Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tung cánh chim tìm về tổ ấm  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
Tung cánh chim tìm về tổ ấm (Read 11347 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Tung cánh chim tìm về tổ ấm
Reply #30 - 07. Jun 2007 , 20:22

Đặng-Mỹ wrote on 06. Jun 2007 , 17:23:

Phượng ơi ,

Bi giờ nghĩ lại trời nóng nực chảy mỡ của  SG mà mình phải diện áo trong áo ngoài kiểu đó thì mới than khổ , chứ hồi xưa  thân con gái  đã quen bảo sao nghe vậy nên cũng tỉnh weo mặc, có thấy khổ sở gì đâu  Roll Eyes  Cheesy Grin

Dạ Chi My noi đung , bây gio Sai Gòn nong lam ạ , khô cho bọn nhoc bây gio , hồi đo em thi rot Đệ Thât nên học lop Đệ That o trường Cap Tien gần cho Bà Chiêu đo , cũng vì mê mac ao dài nên khi Trương LVD mo lop đêm là em đang ky học liền đê được mac ao dài som đo mà ,còn o trường tư thì phai lên lop Đệ Tư moi được mac , nên khi được vào trường học rồi là châp hành nội qui nghiêm chinh luc nào cũng mac ao " 4 dây " đầy đu  Grin Roll Eyes
Back to top

IP Logged

hai
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #31 - 13. Jun 2007 , 10:28

Phuong_Tran wrote on 07. Jun 2007 , 20:22:
Dạ Chi My noi đung , bây gio Sai Gòn nong lam ạ , khô cho bọn nhoc bây gio , hồi đo em thi rot Đệ Thât nên học lop Đệ That o trường Cap Tien gần cho Bà Chiêu đo , cũng vì mê mac ao dài nên khi Trương LVD mo lop đêm là em đang ky học liền đê được mac ao dài som đo mà ,còn o trường tư thì phai lên lop Đệ Tư moi được mac , nên khi được vào trường học rồi là châp hành nội qui nghiêm chinh luc nào cũng mac ao " 4 dây " đầy đu  Grin Roll Eyes

Hải hồi xưa có mắc áo lá 4 dây đàng hoàng nhưng nó  ngắn không che được 2 miếng thịt ( Grin ) ở 2 bên eo nên vẫn  bị  cô tổng giám thị nhéo tím đen  Embarrassed Undecided

Back to top
« Last Edit: 13. Jun 2007 , 15:02 by hai »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #32 - 13. Jun 2007 , 16:39

hai wrote on 13. Jun 2007 , 10:28:
Hải hồi xưa có mắc áo lá 4 dây đàng hoàng nhưng nó  ngắn không che được 2 miếng thịt ( Grin ) ở 2 bên eo nên vẫn  bị  cô tổng giám thị nhéo tím đen  Embarrassed Undecided

Chà0 Chị Hai LVD 74, P đã muôn chào chị tro về trường mây bữa nay rồi mà mac làm tho hiihiihi nên vẫn chưa chạy ra nam tay chị keo vô choi nhay dây voi tụi em , em thay mat Ngũ Long Công Chua chào chị nha , mừng chị tro về trường cho tô âm càng thêm đông vui hao  Grin

Haha hihi bây gio nho lại những chuyện này thì thây buồn cười ha chị? vậy chư hồi đo mà bị Cô Giam Thị hoi tham sưc khoe rầu oi là rầu hen? Chị còn chuyện gì vui hồi xưa hồi xưa không kê tụi em nghe voi
Back to top

IP Logged

hai
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #33 - 15. Jun 2007 , 11:53

Phuong_Tran wrote on 13. Jun 2007 , 16:39:
Chà0 Chị Hai LVD 74, P đã muôn chào chị tro về trường mây bữa nay rồi mà mac làm tho hiihiihi nên vẫn chưa chạy ra nam tay chị keo vô choi nhay dây voi tụi em , em thay mat Ngũ Long Công Chua chào chị nha , mừng chị tro về trường cho tô âm càng thêm đông vui hao  Grin

Haha hihi bây gio nho lại những chuyện này thì thây buồn cười ha chị? vậy chư hồi đo mà bị Cô Giam Thị hoi tham sưc khoe rầu oi là rầu hen? Chị còn chuyện gì vui hồi xưa hồi xưa không kê tụi em nghe voi

Phương ơi,

Chuyện vui hồi đi học thì thiếu gì , bởi vì chuyện gì bây giờ nghĩ lại thì mình cũng thấy nó là chuyện làm mình vui hết, dù hồi xưa có khi khóc nức nở ( như chuyện bị nhéo hay ăn trứng vịt chẳng hạn   Grin )
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #34 - 15. Jun 2007 , 14:08

hai wrote on 15. Jun 2007 , 11:53:
Phương ơi,

Chuyện vui hồi đi học thì thiếu gì , bởi vì chuyện gì bây giờ nghĩ lại thì mình cũng thấy nó là chuyện làm mình vui hết, dù hồi xưa có khi khóc nức nở ( như chuyện bị nhéo hay ăn trứng vịt chẳng hạn   Grin )

Đung vậy chị oi , hồi đo nhiều chuyện mình thây kinh khung lam mà bây gio nho lại thây buồn cười làm sao , Kêcho tụi em nghe đi chị , đê em kê trươc nhen

Nam đo tụi em đang hoc lop 11 , lop gần ngay chân cầu thang dãy phòng học bên trai cua trường , Thầy Toại day tụi em môn Anh van ( Thẫy Tôn Thât Toại ) , Thầy đã dạy lop  em hồi nam lop 10 rồi , cũng hên cho bọn em là được Thầy dạy ca 3 nam ( 10, 11 , 12 ) , nhưng nam đo Thầy cũng dạy luôn ca lop 11A 2 vậy là tụi em hêT " độc quyền " được học Thầy , ganh tỵ xãy ra , boi vì lop bên kia co rât nhiều... người đẹp ( nam trường to chuc thi Nữ Sinh Duyên Dang đầu tiên một nữ sinh cua lop đo được giai , đo là nam bọn em học lop 10 )

Vào một buôi chiều , em vô lop thây bạn nào đã treo lung lang trên bang ( chỗ cây đinh dê moc bang treo lên đo ) một khuc xương rồng , (luc do đang co tin đồn nham nhi gì đo mà nhiều  nhà đều treo một nhanh xương rồng trươc cưa đê diệt trừ ma qui không cho vô nhà ) , đên gio vào lop dạy Thầy Toại bươc vào đinh đạc , em thây Thầy liêc lên bang nhìn nhanh xương rồng nhưng không biêu hiện điều gì , cũng không cười , lop em im phang phac , thường thì rât hay noi chuyện , Thầy vẫn dạy bình thường , à em quên noi là luc ay Thầy vẫn chưa lập gia đình mà lại còn kha đẹp trai nữa chư , vậy moi co chuyện cho em kê đây nè hiihiihi.

Khi Thầy đưng viêt bang buồn cười qua đi thôi , Thầy thì không cao lam nên nhanh xương rồng no cu lung lang ngang trên đầu Thầy mà không ai dam cười , đang bâm gan chịu đựng mà , nhưng thây tình hình không đên nôi nào bị la rồi , vậy chư tụi em cũng so chư bộ , tại quậy pha vậy thôi , cuôi cùng khi Thầy quay xuông hoi : kỳ trươc chung ta đã học đên đoạn nào rồi??? khôNg một tiêng tra loi , đang giận mà làm sao tra loi được? , nhưng em thâY tình hình mà keo dài như vậy hoài thì cang thang qua , em thì cũng nhat như tho mà không biêt chị người lon nào bày trò đo , thôi thì bạo gan vậy , em ngoi bàn đầu nên đã gio 4 ngon tay lên cho Thầy biêt là đã học đên đoạn 4 , Thầy cười và thê là ca lop chịu đựng kjho^ng nôi nữa cùng cười một cai ào thoai mai , sau đo bọn em đã thu thật là tại vì giận Thầy cưng lop bên kia hon nên đa làm như vậy , em không nho hêt phần sau nhưng nho là nhanh xương rồng cư lung lang như vậy suôt tiet  học hôm đo cua Thầy vì chang ai dam go xuông ( lộ tông tich sao? ) cũng may mà bữa đo Cô Giam Thị không co đi vòng vòng đo chư nêu không thì em cũng không biêt chuye6.n gì xãy ra nữa à....
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #35 - 17. Jun 2007 , 20:28

Phuong_Tran wrote on 15. Jun 2007 , 14:08:
Đúng vậy chị ơi , hồi đó nhiều chuyện mình thây kinh khủng lắm mà bây giờ nhớ la.i thấy buồn cười làm sao , Kể cho tụi em nghe đi chị , để em kể trước nhen

Năm đó tụi em đang hoc lop 11 , lop gần ngay chân cầu thang dãy phòng học bên trái cua trường , Thầy Toại day tụi em môn Anh van ( Thầy Tôn Thât Toại ) , Thầy đã dạy lop  em hồi năm lop 10 rồi , cũng hên cho bọn em là được Thầy dạy ca 3 nam ( 10, 11 , 12 ) , nhưng nam đo Thầy cũng dạy luôn ca lop 11A 2 vậy là tụi em hêT " độc quyền " được học Thầy , ganh tỵ xãy ra , boi vì lop bên kia co rât nhiều... người đẹp ( nam trường to chuc thi Nữ Sinh Duyên Dang đầu tiên một nữ sinh cua lop đo được giai , đo là nam bọn em học lop 10 )

Vào một buôi chiều , em vô lop thây bạn nào đã treo lủng lẳng trên bảng ( chỗ cây đinh dê moc bang treo lên đo ) một khuc xương rồng , (luc do đang co tin đồn nham nhi gì đo mà nhiều  nhà đều treo một nhanh xương rồng trươc cưa đê diệt trừ ma qui không cho vô nhà ) , đên gio vào lop dạy Thầy Toại bươc vào đinh đạc , em thây Thầy liêc lên bang nhìn nhanh xương rồng nhưng không biêu hiện điều gì , cũng không cười , lop em im phang phac , thường thì rât hay noi chuyện , Thầy vẫn dạy bình thường , à em quên noi là luc ay Thầy vẫn chưa lập gia đình mà lại còn kha đẹp trai nữa chư , vậy moi co chuyện cho em kê đây nè hiihiihi.

Khi Thầy đưng viêt bang buồn cười qua đi thôi , Thầy thì không cao lam nên nhanh xương rồng nó cứ lủng lẳng ngang trên đầu Thầy mà không ai dám cười , đang bấm gan chịu đựng mà , nhưng thây tình hình không đên nỗi nào bị la rồi , vậy chứ tụi em cũng sợ chứ bộ , tại quậy phá vậy thôi , cuối cùng khi Thầy quay xuông hỏi : kỳ trước chúng ta đã học đên đoạn nào rồi??? không một tiếng trả lời , đang giận mà làm sao tra loi được? , nhưng em thâY tình hình mà keo dài như vậy hoài thì cang thang qua , em thì cũng nhát như thỏ mà không biêt chị người lớn nào bày trò đó , thôi thì bạo gan vậy , em ngồi bàn đầu nên đã giơ 4 ngón tay lên cho Thầy biêt là đã học đên đoạn 4 , Thầy cười và thế là cả lơp chịu đựng kho^ng nổi nữa cùng cười một cai ào thoai mai , sau đo bọn em đã thú thật là tại vì giận Thầy cưng lop bên kia hon nên đã làm như vây. Em không nhớ hêt phần sau nhưng nhớ là nhánh xương rồng cư lung lang như vậy suôt tiet  học hôm đo cua Thầy vì chang ai dám gỡ xuống ( lộ tông tich sao? ) cũng may mà bữa đó Cô Giám Thị không có đi vòng vòng đó chứ nếu không thì em cũng không biêt chuyện gì xãy ra nữa à....

Hihihi, Phương à,
Em réo coi Hải nghe chuyện xong rồi lặn đâu 2 ngày nay rồi  ??? Cheesy

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #36 - 17. Jun 2007 , 23:35

HAHAHA Chị My oi , chị Hai nghe chuyện xong thây...kinh khung khiêp qua , chac là đang tìm chỗ ân cư đê hồi tương lại chuyện cũ kê cho ca nhà nghe ây mà. Chang hay hồi đo chị My co quậy như tụi em không? Mà hồi đo Thầy Toại đẹp trai mà chưa vo nữa , mây chị nữ sinh lon trong lop em tự nhiên điệu han lên , chia tô đê lau bang , vậy mà trong gio dạy cua Thầy co một bạn dành lau bang hoài luôn làm tụi em sương ghê hiihiihiihi Grin Grin, bây gio em không biêt Thầy đang o dâu và không biêT ai được hân hạnh làm CÔ....
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #37 - 20. Jun 2007 , 19:36

Phuong_Tran wrote on 17. Jun 2007 , 23:35:
HAHAHA Chị My oi , chị Hai nghe chuyện xong thây...kinh khủng khiêp qua , chac là đang tìm chỗ ẩn cư để hồi tưởng lại chuyện cũ kể cho cả nhà nghe ấy mà. Chẳng hay hồi đó chị My có quậy như tụi em không? Mà hồi đo Thầy Toại đẹp trai mà chưa vợ nữa , mây chị nữ sinh lớn trong lớp em tự nhiên điệu hẳn lên , chia tổ để lau bảng , vậy mà trong giờ dạy của Thầy có một bạn dành lau bảng hoài luôn làm tụi em sướng ghê hiihiihiihi Grin Grin, bây gio em không biêt Thầy đang ở đâu và không biêT ai được hân hạnh làm CÔ....

hihihi, đọc em viết My cứ lo cười hihihi, quên trả lời , bữa nay coi lại mới biết.  Cheesy Cheesy Cheesy
Hồi My nhỏ hình như My không có làm gì nổi bật để bây giờ còn nhớ , hoặc là trí nhớ My kho6ng tốt hay sao mà My chẳng nhớ nhiều như các bạn cùng lớp. Lúc gặp lại nhau các bạn My nhớ rất nhiều chuyện mà My cứ như trên trời rớt xuống,  ngơ ngáo không biết gì dù đó là chuyện của Mỵ.  Phải nghe kể một hồi với nhiều chi tiết gợi nhớ thì cái hình ảnh đó mới bật ra trong đầu My.  Embarrassed Undecided Wink

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #38 - 22. Jun 2007 , 13:55

Đặng-Mỹ wrote on 20. Jun 2007 , 19:36:
hihihi, đọc em viết My cứ lo cười hihihi, quên trả lời , bữa nay coi lại mới biết.  Cheesy Cheesy Cheesy
Hồi My nhỏ hình như My không có làm gì nổi bật để bây giờ còn nhớ , hoặc là trí nhớ My kho6ng tốt hay sao mà My chẳng nhớ nhiều như các bạn cùng lớp. Lúc gặp lại nhau các bạn My nhớ rất nhiều chuyện mà My cứ như trên trời rớt xuống,  ngơ ngáo không biết gì dù đó là chuyện của Mỵ.  Phải nghe kể một hồi với nhiều chi tiết gợi nhớ thì cái hình ảnh đó mới bật ra trong đầu My.  Embarrassed Undecided Wink

ihi còn em thì nho tùm lum đên nôi khi gap lại bạn bè mây đua cư giành nhau noi đên nôi phai đang ky xin cho noi trươc..hay là chac tại tụi em....còn nho nên bộ nho vẫn còn chạy tôt???

Em thich được nghe kê lại những chuyện vui thuo học trò , hồi đo mỗi lần co bão lụt o miền Trung là trong này lại tô chưc quyên tiền cưu tro , em nho trong lop tụi em co tô chưc ban đâu gia những mon quà ( do bạn bè mua và goi quà lại mang vô lop , những mon quà nho nhưng co thê giữ làm ky niệm được ) và tui em ban đâu gia những mon quà đo , rât vui vì co được nhiều tiền đê đong gop cưu tro , sau đo nũa là phần hat , nêu học sinh nào lên hat sẽ được " khan gia " ung hộ bang cach cho thêm tiền vào thùng lạc quyên và lop em bạn bè lên hat cũng rât đông , dĩ nhiên em phai hat trươc vì....em đề nghị , em nho luc đo em hat một bài cua Pham Duy co loi là : Này em con chim lười.... bâY gio chi còn nho được bao nhiêu đo loi HIC HIC
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #39 - 22. Jun 2007 , 20:13

Phuong_Tran wrote on 22. Jun 2007 , 13:55:
ihi còn em thì nhớ tùm lum đến nỗi khi gặp lại bạn bè mây đứa cứ giành nhau nói đến nỗi phải đăng ky xin cho nói trươc..hay là chac tại tụi em....còn nhỏ nên bộ nhớ vẫn còn chạy tôt???

Em thich được nghe kê lại những chuyện vui thuo học trò , hồi đo mỗi lần co bão lụt o miền Trung là trong này lại tô chưc quyên tiền cưu tro , em nho trong lop tụi em co tô chưc ban đâu gia những mon quà ( do bạn bè mua và goi quà lại mang vô lop , những mon quà nho nhưng co thê giữ làm ky niệm được ) và tui em ban đâu gia những mon quà đo , rât vui vì co được nhiều tiền đê đong gop cưu tro , sau đo nũa là phần hat , nêu học sinh nào lên hat sẽ được " khan gia " ung hộ bang cach cho thêm tiền vào thùng lạc quyên và lop em bạn bè lên hat cũng rât đông , dĩ nhiên em phai hat trươc vì....em đề nghị , em nho luc đo em hat một bài cua Pham Duy co loi là : Này em con chim lười.... bâY gio chi còn nho được bao nhiêu đo loi HIC HIC

hihihi, nói chuyện đấu giá thì My cũng nhớ ra được 1 chuyện để kể cho Phương nghe nè.  Hồi đó trường hay làm Cây Mùa Xuân Chiến Sĩ ,  lấy bàn tay My ra đấu giá.
Bây giờ gặp lại bạn bè, thì ai cũng cứ bảo My đưa tay ra xem , My phải dấu  Embarrassed  Nói dzị thì hiểu ngầm rồi ha
Grin Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #40 - 23. Jun 2007 , 17:19

Đặng-Mỹ wrote on 22. Jun 2007 , 20:13:
hihihi, nói chuyện đấu giá thì My cũng nhớ ra được 1 chuyện để kể cho Phương nghe nè.  Hồi đó trường hay làm Cây Mùa Xuân Chiến Sĩ ,  lấy bàn tay My ra đấu giá.
Bây giờ gặp lại bạn bè, thì ai cũng cứ bảo My đưa tay ra xem , My phải dấu  Embarrassed  Nói dzị thì hiểu ngầm rồi ha
Grin Grin

Hihihi coi chừng bưa nào lại được đem ra ban đâu gia tiêp đo chị oi... Grin Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #41 - 24. Jun 2007 , 04:48

Phuong_Tran wrote on 23. Jun 2007 , 17:19:
Hihihi coi chừng bữa nào lại được đem ra bán đấu giá tiêp đo chị oi... Grin Cheesy

hehehe, đã nói là bi giờ mà mang ra bán đấu giá thì ế sình, My phải tự mua lấy để cứu vãn danh dự thôi Phượng ơi   Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

chaule
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #42 - 25. Oct 2007 , 21:08

Đặng-Mỹ wrote on 24. Jun 2007 , 04:48:
hehehe, đã nói là bi giờ mà mang ra bán đấu giá thì ế sình, My phải tự mua lấy để cứu vãn danh dự thôi Phượng ơi   Grin Grin Grin

Hi, xin chao cac chi va cac ban,thanh that xin loi vi su im lang bay lau nay.Chi  My oi that ra em cung co ve trương nhung chi vao cac muc  doc thoi ,vi em cung wa it thoi gian em se co gang de co the thinh thoang ve trương gop them su on ao nao nhiet , cho em gui loi chao den chi Dau Do nha, va ca nhom NLCC nua   Tongue Tongue Tongue
hom nay ron ren ve trương thay moi ngươi noi chuyen vui wa.Chi D My oi hom nao chi cho em may chieu lam sao de co nhung tam hinh dep de thinh thoang gop vui voi ban be di. Thiet tinh la em rat dot ve vi tinh
Con cai vu nay nua ,cung van la lam sao de co the viet dươc chu co dau ha chỉ? Em dang dung ban phim cua Laptop .

Back to top
« Last Edit: 25. Oct 2007 , 21:31 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #43 - 25. Oct 2007 , 21:29

Châu Lê ơi,

Để My vào admin sửa cho Châu cái post đã rồi sẽ viết sau nha , Châu viết vào trong quote luôn rồi  Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #44 - 25. Oct 2007 , 21:43

chaule wrote on 25. Oct 2007 , 21:08:
Hi, xin chao cac chi va cac ban,thanh that xin loi vi su im lang bay lau nay.Chi  My oi that ra em cung co ve trương nhung chi vao cac muc  doc thoi ,vi em cung wa it thoi gian em se co gang de co the thinh thoang ve trương gop them su on ao nao nhiet , cho em gui loi chao den chi Dau Do nha, va ca nhom NLCC nua   Tongue Tongue Tongue
hom nay ron ren ve trương thay moi ngươi noi chuyen vui wa.Chi D My oi hom nao chi cho em may chieu lam sao de co nhung tam hinh dep de thinh thoang gop vui voi ban be di. Thiet tinh la em rat dot ve vi tinh
Con cai vu nay nua ,cung van la lam sao de co the viet dươc chu co dau ha chỉ? Em dang dung ban phim cua Laptop .

Châu CN ơi,
Phải vậy mới là đủ NLCC như My gọi lúc 5 CN dắt nhau vào sân trường chứ.  Cheesy
Laptop của Châu không có program gì viết tiếng Việt hết phải không? Giản dị lắm, Châu cứ đánh những dấu có sẵn trên bàn phím : dấu sắc là dấu ở đàng trước chữ enter , dấu huyền ở ngay trên cùng bên trái , dấu ngã cũng ở đó (nhưng phải shift ), dấu hỏi ở dưới chót của bàn phím, dấu nặng là dấu chấm câu, dấu ^ là ở số 6,  dấu ơ, ư , là hoa thị ngay số 8, dấu ă là ngoặc đơn ở số 9, chữ đ thì đánh 2 chữ d kế nhau.  Em nhìn thấy hết mấy cái dấu rồi phải không ?
Viết thử xem  Wink

TB : My cám ơn Phượng đã viết nhắn My trả lời cho Châu , My online mà bận làm lung tung chuyện khác, không nhìn thấy Châu hỏi trong mục Chào Mừng Thành Viên.  Wink
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra