Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - :: Thư Cho Người Tình ::  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 8
Send Topic In ra
:: Thư Cho Người Tình :: (Read 17048 times)
vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

:: Thư Cho Người Tình ::
Reply #60 - 19. Jun 2007 , 13:58

Đặng-Mỹ wrote on 18. Jun 2007 , 12:22:
Hihihi, nhè mắt em như mù mà chị viết màu vàng làm sao em thấy , em phải quote mới đọc được đó  Cheesy
Nói vậy mà có giữ lời không đây Chị & Mộng Mơ ?
Em cũng vậy, cứ muốn ở nhà, chẳng muốn đi đâu hêt. Em đi cả nhà qua em gái em chơi , nào mẹ, nào em, rồi  chồng con cũng ở ngay bên cạnh rồi mà em vẫn cứ nhớ nhà Shocked Grin

Grin
  Cầu cho 7 khoẻ mạnh 7 sẽ giữ y lời. Mùa xuân 2 năm trước 7 sang LA ở nhà Quế Hương, cô em gái bà con xa (8.000 cs) ở 5 tuần. Gần như mỗi ngaỳ 7 xách cái bịt  nylon và cây kéo ra vườn cắt đủ thứ rau thơm, nào là hún cây, hún lủi, tía tô, díp cá, quế, rau răm .... (cây nhà lá vườn) thơm lắm... rồi cá hấp, cá nướng four cuốn bánh trán chấm mắm nêm (7 cữ ròi) hoặc nước mắm pha tỏi_ớt_chanh_đường ... Bún thịt nướng ..
Chúc My & cả Trường vui vẻ . Kiss Kiss
7_MM

Tb : Hôm nay Paris nóng 29°C 7 mệt mệt rồi nè  Roll Eyes.

...........
Back to top

Niềm vui dâng tặng cho đời
Nỗi buồn gởi gió mây trời mang đi
http://vietduongnhan.blogspot.com/
http://www.viet.no/forum/viewforum.php?f=22

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: :: Thư Cho Người Tình ::
Reply #61 - 19. Jun 2007 , 16:59

vietduongnhan wrote on 19. Jun 2007 , 13:58:
Grin
 Cầu cho 7 khoẻ mạnh 7 sẽ giữ y lời. Mùa xuân 2 năm trước 7 sang LA ở nhà Quế Hương, cô em gái bà con xa (8.000 cs) ở 5 tuần. Gần như mỗi ngaỳ 7 xách cái bịt  nylon và cây kéo ra vườn cắt đủ thứ rau thơm, nào là hún cây, hún lủi, tía tô, díp cá, quế, rau răm .... (cây nhà lá vườn) thơm lắm... rồi cá hấp, cá nướng four cuốn bánh trán chấm mắm nêm (7 cữ ròi) hoặc nước mắm pha tỏi_ớt_chanh_đường ... Bún thịt nướng ..
Chúc My & cả Trường vui vẻ . Kiss Kiss
7_MM

Tb : Hôm nay Paris nóng 29°C 7 mệt mệt rồi nè  Roll Eyes.

...........

hihihi, dĩ nhiên là chị vẫn khoẻ re chứ sao cứ nói làm như bà cụ 90 không bằng  Roll Eyes
Cheesy

Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #62 - 20. Jun 2007 , 01:51

Đặng-Mỹ wrote on 19. Jun 2007 , 16:59:
hihihi, dĩ nhiên là chị vẫn khoẻ re chứ sao cứ nói làm như bà cụ 90 không bằng  Roll Eyes
Cheesy

Đâu phải 90 mới không khoẻ - Có cô bạn nhỏ hơn 7 8 tuổi, ko rượu, ko hút thuốc, ko cà phê .. Bỗng nhiên lăn đùng ra ... hôn mê 1 ngày - nay tĩnh dậy hơi ngơ ngơ ngáo ngáo (chết sướng hơn ! Sad) -  Vì đứt mạch máu não - Hiện còn nằm bệnh viện .

Grin Grin 7 mới 26// hà hì hì.  Grin Grin .

Kiss Kiss
Back to top
« Last Edit: 20. Jun 2007 , 01:52 by vietduongnhan »  

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #63 - 21. Jun 2007 , 23:31

:..Thư Cho Người Tình..:
22.6.2007
...
Đức Mẹ Lộ Đức (Lourdes)

Anh,

Tối qua đi ra Paris 13 dự định thả bộ tà đi nghe nhạc ngoài đường - Nhè bước xuống lề đường hụt chân vấp té quỵ... tưởng vào nhà thương rồi ! Nhưng cũng may là không bễ đầu chảy máu - chỉ sưng bên mặt mặt và hai đầu gối. Em được 4 người (xa lạ) đi đường lo cho em - Thấy tình người thật tràn đầy thế gian. Mà vui nhất là có cả bốn nước khác nhau : 1 ông da màu..., 1 cô Á-Rập, 1 bà đầm Pháp, 1 ông Tàu lo cho em  Grin - May mắn thay ! Xách tay và cặp mắt kính văng ra xa, ông người Tàu lượm giữ dùm - nếu không hì chẳng biết ra sao? Họ định gọi xe cứu thương, nhưng em thấy không đến đổi - Họ đỡ em đứng lên - Thấy chân cẳng không sao lòng mừng. Và em cảm ơn từng Vị.. Còn cô trẻ trẻ người Á-Rập thì dìu đưa em qua đường gần tới n/h "Sài Gòn" luôn - An ủi tinh thần lòng em phấn khởi, bớt đau.
Tạ ơn Trời Phật - vấp té đập mặt vô xe người ta.. rồi văng ra, quỵ xuống ngồi bẹp dưới đất mất hồn vài ba giây em nhắm nghiền đôi mắt lòng niệm Phật... Chắc lúc đó mặt em xanh như tàu lá chuối non quá ! Té như vậy mà chỉ bầm và đau sơ sài - thật là may mắn ! Và cũng nói, trong tít-tắc đi cà nhắc ... Grin
Sáng nay thức dậy ê ẩm khắp người - Uống thuốc giảm đau và bây giờ em sắp lên đường đi Lourdes 4 ngày đây. Anh giữ nhà dùm em nha !

Chúc Anh và tất cả an vui hạnh phúc
.....................
Back to top
« Last Edit: 21. Jun 2007 , 23:36 by vietduongnhan »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #64 - 22. Jun 2007 , 00:16

vietduongnhan wrote on 21. Jun 2007 , 23:31:

22.6.2007
...
Đức Mẹ Lộ Đức (Lourdes)

Anh,

Tối qua đi ra Paris 13 dự định thả bộ tà đi nghe nhạc ngoài đường - Nhè bước xuống lề đường hụt chân vấp té quỵ... tưởng vào nhà thương rồi ! Nhưng cũng may là không bễ đầu chảy máu - chỉ sưng bên mặt mặt và hai đầu gối. Em được 4 người (xa lạ) đi đường lo cho em - Thấy tình người thật tràn đầy thế gian. Mà vui nhất là có cả bốn nước khác nhau : 1 ông da màu..., 1 cô Á-Rập, 1 bà đầm Pháp, 1 ông Tàu lo cho em  Grin - May mắn thay ! Xách tay và cặp mắt kính văng ra xa, ông người Tàu lượm giữ dùm - nếu không hì chẳng biết ra sao? Họ định gọi xe cứu thương, nhưng em thấy không đến đổi - Họ đỡ em đứng lên - Thấy chân cẳng không sao lòng mừng. Và em cảm ơn từng Vị.. Còn cô trẻ trẻ người Á-Rập thì dìu đưa em qua đường gần tới n/h "Sài Gòn" luôn - An ủi tinh thần lòng em phấn khởi, bớt đau.
Tạ ơn Trời Phật - vấp té đập mặt vô xe người ta.. rồi văng ra, quỵ xuống ngồi bẹp dưới đất mất hồn vài ba giây em nhắm nghiền đôi mắt lòng niệm Phật... Chắc lúc đó mặt em xanh như tàu lá chuối non quá ! Té như vậy mà chỉ bầm và đau sơ sài - thật là may mắn ! Và cũng nói, trong tít-tắc đi cà nhắc ... Grin
Sáng nay thức dậy ê ẩm khắp người - Uống thuốc giảm đau và bây giờ em sắp lên đường đi Lourdes 4 ngày đây. Anh giữ nhà dùm em nha !

.....................

Chị Bảy ơi ,chúc chị hoàn toàn phục hồi sớm để tận hưởng 4 ngày tại chân Đức Mẹ ở Lourdes nha chị.
   Chị nhớ chụp ảnh nhiều cho chúng em xem ké với nha.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #65 - 22. Jun 2007 , 07:50

[center] 
:

Tối qua đi ra Paris 13 dự định thả bộ tà đi nghe nhạc ngoài đường - Nhè bước xuống lề đường hụt chân vấp té quỵ... tưởng vào nhà thương rồi ! Nhưng cũng may là không bễ đầu chảy máu - chỉ sưng bên mặt mặt và hai đầu gối.
Tạ ơn Trời Phật - vấp té đập mặt vô xe người ta..

Té như vậy mà chỉ bầm và đau sơ sài - thật là may mắn ! Và cũng nói, trong tít-tắc đi cà nhắc ... Grin

??? Sad Angry  Chị 7 ơi cho em hỏi thăm chị có sao không?!!
Hôm trước em bị té một lần như vậy, mới đầu không thấy gì, về nhà bầm mình bầm mẩy, ê ẩm hết mấy ngày...
Chúc Chị mạnh khoẻ đi chơi vui vẻ nghe...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #66 - 22. Jun 2007 , 08:40

22.6.2007
...
Đức Mẹ Lộ Đức (Lourdes)

Anh,

Tối qua đi ra Paris 13 dự định thả bộ tà đi nghe nhạc ngoài đường - Nhè bước xuống lề đường hụt chân vấp té quỵ... tưởng vào nhà thương rồi ! Nhưng cũng may là không bễ đầu chảy máu - chỉ sưng bên mặt mặt và hai đầu gối. Em được 4 người (xa lạ) đi đường lo cho em - Thấy tình người thật tràn đầy thế gian. Mà vui nhất là có cả bốn nước khác nhau : 1 ông da màu..., 1 cô Á-Rập, 1 bà đầm Pháp, 1 ông Tàu lo cho em  Grin - May mắn thay ! Xách tay và cặp mắt kính văng ra xa, ông người Tàu lượm giữ dùm - nếu không hì chẳng biết ra sao? Họ định gọi xe cứu thương, nhưng em thấy không đến đổi - Họ đỡ em đứng lên - Thấy chân cẳng không sao lòng mừng. Và em cảm ơn từng Vị.. Còn cô trẻ trẻ người Á-Rập thì dìu đưa em qua đường gần tới n/h "Sài Gòn" luôn - An ủi tinh thần lòng em phấn khởi, bớt đau.

.....................

Trời ơi sao xui quá vậy, một bên má có bị bầm không chị? Hay chỉ bầm đầu gối thôi? Nhưng cũng tạ ơn trời phật chị 7 chỉ bị đau sơ sơ thôi, coi như trong cái rủi vẫn còn có may mắn ha chị?
Nếu theo đúng cốt chuyện tình cảm xả hội thì sau khi chị 7 té vào xe người ta, và thấy chuồn chuồn với đom đóm như vậy, thì người tài xế ( đẹp trai, con nhà giàu, học giỏi) sẽ xuống xe và đở người đẹp lên xe chứ và từ đó mới có câu chuyện tình sử mới chứ  8) .
Em nói đùa cho chị 7 đở đau, em chúc chị 7 chóng hoàn hồn và hồi phục nhé !

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #67 - 22. Jun 2007 , 12:46

Tội nghiệp chị 7 hông.Cũng may gặp được người tốt bụng cũng đỡ tủi thân.Chúc chị 7 mau bình phục để về nhà ngồi kể chuyện đời xưa cho bầy trẻ tụi em nghe   Kiss Kiss Kiss
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #68 - 22. Jun 2007 , 20:08

22.6.2007
...
Đức Mẹ Lộ Đức (Lourdes)

Anh,

.....................

Chị 7 ơi ,

Vừa viết cho chị xong bi gờ mới thấy chị bi té  Undecided.  Hồi xưa em ngã hụt chân ở lề đường như vậy thôi mà bị trặc mắt cá  cả 1/2 năm mới hết , chị khong bi là mừng rồi  Wink
Chúc chị đi Lourdes vui nha chị   Wink
Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #69 - 24. Jun 2007 , 10:51

Chào & cảm ơn Quí Công Nương ! Kiss Kiss Grin Grin
Được an ủi quá chừng chừng luôn... Gọi là may..  Không Bị trặc hay gãy... chảy máu gì hết...
Thứ Ba 7 mới trở dìa Paris.
Chúc tất cả an vui
Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss
7_MộngMo

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #70 - 24. Jun 2007 , 20:03

vietduongnhan wrote on 24. Jun 2007 , 10:51:
Chào & cảm ơn Quí Công Nương ! Kiss Kiss Grin Grin
Được an ủi quá chừng chừng luôn... Gọi là may..  Không Bị trặc hay gãy... chảy máu gì hết...
Thứ Ba 7 mới trở dìa Paris.
Chúc tất cả an vui
Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss
7_MộngMo

Bà chị Mộng Mơ ơi,
Ngày mai chị có đến cầu xin ơn phước của Đức Mẹ, em nhờ chị đọc thêm dùm một lời chân thành cầu xin của em cho chị hội trưởng đầu tiên của Hội AH LVD tên Trần Thị Thanh Tâm được hưởng  Ân sủng của Đức Mẹ và chóng hồi phục sức khoẻ. Em vô cùng cám ơn chị.
Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #71 - 26. Jun 2007 , 13:05

Quote:
Bà chị Mộng Mơ ơi,
Ngày mai chị có đến cầu xin ơn phước của Đức Mẹ, em nhờ chị đọc thêm dùm một lời chân thành cầu xin của em cho chị hội trưởng đầu tiên của Hội AH LVD tên Trần Thị Thanh Tâm được hưởng  Ân sủng của Đức Mẹ và chóng hồi phục sức khoẻ. Em vô cùng cám ơn chị.

ĐĐ ơi !
Cho 7 gởi Đức Mẹ đến BAN ƠN LÀNH cho Chị Trần Thị Thanh Tâm đây nè. Đức Tin sẽ toại nguyện.
Mẹ Maria của con ơi ! Xin Mẹ cứu cho Chị TTTT sớm bình phục để vui đùa với con cùng tất cả ACE em trong TTHLVD này nha Mẹ ! Dập đầu con cảm ơn Mẹ thật nhiều .

TÂM THÀNH THÔNG THIÊN - LÒNG THÀNH THÔNG THÁNH

...

...
Back to top
« Last Edit: 26. Jun 2007 , 13:13 by vietduongnhan »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #72 - 26. Jun 2007 , 18:18

Chị 7 Mộng mơ ơi,
Đ Đ cám ơn chị đã gởi lời cầu xin đến Đức Mẹ Nhân Từ. Đ Đ nghe nói chị Thanh Tâm đã bớt bịnh và có thể sẽ được Bác sĩ cho xuất viện nay mai.
Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #73 - 27. Jun 2007 , 02:23

Quote:
Chị 7 Mộng mơ ơi,
Đ Đ cám ơn chị đã gởi lời cầu xin đến Đức Mẹ Nhân Từ. Đ Đ nghe nói chị Thanh Tâm đã bớt bịnh và có thể sẽ được Bác sĩ cho xuất viện nay mai.

Mới đó mà được tin vui  Grin - Chị đã sẵn bớt bệnh - Và chúng ta hãy đồng tâm cầu xin Đức Mẹ ban ơn lành cho chị Thanh Tâm sẽ sớm bình phục luôn.
 ...

...

A men .

7_vdn

Back to top
« Last Edit: 27. Jun 2007 , 02:39 by vietduongnhan »  

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #74 - 31. Jul 2007 , 06:59

Anh,

Trưa nay Anh gọi em - nói cười rộn rả - biết Anh rất khoẻ lòng em vui như những sợi nắng sáng chan đang tung tăng ngoài sân vườn vậy đó ...... Grin
Cảm ơn Anh đã gọi thăm em .

Tâm hồn bình lặng, văn cùng, thơ cạn khô queo bay theo hư không mây gió hết rồi  Grin
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 8
Send Topic In ra