Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 
Send Topic In ra
Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên (Read 16809 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên
Reply #75 - 29. Jan 2008 , 19:37

thule wrote on 29. Jan 2008 , 19:28:
...

Thủy tiên được 3 tuần.  Nếu có cái bình cao như thế này thì rễ không bị đè xuống đáy chậu , trông rất đep.

Bình này quả thật là dễ thương, trông các cọng rể nõn nà trắng muốt hà  Smiley
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #76 - 29. Jan 2008 , 19:42

Năm nay cô tỉa được 8 củ rồi (cho bà con anh em quanh đây).  Mấy củ sau này mua được ỏ một chỗ khác, tốt vô cùng (cô phải lái xe tới tận Orange -quá Santa Ana _ "Vì hoa nên phải đánh đường tìm hoa!) và lại để chỗ ấm nên chắc chắn là nở tết đấy em ạ, chỉ chừng hơn 20 ngày là thấy người đẹp ngay.
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #77 - 31. Jan 2008 , 01:04

thule wrote on 29. Jan 2008 , 19:35:
...

2 ngày sau (23 ngày)

Cô ơi !Hoa thủy tiên đẹp quá. Lần đầu em được chiêm ngưỡng hoa được gọt tia? quá ư công phu.  Roll Eyes Roll Eyes
Được Cô Nhớ Cô Thương em thức suốt đêm để "gõ thư " gửi đến Cô mà em không biết mệt. Cheesy Bây giờ là gần 5 giờ sáng bên AZ em mang thư đến tận "nhà Cô " để sáng mai thức dậy Cô đọc. Em xin phép Cô ngừng "gõ" để sửa soạn đi cày. Chúc Thầy-Cô những ngày cuối tuần vui vẻ  Cheesy:D 

Thương Kính,

Em TN

Quote:
Em Tuyet Ngo men,

Cô vừa xem lai mấy video clips ở phần đầu của HGNX, thấy vui quá.  Nhớ đến Tuyết.  Cứ tương là họ NGô, hóa ra mọi người gọi em là Ngố??  Thấy nhóm nào lên hát cũng có em góp mặt, mà lại tài là vẫn quay được video?  Cô đi về mà nhớ tới em hoài đấy, cứ nhớ cái "hug" của em .Bây giớ lại nhìn thấy ở trong bài Cô giáo Việt hát lần 2.  Thương ơi là thương (có chê ông già đi nhặt sò ném xuốn biển thì cô cũng không phiền đâu!)!  Em có hay gặp Đậu Đỏ không?  Các em làm một nhóm ở Arizona đi nhe.  Hy vọng có ngày cô đến đó chơi.   Thăm em nhiều. 

Thưa Cô Thu thương quý,

Em cảm động & sung sướng đến khóc Cry Cry  khi được Cô "giá lâm" đến tệ xá cung Hoa Gấm của chúng em-LVD 75. Còn được Cô "thương ơi là thương" nữa !Thật là một vinh hạnh cho em khi được Cô nhớ đến Cheesy  Cheesy 

Thưa Cô, em xin giới thiệu về cung HGNX. Chúng em 5 đứa LVD 75 (P.Huệ, P.Tần, Phượng, Châu & em) "hữu duyên thiên lý " cùng gia nhập d/đ vào mùa hè năm ngoái nên được chị Anh Thư thương mến gọi là "Ngũ Long Công Chúa" Cheesy và được QG xây cho cung Hoa Gấm để có nơi ăn chốn ở, còn cẩn thận cho Quân Sư ĐĐ, thầy CCCC (Đại San) đến "dạy dỗ" tận tình. Chưa hết còn có U Chẻ (Đ My) săn sóc chúng em thật chu đáo phòng khi "trái gió giở chời & giở chứng". Roll Eyes Vì vậy mọi người âu yếm gọi chúng em là Công Nương (CN). Riêng em thì những ngày đầu tiên vào d/đ em thật là ngốc nghếch không biết gì, đánh chữ Việt cứ như là "mổ chữ "còn thua cả gà mổ thóc nữa. Thế nên mới có cái tên dễ ghét "Ngố Công Nương" đó Cô.  Undecided

Ngày Nhớ Ơn Thầy Cô là lần đầu tiên sau 32 năm dời mái trường xưa em được gặp lại nhiều Thầy Cô LVD. Vui mừng quá em cứ y như "con lật đật mí con choi choi". Roll Eyes 
Thưa Cô trước khi di cư sang AZ em ở San Diego cho nên là "part time"của LVD San Diego vì vậy khi mấy chị lên sân khấu em cũng lật đật chạy theo.  Cheesy  Và rồi tình cờ em nghe chị Thu Phạm than "run quá" thế là em xung phong hộ tống chị Thu lên sân khấu. (Chị Thu & em chưa biết nhau bao giờ. Hai chị em chạy ra cuối phòng gần restroom dượt có 2 lần Tongue Embarrassed   ) 
Video clip là công lao của Thầy Ngà và Cô Hồng Nhung. Em xin kính chuyển lời khen của Cô đến Thầy Ngà và Cô H. Nhung. 
Cô ơi !nghĩ lại "Ngày Có Một Không Hai" trên đời của Thầy Trò LVD em cảm thấy mình thật hân hạnh đã có mặt trong ngày không bao giờ quên này. Em đã được ôm các Cô, được hát chung với các Cô. Và một điều đặc biệt đến với em là được Cô Ngọc Mai lái xe chở đi vòng vòng thành phố thật là sung sướng. Grin  Em xin kính lời cám ơn đến Cô Ngọc Mai đã săn sóc "học trò Ngố CN".

Vài hàng kính thăm Cô, em xin được phép ngừng "gõ chữ" nơi đây. Năm hết Tết đến, em xin kính chúc Thầy-Cô được dồi dào sức khoẻ, vạn sự như ý  Cheesy Cheesy   

Kính Thư,
Em TN 
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #78 - 31. Jan 2008 , 09:44

thule wrote on 29. Jan 2008 , 18:55:
Thân Chào Anh Thư, Miên Thụy và các em,

Gửi cho các em chậu thuỷ tiên dầu tiên của năm nay.  Vừa đúng 4 tuần hoa mới nở. Nhà  cô ở đây chẳng có một giọt nắng vào chỗ bếp nên phải di cư mấy chậu hoa vào của sổ phía bên phòng ngủ để có ánh nắng qua cửa kính nửa ngày.  Ánh nắng là lẽ sống cho muôn loài đấy.  

Năm nay cũng mua được củ tôt hơn, phải thật to va thật già thì lúc tỉa từng lá ra mới thấy cái giò hoa béo mập, nở nang và mới không..lỡ tay làm trầy sát người de.p.  Các hoa sẽ lớn và khoẻ mạnh.

Chị Thu ơi ,em cám ơn chị đã cho chúng em được hưởng ké những đóa thủy tiên thật đẹp do chị tỉa.Anh Mỹ em thứ bảy này sẽ đến SJ trong hai tuần ,đáng lý em đi theo thì thể nào cũng vòi vĩnh được một giò Thủy tiên của chị rồi ,nhưng ngày Tết sắp đến mà ăn Tết tại khách sạn cho có vợ có chồng như cách đây 3 năm thì chán lắm.Vả lại xin nghỉ cũng không được ,thêm vào đó con gái em đã ra ngoài ở nên em không muốn nhà của lạnh tanh ba ngày Tết của mình nên đành để anh M em đi một mình.
   Em tiếc lắm vì mất dịp sang đúng lúc có thể học tỉa TT từ chị  Cry Cry Cry
  Phải chi anh Đạt chụp lại ảnh cho chị từ khi bắt đầu tỉa cho đến khi ra hoa cho em đươc ké nhìn thì hay biết mấy.Năm nay em sẽ nhất quyết thử lại và mong là không đi chơi nửa chừng như năm ngoái.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #79 - 06. Feb 2008 , 11:45

...

CHÚNG EM XIN KÍNH CHÚC QUÝ GIÁO SƯ VÀ TẤT CẢ CÁC THÂN HỮU NĂM MẬU TÝ ĐƯỢC TRÀN ĐẦY SỨC KHOẺ ,VẠN TÀI VẠN PHÚC VÀ MỌI SỰ NHƯ Ý
   THƯ MỸ  
Back to top
« Last Edit: 06. Feb 2008 , 11:45 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #80 - 06. Feb 2008 , 13:36

...

Kính Chúc Quý Thầy Cô, quý chị Lê văn Duyệt cùng các Thân Hữu một năm mới an khang thịnh vượng

PD
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #81 - 06. Feb 2008 , 16:10

Kính thưa Cô Thu,

Hôm nay em mới đưỢc xem mấy giò thuỷ tiên đẹp của Cô Wink. Năm ngoái em cảm thuỷ tiên của Cô và dặn lòng năm nay sẽ bắt chước Cô tỉa nhưng năm nay em lại phải hẹn đến sang năm  Undecided Em cám ơn Cô đã cho tụi em hưởng thêm mốt chút hương vị ngày Tết của quê nhà. Cứ đến Tết là sao em lại thấy nhớ nhà lạ lùng cô ạ Undecided. Hay đó cũng là tâm trạng chung của mọi người thôi phải không thưa Cô ?

Em có chút quà Tết đỂ kính chúc quí Thày Cô và các anh chị em một năm mới hạnh phúc, an khang thịnh vượng.  :
D

...

Back to top
« Last Edit: 07. Feb 2008 , 00:32 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #82 - 07. Feb 2008 , 19:48

Mỹ ơi,

Năm nay trời lạnh hơn năm ngoái, vậy mà thủy tiên lại nở đúng kỳ tại vì hàng ngày cô phải di chuyển mấy chậu thủy tiên vào bàn trong phòng ngủ (là nơi có nắng nhiều) cho ấm.  Một vài hình ảnh xưa cũ, chỉ là "vàng bóng một thời" thôi em ơi.  Cảm ơn em nhiều.

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #83 - 07. Feb 2008 , 19:56

tuyet_ngo wrote on 31. Jan 2008 , 01:04:
Cô ơi !Hoa thủy tiên đẹp quá. Lần đầu em được chiêm ngưỡng hoa được gọt tia? quá ư công phu.  Roll Eyes Roll Eyes
Được Cô Nhớ Cô Thương em thức suốt đêm để "gõ thư " gửi đến Cô mà em không biết mệt. Cheesy Bây giờ là gần 5 giờ sáng bên AZ em mang thư đến tận "nhà Cô " để sáng mai thức dậy Cô đọc. Em xin phép Cô ngừng "gõ" để sửa soạn đi cày. Chúc Thầy-Cô những ngày cuối tuần vui vẻ  Cheesy:D  

Thương Kính,

Em TN

Thưa Cô Thu thương quý,

Em cảm động & sung sướng đến khóc Cry Cry  khi được Cô "giá lâm" đến tệ xá cung Hoa Gấm của chúng em-LVD 75. Còn được Cô "thương ơi là thương" nữa !Thật là một vinh hạnh cho em khi được Cô nhớ đến Cheesy  Cheesy  

Thưa Cô, em xin giới thiệu về cung HGNX. Chúng em 5 đứa LVD 75 (P.Huệ, P.Tần, Phượng, Châu & em) "hữu duyên thiên lý " cùng gia nhập d/đ vào mùa hè năm ngoái nên được chị Anh Thư thương mến gọi là "Ngũ Long Công Chúa" Cheesy và được QG xây cho cung Hoa Gấm để có nơi ăn chốn ở, còn cẩn thận cho Quân Sư ĐĐ, thầy CCCC (Đại San) đến "dạy dỗ" tận tình. Chưa hết còn có U Chẻ (Đ My) săn sóc chúng em thật chu đáo phòng khi "trái gió giở chời & giở chứng". Roll Eyes Vì vậy mọi người âu yếm gọi chúng em là Công Nương (CN). Riêng em thì những ngày đầu tiên vào d/đ em thật là ngốc nghếch không biết gì, đánh chữ Việt cứ như là "mổ chữ "còn thua cả gà mổ thóc nữa. Thế nên mới có cái tên dễ ghét "Ngố Công Nương" đó Cô.  Undecided

Ngày Nhớ Ơn Thầy Cô là lần đầu tiên sau 32 năm dời mái trường xưa em được gặp lại nhiều Thầy Cô LVD. Vui mừng quá em cứ y như "con lật đật mí con choi choi". Roll Eyes  
Cheesy Cheesy    

Ngố công nương ơi,

Cô đâu có thấy em ngố gì đâu.  Ngũ long công chúa này cô mơi biết mặt em thôi, còn các công chúa kia thì chỉ mới nghe mà mắt chưa thấy .  Bao giờ có mục gì mà cả 5 cô ra mắt bà con như bát tiên ơ SJ đó nhỉ?

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #84 - 15. Feb 2008 , 12:30

Hôm nay anh Nguyen Toan có gởi đến link của 1 website có đăng nhiều ảnh hoa thủy tiên. Em mang về đây mời các cô và các chị em xem. Xin bấm vào link dưới đây để xem. Không cần phải sign in gì cả nhé  Wink

http://www.vietnhim.com/dongnhim/showthread.php?t=12584
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #85 - 15. Feb 2008 , 16:18

CO THU KINH MEN,
NAM NAY EM THAY MINH CO SO HEN, THU # 1 LA DƯƠC HAN HANH NGAM HOA THUY TIEN CUA CO, DA BO BAO CONG LAO DE TANG NHUNG NGƯƠI THƯƠNG NGOAN.
THU # 2 DƯƠC CO NGAM THO VA BAN TAM CA MTV DA LAM CHAN DONG LA.., THU # 3 LA DƯƠC NHUNG LOI DAY DO , VA CO DIP NOI CHUYEN VE..CHAU NGOAI THAT LA..DIEM PHỤC
  3 DIEU TREN, DA BIEU HIEN SO HEN CUA EM NAM NAY , DO CO Ạ
  HY VONG NAM NAY CUNG LA NAM DEP NHAT, MAY MAN NHAT VA AN MANH LƯƠN, DE DAI GD LVD CHUNG TA NGAY CANG YEU THƯƠNG VA CHIA NGOT XE BUI..

CHAU NGOAI ALEX KINH CAN CHUC QUY  ONG BA THAY CO, VA DAI GD D Đ DƯƠC 365 NGAY HANH PHUC VA BINH AN LƯỢN.
PS : NHOM LVD 75 XOM TU LAM, VA LAM SAN TRƯƠNG CANG DONG VA VUI HON..
  HOAN HO..HOAN HO..
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #86 - 16. Feb 2008 , 13:43

...

2 bi`nh thủy tiên  mới sau 3 ngày tết, một bình mới có 12 ngày, còn chậu kia thì 20 ngày đã nở vì khí hậu ấm áp hơn.  Tuy nhiên vì, cắt cao hơn bình thường (từ dưới gốc  lên) nên ít chạm vào giò hoa phía dưới đáy nên cành hoa cao chứ không thấp (phải thấp thì mới đẹp!).

Mến tặng em Túy Vân, Anh Thư, Tuyết Ngố, Đậu Đỏ, Đặng MỸ, và tất cả các em.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #87 - 16. Feb 2008 , 13:47

...

Một mầu cúc vàng mới năm nay, một mầu vầng trang trọng.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #88 - 16. Feb 2008 , 13:52

...

và một tấm hình tết chụp với cháu ngoại duy nhất, để tặng tất cả các em.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #89 - 16. Feb 2008 , 14:04

...

và một bình hoa khác đã nở hết rồi
Back to top

IP Logged