Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tung cánh chim tìm về tổ ấm  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
Tung cánh chim tìm về tổ ấm (Read 11335 times)
Mai-Pham
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Tung cánh chim tìm về tổ ấm
Reply #15 - 04. Jun 2007 , 21:17

Phuong_Tran wrote on 04. Jun 2007 , 13:45:
Các chị ơi ,

Thiệt là âm cúng và sung sương khi được trơ về nhà , được ơ trong ngôi nhà thân thương của mình , đi tham lại từng ngỏ ngách , từng nơi , từng chỗ thân quen , thây thương ơi là thương , thương luôn cả cả cái chỗ ngồi của mình , nhơ mỗi buôi tôi ngồi học trong lo7p nhìn ra thây cô Mai nhân viên lao công cua trường lau hàng hiên từng dãy lop thây cực nhọc làm sao ( nhât là mùa mưa ) nên đâu ai dám xa rác hay làm dơ nhà , tôi hôm qua nói chuyện điện thoại vơi Thu Hương đê hỏi tham về tin tưc của Ngọc Thanh cho Tuyêt Ngô , Hương còn nhac lại ánh mat của Cô Tám Giám Thị , cư nhìn xem co ai không mac áo lá không , vậy mà tia nhìn của Cô cũng...bị sót , Thu Hương nói mỗi lần thây Cô Tám đưng ngoài cưa lop là " ai đó " lây cái áo lá ra ( loại áo không dây như bây giờ ) tròng vô chân rồi kéo lên... an toàn... Trời ! Cô Tám bây giờ mà đọc những dòng này chac Cô cũng...nôi da gà. Đây là chuyện "bây giờ mơi biêt ".... Chịu nôi không.... Roll Eyes Shocked

Chào cô em Phương_Tran
He he , giờ này Mai mới biết cái vụ này , hồi xưa  tụi Mai còn nhát lắm , nên lúc nào cũng phải mặc áo lá có 2 dây đó , cũng vui ghê há khi nhắc đến những chuyện vui thời cũ.  Mai cũng nôn được xem hình của Anh Thư và Phượng đó. À , mà Phượng viết có dấu được mà , nhớ viết có dấu chớ nếu không Mai đọc muốn nổ con mắt luôn vậy đó
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #16 - 04. Jun 2007 , 21:41

Maithanks.gifham wrote on 04. Jun 2007 , 21:17:
Chào cô em Phương_Tran
He he , giờ này Mai mới biết cái vụ này , hồi xưa  tụi Mai còn nhát lắm , nên lúc nào cũng phải mặc áo lá có 2 dây đó , cũng vui ghê há khi nhắc đến những chuyện vui thời cũ.  Mai cũng nôn được xem hình của Anh Thư và Phượng đó. À , mà Phượng viết có dấu được mà , nhớ viết có dấu chớ nếu không Mai đọc muốn nổ con mắt luôn vậy đó

Em chào chị Mai ,

hahhaha em cũng mơi biêt " vụ này " chị ơi , nhỏ trương lơp mơi kê em nghe hồi tôi hôm qua đó , em còn nhiêu chuyện đê TÁM vơi các chị và các bạn lam nhưng khi em kê ra nhơ " bảo kê " em đàng hoàng nha chư em vẫn còn NGÁN Cô Giám Thị lam , cái computer của em lâu lâu em viêt hang say quá cai tay em đụng vô đâu không biêt là nó ra dâu trật lât nên rôt cuộ em không bỏ dâu đó chị , chừng nào nó cho phép em bỏ dâu lại thì em mơi bỏ dâu được , coi vậy mà nó cũng biêt làm khó dễ người ta chư em cũng muôn bỏ dâu đàng hoàng cho dễ đọc mà , xin lỗi đã làm mat chị muôn...nô..

Chị còn nhơ được chuyện gì ngày xưa kê ra cho tụi em..rút kinh nghiệm vơi
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #17 - 04. Jun 2007 , 21:49

Maithanks.gifham wrote on 04. Jun 2007 , 21:17:
Chào cô em Phương_Tran
He he , giờ này Mai mới biết cái vụ này , hồi xưa  tụi Mai còn nhát lắm , nên lúc nào cũng phải mặc áo lá có 2 dây đó , cũng vui ghê há khi nhắc đến những chuyện vui thời cũ.  Mai cũng nôn được xem hình của Anh Thư và Phượng đó. À , mà Phượng viết có dấu được mà , nhớ viết có dấu chớ nếu không Mai đọc muốn nổ con mắt luôn vậy đó

hihihi, chị Mai ơi ,
Thời chị mặc áo lót 2 dây là tân tiến lắm rồi đó nhen, chứ thời em là mẹ em vẫn bắt mặc aó lót cổ tròn cơ. Embarrassed Undecided Trời nóng gần chết ngày nào đi học buổi trưa về mồ hôi mồ kê nhễ nhại phát khổ  Roll Eyes Cheesy
Back to top

IP Logged

chaule
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #18 - 05. Jun 2007 , 08:18

Phuong_Tran wrote on 04. Jun 2007 , 20:52:
Em sẽ viêt tiêp đây nè

Đê cho em cười một chút đi KHAKHAKHA  Grin Grin Cheesy rồi em kê cho cả nhà cùng nghe tiêp theo lời chị Anh Thư nè.

Sáng nay khoảng 8 giờ P đên nhà chị Thư như đã hẹn , gap nhau mừng quá trời , chị Thư đẹp ơi là đẹp , xinh ơi là xinh mà còn trẻ ơi là trẻ nữa chư ( đên nôi Cô Thu nhầm chị Thư là LIên Anh của nhóm Phương LVD 75 , nghĩa là mơi thuộc hàng U 50 thôi ) , chào hỏi , chụp hình đàng hoàng xong xuôi 2 chi em qua trường cũ , trời ơi mât tiêu khóm trúc vàng phía bên tay phải ơ công trường rồi các chị ơi , chỉ còn lại khóm trúc vàng phía trong trươc dãy lơp mái 1op mái ton ( nhưng nay cũng đã xây dựng lại thành dãy lầu 2 tầng khang trang rồi ) nhung chi. Thu nói lúc chi. ho.c kho^ng có khóm trúc do, va^.y la` nó chỉ duo.c trong va`o thơ`i gian tu.i P ho.c tho^i

Tuyet Ngo ơi có tin kho^ng vui day , cho ngoi cua tui minh bien di dau mat roi , cai day lop ben tay trai do , bay gio la phong hop cua giao vien , tui nhin no hoai ma lo`ng thay ngan ngo , tui nhin ky~ lam do ba` oi , tui ma` biet dep cai pho`ng hoc do the nao tui cung nan ni xin cai ban va cai bang ghe do ve nha cat de danh mai mot ba ve VN choi 2 dua minh lay ra ngoi chung hen ???

LVD 68 va LVD 75 duoc hoi ngo  lan dau tien trong khi chi moi biet nhau qua Dien Dan chua kip biet mat ra sao nua da nho " hau sinh " o truong chup du`m may tam hinh lam ky niem ngay khom truc va cay phuong gia` ( cay phuong gia chu khong phai em gia dau nhen ) , Chi Thu cu thich chup ngay khom truc , Phuong thi khoai chup ngay cay phuong dang no hoa mau do the la 2 chi em duoc chup hai tam hinh o ca 2 noi , sung suong va hanh phuc qua phai khong chi THu ???

Xong xuoi man ve tham truong cu~ thi len duong den nha Co Song Thu , dang dung cho xe taxi thi Phuong thay Má cua Chau Le^( Germany ) di vao Y te Quan Binh Thanh de kham binh , Bac noi bi met nen di kham xem sao , chi Anh THu khong bo lo co hoi chop lay 1 tam hinh Bac Gai va Phuong lien , thong bao Chau biet tin Má roi do nhe

Thoi gian con lai cua buoi sang nay la den nha Co THu va Co Hanh , san do P cung duoc lang nghe tin tuc hoat dong cua Nhom THien Nguyen do Co Thanh Phuc phu trach cung voi 3 chi Nga , Tran , Phuong , Chi Anh THu nho noi voi Co Thanh Phuc va may chi ve nhom LVD 75 cua tui em nhen , nhom con lai o Vn se do em dai dien lien ket lai de xem tui em co dong gop cong suc gi duoc cho nhom thien nguyen hay khong , di nhien ai cung ban ron nhung em nghi tui em se sap xep duoc , chi nho day nhe

Cha` chi Anh Thu noi  cac Chi de thuong lam ,ai cung vui ca , em hy vong ca nha minh ai cung manh khoe , tuơi tre lam an kham kha ca nha hanh phuc la mung roi , em mong sao cac Thay Co cua tui minh luon duoc manh khoe song lau de con day them tui minh tren truong doi nua chu

Sang nay Thu Ba 05/06/2007 la mot buoi sang dang nho em khong bao gio quen , vui den noi em khong biet ke lai chuyen nao truoc chuyen nao sau , nho chuyen nao em ke lai chuyen do ca nha cung nghe dơ~ nhơ nhau vay

Phương oi, hay qua
,P lai co duyen voi chi AT dươc gap nhau con dat nhau dung dang dung de di tham moi noi nụa Chau ganh ti do nhe! Minh chua co tam hinh nao gui cac chi,ma ma minh lai co.Thoi de cu dai dien cho em vay nha cac chị Em cung sap ve VN va se gap P do ko biet co dươc gap ai trong cac chi nua ko? Smiley:)Chaule
Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2007 , 17:08 by admin »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #19 - 05. Jun 2007 , 22:00

Đặng-Mỹ wrote on 04. Jun 2007 , 21:49:
hihihi, chị Mai ơi ,
Thời chị mặc áo lót 2 dây là tân tiến lắm rồi đó nhen, chứ thời em là mẹ em vẫn bắt mặc aó lót cổ tròn cơ. Embarrassed Undecided Trời nóng gần chết ngày nào đi học buổi trưa về mồ hôi mồ kê nhễ nhại phát khổ  Roll Eyes Cheesy

Hihihi chuyện cai ao lot này em hoi kỹ lại rồi , muôn mac được "kiêu " này thi bạn đo mac ao dài hoi rộng , xe eo cao ( mỗi lần lên bang viêt là đua ca khuc eo ra ) vạt ao thì ngan ngun ( luc đo mình hay gọi là ao hippy đo cac chị nho không? ) , thì ra như vậy moi dễ keo cai ao la thun không dây đo lên ( thoi tụi em nam đo đã co nhiều kiêu ao lot rồi nên cac bạn moi co dịp quậy dữ vậy đo chư ) nhưng tụi em cũng không co xan tay ao dài lên như nhiều em nữ sinh bây giò hay làm , em thây mac ao dài mà xan tay ao lên nhìn xâu qua đi...

Tội nghiệp chị cua em qua, chac...khô so vì cai ao lot cô tròn đo lam nhưng mùa lạnh thì lại âm hon bạn kha , thôi đành phai tự an ui vậy ha chị?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #20 - 06. Jun 2007 , 03:44

Châu oi , hihiihiihiii phai co Châu o Vn thì 2 đưa mình dung dang dung de voi chi Anh Thư rồi , về lại trường cũ dòm hoài kgo^ng thây hình anh nào quen hêt đo Châu oi , thao trường bây gio cũng xây thêm phòng mà P cũng khg biêt phòng gì , hình như co cai cang tin o đo nữa , ca cai cột co cũng thây lạ lẫm..." mình bị mât cai thao trường " Nhưng dù sao mình cũng co một chỗ đê về , khi mình đưng trong sân trường vang lang nhưng tự nhiên như mình vẫn còn nghe đâu đo tiêng cười gion cua bạn bè , tiêng reng chuông vào học ( bây gio P thây co một cai trông được đat o ngay cầu thang bên dãy phòng hoc bên traI ) , Châu về đi roi đung trong sân trường đê nhận biêt cam giac như thê nào , nghe no bồi hồi xuc động ra làm sao , tự nhiên mình thây cư  muôn đi tho thân tìm kiêm cai gì không biêt mà không thây....
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #21 - 06. Jun 2007 , 17:14

chaule wrote on 05. Jun 2007 , 08:18:
Phương oi, hay qua
,P lai co duyen voi chi AT dươc gap nhau con dat nhau dung dang dung de di tham moi noi nụa Chau ganh ti do nhe! Minh chua co tam hinh nao gui cac chi,ma ma minh lai co.Thoi de cu dai dien cho em vay nha cac chị Em cung sap ve VN va se gap P do ko biet co dươc gap ai trong cac chi nua ko? Smiley:)Chaule

Châu ơi ,

Đọc em viết không bỏ dấu cũng thú lắm vì có câu My đoán rất buồn cười. Thí dụ như câu này :
Minh chua co tam hinh nao gui cac chi,ma ma minh lai co.Thoi de cu dai dien cho em vay nha cac chị

My đọc thế này có phải không :

Mình chưa có tấm hình nào gửi các chị , mà má mình lại có. Thôi để cụ đại diện cho em vậy nha các chị  Grin Grin Grin.

Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2007 , 17:16 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #22 - 06. Jun 2007 , 17:23

Phuong_Tran wrote on 05. Jun 2007 , 22:00:
Hihihi chuyện cai ao lot này em hoi kỹ lại rồi , muôn mac được "kiêu " này thi bạn đo mac ao dài hoi rộng , xe eo cao ( mỗi lần lên bang viêt là đua ca khuc eo ra ) vạt ao thì ngan ngun ( luc đo mình hay gọi là ao hippy đo cac chị nho không? ) , thì ra như vậy moi dễ keo cai ao la thun không dây đo lên ( thoi tụi em nam đo đã co nhiều kiêu ao lot rồi nên cac bạn moi co dịp quậy dữ vậy đo chư ) nhưng tụi em cũng không co xan tay ao dài lên như nhiều em nữ sinh bây giò hay làm , em thây mac ao dài mà xan tay ao lên nhìn xâu qua đi...

Tội nghiệp chị cua em qua, chac...khô so vì cai ao lot cô tròn đo lam nhưng mùa lạnh thì lại âm hon bạn kha , thôi đành phai tự an ui vậy ha chị?

Phượng ơi ,

Bi giờ nghĩ lại trời nóng nực chảy mỡ của  SG mà mình phải diện áo trong áo ngoài kiểu đó thì mới than khổ , chứ hồi xưa  thân con gái  đã quen bảo sao nghe vậy nên cũng tỉnh weo mặc, có thấy khổ sở gì đâu  Roll Eyes  Cheesy Grin

Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2007 , 19:01 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #23 - 06. Jun 2007 , 19:04

tuyet_ngo wrote on 04. Jun 2007 , 19:38:
Phượng ơi sao số bà hên dễ sợ, được về lại chỗ ngồi của mình có còn như xưa không? Nhớ khắc tên tui trên bàn nghe.Tui thèm được ngồi lại cái ghế của tụi mình quá P. ơi. Cám ơn bà về tin tức của Ngọc Thanh nghe

Tuyết ơi,

Ở bên Đức có 1 chị LVD 72 rất nổi tiếng hồi xưa  là chị Thuỳ Dương. Em có quen không?

hihihi, sao nãy giờ vô sân cả 2 tiếng mà im re vậy cô nương ? Lo ăn bánh hỏi thịt quay hả  Grin
Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2007 , 19:23 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #24 - 06. Jun 2007 , 19:50

Đặng-Mỹ wrote on 06. Jun 2007 , 19:04:
Tuyết ơi,

Ở bên Đức có 1 chị LVD 72 rất nổi tiếng hồi xưa  là chị Thuỳ Dương. Em có quen không?

hihihi, sao nãy giờ vô sân cả 2 tiếng mà im re vậy cô nương ? Lo ăn bánh hỏi thịt quay hả  Grin

My ơi lại bé cái nhầm nữa rồi  Wink. Tuyết ở gần Đ Đ nè, còn cô ở Đức là Châu Lê đó   Smiley

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #25 - 06. Jun 2007 , 20:46

Các chị ơi , không phải em ham ăn bánh hỏi thịt quay đâu? Em lang thang thơ thẩn ngẩn ngơ vì tin từ chị AT & Phượng ở Saigon cho hay trường mình thay đổi quá nhiều. Nhất là lớp 12A1 & chỗ ngồi của em & P. đã biến đâu mất rồi và cả bụi trúc vàng nơi làm duyên của biết bao nữ sinh Le va Diện cũng bị đốn mất rồi. Em tiếc ngẩn tiếc ngơ đến không thiết tha cầm đũa. Em cám ơn các chị đã tiếp đón Ngũ Long Công Chúa quá nồng hậu với đầy đủ sơn hào hải vị.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #26 - 07. Jun 2007 , 03:40

tuyet_ngo wrote on 06. Jun 2007 , 20:46:
Các chị ơi , không phải em ham ăn bánh hỏi thịt quay đâu? Em lang thang thơ thẩn ngẩn ngơ vì tin từ chị AT & Phượng ở Saigon cho hay trường mình thay đổi quá nhiều. Nhất là lớp 12A1 & chỗ ngồi của em & P. đã biến đâu mất rồi và cả bụi trúc vàng nơi làm duyên của biết bao nữ sinh Le va Diện cũng bị đốn mất rồi. Em tiếc ngẩn tiếc ngơ đến không thiết tha cầm đũa. Em cám ơn các chị đã tiếp đón Ngũ Long Công Chúa quá nồng hậu với đầy đủ sơn hào hải vị.

My cũng vậy, cũng tiếc ngẩn ngơ quên cầm đũa luôn  Undecided . Mà Tuyết coi chừng à nghe , ai cũng quên cầm đũa chứ quay đi quay lại là hết mấy miếng da dòn đó à, vì có người có tật hay ăn bốc đó nhang .  Cheesy Grin, Ăn nhón ăn bốc nó ngon chi loạ  Cheesy Grin

Back to top
« Last Edit: 07. Jun 2007 , 03:43 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #27 - 07. Jun 2007 , 13:58

Tuyế NgÔ ơi ,
    Sáng nay 10 giờ Phượng sẽ ghé chị để nhận quà của em mang biếu cô Song Thu đó nha.
   Chắc Cô cảm động lắm đó Tuyết à.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #28 - 07. Jun 2007 , 19:49

anh_thu_Tran wrote on 07. Jun 2007 , 13:58:
 Tuyế NgÔ ơi ,
   Sáng nay 10 giờ Phượng sẽ ghé chị để nhận quà của em mang biếu cô Song Thu đó nha.
  Chắc Cô cảm động lắm đó Tuyết à.

Phượng đã ghe nhà Cô Song Thu đưa quà cua Tuyêt  cho Cô rồi Chi Thư và Tuyêt oi , Cô..cam on P ( vì đã dưa quà dùm) chư còn Tuyêt thì Cô sẽ viêt email hiihiihi đùa chut choi ây mà , nhưngCo^ nhan lại là Cô không co nam bệnh viện chi o nhà uông thuôc thôi , nay Cô đã khoe nhiều rồi , Cô noi ôm nhưng mà khoe. Cô cam on nhieu và noi Cô cũng co những kê hoach đê giup đo những người khac...yêu hon Cô , Cô co hoi P địa chi trang Diễn Đàn đê mo ra xem đo

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 07. Jun 2007 , 19:57

Đặng-Mỹ wrote on 06. Jun 2007 , 17:14:

Châu ơi ,

Đọc em viết không bỏ dấu cũng thú lắm vì có câu My đoán rất buồn cười. Thí dụ như câu này :
Minh chua co tam hinh nao gui cac chi,ma ma minh lai co.Thoi de cu dai dien cho em vay nha cac chị

My đọc thế này có phải không :

Mình chưa có tấm hình nào gửi các chị , mà má mình lại có. Thôi để cụ đại diện cho em vậy nha các chị  Grin Grin Grin.

Hahahha Chi My oi em đọc còn tệ lam , ban đầu em đọc câu này không bo dâu "Thôi để cụ đại diện cho em " nhưng em thây kỳ kỳ em phai đọc kỹ lại và bo dâu lại cho...đung nghĩa thi thây...tôt hon hhehhehehhe, em cũng rầu mây cai dâu này ghê ,computer cua em ban đầu em còn bo dâu sac , dâu hoi được , dâu o được bây gio thì không, em không biet làm sao mà chinh lại đây...không thôi ca nhà tha hồ mà đoan..hihiihih
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra