Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 
Send Topic In ra
Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên (Read 16810 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên
Reply #105 - 21. Feb 2008 , 09:23

co THU THƯƠNG KINH,
hom nay troi mua , vao san trương gap co em vui vo cung, lai dươc ngam hoa " thuy tien kep " cua co thi tuyet vọi
hoa nao em cung thich.( thiet la tham lam. ) khong biet chung nao moi hoc nghe cua co dươc day !
tv bay gio.. lam cam lam, alex lam ban ron lươn.. dang my oi, khi nao co chau noi hay chau ngoai moi biet co thu, tv, chi thu cali noi...cai gi.luc do chac my me chau hon ox va cac con day.hi.hi.
  cam on 1 lan nua co Thu da cho cac em ngam hoa thuy tien..kep ( cai ten nay hay hay that, lau lam em moi nghe lai tieng kep...ngay xa xua noi la bo nhi ) con nghia kep nay la gi vay co?
  kinh chuc quy co thay dươc mot ngay an lanh va suc khoe doi dao lươn nhe.

ps : chau alex kinh goi loi tham tat ca gd d đ. chuc moi su may man va nhu ỵ
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #106 - 22. Feb 2008 , 11:52

Em Tuy Va^n ơi,

Mi`nh ôn lại một tý tiếng Việt nhé:

"Kép" đây là trái với "đơn" là chỉ có một lớp (layer) trong khi kép thì có 2, 3 lớp cánh hoa.  Hoa thủy tiên đơn thì em thấy đó, nó chỉ có một lớp trắng (đĩa bạc) và ở giữa vàng(chén vàng) trong khi hoa này có hai lớp.  Ở nhà cô có cây hoa đào, cũng bông kép, và có tới 3,4 lớp cánh cơ đấy. 
Ở ngoài Bắc, vào mùa đông người ta phải mặc áo bông "có 2 lớp (nhồi bông ở giũa) gọi là áo kép, va người nghèo mặc áo vá nhiều miếng chồng lên nhau gọi là "vá chằng vá đụp" (chắc ở chữ tiếng Pháp là double??).

"Kép" cũng còn có nghĩa là kép hát, trái với "đào hát" và như em biêt còn là "bồ nhí" nữa phải không?  Chúng mình có thể dậy các cháu Quyên và Alex những cái này không nhi?

Bé Quyên nhà cô đã học lớp 2 Việt Ngữ và đã biết những chữ rất là ghe^ gớm như là "que^ hương, kỹ sư, tốt nghiệp..vv."  Chỉ có tội không chịu nói mà thôi.  Bữa nọ học đến chữ "yết kiế'n" chị ta bảo,"something to do with an ant..!  Em thấy khổ chưa?

Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #107 - 24. Feb 2008 , 06:28

Quote:
Tuyết ơi ,
Thì ra người cứu bồ chị Thu là Tuyết...Ngo trên D/D Cheesy.Bữa đó vui quá,tự nhiên hai chị em mình cùng lên sân khấu.Không run sao được Huh Ngày xưa đi học đứng khoanh tay trả bài trước mặt một  cô còn run ,bây giờ lại dám hát cho hơn mười thày cô nghe thì còn run tới đâu  Grin Grin nhất là lại sau màn trình diễn của Ban Tam ca MTV  của ba cô:cô ngọc  Mai ,cô Vân và cô Thu Lê hay và vui nhộn quá nên bị "khớp " hi hi... Cheesy Cheesy....
hai chị em mình dượt cấp tốc điệu Bolero,mà lúc lên thì Thuý lan lại nói " hát cha cha cha cho mọi người nhảy nhé "  Cool Cool

Cám on Tuyết nghe

ShockedChời ơi!  Shocked em "hộ tống nhân vật quan trọng của d/đ LVD  Thu Cali " mờ hổng biết. Embarrassed Thiệt là thất lễ. Mong chị Thu Cali xí xóa cho.
Nghĩ đến " Ngày ngàn năm một thuở " em thấy mình thật là hân hạnh & vui sướng. "Sao mình may mắn wa' chời " Cheesy Grin

http://i187.photobucket.com/albums/x78/tuyetngo/20080113057_edited-1.jpgt=120387...

Gửi chị tấm hình "người đẹp áo hồng". Chúc chị Thu Cali mãi mãi trẻ đẹp  Cheesy

Em TN
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 
Send Topic In ra