Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 48 49 50 51 
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 2 (Read 48262 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 2
Reply #735 - 15. Nov 2007 , 21:13

Phuong_Tran wrote on 15. Nov 2007 , 18:56:
...., Bích Định có chạy theo chị không?

PTr

hihihi, Mấy bà chị CN này quay cô em Bính Định chóng mặt luôn ha.  Grin
Phượng CN  bữa trước rầy em sao không đi nhẹ nhàng để khỏi sập lầu nhà chị , làm em Bích Định đi rón rén thì qua nay lại bị chị Phượng kêu giựt ngược rủ chạy như chạy giặc  Cheesy Grin
Huệ CN rầy sao chị cho em ăn (vụng  Embarrassed)  ăn cà rem mà em la lớn quá, nói thều thào thôi  Grin  làm cô em nay mai có thỏ thẻ thì thể nào cũng bị u chẻ -vốn người điếc lác- cằn nhằn cho mà xem   Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #736 - 15. Nov 2007 , 21:17

Quote:
Bích Định à, em hỏi chi mà cắc cớ quá dzị  Roll Eyes Roll Eyes, Mỗi người 1 vẻ, mà em không cho 1 cái clue nào hết,  làm sao mà đoán được đây  Roll Eyes  Huh   Undecided Nếu mà Đ Đ thêm vào 1 chi tiết là BĐ nói tiếng Bắc rặc (này cô em bắc kỳ nho nhỏ ) thì cũng chưa chắc ai đoán ra được nữa là  Roll Eyes  Roll Eyes. Thôi thì dán thêm 1 cái hình nữa để bật mí đi  Grin  Grin  Grin. Đ Đ chịu thua rồi đó  Grin

hihihi, Bắc rặt hả chị Đậu Đỏ ? vậy chắc là Phượng đoán trúng vì cô đó nét mặt trông Bắc Kỳ nhỏ nhỏ lắm  Wink Cô áo đen ngồi kế trông cũng bắc rặt lắm.  Wink

TB : em có bắc rặt không Đậu Đỏ  Huh Grin Grin

Back to top
« Last Edit: 15. Nov 2007 , 21:19 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #737 - 16. Nov 2007 , 02:44

Quote:
hihihi, Mấy bà chị CN này quay cô em Bính Định chóng mặt luôn ha.  Grin
Phượng CN  bữa trước rầy em sao không đi nhẹ nhàng để khỏi sập lầu nhà chị , làm em Bích Định đi rón rén thì qua nay lại bị chị Phượng kêu giựt ngược rủ chạy như chạy giặc  Cheesy Grin
Huệ CN rầy sao chị cho em ăn (vụng  Embarrassed)  ăn cà rem mà em la lớn quá, nói thều thào thôi  Grin  làm cô em nay mai có thỏ thẻ thì thể nào cũng bị u chẻ -vốn người điếc lác- cằn nhằn cho mà xem   Cheesy Grin

Hhahhahha em thử chạy xem có sập lầu không để chị mau xây nhà mới cho tụi em mà , nộp đơn rồi mà thấy không có duyệt gì hết trơn à

Không rủ Bích Định chạy theo lỡ ở lại bị " tên bay đạn lạc " rồi em út trách em sao chị hiihiihiihiih

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #738 - 16. Nov 2007 , 03:10

Quote:
hihihi, Bắc rặt hả chị Đậu Đỏ ? vậy chắc là Phượng đoán trúng vì cô đó nét mặt trông Bắc Kỳ nhỏ nhỏ lắm  Wink Cô áo đen ngồi kế trông cũng bắc rặt lắm.  Wink

TB : em có bắc rặt không Đậu Đỏ  Huh Grin Grin

Bích Định mà không gửi hình vô sớm chút nữa em đoán loạn xà ngầu hết bìa trái rồi tới bìa phải...cho biết.....lúc đó đừng khóc nghe cưng !!!!! Ai biểu chơi kỳ cục quá chi...bắt người ta đoán.....Ủa mà chị đoán ai vậy chị My?????

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #739 - 16. Nov 2007 , 05:01

Phuong_Tran wrote on 16. Nov 2007 , 03:10:
Bích Định mà không gửi hình vô sớm chút nữa em đoán loạn xà ngầu hết bìa trái rồi tới bìa phải...cho biết.....lúc đó đừng khóc nghe cưng !!!!! Ai biểu chơi kỳ cục quá chi...bắt người ta đoán.....Ủa mà chị đoán ai vậy chị My?????

PTr

My có đoán là ai đâu, tại Bích Định có cho 1 chi tiết nào đâu mà đoán được  Roll Eyes Cheesy My thấy chị Đậu Đỏ nói Bích Định Bắc rặt thì chị thấy có cô mặc áo bông ngồi bìa là nhìn Bắc rặt nhứt, thì My nói chắc em đoán trúng thôi.  Cheesy
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #740 - 16. Nov 2007 , 06:19

Dạ, chị My ơi, thì đó. Em nói phục tài mấy chị đoán hay đó. Cô mặc áo bông ngồi rìa ngoài đúng là Bắc Kỳ nho nhỏ chị à.
Lúc sáng chị vào d/đ, có lẽ em chưa để hình vào.

Chị My ơi, có phải chị ở New York không? Đầu tháng 12 này vợ chồng em phải đi NY city. Nếu chị ở NY, em mời chị đi ăn Mì Hoành Thánh với vợ chồng em được không ạ?

Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #741 - 16. Nov 2007 , 06:27

BichDinh wrote on 16. Nov 2007 , 06:19:
Dạ, chị My ơi, thì đó. Em nói phục tài mấy chị đoán hay đó. Cô mặc áo bông ngồi rìa ngoài đúng là Bắc Kỳ nho nhỏ chị à.
Lúc sáng chị vào d/đ, có lẽ em chưa để hình vào.

Chị My ơi, có phải chị ở New York không? Đầu tháng 12 này vợ chồng em phải đi NY city. Nếu chị ở NY, em mời chị đi ăn Mì Hoành Thánh với vợ chồng em được không ạ?

Em, Bích-Định

Eo ơi My hụt ăn mì hoành thánh rồi  Grin  Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #742 - 16. Nov 2007 , 09:41

Quote:
Eo ơi My hụt ăn mì hoành thánh rồi  Grin  Grin

Hi hi ,phen này trúng mánh rồi. Thưa chị U trẻ và quân sư ,Em xin được đại diện trưởng bối D Đ LVD để đi gặp cô em Bích Định này.. Cheesy Cheesy.
Bích Định ơi , Tại em mới vô nên không biết đó thôi. Ở D Đ mình có truyền thống hẵn hoi ,lần đầu tiên ra mắt làm gì có chuyện đi ăn hoành thánh. Nè nha , trước tiên là em phải có 1 con heo quay ra mắt và đặt tại 1 nhà hàng lớn như là đi đám cưới dậy đó. Sau đó mới tới màn đi ăn tối , và....gì nữa Phượng Tr ơi ,cứu bồ.... Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #743 - 16. Nov 2007 , 09:43

Quote:
hihihi, Bắc rặt hả chị Đậu Đỏ ? vậy chắc là Phượng đoán trúng vì cô đó nét mặt trông Bắc Kỳ nhỏ nhỏ lắm  Wink Cô áo đen ngồi kế trông cũng bắc rặt lắm.  Wink

Chị Mỹ ơi ,
Ai thì em không biết chứ em nghe giọng chị Đ Đ nhỏ nhẹ như em gái miền Nam dậy đó.. Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #744 - 16. Nov 2007 , 09:48

Phuong_Tran wrote on 15. Nov 2007 , 18:56:
HEHEHE Eh bà có thấy tui chúc mừng sinh nhật Tuyết CN ben Chúc Mừng chưa mà bà la mắng tui dzậy???? còn xài xể nữa chứ híhi bà phải nhớ nhiệm vụ của bà là phải chu toàn việc bếp núc trông nhà trông cửa nhiệm vụ của tui là chỉ đi hoặc chạy lòng vòng thôi OK tui thấy Tuyết ở đâu là tui níu áo liền nhưng trước nhứt phải để tui ăn cái đã tui thấy toàn là những món tui thích không à , có một con cá nữa kìa

hà hà đã xả hết cơn xì trét lên Huệ CN rồi , ăn xong rồi chạy mau , Bích Định có chạy theo chị không?

PTr

Phượng ơi ,
Mấy nay tui nghe bà nộp đơn xin nhà mới mà coi bộ U chẻ nàm nơ dzồi. Thôi thì mình cứ dậm chưn tại chỗ lên xuống nhẹ nhàng coi thử cầm cự được bao lâu nha  Roll Eyes Roll Eyes. Mấy CN kia cũng còn chưa chịu về nhà nên nếu có dọn nhà chắc mình phải níu 2 cô nhỏ mới dzô ,bà ráng dỗ ngọt để mơi mốt còn nhờ cậy nha... Cheesy Cheesy
Back to top
« Last Edit: 16. Nov 2007 , 09:56 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #745 - 16. Nov 2007 , 09:55

Quote:
hihihi, Bắc rặt hả chị Đậu Đỏ ? vậy chắc là Phượng đoán trúng vì cô đó nét mặt trông Bắc Kỳ nhỏ nhỏ lắm  Wink Cô áo đen ngồi kế trông cũng bắc rặt lắm.  Wink

Ph xin tặng mấy CN Bắc Kỳ nhà mình bài thơ này ,PH nghỉ rằng ông NTN bị thất tình nên cay đắng vậy thôi chứ PH không tin mấy lời ổng nói đâu  Tongue

Gái Bắc

Em nhớ giữ tánh tình con gái bắc
Nhớ điêu ngoa nhưng giả bộ ngoan hiền
Nhớ khiêm nhường nhưng thâm ý khoe khoang
Nhớ duyên dáng ngây thơ mà xão quyệt
Ta cố dặn dò lòng nên tha thiết
Nên dễ dàng tin tưởng chuyện vu vơ
Nên yêu đương bằng gương mặt khờ khờ
Nên hùng hổ để đợi giờ thua thiệt
Hay tin em vừa thi rớt luật
Môi trâm anh tàn héo nụ xa vời
Mắt công nương thầm khép mộng chân trời
Ôi tội nghiệp lần dầu em thất vọng
(dù thật vậy cũng đáng đời em lắm )
Rớt di Duyên rớt để thương người
Ta thằng mang hận tú tài đôi
Tâm sự buồn không biết tìm ai kể lể
Chí lớn thôi đành cam rớt lệ
Ngày ta buồn thần thánh cũng thôi linh
Nếu vì em mà ta phải điên tình
Cơn giận dữ đã tột cùng mê muội
Thì đừng sợ Duyên ơi thiên tài yếu duối
Ta tre khô mối mọt ăn luồn
Dễ gãy dòn tơi tả miếng xương
Khi tàn bạo xiết cổ người yêu dấu
Em chằng bao giờ rung động cũ
Ta quanh năm nghiệt ngã với tình sầu
để trở về như một con sâu
Lê thân mỏng qua các tàng cây rậm
Nuôi hy vọng sau ngày mưa nắng lậm
Lá xanh em chưa vết lở loang nào
để ta thành thi sĩ nhất loài sâu
nhìn lá nõn tiếc thèm đâu dám cắn
Nếu vì em mà thiên tài chán sống
Thì cũng vì em ta ngại bước xa dời ...

Nguyễn Tất Nhiên
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #746 - 16. Nov 2007 , 12:06

phuonghue wrote on 16. Nov 2007 , 09:41:
Hi hi ,phen này trúng mánh rồi. Thưa chị U trẻ và quân sư ,Em xin được đại diện trưởng bối D Đ LVD để đi gặp cô em Bích Định này.. Cheesy Cheesy.
Bích Định ơi , Tại em mới vô nên không biết đó thôi. Ở D Đ mình có truyền thống hẵn hoi ,lần đầu tiên ra mắt làm gì có chuyện đi ăn hoành thánh. Nè nha , trước tiên là em phải có 1 con heo quay ra mắt và đặt tại 1 nhà hàng lớn như là đi đám cưới dậy đó. Sau đó mới tới màn đi ăn tối , và....gì nữa Phượng Tr ơi ,cứu bồ.... Grin Grin Grin

Hhahah tui không thể nín cười được TUI SẼ CHUYỂN QUA NEW YORK !!!!!!!! rồi gì gì nữa mà bà hỏi tui đó sẽ tính sau

PTr
Back to top
« Last Edit: 16. Nov 2007 , 12:07 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #747 - 16. Nov 2007 , 12:35

phuonghue wrote on 16. Nov 2007 , 09:48:
Phượng ơi ,
Mấy nay tui nghe bà nộp đơn xin nhà mới mà coi bộ U chẻ nàm nơ dzồi. Thôi thì mình cứ dậm chưn tại chỗ lên xuống nhẹ nhàng coi thử cầm cự được bao lâu nha  Roll Eyes Roll Eyes. Mấy CN kia cũng còn chưa chịu về nhà nên nếu có dọn nhà chắc mình phải níu 2 cô nhỏ mới dzô ,bà ráng dỗ ngọt để mơi mốt còn nhờ cậy nha... Cheesy Cheesy

THÔNG BÁO THÔNG BÁO

Công Nương Châu Lê nhà mình sẽ về thăm nhà ở VN vào sáng mai chủ nhật máy bay sẽ " nặng nề" hạ cánh lúc 8 giờ sáng giờ Sàigo`n , dĩ nhiên là Châu Lê và PTr sẽ gặp nhau rồi nhà lại ở sát nhau chỉ cần đi vài bước là tới , và dĩ nhiên là nếu có quà bánh gì lạ lạ sẽ chia chát cho mấy chị và mấy CN nhà mình và mấy cô em út nữa chứ ( Châu Lê mà đọc mấy dòng này chắc....đi luôn quá )

Phuệ ơi vậy là bà yên tâm nha có thêm một CN để phụ dọn nhà ( nếu có nhà để dọn , tui cố tình nhấn mạnh chỗ nếu có nhà này mà không biêt có ai thấy không....) sao lúc này người bề trên hay làm lơ quá ta.....bà đoán thử coi tại sao vậy thường thường khoảng chừng tới 45 là tui nghe phát loa lo chửn bị dọn nhà rồi mà có đâu kỳ này mình tự giác lo trước mà lại bị nàm nơ??? À P Huệ ơi hay là mấy U nhà mình bị " bể kế hoạch " hết rồi????? hihiihiih

Chà chà bà quả thật là cao kiến chả trách sao tui giao bà giữ nhà là đúng người rồi , đúng đúng đó PHuệ tui thấy mấy cô em mình mới vô rất ư là dễ thương , từ hồi có em tới giờ bỗng nhiên tui cảm thấy hình như tui nói nhiều hơn trước kia , như bữa nay nè tui nói tới đây đã quá dài rồi mà còn chưa muốn ngừng đó , nhưng tui thấy chỉ có cô em BDDi.nh là thường xuyen phe phẩy quạt cho tụi mình mỗi khi tụi mình nực nội hay...bực mình ( xứng đáng được cho điểm 10 ) còn mấy cô em kia biến đâu mất nhứt là cô nàng Sao Mai tui thấy đóng đô ở lều thơ hoài khg chịu đi họp tổ gì hết á , còn cô em Thục Khanh cũng ở đâu tui không biết , bà ơ nhà fai điểm danh thường xuyên nhứt là mấy cô nhóc tì này nè

Hoài NGuyễn nhà mình cũng nín thinh mấy ngày rồi bà ơi , coi chừng khg có ai tui với bà dọn nhà xong fai mua thêm cái lưng khác thế vô đó còn cái lưng yoga của tui chắc cũng chẳng giỏi gì hơn với hơn 50 tầng lầu này

U ơi cứu cứu cứu tụi em với xây nhà xong chưa U ơi  Lips Sealed Undecided Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry vầy đây mà hổng có nhà mới là sao hả Huệ???? bà tính tiếp đi

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #748 - 16. Nov 2007 , 12:48

phuonghue wrote on 16. Nov 2007 , 09:55:
Ph xin tặng mấy CN Bắc Kỳ nhà mình bài thơ này ,PH nghỉ rằng ông NTN bị thất tình nên cay đắng vậy thôi chứ PH không tin mấy lời ổng nói đâu  Tongue

Gái Bắc

Em nhớ giữ tánh tình con gái bắc
Nhớ điêu ngoa nhưng giả bộ ngoan hiền
Nhớ khiêm nhường nhưng thâm ý khoe khoang
Nhớ duyên dáng ngây thơ mà xão quyệt
Ta cố dặn dò lòng nên tha thiết
Nên dễ dàng tin tưởng chuyện vu vơ
Nên yêu đương bằng gương mặt khờ khờ
Nên hùng hổ để đợi giờ thua thiệt
Hay tin em vừa thi rớt luật
Môi trâm anh tàn héo nụ xa vời
Mắt công nương thầm khép mộng chân trời
Ôi tội nghiệp lần dầu em thất vọng
(dù thật vậy cũng đáng đời em lắm )
Rớt di Duyên rớt để thương người
Ta thằng mang hận tú tài đôi
Tâm sự buồn không biết tìm ai kể lể
Chí lớn thôi đành cam rớt lệ
Ngày ta buồn thần thánh cũng thôi linh
Nếu vì em mà ta phải điên tình
Cơn giận dữ đã tột cùng mê muội
Thì đừng sợ Duyên ơi thiên tài yếu duối
Ta tre khô mối mọt ăn luồn
Dễ gãy dòn tơi tả miếng xương
Khi tàn bạo xiết cổ người yêu dấu
Em chằng bao giờ rung động cũ
Ta quanh năm nghiệt ngã với tình sầu
để trở về như một con sâu
Lê thân mỏng qua các tàng cây rậm
Nuôi hy vọng sau ngày mưa nắng lậm
Lá xanh em chưa vết lở loang nào
để ta thành thi sĩ nhất loài sâu
nhìn lá nõn tiếc thèm đâu dám cắn
Nếu vì em mà thiên tài chán sống
Thì cũng vì em ta ngại bước xa dời ...

Nguyễn Tất Nhiên

Đọc bài thơ này tui mới nhớ ra để tui chạy đi coi hình vợ chồng Bích Định mới được , coi cái cô Bắc Kỳ nho nhỏ này dung nhan ra sao cái đã

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #749 - 16. Nov 2007 , 13:27

Phuong_Tran wrote on 16. Nov 2007 , 12:35:
THÔNG BÁO THÔNG BÁO

Công Nương Châu Lê nhà mình sẽ về thăm nhà ở VN vào sáng mai chủ nhật máy bay sẽ " nặng nề" hạ cánh lúc 8 giờ sáng giờ Sàigo`n , dĩ nhiên là Châu Lê và PTr sẽ gặp nhau rồi nhà lại ở sát nhau chỉ cần đi vài bước là tới , và dĩ nhiên là nếu có quà bánh gì lạ lạ sẽ chia chát cho mấy chị và mấy CN nhà mình và mấy cô em út nữa chứ ( Châu Lê mà đọc mấy dòng này chắc....đi luôn quá )

Phuệ ơi vậy là bà yên tâm nha có thêm một CN để phụ dọn nhà ( nếu có nhà để dọn , tui cố tình nhấn mạnh chỗ nếu có nhà này mà không biêt có ai thấy không....) sao lúc này người bề trên hay làm lơ quá ta.....bà đoán thử coi tại sao vậy thường thường khoảng chừng tới 45 là tui nghe phát loa lo chửn bị dọn nhà rồi mà có đâu kỳ này mình tự giác lo trước mà lại bị nàm nơ??? À P Huệ ơi hay là mấy U nhà mình bị " bể kế hoạch " hết rồi????? hihiihiih

Chà chà bà quả thật là cao kiến chả trách sao tui giao bà giữ nhà là đúng người rồi , đúng đúng đó PHuệ tui thấy mấy cô em mình mới vô rất ư là dễ thương , từ hồi có em tới giờ bỗng nhiên tui cảm thấy hình như tui nói nhiều hơn trước kia , như bữa nay nè tui nói tới đây đã quá dài rồi mà còn chưa muốn ngừng đó , nhưng tui thấy chỉ có cô em BDDi.nh là thường xuyen phe phẩy quạt cho tụi mình mỗi khi tụi mình nực nội hay...bực mình ( xứng đáng được cho điểm 10 ) còn mấy cô em kia biến đâu mất nhứt là cô nàng Sao Mai tui thấy đóng đô ở lều thơ hoài khg chịu đi họp tổ gì hết á , còn cô em Thục Khanh cũng ở đâu tui không biết , bà ơ nhà fai điểm danh thường xuyên nhứt là mấy cô nhóc tì này nè

Hoài NGuyễn nhà mình cũng nín thinh mấy ngày rồi bà ơi , coi chừng khg có ai tui với bà dọn nhà xong fai mua thêm cái lưng khác thế vô đó còn cái lưng yoga của tui chắc cũng chẳng giỏi gì hơn với hơn 50 tầng lầu này

U ơi cứu cứu cứu tụi em với xây nhà xong chưa U ơi  Lips Sealed Undecided Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry vầy đây mà hổng có nhà mới là sao hả Huệ???? bà tính tiếp đi

PTr

hihihi, chưa hết 50 tầng mà,  Cheesy Lần trước mới bốn mươi mí là đã bị trục trặc hoài, còn lần này êm ru bà rù, chưa có rung rinh mờ  Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 48 49 50 51 
Send Topic In ra