Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 29
Send Topic In ra
Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LVD (Read 55445 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Thanh Tâm - Cựu Hội Trưởng hội AH LV
Reply #60 - 13. Aug 2007 , 05:24

macco wrote on 12. Aug 2007 , 20:07:
...

Xin chúng ta cùng dâng lời cầu nguyện cho chị Thanh Tâm

Mắc Cở ơi, Mắc Cở thật là dễ thương, My cám ơn sự quan tâm và chia xẻ của Mắc Cở nhiều lắm  Wink

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #61 - 13. Aug 2007 , 05:32

Túy Vân ơi,

Đây là hình Túy Vân gửi cho My chụp hôm Jul 1. My và Túy Vân đã từ tiệc thượng Thọ của cụ hiệu trưởng HNC ra thẳng phi trường lên Los thăm chị Thanh Tậm
My xin lỗi phải đợi Túy Vân hỏi nhắc rồi My mới post ( hay quên quá rồi  Embarrassed Undecided )
Hôm qua có emails chị Uyển Nghi đi thăm về và cho biết tình trạng chị Thanh Tâm, chắc My post xong hình này My sẽ phôn thăm xem sao.

...

...
Back to top
« Last Edit: 13. Aug 2007 , 05:49 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #62 - 13. Aug 2007 , 07:01

Chị Anh Thư và chi Đậu Đỏ ơi,

Em vừa phôn gặp Bội Anh và nghe nói sáng nay chi Tâm tỉnh táo lắm, nhưng vừa chích morphin xong nên ngủ rồi.
Em nghe chị nói cô Thu muốn copy hết những emails viết về tình trạng của chị Tâm để lên D/D làm kỷ niệm, nên em tạm thời copy vào đây emails của cô Ngọc Mai, và chị Uyển Nghi trước rồi từ từ sẽ thêm vào sạu.

-------
Cô Ngọc Mai viết sáng thứ hai,  Aug 13 :

Em Tuy Van than thuong,
Co cung dong y voi em v/v Thanh Tam se tro thanh mot ANGEL  de thuong nhat tren Thien dang voi cuoc song cho gia dinh, ban be ve xa hoi day tinh thuong va long nhan hau cua Tam.  
Co con nho dao do neu Thanh Tam khong di tien phong lam Hoi Truong dau tien thi Hoi Le Van Duyet da khong thanh hinh va phat trien nhu ngay nay.   Chung ta da co rat nhieu buoi hoi hop, co dip han huyen, da tim lai duoc ban cu va nhat la giup do thay co va ban huu noi que nha.
Tam da nam thiem thiep ngu gio lau, song neu tinh lai thi van co gang nhoen mieng cuoi voi co giao va ban be den tham, va dan do LVD hay thuong yeu nhau.  Khi nghi den Thanh Tam, chung ta khong it thi nhieu lai lien tuong den Hoi em nhi.  Va roi chung ta lai cam on Thanh Tam, cam on tat ca nhung gi em da lam cho Hoi va cho cuoc doi nay them tot dep va day y nghia.  
Co Ngoc Mai

tuyvan nguyen <tuyvan1218@yahoo. com> wrote:

QUI CO VA CAC CHI EM , BAN LVD THAN THUONG,
CAM ON TAT CA DA CHO BIET TIN VE CHI T4. CHUNG TA CAU NGUYEN CHO CHI T4 LEN THIEN DANG, CO NHIEU HOA DEP VA THANH 1  ANGEL, DEP NHAT , DE THUONG NHAT NHU TINH CHI DOI VOI LVD CHNG TA.

NHO NGAY 7/1 EM VA DANG MY THAM CHI, CHI VA GD TIEP DON NONG HAU, THUONG CHO CHI T4, LUC NAO CUNG NGHI DEN VIEC GAY QUY CHO LVD, ME CHI T4 CU LO CHO CHI VA NOI RIENG VOI 2 EM , LA CHI DA GOI NHIEU HINH ANH CHO CHI DAU DO, HINH NHU LINH TINH BA BIET TRUOC...CHI T4 SAP VE NOI NUOC CHUA..CAU NGUYEN CHO CHI RA DI THAT AN BINH , VA EM NGHI CHI SE THANH 1 ANGEL DEP NHAT VA DAC BIET NHAT , TRONG LONG MOI NGUOI ...VA MAI MAI LA GUONG SANG CHO LVD CHUNG TA.

THAN AI KINH CHUC QUI CO, CHI EM, BAN LVD CHUNG TA HAY CAU NGUYEN CHO CHI THEM , VA CO 1 TUAN LE MOI, THAT HOAN HAO, VA AN BINH.

KINH,

TUY VAN

uyennghi phan  wrote:

Chủ nhật August 12,07 9:30pm
Kinh thưa quí Cô và các chi em,
Nghi mới di tham chi TT ve, lái xe cùng với cô Kim
Dung em của cô Tố Nga. Tren đuờng ve long buon lam
nhung cung cau xin Chua đón chị đi sớm vi thấy chi
phai suffer lau qua.
Khi Bội Anh nói "Má ơi có cô Nghi ở LVD tới thăm" thì
chi cung mo mat ra. Nghi noi chuyen, ke lai chuyen 2
nam truoc di Hawaii choi, o nha chi, va di bơi voi
chi. Chi van gat dau, hơi cuời , chứng tỏ chị vẫn
còn nhớ' những ngay vui. Nghi nắm bóp tay chi, bàn
tay vẫn ấm áp, và nói "Chi Tâm oi, chi sắp hết đau
roi, thân xác này chi? là tạm bợ, chi se bỏ lại,
chị sẽ chắp cánh làm angel bay về nuớc Chúa, nơi do'
chi se ca hát và làm thơ". Moi nguoi đứng quanh
giuờng đều nghe chi noi voi Nghi: "Angel!", sau đó chị
lai lơ mơ va`o giấc điệp.
Đúng rồi, Nghi mong chị sớm thành angel lòng nhẹ như
mây, ra di trong thanh thản.
Vài hàng để quí Cô va các bạn biet tin ve suc khoe
chi Thanh Tam.
Nghi

Cô Ngô Vân viết ngày chủ nhật Aug 12 :

Ngoc Mai men ,
Cam on Ngoc Mai da tuong trinh rat day du ve Thanh Tam , minh muon di tham TT mot lan nua nhung chac la khong con can dam de nhin thay em trong tinh trang nhu vay , nhat la nhin nhung nguoi than cua em , that dau long lam ! Cu moi lan nghi den la khong cam duoc nuoc mat , nhat la nho lai doi mat nham nghien ma van nhoen mieng cuoi khi nghe Ba Cu hay Boi Anh thinh thoang lai nhac den ten minh ...cho TT tinh lai . Nhat la khi nghe Dan [ con trai cua TT ] thang thot goi : " Mom ! " khi ma TT cu nham nghien mat lai luc chau noi den gan ben canh , Ba Cu va Boi Anh thi cu co gang nhin dung khoc oa ...nhung hinh anh do minh chac chang bao gio co the quen duoc  .
Van

ngocmai vu <ngocmaitvu@yahoo. com> wrote:

Cac ban va cac em  thuong qui,
Vao trua 8/10/07, co To Nga, Thanh Hai, cac em  Phuong Dang, Tuyet Nga, Minh Hai va toi da di tham Thanh Tam.  Toi thay Boi Anh dang ngoi khoc o phia ngoai, khi buoc vao nha thi thay mot Thanh Tam tuoi tan khong tieu tuy nhu lan truoc o nha thuong, ho'a ra Thanh Tam da yeu cau ba me. trang diem cho minh.  Tam nam thiem thiep ngu, song lau lau tinh lai thi noi duoc ten cua tat ca chung toi rat nhieu lan.  Va da co mot lan em noi dua "Nho co Tuyet Nga moi co Hoi Tac (LVD)".  Duoc hoi vi sao la hoi tac thi Tam dap :"Vi co nguoi noi hoi minh la hoi cao boi" roi em cuoi thich thu.  Mot lan khac, em lai quay qua bao Phuong Dang " nho co bo ma chung toi gap nhau." That thuong Phuong Dang, da lam "bac tai"cho cac co nhieu lan khi di tham Thanh Tam.  Moi lan T 4 tinh lai thi chung toi dua nhau "phong van chop nhoang," va Tam da nhan chung ta "thuong yeu nhau nhu anh chi em trong nha."    
Lai co lan Tam thay chau noi gai, au yem noi "xau qua, xau qua," va mim cuoi khi thay  chau noi trai gam trai tao cua vuon nha.  
Con Bai Anh thi choc choc lai den ben giuong T 4 de "con thoa cho luoi ma chut nuoc nghe."  
Toi nhat la me cua Thanh Tam, cu ngoi day, het tiep chung toi lai khoc, roi khoe hinh luc tien Thanh Tam di du hoc.  Ba nan tay con gai, roi lay xuong may chiec ao dai va xuong xam de hoi xem Tam thich chiec nao, chac la de mac cho con gai truoc gio kham liem.  Nhung Thanh Tam met qua, va khong du tinh tao de tra loi me.  Sau do chung toi nghe noi Tam da dan chong minh, "ong Tha'nh" Gary, la em thich mac chiec ao cuoi cua em.  
Thanh Tam da duoc Cha lam phep xuc dau vao Thu Tu 8/8/07.
Quay quan ben Thanh Tam la toan the gia dinh gom chong, con gai nuoi, hai con trai va 2 dau cung 2 chau noi.
Ben gia dinh Tam co me, hai em gai, mot em trai, va hai chau.  Nghe noi den hom nay thi ba cua Tam va may em nua cung lan luot ve CA ben Tam.
Chung toi nghi rang Tam se doi cho tat ca gia dinh ve day cho em nhin mat lan cuoi roi moi vinh biet cuoc doi.
Thanh Tam da tich thien trong suot cuoc song, xin tat ca chung ta hay cau nguyen cho Thanh Tam duoc thanh than ra di.
Vu Ngoc Mai
Back to top
« Last Edit: 13. Aug 2007 , 08:09 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Thanh Lien -Xanh
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

California
Reply #63 - 13. Aug 2007 , 20:45

Chị Thanh Tâm ơi, em là Thanh Liên LVD 73 . Em nghe tin chị bệnh nên muốn thăm hỏi chị một chút và tỏ lòng cám ơn chị đã giúp cho em liên lạc được với các bạn qua hội Ái Hữu Lê Văn Duyệt.
Chiều nay Aug 13, 07 em nói chuyện với Đặng Mỹ và xin được số phone Bội Anh, tối nay em phone Bội Anh, được biết chị đã tỉnh lại và bây giờ thì đi ngủ rồi nên không nói chuyện với chị được. Theo tin tức cua Đặng Mỹ cho biết, em vào diễn đàn LVD để viết và nhờ vậy em được đọc biết bao nhiêu là thư từ, tâm tình của các Cô và bạn học LVD dành riêng cho chị.
Em rất thích đọc bài của Cô Ngọc Mai với câu nói của chị “ bạn thủa học trò là “Number One” và bạn chân thật là “The Best”  " . Em rất thích thú khi đọc đến đọan Cô Ngô Vân và Cô Thu Lê  viết, chị là “ good fighter” .
Những đóng góp và tấm lòng của chị dành cho nhũng công việc ích lợi chung như lo gây quỹ cho Hội Ái Hữu LVD , lo cho Giải Khuyến Học … trong khi chị không được khoẻ làm cho tự nhiên em lại nghĩ đến mình và thấy mình cần cố gắng thêm nhiều hơn nữa .
Phần em, một năm thấm thoát đã trôi qua kể từ khi em được vào hội LVD , được gặp lại bạn bè ngày xưa. Một năm mà cả gia đình em đều nói là em được cười đùa nhiều nhất , được đi chơi gặp bạn bè LVD, được ca hát  nhiều nhất kể từ khi em đến Mỹ năm 1994. Cả nhà cùng vui hơn chứ không phải riêng em.
Như vậy là cuộc sống và việc làm của chị đã đem lại rất nhiều ảnh hưởng tốt cho em và cho nhiều người khác.
Em xin cầu nguyện Chúa và Đức Mẹ Maria ban nhiều ơn lành cho chị, một “angel “ của LVD thân thương.
Back to top

thêm một ngày tươi đẹp!

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #64 - 14. Aug 2007 , 05:51

Thanh Lien -Xanh wrote on 13. Aug 2007 , 20:45:
Chị Thanh Tâm ơi, em là Thanh Liên LVD 73 . Em nghe tin chị bệnh nên muốn thăm hỏi chị một chút và tỏ lòng cám ơn chị đã giúp cho em liên lạc được với các bạn qua hội Ái Hữu Lê Văn Duyệt.
Chiều nay Aug 13, 07 em nói chuyện với Đặng Mỹ và xin được số phone Bội Anh, tối nay em phone Bội Anh, được biết chị đã tỉnh lại và bây giờ thì đi ngủ rồi nên không nói chuyện với chị được. Theo tin tức cua Đặng Mỹ cho biết, em vào diễn đàn LVD để viết và nhờ vậy em được đọc biết bao nhiêu là thư từ, tâm tình của các Cô và bạn học LVD dành riêng cho chị.
Em rất thích đọc bài của Cô Ngọc Mai với câu nói của chị “ bạn thủa học trò là “Number One” và bạn chân thật là “The Best”  " . Em rất thích thú khi đọc đến đọan Cô Ngô Vân và Cô Thu Lê  viết, chị là “ good fighter” .
Những đóng góp và tấm lòng của chị dành cho nhũng công việc ích lợi chung như lo gây quỹ cho Hội Ái Hữu LVD , lo cho Giải Khuyến Học … trong khi chị không được khoẻ làm cho tự nhiên em lại nghĩ đến mình và thấy mình cần cố gắng thêm nhiều hơn nữa .
Phần em, một năm thấm thoát đã trôi qua kể từ khi em được vào hội LVD , được gặp lại bạn bè ngày xưa. Một năm mà cả gia đình em đều nói là em được cười đùa nhiều nhất , được đi chơi gặp bạn bè LVD, được ca hát  nhiều nhất kể từ khi em đến Mỹ năm 1994. Cả nhà cùng vui hơn chứ không phải riêng em.
Như vậy là cuộc sống và việc làm của chị đã đem lại rất nhiều ảnh hưởng tốt cho em và cho nhiều người khác.
Em xin cầu nguyện Chúa và Đức Mẹ Maria ban nhiều ơn lành cho chị, một “angel “ của LVD thân thương.

Thanh Liên ơi,

My sẽ phôn cho Bội Anh biết để Bội Anh đọc thư Liên viết thăm chi Thanh Tâm. Nếu lát My phôn mà chị Tâm tỉnh thì My sẽ đọc cho chị nghe. 
Bây giờ mới đầu tuần Liên và Tuy Vân khoan mua vé để thứ bảy xuống thăm chị Tâm, cứ thư thả đợi đến đó hãy mua, vì chẳng biết sẽ ra sao đâu. Liên viết thăm chị thế này chị nghe được cũng vui rồi Liên ơi.  Wink
Back to top

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #65 - 15. Aug 2007 , 07:02

Thanh Tâm thương mến,

Cô  rất mừng khi đọc thư của Cô Thu cho biết em khõe hơn nhiều. Vậy  Kim Cúc đã cho liều thuốc thần dược  hay quá! Em nên tiếp tục uống nước cam  và nước phở do Kim Cuc nấu cho em nhé! Cám ơn Kim Cúc !  “A friend in need is a friend indeed!” Cô rất mừng được  hàn huyên với K.Cúc  hôm vừa qua.

Cô Thu cũng cho biết Bội Anh in bài o Website  LVD để đọc cho em nghe mổi ngày. Nên Cô vội viết vài hàng thương gởi đến  em.

Thanh Tâm thương,

Ở đời không có gì tồn tại vĩnh viễn. Sự sống, chết xãy ra thường ngày. Nhưng chết không phải là hết vì phần tâm linh vẫn tiếp tục  mãi mãi , chỉ có thể xác không còn nữa mà thôi!

Em đã giúp đỡ cho xã hội suốt đời, và  sáng lập ra  Hội AH LVD để thầy cô, bạn bè  có thể liên lạc với nhau,  đòan kết với nhau ,giúp đở các thầy cô, bạn bè ỡ VN.. Em  luôn luôn sẵn sàng  tham dự các buổi họp mặt LVD mặc dầu sức khõe yếu kém. 

Ngoài ra, em đã sản xuất ra một DVD đặc biệt cho  Nhóm LVD/SD, một kỹ niệm vô giá, nói lên tình thắm thiết giữa thầy trò LVD không bao giờ phai! Cám ơn em và ông “thánh” Gary nhiều…

Nay công việc cũa em đã hòan tất. Em nên dưỡng sức. Nếu em được Chúa gọi về, tình thương bao la của Đại Gia Đình LVD và gia đình của em sẽ là hành trang duy nhất theo em qua bên kia thế giới.  Tình yêu thương này sẽ đưa em đến miền đẹp đẽ với  đũ loại hoa , một đời sống  thoải mái, không còn đau khổ nữa!

Khi em còn ở coi đời này, em đã đem hết khã năng và phương tiện để giúp mọi người .Vậy khi em từ biệt cõi đời này, em không có gì phải luyến tiếc cả!
Xin em ung dung bay về miền an lac---một thiên đàng  đẹp tuyệt vời đầy ánh sáng huy hoàng!

Xin Chúa ban phước lành cho em!

Thương em mãi mãi.

Cô Tịnh
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #66 - 15. Aug 2007 , 14:45

Đậu Đỏ vừa nhận được 3 tấm hình kỷ niệm có chị Thanh Tâm do cô Ngọc Mai gởi lên diễn đàn.

...

Từ trái sang phải.
Hàng trên: Cô Ngô Vân, Thanh Tâm, Cô Thu Lê, Cô Trần Thị Thưởng, Cô Đoàn Thị Lài (đã mất).
Hàng dưới: Bùi Thu Anh, Nguyễn Thị Tuyết Nga

...

Từ trái sang phải :
Hàng trên: Cô Tố Nga, Đặng Thị Cần, Cô Ngọc Mai, Trần Thúy Lan, Nguyễn Tân Hương, Phương Đặng,Thu Phạm.
Hàng dưới: Bội Anh ( con nuôi chị Thanh Tâm), Trần Thị Hải, Trần Thị Thanh Tâm.

...

Hình chụp ngày Jan 12, 2006 tại nhà Đặng Thị Cần. Trần Thi Thanh Tâm đeo kính mát vì mắt hơi yếu.

Back to top
« Last Edit: 16. Aug 2007 , 05:40 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #67 - 15. Aug 2007 , 19:08

Cám ơn chị Uyển Nghi vừa gởi hình chụp chung với chị Thanh Tâm và các cô năm 2005 tại Hawaii.

...

Tấm hình này có tên là Lục Long Công Chúa:
Cô Thanh Hương, Cô Kim Dung (em Cô Tố Nga), chị Thanh Tâm, Cô Ngọc Mai, Uyển Nghi, Cô Tố Nga.

Thưa cô Ngọc Mai, không biết có phải tấm hình được chụp torng chuyến đi chơi Hawaii 1 tháng mà các cô và các chị ở tại nhà chị Thanh Tâm không ạ? Và sau khi mọi người ra về, thi cô phải đưa chị Thanh Tâm vào Hospital ???

Back to top
« Last Edit: 16. Aug 2007 , 03:55 by Dau Do »  

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #68 - 20. Aug 2007 , 16:57

Xin được gởi tặng chị Thanh Tâm một bài nhạc hay chúc chị thân tâm an lạc

------------------------------------------------------

...

Như Mây Trôi Đi

Sáng Tác: Nghiêm Xuân Cường
Trình Bày Bài Hát: Tác Giả

Buông xả và thảnh thơi
An bình không nghĩ ngợi
Tương lai không chờ đợi
Tự tại lòng yên vui

Niết bàn và tử sinh
Mây ngàn trôi rất nhẹ
Hiền hòa vô tư lự
Không nhà về mênh mông

Gió, mây... sẽ trôi về đâu
Thân ta...sẽ tan vào đâu
Trông muôn hướng, đất trời là một
Bao mộng huyễn như nước trôi qua cầu

Như làn mây nhẹ trôi
Muôn đời không đứng lại
Không âu lo thành bại
Không một và không hai

Ta, một lần tử sinh
Gió, ngàn năm gió lộng
Trăm năm như đại mộng
Đời đời là hư không.

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #69 - 20. Aug 2007 , 19:08

Quote:
Xin được gởi tặng chị Thanh Tâm một bài nhạc hay chúc chị thân tâm an lạc

------------------------------------------------------

...

Như Mây Trôi Đi

Sáng Tác: Nghiêm Xuân Cường
Trình Bày Bài Hát: Tác Giả

Buông xả và thảnh thơi
An bình không nghĩ ngợi
Tương lai không chờ đợi
Tự tại lòng yên vui

Niết bàn và tử sinh
Mây ngàn trôi rất nhẹ
Hiền hòa vô tư lự
Không nhà về mênh mông

Gió, mây... sẽ trôi về đâu
Thân ta...sẽ tan vào đâu
Trông muôn hướng, đất trời là một
Bao mộng huyễn như nước trôi qua cầu

Như làn mây nhẹ trôi
Muôn đời không đứng lại
Không âu lo thành bại
Không một và không hai

Ta, một lần tử sinh
Gió, ngàn năm gió lộng
Trăm năm như đại mộng
Đời đời là hư không.

Sư huynh ơi,

Cám ơn sư huynh đã quan tâm đến chị Thanh Tâm và gửi nhạc tặng chị. Sáng mai em sẽ mở qua phôn cho chị nghe. Chị sẽ cảm kích món quà này lắm  Wink
Mấy hôm nay em bận quá không copy những tin tức về chị Thanh Tâm do mọi nguời viết trong email group lên D/D.  Tongue
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #70 - 27. Aug 2007 , 13:48

From Cô Tịnh

Dear Gary,
Thanks a million for your special information on your
beloved wife's health condition.
As her lifetime is going to end soon, we'll try to
visit or contact her by telephone whenever time
permits. We often pray that God will guide her toward
the heavenly kingdom where only peace and happiness
exist...No more pain!!
Please take a good care of yourself. You need strength
and courage to care for her and comfort her until the
end.
Your love and ours are her best medecine right now!
May God support your family at this difficult time!
Best wishes,

Tinh Nguyen

--- Thanh-Tam Bradshaw <thanh-tam@sbcglobal .net>
wrote:

I want to express my thanks to all of you who have
either called or came to visit Thanh-Tam. Your
calls and visits generally raise her spirits and
help to make her feel more comfortable. I hope that
your visits can continue. Please feel free to come
to visit at any time you can. The love of her
friends is the best medicine she can have right now.

Thanh-Tam continues to grow weaker, and sleep
more. Today she had some visitors but was not able
to talk with them, although she understood who they
were and what they were saying. She has been in a
lot of pain for the last two days and has been heavily sedated.

Thanks for all of your concern, prayers and good
wishes.

Regards,
Gary Bradshaw

van nguyen <van_2khang@yahoo. com> wrote:
Cung cac ban va cac em thuong men ,
Chieu nay toi may man goi thi duoc noi chuyen voi
Thanh Tam , mac dau nghe Boi Anh noi la ngay hom nay
em khong chiu an uong gi ca ma khi toi noi chuyen
voi em , dan do em gang an lay suc de khi nao toi
den tham em lai duoc nua thi hai co tro se hat bai "
Truong Lang Toi " co ao rau muong vay quanh , em da
vang da , va hoi em thich bai hat nao nhat thi em
bao la thich bai nay . Noi duoc vai cau lai chim dam
vao giac ngu me , toi em qua , ba Cu cua Thanh Tam
cu khoc nuc no va cau xin moi nguoi cau nguyen cho
Thanh Tam , neu em con phai chiu dau don thi xin
Chua dem em di som de khoi phai chiu cuc hinh ,
trong dau long lam !
Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #71 - 27. Aug 2007 , 13:53

ngocmai vu <ngocmaitvu@yahoo. com> wrote:
> Em Uyen Nghi thuong,
> Cam on em va co To Nga da lam song lai nhung ky
> niem tuoi tre cua Thanh Tam. Co To Nga von tu truoc
> den gio van tuyen bo "chi biet hat bai quoc ca thoi"
> ma nay vi thuong Thanh Tam cung chiu hat ho thi qua
> la rat cam dong.
> Hang ngay doc email, co thay nhung reports cua
> that nhieu nguoi, moi nguoi mot ve, viec tuong thuat
> rat chi li va day cam xuc. Nhung ngay cuoi cua
> Thanh Tam duoc ap u day ap tinh gia dinh, nghia thay
> tro va bang huu, that it co ai tren doi nay duoc
> nhieu nguoi yeu thuong den the. Au do cung la niem
> an ui lon lao cho Thanh Tam.
> Uyen Nghi oi, hom truoc co duoc dien thoai cua co
> Thanh Huong tu Austin goi ve, hot hoang khi doc
> nhung bai goi Thanh Tam la Angel. Va co co hoi tham
> xem nhom di Hawaii nam nao co dinh lam gi dac biet
> cho Thanh Tam khong, khien co lai nho den nhung ky
> niem cua chuyen di Hawaii voi Tam. Thi cung vua luc
> em yet len mot tam hinh cua chung ta trong chuyen di
> do.
> Chieu nay tu Georgia co dien thoai ve tham Tam ma
> khong duoc noi chuyen voi em vi em dang ngu. Me cua
> Tam cho biet hom nay em khong duoc khoe, an rat it,
> va khong noi chuyen duoc nhieu nhu may hom truoc khi
> co cac nhom cua Thanh Hang va Uyen Nghi di tham.
> Nhu vay thi LVD doi voi Tam co the duoc coi la than
> duoc cac em nhi.
> Co mong con nhan duoc tnem report ve Thanh Tam qua
> cac buoi di tham cua cac ban va cac em.
> Va bay gio thi chung ta lai tiep tuc cau nguyen
> cho Thanh Tam.
> Co Ngoc Mai
>
>
>
> uyennghi phan <uyennghiphan@ yahoo.com> wrote:

> Kinh cac Co giao va cac ban,
> Cam on Thanh Hang cho la thu report rat day du ve
> suc
> khoe cua chi Thanh Tam. Hom chieu thu hai 8-20 Nghi
> va
> co To Nga , co Hong Nhung co toi tham chi. Nghi cung
> hat cho chi nghe suot buoi bai Truong Lang Toi, bai
> "Ngay troi theo thang gia mua dong..." va bai Ly
> Ruou
> Mung. Mieng chi mo'm so.m nhung chi rat tuoi va hat
> theo, nhat la doan " lach tach dung, lach tach
> dung...." chi con nhac la Co Phuong Oanh day tui
> minh
> bai nay va con nhac la em hat sai , doan nay la doan
> sau.... Do la niem vui chut dinh? cua chi con lai
> trong thoi gian nay. Cac ban nao ghe tham chi cu ghe
> tai hat : "Truong lang toi ao rau muong vay
> quanh...."
> la chi vui lam. DDo^i luc em va co To Nga ngung hat,
> chi khoc meo xech mieng, thay thuong lam. Em va co
> To
> Nga lai tiep tuc hat "ru nguoi hap hoi". Nguoi thi
> vuot tran, nguoi nam bop tay chi, trong khi co Hong
> Nhung an ui hai cu than sinh cua chi.
> Mong chi Tam va tat ca chung ta duoc binh an.
> Uyen Nghi
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #72 - 12. Sep 2007 , 07:06

Thư của cô Vũ Ngọc Mai

Các bạn và các em thân quí,
Sáng nay Chủ Nhật vào khoảng 10 giờ, cô Tố Nga, Phương Đặng, Tân Hương và tôi đã đến thăm Thanh Tâm.  
Khi đến nơi thì đã có Lê Kim Cúc từ San Jose một mình lái xuống, và Trần thi Ngọc Lan, bạn hàng xóm của Thanh Tâm, từ Minnesota bay qua.  
Sau đó là 3 em từ San Diego:  Phạm Hương, Phạm thi Phước và Đoàn Thanh Phương cũng đến thăm T 4.  Rồi đến Minh Hải, Thanh Hằng và Kim Huyến, Tuyết Nga và Nhã Khanh.  
Theo mẹ của Tâm vào ngày Thứ bảy em vẫn còn tỉnh.  Khi cụ bảo con gái "Ngày xưa mẹ đánh đòn con vì muốn dạy cho con nên người", rồi hỏi Tâm có giận không hai, ba lần khiến Thanh Tam tức mình trả lời thật tức cười: "Đã bao không giận mà cứ lải nhải mãi." Lại khi Mẹ Thanh Tâm hỏi "Con có vui khi moi người thân ở chung quanh không" thì cũng bi Thanh Tâm "sửa sai " ngay: "Con vui gì, nằm  chờ chết mà vui gì?"  Khi thấy Bội Anh cười thì Thanh Tam cũng la liền:  "Cười gi, táng chết bây giờ." Các bạn và các em thấy tinh thần của Tâm vẫn mạnh ghê chưa?  
Thế rồi cũng vào sáng Thứ Bảy trong khi Bội Anh đi chợ, Thanh Tâm đã goi mẹ. "Mợ ơi con muốn clean everything."  Còn khi mắc tiểu thì hai tay quy’nh quáng gọi người nhà chớ không chiu "làm bậy."  
Tôi vẫn hi vọng đó không phải là những lời nói sau cuối của Tâm, song với tình trạng suy yếu của em hiện giờ thì hi vọng này thật quá mong manh.  Vì suốt trong thời gian từ sa’ng đến 4 giờ chiều, dù lay gọi cách nào, dù ghé vào tai em hay nói to cho em tỉnh lại, song đôi mắt đã mất hồn, mở đó mà như không thấy, đôi môi mấp máy như muốn nói nhưng thốt chẳng nên lời!  Dù vậy, chúng tôi vẫn nghĩ rằng Thanh Tâm vẫn biết những gì đang xảy ra chung quanh mình.
Như một phản xạ tự nhiên, khi đút cho em vài lưng muổng nhỏ nước cam, em khó khăn mím môi  nuốt chớ không còn tỉnh để đòi ăn như những ngày hôm trước nữa.
Mẹ của Thanh Tâm luôn quanh quẩn bên con gái, chỉ biết khóc mà chẳng chịu ăn uống gi`.  Vừa thấy tôi bước vào, cụ đã bảo "Lần này chắc là đi luôn rồi cô ơi.  Mỗi lần cô và các em đến thì tỉnh dậy liền."  
Và chắc hẳn vì rất cảm động về tấm chân tình Lê Văn Duyệt, song thân của Thanh Tâm đã trao cho tôi một ngân phiếu $100.00, kèm theo một bức thư rất cảm động, đã ca tụng tình thầy trò và nghĩa bạn bè Lê Văn Duyệt.  Mẹ của Tâm cũng ân cần dặn dò đó là tấm ngân phiếu để gửi về tặng Thầy cô bên Viet Nam, qua sự chuyển giao của Phương Đặng.  
Và tôi đã trao ngân phiếu đề tên Phương Đặng để nhờ em làm theo lời của thân mẫu Thanh Tâm.
Bội Anh thì chốc chốc lại đến quì bên giừong mẹ nuôi, nhỏ to thủ thỉ những gì không ai rõ.  Rồi chạy lăng xăng tiếp hết nói chuyện với chúng tôi lại mang ly nước cam đến cho mẹ.
Còn Gary lúc thì đo nhiệt độ cho vợ, lúc lại sờ trán vuốt tóc, khi thì âu yếm nhỏ to "You are OK sweet heart, I' m here."  Tuyết Nga va` tôi đều nhắc nhở Gary nên ăn  uống điều hòa, giữ gìn sức khoẻ vì con đường trước mặt còn khá dài.  Và rồi Gary đã nghe lời bưng nước và bánh bao ra chiếc ghế bên giường vợ vừa ngồi ăn, vừa trông chừng Thanh Tâm.
Dean, con trai của Thanh Tâm, cũng đưa vợ và hai con về bên mẹ .  Suốt đêm qua Dean đã trông mẹ cho Bội Anh nghỉ ngơi, và cả hôm nay nữa, Dean cũng quanh quẩn bên mẹ, tay ôm con thơ, đứa cháu nội trai mà Thanh Tâm rất yêu quí.
Vào khoảng 1:30 trưa khi cô hàng xóm của Tâm mang kinh và bài hát sang thì Tân Hương, Tuyết Nga, cô Nhung và tôi hát và đọc kinh cầu nguyện trong giờ lâu cho Thanh Tâm không còn bi đau đớn nữa.
Ngắm bức ảnh Thanh Tâm lúc trẻ được treo trên tường, rồi nhìn lại Thanh Tâm đang nằm bất động, không ai trong chúng tôi cầm được nước mắt.
Chúng tôi nghĩ rằng bây giờ thời gian còn lại của Thanh Tâm chỉ còn đếm trên đầu ngón tay.  Xin các bạn và các em nếu hoàn cảnh cho phép hãy đến với Thanh Tâm một lần sau cuối.   Và chúng ta cùng cầu nguyện cho Thanh Tâm được ra đi thanh thản...

Vũ Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 12. Sep 2007 , 09:13 by Dau Do »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #73 - 12. Sep 2007 , 07:08

Tin báo từ anh Gary:
Thanh Tâm is now an Angel

Thanh-Tam passed away at 6:45 this morning.  She was asleep and not in pain when she died.

I will let you know about the funeral arrangements once they are made.

Thank you all for your love and prayers over the past several weeks.  They have made things easier for us.

Regards
Gary Bradshaw

Back to top
« Last Edit: 12. Sep 2007 , 09:17 by Dau Do »  

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #74 - 12. Sep 2007 , 09:31

...

Xin chúng ta cùng dâng lời cầu nguyện
cho chị Thanh Tâm được an nghỉ bình yên nơi cõi vĩnh hằng !
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 29
Send Topic In ra