Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Emergency 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 
Send Topic In ra
Emergency 2 (Read 17999 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Passport Expired
Reply #120 - 21. Apr 2010 , 05:37

ngo_thi_van wrote on 19. Apr 2010 , 14:10:
Cac em oi ,
Bich Dinh di dau vay? Vu passport ra sao , toi nghiep Bich Dinh chac la lo cuong cuong. Co nho hinh nhu co lan be Quyen di choi voi bo me ma cung loi thoi ve vu passport lam sao day.
Bay gio Co moi vao day , khong thay noi gi nua , mong la moi chuyen da on thọa
Co Van   

Thưa Cô ạ, pansyvang
Hai mẹ con em đi Paris một tuần vì cháu nghỉ spring break. Em đã quên bẵng đi rằng passport của trẻ con chỉ có 5 năm dài hạn thôi. Cho nên mới cuống lên đó ạ. Tháng 4 vừa rồi em không sang cháu Brandy nên chưa có dịp ghé thăm Cô. Xin hẹn Cô tháng 7 này, em phải sang bên ấy với Brandy và thêm Erik nữa, thưa Cô.
Em chúc Cô một ngày vui.   pansyvang pansytim pansyvang pansytim pansyvang
Thương kính,
Bich Dinh
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #121 - 21. Apr 2010 , 05:39

mydung wrote on 20. Apr 2010 , 21:29:
Kinh thăm Cô
Tội Cô quá bận rộn lo lắng cho Thầy rồi thêm cái bao tử hành nữa nên Cô không biết tin tức passport expired --tin khẩn đã yên ổn 1 tháng qua rồi và B Đ đã du lịch trổ về vui vẻ rồi Cô đừng lo
Em rất vui thấy Cô dao chơi từ Huế qua lều văn..va ghé vào Tin khẩn được là Thầy khoẻ nhiều, Cô bớt lo nên bao tử yên rồi có quyền ăn tô bún bò Huế thiệt cay nha
kính chúc Thầy Cô an vui

mdvang

MyDung ơi, cảm ơn bạn đã trả lời Cô dùm cho BD nhá. Đến giờ làm việc rồi nên phải đi ngay đây. Chúc MD một ngày vui nhe. smflower
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #122 - 22. Apr 2010 , 03:02

Thưa Cô và các Anh Chị,
Em sẳn dịp này, kể các Cô và Anh Chị hay, nếu ai có passport củ, không phải loại mới mà Mỷ đòi phải là biometrique, sẽ bị chận lại ở biên giới, mặc dù, cái passport vẩn còn valable. Em có người bạn quen bị problem lúc vào Mỷ, đi từ Pháp mà bị chận lại ở phi trường phát khùng luôn đó.

Hồi xưa, họ còn chấp nhận loại passport à lecture optique, bi giờ hỏng OK nửa.

Cũng như hồi xưa, khi con của em 2 đứa còn dưới 16 tuổi, thì được quyền để nó chung trong passport của cha mẹ, em dắt đi Canada, tỉnh bơ, hỏng sao hết !
Rồi vô tới Canada, em xí xọn, lấy circuit đi qua New York chơi, đi tới biên giới, mấy ông nội cảnh sát giử em lại, làm nguyên chiếc xe car bị kẹt lại, đợi em, truy nả coi em có bắt cóc hai thằng nhóc không, rồi phạt em 200 dollars nửa chứ ! Họ bắt mỗi đứa phải có passport riêng ! Từ đó về sau, mỗi lần đi qua Mỷ, ởn da gà !
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #123 - 22. Apr 2010 , 11:23

BichDinh wrote on 21. Apr 2010 , 05:37:
Thưa Cô ạ, pansyvang
Hai mẹ con em đi Paris một tuần vì cháu nghỉ spring break. Em đã quên bẵng đi rằng passport của trẻ con chỉ có 5 năm dài hạn thôi. Cho nên mới cuống lên đó ạ. Tháng 4 vừa rồi em không sang cháu Brandy nên chưa có dịp ghé thăm Cô. Xin hẹn Cô tháng 7 này, em phải sang bên ấy với Brandy và thêm Erik nữa, thưa Cô.
Em chúc Cô một ngày vui.   pansyvang pansytim pansyvang pansytim pansyvang
Thương kính,
Bich Dinh

Em gai de thuong oi,
Mung cho me con em khong bi tro ngai voi giay to passport. Paris co gi la khong em ?

Nam 1994, cac con chi chua ai co Passport, nen ca nha phai xep hang 1 ngay troi kho so o San Francisco , moi duoc ve tham ben ngoai tai Vn lan dau tien day.
Bay gio rut kinh nghiem, can than ve giay to .
    Chi mang hoa xinh tuoi tang em va ca nhom ban da mang den gd co Ngon va anh TT , nhung hanh phuc tuyet voi.
Chuc em va gd nhung ngay Xuan dam am nhe.
Chi Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

HOANG LAN
YaBB Newbies
*

Reply #124 - 29. May 2010 , 11:16

O Phap neu co viec can di gap , thi den tru so cua Canh sat tinh ( Préfecture ) xin ho , minh trinh bay ly do khan cap , va trong vong 48 gio se dươc cap thi thuc,
   Than chao
     Hoang Lan
Back to top

IP Logged

LAM_SON
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #125 - 30. May 2010 , 23:56

Xuan wrote on 22. Apr 2010 , 03:02:
Thưa Cô và các Anh Chị,
Em sẳn dịp này, kể các Cô và Anh Chị hay, nếu ai có passport củ, không phải loại mới mà Mỷ đòi phải là biometrique, sẽ bị chận lại ở biên giới, mặc dù, cái passport vẩn còn valable. Em có người bạn quen bị problem lúc vào Mỷ, đi từ Pháp mà bị chận lại ở phi trường phát khùng luôn đó.

Hồi xưa, họ còn chấp nhận loại passport à lecture optique, bi giờ hỏng OK nửa.

Cũng như hồi xưa, khi con của em 2 đứa còn dưới 16 tuổi, thì được quyền để nó chung trong passport của cha mẹ, em dắt đi Canada, tỉnh bơ, hỏng sao hết !
Rồi vô tới Canada, em xí xọn, lấy circuit đi qua New York chơi, đi tới biên giới, mấy ông nội cảnh sát giử em lại, làm nguyên chiếc xe car bị kẹt lại, đợi em, truy nả coi em có bắt cóc hai thằng nhóc không, rồi phạt em 200 dollars nửa chứ ! Họ bắt mỗi đứa phải có passport riêng ! Từ đó về sau, mỗi lần đi qua Mỷ, ởn da gà !
  Chi Xuân ơi , Chị vẩn còn nhớ câu
   NHẬP GIA TUỲ TỤC ĐÁO GIANG TUỲ KHÚC
LAM SƠN
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 
Send Topic In ra