Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Lá thư tâm tình 17  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
Lá thư tâm tình 17 (Read 6710 times)
phuonghue
Gold Member

Lá thư tâm tình 17
18. Jul 2007 , 02:34

...

Hôm nay ở NY mới sáng sớm đã sấm chớp đì đùng mưa bão triền miên nên PH len lén vô đây chiếm 1 miếng đất của cô Thu mà không xin phép để nói  chuyện tâm tình với cô bạn TN của mình. Hi hi , bây giờ mọi người mới biết ai là ngố phải không? Để PH phải bắt đầu màn tố khổ mới được.
Chim lạc tìm tổ ấm
Ta lạc ta tìm nhau
Lòng vui ngày hội lớn
Tình thân ôi ngọt ngào. 

Nhớ cái hồi ở LVD những năm đệ nhị cấp , lớp A1 của tôi với chị trưởng lớp thật là đoan trang "cổ kính " và cũng rất là nghiêm khắc nên lớp của tôi hầu như không tham gia vào 1  hoạt động  gì trong hay ngoài trường ngoài chăm lo học tập. Những lớp khác thì nào là đi thi Đố vui để học trên TV , nào là tổ chức lạc quyên ,ủy lạo chiến sĩ...Tôi không hiểu sao lại lọt vào mắt xanh của cô Phượng Oanh nên có tham gia vào 1 màn vũ trên TV , thế là trở thành "vĩ đại " và bị đì cho cái chức  Trưởng ban Văn nghệ. Có lẽ các bạn tôi nghỉ nếu tôi ở gần cô Oanh 1 chút chắc là ít nhiều gì cũng "lây" 1 ít tài năng của cô. Thú thật hồi còn tiểu học , tôi là con bé nghịch ngợm không ai bằng.Giờ ra chơi tôi cứ chạy đi phá đám bạn bè , như là nhảy  đại vào  lúc người ta đang nhảy dây rồi còn nghênh mặt lên thách đố trước khi ù té chạy. Đến lúc vào LVD , mặc chiếc áo dài đi học , tôi bỗng thở thành nhút nhát và lúc nào cũng thu vào trong chiếc võ ốc của mình. Do đó dù có thành TBVN hay  gì đi nữa  thì tôi cũng rụt đầu trong đó mà thôi. Rồi đến năm (?) bỗng dưng lớp tôi đón nhận 1 băng di cư từ A4 qua. Hai đám chúng tôi quả là như lữa với nước , 1 bên lúc nào cũng ào ào bừng cháy , bên kia cứ phẳng lặng lờ đờ..Trong đám A4 này dĩ nhiên cô nàng TN là nổi bật vì cô nàng nói gì  cũng kèm theo nụ cười "tĩm tĩm " làm mình nhột nhột làm sao. Mỗi lần trong lớp thảo luận chuyện gì là băng chúng tôi ngồi giương mắt ếch , còn băng của "họ" thì phát biểu tùm lum rồi cười nắc nẻ làm tụi tôi lúc nào cũng quê vì mình là chủ nhà , mà còn là đa số nữa. Cô nàng TBVN của A4 cũng qua lớp tôi , nên tôi những tưởng mình sẽ gỡ được kiếp nạn này.Nào dè đến lúc bầu cử thì hầu như tòan băng A4 đều bầu cho tôi. Cô nàng TN lại đưa tay rất cao và nhìn tôi cười cười làm tôi nỗi da gà , không biết "họ" đang có âm mưu gì đây. Năm đó , trường ra chương trình thi đua VN và tất cả phải tham dự. Tôi chọn TN ngay lập tức ,ê ,không phải tôi nhỏ mọn vậy đâu nghe.Hồi đó TN rất là dễ thương , cao ráo tươi tắn với nụ cười hết ga rất là linh hoạt. Cô nàng lại để đầu tóc tém duyên dáng và lúc nào cũng tung tăng chân sáo làm tôi ái mộ lắm mà không dám nhìn thôi. Tôi nghĩ có TN vào băng rồi , tôi sẽ không sợ ai ăn hiếp ,và quả là không sai. Những buổi tập  diễn thật là vui ,và tôi tìm lại được sự nghịch ngợm của mình. Lớp chúng tôi đưa ra màn hát chèo đối đáp nên tôi mới có tấm hình chít khăn mỏ quạ đó  Cheesy.
Ba đồng 1 chục đàn ông,
Đem bỏ vào lồng cho kiến nó tha
Ba trăm 1 chị đàn bà ,
Đem về ta trãi chiếu hoa cho ngồi

TN đương nhiên là "bị" đóng vai đàn ông rồi, tiếc quá tôi lại không có tấm hình nào cả.
Thân em như chiếc đãi vàng
Anh manh chiếu rách bên đàng bỏ quên
Lạy trời cho gió nổi lên
Cho manh chiếu rách nằm lên đãi vàng

Lần đó , chúng tôi không thắng gì cả nhưng có TN thì đâu có ai trong lớp dám la tụi tôi. Riêng với tôi thì chúng tôi đã được rất nhiều với những kỹ niệm của những buổi tập dợt  và chúng tôi đã tổ chức 1 cuộc đi chơi xã hơi sau đó thật là vui ,dù chỉ là cả bầy đạp xe đạp ra ngoại thành để mà la hét mà thôi.  Mai mốt tôi sẽ bỏ hình của chuyến đi chơi này cho cả nhà coi nghe.
Hôm mới tìm ra nhau ,TN email cho tôi và  lập lại  tất cả những câu hò đối đáp làm tôi xúc động vô cùng. Tôi nhớ 1 câu của Shakespeare " Người ta tìm thấy trong quá khứ không phải  là đống tro tàn mà là những ngọn lữa âm ĩ. " Và quả thật ,những ngọn lữa này ,dù đã hơn 20 năm mà chỉ cần khều khều thổi thổi 1 chút là lại bùng lên mạnh mẽ đến không ngờ. Nói chuyện rồi , hai đứa mới khám phá ra chúng tôi đã có 1 vài cơ hội thật là gần nhau mà không biết. Chúng tôi cùng ở Bataan chung  vào năm 82, lại ở sát 1 bên , tôi vùng 5, TN vùng 6. Mỗi buổi sáng đều đi lại cùng con đường xi măng và hít thở mùi hương ngọt ngào của cây cỏ trong vùng vậy mà không bao giờ đụng nhau cả . Rồi trong thời gian tôi ở NY , TN đi học ở Philadelphia cũng qua lại NY bao phen nhưng có lẽ vô duyên nên mãi đến hôm nay mới được cuộc hội ngộ này.
Lúc mới biết tin nhau, TN hăng hái hát tặng tôi 1 bài hát trên radio và đòi tôi trả lể. TN thì bao giờ cũng là TN , còn tôi thì lại chui vào võ ốc của mình rồi.  Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re: Lá thư tâm tình 17
Reply #1 - 24. Jul 2007 , 12:17

Sau đây là 1 số hình ảnh của bạn bè A1/LVD 75. Mời các bạn xem để may ra có gặp lại người quen. Nếu nhận ra mình thì nhớ liên lạc ngay nha Cheesy Cheesy

...

Phương Huệ , Hương , Phương Thanh , Liên Thục

...

Hương , Tuyết Ngô , Phương Huệ , Kim Phượng , Thái

Cheesy
Back to top
« Last Edit: 31. Jul 2007 , 10:44 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #2 - 24. Jul 2007 , 13:46

...

Buổi đi chơi sau cùng đầy tiếng cười.. Grin Grin Grin

...
Back to top
« Last Edit: 16. Jan 2008 , 04:07 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #3 - 26. Jul 2007 , 15:31

...

Hàng Hạnh , Bích Vân ,Phương Huệ ,Cô , Hương , Ái Hòa

...

Thu Nga , Phương Huệ
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re: Lá thư tâm tình 17http://i182.photobucket.com/
Reply #4 - 31. Jul 2007 , 10:30

...

Kim Nhân

...

Bích Phượng
  ...

Mộng Thủy

...

Chính Lang
Back to top
« Last Edit: 13. Aug 2007 , 05:35 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #5 - 31. Jul 2007 , 10:41

...

Hàng trên : Hương ,Kim Thanh ,Bích Vân ,Thanh Tuyền , Thái , Mộng Thủy.
Hàng dưới : Kim Nhân , Tuyết Ngô ,Kim Phượng ,Ái Hòa ,Hạnh ,Phương Huệ

...

Liên Thục

...

Hoàng Mai

...

Kim Phượng

...

Hạnh Tiên

...

Bạch Cúc

...

Thu Nga
Back to top
« Last Edit: 13. Aug 2007 , 05:28 by phuonghue »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #6 - 09. Aug 2007 , 17:32

Em Phương Huệ thương ,
Cô không thấy được mấy tấm hình , không hiểu tại sao?
Đậu Đỏ đâu rồi , em giúp PH được không?
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #7 - 10. Aug 2007 , 16:37

ngo_thi_van wrote on 09. Aug 2007 , 17:32:
Em Phương Huệ thương ,
Cô không thấy được mấy tấm hình , không hiểu tại sao?
Đậu Đỏ đâu rồi , em giúp PH được không?
Cô Vân

Thưa cô Vân, Phương Huệ biết post hình rất giỏi, chả cần em giúp đỏ đâu cô ạ. Mấy hôm trước đây mấy tấm hình này vẫn còn, hai ba bửa nay thì tự nhiên biến mất thì chắc là cái link của hình không còn tồn tại nữa , cái này thì phải chờ Phương Huệ sửa mới được cô ạ  Smiley. Huệ ơi mấy hôm nay đi đâu rồi, có cạy cục sửa chửa hình trên photobucket không mà link không còn hoạt động nữa vậy???
Back to top
« Last Edit: 10. Aug 2007 , 16:37 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #8 - 11. Aug 2007 , 06:04

Phương Hụê có nghe Đậu Đỏ nói chưa? Cô cũng đang chờ xem đó.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

cucden
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #9 - 12. Aug 2007 , 01:25

kinh Cô Vân , va Phương Tran
   Co Van oi ! em là cúc đây sao lâu nay không thấy cô Mail cho em - em vào D/D  thấy cô cũng có thời gian   không lẽ em đã làm gì cho cô phiền - địa chỉ mail mới của cô  em gởi cũng cứ bị trả lại hoài - chẳng biết lý do gì - cô ơi , em có gởi hình em đi chơi Lavang cho cô nữa đó - em rất mong thư cô
Phượng Trân ơi ! nhờ bạn có cho lời nhắn của cháu Nguyên Dung - mình đã tìm được người bạn học cũ - Mẹ của Dung la chị Trần thị Trang học cùng lớp vơi mình -  cám ơn Phượng nhiều nhé                  
                                                      thân

kimcuc8445@yahoo.com
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #10 - 13. Aug 2007 , 05:38

ngo_thi_van wrote on 11. Aug 2007 , 06:04:
Phương Hụê có nghe Đậu Đỏ nói chưa? Cô cũng đang chờ xem đó.
Cô Vân

Thưa cô Vân,
Em đã sửa lại hình rồi đó.  Grin Grin Grin. Hôm bữa là vì lý do kỹ thuật thôi cô à.Cả tuần lễ em không vào internet được , nghe TN nói là cô nhắn nên mới về là em lật đật sửa liền. Cô coi em có giỏi không? Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #11 - 01. Sep 2007 , 16:54

Lâu lắm Cô không vào đây. Có thấy thư của em K. Cúc và Phương Huệ.
Cô có trả lời cho K.Cúc ở địa chỉ kia , em có nhận được không , nhớ cho Cô biết.
Còn Phương Huệ Cô có thấy mấy tấm hình em chụp đẹp lắm , cám ơn em .
Cô Vân
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #12 - 01. Sep 2007 , 17:14

Thưa Cô Vân,
Em là  Thu LVD 74 học trò của Cô, xin kính chào Cô. Hơn 30 năm rồi em đọc được lời nói của Cô, em nhớ Cô & quý Thầy Cô khác của LVD quá. Thật là cảm động phải không Cô. Em xin hỏi thăm và chúc Cô & gia đình luôn vui mạnh và mọi sự như ý
Em kính chào Cô

Em Thubeo'
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #13 - 23. Sep 2007 , 08:14

Em Thu thương mến
Lâu lắm Cô không vào đây , Cô không biết là có thư cho Cô. Cô xin lỗi em đã trả lời chậm và tại có nhiều em tên Thu lắm nên Cô chưa nhớ ra em là em Thu nào , đừng trách Cô nhé.Nê'u có thể em cho Cô nhìn một tấm hình của em ,thi Cô mới nhớ ra được.
Hiện nay em ở đâu?
Cô cám ơn em đã gởi thư cho Cô.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #14 - 30. Sep 2007 , 12:50

Em chào cô. Em hiện đang ở San Diego. Em mới làm quen
với computer, đánh máy chậm hơn con rùa , nhiều khi em
đánh gần hêt bài thì không biết đụng nhằm cái nút nào
không biết ,nó biến hết.Thế là công toi.
Cô ơi cô còn nhớ  Thu Vân người tròn tròn không? Hồi đó
em học chung lớp với nó ,có lần văn nghệ ở trường nó làm Bành Lưu, em làm Tạ Linh.Thu Vân ở gần nhà cô , ba
nó làm sĩ quan ,đi học có xe đưa đỏn ,em đi bộ tới nhà nó
rồi đi ké tới trượng. Thôi em ghi ít hàng để cô rõ.Chúc cô
vui khoẻ.Em Thu Béo. Smiley  Smiley  Smiley  Smiley

Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra