lòng bạn bè và thầy cô em nhé.
Cô cũng rất mong được gặp lại em trong tương lai.
Cô chúc em luôn dồi dào sức khoẻ và an vui.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô ,

Đáng lẽ em nên qua nhà Cô đễ thư cho Cô nhưng em nghĩ em viết ở HGNX tiện hơn và không làm phiền mọi người.
Em lúc nầy cũng không khoẻ lắm nên cũng không có ca hát. Em ở Đức chẳng quen với ai cả vì tất cả bạn bè em đều ở USA nên D Đ LVD đối với em là nơi em được gặp lại Thầy Cô , tìm lại bạn bè , quen được những Anh Chị và nhiều thân hưủ rất thân mến đễ trò chuyện , hát hò. Em không bao giờ muốn phụ lòng Thầy Cô và bạn bè cũng như tất cả mọi người em đã quen biết qua D Đ.Chỉ cảm thấy buồn vô cùng.
Khi nào sang Cali chắc chắn em sẽ đến thăm Cô.
Kính chào Cô.Em Nga
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #21 - 13. Apr 2012 , 15:12

Dau Do wrote on 12. Apr 2012 , 16:31:

Nga mến,
Chị Đ Đ viết bức thư này để trả lời câu than vản của Nga về việc Cung Hoa Gấm lúc sau này ngày càng vắng vẻ. Còn việc Tuyết không còn tham gia sinh hoạt với chúng ta nữa thì đã có admin giải thích với em.
Nghe Nga than buồn và “cảm thấy như mình đang hụt hẫng và như đã , đang mất mát dần dần cái không khí tìm lại ở Diễn đàn LVD tình bạn bè , kỷ niệm thân thương " vì Cung Hoa gấm của các em LVD75 ngày càng vắng lặng mà chị ĐĐ cũng xót ruột.
Nhưng lời em nói quả không sai!  Một số các em thường thăm viếng và hàn huyên trong Cung HG đã âm thầm rời xa diễn đàn, và nguyên nhân của sự ” bỏ nhà lặng lẻ”  ra đi này bắt đầu từ sau buổi  tái ngộ và đi du ngoạn Grand Canyon năm 2010  của các em LVD75, mà chị  Đậu Đỏ cũng có tham dự, nhưng chị không chứng kiến những gì xảy ra trong đêm cuối cùng tại nhà Tuyết, sáng sớm hôm sau thức dậy đi làm thì mới biết là chị đã missed mấy cái calls lúc nửa khuya 12:00am.

Người gây nên những hục hặc chia rẽ có lẻ cũng biết là mình đã đi quá đà, đã khôn ngoan xin mọi người hứa là những chuyện không vui này không ai được kể lại cho người khác biết, vì sợ đến tai các cô thì mất đi hình ảnh ngây thơ vô tội! Sở dĩ chị Đ Đ biết được vì chị cũng có liên quan ít nhiều, đã tra hỏi cho ra lý lẻ, có việc gì khẩn cấp mà lại cứ kêu phone cho chị liên tiếp lúc nửa đêm.
Hành động của 1 chủ nhà, mà lại là nhóm bạn học với nhau, chỉ vì không vừa ý với nhau mà đuổi khách lúc nửa đêm, thật sự vượt xa sự tưởng tượng của chị!

Nhưng dù chị có biết sự rạn nứt này nhưng chị vẫn hết lòng hi vọng cung HG không bị tan vỡ, chị vẫn cố gắng duy trì sinh hoạt của mục này cùng với sự tiếp tay của anh Hữu Tài, anh kahat, anh thanhan và em Bắc Hoài, em Ti Mo là những người không  hề hay biết chuyện gì đã xảy bên trong, với hi vọng mọi buồn phiền có thể phôi pha  theo thời gian.
Nhưng nay em đã thốt lời từ giả thì chị cũng biết làm sao hơn, lực bất tòng tâm! Chị chúc em tìm được niềm vui ở nơi khác, nhưng chớ trách diễn đàn em nhé, xin nhớ giùm là diễn đàn …vô tội, nó chỉ là công cụ để giúp các LVD tìm nhau, tự các em đã đánh mất sự thân ái ngày xưa qua cách đối xữ của mình!
Mến,

Ps: Em nói là TN là 1 trong những thành viên sinh hoạt với diễn đàn ngay những ngày đầu là hoàn toàn không đúng, em ạ . Thành viên TN gia nhập d/đ năm 2007 hay 2008 gì đó, trong khi d/đ đã được thành lập từ lâu!

Chị Đậu Đỏ thân mến,

em cám ơn Chị đã viết cho em. Em không bao giờ có ý trách D Đ LVD cả vì nơi đây em đã tìm lại được những hình ảnh , kỷ niệm của 1 thời học trò và quen được rất nhiều Anh Chị , thân hửu cũng như học hỏi thêm những kinh nghiệm sống ,đọc được những bài thơ hay , những mẫu chuyện vui buồn của cuộc đời.....

Chị nói không sai việc HGNX vắng lặng nhưng theo em thấy thời gian sau nầy không phải chỉ HGNX mà ở nhiều mục khác các LVD  như sợ khi viết phát biểu 1 cái gì đó sẽ bị bắt lỗi nên im lặng . Chị có thấy như vậy không?
Đáng lý chuyện của 2 Chị em, Chị Thu và Tuyết không liên quan gì tới em và chính Chị Thu cũng đã nhìn nhận là Chị Thu đã nhờ Tuyết post bài dùm nhưng vì Tuyết nói là Tuyết oan, như vậy có phải là hoàn toàn lỗi ở Tuyết không ? Em chỉ mong Chị Admin suy  xét và có quyết định công bằng chứ em không phải vì Tuyết là bạn em mà em bênh cho Tuyết nếu thật sự Tuyết sai trong việc post bài lên D Đ dưới tên người khác , đã bị cảnh cáo mà vẫn cứ làm.
Riêng việc LVD75 xảy raở Arizona 2010 thì là 1 chuyện khác. Trong chuyện nầy em hoàn toàn đồng ý với Chị. Tuyết đáng bị phạt quỳ cột cờ và chép bài phạt , ghi sổ hạnh kiểm như ngày xưa mình còn đi học. Chuyện đã xảy ra thật đáng buồn , em cũng rất giận cô bạn em nhưng tính của em không bao  giờ giận ai được lâu và mỗi lần gặp buồn phiền em hay nhớ lời Chúa dạy là hãy tha thứ thì tâm hồn mình sẽ nhẹ nhàng hơn. Em cám ơn Anh Chị đã không quản ngại dẫn em và các bạn đi chơi lần em sang dù Anh Chị đã đi nhiều lần Grand Cayon mà đường lại xa nữa.  Sau đó còn đãi tụi em một bữa ăn thật ngon và đầy tình thương mến của 1 người Chị.
Những kỷ niệm và hình ảnh vẫn còn đây , em sẽ không bao giờ quên là nhờ có D Đ mà em gặp lại bạn bè , được làm quen và gặp Chị không chỉ trên thế giới ảo.Còn rất nhiều Anh Chị , bạn bè , thân hửu và các cô út LVD mà em muốn gặp nhưng có lẽ em chưa có duyên đễ gặp.
Em xin dừng ở đây. Thân chúc Anh Chị luôn vui , khoẻ và hạnh phúc. Em Nga

Back to top
« Last Edit: 13. Apr 2012 , 15:18 by Nga Lucia »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #22 - 13. Apr 2012 , 15:49

Nga Lucia wrote on 13. Apr 2012 , 14:18:
Kính thưa Cô ,

Đáng lẽ em nên qua nhà Cô đễ thư cho Cô nhưng em nghĩ em viết ở HGNX tiện hơn và không làm phiền mọi người.
Em lúc nầy cũng không khoẻ lắm nên cũng không có ca hát. Em ở Đức chẳng quen với ai cả vì tất cả bạn bè em đều ở USA nên D Đ LVD đối với em là nơi em được gặp lại Thầy Cô , tìm lại bạn bè , quen được những Anh Chị và nhiều thân hưủ rất thân mến đễ trò chuyện , hát hò. Em không bao giờ muốn phụ lòng Thầy Cô và bạn bè cũng như tất cả mọi người em đã quen biết qua D Đ.Chỉ cảm thấy buồn vô cùng.
Khi nào sang Cali chắc chắn em sẽ đến thăm Cô.
Kính chào Cô.Em Nga

Thu Nga thương,
Cô rất hiểu tâm trạng của em hiện nay.  Song như em nói đó, bạn bè của em đều ở USA , và diễn đàn là nơi gặp lại thầy cô và bằng hữu khắp nơi.  Câu hỏi của em cũng đã được Anh Thư và Đậu Đỏ trả lời, còn admin ĐM đang không được khoẻ, nhưng cũng sẽ có những giải thích thoả đáng nay mai. 
Đó là 3 người kỳ cựu của DĐ mà Cô vẫn đặt lòng tin yêu vào từ trước tới nay.  Cô cũng đã vào đây vì muốn được nghe và hiểu thêm sự việc mà cô cần muốn biết, nhưng thật ra có những điều tế nhị giấy mực cũng khó diễn tả thành lời.
Cô chỉ mong em tìm lại niềm vui trong DĐ mà chúng ta tất cả đều đã có phần xây dựng từ trước đến nay.  Đó cũng đồng thời là hạnh phúc không thể thiếu của cô hiện giờ.   
Cho nên, Cô mong các em nếu có chuyện vui buồn thì chia sẻ với nhau trong tinh thần tích cực, rồi vẫn tiếp tục sống vui trong tình thương đồng môn.  Cô cũng mong các em thông cảm nỗi khổ tâm của những người đứng mũi chịu sào mỗi khi phải quyết định một điều gì có thể gây hiểu lầm hay buồn lòng bạn cũ.
Cô sống rất tình cảm Thu Nga ạ, và cô thương tất cả các em dù ai cũng có thể có ưu và khuyết điểm.  Nhưng đó là tình, còn khi làm việc thì phải có lý kèm theo nữa. 
Cô viết hơi dài rồi, mong em luôn thăng hoa cuộc sống, vì cuộc đời vẫn luôn tươi đẹp dưới con mắt lạc quan của mỗi người.  Hãy mỉm cười với nó, rồi em sẽ thấy hết buồn ngay em nhé.
Bao giờ khoẻ, nhớ ghé lều vui đùa với cô.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #23 - 13. Apr 2012 , 22:08

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Apr 2012 , 15:49:
Thu Nga thương,
Cô rất hiểu tâm trạng của em hiện nay.  Song như em nói đó, bạn bè của em đều ở USA , và diễn đàn là nơi gặp lại thầy cô và bằng hữu khắp nơi.  Câu hỏi của em cũng đã được Anh Thư và Đậu Đỏ trả lời, còn admin ĐM đang không được khoẻ, nhưng cũng sẽ có những giải thích thoả đáng nay mai. 
Đó là 3 người kỳ cựu của DĐ mà Cô vẫn đặt lòng tin yêu vào từ trước tới nay.  Cô cũng đã vào đây vì muốn được nghe và hiểu thêm sự việc mà cô cần muốn biết, nhưng thật ra có những điều tế nhị giấy mực cũng khó diễn tả thành lời.
Cô chỉ mong em tìm lại niềm vui trong DĐ mà chúng ta tất cả đều đã có phần xây dựng từ trước đến nay.  Đó cũng đồng thời là hạnh phúc không thể thiếu của cô hiện giờ.   

Cho nên, Cô mong các em nếu có chuyện vui buồn thì chia sẻ với nhau trong tinh thần tích cực, rồi vẫn tiếp tục sống vui trong tình thương đồng môn.  Cô cũng mong các em thông cảm nỗi khổ tâm của những người đứng mũi chịu sào mỗi khi phải quyết định một điều gì có thể gây hiểu lầm hay buồn lòng bạn cũ.
Cô sống rất tình cảm Thu Nga ạ, và cô thương tất cả các em dù ai cũng có thể có ưu và khuyết điểm.  Nhưng đó là tình, còn khi làm việc thì phải có lý kèm theo nữa. 
Cô viết hơi dài rồi, mong em luôn thăng hoa cuộc sống, vì cuộc đời vẫn luôn tươi đẹp dưới con mắt lạc quan của mỗi người.  Hãy mỉm cười với nó, rồi em sẽ thấy hết buồn ngay em nhé.
Bao giờ khoẻ, nhớ ghé lều vui đùa với cô.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô ,em rất cám ơn Cô đã tin yêu chúng em thời gian qua...và em cũng hy vọng là niềm tin yeu^ của Cô đối với chúng em sẽ không vì bất cứ chuyện gì làm thay đổi được.
     Thưa cô, sự việc của TN đã làm cho Đặng Mỹ rất đau đầu và sau nhiều năm giải quyết không xong nên Mỹ mới phải đưa ra quyết định này.SỞ dĩ Mỹ muốn giải quyết mọi việc trong im lặng vì có nhiều tế nhị trong đó.Nhưng nay  Cô và Nga đã muốn việc này được đưa ra ánh sáng vì không muốn chỉ được nghe một chiều từ TN  nên em nghĩ là khi Mỹ khoẻ hơn sẽ trình bày tất cả tại sao Mỹ phải đưa đến quyết định nàyva` lúc đó  Cô ,Nga và những thành viên nào còn đang thắc mắc sẽ được tỏ rõ hơn.

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #24 - 13. Apr 2012 , 22:32

Nga Lucia wrote on 13. Apr 2012 , 15:12:
Chị Đậu Đỏ thân mến,

em cám ơn Chị đã viết cho em. Em không bao giờ có ý trách D Đ LVD cả vì nơi đây em đã tìm lại được những hình ảnh , kỷ niệm của 1 thời học trò và quen được rất nhiều Anh Chị , thân hửu cũng như học hỏi thêm những kinh nghiệm sống ,đọc được những bài thơ hay , những mẫu chuyện vui buồn của cuộc đời.....

Chị nói không sai việc HGNX vắng lặng nhưng theo em thấy thời gian sau nầy không phải chỉ HGNX mà ở nhiều mục khác các LVD  như sợ khi viết phát biểu 1 cái gì đó sẽ bị bắt lỗi nên im lặng . Chị có thấy như vậy không?
Đáng lý chuyện của 2 Chị em, Chị Thu và Tuyết không liên quan gì tới em và chính Chị Thu cũng đã nhìn nhận là Chị Thu đã nhờ Tuyết post bài dùm nhưng vì Tuyết nói là Tuyết oan, như vậy có phải là hoàn toàn lỗi ở Tuyết không ? Em chỉ mong Chị Admin suy  xét và có quyết định công bằng chứ em không phải vì Tuyết là bạn em mà em bênh cho Tuyết nếu thật sự Tuyết sai trong việc post bài lên D Đ dưới tên người khác , đã bị cảnh cáo mà vẫn cứ làm.
Riêng việc LVD75 xảy raở Arizona 2010 thì là 1 chuyện khác. Trong chuyện nầy em hoàn toàn đồng ý với Chị. Tuyết đáng bị phạt quỳ cột cờ và chép bài phạt , ghi sổ hạnh kiểm như ngày xưa mình còn đi học. Chuyện đã xảy ra thật đáng buồn , em cũng rất giận cô bạn em nhưng tính của em không bao  giờ giận ai được lâu và mỗi lần gặp buồn phiền em hay nhớ lời Chúa dạy là hãy tha thứ thì tâm hồn mình sẽ nhẹ nhàng hơn. Em cám ơn Anh Chị đã không quản ngại dẫn em và các bạn đi chơi lần em sang dù Anh Chị đã đi nhiều lần Grand Cayon mà đường lại xa nữa.  Sau đó còn đãi tụi em một bữa ăn thật ngon và đầy tình thương mến của 1 người Chị.
Những kỷ niệm và hình ảnh vẫn còn đây , em sẽ không bao giờ quên là nhờ có D Đ mà em gặp lại bạn bè , được làm quen và gặp Chị không chỉ trên thế giới ảo.Còn rất nhiều Anh Chị , bạn bè , thân hửu và các cô út LVD mà em muốn gặp nhưng có lẽ em chưa có duyên đễ gặp.
Em xin dừng ở đây. Thân chúc Anh Chị luôn vui , khoẻ và hạnh phúc. Em Nga

Cám ơn Nga đã đưa những thắc mắc của em ra đây chứ em không để bụng ,và cũng cám ơn em đã không chỉ nghe một chiều mà muốn mọi chuyện được sáng tỏ.
   Trong khi chờ đợi Mỹ giải thích cặn kẽ ,chị muốn biết em đã hiểu gì khi đặt ra vấn đề  các LVD  như sợ khi viết phát biểu 1 cái gì đó sẽ bị bắt lỗi nên im lặng .Xin em hãy từ từ dạo các mục trong sân trường thì em sẽ thấy lâu lâu chị phải vào can những trường hợp không vui trong sân trường này.
   Mọi người từ từ tránh không dám phát biểu không phải vì sợ bắt lỗi...mà chính là họ sợ bị chụp mũ .
  Nhiều người khi đăng trích truyện , thơ và hay đôi khi những chuyện vui trong gia đình bè bạn của họ mà họ thích chỉ với mục đích chia xẻ với cả nhà trong diễn đàn này mà thôi....nhưng cuối cùng thì họ nhận được những bài gửi chen vào không đúng tiêu đề.... với dụng ý gì thì những ai đã từng vào đọc những trang đó cũng phải thở dài ngao ngán.... Và ai là người đã là người gây nên những sự việc này thì không ít những người trong diễn đàn này là không biết.
   Nga ơi , trong khi chờ đợi trả lời của Mỹ chị mong em được an nhiên tự tại hơn để em có nhiều sức khoẻ và nghị lực lo cho cháu bé em nhé.
   Thân
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #25 - 14. Apr 2012 , 00:01

anh_thu_Tran wrote on 13. Apr 2012 , 22:08:
      Thưa Cô ,em rất cám ơn Cô đã tin yêu chúng em thời gian qua...và em cũng hy vọng là niềm tin yeu^ của Cô đối với chúng em sẽ không vì bất cứ chuyện gì làm thay đổi được.
     Thưa cô, sự việc của TN đã làm cho Đặng Mỹ rất đau đầu và sau nhiều năm giải quyết không xong nên Mỹ mới phải đưa ra quyết định này.SỞ dĩ Mỹ muốn giải quyết mọi việc trong im lặng vì có nhiều tế nhị trong đó.Nhưng nay  Cô và Nga đã muốn việc này được đưa ra ánh sáng vì không muốn chỉ được nghe một chiều từ TN  nên em nghĩ là khi Mỹ khoẻ hơn sẽ trình bày tất cả tại sao Mỹ phải đưa đến quyết định nàyva` lúc đó  Cô ,Nga và những thành viên nào còn đang thắc mắc sẽ được tỏ rõ hơn.

Anh Thư, Đậu Đỏ và Đặng Mỹ thương quí,
Bao giờ chủ trương của các cô cũng là yểm trợ các em trong diễn đàn cũng như BCH Hội, và chỉ trả lời khi được hỏi.  Nhưng lần này khi được nghe TN tâm sự, cô nghĩ rằng nên biết chuyện để nếu có thể , cùng nhau giải quyết vấn đề một cách êm thắm và tế nhị.   
Nay Anh Thư, Đậu Đỏ và Thu Nga đều đã lên tiếng qua những lá thư gửi cho nhau mà cô được đọc, Cô đã hiểu vấn đề cặn kẽ hơn và không còn thắc mắc nữa.
Do đó, vì ý thức được đây là một vấn đề tế nhị, cô đề nghị admin có thể trả lời những thắc mắc cá nhân qua điện thoại hơn là trên diễn đàn.
Đồng thời cô rất hiểu sự tế nhị của Mỹ khi xin số đt của Nga Lucia.
Cô tha thiết mong rằng từ nay diễn đàn là một bóng mát cho chúng ta dừng chân, là nơi các LVD từ khắp nơi tìm về để gặp gỡ lại nhau trong  tình thương đồng môn.  Với căn bản tình thương ấy, cô tin rằng chuyện gì dù khó xử đến đâu, chúng ta cũng vẫn có thể tế nhị đóng cửa bảo nhau, và giải quyết một cách hợp tình, hợp lý.
Cô rất xót xa khi nghe tin Đặng Mỹ đang không được khoẻ.  Cô chúc em mau bình phục để tiếp tục xây dựng cho diễn đàn của chúng ta ngày một khởi sắc hơn nữa. 
Các em thấy đó, mỗi khi Diễn Đàn thêm một tuổi thì đồng thời niềm vui và hạnh phúc sum vầy của chúng ta nơi đây cũng tăng theo.  Công khó của các em cho diễn đàn, ba cô không bao giờ phủ nhận.  Và niềm tin yêu trong cô thì vẫn bất biến với thời gian. 
Cô chúc ba em luôn thân tâm an lạc.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #26 - 14. Apr 2012 , 09:50

Cac em thương men ,
May lau nay ngươi Co khong dươc khoe nen vao D/D Co chi vao MVGT roi ra ngay. Hom nay Co co nghe dươc vai chuyen vao day doc , Co rat dong y voi la thu cua Co Ngoc Mai. Chung ta co chuyen gi kho khan nen " dong cua bao nhau " va nen lay tinh thương yeu , thong cam va tha thu ma xu su voi nhau. Co biet cac em nhat la Đang My , Đau Đo va Anh Thu...la nhung ngươi da kho so voi cai D/D nay va luon luon co gang de co dan xep moi chuyen.
Co rat phuc Thu B. da dung ra nhan toi , chuyen ma it ngươi co the lam dươc.
Co biet Đang My khong dươc khoe , Co mong la moi chuyen se dươc on thoa de khoi lam em benh them.
Chung ta dung D/D de vui voi nhau , on lai nhung ky niem xua cu , chia xe voi nhau nhung kinh nghiem song va ưu tu hay hanh phuc vi cuoc doi cua chung ta se nhu bong cau qua cua so. Co do roi khong do , vi vay nen hay vui voi nhau , co gang tha thu cho nhau trong nhung nam thang ma chung ta con dươc song voi nhau o day .
Co Van
Back to top
« Last Edit: 14. Apr 2012 , 09:55 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #27 - 14. Apr 2012 , 14:02

anh_thu_Tran wrote on 13. Apr 2012 , 22:32:
    Cám ơn Nga đã đưa những thắc mắc của em ra đây chứ em không để bụng ,và cũng cám ơn em đã không chỉ nghe một chiều mà muốn mọi chuyện được sáng tỏ.
   Trong khi chờ đợi Mỹ giải thích cặn kẽ ,chị muốn biết em đã hiểu gì khi đặt ra vấn đề  các LVD  như sợ khi viết phát biểu 1 cái gì đó sẽ bị bắt lỗi nên im lặng .Xin em hãy từ từ dạo các mục trong sân trường thì em sẽ thấy lâu lâu chị phải vào can những trường hợp không vui trong sân trường này.
   Mọi người từ từ tránh không dám phát biểu [b]không phải vì sợ bắt lỗi...mà chính là họ sợ bị chụp mũ .[/b]
  Nhiều người khi đăng trích truyện , thơ và hay đôi khi những chuyện vui trong gia đình bè bạn của họ mà họ thích chỉ với mục đích chia xẻ với cả nhà trong diễn đàn này mà thôi....nhưng cuối cùng thì họ nhận được những bài gửi chen vào không đúng tiêu đề.... với dụng ý gì thì những ai đã từng vào đọc những trang đó cũng phải thở dài ngao ngán.... Và ai là người đã là người gây nên những sự việc này thì không ít những người trong diễn đàn này là không biết.
   Nga ơi , trong khi chờ đợi trả lời của Mỹ chị mong em được an nhiên tự tại hơn để em có nhiều sức khoẻ và nghị lực lo cho cháu bé em nhé.
   Thân

Chị Anh Thư kính mến,

những gì Chị nói ở trên đều đúng ý của em nhưng em đã không dùng tới chữ chụp mũ vì sợ mình chỉ là 1 thành viên thôi , có hay không cũng vậy nên không dám nói mạnh như thế. Cả việc  những bài đăng không đúng chỗ , không đúng tiêu đề thì  em cũng đã thấy rất nhiều mà có lúc chính em cũng thấy chán nãn. Nhưng Chị nói ai là người làm những việc nầy mà trên D Đ không ai là không biết? Em không hiểu.
Em cám ơn Chị đã hiểu là emchỉ muốn biết rõ sự việc cho sáng tỏ . Em không bao giờ vì TN là bạn mà bênh vực vì em cũng đã từng nói thẳng với TN những điều mà TN  sai.
Chị My có hỏi số phone của em nhưng em nghĩ em không có chuyện riêng gì phải nói nên nói ở HGNX đễ mọi người đều có thể hiểu rõ thì tốt  hơn. Tuy nhiên Chị My cũng đã trả lời cho em ở trang trước. Em không muốn sự việc ngày càng lớn thêm chỉ làm sứt mẻ thêm tình thân mến ở D Đ cho nên em xin dừng lại vấn đề ở lá thư nầy gửi Chị.
Tính em hay hỏi thẳng nên có khi dễ làm mích lòng nhưng em không bao giờ trách D Đ LVD và tất cả các Anh Chị lèo lái vì tình cảm và lẻ phải, công bằng cần được cân nhắc , xét đoán không phải là chuyện dễ dàng. Nêú cho đến nay em có làm các Chị buồn phiền xin bỏ lỗi cho em.
Kính chúc Chị luôn vui, khoẻ. Em Nga

Back to top
« Last Edit: 14. Apr 2012 , 14:08 by Nga Lucia »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #28 - 15. May 2012 , 07:51

Dau Do wrote on 12. Apr 2012 , 16:31:

Nga mến,

Mến,

Bài nhờ đăng của gia đình TN ,em ruột của TB.

...
...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #29 - 16. May 2012 , 05:41

thubeo wrote on 15. May 2012 , 07:51:
Bài nhờ đăng của gia đình TN ,em ruột của TB.

...
...

Chị TB ơi!
Hôm nay đọc bài viết của ông Nam do TB post trên D Đ thấy ngỡ ngàng quá, liệu mình có phải lôi chuyện đó ra tranh luận trên D Đ hay không? Hôm đó anh Dũng và TB cũng có mặt và biết rất rõ chuyện gì đã xảy ra mà, sao TB không giải thích rõ ràng cho anh Nam nghe và biết sự thật, có lẽ sẽ tốt đẹp hơn là đem vấn đề ra "mỗ xẻ" giữa nơi công cộng, như vậy

Chị Đậu Đỏ không có "xảo ngữ, lộng ngôn xuyên tạc sự thât..." như những lời anh Nam cáo buộc, vì chị chỉ là trả lời thắc mắc của Thu Nga vì sao HGNX vắng lặng , và Thu Nga cũng đã nhìn nhận là chị nói đúng mà

"Riêng việc LVD75 xảy ra ở Arizona 2010 thì là 1 chuyện khác. Trong chuyện nầy em hoàn toàn đồng ý với Chị. Tuyết đáng bị phạt quỳ cột cờ và chép bài phạt , ghi sổ hạnh kiểm như ngày xưa mình còn đi học. Chuyện đã xảy ra thật đáng buồn , em cũng rất giận cô bạn em nhưng tính của em không bao  giờ giận ai được lâu và mỗi lần gặp buồn phiền em hay nhớ lời Chúa dạy là hãy tha thứ thì tâm hồn mình sẽ nhẹ nhàng hơn..."

Không phải là chuyện hay ho gì, nên xin đừng bắt lỗi nhau từng lời từng chữ (như là Thu Nga không nói rõ ra là việc gì thì làm sao biết là việc gì...) Nếu anh Nam cho là chuyện riêng tư thì chị TB nên giải quyết riêng tư có phải là hay hơn đưa lên D Đ không?

Tụi em xin lỗi chị Đậu Đỏ nghen

Riêng vấn đề TN bị cấm vào D Đ vì vi phạm nội qui gì gì đó thì có phải chỉ 1 mình chị Đậu Đỏ có thể làm được hay không? Có phải chị Đậu Đỏ là Admin quyết định mọi chuyện hay không mà anh Nam lại nặng lời với chị như vậy. Đây là vấn đề của D Đ và PT chỉ nói lên ý kiến của mình 1 chút thôi

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra