Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Re: VĂN HOÁ và  NGÔN NGỮ VIỆT  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
Re: VĂN HOÁ và  NGÔN NGỮ VIỆT (Read 6413 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: VĂN HOÁ và  NGÔN NGỮ VIỆT
Reply #30 - 04. Oct 2007 , 06:24

Đặng-Mỹ wrote on 02. Oct 2007 , 21:38:
Kính thưa Cô Thu,

Em cũng chưa nghĩ ra điều Cô bảo có thể anh Bình muốn áp dụng  "woman, without her man, is nothing".  Nhưng nếu thế thì Cô nghĩ mình phải làm thế nào để sửa cái dấu phẩy đặt sai chỗ ấy đây, thưa  Cô  Huh Cheesy

TB : em hỏi nhưng trong khi Cô chưa vào đọc thì em lại nghĩ " ô hay, cái dấu phẩy bé tí xíu ấy thì mình chỉ việc nhón lên để vào ngay đàng trước mặt man thôi mà không làm được ư  Cheesy

Hoặc la` bỏ chữ "her" đi cùng 2 dấu phẩy luôn và đổi chỗ cho 2 chữ "Man" va` "woman" :  Man without woman is nothing!!??? (cũng như người ta nói L'homme sans amour est comme "riêu cua sans ca` chua" vậy)
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #31 - 04. Oct 2007 , 16:30

thule wrote on 04. Oct 2007 , 06:24:
Hoặc la` bỏ chữ "her" đi cùng 2 dấu phẩy luôn và đổi chỗ cho 2 chữ "Man" va` "woman" :  Man without woman is nothing!!??? (cũng như người ta nói L'homme sans amour est comme "riêu cua sans ca` chua" vậy)

Kính thưa Cô Thu,

Em cứ ngồi cười hihi hoài vì câu L'homme sans amour est comme riêu cua sans cà chua quá cô ơi  Cheesy Cheesy Cheesy
Cười rồi lại thấy thèm bát bún riêu mới phiền chứ Cô,  ngày mai lại phải lăn vào bếp làm tội cái cổ tay nữa  Cô ơi Cheesy

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #32 - 21. Oct 2007 , 10:58

Kính thưa Cô Thu,

Anh Lam Sơn trở lại trả lời câu Cô hỏi và post bài mới mời Cô đọc trong mục Biên Khảo đó ạ  Wink
Em nghe Cô Vân nói Cô sắp dự thi điền kinh và thể dục thẩm mỹ gì đó phải không thưa Cô? Khi nào Cô rảnh một tí xin Cô viết dạy cho em cách tập thở sao cho đúng và có lợi lạc  Wink Em chỉ còn nhớ có 1 câu Cô viết : "Thở vào tâm tĩnh lặng, thở ra miệng mỉm cười" . Em xin cảm ơn Cô trước ạ  Wink
Back to top

IP Logged

LAM SON
Gold Member

CHANG TRAI TRE VON DONG
HAO KIẺT ,XEP BUT NGHIEN

Reply #33 - 22. Oct 2007 , 01:43

Đặng-Mỹ wrote on 21. Oct 2007 , 10:58:
Kính thưa Cô Thu,

Anh Lam Sơn trở lại trả lời câu Cô hỏi và post bài mới mời Cô đọc trong mục Biên Khảo đó ạ  Wink
Em nghe Cô Vân nói Cô sắp dự thi điền kinh và thể dục thẩm mỹ gì đó phải không thưa Cô? Khi nào Cô rảnh một tí xin Cô viết dạy cho em cách tập thở sao cho đúng và có lợi lạc  Wink Em chỉ còn nhớ có 1 câu Cô viết : "Thở vào tâm tĩnh lặng, thở ra miệng mỉm cười" . Em xin cảm ơn Cô trước ạ  Wink
Xin mạn phép được trả lời ; nghiả là hít vào , ta bình tỉnh đón nhận phong ba bảo táp, thở ra ,miệng mĩm cười: thở phào, nghiả la mọi sự đã xong rồi : NHƯ ĐỊNH MỆNH ĐÃ AN BÀI ,
Back to top
« Last Edit: 22. Oct 2007 , 01:44 by LAM SON »  

HẢY ĐẾN CHIA NHAU NGHÈO KHÓ , QUÊN LO TƯƠNG LAI MỊT MỜ,

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #34 - 24. Oct 2007 , 04:48

Cảm ơn Lam Sơn đã trả lời hộ . Trả lời thế là nhất rội

Mỷ ơi, lâu ngày cô không đi vào vườn quét lá, nên không nhớ là cô đã hỏi cái gì và Lam Sơn đã trả lời cái gì đó, ở đâu?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #35 - 26. Oct 2007 , 05:15

thule wrote on 24. Oct 2007 , 04:48:
Cảm ơn Lam Sơn đã trả lời hộ . Trả lời thế là nhất rội

Mỷ ơi, lâu ngày cô không đi vào vườn quét lá, nên không nhớ là cô đã hỏi cái gì và Lam Sơn đã trả lời cái gì đó, ở đâu?

Kính thưa Cô Thu,

Xin lỗi Cô, em đã viết lầm là anh Lam Sơn trả lời Cô trong mục Biên Khảo ( tại anh Lam Sơn hay đăng bài ở đó  Wink) Em đọc Cô hỏi em vào Biên Khảo tìm hoài cũng không có  Undecided , em click vào đọc 10 bài mới nhất của anh Lam Sơn thì mới biết anh viết ở tiểu mục Phiếm Luận Chữ Nghiã trong mục Truyện  đó Cô ạ .
Cô nói quét lá làm em liên tưởng đến tượng quét lá  Cô cho, em vẫn để ở đầu giường  Wink
Mấy hôm cháy, người ta chạy đi mà Cô lại chạy về gần đó để chia chút khói với Cô Vân ha Cô  Wink

Back to top
« Last Edit: 26. Oct 2007 , 05:30 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra