Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 29
Send Topic In ra
Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LVD (Read 55416 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LV
Reply #45 - 12. Jul 2007 , 19:47

thule wrote on 12. Jul 2007 , 05:57:
EM Mỹ ơi,

Lâu lắm không nói chuyện mí em, đừng nghĩ là cô giận gì em nhe.  Có nghe Đ Đ nói là Mỹ đến CA chỉ có 2 ngày, cô không nghĩ em có thể thắm TT được.  Vậy mà cũng tới nơi, giỏi quá.  TT làm như phục hồi sau mỗi lần có người đến thăm vậy.

Thấy nhựng người trẻ như em mà ..quên " làm cho cô ..sung sướng quá.  Cứ tưởng chỉ có thân già này thôi.

Kính thưa Cô Thu,

Từ đầu năm em bận bịu quá sức nên bê trễ và quên lung tung  mọi thứ , không có thì giờ xem email nên bị  bạn bè và mọi người  la quá đi Tongue. Thành ra tự nhiên em  chột dạ lo không biết Cô có email bảo em dán hình dán bài gì mà em không làm chăng?  ???   Tongue
Lần vừa rồi em sốt ruột quá sau khi nói chuyện với chị Tâm. Em cứ nghĩ làm được việc gì thì phải làm còn hơn là sau này ân hận nên em mua vé vào phút chót ro6`i đi ngay. Trước khi đi , em phôn gặp Cô Vân , nhưng không gặp Cô rồi cũng không thấy có máy đỂ lời nhắn như mọi khi.
Cô Vân nói Cô còn nhiều tài, em chưa biết hết, nhưng thế nào em cũng ráng gặp Cô nhiều lần để ít nhất cũng  huởng cái tài nấu nướng của Cô đã.  Cheesy
Back to top

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #46 - 17. Jul 2007 , 11:20

thule wrote on 12. Jul 2007 , 06:52:
...

Đậu Đỏ và Đắc Ứng ở nhà cô Thu

Xin giới thiệu đến các bạn tuyệt tác của cô "thợ nề" ngồi bên trái Đ Đ và DC.

Bức tường thấp, thẳng, và dài bên phái do cô Thu xây đó. Bây giờ tôi mới biết tại sao từ ngày qua đây dân kỹ thuật chúng tôi bị thất nghiệp dài dài! Và liền ông con giai chúng tôi bị sắp hàng sau cả chó, mèo, và cây cỏ!

Cry 8)
Back to top

dacung
IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #47 - 21. Jul 2007 , 15:41

Ngày xưa là "thợ chữ", bây giờ là thợ vườn và thợ nề.  Khen thì khen chứ, Đ Đ làm gì em mà sao lại than thân trách phận như thế?

Báo tin cho bà con vui.  Mấy hôm trươc cô gọi diện hỏi thăm TT .  KHông tìm thấy cô nàng ở nhà, mà là đang đi chợ Santa Ana với mẹ.  Thế có tài không?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #48 - 22. Jul 2007 , 14:37

thule wrote on 21. Jul 2007 , 15:41:
  Đ Đ làm gì em mà sao lại than thân trách phận như thế?

Shocked  Shocked  Shocked
Thưa cô em ngây thơ vô tội ạ  Wink

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Bach_Yen_Nguyen
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #49 - 28. Jul 2007 , 04:08

23 thang 7, 2007 vừa qua Bach Yen va cô Tố Nga co ghé thăm chi Tâm, tình trang cua chi không mấy khả quan lắm, nhằm lúc chi đang bị đau nên rên rỉ khiến Cô va Bach Yen rất đau lòng không muốn đi về, muốn ở lai bên cạnh chi.
Lúc ra về Gary ( chồng chi Tâm) có nhắn nhủ là chi Tâm cần người thăm viếng, "tell your friend".
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #50 - 08. Aug 2007 , 17:32

Đậu Đỏ xin chuyển thư của chị Bạch Yến cho cả nhà biết tin chị Thanh Tâm.

Kính thưa thày cô và các bạn thân mến
Hôm nay 8/8/07 Bạch Yến vừa gọi điện thọai hỏi thăm chi TTam , Bội Anh bắt điện thọai và khóc, có cả Mẹ của chi TTam cũng ở đó nhưng chỉ khóc thôi, đóan ra tình hình không được tốt. Kính xin thầy cô và các bạn nếu có điều kiện nên đến thăm chị TTam và xin cầu nguyện cho chị TTam.
Kính
Bach Yen

Cùng các bạn LVD, dưới đây là số điện thoại nhà của chị Thanh Tâm

909-823-1621
Back to top
« Last Edit: 08. Aug 2007 , 17:41 by Dau Do »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #51 - 08. Aug 2007 , 20:18

Quote:

Hôm nay 8/8/07 Bạch Yến vừa gọi điện thọai hỏi thăm chi TTam , Bội Anh bắt điện thọai và khóc, có cả Mẹ của chi TTam cũng ở đó nhưng chỉ khóc thôi, đóan ra tình hình không được tốt. Kính xin thầy cô và các bạn nếu có điều kiện nên đến thăm chị TTam và xin cầu nguyện cho chị TTam.
Kính
Bach Yen

909-823-1621

Em cám ơn chị Đậu Đỏ, sáng mai em phôn thăm chị Tâm. Buồn quá chị ơi  !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #52 - 09. Aug 2007 , 09:49

Quote:

Kính
Bach Yen

909-823-1621

Chị Đậu Đỏ ơi,

Sáng giờ em phôn mấy lần nhưng phôn cứ bận hoài  Undecided Tuý Vân hên phôn được , vừa nói với em là các cô đang ở đó nói chuyến này chị Tâm  không thể qua khỏi rồi  Cry
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #53 - 09. Aug 2007 , 10:04

Đặng-Mỹ wrote on 09. Aug 2007 , 09:49:
Chị Đậu Đỏ ơi,

Sáng giờ em phôn mấy lần nhưng phôn cứ bận hoài  Undecided Tuý Vân hên phôn được , vừa nói với em là các cô đang ở đó nói chuyến này chị Tâm  không thể qua khỏi rồi  Cry

Chị ơi, em vừa phôn được rồi. Gặp cô con dâu chị Tâm nói chị Tâm không nói được nữa, nhưng vẫn nghe đươc. Cô Ngô Vân đang ở đó, cô nói với em là nhà thương đã chịu thua rồi, cho về nhà.  Cry
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #54 - 09. Aug 2007 , 14:38

Đặng-Mỹ wrote on 09. Aug 2007 , 10:04:
Chị ơi, em vừa phôn được rồi. Gặp cô con dâu chị Tâm nói chị Tâm không nói được nữa, nhưng vẫn nghe đươc. Cô Ngô Vân đang ở đó, cô nói với em là nhà thương đã chịu thua rồi, cho về nhà.  Cry

Mỹ ơi cám ơn Mỹ cho biết tin mới nhất về tình trạng của chị Thanh Tâm. Đ Đ cũng vừa check email của cô Vân xong  Cry  Cry. Cầu xin cho chị Thanh Tâm không phải chịu nhiều đau đớn, cầu xin cho chị Thanh Tâm có được một tâm hồn thanh thản  Cry  Cry cầu xin...cầu xin....
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #55 - 11. Aug 2007 , 06:11

Quote:
Mỹ ơi cám ơn Mỹ cho biết tin mới nhất về tình trạng của chị Thanh Tâm. Đ Đ cũng vừa check email của cô Vân xong  Cry  Cry. Cầu xin cho chị Thanh Tâm không phải chịu nhiều đau đớn, cầu xin cho chị Thanh Tâm có được một tâm hồn thanh thản  Cry  Cry cầu xin...cầu xin....

Chị Đậu Đỏ ơi,

Sáng nay Cô Tịnh và các chị ở San Diego sẽ lên thăm chị Tâm. Em phôn cho cô Tịnh sớm nhờ Cô nhắn lời hỏi thăm đến chị Tâm dùm em, nhưng đang phôn thì Bội Anh phôn cho cô Tịnh, em nghe Bội Anh nói chị Tâm thức dậy rồi, có vẻ tỉnh táo. Em mừng quá, phôn cho chị Tâm.  
Chị Tâm nói với em giọng tỉnh táo rõ ràng lắm, nhưng chỉ mươi phút sau thì yếu dần đi, chỉ ư ư . Bội Anh nói với em là từ qua nay không ăn gì được nữa rồi, ngay cả xay lỏng  ra như sinh tố,  vì cả 2 cái thận đã hết làm việc hoàn toàn rồi.  Em hỏi vậy Bsĩ có cho nước biển không thì Bội Anh nói cũng không luôn. Thế là hết rồi  Cry   Phép lạ không xảy ra lần này nữa đâu, như Cô Ngô Vân đã nói tuyệt vọng như thế Cry
Cũng may  chị và em  kịp đi thăm được chị Tâm tháng trước.  
Em nghe Tuý Vân nói hôm nay chị Bích Hợp cũng lên thăm, Tuý Vân muốn đi theo mà mới đi chơi cả tuần bên em  mới về nên công việc không bỏ đươc.
Đêm hôm qua em thức upload hết hình hop mặt LVD 73 lên photobucket rồi vì biết cả nhà thích xem hình họp mặt để vui lây. Nhưng trong lúc này mà post hình mọi ngươi cười đùa thì em không đành chị ơi  Undecided

TB : Tuý Vân vừa phôn nói Sep 9 có gây quĩ ở Nam Cali, rủ em đi. Em nói em không đi được, Vân ngạc nhiên: "ủa sao không đi thăm chị Tâm luôn mà?", làm em chưng hửng, thế ra em đã quá bi quan hay sao  Shocked. Em đành nói "được thế thì còn nói gì nữa, nếu tháng 9 còn thăm chị Tâm được thì My đi chứ." Undecided
Tự nhiên em lại hy vọng.....  Wink

Back to top
« Last Edit: 11. Aug 2007 , 08:56 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #56 - 11. Aug 2007 , 13:18

Đặng-Mỹ wrote on 11. Aug 2007 , 06:11:
Chị Đậu Đỏ ơi,

Sáng nay Cô Tịnh và các chị ở San Diego sẽ lên thăm chị Tâm. Em phôn cho cô Tịnh sớm nhờ Cô nhắn lời hỏi thăm đến chị Tâm dùm em, nhưng đang phôn thì Bội Anh phôn cho cô Tịnh, em nghe Bội Anh nói chị Tâm thức dậy rồi, có vẻ tỉnh táo. Em mừng quá, phôn cho chị Tâm.  
Chị Tâm nói với em giọng tỉnh táo rõ ràng lắm, nhưng chỉ mươi phút sau thì yếu dần đi, chỉ ư ư . Bội Anh nói với em là từ qua nay không ăn gì được nữa rồi, ngay cả xay lỏng  ra như sinh tố,  vì cả 2 cái thận đã hết làm việc hoàn toàn rồi.  Em hỏi vậy Bsĩ có cho nước biển không thì Bội Anh nói cũng không luôn. Thế là hết rồi  Cry   Phép lạ không xảy ra lần này nữa đâu, như Cô Ngô Vân đã nói tuyệt vọng như thế Cry
Cũng may  chị và em  kịp đi thăm được chị Tâm tháng trước.  
Em nghe Tuý Vân nói hôm nay chị Bích Hợp cũng lên thăm, Tuý Vân muốn đi theo mà mới đi chơi cả tuần bên em  mới về nên công việc không bỏ đươc.
Đêm hôm qua em thức upload hết hình hop mặt LVD 73 lên photobucket rồi vì biết cả nhà thích xem hình họp mặt để vui lây. Nhưng trong lúc này mà post hình mọi ngươi cười đùa thì em không đành chị ơi  Undecided

TB : Tuý Vân vừa phôn nói Sep 9 có gây quĩ ở Nam Cali, rủ em đi. Em nói em không đi được, Vân ngạc nhiên: "ủa sao không đi thăm chị Tâm luôn mà?", làm em chưng hửng, thế ra em đã quá bi quan hay sao  Shocked. Em đành nói "được thế thì còn nói gì nữa, nếu tháng 9 còn thăm chị Tâm được thì My đi chứ." Undecided
Tự nhiên em lại hy vọng.....  Wink

Mỹ và Đậu Đỏ ơi ,
     Cám ơn em và Đ Đ cũng như các Cô và các bạn đã update tin tức của chị TT thật rõ ràng.Chị TL hôm nay cũng vừa ra phi trường để về lại Mỹ.
  Hôm qua chị L có chat với cô Ngô Vân về chị TT ,chị TL chỉ sợ là không còn kịp để thăm chị ấy  vì tình hình quá bi đát rồi,hy vọng chị TL còn kịp thăm chị Tâm .Mong sao chị Tâm được thanh thản vào những giờ chót của cuộc đơi.Chúng ta ai cũng biết là con người ai cũng phải trải qua các giai đoạn Sinh Lão Bịnh TỬ ,nhưng thấy chị TT trong giai đoạn này ai ai cũng ngậm ngùi mà không làm gì được ngoài việc thăm hỏi chị ấy.
   Chúng ta cùng nhau cầu nguyện cho một người chị ,người bạn cũng như một học trò đầy nhiệt huyết như chị sớm qua tai kiếp này.
  Rất mong được nghe tin tức mới nhất của chị.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #57 - 11. Aug 2007 , 17:11

Dưới đây là tin tức mới nhất do nhóm LVD và cô Tịnh đến thăm chị Thanh Tâm ngày hôm nay. Đ Đ  xin phép cô Tịnh để đăng lại nguyên bức thư cho các bạn LVD gần xa cùng cầu nguyẹn cho chị Thanh Tâm.

Em Túy Vân, Các Bạn và Cựu Học Sinh LVD thân thương,

Hom nay, 08/11/07, Thu Thuy, Luu Huong, Huong  va toi da di tham Thanh Tam. Khi trong thay chung toi den, Thanh Tam thuc tinh lai, ra ve vui mung va muon noi vai loi, nhung than oi! Thanh Tam noi khong duoc, chi nhin thoi...Chung toi khong dam khoc..., binh tinh noi vai loi cung voi Thanh Tam. Theo kiep nhan sinh, Thanh Tam da gan den giai doan 4. That la toi nghiep!

Toi cam doi ban tay cua Thanh Tam, rat lanh, mac dau khong khi trong phong am ap. Chung toi thay phien noi chuyen voi Thanh Tam. Doi mat Thanh Tam mo ra, nham lai de ra hieu la Thanh Tam dang nghe chung toi. Toi lien noi :" My, Tuy Van va Kim Hoa goi loi hoi tham em day!" . Thanh Tam tra loi rat yeu ot: "Da".

Co Y Ta va Boi Anh cho biet la Thanh Tam khong an duoc gi ca trong 3 ngay roi, chi uong nuoc cam thoi, va duoc chich thuoc dam dau (pain killer) moi gio. Theo BS, Thanh Tam  chi con mot tuan nua thoi de gap thay co, ban be, va gia dinh ba con.....Vay, neu ai co the den tham Thanh Tam lan cuoi, xin hay den !

Hau het gia dinh cua Thanh Tam da den voi Thanh Tam trong tinh thuong vo bo ben. Thinh thoang Gary den hoi tham vo rat tinh tu!
Oi that la cam dong! (Alas! It's quite moving!...). Boi Anh giong nhu mot thien than (guadian angel) san soc Thanh Tam rat chu dao! Thanh Tam rat co phuoc co chong con nhu vay.

De Thanh Tam an nghi, chung toi cao tu ra ve, cam thay buon khong ta duoc!

Xin hay cau nguyen cho Thanh Tam duoc Chua ban phep lanh    

Than thuong,
Tinh

Day la dia chi cua Thanh Tam :
15612 Aerostar Court
Fontana, CA. 92336Tel. 909 823 1621
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #58 - 12. Aug 2007 , 12:28

anh_thu_Tran wrote on 11. Aug 2007 , 13:18:
  Mỹ và Đậu Đỏ ơi ,
     Cám ơn em và Đ Đ cũng như các Cô và các bạn đã update tin tức của chị TT thật rõ ràng.Chị TL hôm nay cũng vừa ra phi trường để về lại Mỹ.
 Hôm qua chị L có chat với cô Ngô Vân về chị TT ,chị TL chỉ sợ là không còn kịp để thăm chị ấy  vì tình hình quá bi đát rồi,hy vọng chị TL còn kịp thăm chị Tâm .Mong sao chị Tâm được thanh thản vào những giờ chót của cuộc đơi.Chúng ta ai cũng biết là con người ai cũng phải trải qua các giai đoạn Sinh Lão Bịnh TỬ ,nhưng thấy chị TT trong giai đoạn này ai ai cũng ngậm ngùi mà không làm gì được ngoài việc thăm hỏi chị ấy.
  Chúng ta cùng nhau cầu nguyện cho một người chị ,người bạn cũng như một học trò đầy nhiệt huyết như chị sớm qua tai kiếp này.
 Rất mong được nghe tin tức mới nhất của chị.

Chị Thư ơi,

Sáng hôm qua chị Tâm nói chuyện với em tỉnh táo lắm  Em không ngờ như thế nên mừng rỡ vô cùng, dù chỉ mươi phút thôi. Em có nói với  chị Thanh Tâm như chị nói vậy, rằng ai cũng phải trải qua sinh lão bệnh tử như chị  thôi, chỉ khác nhau ở chỗ có  đạt được cái mà em cho là quí giá nhất : cái tình cảm quí mến, thương yêu  của tất cả mọi người chung quanh chị dành cho chị. 
Back to top

IP Logged

macco
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #59 - 12. Aug 2007 , 20:07

...

Xin chúng ta cùng dâng lời cầu nguyện cho chị Thanh Tâm
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 29