Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tung cánh chim tìm về tổ ấm  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Tung cánh chim tìm về tổ ấm (Read 11349 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Tung cánh chim tìm về tổ ấm
01. Jun 2007 , 23:10

Phượng xin kính chào Thầy Cô , các Anh Chị và các bạn,

Phượng học  trường LÊ VAN DUYỆT ban đêm từ lớp 7 A 1 đến lớp 12 A 1 (1969- 1975 ) thuộc lớp LVD 75 , P đã muốn tìm về trường cũ đã lâu nhưng không biết đường về may nhờ chị Đậu Đỏ chỉ đường dùm , Phượng cám ơn chị nhiều , chị xúng danh là đàn chị của tụi em

Vào trường rồi mà không thấy bạn bè đâu hết , nhóm của P gồm có Lê Thị Châu ( đang ở Germany ) , Ng Dư Thị Liên Anh , Ng thị Thu Hương , Trần Thị Lệ Chi... Phượng là Trần Thị Phượng , những bạn này P vẫn còn giữ liên lạc

P mới trở về trường vẫn còn bỡ ngỡ chưa biết đi đâu và...về đâu , mong các Thầy Cô và các bạn giúp đỡ dùm húa  sẽ không giở trò "nhất quỉ nhì ma thú ba học trò "

Phượng
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Tung cánh chim tìm về tổ ấm
Reply #1 - 02. Jun 2007 , 05:31

Phuong_Tran wrote on 01. Jun 2007 , 23:10:
Phượng xin kính chào Thầy Cô , các Anh Chị và các bạn,

Phượng học  trường LÊ VAN DUYỆT ban đêm từ lớp 7 A 1 đến lớp 12 A 1 (1969- 1975 ) thuộc lớp LVD 75 , P đã muốn tìm về trường cũ đã lâu nhưng không biết đường về may nhờ chị Đậu Đỏ chỉ đường dùm , Phượng cám ơn chị nhiều , chị xúng danh là đàn chị của tụi em

Vào trường rồi mà không thấy bạn bè đâu hết , nhóm của P gồm có Lê Thị Châu ( đang ở Germany ) , Ng Dư Thị Liên Anh , Ng thị Thu Hương , Trần Thị Lệ Chi... Phượng là Trần Thị Phượng , những bạn này P vẫn còn giữ liên lạc

P mới trở về trường vẫn còn bỡ ngỡ chưa biết đi đâu và...về đâu , mong các Thầy Cô và các bạn giúp đỡ dùm húa  sẽ không giở trò "nhất quỉ nhì ma thú ba học trò "

Phượng

Đậu Đỏ mến chào em Phượng. Mấy em còn trẻ nên lanh lẹ nhỉ, chỉ nắm tay "hô biến" 1 cái là em đã xuất hiện ở trên diễn đàn liền  8). Chị nghe em nhắc đến tên Lê thị Châu (Germany), chị vừa nhận được  email của cô em nào cũng tên Thi Chau Le, không biết có phải Châu Germany không   Undecided.
Trong này có nhiều em LVD75 lắm, dường như Tuyết, Phương Tần, Phương Huệ đều là LVD75 cả. Phượng xem hình xưa do Phương Tần post chưa?

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2 - 02. Jun 2007 , 06:17

Phượng ơi,

Bây giờ là sáng sớm thứ bẩy giờ Arizona, USA , còn sớm chán nên sân trường vắng hoe. Các anh chị em còn nướng cho...vàng đều.
Phượng hiện đang cư ngụ ở nơi nào trên quả đất tròn này hả Phượng? Đ Đ vừa gởi password cho Châu xong, chắc Phượng sẽ thấy Châu xuất hiện trên đây đấy nhé.
Đậu Đỏ hi vọng các cô sau khi tái ngộ trên diễn đàn sẽ cười nói ròn rả cho mọi người vui lây  Grin.
Trong đây có cô admin Đặng Mỹ ở Vancouver là LVD73 , chị Anh Thư ở Úc là LVD68, chị Khánh Vân ở Vancouver là LVD69, chị Thu Cali ở California là LVD...năm nào nhĩ   Tongue , Ui cha nhiều lắm không kể hết   Grin, từ từ em sẽ gặp cả nhé.
Các giáo sư Cố Vấn có cô Vũ Ngọc Mai, Cô Ngô thị Vân, cô Tịnh. Và Giáo sư phụ trách mục Tâm Tình buổi sáng là cô Lê thị Thu.
Ngoài ra còn có các anh trường láng giềng như anh Phú De là Ông Thần Giữ Nhạc (OTGN), anh Khiêu Long là Ông Thần Giữ Thơ (OTGT), anh Bùi Đồng là Ông Thần Giữ Hình( OTGH), anh Nguyễn Toàn chuyên lo về tin tức giựt gân là các anh có "chức tước" ở trong này.  Và các anh chị thân hữu nhu anh Chuồn Chuồn, anh ViVi, anh Phạm sĩ Trung, anh Trần văn Lương, anh Đỗ Quân, cô Miên Thụy, cô Miên Du Đà Lạt , cô Tiểu Vũ Vi, chị Nắng Cali, chị 7 Việt Dương Nhân, à còn có cô chủ quán Kinh Hoàng cô nương nữa chứ!!! ...hà hà Đậu Đỏ nói hết hơi rồi  Grin  Grin.
Hehe còn quên, trong này còn có Hội Sợ Vợ do anh Binh_SV làm Hội trưởng
Mời em thong thả dạo chơi sân trường nhé!  
Back to top
« Last Edit: 02. Jun 2007 , 11:50 by Dau Do »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3 - 02. Jun 2007 , 06:20

Hihi Chị oi ban Chau do dung la ngươi em noi voi chi do , em biet trang Dien Dan LE VAN DUYET la nho ban ay ban cung da ghi danh ma khong dươc , rot cuoc em vao D D  trươc ban ay noi got theo sau  Shocked ,. Dạ em cũng đang muôn nhan tin voi may ban ay de nhan bà con day

Em và Châu được tro lại trường mừng lam chi Dau Do oi , không thê diễn ta dược het đâu chi , ai mà o trong hoàn canh nhu tụi em dung lâp lo ngoài cong trường hoài ma kho6ng biet làm sao vô dươc thì moi hieu , thành ra vào dược rồi là vỗ canh bay cai vù

Em Phượng
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4 - 02. Jun 2007 , 06:23

Hihi Chị oi ban Chau do dung la ngươi em noi voi chi do , em biet trang Dien Dan LE VAN DUYET la nho ban ay ban cung da ghi danh ma khong dươc , rot cuoc em vao D D  trươc ban ay noi got theo sau  Shocked ,. Dạ em cũng đang muôn nhan tin voi may ban ay de nhan bà con day

Em và Châu được tro lại trường mừng lam chi Dau Do oi , không thê diễn ta dược het đâu chi , ai mà o trong hoàn canh nhu tụi em dung lâp lo ngoài cong trường hoài ma kho6ng biet làm sao vô dươc thì moi hieu , thành ra vào dược rồi là vỗ canh bay cai vù

Em Phượng
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5 - 02. Jun 2007 , 07:04

Chị oi ,

Nhà em o Quận Bình Thạnh , TP HCM ( gần nhà Thầy Dziệu và cô Song Thu dạy Su Dịa do chị ) , cach xa chi nua vòng trai dat nen neu chi thuc day thi em di ngu , bây gio là 11:40 PM o VN rồi

Luc lương cua mình nghe ra hùng mạnh và nạng ky du lam à chị , nghe chị gioi thiệu rôm rã qua xa tụi em thay vui ghê , hy vọng ca nhà dang rộng vòng tay don tụi em tro về to am , nhat la Châu do chi , Châu o bên Germany lạnh lam và buồn nua

Tu tu tụi em se di den tung nha gõ cua , chị oi em thay hình cua Co Tam Giam Thị roi , va Co Phương Oanh nua , em vẫn còn giu dươc mot tam hinh chup chung nhom mua cua tụi em voi Co Phương Oanh , bay gio Cô van xinh dẹp nhu xua

Em xem hoài may ngày nay mà van chua xem het tat ca cac trang , càng xem càng thay thich và yêu D D LE VAN DUYET qua chung , cam on cac Thay Co và  cac Anh Chi  da xay dung và quan ly D D LVD rat tot de cho tụi em co mot noi de " VỀ NHÀ "

Chi biet khong hoi do tụi em di hoc lop dem mà trong cap thương xuyen co cây đèn cầy do chị , phòng khi cup diện bat tu thì đôt đèn cầy lên và học tiêp

12:03Am roi em đi ngu nha

Phượng
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #6 - 02. Jun 2007 , 19:23

Phuong_Tran wrote on 02. Jun 2007 , 07:04:
Chị oi ,

Nhà em o Quận Bình Thạnh , TP HCM ( gần nhà Thầy Dziệu và cô Song Thu dạy Su Dịa do chị ) , cach xa chi nua vòng trai dat nen neu chi thuc day thi em di ngu , bây gio là 11:40 PM o VN rồi

Luc lương cua mình nghe ra hùng mạnh và nạng ky du lam à chị , nghe chị gioi thiệu rôm rã qua xa tụi em thay vui ghê , hy vọng ca nhà dang rộng vòng tay don tụi em tro về to am , nhat la Châu do chi , Châu o bên Germany lạnh lam và buồn nua

Tu tu tụi em se di den tung nha gõ cua , chị oi em thay hình cua Co Tam Giam Thị roi , va Co Phương Oanh nua , em vẫn còn giu dươc mot tam hinh chup chung nhom mua cua tụi em voi Co Phương Oanh , bay gio Cô van xinh dẹp nhu xua

Em xem hoài may ngày nay mà van chua xem het tat ca cac trang , càng xem càng thay thich và yêu D D LE VAN DUYET qua chung , cam on cac Thay Co và  cac Anh Chi  da xay dung và quan ly D D LVD rat tot de cho tụi em co mot noi de " VỀ NHÀ "

Chi biet khong hoi do tụi em di hoc lop dem mà trong cap thương xuyen co cây đèn cầy do chị , phòng khi cup diện bat tu thì đôt đèn cầy lên và học tiêp

12:03Am roi em đi ngu nha

Phượng

PhưỢng ơi ,

Vậy là Phượng ở gần nhà My hồi xưa rồị. Không biết bây giờ Cô Song Thu còn ở hẻm có tiệm thuốc tây ( tiệm cầm đồ cũ ) không? Nhà My hồi xưa ở hẻm kế bên hẻm đó đó.  Phượng vào xem hình ảNh các bạn cùng năm với Phượng chưa? Có hình cũ mới gì thì mang lên cho cả nhà  xem với nhé Phượng  Wink

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #7 - 03. Jun 2007 , 21:08

Đặng-Mỹ wrote on 02. Jun 2007 , 19:23:
PhưỢng ơi ,

Vậy là Phượng ở gần nhà My hồi xưa rồị. Không biết bây giờ Cô Song Thu còn ở hẻm có tiệm thuốc tây ( tiệm cầm đồ cũ ) không? Nhà My hồi xưa ở hẻm kế bên hẻm đó đó.  Phượng vào xem hình ảNh các bạn cùng năm với Phượng chưa? Có hình cũ mới gì thì mang lên cho cả nhà  xem với nhé Phượng  Wink

Chi My ơi , chac nhà chị nói đó là nhà cũ của Cô Song Thu quá, phải ở đường Lê Quang Định không chị?? ( gần Chợ Bà Chiêu ) , bây giờ nhà của Cô và Thầy ở đường Bạch Đang đó chị , em thây Thầy và Cô cũng mạnh khoẻ , Cô Thu thì hơi ốm hơn trươc một chút , vẫn còn giọng nói nhỏ nhẹ , sac nét và nụ cười đẹp với hai má lúm đồng tiền như ngày nào

Em có xem hình LVD 75 rồi chị em còn giữ dược một sô hình cũ nhưng không biêt có làm dược hình vào trang hay không , em chỉ biet scan vào hộp thư rồi attack gưi đi thôi , đê em vào trang Kỹ thuậ t học một khoá gưi hình xem sao chị oi

Chị My ơi , nêu nhà chị o đường LQD ơ hẻm kê bên hẻm nhà cũ của Cô Thu chac chị biêt Chị em của Liên Anh chu? LIên Anh học chung lôp voi em nhưng chị cua L Anh thì hoc lop trên lop tui em ( cả nhà đều cùng một tên là Anh , chỉ khác tên lót mà thôi ) các chị đo hiện tại o Mỹ hêt chỉ một mình Liên Anh " rot lại"

Em thây có tên chị Chu Kim Dung , Châu o Germany nói đo la bạn học của chị Cần , chị ruột của Châu , hy vọng hai chị sẽ nhận bà con vơi nhau

Em chúc chị luôn vui vẻ đê hoạt động nhiều cho trang Dien Dan luôn khoẻ

Phượng
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #8 - 04. Jun 2007 , 01:15

Phượng ơi !!!! chị AT đang ở Vn đây và hiện cũng đang ở Bình thạnh rất gần với nhà của em.Em có thấy là hai chị em mình gặp mặt nhau một chút và chớp với nhau một tấm ảnh để gửi lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng dung nhan mùa Hạ của hai chị em mình được không?????? Nếu được xin em cho chi số phone nhà của em trong tin nhắn của chị để hai chị em mình hẹn hò gặp nhau nha.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #9 - 04. Jun 2007 , 02:52

anh_thu_Tran wrote on 04. Jun 2007 , 01:15:
  Phượng ơi !!!! chị AT đang ở Vn đây và hiện cũng đang ở Bình thạnh rất gần với nhà của em.Em có thấy là hai chị em mình gặp mặt nhau một chút và chớp với nhau một tấm ảnh để gửi lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng dung nhan mùa Hạ của hai chị em mình được không?????? Nếu được xin em cho chi số phone nhà của em trong tin nhắn của chị để hai chị em mình hẹn hò gặp nhau nha.

Hihi Em cho chị sô phone  rồi đó , sao mà sô em hên dữ vậy ta , đừng làm tôi nay em ngủ không được nha chị vì mong gạp chị đo , ngày đầu tiên em thây trang Dien Dan Le Van Duyet và liên lạc dược vôi chị Đậu Đỏ em cũng ngu không được đo , em tin rang chị em mình gap nhau o VN kỳ này hưa hẹn có nhiều chuyện kê lai cho cả nhà cùng nghe , hẹn sơm gap chị
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #10 - 04. Jun 2007 , 02:56

Phuong_Tran wrote on 04. Jun 2007 , 02:52:
Hihi Em cho chị sô phone  rồi đó , sao mà sô em hên dữ vậy ta , đừng làm tôi nay em ngủ không được nha chị vì mong gạp chị đo , ngày đầu tiên em thây trang Dien Dan Le Van Duyet và liên lạc dược vôi chị Đậu Đỏ em cũng ngu không được đo , em tin rang chị em mình gap nhau o VN kỳ này hưa hẹn có nhiều chuyện kê lai cho cả nhà cùng nghe , hẹn sơm gap chị

Mèn ơi kỳ này chị Anh Thư giỏi quá há. Không hổ danh là chị cả, mau mắn chẳng ai bằng.
Chị Thư nhớ chớp nhiều nhiều hình cho tụi bên này nhìn ké nhé.
À chị ơi, chi làm ơn trở lại thăm trường và chụp thêm vài tấm hình với bụi trúc vàng đã...già lão đi  Wink, từ lâu mình ngở "người ta" đã chặt hết trúc nhà mình rồi chứ  Roll Eyes  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #11 - 04. Jun 2007 , 13:45

Các chị ơi ,

Thiệt là âm cúng và sung sương khi được trơ về nhà , được ơ trong ngôi nhà thân thương của mình , đi tham lại từng ngỏ ngách , từng nơi , từng chỗ thân quen , thây thương ơi là thương , thương luôn cả cả cái chỗ ngồi của mình , nhơ mỗi buôi tôi ngồi học trong lo7p nhìn ra thây cô Mai nhân viên lao công cua trường lau hàng hiên từng dãy lop thây cực nhọc làm sao ( nhât là mùa mưa ) nên đâu ai dám xa rác hay làm dơ nhà , tôi hôm qua nói chuyện điện thoại vơi Thu Hương đê hỏi tham về tin tưc của Ngọc Thanh cho Tuyêt Ngô , Hương còn nhac lại ánh mat của Cô Tám Giám Thị , cư nhìn xem co ai không mac áo lá không , vậy mà tia nhìn của Cô cũng...bị sót , Thu Hương nói mỗi lần thây Cô Tám đưng ngoài cưa lop là " ai đó " lây cái áo lá ra ( loại áo không dây như bây giờ ) tròng vô chân rồi kéo lên... an toàn... Trời ! Cô Tám bây giờ mà đọc những dòng này chac Cô cũng...nôi da gà. Đây là chuyện "bây giờ mơi biêt ".... Chịu nôi không.... Roll Eyes Shocked
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #12 - 04. Jun 2007 , 19:38

Phượng ơi sao số bà hên dễ sợ, được về lại chỗ ngồi của mình có còn như xưa không? Nhớ khắc tên tui trên bàn nghe.Tui thèm được ngồi lại cái ghế của tụi mình quá P. ơi. Cám ơn bà về tin tức của Ngọc Thanh nghe
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #13 - 04. Jun 2007 , 20:20

Quote:
Mèn ơi kỳ này chị Anh Thư giỏi quá há. Không hổ danh là chị cả, mau mắn chẳng ai bằng.
Chị Thư nhớ chớp nhiều nhiều hình cho tụi bên này nhìn ké nhé.
À chị ơi, chi làm ơn trở lại thăm trường và chụp thêm vài tấm hình với bụi trúc vàng đã...già lão đi  Wink, từ lâu mình ngở "người ta" đã chặt hết trúc nhà mình rồi chứ  Roll Eyes  Roll Eyes

Đậu Đỏ ơi ,nghe lệnh của em chị đã cùng Phượng dạo sân trường sáng nay rồi ,bụi trúc trước phòng ba HT bây giờ không còn nữa ,chỉ còn lại bụi trúc ở dãy nhà ngang mà hồi chị còn học ở đó chưa có dãy nhà này.Trường thay đổi hoàn toàn không làm sao hình dung được ngày xưa nữa.Có thể mấy cô em ra trường sau chị còn thấy quen quen ,chứ ngày đó chỉ có hai dãy lpo+' ở hai bên mà thôi và chỉ có hai tầng lớp.Bây giờ là ba tầng và cây phượng già giũa sân trường cũng hoan toàn khác luôn.
   Nhìn lại trường cũ mà buồn lắm lắm  Cry Cry Cry Cry Cry vì không còn hồi tưởng được chút nào của ngày xa xưa ấy  Sad Sad Sad Sad Sad
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #14 - 04. Jun 2007 , 20:52

Em sẽ viêt tiêp đây nè

Đê cho em cười một chút đi KHAKHAKHA  Grin Grin Cheesy rồi em kê cho cả nhà cùng nghe tiêp theo lời chị Anh Thư nè.

Sáng nay khoảng 8 giờ P đên nhà chị Thư như đã hẹn , gap nhau mừng quá trời , chị Thư đẹp ơi là đẹp , xinh ơi là xinh mà còn trẻ ơi là trẻ nữa chư ( đên nôi Cô Thu nhầm chị Thư là LIên Anh của nhóm Phương LVD 75 , nghĩa là mơi thuộc hàng U 50 thôi ) , chào hỏi , chụp hình đàng hoàng xong xuôi 2 chi em qua trường cũ , trời ơi mât tiêu khóm trúc vàng phía bên tay phải ơ công trường rồi các chị ơi , chỉ còn lại khóm trúc vàng phía trong trươc dãy lơp mái 1op mái ton ( nhưng nay cũng đã xây dựng lại thành dãy lầu 2 tầng khang trang rồi ) nhung chi. Thu nói lúc chi. ho.c kho^ng có khóm trúc do, va^.y la` nó chỉ duo.c trong va`o thơ`i gian tu.i P ho.c tho^i

Tuyet Ngo ơi có tin kho^ng vui day , cho ngoi cua tui minh bien di dau mat roi , cai day lop ben tay trai do , bay gio la phong hop cua giao vien , tui nhin no hoai ma lo`ng thay ngan ngo , tui nhin ky~ lam do ba` oi , tui ma` biet dep cai pho`ng hoc do the nao tui cung nan ni xin cai ban va cai bang ghe do ve nha cat de danh mai mot ba ve VN choi 2 dua minh lay ra ngoi chung hen ???

LVD 68 va LVD 75 duoc hoi ngo  lan dau tien trong khi chi moi biet nhau qua Dien Dan chua kip biet mat ra sao nua da nho " hau sinh " o truong chup du`m may tam hinh lam ky niem ngay khom truc va cay phuong gia` ( cay phuong gia chu khong phai em gia dau nhen ) , Chi Thu cu thich chup ngay khom truc , Phuong thi khoai chup ngay cay phuong dang no hoa mau do the la 2 chi em duoc chup hai tam hinh o ca 2 noi , sung suong va hanh phuc qua phai khong chi THu ???

Xong xuoi man ve tham truong cu~ thi len duong den nha Co Song Thu , dang dung cho xe taxi thi Phuong thay Má cua Chau Le^( Germany ) di vao Y te Quan Binh Thanh de kham binh , Bac noi bi met nen di kham xem sao , chi Anh THu khong bo lo co hoi chop lay 1 tam hinh Bac Gai va Phuong lien , thong bao Chau biet tin Má roi do nhe

Thoi gian con lai cua buoi sang nay la den nha Co THu va Co Hanh , san do P cung duoc lang nghe tin tuc hoat dong cua Nhom THien Nguyen do Co Thanh Phuc phu trach cung voi 3 chi Nga , Tran , Phuong , Chi Anh THu nho noi voi Co Thanh Phuc va may chi ve nhom LVD 75 cua tui em nhen , nhom con lai o Vn se do em dai dien lien ket lai de xem tui em co dong gop cong suc gi duoc cho nhom thien nguyen hay khong , di nhien ai cung ban ron nhung em nghi tui em se sap xep duoc , chi nho day nhe

Cha` chi Anh Thu noi  cac Chi de thuong lam ,ai cung vui ca , em hy vong ca nha minh ai cung manh khoe , tuơi tre lam an kham kha ca nha hanh phuc la mung roi , em mong sao cac Thay Co cua tui minh luon duoc manh khoe song lau de con day them tui minh tren truong doi nua chu

Sang nay Thu Ba 05/06/2007 la mot buoi sang dang nho em khong bao gio quen , vui den noi em khong biet ke lai chuyen nao truoc chuyen nao sau , nho chuyen nao em ke lai chuyen do ca nha cung nghe dơ~ nhơ nhau vay
Back to top

IP Logged

Mai-Pham
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #15 - 04. Jun 2007 , 21:17

Phuong_Tran wrote on 04. Jun 2007 , 13:45:
Các chị ơi ,

Thiệt là âm cúng và sung sương khi được trơ về nhà , được ơ trong ngôi nhà thân thương của mình , đi tham lại từng ngỏ ngách , từng nơi , từng chỗ thân quen , thây thương ơi là thương , thương luôn cả cả cái chỗ ngồi của mình , nhơ mỗi buôi tôi ngồi học trong lo7p nhìn ra thây cô Mai nhân viên lao công cua trường lau hàng hiên từng dãy lop thây cực nhọc làm sao ( nhât là mùa mưa ) nên đâu ai dám xa rác hay làm dơ nhà , tôi hôm qua nói chuyện điện thoại vơi Thu Hương đê hỏi tham về tin tưc của Ngọc Thanh cho Tuyêt Ngô , Hương còn nhac lại ánh mat của Cô Tám Giám Thị , cư nhìn xem co ai không mac áo lá không , vậy mà tia nhìn của Cô cũng...bị sót , Thu Hương nói mỗi lần thây Cô Tám đưng ngoài cưa lop là " ai đó " lây cái áo lá ra ( loại áo không dây như bây giờ ) tròng vô chân rồi kéo lên... an toàn... Trời ! Cô Tám bây giờ mà đọc những dòng này chac Cô cũng...nôi da gà. Đây là chuyện "bây giờ mơi biêt ".... Chịu nôi không.... Roll Eyes Shocked

Chào cô em Phương_Tran
He he , giờ này Mai mới biết cái vụ này , hồi xưa  tụi Mai còn nhát lắm , nên lúc nào cũng phải mặc áo lá có 2 dây đó , cũng vui ghê há khi nhắc đến những chuyện vui thời cũ.  Mai cũng nôn được xem hình của Anh Thư và Phượng đó. À , mà Phượng viết có dấu được mà , nhớ viết có dấu chớ nếu không Mai đọc muốn nổ con mắt luôn vậy đó
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #16 - 04. Jun 2007 , 21:41

Maithanks.gifham wrote on 04. Jun 2007 , 21:17:
Chào cô em Phương_Tran
He he , giờ này Mai mới biết cái vụ này , hồi xưa  tụi Mai còn nhát lắm , nên lúc nào cũng phải mặc áo lá có 2 dây đó , cũng vui ghê há khi nhắc đến những chuyện vui thời cũ.  Mai cũng nôn được xem hình của Anh Thư và Phượng đó. À , mà Phượng viết có dấu được mà , nhớ viết có dấu chớ nếu không Mai đọc muốn nổ con mắt luôn vậy đó

Em chào chị Mai ,

hahhaha em cũng mơi biêt " vụ này " chị ơi , nhỏ trương lơp mơi kê em nghe hồi tôi hôm qua đó , em còn nhiêu chuyện đê TÁM vơi các chị và các bạn lam nhưng khi em kê ra nhơ " bảo kê " em đàng hoàng nha chư em vẫn còn NGÁN Cô Giám Thị lam , cái computer của em lâu lâu em viêt hang say quá cai tay em đụng vô đâu không biêt là nó ra dâu trật lât nên rôt cuộ em không bỏ dâu đó chị , chừng nào nó cho phép em bỏ dâu lại thì em mơi bỏ dâu được , coi vậy mà nó cũng biêt làm khó dễ người ta chư em cũng muôn bỏ dâu đàng hoàng cho dễ đọc mà , xin lỗi đã làm mat chị muôn...nô..

Chị còn nhơ được chuyện gì ngày xưa kê ra cho tụi em..rút kinh nghiệm vơi
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #17 - 04. Jun 2007 , 21:49

Maithanks.gifham wrote on 04. Jun 2007 , 21:17:
Chào cô em Phương_Tran
He he , giờ này Mai mới biết cái vụ này , hồi xưa  tụi Mai còn nhát lắm , nên lúc nào cũng phải mặc áo lá có 2 dây đó , cũng vui ghê há khi nhắc đến những chuyện vui thời cũ.  Mai cũng nôn được xem hình của Anh Thư và Phượng đó. À , mà Phượng viết có dấu được mà , nhớ viết có dấu chớ nếu không Mai đọc muốn nổ con mắt luôn vậy đó

hihihi, chị Mai ơi ,
Thời chị mặc áo lót 2 dây là tân tiến lắm rồi đó nhen, chứ thời em là mẹ em vẫn bắt mặc aó lót cổ tròn cơ. Embarrassed Undecided Trời nóng gần chết ngày nào đi học buổi trưa về mồ hôi mồ kê nhễ nhại phát khổ  Roll Eyes Cheesy
Back to top

IP Logged

chaule
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #18 - 05. Jun 2007 , 08:18

Phuong_Tran wrote on 04. Jun 2007 , 20:52:
Em sẽ viêt tiêp đây nè

Đê cho em cười một chút đi KHAKHAKHA  Grin Grin Cheesy rồi em kê cho cả nhà cùng nghe tiêp theo lời chị Anh Thư nè.

Sáng nay khoảng 8 giờ P đên nhà chị Thư như đã hẹn , gap nhau mừng quá trời , chị Thư đẹp ơi là đẹp , xinh ơi là xinh mà còn trẻ ơi là trẻ nữa chư ( đên nôi Cô Thu nhầm chị Thư là LIên Anh của nhóm Phương LVD 75 , nghĩa là mơi thuộc hàng U 50 thôi ) , chào hỏi , chụp hình đàng hoàng xong xuôi 2 chi em qua trường cũ , trời ơi mât tiêu khóm trúc vàng phía bên tay phải ơ công trường rồi các chị ơi , chỉ còn lại khóm trúc vàng phía trong trươc dãy lơp mái 1op mái ton ( nhưng nay cũng đã xây dựng lại thành dãy lầu 2 tầng khang trang rồi ) nhung chi. Thu nói lúc chi. ho.c kho^ng có khóm trúc do, va^.y la` nó chỉ duo.c trong va`o thơ`i gian tu.i P ho.c tho^i

Tuyet Ngo ơi có tin kho^ng vui day , cho ngoi cua tui minh bien di dau mat roi , cai day lop ben tay trai do , bay gio la phong hop cua giao vien , tui nhin no hoai ma lo`ng thay ngan ngo , tui nhin ky~ lam do ba` oi , tui ma` biet dep cai pho`ng hoc do the nao tui cung nan ni xin cai ban va cai bang ghe do ve nha cat de danh mai mot ba ve VN choi 2 dua minh lay ra ngoi chung hen ???

LVD 68 va LVD 75 duoc hoi ngo  lan dau tien trong khi chi moi biet nhau qua Dien Dan chua kip biet mat ra sao nua da nho " hau sinh " o truong chup du`m may tam hinh lam ky niem ngay khom truc va cay phuong gia` ( cay phuong gia chu khong phai em gia dau nhen ) , Chi Thu cu thich chup ngay khom truc , Phuong thi khoai chup ngay cay phuong dang no hoa mau do the la 2 chi em duoc chup hai tam hinh o ca 2 noi , sung suong va hanh phuc qua phai khong chi THu ???

Xong xuoi man ve tham truong cu~ thi len duong den nha Co Song Thu , dang dung cho xe taxi thi Phuong thay Má cua Chau Le^( Germany ) di vao Y te Quan Binh Thanh de kham binh , Bac noi bi met nen di kham xem sao , chi Anh THu khong bo lo co hoi chop lay 1 tam hinh Bac Gai va Phuong lien , thong bao Chau biet tin Má roi do nhe

Thoi gian con lai cua buoi sang nay la den nha Co THu va Co Hanh , san do P cung duoc lang nghe tin tuc hoat dong cua Nhom THien Nguyen do Co Thanh Phuc phu trach cung voi 3 chi Nga , Tran , Phuong , Chi Anh THu nho noi voi Co Thanh Phuc va may chi ve nhom LVD 75 cua tui em nhen , nhom con lai o Vn se do em dai dien lien ket lai de xem tui em co dong gop cong suc gi duoc cho nhom thien nguyen hay khong , di nhien ai cung ban ron nhung em nghi tui em se sap xep duoc , chi nho day nhe

Cha` chi Anh Thu noi  cac Chi de thuong lam ,ai cung vui ca , em hy vong ca nha minh ai cung manh khoe , tuơi tre lam an kham kha ca nha hanh phuc la mung roi , em mong sao cac Thay Co cua tui minh luon duoc manh khoe song lau de con day them tui minh tren truong doi nua chu

Sang nay Thu Ba 05/06/2007 la mot buoi sang dang nho em khong bao gio quen , vui den noi em khong biet ke lai chuyen nao truoc chuyen nao sau , nho chuyen nao em ke lai chuyen do ca nha cung nghe dơ~ nhơ nhau vay

Phương oi, hay qua
,P lai co duyen voi chi AT dươc gap nhau con dat nhau dung dang dung de di tham moi noi nụa Chau ganh ti do nhe! Minh chua co tam hinh nao gui cac chi,ma ma minh lai co.Thoi de cu dai dien cho em vay nha cac chị Em cung sap ve VN va se gap P do ko biet co dươc gap ai trong cac chi nua ko? Smiley:)Chaule
Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2007 , 17:08 by admin »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #19 - 05. Jun 2007 , 22:00

Đặng-Mỹ wrote on 04. Jun 2007 , 21:49:
hihihi, chị Mai ơi ,
Thời chị mặc áo lót 2 dây là tân tiến lắm rồi đó nhen, chứ thời em là mẹ em vẫn bắt mặc aó lót cổ tròn cơ. Embarrassed Undecided Trời nóng gần chết ngày nào đi học buổi trưa về mồ hôi mồ kê nhễ nhại phát khổ  Roll Eyes Cheesy

Hihihi chuyện cai ao lot này em hoi kỹ lại rồi , muôn mac được "kiêu " này thi bạn đo mac ao dài hoi rộng , xe eo cao ( mỗi lần lên bang viêt là đua ca khuc eo ra ) vạt ao thì ngan ngun ( luc đo mình hay gọi là ao hippy đo cac chị nho không? ) , thì ra như vậy moi dễ keo cai ao la thun không dây đo lên ( thoi tụi em nam đo đã co nhiều kiêu ao lot rồi nên cac bạn moi co dịp quậy dữ vậy đo chư ) nhưng tụi em cũng không co xan tay ao dài lên như nhiều em nữ sinh bây giò hay làm , em thây mac ao dài mà xan tay ao lên nhìn xâu qua đi...

Tội nghiệp chị cua em qua, chac...khô so vì cai ao lot cô tròn đo lam nhưng mùa lạnh thì lại âm hon bạn kha , thôi đành phai tự an ui vậy ha chị?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #20 - 06. Jun 2007 , 03:44

Châu oi , hihiihiihiii phai co Châu o Vn thì 2 đưa mình dung dang dung de voi chi Anh Thư rồi , về lại trường cũ dòm hoài kgo^ng thây hình anh nào quen hêt đo Châu oi , thao trường bây gio cũng xây thêm phòng mà P cũng khg biêt phòng gì , hình như co cai cang tin o đo nữa , ca cai cột co cũng thây lạ lẫm..." mình bị mât cai thao trường " Nhưng dù sao mình cũng co một chỗ đê về , khi mình đưng trong sân trường vang lang nhưng tự nhiên như mình vẫn còn nghe đâu đo tiêng cười gion cua bạn bè , tiêng reng chuông vào học ( bây gio P thây co một cai trông được đat o ngay cầu thang bên dãy phòng hoc bên traI ) , Châu về đi roi đung trong sân trường đê nhận biêt cam giac như thê nào , nghe no bồi hồi xuc động ra làm sao , tự nhiên mình thây cư  muôn đi tho thân tìm kiêm cai gì không biêt mà không thây....
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #21 - 06. Jun 2007 , 17:14

chaule wrote on 05. Jun 2007 , 08:18:
Phương oi, hay qua
,P lai co duyen voi chi AT dươc gap nhau con dat nhau dung dang dung de di tham moi noi nụa Chau ganh ti do nhe! Minh chua co tam hinh nao gui cac chi,ma ma minh lai co.Thoi de cu dai dien cho em vay nha cac chị Em cung sap ve VN va se gap P do ko biet co dươc gap ai trong cac chi nua ko? Smiley:)Chaule

Châu ơi ,

Đọc em viết không bỏ dấu cũng thú lắm vì có câu My đoán rất buồn cười. Thí dụ như câu này :
Minh chua co tam hinh nao gui cac chi,ma ma minh lai co.Thoi de cu dai dien cho em vay nha cac chị

My đọc thế này có phải không :

Mình chưa có tấm hình nào gửi các chị , mà má mình lại có. Thôi để cụ đại diện cho em vậy nha các chị  Grin Grin Grin.

Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2007 , 17:16 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #22 - 06. Jun 2007 , 17:23

Phuong_Tran wrote on 05. Jun 2007 , 22:00:
Hihihi chuyện cai ao lot này em hoi kỹ lại rồi , muôn mac được "kiêu " này thi bạn đo mac ao dài hoi rộng , xe eo cao ( mỗi lần lên bang viêt là đua ca khuc eo ra ) vạt ao thì ngan ngun ( luc đo mình hay gọi là ao hippy đo cac chị nho không? ) , thì ra như vậy moi dễ keo cai ao la thun không dây đo lên ( thoi tụi em nam đo đã co nhiều kiêu ao lot rồi nên cac bạn moi co dịp quậy dữ vậy đo chư ) nhưng tụi em cũng không co xan tay ao dài lên như nhiều em nữ sinh bây giò hay làm , em thây mac ao dài mà xan tay ao lên nhìn xâu qua đi...

Tội nghiệp chị cua em qua, chac...khô so vì cai ao lot cô tròn đo lam nhưng mùa lạnh thì lại âm hon bạn kha , thôi đành phai tự an ui vậy ha chị?

Phượng ơi ,

Bi giờ nghĩ lại trời nóng nực chảy mỡ của  SG mà mình phải diện áo trong áo ngoài kiểu đó thì mới than khổ , chứ hồi xưa  thân con gái  đã quen bảo sao nghe vậy nên cũng tỉnh weo mặc, có thấy khổ sở gì đâu  Roll Eyes  Cheesy Grin

Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2007 , 19:01 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #23 - 06. Jun 2007 , 19:04

tuyet_ngo wrote on 04. Jun 2007 , 19:38:
Phượng ơi sao số bà hên dễ sợ, được về lại chỗ ngồi của mình có còn như xưa không? Nhớ khắc tên tui trên bàn nghe.Tui thèm được ngồi lại cái ghế của tụi mình quá P. ơi. Cám ơn bà về tin tức của Ngọc Thanh nghe

Tuyết ơi,

Ở bên Đức có 1 chị LVD 72 rất nổi tiếng hồi xưa  là chị Thuỳ Dương. Em có quen không?

hihihi, sao nãy giờ vô sân cả 2 tiếng mà im re vậy cô nương ? Lo ăn bánh hỏi thịt quay hả  Grin
Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2007 , 19:23 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #24 - 06. Jun 2007 , 19:50

Đặng-Mỹ wrote on 06. Jun 2007 , 19:04:
Tuyết ơi,

Ở bên Đức có 1 chị LVD 72 rất nổi tiếng hồi xưa  là chị Thuỳ Dương. Em có quen không?

hihihi, sao nãy giờ vô sân cả 2 tiếng mà im re vậy cô nương ? Lo ăn bánh hỏi thịt quay hả  Grin

My ơi lại bé cái nhầm nữa rồi  Wink. Tuyết ở gần Đ Đ nè, còn cô ở Đức là Châu Lê đó   Smiley

Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #25 - 06. Jun 2007 , 20:46

Các chị ơi , không phải em ham ăn bánh hỏi thịt quay đâu? Em lang thang thơ thẩn ngẩn ngơ vì tin từ chị AT & Phượng ở Saigon cho hay trường mình thay đổi quá nhiều. Nhất là lớp 12A1 & chỗ ngồi của em & P. đã biến đâu mất rồi và cả bụi trúc vàng nơi làm duyên của biết bao nữ sinh Le va Diện cũng bị đốn mất rồi. Em tiếc ngẩn tiếc ngơ đến không thiết tha cầm đũa. Em cám ơn các chị đã tiếp đón Ngũ Long Công Chúa quá nồng hậu với đầy đủ sơn hào hải vị.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #26 - 07. Jun 2007 , 03:40

tuyet_ngo wrote on 06. Jun 2007 , 20:46:
Các chị ơi , không phải em ham ăn bánh hỏi thịt quay đâu? Em lang thang thơ thẩn ngẩn ngơ vì tin từ chị AT & Phượng ở Saigon cho hay trường mình thay đổi quá nhiều. Nhất là lớp 12A1 & chỗ ngồi của em & P. đã biến đâu mất rồi và cả bụi trúc vàng nơi làm duyên của biết bao nữ sinh Le va Diện cũng bị đốn mất rồi. Em tiếc ngẩn tiếc ngơ đến không thiết tha cầm đũa. Em cám ơn các chị đã tiếp đón Ngũ Long Công Chúa quá nồng hậu với đầy đủ sơn hào hải vị.

My cũng vậy, cũng tiếc ngẩn ngơ quên cầm đũa luôn  Undecided . Mà Tuyết coi chừng à nghe , ai cũng quên cầm đũa chứ quay đi quay lại là hết mấy miếng da dòn đó à, vì có người có tật hay ăn bốc đó nhang .  Cheesy Grin, Ăn nhón ăn bốc nó ngon chi loạ  Cheesy Grin

Back to top
« Last Edit: 07. Jun 2007 , 03:43 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #27 - 07. Jun 2007 , 13:58

Tuyế NgÔ ơi ,
    Sáng nay 10 giờ Phượng sẽ ghé chị để nhận quà của em mang biếu cô Song Thu đó nha.
   Chắc Cô cảm động lắm đó Tuyết à.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #28 - 07. Jun 2007 , 19:49

anh_thu_Tran wrote on 07. Jun 2007 , 13:58:
 Tuyế NgÔ ơi ,
   Sáng nay 10 giờ Phượng sẽ ghé chị để nhận quà của em mang biếu cô Song Thu đó nha.
  Chắc Cô cảm động lắm đó Tuyết à.

Phượng đã ghe nhà Cô Song Thu đưa quà cua Tuyêt  cho Cô rồi Chi Thư và Tuyêt oi , Cô..cam on P ( vì đã dưa quà dùm) chư còn Tuyêt thì Cô sẽ viêt email hiihiihi đùa chut choi ây mà , nhưngCo^ nhan lại là Cô không co nam bệnh viện chi o nhà uông thuôc thôi , nay Cô đã khoe nhiều rồi , Cô noi ôm nhưng mà khoe. Cô cam on nhieu và noi Cô cũng co những kê hoach đê giup đo những người khac...yêu hon Cô , Cô co hoi P địa chi trang Diễn Đàn đê mo ra xem đo

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 07. Jun 2007 , 19:57

Đặng-Mỹ wrote on 06. Jun 2007 , 17:14:

Châu ơi ,

Đọc em viết không bỏ dấu cũng thú lắm vì có câu My đoán rất buồn cười. Thí dụ như câu này :
Minh chua co tam hinh nao gui cac chi,ma ma minh lai co.Thoi de cu dai dien cho em vay nha cac chị

My đọc thế này có phải không :

Mình chưa có tấm hình nào gửi các chị , mà má mình lại có. Thôi để cụ đại diện cho em vậy nha các chị  Grin Grin Grin.

Hahahha Chi My oi em đọc còn tệ lam , ban đầu em đọc câu này không bo dâu "Thôi để cụ đại diện cho em " nhưng em thây kỳ kỳ em phai đọc kỹ lại và bo dâu lại cho...đung nghĩa thi thây...tôt hon hhehhehehhe, em cũng rầu mây cai dâu này ghê ,computer cua em ban đầu em còn bo dâu sac , dâu hoi được , dâu o được bây gio thì không, em không biet làm sao mà chinh lại đây...không thôi ca nhà tha hồ mà đoan..hihiihih
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #30 - 07. Jun 2007 , 20:22

Đặng-Mỹ wrote on 06. Jun 2007 , 17:23:

Phượng ơi ,

Bi giờ nghĩ lại trời nóng nực chảy mỡ của  SG mà mình phải diện áo trong áo ngoài kiểu đó thì mới than khổ , chứ hồi xưa  thân con gái  đã quen bảo sao nghe vậy nên cũng tỉnh weo mặc, có thấy khổ sở gì đâu  Roll Eyes  Cheesy Grin

Dạ Chi My noi đung , bây gio Sai Gòn nong lam ạ , khô cho bọn nhoc bây gio , hồi đo em thi rot Đệ Thât nên học lop Đệ That o trường Cap Tien gần cho Bà Chiêu đo , cũng vì mê mac ao dài nên khi Trương LVD mo lop đêm là em đang ky học liền đê được mac ao dài som đo mà ,còn o trường tư thì phai lên lop Đệ Tư moi được mac , nên khi được vào trường học rồi là châp hành nội qui nghiêm chinh luc nào cũng mac ao " 4 dây " đầy đu  Grin Roll Eyes
Back to top

IP Logged

hai
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #31 - 13. Jun 2007 , 10:28

Phuong_Tran wrote on 07. Jun 2007 , 20:22:
Dạ Chi My noi đung , bây gio Sai Gòn nong lam ạ , khô cho bọn nhoc bây gio , hồi đo em thi rot Đệ Thât nên học lop Đệ That o trường Cap Tien gần cho Bà Chiêu đo , cũng vì mê mac ao dài nên khi Trương LVD mo lop đêm là em đang ky học liền đê được mac ao dài som đo mà ,còn o trường tư thì phai lên lop Đệ Tư moi được mac , nên khi được vào trường học rồi là châp hành nội qui nghiêm chinh luc nào cũng mac ao " 4 dây " đầy đu  Grin Roll Eyes

Hải hồi xưa có mắc áo lá 4 dây đàng hoàng nhưng nó  ngắn không che được 2 miếng thịt ( Grin ) ở 2 bên eo nên vẫn  bị  cô tổng giám thị nhéo tím đen  Embarrassed Undecided

Back to top
« Last Edit: 13. Jun 2007 , 15:02 by hai »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #32 - 13. Jun 2007 , 16:39

hai wrote on 13. Jun 2007 , 10:28:
Hải hồi xưa có mắc áo lá 4 dây đàng hoàng nhưng nó  ngắn không che được 2 miếng thịt ( Grin ) ở 2 bên eo nên vẫn  bị  cô tổng giám thị nhéo tím đen  Embarrassed Undecided

Chà0 Chị Hai LVD 74, P đã muôn chào chị tro về trường mây bữa nay rồi mà mac làm tho hiihiihi nên vẫn chưa chạy ra nam tay chị keo vô choi nhay dây voi tụi em , em thay mat Ngũ Long Công Chua chào chị nha , mừng chị tro về trường cho tô âm càng thêm đông vui hao  Grin

Haha hihi bây gio nho lại những chuyện này thì thây buồn cười ha chị? vậy chư hồi đo mà bị Cô Giam Thị hoi tham sưc khoe rầu oi là rầu hen? Chị còn chuyện gì vui hồi xưa hồi xưa không kê tụi em nghe voi
Back to top

IP Logged

hai
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #33 - 15. Jun 2007 , 11:53

Phuong_Tran wrote on 13. Jun 2007 , 16:39:
Chà0 Chị Hai LVD 74, P đã muôn chào chị tro về trường mây bữa nay rồi mà mac làm tho hiihiihi nên vẫn chưa chạy ra nam tay chị keo vô choi nhay dây voi tụi em , em thay mat Ngũ Long Công Chua chào chị nha , mừng chị tro về trường cho tô âm càng thêm đông vui hao  Grin

Haha hihi bây gio nho lại những chuyện này thì thây buồn cười ha chị? vậy chư hồi đo mà bị Cô Giam Thị hoi tham sưc khoe rầu oi là rầu hen? Chị còn chuyện gì vui hồi xưa hồi xưa không kê tụi em nghe voi

Phương ơi,

Chuyện vui hồi đi học thì thiếu gì , bởi vì chuyện gì bây giờ nghĩ lại thì mình cũng thấy nó là chuyện làm mình vui hết, dù hồi xưa có khi khóc nức nở ( như chuyện bị nhéo hay ăn trứng vịt chẳng hạn   Grin )
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #34 - 15. Jun 2007 , 14:08

hai wrote on 15. Jun 2007 , 11:53:
Phương ơi,

Chuyện vui hồi đi học thì thiếu gì , bởi vì chuyện gì bây giờ nghĩ lại thì mình cũng thấy nó là chuyện làm mình vui hết, dù hồi xưa có khi khóc nức nở ( như chuyện bị nhéo hay ăn trứng vịt chẳng hạn   Grin )

Đung vậy chị oi , hồi đo nhiều chuyện mình thây kinh khung lam mà bây gio nho lại thây buồn cười làm sao , Kêcho tụi em nghe đi chị , đê em kê trươc nhen

Nam đo tụi em đang hoc lop 11 , lop gần ngay chân cầu thang dãy phòng học bên trai cua trường , Thầy Toại day tụi em môn Anh van ( Thẫy Tôn Thât Toại ) , Thầy đã dạy lop  em hồi nam lop 10 rồi , cũng hên cho bọn em là được Thầy dạy ca 3 nam ( 10, 11 , 12 ) , nhưng nam đo Thầy cũng dạy luôn ca lop 11A 2 vậy là tụi em hêT " độc quyền " được học Thầy , ganh tỵ xãy ra , boi vì lop bên kia co rât nhiều... người đẹp ( nam trường to chuc thi Nữ Sinh Duyên Dang đầu tiên một nữ sinh cua lop đo được giai , đo là nam bọn em học lop 10 )

Vào một buôi chiều , em vô lop thây bạn nào đã treo lung lang trên bang ( chỗ cây đinh dê moc bang treo lên đo ) một khuc xương rồng , (luc do đang co tin đồn nham nhi gì đo mà nhiều  nhà đều treo một nhanh xương rồng trươc cưa đê diệt trừ ma qui không cho vô nhà ) , đên gio vào lop dạy Thầy Toại bươc vào đinh đạc , em thây Thầy liêc lên bang nhìn nhanh xương rồng nhưng không biêu hiện điều gì , cũng không cười , lop em im phang phac , thường thì rât hay noi chuyện , Thầy vẫn dạy bình thường , à em quên noi là luc ay Thầy vẫn chưa lập gia đình mà lại còn kha đẹp trai nữa chư , vậy moi co chuyện cho em kê đây nè hiihiihi.

Khi Thầy đưng viêt bang buồn cười qua đi thôi , Thầy thì không cao lam nên nhanh xương rồng no cu lung lang ngang trên đầu Thầy mà không ai dam cười , đang bâm gan chịu đựng mà , nhưng thây tình hình không đên nôi nào bị la rồi , vậy chư tụi em cũng so chư bộ , tại quậy pha vậy thôi , cuôi cùng khi Thầy quay xuông hoi : kỳ trươc chung ta đã học đên đoạn nào rồi??? khôNg một tiêng tra loi , đang giận mà làm sao tra loi được? , nhưng em thâY tình hình mà keo dài như vậy hoài thì cang thang qua , em thì cũng nhat như tho mà không biêt chị người lon nào bày trò đo , thôi thì bạo gan vậy , em ngoi bàn đầu nên đã gio 4 ngon tay lên cho Thầy biêt là đã học đên đoạn 4 , Thầy cười và thê là ca lop chịu đựng kjho^ng nôi nữa cùng cười một cai ào thoai mai , sau đo bọn em đã thu thật là tại vì giận Thầy cưng lop bên kia hon nên đa làm như vậy , em không nho hêt phần sau nhưng nho là nhanh xương rồng cư lung lang như vậy suôt tiet  học hôm đo cua Thầy vì chang ai dam go xuông ( lộ tông tich sao? ) cũng may mà bữa đo Cô Giam Thị không co đi vòng vòng đo chư nêu không thì em cũng không biêt chuye6.n gì xãy ra nữa à....
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #35 - 17. Jun 2007 , 20:28

Phuong_Tran wrote on 15. Jun 2007 , 14:08:
Đúng vậy chị ơi , hồi đó nhiều chuyện mình thây kinh khủng lắm mà bây giờ nhớ la.i thấy buồn cười làm sao , Kể cho tụi em nghe đi chị , để em kể trước nhen

Năm đó tụi em đang hoc lop 11 , lop gần ngay chân cầu thang dãy phòng học bên trái cua trường , Thầy Toại day tụi em môn Anh van ( Thầy Tôn Thât Toại ) , Thầy đã dạy lop  em hồi năm lop 10 rồi , cũng hên cho bọn em là được Thầy dạy ca 3 nam ( 10, 11 , 12 ) , nhưng nam đo Thầy cũng dạy luôn ca lop 11A 2 vậy là tụi em hêT " độc quyền " được học Thầy , ganh tỵ xãy ra , boi vì lop bên kia co rât nhiều... người đẹp ( nam trường to chuc thi Nữ Sinh Duyên Dang đầu tiên một nữ sinh cua lop đo được giai , đo là nam bọn em học lop 10 )

Vào một buôi chiều , em vô lop thây bạn nào đã treo lủng lẳng trên bảng ( chỗ cây đinh dê moc bang treo lên đo ) một khuc xương rồng , (luc do đang co tin đồn nham nhi gì đo mà nhiều  nhà đều treo một nhanh xương rồng trươc cưa đê diệt trừ ma qui không cho vô nhà ) , đên gio vào lop dạy Thầy Toại bươc vào đinh đạc , em thây Thầy liêc lên bang nhìn nhanh xương rồng nhưng không biêu hiện điều gì , cũng không cười , lop em im phang phac , thường thì rât hay noi chuyện , Thầy vẫn dạy bình thường , à em quên noi là luc ay Thầy vẫn chưa lập gia đình mà lại còn kha đẹp trai nữa chư , vậy moi co chuyện cho em kê đây nè hiihiihi.

Khi Thầy đưng viêt bang buồn cười qua đi thôi , Thầy thì không cao lam nên nhanh xương rồng nó cứ lủng lẳng ngang trên đầu Thầy mà không ai dám cười , đang bấm gan chịu đựng mà , nhưng thây tình hình không đên nỗi nào bị la rồi , vậy chứ tụi em cũng sợ chứ bộ , tại quậy phá vậy thôi , cuối cùng khi Thầy quay xuông hỏi : kỳ trước chúng ta đã học đên đoạn nào rồi??? không một tiếng trả lời , đang giận mà làm sao tra loi được? , nhưng em thâY tình hình mà keo dài như vậy hoài thì cang thang qua , em thì cũng nhát như thỏ mà không biêt chị người lớn nào bày trò đó , thôi thì bạo gan vậy , em ngồi bàn đầu nên đã giơ 4 ngón tay lên cho Thầy biêt là đã học đên đoạn 4 , Thầy cười và thế là cả lơp chịu đựng kho^ng nổi nữa cùng cười một cai ào thoai mai , sau đo bọn em đã thú thật là tại vì giận Thầy cưng lop bên kia hon nên đã làm như vây. Em không nhớ hêt phần sau nhưng nhớ là nhánh xương rồng cư lung lang như vậy suôt tiet  học hôm đo cua Thầy vì chang ai dám gỡ xuống ( lộ tông tich sao? ) cũng may mà bữa đó Cô Giám Thị không có đi vòng vòng đó chứ nếu không thì em cũng không biêt chuyện gì xãy ra nữa à....

Hihihi, Phương à,
Em réo coi Hải nghe chuyện xong rồi lặn đâu 2 ngày nay rồi  ??? Cheesy

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #36 - 17. Jun 2007 , 23:35

HAHAHA Chị My oi , chị Hai nghe chuyện xong thây...kinh khung khiêp qua , chac là đang tìm chỗ ân cư đê hồi tương lại chuyện cũ kê cho ca nhà nghe ây mà. Chang hay hồi đo chị My co quậy như tụi em không? Mà hồi đo Thầy Toại đẹp trai mà chưa vo nữa , mây chị nữ sinh lon trong lop em tự nhiên điệu han lên , chia tô đê lau bang , vậy mà trong gio dạy cua Thầy co một bạn dành lau bang hoài luôn làm tụi em sương ghê hiihiihiihi Grin Grin, bây gio em không biêt Thầy đang o dâu và không biêT ai được hân hạnh làm CÔ....
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #37 - 20. Jun 2007 , 19:36

Phuong_Tran wrote on 17. Jun 2007 , 23:35:
HAHAHA Chị My oi , chị Hai nghe chuyện xong thây...kinh khủng khiêp qua , chac là đang tìm chỗ ẩn cư để hồi tưởng lại chuyện cũ kể cho cả nhà nghe ấy mà. Chẳng hay hồi đó chị My có quậy như tụi em không? Mà hồi đo Thầy Toại đẹp trai mà chưa vợ nữa , mây chị nữ sinh lớn trong lớp em tự nhiên điệu hẳn lên , chia tổ để lau bảng , vậy mà trong giờ dạy của Thầy có một bạn dành lau bảng hoài luôn làm tụi em sướng ghê hiihiihiihi Grin Grin, bây gio em không biêt Thầy đang ở đâu và không biêT ai được hân hạnh làm CÔ....

hihihi, đọc em viết My cứ lo cười hihihi, quên trả lời , bữa nay coi lại mới biết.  Cheesy Cheesy Cheesy
Hồi My nhỏ hình như My không có làm gì nổi bật để bây giờ còn nhớ , hoặc là trí nhớ My kho6ng tốt hay sao mà My chẳng nhớ nhiều như các bạn cùng lớp. Lúc gặp lại nhau các bạn My nhớ rất nhiều chuyện mà My cứ như trên trời rớt xuống,  ngơ ngáo không biết gì dù đó là chuyện của Mỵ.  Phải nghe kể một hồi với nhiều chi tiết gợi nhớ thì cái hình ảnh đó mới bật ra trong đầu My.  Embarrassed Undecided Wink

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #38 - 22. Jun 2007 , 13:55

Đặng-Mỹ wrote on 20. Jun 2007 , 19:36:
hihihi, đọc em viết My cứ lo cười hihihi, quên trả lời , bữa nay coi lại mới biết.  Cheesy Cheesy Cheesy
Hồi My nhỏ hình như My không có làm gì nổi bật để bây giờ còn nhớ , hoặc là trí nhớ My kho6ng tốt hay sao mà My chẳng nhớ nhiều như các bạn cùng lớp. Lúc gặp lại nhau các bạn My nhớ rất nhiều chuyện mà My cứ như trên trời rớt xuống,  ngơ ngáo không biết gì dù đó là chuyện của Mỵ.  Phải nghe kể một hồi với nhiều chi tiết gợi nhớ thì cái hình ảnh đó mới bật ra trong đầu My.  Embarrassed Undecided Wink

ihi còn em thì nho tùm lum đên nôi khi gap lại bạn bè mây đua cư giành nhau noi đên nôi phai đang ky xin cho noi trươc..hay là chac tại tụi em....còn nho nên bộ nho vẫn còn chạy tôt???

Em thich được nghe kê lại những chuyện vui thuo học trò , hồi đo mỗi lần co bão lụt o miền Trung là trong này lại tô chưc quyên tiền cưu tro , em nho trong lop tụi em co tô chưc ban đâu gia những mon quà ( do bạn bè mua và goi quà lại mang vô lop , những mon quà nho nhưng co thê giữ làm ky niệm được ) và tui em ban đâu gia những mon quà đo , rât vui vì co được nhiều tiền đê đong gop cưu tro , sau đo nũa là phần hat , nêu học sinh nào lên hat sẽ được " khan gia " ung hộ bang cach cho thêm tiền vào thùng lạc quyên và lop em bạn bè lên hat cũng rât đông , dĩ nhiên em phai hat trươc vì....em đề nghị , em nho luc đo em hat một bài cua Pham Duy co loi là : Này em con chim lười.... bâY gio chi còn nho được bao nhiêu đo loi HIC HIC
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #39 - 22. Jun 2007 , 20:13

Phuong_Tran wrote on 22. Jun 2007 , 13:55:
ihi còn em thì nhớ tùm lum đến nỗi khi gặp lại bạn bè mây đứa cứ giành nhau nói đến nỗi phải đăng ky xin cho nói trươc..hay là chac tại tụi em....còn nhỏ nên bộ nhớ vẫn còn chạy tôt???

Em thich được nghe kê lại những chuyện vui thuo học trò , hồi đo mỗi lần co bão lụt o miền Trung là trong này lại tô chưc quyên tiền cưu tro , em nho trong lop tụi em co tô chưc ban đâu gia những mon quà ( do bạn bè mua và goi quà lại mang vô lop , những mon quà nho nhưng co thê giữ làm ky niệm được ) và tui em ban đâu gia những mon quà đo , rât vui vì co được nhiều tiền đê đong gop cưu tro , sau đo nũa là phần hat , nêu học sinh nào lên hat sẽ được " khan gia " ung hộ bang cach cho thêm tiền vào thùng lạc quyên và lop em bạn bè lên hat cũng rât đông , dĩ nhiên em phai hat trươc vì....em đề nghị , em nho luc đo em hat một bài cua Pham Duy co loi là : Này em con chim lười.... bâY gio chi còn nho được bao nhiêu đo loi HIC HIC

hihihi, nói chuyện đấu giá thì My cũng nhớ ra được 1 chuyện để kể cho Phương nghe nè.  Hồi đó trường hay làm Cây Mùa Xuân Chiến Sĩ ,  lấy bàn tay My ra đấu giá.
Bây giờ gặp lại bạn bè, thì ai cũng cứ bảo My đưa tay ra xem , My phải dấu  Embarrassed  Nói dzị thì hiểu ngầm rồi ha
Grin Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #40 - 23. Jun 2007 , 17:19

Đặng-Mỹ wrote on 22. Jun 2007 , 20:13:
hihihi, nói chuyện đấu giá thì My cũng nhớ ra được 1 chuyện để kể cho Phương nghe nè.  Hồi đó trường hay làm Cây Mùa Xuân Chiến Sĩ ,  lấy bàn tay My ra đấu giá.
Bây giờ gặp lại bạn bè, thì ai cũng cứ bảo My đưa tay ra xem , My phải dấu  Embarrassed  Nói dzị thì hiểu ngầm rồi ha
Grin Grin

Hihihi coi chừng bưa nào lại được đem ra ban đâu gia tiêp đo chị oi... Grin Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #41 - 24. Jun 2007 , 04:48

Phuong_Tran wrote on 23. Jun 2007 , 17:19:
Hihihi coi chừng bữa nào lại được đem ra bán đấu giá tiêp đo chị oi... Grin Cheesy

hehehe, đã nói là bi giờ mà mang ra bán đấu giá thì ế sình, My phải tự mua lấy để cứu vãn danh dự thôi Phượng ơi   Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

chaule
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #42 - 25. Oct 2007 , 21:08

Đặng-Mỹ wrote on 24. Jun 2007 , 04:48:
hehehe, đã nói là bi giờ mà mang ra bán đấu giá thì ế sình, My phải tự mua lấy để cứu vãn danh dự thôi Phượng ơi   Grin Grin Grin

Hi, xin chao cac chi va cac ban,thanh that xin loi vi su im lang bay lau nay.Chi  My oi that ra em cung co ve trương nhung chi vao cac muc  doc thoi ,vi em cung wa it thoi gian em se co gang de co the thinh thoang ve trương gop them su on ao nao nhiet , cho em gui loi chao den chi Dau Do nha, va ca nhom NLCC nua   Tongue Tongue Tongue
hom nay ron ren ve trương thay moi ngươi noi chuyen vui wa.Chi D My oi hom nao chi cho em may chieu lam sao de co nhung tam hinh dep de thinh thoang gop vui voi ban be di. Thiet tinh la em rat dot ve vi tinh
Con cai vu nay nua ,cung van la lam sao de co the viet dươc chu co dau ha chỉ? Em dang dung ban phim cua Laptop .

Back to top
« Last Edit: 25. Oct 2007 , 21:31 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #43 - 25. Oct 2007 , 21:29

Châu Lê ơi,

Để My vào admin sửa cho Châu cái post đã rồi sẽ viết sau nha , Châu viết vào trong quote luôn rồi  Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #44 - 25. Oct 2007 , 21:43

chaule wrote on 25. Oct 2007 , 21:08:
Hi, xin chao cac chi va cac ban,thanh that xin loi vi su im lang bay lau nay.Chi  My oi that ra em cung co ve trương nhung chi vao cac muc  doc thoi ,vi em cung wa it thoi gian em se co gang de co the thinh thoang ve trương gop them su on ao nao nhiet , cho em gui loi chao den chi Dau Do nha, va ca nhom NLCC nua   Tongue Tongue Tongue
hom nay ron ren ve trương thay moi ngươi noi chuyen vui wa.Chi D My oi hom nao chi cho em may chieu lam sao de co nhung tam hinh dep de thinh thoang gop vui voi ban be di. Thiet tinh la em rat dot ve vi tinh
Con cai vu nay nua ,cung van la lam sao de co the viet dươc chu co dau ha chỉ? Em dang dung ban phim cua Laptop .

Châu CN ơi,
Phải vậy mới là đủ NLCC như My gọi lúc 5 CN dắt nhau vào sân trường chứ.  Cheesy
Laptop của Châu không có program gì viết tiếng Việt hết phải không? Giản dị lắm, Châu cứ đánh những dấu có sẵn trên bàn phím : dấu sắc là dấu ở đàng trước chữ enter , dấu huyền ở ngay trên cùng bên trái , dấu ngã cũng ở đó (nhưng phải shift ), dấu hỏi ở dưới chót của bàn phím, dấu nặng là dấu chấm câu, dấu ^ là ở số 6,  dấu ơ, ư , là hoa thị ngay số 8, dấu ă là ngoặc đơn ở số 9, chữ đ thì đánh 2 chữ d kế nhau.  Em nhìn thấy hết mấy cái dấu rồi phải không ?
Viết thử xem  Wink

TB : My cám ơn Phượng đã viết nhắn My trả lời cho Châu , My online mà bận làm lung tung chuyện khác, không nhìn thấy Châu hỏi trong mục Chào Mừng Thành Viên.  Wink
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #45 - 26. Oct 2007 , 03:38

Đặng-Mỹ wrote on 25. Oct 2007 , 21:43:
Châu CN ơi,
Phải vậy mới là đủ NLCC như My gọi lúc 5 CN dắt nhau vào sân trường chứ.  Cheesy
Laptop của Châu không có program gì viết tiếng Việt hết phải không? Giản dị lắm, Châu cứ đánh những dấu có sẵn trên bàn phím : dấu sắc là dấu ở đàng trước chữ enter , dấu huyền ở ngay trên cùng bên trái , dấu ngã cũng ở đó (nhưng phải shift ), dấu hỏi ở dưới chót của bàn phím, dấu nặng là dấu chấm câu, dấu ^ là ở số 6,  dấu ơ, ư , là hoa thị ngay số 8, dấu ă là ngoặc đơn ở số 9, chữ đ thì đánh 2 chữ d kế nhau.  Em nhìn thấy hết mấy cái dấu rồi phải không ?
Viết thử xem  Wink

TB : My cám ơn Phượng đã viết nhắn My trả lời cho Châu , My online mà bận làm lung tung chuyện khác, không nhìn thấy Châu hỏi trong mục Chào Mừng Thành Viên.  Wink

Hihihi Chi Mỹ ơi , em thấy Châu vào D D lâu rồi mà em " canh me " nàng ta hoài xem đang ở đâu , em nhắn tin cũng không thấy trả lời ( em đoán là nàng không thấy tin nhắn )nên đành "rình " tiếp mãi mới thấy nàng post tin trong đây , xem như là cứ tìm về " tổ ấm " là chắc ăn nhất !!! Em vội vàng 3 chân 4 cẳng réo chị trả lời nàng ta , em sợ nàng " về nhà " mà không ai " đón đưa " nàng buồn đi tiếp ( bỏ nhà ra đi ) thì chít.....

PTr
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #46 - 27. Oct 2007 , 15:42

Em chau chi Dau Do. Em la Hoai  lop 11a1 ( dem) 74.
Em kinh chau cac chi LVD.
Va chao ban Phương Tran nhe.
Em mươn lien lac voi  cac ban cu LVD Lop 11a1 ( dem) 74.
Co chi nao biet chi gium em nhe.
Em cam on chi Dau Do rat nhieu.
Em chao chi Bach Yen.
Chi Yen oi chi co khoe khong? Chi da nhan dươc hinh cuaPhuong em chuyen cho chi chua? 
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #47 - 27. Oct 2007 , 15:58

HoaiNguyen wrote on 27. Oct 2007 , 15:42:
Em chau chi Dau Do. Em la Hoai  lop 11a1 ( dem) 74.
Em kinh chau cac chi LVD.
Va chao ban Phương Tran nhe.
Em mươn lien lac voi  cac ban cu LVD Lop 11a1 ( dem) 74.
Co chi nao biet chi gium em nhe.
Em cam on chi Dau Do rat nhieu.
Em chao chi Bach Yen.
Chi Yen oi chi co khoe khong? Chi da nhan dươc hinh cuaPhuong em chuyen cho chi chua?  

Chào em Hòai Nguyễn. Mời Em bước qua mục Chào mừng thành viên mới, chị Đ Đ và Phượng Trần đang nói xấu em kìa   Tongue  Wink. Thế ra em và Phượng cũng đã "chạy lòng vòng " đến tận chị Bạch Yến hả? 

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #48 - 27. Oct 2007 , 16:01

Quote:
Chào em Hòai Nguyễn. Mời Em bước qua mục Chào mừng thành viên mới, chị Đ Đ và Phượng Trần đang nói xấu em kìa   Tongue  Wink. Thế ra em và Phượng cũng đã "chạy lòng vòng " đến tận chị Bạch Yến hả?  

hihihi, Đúng ra thì thành viên mới gốc LVD chạy vô mục Tung Cánh Chim Tìm Về Tổ Ấm này có vẻ chính xác  hơn ha chị   Cheesy
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #49 - 27. Oct 2007 , 17:15

Quote:
Chào em Hòai Nguyễn. Mời Em bước qua mục Chào mừng thành viên mới, chị Đ Đ và Phượng Trần đang nói xấu em kìa   Tongue  Wink. Thế ra em và Phượng cũng đã "chạy lòng vòng " đến tận chị Bạch Yến hả?  

Hoài đã tham dự Liên Trương LVD 07 đó chị ơi nên nhờ vậy biêt được chị Bạch Yên nàng vội vàng " níu áo " chi BYên liền , mới vô mà giỏi hơn tụi em rồi đã tham dự Liên Hoan LTruong 07 rồi , nàng đi mà đem theo quyên Lưu Bút năm lớp 11A 1 ở LVD theo hichic làm em xúc động quá đi mât khi tương tương ra cảnh này   Sad Sad

Em có email nói Hoài vào D D nêu có gì trục trặc cư níu áo chị Đậu Đỏ ihiihihiih giông như em hồi mới vô vậy đó mà

PTr

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #50 - 27. Oct 2007 , 17:38

Phương oi. Toi co di du Lien Trương ( 03) nhung toi du thay minh...lac long qua...nen tron mat. Nam sau chi Bach Yen goi dien thoai..ban viec khong di....nen nam vua qua goi chi Bach Yen lai va mươn co quyen Tap San LVD moi den trinh dien chi Bach Yen lan nay.
HOAI
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #51 - 27. Oct 2007 , 17:57

HoaiNguyen wrote on 27. Oct 2007 , 17:38:
Phương oi. Toi co di du Lien Trương ( 03) nhung toi du thay minh...lac long qua...nen tron mat. Nam sau chi Bach Yen goi dien thoai..ban viec khong di....nen nam vua qua goi chi Bach Yen lai va mươn co quyen Tap San LVD moi den trinh dien chi Bach Yen lan nay.
HOAI

Hoài ơi,

Hoài đi Picnic Liên Trường vậy là Hoài ở San Jose phải không  ? Hoài giữ được lưu bút là quí lắm đó Hoài ơi  Wink Đem vài tấm lên D/D cho mọi người xem đi mà   Wink  

Back to top
« Last Edit: 27. Oct 2007 , 17:59 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #52 - 27. Oct 2007 , 18:06

Chi My oi. Em chiu thoi khong biet dem len D D dau.
Em chi con mot tam hinh hai ngươi ban cung lop 11a1 cho em. Nhung em phai di kiem.
De em phai di hoi tham chi Dau Do de chi ra lenh cho em lam gi nha.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #53 - 27. Oct 2007 , 18:13

HoaiNguyen wrote on 27. Oct 2007 , 18:06:
Chi My oi.
...
De em phai di hoi tham chi Dau Do de chi ra lenh cho em lam gi nha.

Chết chửa em Hoài nói dzị là chít chị Đ Đ rồi  Tongue  Tongue

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #54 - 27. Oct 2007 , 18:23

Chi D D oi em noi chuyen vui. Nhung em khong biet den bao gio moi dem len D D dươc.

Chi My oi em moi kiem ra trong quyen Lưu But Ngay Xanh co mot ten la :

Tran thi Phương o Bach Dang , Gia Dinh.

Viet ngay : Thu nam 16-5-74

Hoc chung trương , chung lop , nhung khong chung ban, khong than....

Phương Tran cua em bay gio do . Ngay xua viet cho em nhu vay . Goi em la chi nua chi My a .

Em tim cach de goi den cac chi xem .
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #55 - 27. Oct 2007 , 19:40

HoaiNguyen wrote on 27. Oct 2007 , 18:23:
Chi D D oi em noi chuyen vui. Nhung em khong biet den bao gio moi dem len D D dươc.

Phương Tran cua em bay gio do . Ngay xua viet cho em nhu vay . Goi em la chi nua chi My a .

Chu choa mèn đét ơi !!! Hồi đó tui viết trong Lưu Bút cho bà như vậy đó hả???? KHi nào bà gửi lên trên D D nhớ thông báo tui biêt trước bằng email để tui trốn trước nhen bởi vì cả nhà sẽ cười chọc quê tui viết Lư Bút kiểu chi mà kỳ loạ rứa....

Nhưng có lẽ nhờ viết như vậy nên bà nhớ tui lâu hơn những đúa bạn khác và nhờ vậy 2 đứa mình mới được gặp lại nhau

Tui hứa sẽ "tìm cách " post những tấm hình hồi còn đi học lên D D để cả nhà xem và để xem có LVD nào tìm được thêm LVD nào nữa không nhé

Thật là vui sướng khi gặp lại bạn bè Hoài à

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #56 - 27. Oct 2007 , 20:57

HoaiNguyen wrote on 27. Oct 2007 , 18:23:

"Hoc chung trương , chung lop , nhung khong chung ban, khong than.... "

Huh Shocked Shocked
Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #57 - 27. Oct 2007 , 21:37

Đặng-Mỹ wrote on 27. Oct 2007 , 20:57:

Huh Shocked Shocked
Grin Grin Grin

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Cry Cry Cry

Smiley Smiley Wink Cheesy Cheesy Grin Grin  Cool  Cool  Cool
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #58 - 28. Oct 2007 , 18:54

Phuong_Tran wrote on 27. Oct 2007 , 19:40:
Chu choa mèn đét ơi !!! Hồi đó tui viết trong Lưu Bút cho bà như vậy đó hả???? KHi nào bà gửi lên trên D D nhớ thông báo tui biêt trước bằng email để tui trốn trước nhen bởi vì cả nhà sẽ cười chọc quê tui viết Lư Bút kiểu chi mà kỳ loạ rứa....

Nhưng có lẽ nhờ viết như vậy nên bà nhớ tui lâu hơn những đúa bạn khác và nhờ vậy 2 đứa mình mới được gặp lại nhau

Tui hứa sẽ "tìm cách " post những tấm hình hồi còn đi học lên D D để cả nhà xem và để xem có LVD nào tìm được thêm LVD nào nữa không nhé

Thật là vui sướng khi gặp lại bạn bè Hoài à

PTr

Hoài ơi,

Hoài vào mục Kỹ Thuật đọc cách mở kho hình đi nhe, sư huynh viết kỹ và có hình chỉ dẫn rõ ràng lắm, chắc chắn sẽ tốt nghiệp khoá post hình mà  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 28. Oct 2007 , 18:55 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #59 - 13. Aug 2009 , 19:42

Đặng-Mỹ wrote on 27. Oct 2007 , 20:57:

Huh Shocked Shocked
Grin Grin Grin

hi hi hôm nay đọc lại bài này tháy buồn cười quá đi Hoài NGuyễn ơi !!!!  dance3  dance3

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 
Send Topic In ra