Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Lá thư tâm tình 17  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
Lá thư tâm tình 17 (Read 6711 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Lá thư tâm tình 17
Reply #30 - 16. Oct 2007 , 20:41

VuNgocMai wrote on 16. Oct 2007 , 15:39:
Roll EyesEm Ðặng Mỹ thương,
Hôm kia cô có biên cho em một thư rất dài mà gửi đi không được, chưa biết tại sạo   Và lá thư ấy thì bi chừ ở nơi mô cô cũng không biết nữa.
Hôm nay viết vội và thử gửi xem sạo.
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Dạo này ban ngày em bận đi "sửa lưng " Cô ơi, đến tối khuya mới vào D/D và  đọc Cô viết từ sáng  Tongue. Chị Đậu Đỏ đã nhanh nhẹn tìm ra cho Cô rồi đó ạ.  Wink Cô viết hôm kia thì em còn bị cúm hành, đến hôm qua vào D/D em đọc chưa kịp hết các post, em xin lỗi Cô ạ.   Tongue 
hihihi, Cô post mà Cô còn không tìm thấy chỗ nào nữa,  Tongue thì em chưa kịp thấy cũng đáng tha thứ phải không thưa Cô  Cheesy

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #31 - 16. Oct 2007 , 20:45

Quote:
Thưa cô Ngọc Mai,
Có phải đây là bức thư dài mà cô không gởi được hôm kia không ạ???

Em Ðặng Mỹ thương,
Em nhắc lại những kỷ niệm xưa làm cô lại nhớ thời đi dạy ở VN.  Cô mà bị chê là khó thì còn có ai dễ nữa nhỉ, hì hì hi... Nhất là em hiền dịu như thế, lại đang làm "Bà Chánh," ai mà dám mắng chớ cô thì chỉ biết cưng thôi, phải nói cho em rõ, kẻo lại hiểu lầm quá lâu năm, rất là tai hai.
Các cuộc tranh luận về Kiều đã biến các em thành những nhà hùng biện nhỏ rất là giỏi giang đó em có biết không?  Học trò trường tư Regina Mundi (Couvent des Oiseaux) của cô vẫn còn liên lạc và nhắc nhở những giờ Việt Văn và những áng văn thơ mà cô thuộc nằm lòng, cùng những ảnh hưởng lớn lao trong tâm hồn của các em, trong số có một em đã dịch được cả sách nhà Phật sang tiếng Việt.   Dân trường Ðầm mà được như vậy kể cũng không mấy thua các em LVD của cô đâu nhỉ?
Cô đi Ðông Âu về, bao nhiêu là chuyện dồn dập kéo đến nên không mấy hứng kể chuyện Ðông Âu, còn hình ảnh thì dường như cô Thu đã yết rồi mả?  Còn nếu chưa thì cô sẽ gửi nhờ em yết lên trang web, gọi là muộn còn hơn không.
Có điều bây giờ hôm nào cô cũng chịu khó vào trang LVD với các em, tuy chưa chăm viết lắm, song cô hứa khi nào có bài đăng ở nơi mô thì cũng gửi cho các em coi chơi nha.    

Cô Ngọc Mai

Quân sư quạt mo của em tìm cái post đó của Cô ở mục nào dzị ? Huh  Chỉ cho em biết với đặng em vô thưa thốt với Cô , không thui em có  bị đòn thì Đậu Đỏ đưa.... chịiu dùm em ha  Tongue Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #32 - 18. Oct 2007 , 17:28

VuNgocMai wrote on 14. Oct 2007 , 17:25:
Roll Eyes
Em Ðặng Mỹ thương,
Em nhắc lại những kỷ niệm xưa làm cô lại nhớ thời đi dạy ở VN.  Cô mà bị chê là khó thì còn có ai dễ nữa nhỉ, hì hì hi... Nhất là em hiền dịu như thế, lại đang làm "Bà Chánh," ai mà dám mắng chớ cô thì chỉ biết cưng thôi, phải nói cho em rõ, kẻo lại hiểu lầm quá lâu năm, rất là tai hai.
Các cuộc tranh luận về Kiều đã biến các em thành những nhà hùng biện nhỏ rất là giỏi giang đó em có biết không?  Học trò trường tư Regina Mundi (Couvent des Oiseaux) của cô vẫn còn liên lạc và nhắc nhở những giờ Việt Văn và những áng văn thơ mà cô thuộc nằm lòng, cùng những ảnh hưởng lớn lao trong tâm hồn của các em, trong số có một em đã dịch được cả sách nhà Phật sang tiếng Việt.   Dân trường Ðầm mà được như vậy kể cũng không mấy thua các em LVD của cô đâu nhỉ?
Cô đi Ðông Âu về, bao nhiêu là chuyện dồn dập kéo đến nên không mấy hứng kể chuyện Ðông Âu, còn hình ảnh thì dường như cô Thu đã yết rồi mả?  Còn nếu chưa thì cô sẽ gửi nhờ em yết lên trang web, gọi là muộn còn hơn không.
Có điều bây giờ hôm nào cô cũng chịu khó vào trang LVD với các em, tuy chưa chăm viết lắm, song cô hứa khi nào có bài đăng ở nơi mô thì cũng gửi cho các em coi chơi nha.  

Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Bài Cô đăng ngay ở mục này mà Cô bảo không thấy ở đâu, làm em cứ yên chí như thế  nên lo đi tìm ở những mục khác vã mồ hôi luôn Cô ơi  Cheesy Cuối cùng em click vào tìm "10 bài mới nhất" thì ra nó nằm ngay đây  Roll Eyes Cheesy  Grin Mà chị Đậu Đỏ này chơi khăm em, em hỏi lại cứ làm thinh  Undecided
Học trò trường đầm dịch sách Phật sang tiếng Việt thì chắc qua mặt luôn học trò trường Việt như em rồi Cô ơi.  Embarrassed Cheesy
Mà Cô bảo em làm bà Chánh là làm trưởng lớp ạ? Không phải ạ, em chưa bao giờ làm trưởng lớp vì trưởng lớp phải nhanh nhẹn tháo vát lắm, mà em thì chậm chạp và hơi lười .  Tongue Grin
Lúc Cô giảng bài thì đúng là Cô rất tươi, Cô luôn cười tủm tỉm hoài chứ nét mặt Cô không khó đâu.  Em vẫn nhớ cách Cô giảng bài, Cô giảng rất hấp dẫn, học trò là cứ trố mắt lên nghe, đố ai lại nói chuyện hay mơ màng đâu đâu được, cho nên có gì đâu mà Cô phải mắng, hay phải khó. Chỉ có em lần ấy làm Cô thất vọng quá ( đại diện trường đi thi giải văn chương  Hai Ba Trưng mà em nỡ lòng nào so sánh thơ bà Hồ Xuân Hương với  bà Đoàn thị ĐiỂm trong khi  đầu đề bảo so sánh thơ bà HXH với bà Huyện Thanh Quan.  Embarrassed ) nên Cô phải cáu lên thôi.  Undecided
Mà em dại quá, lúc ra chơi bị các bạn dũa quá chừng về cái tội dại dột.  Em đi thi chủ nhật, thứ hai Cô hỏi "hôm qua làm bài thế nào " thì đáng lẽ cứ thưa cầm chừng " thưa Cô làm được ạ "  rồi sau đó kết quả muốn ra sao thì ra vì mình làm hay vẫn có người hay hơn chứ ai biết đâu chuyện làm lạc đề mà tự nhiên lại khai ra  cho khổ  Embarrassed

TB : Em thấy có message của Phạm Mỹ Dung LVD 77 viết chào Cô đó thưa Cô ( Cô ra khỏi mục này, trở về Tâm Tình Buổi Sáng, và Cô nhìn xuống dưới của mục Lá Thư Tâm Tình 17 Cô sẽ  thấy đó ạ )  

Back to top
« Last Edit: 18. Oct 2007 , 18:15 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #33 - 23. Oct 2007 , 17:05

Thưa cô Thu,
Đám cháy ở California kỳ này lớn quá, mà lại bị gió to nên lửa cháy lan tràn  Sad. Em nghe cô bảo cay mắy cay mủi, như vậy đám cháy đang lan về hướng nào vậy cô? LVD nhà mình cư ngụ ở Ca li  nhiều nên không bie6't có ai bị ảnh hưởng nặng không?
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #34 - 23. Oct 2007 , 21:17

Quote:
Thưa cô Thu,
Đám cháy ở California kỳ này lớn quá, mà lại bị gió to nên lửa cháy lan tràn  Sad. Em nghe cô bảo cay mắy cay mủi, như vậy đám cháy đang lan về hướng nào vậy cô? LVD nhà mình cư ngụ ở Ca li  nhiều nên không bie6't có ai bị ảnh hưởng nặng không?

Kính thưa Cô Thu,

Em đọc tin tức nghe phải di tản dân ở San Diego mà sao ở chỗ cô là tuốt trên Los rồi mà Cô lại cay mắt vậy Cô   Huh
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #35 - 24. Oct 2007 , 04:34

Vùng Los của cô thì thương xuyên bi chảy nươc mắt vì pollution cua khói xe thội   Nhưng mấy ngày nay co^ có bà con dến thăm nên di về chỗ vùng con trai  ở gần Malibu va Thousands Oaks nên cũng dươc chia sẻ.  Vậy nên cả tuần nay không vào thăm web nhà.  Thăm các em các cô vui mạnh, an toàn.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #36 - 06. Nov 2007 , 05:25

THAN AI KINH  CHAO TAT CA QUY THAY CO, CAC ANH CHI EM D Đ,
HOM NAY TUY VAN DI LAC VAO VUNG LA THU TAM TINH, MA PHƯƠNG HUE , CO MOI VAO THAM TAT CA DẠY
VUA ROI LA VU CHAY VUNG LA, SAU DO LA DONG DAT VUNG SAN JOSE. CAO DEN 5.6...TUY VAN LUC DO SO HAI, PHAI VOI CHAY RA NGOAI DƯƠNG..
THIEN TAI NGUY HIEM QUA, CHI CAU MONG MOI SU AN LANH DEN VOI CHUNG TA LƯƠN.
CO NGƯƠI THAY NAY ROI CHET MAI, THI THOI BAY GIO, TAT CA DAI GD CHUNG TA CU VUI DUA NHU HOI..18. DE THAY TRE HON VA CƯƠC SONG DAY TINH THƯƠNG THEM NHẸ
XIN LOI CHUA BIET BO DAU, MAC DU DOC PHAN GIUP DO KY THUAT..NHUNG CO LE HOI CHAM HIEU, NEN HY VONG LAN SAU, SE HOC GIOI HON, CAC THAY CO NHO DUNG PHAT EM QUY GOI NHE...
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #37 - 07. Nov 2007 , 07:58

Tuý Vân ơi,

bữa nay đã xách cặp táp đi học bỏ dấu xong chưa  , hay lại cúp cua đi xi nê rồi  ?  Cheesy
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #38 - 09. Nov 2007 , 05:36

DANG MY OI,
PHAI TUY V AN CUP CUA DI XINE THI TUYET CU MEO, DANG NAY PHAI DI DR. TRI BINH MIGRAINE HEADACHE DỌ

THAN AI CHUC TAT CA DƯƠC NHIEU SUC KHOE  LƯƠN.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

đã bớt chút nào không Vân  :Re: Lá thư t
Reply #39 - 09. Nov 2007 , 19:03

tuy-van wrote on 09. Nov 2007 , 05:36:
DANG MY OI,

PHAI TUY VAN CUP CUA DI XINÉ THI TUYET CU MEO, DANG NAY PHAI DI DR. TRI BINH MIGRAINE HEADACHE DO.

THAN AI CHUC TAT CA DƯƠC NHIEU SUC KHOE  LƯƠN.

Tuý Vân ơi,

Khổ chưa ! Cái gì chứ migraine thì kinh hồn lắm   Undecided
đã bớt chút nào không Vân  Huh

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #40 - 15. Nov 2007 , 05:09

CAM ON MY DA HOI THAM SUC KHOE, BAY GIO BOT BINH MIGRAINE , LAI THEM BINH ALZHEIMER, THIET LA KHO..THAN GIẠ
MY TAY BOT DAU CHUA / ROI CAI LUNG NUA..THIET LA TOI NGHIEP, RANG DI, NEU QUA SAN JOSE VAO THANG 12 NAY, VAN SE THƯƠNG HUY CHƯƠNG VANG..VI NHIEU BINH GIONG TUY VAN VAY..HE.HẸ
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra