Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Chị Đậu Đỏ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 33 34 35 
Send Topic In ra
Nhắn Chị Đậu Đỏ (Read 45511 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: Nhắn Chị Đậu Đỏ
Reply #510 - 11. Oct 2011 , 13:39

Dau Do wrote on 10. Oct 2011 , 06:22:
Em Thu Nga thân mến,
Thỉnh thoảng chị cũng tìm lại "Góc kỷ niệm " và những hình ảnh đáng yêu này để nhớ và buồn vui lẫn lộn. Dăm ba năm sau, chúng mình già thêm vài tuổi đời nữa sẽ khó mà có được những trip như vậy há em. Còn vui được thì hãy vui lên, em nhé.
Chị copy lại 1 đoạn "tự nhủ" ngắn của 1 blogger mà chị đã đọc được cho em đọc nhé :

Mỗi khi cảm thấy sự sân si, giận, hờn hay nói chung là tật xấu sắp nổi dậy, tôi lại tìm đến chốn này. Tôi học được một điều, giận ai, sân si ai, hờn ai, kể cả yêu ai hay bất cứ 'cái gì gì' ai, nếu cứ canh cánh cưu mang chính mình là người khổ.

"Chốn này" của tác giả là một cái hình có chữ meditation, nhưng em không cần cái đó, chị thấy em đã tìm được cách để xả stress hữu hiệu rồi cho chính em rồi, đó là niềm vui hát cho mình, hát cho người. Chị rất enjoy nghe  giọng em hát.
Cũng cùng 1 blogger này, cô này còn viết thêm, khi vui cô thích nghe bài này,chị cũng vậy. Hôm nào em tập hát bài này cho chị nghe với nha. Thân mến,

Chị Đậu Đỏ thân mến ,
Cám ơn Chị với những lời thương mến dành cho em.  Em rất cám ơn nhỏ P.Huệ đã dắt em vào Diễn Đàn LVD thân yêu. Nơi đây em tìm lại 1 phần nào những kỷ niệm học trò , những Anh Chị bạn bè thân hưủ khắp nơi , những tâm hồn yêu Văn nghệ và những chia sẽ buồn vui.
Bài hát Và tôi cũng yêu em là bài hát mà em rất thích vì cũng là 1 bài hát mà em có rất nhiều kỷ niệm đễ nhớ đễ quên. Em không dám hứa với Chị  nhưng sẽ có ngày nào đó em sẽ hát bài nầy tặng Chị. Thân mến
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #511 - 27. Apr 2012 , 13:19

Chị Đ Đ à ơi ,
Em muốn nói nhỏ với Chị cái chi chi kìa  Cheesy
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #512 - 27. Sep 2013 , 15:37

Chị Đậu Đỏ thân mến,

hôm nay được rãnh 1 chút nên em về nhà và ghé thăm Chị. Chị vẫn khoẻ chứ. Mùa Hè vừa rồi Anh Chị đã du lịch ở đâu? Sắp tới Đại Hội LVD chắc là Chị về Cali dự phải không? Em hình như không có cái duyên dự Đại Hội.
Hơn nữa tháng 9 tháng 10 là ở Đức tựu trường mà em thì còn thằng út mới học lớp 9 nên có lẽ sẽ không bao giờ dự được. Thôi thì vào Diễn Đàn xem hình cho đỡ  buồn vậy. Tuy nhiên lần tới sang thăm Ba má em ở Cali em sẽ  ghé thăm Anh Chị vì em nhớ Grand Cayon rồi đó. Xem lại hình thật là hùng vĩ và đẹp vô cùng.
Vài hàng thăm Anh Chị. Em chúc Anh Chị luôn khoẻ mạnh và hạnh phúc. Em Nga
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #513 - 30. Sep 2013 , 08:41

Nga Lucia wrote on 27. Sep 2013 , 15:37:
Chị Đậu Đỏ thân mến,

hôm nay được rãnh 1 chút nên em về nhà và ghé thăm Chị. Chị vẫn khoẻ chứ. Mùa Hè vừa rồi Anh Chị đã du lịch ở đâu? Sắp tới Đại Hội LVD chắc là Chị về Cali dự phải không? Em hình như không có cái duyên dự Đại Hội.
Hơn nữa tháng 9 tháng 10 là ở Đức tựu trường mà em thì còn thằng út mới học lớp 9 nên có lẽ sẽ không bao giờ dự được. Thôi thì vào Diễn Đàn xem hình cho đỡ  buồn vậy. Tuy nhiên lần tới sang thăm Ba má em ở Cali em sẽ  ghé thăm Anh Chị vì em nhớ Grand Cayon rồi đó. Xem lại hình thật là hùng vĩ và đẹp vô cùng.
Vài hàng thăm Anh Chị. Em chúc Anh Chị luôn khoẻ mạnh và hạnh phúc. Em Nga

Nga thân mến,
Em có được khoẻ không? Mùa Hè năm này anh chị cũng có đi đây đi kia chút đỉnh  Cheesy.  Chị cũng nhớ rất nhiều kỷ niệm Grand Canyon chung với các em, vui ơi là vui!! Mới đó mà sao thấy như đã quá xa rồi, em nhỉ! Lâu lâu đành ngắm lại hình cho đở nhớ.
Hi vọng lần tới em sang Cali thăm gia đình thì chị vẫn còn ở AZ để đón em đi Grand Canyon lần nữa, nhưng mà phải lè lẹ lên kẻo trể nghen !!

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #514 - 05. Oct 2013 , 14:52

Dau Do wrote on 30. Sep 2013 , 08:41:
Nga thân mến,
Em có được khoẻ không? Mùa Hè năm này anh chị cũng có đi đây đi kia chút đỉnh  Cheesy.  Chị cũng nhớ rất nhiều kỷ niệm Grand Canyon chung với các em, vui ơi là vui!! Mới đó mà sao thấy như đã quá xa rồi, em nhỉ! Lâu lâu đành ngắm lại hình cho đở nhớ.
Hi vọng lần tới em sang Cali thăm gia đình thì chị vẫn còn ở AZ để đón em đi Grand Canyon lần nữa, nhưng mà phải lè lẹ lên kẻo trể nghen !!

Chị Đậu Đỏ ơi , bộ Chị định dọn nhà? Em vẫn khoẻ hơi hơi  thôi vì tới mùa lạnh là em lại bị đau nhức.
Đáng lẽ hè vừa rồi em có mặt ở Cali vì các em của em đều về họp mặt nhưng cuối cùng phải bỏ chuyến đi vì xảy ra chuyện trong gia đình. Mong là năm tới vì em cũng rất muốn qua thăm ba mẹ em.
Em thăm Anh Chị và chúc Anh Chị luôn vui mạnh , đi chơi đều đều nha. Em Nga
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 33 34 35 
Send Topic In ra