Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tung cánh chim tìm về tổ ấm  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4
Send Topic In ra
Tung cánh chim tìm về tổ ấm (Read 11340 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Tung cánh chim tìm về tổ ấm
01. Jun 2007 , 23:10

Phượng xin kính chào Thầy Cô , các Anh Chị và các bạn,

Phượng học  trường LÊ VAN DUYỆT ban đêm từ lớp 7 A 1 đến lớp 12 A 1 (1969- 1975 ) thuộc lớp LVD 75 , P đã muốn tìm về trường cũ đã lâu nhưng không biết đường về may nhờ chị Đậu Đỏ chỉ đường dùm , Phượng cám ơn chị nhiều , chị xúng danh là đàn chị của tụi em

Vào trường rồi mà không thấy bạn bè đâu hết , nhóm của P gồm có Lê Thị Châu ( đang ở Germany ) , Ng Dư Thị Liên Anh , Ng thị Thu Hương , Trần Thị Lệ Chi... Phượng là Trần Thị Phượng , những bạn này P vẫn còn giữ liên lạc

P mới trở về trường vẫn còn bỡ ngỡ chưa biết đi đâu và...về đâu , mong các Thầy Cô và các bạn giúp đỡ dùm húa  sẽ không giở trò "nhất quỉ nhì ma thú ba học trò "

Phượng
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Tung cánh chim tìm về tổ ấm
Reply #1 - 02. Jun 2007 , 05:31

Phuong_Tran wrote on 01. Jun 2007 , 23:10:
Phượng xin kính chào Thầy Cô , các Anh Chị và các bạn,

Phượng học  trường LÊ VAN DUYỆT ban đêm từ lớp 7 A 1 đến lớp 12 A 1 (1969- 1975 ) thuộc lớp LVD 75 , P đã muốn tìm về trường cũ đã lâu nhưng không biết đường về may nhờ chị Đậu Đỏ chỉ đường dùm , Phượng cám ơn chị nhiều , chị xúng danh là đàn chị của tụi em

Vào trường rồi mà không thấy bạn bè đâu hết , nhóm của P gồm có Lê Thị Châu ( đang ở Germany ) , Ng Dư Thị Liên Anh , Ng thị Thu Hương , Trần Thị Lệ Chi... Phượng là Trần Thị Phượng , những bạn này P vẫn còn giữ liên lạc

P mới trở về trường vẫn còn bỡ ngỡ chưa biết đi đâu và...về đâu , mong các Thầy Cô và các bạn giúp đỡ dùm húa  sẽ không giở trò "nhất quỉ nhì ma thú ba học trò "

Phượng

Đậu Đỏ mến chào em Phượng. Mấy em còn trẻ nên lanh lẹ nhỉ, chỉ nắm tay "hô biến" 1 cái là em đã xuất hiện ở trên diễn đàn liền  8). Chị nghe em nhắc đến tên Lê thị Châu (Germany), chị vừa nhận được  email của cô em nào cũng tên Thi Chau Le, không biết có phải Châu Germany không   Undecided.
Trong này có nhiều em LVD75 lắm, dường như Tuyết, Phương Tần, Phương Huệ đều là LVD75 cả. Phượng xem hình xưa do Phương Tần post chưa?

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2 - 02. Jun 2007 , 06:17

Phượng ơi,

Bây giờ là sáng sớm thứ bẩy giờ Arizona, USA , còn sớm chán nên sân trường vắng hoe. Các anh chị em còn nướng cho...vàng đều.
Phượng hiện đang cư ngụ ở nơi nào trên quả đất tròn này hả Phượng? Đ Đ vừa gởi password cho Châu xong, chắc Phượng sẽ thấy Châu xuất hiện trên đây đấy nhé.
Đậu Đỏ hi vọng các cô sau khi tái ngộ trên diễn đàn sẽ cười nói ròn rả cho mọi người vui lây  Grin.
Trong đây có cô admin Đặng Mỹ ở Vancouver là LVD73 , chị Anh Thư ở Úc là LVD68, chị Khánh Vân ở Vancouver là LVD69, chị Thu Cali ở California là LVD...năm nào nhĩ   Tongue , Ui cha nhiều lắm không kể hết   Grin, từ từ em sẽ gặp cả nhé.
Các giáo sư Cố Vấn có cô Vũ Ngọc Mai, Cô Ngô thị Vân, cô Tịnh. Và Giáo sư phụ trách mục Tâm Tình buổi sáng là cô Lê thị Thu.
Ngoài ra còn có các anh trường láng giềng như anh Phú De là Ông Thần Giữ Nhạc (OTGN), anh Khiêu Long là Ông Thần Giữ Thơ (OTGT), anh Bùi Đồng là Ông Thần Giữ Hình( OTGH), anh Nguyễn Toàn chuyên lo về tin tức giựt gân là các anh có "chức tước" ở trong này.  Và các anh chị thân hữu nhu anh Chuồn Chuồn, anh ViVi, anh Phạm sĩ Trung, anh Trần văn Lương, anh Đỗ Quân, cô Miên Thụy, cô Miên Du Đà Lạt , cô Tiểu Vũ Vi, chị Nắng Cali, chị 7 Việt Dương Nhân, à còn có cô chủ quán Kinh Hoàng cô nương nữa chứ!!! ...hà hà Đậu Đỏ nói hết hơi rồi  Grin  Grin.
Hehe còn quên, trong này còn có Hội Sợ Vợ do anh Binh_SV làm Hội trưởng
Mời em thong thả dạo chơi sân trường nhé!  
Back to top
« Last Edit: 02. Jun 2007 , 11:50 by Dau Do »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3 - 02. Jun 2007 , 06:20

Hihi Chị oi ban Chau do dung la ngươi em noi voi chi do , em biet trang Dien Dan LE VAN DUYET la nho ban ay ban cung da ghi danh ma khong dươc , rot cuoc em vao D D  trươc ban ay noi got theo sau  Shocked ,. Dạ em cũng đang muôn nhan tin voi may ban ay de nhan bà con day

Em và Châu được tro lại trường mừng lam chi Dau Do oi , không thê diễn ta dược het đâu chi , ai mà o trong hoàn canh nhu tụi em dung lâp lo ngoài cong trường hoài ma kho6ng biet làm sao vô dươc thì moi hieu , thành ra vào dược rồi là vỗ canh bay cai vù

Em Phượng
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4 - 02. Jun 2007 , 06:23

Hihi Chị oi ban Chau do dung la ngươi em noi voi chi do , em biet trang Dien Dan LE VAN DUYET la nho ban ay ban cung da ghi danh ma khong dươc , rot cuoc em vao D D  trươc ban ay noi got theo sau  Shocked ,. Dạ em cũng đang muôn nhan tin voi may ban ay de nhan bà con day

Em và Châu được tro lại trường mừng lam chi Dau Do oi , không thê diễn ta dược het đâu chi , ai mà o trong hoàn canh nhu tụi em dung lâp lo ngoài cong trường hoài ma kho6ng biet làm sao vô dươc thì moi hieu , thành ra vào dược rồi là vỗ canh bay cai vù

Em Phượng
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5 - 02. Jun 2007 , 07:04

Chị oi ,

Nhà em o Quận Bình Thạnh , TP HCM ( gần nhà Thầy Dziệu và cô Song Thu dạy Su Dịa do chị ) , cach xa chi nua vòng trai dat nen neu chi thuc day thi em di ngu , bây gio là 11:40 PM o VN rồi

Luc lương cua mình nghe ra hùng mạnh và nạng ky du lam à chị , nghe chị gioi thiệu rôm rã qua xa tụi em thay vui ghê , hy vọng ca nhà dang rộng vòng tay don tụi em tro về to am , nhat la Châu do chi , Châu o bên Germany lạnh lam và buồn nua

Tu tu tụi em se di den tung nha gõ cua , chị oi em thay hình cua Co Tam Giam Thị roi , va Co Phương Oanh nua , em vẫn còn giu dươc mot tam hinh chup chung nhom mua cua tụi em voi Co Phương Oanh , bay gio Cô van xinh dẹp nhu xua

Em xem hoài may ngày nay mà van chua xem het tat ca cac trang , càng xem càng thay thich và yêu D D LE VAN DUYET qua chung , cam on cac Thay Co và  cac Anh Chi  da xay dung và quan ly D D LVD rat tot de cho tụi em co mot noi de " VỀ NHÀ "

Chi biet khong hoi do tụi em di hoc lop dem mà trong cap thương xuyen co cây đèn cầy do chị , phòng khi cup diện bat tu thì đôt đèn cầy lên và học tiêp

12:03Am roi em đi ngu nha

Phượng
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #6 - 02. Jun 2007 , 19:23

Phuong_Tran wrote on 02. Jun 2007 , 07:04:
Chị oi ,

Nhà em o Quận Bình Thạnh , TP HCM ( gần nhà Thầy Dziệu và cô Song Thu dạy Su Dịa do chị ) , cach xa chi nua vòng trai dat nen neu chi thuc day thi em di ngu , bây gio là 11:40 PM o VN rồi

Luc lương cua mình nghe ra hùng mạnh và nạng ky du lam à chị , nghe chị gioi thiệu rôm rã qua xa tụi em thay vui ghê , hy vọng ca nhà dang rộng vòng tay don tụi em tro về to am , nhat la Châu do chi , Châu o bên Germany lạnh lam và buồn nua

Tu tu tụi em se di den tung nha gõ cua , chị oi em thay hình cua Co Tam Giam Thị roi , va Co Phương Oanh nua , em vẫn còn giu dươc mot tam hinh chup chung nhom mua cua tụi em voi Co Phương Oanh , bay gio Cô van xinh dẹp nhu xua

Em xem hoài may ngày nay mà van chua xem het tat ca cac trang , càng xem càng thay thich và yêu D D LE VAN DUYET qua chung , cam on cac Thay Co và  cac Anh Chi  da xay dung và quan ly D D LVD rat tot de cho tụi em co mot noi de " VỀ NHÀ "

Chi biet khong hoi do tụi em di hoc lop dem mà trong cap thương xuyen co cây đèn cầy do chị , phòng khi cup diện bat tu thì đôt đèn cầy lên và học tiêp

12:03Am roi em đi ngu nha

Phượng

PhưỢng ơi ,

Vậy là Phượng ở gần nhà My hồi xưa rồị. Không biết bây giờ Cô Song Thu còn ở hẻm có tiệm thuốc tây ( tiệm cầm đồ cũ ) không? Nhà My hồi xưa ở hẻm kế bên hẻm đó đó.  Phượng vào xem hình ảNh các bạn cùng năm với Phượng chưa? Có hình cũ mới gì thì mang lên cho cả nhà  xem với nhé Phượng  Wink

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #7 - 03. Jun 2007 , 21:08

Đặng-Mỹ wrote on 02. Jun 2007 , 19:23:
PhưỢng ơi ,

Vậy là Phượng ở gần nhà My hồi xưa rồị. Không biết bây giờ Cô Song Thu còn ở hẻm có tiệm thuốc tây ( tiệm cầm đồ cũ ) không? Nhà My hồi xưa ở hẻm kế bên hẻm đó đó.  Phượng vào xem hình ảNh các bạn cùng năm với Phượng chưa? Có hình cũ mới gì thì mang lên cho cả nhà  xem với nhé Phượng  Wink

Chi My ơi , chac nhà chị nói đó là nhà cũ của Cô Song Thu quá, phải ở đường Lê Quang Định không chị?? ( gần Chợ Bà Chiêu ) , bây giờ nhà của Cô và Thầy ở đường Bạch Đang đó chị , em thây Thầy và Cô cũng mạnh khoẻ , Cô Thu thì hơi ốm hơn trươc một chút , vẫn còn giọng nói nhỏ nhẹ , sac nét và nụ cười đẹp với hai má lúm đồng tiền như ngày nào

Em có xem hình LVD 75 rồi chị em còn giữ dược một sô hình cũ nhưng không biêt có làm dược hình vào trang hay không , em chỉ biet scan vào hộp thư rồi attack gưi đi thôi , đê em vào trang Kỹ thuậ t học một khoá gưi hình xem sao chị oi

Chị My ơi , nêu nhà chị o đường LQD ơ hẻm kê bên hẻm nhà cũ của Cô Thu chac chị biêt Chị em của Liên Anh chu? LIên Anh học chung lôp voi em nhưng chị cua L Anh thì hoc lop trên lop tui em ( cả nhà đều cùng một tên là Anh , chỉ khác tên lót mà thôi ) các chị đo hiện tại o Mỹ hêt chỉ một mình Liên Anh " rot lại"

Em thây có tên chị Chu Kim Dung , Châu o Germany nói đo la bạn học của chị Cần , chị ruột của Châu , hy vọng hai chị sẽ nhận bà con vơi nhau

Em chúc chị luôn vui vẻ đê hoạt động nhiều cho trang Dien Dan luôn khoẻ

Phượng
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #8 - 04. Jun 2007 , 01:15

Phượng ơi !!!! chị AT đang ở Vn đây và hiện cũng đang ở Bình thạnh rất gần với nhà của em.Em có thấy là hai chị em mình gặp mặt nhau một chút và chớp với nhau một tấm ảnh để gửi lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng dung nhan mùa Hạ của hai chị em mình được không?????? Nếu được xin em cho chi số phone nhà của em trong tin nhắn của chị để hai chị em mình hẹn hò gặp nhau nha.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #9 - 04. Jun 2007 , 02:52

anh_thu_Tran wrote on 04. Jun 2007 , 01:15:
  Phượng ơi !!!! chị AT đang ở Vn đây và hiện cũng đang ở Bình thạnh rất gần với nhà của em.Em có thấy là hai chị em mình gặp mặt nhau một chút và chớp với nhau một tấm ảnh để gửi lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng dung nhan mùa Hạ của hai chị em mình được không?????? Nếu được xin em cho chi số phone nhà của em trong tin nhắn của chị để hai chị em mình hẹn hò gặp nhau nha.

Hihi Em cho chị sô phone  rồi đó , sao mà sô em hên dữ vậy ta , đừng làm tôi nay em ngủ không được nha chị vì mong gạp chị đo , ngày đầu tiên em thây trang Dien Dan Le Van Duyet và liên lạc dược vôi chị Đậu Đỏ em cũng ngu không được đo , em tin rang chị em mình gap nhau o VN kỳ này hưa hẹn có nhiều chuyện kê lai cho cả nhà cùng nghe , hẹn sơm gap chị
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #10 - 04. Jun 2007 , 02:56

Phuong_Tran wrote on 04. Jun 2007 , 02:52:
Hihi Em cho chị sô phone  rồi đó , sao mà sô em hên dữ vậy ta , đừng làm tôi nay em ngủ không được nha chị vì mong gạp chị đo , ngày đầu tiên em thây trang Dien Dan Le Van Duyet và liên lạc dược vôi chị Đậu Đỏ em cũng ngu không được đo , em tin rang chị em mình gap nhau o VN kỳ này hưa hẹn có nhiều chuyện kê lai cho cả nhà cùng nghe , hẹn sơm gap chị

Mèn ơi kỳ này chị Anh Thư giỏi quá há. Không hổ danh là chị cả, mau mắn chẳng ai bằng.
Chị Thư nhớ chớp nhiều nhiều hình cho tụi bên này nhìn ké nhé.
À chị ơi, chi làm ơn trở lại thăm trường và chụp thêm vài tấm hình với bụi trúc vàng đã...già lão đi  Wink, từ lâu mình ngở "người ta" đã chặt hết trúc nhà mình rồi chứ  Roll Eyes  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #11 - 04. Jun 2007 , 13:45

Các chị ơi ,

Thiệt là âm cúng và sung sương khi được trơ về nhà , được ơ trong ngôi nhà thân thương của mình , đi tham lại từng ngỏ ngách , từng nơi , từng chỗ thân quen , thây thương ơi là thương , thương luôn cả cả cái chỗ ngồi của mình , nhơ mỗi buôi tôi ngồi học trong lo7p nhìn ra thây cô Mai nhân viên lao công cua trường lau hàng hiên từng dãy lop thây cực nhọc làm sao ( nhât là mùa mưa ) nên đâu ai dám xa rác hay làm dơ nhà , tôi hôm qua nói chuyện điện thoại vơi Thu Hương đê hỏi tham về tin tưc của Ngọc Thanh cho Tuyêt Ngô , Hương còn nhac lại ánh mat của Cô Tám Giám Thị , cư nhìn xem co ai không mac áo lá không , vậy mà tia nhìn của Cô cũng...bị sót , Thu Hương nói mỗi lần thây Cô Tám đưng ngoài cưa lop là " ai đó " lây cái áo lá ra ( loại áo không dây như bây giờ ) tròng vô chân rồi kéo lên... an toàn... Trời ! Cô Tám bây giờ mà đọc những dòng này chac Cô cũng...nôi da gà. Đây là chuyện "bây giờ mơi biêt ".... Chịu nôi không.... Roll Eyes Shocked
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #12 - 04. Jun 2007 , 19:38

Phượng ơi sao số bà hên dễ sợ, được về lại chỗ ngồi của mình có còn như xưa không? Nhớ khắc tên tui trên bàn nghe.Tui thèm được ngồi lại cái ghế của tụi mình quá P. ơi. Cám ơn bà về tin tức của Ngọc Thanh nghe
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #13 - 04. Jun 2007 , 20:20

Quote:
Mèn ơi kỳ này chị Anh Thư giỏi quá há. Không hổ danh là chị cả, mau mắn chẳng ai bằng.
Chị Thư nhớ chớp nhiều nhiều hình cho tụi bên này nhìn ké nhé.
À chị ơi, chi làm ơn trở lại thăm trường và chụp thêm vài tấm hình với bụi trúc vàng đã...già lão đi  Wink, từ lâu mình ngở "người ta" đã chặt hết trúc nhà mình rồi chứ  Roll Eyes  Roll Eyes

Đậu Đỏ ơi ,nghe lệnh của em chị đã cùng Phượng dạo sân trường sáng nay rồi ,bụi trúc trước phòng ba HT bây giờ không còn nữa ,chỉ còn lại bụi trúc ở dãy nhà ngang mà hồi chị còn học ở đó chưa có dãy nhà này.Trường thay đổi hoàn toàn không làm sao hình dung được ngày xưa nữa.Có thể mấy cô em ra trường sau chị còn thấy quen quen ,chứ ngày đó chỉ có hai dãy lpo+' ở hai bên mà thôi và chỉ có hai tầng lớp.Bây giờ là ba tầng và cây phượng già giũa sân trường cũng hoan toàn khác luôn.
   Nhìn lại trường cũ mà buồn lắm lắm  Cry Cry Cry Cry Cry vì không còn hồi tưởng được chút nào của ngày xa xưa ấy  Sad Sad Sad Sad Sad
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #14 - 04. Jun 2007 , 20:52

Em sẽ viêt tiêp đây nè

Đê cho em cười một chút đi KHAKHAKHA  Grin Grin Cheesy rồi em kê cho cả nhà cùng nghe tiêp theo lời chị Anh Thư nè.

Sáng nay khoảng 8 giờ P đên nhà chị Thư như đã hẹn , gap nhau mừng quá trời , chị Thư đẹp ơi là đẹp , xinh ơi là xinh mà còn trẻ ơi là trẻ nữa chư ( đên nôi Cô Thu nhầm chị Thư là LIên Anh của nhóm Phương LVD 75 , nghĩa là mơi thuộc hàng U 50 thôi ) , chào hỏi , chụp hình đàng hoàng xong xuôi 2 chi em qua trường cũ , trời ơi mât tiêu khóm trúc vàng phía bên tay phải ơ công trường rồi các chị ơi , chỉ còn lại khóm trúc vàng phía trong trươc dãy lơp mái 1op mái ton ( nhưng nay cũng đã xây dựng lại thành dãy lầu 2 tầng khang trang rồi ) nhung chi. Thu nói lúc chi. ho.c kho^ng có khóm trúc do, va^.y la` nó chỉ duo.c trong va`o thơ`i gian tu.i P ho.c tho^i

Tuyet Ngo ơi có tin kho^ng vui day , cho ngoi cua tui minh bien di dau mat roi , cai day lop ben tay trai do , bay gio la phong hop cua giao vien , tui nhin no hoai ma lo`ng thay ngan ngo , tui nhin ky~ lam do ba` oi , tui ma` biet dep cai pho`ng hoc do the nao tui cung nan ni xin cai ban va cai bang ghe do ve nha cat de danh mai mot ba ve VN choi 2 dua minh lay ra ngoi chung hen ???

LVD 68 va LVD 75 duoc hoi ngo  lan dau tien trong khi chi moi biet nhau qua Dien Dan chua kip biet mat ra sao nua da nho " hau sinh " o truong chup du`m may tam hinh lam ky niem ngay khom truc va cay phuong gia` ( cay phuong gia chu khong phai em gia dau nhen ) , Chi Thu cu thich chup ngay khom truc , Phuong thi khoai chup ngay cay phuong dang no hoa mau do the la 2 chi em duoc chup hai tam hinh o ca 2 noi , sung suong va hanh phuc qua phai khong chi THu ???

Xong xuoi man ve tham truong cu~ thi len duong den nha Co Song Thu , dang dung cho xe taxi thi Phuong thay Má cua Chau Le^( Germany ) di vao Y te Quan Binh Thanh de kham binh , Bac noi bi met nen di kham xem sao , chi Anh THu khong bo lo co hoi chop lay 1 tam hinh Bac Gai va Phuong lien , thong bao Chau biet tin Má roi do nhe

Thoi gian con lai cua buoi sang nay la den nha Co THu va Co Hanh , san do P cung duoc lang nghe tin tuc hoat dong cua Nhom THien Nguyen do Co Thanh Phuc phu trach cung voi 3 chi Nga , Tran , Phuong , Chi Anh THu nho noi voi Co Thanh Phuc va may chi ve nhom LVD 75 cua tui em nhen , nhom con lai o Vn se do em dai dien lien ket lai de xem tui em co dong gop cong suc gi duoc cho nhom thien nguyen hay khong , di nhien ai cung ban ron nhung em nghi tui em se sap xep duoc , chi nho day nhe

Cha` chi Anh Thu noi  cac Chi de thuong lam ,ai cung vui ca , em hy vong ca nha minh ai cung manh khoe , tuơi tre lam an kham kha ca nha hanh phuc la mung roi , em mong sao cac Thay Co cua tui minh luon duoc manh khoe song lau de con day them tui minh tren truong doi nua chu

Sang nay Thu Ba 05/06/2007 la mot buoi sang dang nho em khong bao gio quen , vui den noi em khong biet ke lai chuyen nao truoc chuyen nao sau , nho chuyen nao em ke lai chuyen do ca nha cung nghe dơ~ nhơ nhau vay
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4
Send Topic In ra