Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Chị Đậu Đỏ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 32 33 34 35 
Send Topic In ra
Nhắn Chị Đậu Đỏ (Read 45453 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: Nhắn Chị Đậu Đỏ
Reply #495 - 01. Apr 2010 , 18:49

NgocDoa wrote on 01. Apr 2010 , 18:04:
Dạ, chị Thư và TM nhớ đúng rồi.
Còn tiệm phở ở trong hẻm đối diện chùa Vĩnh nghiêm có phải là quán phở "Bà Dậu" không chị?
Năm xưa, mỗi tuần cúng thất cho mợ em, mặc dù đã ăn cơm chay rồi mà bố em và lũ con vẫn băng qua đường để ăn phở Bà Dậu.
Ở San Jose có 1 tiệm phở ở đường Alum Rock được quảng cáo là phở Bà Dậu chính gốc.

hihihi..như vậy là TM chưa bị mất trí há  Tongue

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #496 - 02. Apr 2010 , 15:12

Nhất định rồi! Chuyện cách đây mấy chục năm mờ vưỡn còn nhớ thì mất trí sao được? Nhưng đãng trí thì có! bằng chứng là hay quên chuyện hiện tại, hay đi kiếm đồ, "mới để đó mờ sao hổng thấy ", đúng không?
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #497 - 02. Apr 2010 , 23:58

NgaLN chào Chị Đậu Đỏ. Hôm nay em mới có thì giờ đễ thử cách đem Quote qua mục khác đễ trả lời và em đã làm được. Em cám ơn Chị đã hòi thăm. Chúc Chị cuối tuần vui.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #498 - 28. Jun 2010 , 08:59

Chị Đậu Đỏ ui , em đã dự định rồi. Em mờ ghé Tuyết là hong thể nào hong ghé Anh Chị. Nhất định là em sẽ bắt nhỏ Tuyết chở em đi thăm Anh Chị  . Em vui lắm , khi nghĩ tới là sẽ được diện kiến Chị vì cho tới nay Chị em mình chỉ gặp nhau trong thế giới ảo.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #499 - 29. Jun 2010 , 13:34

Nga Lucia wrote on 28. Jun 2010 , 08:59:
Chị Đậu Đỏ ui , em đã dự định rồi. Em mờ ghé Tuyết là hong thể nào hong ghé Anh Chị. Nhất định là em sẽ bắt nhỏ Tuyết chở em đi thăm Anh Chị  . Em vui lắm , khi nghĩ tới là sẽ được diện kiến Chị vì cho tới nay Chị em mình chỉ gặp nhau trong thế giới ảo.

Handshake_   whistling
Dự định như thế đi nghen em.
À mà nếu mà em chưa mua vé đi Cali vào tháng 9 thì em nên mua vào cuối tháng  8, chẳng hạn như vào cuối tuần 28/8 đi Canada , ghé thăm Vancouver trước và đông thơi cũng gặp luôn các bạn như Phương Huệ và Dr No. Như vậy đúng là lưỡng tiện đó, chỉ đông , vui và hơi...hao  Smiley
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #500 - 30. Jun 2010 , 11:42

Dau Do wrote on 29. Jun 2010 , 13:34:
Handshake_   whistling
Dự định như thế đi nghen em.
À mà nếu mà em chưa mua vé đi Cali vào tháng 9 thì em nên mua vào cuối tháng  8, chẳng hạn như vào cuối tuần 28/8 đi Canada , ghé thăm Vancouver trước và đông thơi cũng gặp luôn các bạn như Phương Huệ và Dr No. Như vậy đúng là lưỡng tiện đó, chỉ đông , vui và hơi...hao  Smiley

Chị Đ Đ ơi , rất tiếc là em không đi được tháng 8. Ngày nghĩ đã phải xin trước và giữa tháng 9 em có công việc gia đình phải làm. Em đã dự định sang NY thăm P.Huệ mà cũng không đi được. Em ham vui lắm nhưng đành chịu thôi. Sad
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #501 - 15. Jul 2010 , 05:12

Em Tôn nữ xin chào chị Đ/Đ. Hổm rày em kg vào d/Đ nên kg đọc tin nhán của chị, cho em so di nhe. Cám ơn những lời tham hỏi của chị, ngày chị nhán cho em thì em đã... trôi dạt về miệt dưới dzồi, hôm 20 June lân. Một vòng Mẽo và Càna du vui lám chị ạ nhung rất tiếc là hổng diện kiến mí chị thật tiếc Em có ghé Van, dòm dáo dác trên đường Kingsway khu người Viêt...xem có Đ Mỹ xuất hiện đạng chạy lại nhận họ
nhưng thất vọng, cellphone thì vô dung.
Em định sẽ viết vài dòng về chuyến đi sang Van (2 ngày) để kêu gọi chị em ủng hộ chị ĐMy tham gia SNDD cho đông nhưng sợ sức mọn viết dở (ban ngày cày tối về hêt...sức) nên lần lửa hoai.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #502 - 15. Jul 2010 , 07:21

nang ton nu wrote on 15. Jul 2010 , 05:12:
Em Tôn nữ xin chào chị Đ/Đ. Hổm rày em kg vào d/Đ nên kg đọc tin nhán của chị, cho em so di nhe. Cám ơn những lời tham hỏi của chị, ngày chị nhán cho em thì em đã... trôi dạt về miệt dưới dzồi, hôm 20 June lân. Một vòng Mẽo và Càna du vui lám chị ạ nhung rất tiếc là hổng diện kiến mí chị thật tiếc Em có ghé Van, dòm dáo dác trên đường Kingsway khu người Viêt...xem có Đ Mỹ xuất hiện đạng chạy lại nhận họ
Em định sẽ viết vài dòng về chuyến đi sang Van (2 ngày) để kêu gọi chị em ủng hộ chị ĐMy tham gia SNDD cho đông nhưng sợ sức mọn viết dở (ban ngày cày tối về hêt...sức) nên lần lửa hoai.

Nghe em đã qua tới Vancouver, đã từng đứng trên con đường Kingways mà không gặp ĐMỹ chị cũng thấy tiếc quá, vì cơ hội gặp nhau giữa 2 người từ Úc và Canada quả thật là hạn hữu em ạ. Thôi đành hi vọng ở lần sau, em nhỉ  Cool
Đi chơi nhiều thế thì chắc có hình cho bà con nhà mình xem phải không?
Hay quá, chị đang vổ tay khen em sẽ viết vài dòng về chuyến đi Vancouver đó nha. Nếu em còn tình nguyện hô hào các chị em nhà mình ủng hộ Buổi họp mặt "Nhớ Thời Áo Trắng" sắp tới thì em thiệt là... super đó hoado hoado
Đừng lo là "sức mọn" nha em, vì thiệt ra lúc này đốt đuốc cũng khó tìm ra người có sức hoặc còn sức lắm đó, ai cũng cố gắng tôi đa hết, nhiều lúc mệt mõi quá thì trở thành cáu gắt giống như...hoa cẩm chướng   Smiley. Chít rồi chị lại đang ví von tới ai đây cà   Grin   Grin   Grin

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #503 - 15. Jul 2010 , 10:49

nang ton nu wrote on 15. Jul 2010 , 05:12:

Nàng Tôn Nữ ơi,

Có thật không? Chắc chỉ chọc My chứ có lẽ nào ghé Vancouver mà khg cho My biết  Shocked
Hôm trước khi em đi chơi, My đã nài nỉ có ghé Vancouver khg mà  Undecided
Nàng Tôn Nữ à, cám ơn em có ý tốt kêu gọi mọì người tham dự ngày họp măt. Nếu thật có đi mà quên mất My thì phải đền My làm sao đây chứ My tức quá hà.  Undecided
My lăn ra ăn vạ, biết đâu em lại bay sang cuối tháng 8 này.  Smiley
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Re: Nhắn Chị Dậu Đỏ
Reply #504 - 12. Jan 2011 , 19:36

Dau Do wrote on 12. Jan 2007 , 05:02:
 Cheesy  Cheesy Khỏi làm bếp là cái chắc Xuân ơi!  Thay vì đi mua bánh bao ăn trừ cơm, chị Đ Đ còn siêu hơn thế nữa, nấu ăn mì gói là gọn ơ hè  Grin  Grin  Grin. Cái điệu này cô chủ quán Kinh Hoàng chắc phải...kinh hoàng thiệt quá   Tongue  Tongue Grin  Grin  Grin

Đậu Đỏ ơi !

CHị muốn gọi phone cho em . Lúc nào thì tiện cho em . Chị có vài chuyện muốn hội ý với Quân Sư . Cho chị biết với nhé .

Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #505 - 07. Apr 2011 , 08:09

Hồng ơi, tui đã gởi cho Mỹ danh sách CNS khoá 63-70 rồi, bạn đọc chưa? thấy còn thiếu ai thì thêm vô nghen. Lớp của bạn tui hỏng nhớ nhiều lắm đâu, cả đệ tứ 6 nữa. Hình như bi nhiêu đó là mới có phân nữa của khối PV thôi.
Khi nào nhỏ Bông nhớ thêm thì tui gởi tiếp.
Back to top

Kỷ niệm qua ... thời gian không đứng đợi
Ta vụng về ôm mặt khóc ngu ngơ ....

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #506 - 07. Apr 2011 , 08:18

huongdngth wrote on 07. Apr 2011 , 08:09:
Hồng ơi, tui đã gởi cho Mỹ danh sách CNS khoá 63-70 rồi, bạn đọc chưa? thấy còn thiếu ai thì thêm vô nghen. Lớp của bạn tui hỏng nhớ nhiều lắm đâu, cả đệ tứ 6 nữa. Hình như bi nhiêu đó là mới có phân nữa của khối PV thôi.
Khi nào nhỏ Bông nhớ thêm thì tui gởi tiếp.

Mình đã đọc và phục bồ quá xá, làm sao mà nhớ được nhiều thế! Minh có thêm vài bạn bên lớp Tứ 5, còn Tứ 6 thì tui mù tịt (sao kỳ quá hè, bộ ngày xưa tui không có la cà với các bạn lớp tứ 6 hay sao không nhớ gì cả  Embarrassed , trí nhớ ui, có đi đâu chơi thì cũng lâu lâu làm ơn nhớ (?) ghé về nhà  Embarrassed
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #507 - 10. Oct 2011 , 05:35

Nga chào Chị Đậu Đỏ,

Anh Chị có khoẻ không? Hôm nay em không có đi làm , ngoài trời đang mưa và lạng như mùa Đông. Em đang xem lại những hình ảnh cũ năm rồi lúc mình đi Grand Cayon và những hình chụp rất đẹp nơi cầu thang trong nhà Anh Chị. Ôi ngày vui sao qua mau , chỉ còn đây kỷ niệm Cry
Ngày buồn thì cứ đăng đẵng kéo lê Chị nhỉ?

Kính chúc Anh Chị vui mạnh. Em Nga
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #508 - 10. Oct 2011 , 05:51

Nga Lucia wrote on 10. Oct 2011 , 05:35:
Nga chào Chị Đậu Đỏ,

Anh Chị có khoẻ không? Hôm nay em không có đi làm , ngoài trời đang mưa và lạng như mùa Đông. Em đang xem lại những hình ảnh cũ năm rồi lúc mình đi Grand Cayon và những hình chụp rất đẹp nơi cầu thang trong nhà Anh Chị. Ôi ngày vui sao qua mau , chỉ còn đây kỷ niệm Cry

Chí lớn gặp nhau, tui cũng vừa mới xem lại hình ảnh HGNX đi chơi mà ... ngậm ngùi ...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #509 - 10. Oct 2011 , 06:22

Nga Lucia wrote on 10. Oct 2011 , 05:35:
Nga chào Chị Đậu Đỏ,

Em Thu Nga thân mến,
Thỉnh thoảng chị cũng tìm lại "Góc kỷ niệm " và những hình ảnh đáng yêu này để nhớ và buồn vui lẫn lộn. Dăm ba năm sau, chúng mình già thêm vài tuổi đời nữa sẽ khó mà có được những trip như vậy há em. Còn vui được thì hãy vui lên, em nhé.
Chị copy lại 1 đoạn "tự nhủ" ngắn của 1 blogger mà chị đã đọc được cho em đọc nhé :

Mỗi khi cảm thấy sự sân si, giận, hờn hay nói chung là tật xấu sắp nổi dậy, tôi lại tìm đến chốn này. Tôi học được một điều, giận ai, sân si ai, hờn ai, kể cả yêu ai hay bất cứ 'cái gì gì' ai, nếu cứ canh cánh cưu mang chính mình là người khổ.

"Chốn này" của tác giả là một cái hình có chữ meditation, nhưng em không cần cái đó, chị thấy em đã tìm được cách để xả stress hữu hiệu rồi cho chính em rồi, đó là niềm vui hát cho mình, hát cho người. Chị rất enjoy nghe  giọng em hát.
Cũng cùng 1 blogger này, cô này còn viết thêm, khi vui cô thích nghe bài này,chị cũng vậy. Hôm nào em tập hát bài này cho chị nghe với nha. Thân mến,

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 32 33 34 35 
Send Topic In ra