Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 9 10 11 12 13 ... 29
Send Topic In ra
Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LVD (Read 55440 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LV
Reply #150 - 04. Nov 2007 , 11:26

Em Mỹ thương mến,

Cô thật là tệ bạc cứ mỗi lần ngồi xuống trước máy vi tính là tư bảo là sẽ viết hỏi thăm em té làm sao, bao giờ, thế nào, tại sao té, đau nhiều hay ít, có lê lết không, có gãy bể gì không..vv.. mà không sao nhớ để hỏi, để viết.  Rồi lại tiếp tục đọc thoáng những "chat" của mọi người với em trong nhung lần đôt kich chớp nhóang vào vườn thì cũng được phần lớn những câu trả lời cho các câu định hỏi của cô.  Thể là lời hỏi thăm không bao giờ xuất hành!!
  Bây giờ cuối cùng là em vẫn còn đau và vẫn còn tập và còn muốn tập thở.  Cô cũng chẳng nhớ em hỏi tập thở để làm gì (vì ai cũng THỞ hết mà, cần gì hoc )và cô cũng chẳng biết thở ra sao ngoài chuyện "tĩnh lặng và mỉm cười" mà Lam Sơn đã diễn nghĩa thêm.  Vây thôi em hỏi cô Vân đi vậy nhé.

Mong em tập tành ch khoẻ chứ không thể nào thua các cô được.  Mà sao em té vậy??
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #151 - 04. Nov 2007 , 18:46

ngo_thi_van wrote on 03. Nov 2007 , 04:39:
Em Mỹ thương ,
Em thử tập cách này xem , em ngồi trên một cái ghế thấp làm sao cho đầu gối co lại tạo thành một góc thẳng với mặt đất  xong em xoa hai bàn tay vào nhau 36 lần rồi lấy hai bàn tay đó để ra sau lưng chỗ hông và xoa đều 36 lần lên xuống  thấy đở lắm đó. Cô mỗi lần đau lưng lại làm như vậy mà thấy có kết quả rõ ràng đấy. Phương pháp này do một người bạn dạy khí công chỉ cho Cô.
Mong em bớt đau.
Cô Vân  

Kính thưa Cô Vân,

Qua nay em tập thử là em phải đem hâm nóng 2 bàn tay trước  Grin Em nói đùa đó Cô, em nghĩ người ta bảo xoa 2 tay vào nhau 36 lần chắc để cho tay ấm lên phải không Cô? cũng như mình bôi dầu vậy chắc. Em thấy  sau 36 lần xoa lưng thì cũng bớt đau lưng Cô ạ, mà cổ tay đau thêmCô ơi  Tongue Grin. Em lại trêu Cô thôi chứ em thấy cổ tay sắp mè nheo rồi là em ngưng  Wink
Em cám ơn Cô nhiều lắm ạ.
TB : Em không yên chí về cai thư trước lắm, sợ có viết sai dia chỉ không, nên em mói gửi thêm 2 bản nữa để Cô có cần gửi đi đâu thì có sẵn.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #152 - 04. Nov 2007 , 19:15

Quote:
Trong khi chờ đợi cô Thu chỉ cho My cách thở, My thực tập đở cách này nghen  Wink

LỢI ÍCH CỦA QUÁN HƠI THỞ

Hít vào rồi lại thở ra
Vào ra sâu chậm như là dưỡng sinh
Tâm theo hơi thở của mình
Ra vào sâu chậm phân minh rõ ràng
Mới đầu có thể khó làm
Lâu ngày sẽ thấy tâm an dần dần
Nếu ai thực tập chuyên cần
Thân tâm sẽ được nhiều phần an vui.

Tôn Thất Bàng

Chị Đậu Đỏ ơi,

Em đọc tưởng dễ ợt mà lúc làm thấy cũng không phải dễ à nhang. Wink Thở chậm sâu thì dễ rồi, nhưng tâm của mình thì nghĩ lung tung đủ chuyện chứ chẳng chú ý hoàn toàn vào chuyện thở được  Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #153 - 04. Nov 2007 , 19:27

thule wrote on 04. Nov 2007 , 11:26:
Em Mỹ thương mến,

Cô thật là tệ bạc cứ mỗi lần ngồi xuống trước máy vi tính là tư bảo là sẽ viết hỏi thăm em té làm sao, bao giờ, thế nào, tại sao té, đau nhiều hay ít, có lê lết không, có gãy bể gì không..vv.. mà không sao nhớ để hỏi, để viết.  Rồi lại tiếp tục đọc thoáng những "chat" của mọi người với em trong nhung lần đôt kich chớp nhóang vào vườn thì cũng được phần lớn những câu trả lời cho các câu định hỏi của cô.  Thể là lời hỏi thăm không bao giờ xuất hành!!
 Bây giờ cuối cùng là em vẫn còn đau và vẫn còn tập và còn muốn tập thở.  Cô cũng chẳng nhớ em hỏi tập thở để làm gì (vì ai cũng THỞ hết mà, cần gì hoc )và cô cũng chẳng biết thở ra sao ngoài chuyện "tĩnh lặng và mỉm cười" mà Lam Sơn đã diễn nghĩa thêm.  Vây thôi em hỏi cô Vân đi vậy nhé.

Mong em tập tành ch khoẻ chứ không thể nào thua các cô được.  Mà sao em té vậy??

Kính thưa Cô,

Vào D/D đọc là đủ thứ chuyện để đọc nên đọc sót hay trả lời sót là thường lắm Cô ơi, mà Cô viết làm em vừa đọc em giựt mình không biết có chuyện gì mà tự nhiên Cô mở đầu "Cô thật là tệ bạc "  Shocked Cheesy. Hôm kia em mới bị chị Đậu Đỏ cũng viết tin giật gân như vậy đó Cô    Cheesy Cheesy
Anh Đại San ( Cối Chày) nghe em té cầu thang đau lưng nên xúi em hỏi Cô để học thở đi sẽ hết đau lưng đó Cô.  Tongue Cheesy  Grin Grin Nếu Cô thấy anh ấy nói sai xin Cô cứ chỉnh đi Cô ạ  Wink
Em sẽ ráng tập thở như Cô bảo, em thấy phần thở ra thì dễ mà thở vào không dễ Cô ơi  Wink
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #154 - 06. Nov 2007 , 03:28

Em Mỹ thương ,
Thế là cái thư trước đi chu du thiên hạ rồi đó em ! Cô đã nhận được cái thư em làm hai bản gởi cho Cô ngày hôm qua , đã viết cho em trả lời ở netzero.com  cám ơn em và Bé Tú đấy , không biết em có nhận được không?
Em cứ cố gắng tập xoa lưng đi.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #155 - 06. Nov 2007 , 04:28

ngo_thi_van wrote on 06. Nov 2007 , 03:28:
Em Mỹ thương ,
Thế là cái thư trước đi chu du thiên hạ rồi đó em ! Cô đã nhận được cái thư em làm hai bản gởi cho Cô ngày hôm qua , đã viết cho em trả lời ở netzero.com  cám ơn em và Bé Tú đấy , không biết em có nhận được không?
Em cứ cố gắng tập xoa lưng đi.
Cô Vân

Kính thưa Cô Vân,
Em hồi sau này hay bị "tay bất tòng ý " ( tên bệnh do Cô sáng chế)  Cheesy , đầu định viết  chữ này mà tay viết ra chữ kia.  Có đôi khi em viết địa chỉ nơi nhận là  lại viết số nhà  của mình, hoặc viết đúng số nhà  người nhận mà viết thành phố của mình. Có khi viết xong thì mắt nhận ra ngay là viết sai thì còn đỡ, nhưng có khi mắt nó cũng theo phe cái tay luôn Cô ơi!  Bởi vậy em nghe Cô nói chưa nhận là em nghi rồi, em vội gửi ngay cái khác để trừ hao, thừa còn hơn thiếu  Cheesy
Em vẫn làm như Cô bảo đó ạ . Em cám ơn Cô nhiều lắm. Cháu Tú kính lời thăm bà Vân, và nói bà cần đánh máy bài cứ đưa cho cháu nữa đê? cháu học tiếng Việt.  

TB : Em chưa vào đọc email Cô ạ, lát em sẽ đọc  Cheesy
Em phải đọc viết xong ở D/D rồi mới vào email, nên chị Đậu Đỏ  gửi cái gì qua  email cho em thì chị phải phôn bảo cho em biết  Cheesy Grin .
Back to top
« Last Edit: 06. Nov 2007 , 04:40 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #156 - 07. Nov 2007 , 03:35

Em MỸ ơi !
Thế là Cô Trò mình đồng bệnh rồi đấy !
Nếu em vào netzero mà gởi thư đi không được thì em chiu khó gởi theo hai địa chỉ sau đây nhé :
van_2khang@yahoo.com
van_3khang@yahoo.com
Hay trươc khi em trả lời thư em đánh luôn cả 3 địa chỉ là chắc chuyện , tại Cô mấy hôm nay bận quá chưa có thì giờ để delete bớt thư từ. Cả mấy địa chỉ cũng đầy ắp !
Ai cũng kêu trời là thư gởi đi bị trả lại !
Tại Cô có cái tật là xem xong thư mà không delete ngay , cứ  để đấy để xem lại. mà chẳng bao giờ xem.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #157 - 07. Nov 2007 , 06:21

ngo_thi_van wrote on 07. Nov 2007 , 03:35:
Em MỸ ơi !
Thế là Cô Trò mình đồng bệnh rồi đấy !
Nếu em vào netzero mà gởi thư đi không được thì em chiu khó gởi theo hai địa chỉ sau đây nhé :
van_2khang@yahoo.com
van_3khang@yahoo.com
Hay trươc khi em trả lời thư em đánh luôn cả 3 địa chỉ là chắc chuyện , tại Cô mấy hôm nay bận quá chưa có thì giờ để delete bớt thư từ. Cả mấy địa chỉ cũng đầy ắp !
Ai cũng kêu trời là thư gởi đi bị trả lại !
Tại Cô có cái tật là xem xong thư mà không delete ngay , cứ  để đấy để xem lại. mà chẳng bao giờ xem.
Cô Vân

Kính thưa Cô,

Sao mà Cô trò có nhiều bệnh chung vậy Cô  Cheesy
Thế thì mới là học trò chứ ha Cô  Cheesy
Địa chỉ email binh_my này xài từ xưa bao nhiêu năm nay nên mỗi ngày đủ thứ tin tức, bài vở, thư từ khắp nơi gửi về cả hơn 200 cái, chỉ cần vài ngày không kịp vào xem rồi delete những files nặng đi thì nó hết chỗ chứa luôn, ai gửi nó không nhận nữa, y như Cô bị vậy đó Cô  Tongue Trường họp như Cô và em đáng lẽ nên dùng cái địa chỉ email của hãng internet mà mình mướn đó Cô , nó không bị giới hạn như những cái free như yahoo, nhưng nhiều khi không ai muốn đổi địa chỉ email vì phải gửi thư thông báo nhiêu khê  quá.  Undecided

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #158 - 11. Nov 2007 , 05:53

Em Mỹ ơi ,
Sao em và Cô giống nhau nhiều chuyện thế ! Cô có nhiều địa chỉ e-mail  nên phải chạy lung tung mà cái nào cũng trên 10 cái một ngày  Cô chỉ trả lời những thư viết trực tiếp còn những thư gởi theo cả nhóm Cô chỉ để dành để đọc sau vì vậy mới nhiều , rồi quên delete nên nó mơi chất chồng và càng ngày càng lười để delete  ai cũng kêu trời khi gởi thư cho Cô vì bị trả lại. Có lẽ một ngày nào đó {?} Cô phải để dành riêng một ngày để làm chuyện này  nhưng chẳng biết khi nào mới thi hành được đây?
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #159 - 11. Nov 2007 , 06:47

ngo_thi_van wrote on 11. Nov 2007 , 05:53:
Em Mỹ ơi ,
Sao em và Cô giống nhau nhiều chuyện thế ! Cô có nhiều địa chỉ e-mail  nên phải chạy lung tung mà cái nào cũng trên 10 cái một ngày  Cô chỉ trả lời những thư viết trực tiếp còn những thư gởi theo cả nhóm Cô chỉ để dành để đọc sau vì vậy mới nhiều , rồi quên delete nên nó mơi chất chồng và càng ngày càng lười để delete  ai cũng kêu trời khi gởi thư cho Cô vì bị trả lại. Có lẽ một ngày nào đó {?} Cô phải để dành riêng một ngày để làm chuyện này  nhưng chẳng biết khi nào mới thi hành được đây?
Cô Vân  

Kính thưa Cô Vân,

Hôm thứ năm em đã  gửi email cho Cô vào cả 3 địa chỉ mà cái nào cũng đầy hết hay sao đó Cô ơi , vì em không thấy email Cô viết hoặc từ bên Đức  Wink

Cô ơi, tuần trước Bội Anh phôn cho em hỏi thăm vì nghe rằng em té đau lưng . Em không ngờ,  sao mà có con người tình nghĩa và chu đáo quá như vậy.
Thỉnh thoảng em cứ nghĩ đến Bội Anh và muốn phôn thăm nhưng lại thôi vì không biết nói chuyện gì, sợ Bội Anh lại nghĩ đến chị Tâm và lại khóc. Mà đúng vậy, mấy  tuần trước em phôn hỏi số phôn em chị Tâm để thăm bà cụ thì Bội Anh vẫn khóc.  
Lần này phôn thăm em rồi mới nói dăm câu chuyện là lại " nhớ Má quá Cô ơi " và lại khóc. Thương quá Cô ơi !
Back to top
« Last Edit: 11. Nov 2007 , 06:48 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #160 - 15. Nov 2007 , 06:01

KINH CHAO QUY CO VA TAT CA THAN MEN,
HOM NAY CHOT NHO DEN CHI THANH TAM, CƯƠC HOP BAU TAN BCH LVD SAP DEN, NHO CHI DAN DAT CHO MOI NGƯƠI DƯƠC THƯƠNG YEU NHAU HON, VA DOAN KET NHAU  THEM.
CAM ON QUY CO DA DANH BAO NHIEU THOI GIAN QUY BAU, CUNG SAT CANH BEN NHAU , GAY QUY CHO LVD CHUNG TA NGAY THEM TOT DẸP

XIN LOI TAT CA, EM THI HOC QUA CHAM, CU TAP BO DAU HOAI MA CHUA DƯƠC..XIN CAM PHIEN BO LOI CHO EM NHẸ

THAN AI KINH CHUC QUY THAY CO, CUNG TOAN THE D  Đ DƯƠC MOI SU MAY MAN VA NHU Y LƯỢN
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

VuNgocMai
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

VietnRe: Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội
Reply #161 - 15. Nov 2007 , 07:18

Em Tuý Vân thân thương,

Chào mừng em Tuý Vân mới gia nhập làng Web. LVD.
Em đánh máy không dấu thiên hạ vẫn đọc được như thường, đứng ngại vì ai cũng có nhu cầu đọc, song lại rất lười viết.  Cho nên được đọc thư em là mừng rồi.
Cô có đi dự "Ðại Hội Heo Vàng" ở San Diego, vui lắm.  Thầy Ngà và Tân Hương múa rất dẻo, làm phòng họp huyên náo hẳn lên với những tiếng cười không dứt.  Còn thức ăn thì ôi thôi sao mà nhiều thế. tha hồ mà to go. Vậy lần sau em nhớ thu xếp đi dự nhé, để cô nhắc gia chủ mời em cho thêm đông vui.

Còn về dấu tiếng Việt, nếu em muốn thì có thể theo Vietnamese accent keys của VNI "Sắc, Huyền, Hỏi, Ngã, Nặng,  Mũ, Móc, Ngược (dấu á), Ngang" úng vào các số 1 (cho dấu sắc), 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9 cho các dấu kế tiếp theo thứ tự trên. 

Cô chúc em một ngày vui.

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #162 - 15. Nov 2007 , 18:23

Em Mỹ thương
Cuối tuần nay Cô sẽ gọi cho Bội Anh  mấy hôm nay Cô bận quá , mỗi lần nghĩ đến Bội Anh là Cô không thể tưởng tượng được trên đời này có được một người con nuôi như vậy.

Em Tuý Vân thương
Cô trước kia cũng không biết đánh dấu đâu  bây giờ chỉ có khi nào vào đây mới phải đánh dấu thôi  em cứ viết chữ không dấu đi  nếu có sai để đoán cho vui.
Cô Vân

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #163 - 20. Nov 2007 , 12:56

KINH THUA CO MAI VA CO VAN ,
THAT LA XAU HO, HOC HOAI MA KHONG DƯƠC, THOI RANG HOC VAY, QUY CO THONG CAM CHO HOC TRO...CHAM NHU RUA VẠY
THAY HINH SN THAY NGA VUI QUA, RAT TIEC DAO NAY GAN LE, EM RAT BAN, HOM NAY MOI CHAY VOI VAO THAM QUY CO VA CAC ANH CHI EM BAN DẠY

HY VONG MUA THANKSGIVING NAM NAY, SE MANG LAI NHUNG NGAY THAT AN VUI VA HOAN HAO, DEN VOI DAI GD LVD CHUNG TẠ

NAM NAY KHONG CO CHI T4, CHIA VUI VOI CHUNG TA, NHUNG EM NGHI, CHI LUC NAO CUNG MIM CƯƠI VA SOI SANG CON DƯƠNG CHUNG TA DANG DI, GIUP DO QUY THAY CO VA LVD CON LAI TAI VN.

PS : QUY CO NHO DUNG PHAT EM QUY GOI NHA.....NHAT QUY NHI MA, THU 3 LA HOC TRO TUY VAN DAY A....
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #164 - 24. Nov 2007 , 08:47

Hai em Đặng Mỹ và Đậu Đỏ ơi
Không biết tại sao mà hai lần viết thơ cho Phương Huê, và Túy Vân khi bấm " Gởi Đi " đều bị mất  Cô phải viết lại cho PH lần thứ hai mới gởi được , còn bây giờ mới viết cho Tuý Vân xong gởi đi cũng bị mất luôn.
Em Túy Vân ơi Cô viết cho em mà không gởi được , nó biến đi đâu rổi.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 9 10 11 12 13 ... 29
Send Topic In ra