Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Nga-Lucia  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 ... 8
Send Topic In ra
Nhắn Nga-Lucia (Read 11577 times)
tuyet_ngo
Gold Member

Nhắn Nga-Lucia
17. Oct 2007 , 05:24

Hello Thu Nga,

Xin lỗi nghe! Đến hôm nay mới thấy Nga xuất hiện trở lại  đó. Cheesy Cheesy Bộ bận rộn lắm hả chị Hai?  Huh  Nga & g/đ có khoẻ không? Đã hơn 30 năm mờ như ngày hôm qua bọn mình cười đùa giỡn với nhau khi cùng ngồi gặm từng ổ bánh mì bên giòng sông Fatima. Không ngờ đó là ngày thần tiên cuối cùng trên quê hương của bọn mình. Bi giờ đầu đã muối tiêu rồi. Đến khi hết tiêu cay không biết có trở về được bên giòng sông cũ hay không? Cry Cry Cry
Bên ấy Nga có gặp hay biết tin gì về bạn bè lớp 12 A 1 không? P. Huệ nói Nga cũng có sang đây chơi. Khi nào sang Cali chơi nữa. Nhớ cho tui hay để bọn mình gặp nhau. Dù bi giờ chúng mình chỉ có 3 đứa . (Nghe buồn muốn hic! Cry hic! Cry hic! Sad Nhưng có còn hơn một mình lẻ loi  Smiley Grin )

Chúc Nga & g/đ được vạn sự như ý. 

TN
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Re: Nhắn Nga-Lucia
Reply #1 - 09. Nov 2007 , 08:59

Hallo TN,
Ta rat la ban. Khong co nhieu thi gio nhu nho Phương Hue de tho than dau. Gia dinh cung co nhieu chuyen  khong vui. Nam 2008 vao mua He ta se sang Cali tham Ba ma va cac em ta o Westminster. O Duc da 27 nam ta khong gap dươc mot dua ban nao cua lop minh ca. Ta biet dươc la Hanh Tien o Cali nhung khong co dia chi. Vai hang tham TN va gia dinh vui manh. Cho ta hoi tham mi co gia dinh? May chau? Da trương thanh het chua? Ta co 2 con gai , 24 va 18 tươi. Con trai ut cua ta moi co 8 tươi thoi. Mong tin mi.
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #2 - 18. Nov 2007 , 06:33

Nga Lucia wrote on 09. Nov 2007 , 08:59:
Hallo TN,
Ta rat la ban. Khong co nhieu thi gio nhu nho Phương Hue de tho than dau. Gia dinh cung co nhieu chuyen  khong vui. Nam 2008 vao mua He ta se sang Cali tham Ba ma va cac em ta o Westminster. O Duc da 27 nam ta khong gap dươc mot dua ban nao cua lop minh ca. Ta biet dươc la Hanh Tien o Cali nhung khong co dia chi. Vai hang tham TN va gia dinh vui manh. Cho ta hoi tham mi co gia dinh? May chau? Da trương thanh het chua? Ta co 2 con gai , 24 va 18 tươi. Con trai ut cua ta moi co 8 tươi thoi. Mong tin mi.

HI! Thu Nga

Hổm rày lu bu wa' xá nên không có check thư. Cũng may có
PH nhắn tin có thư của ThNga. Đùng giận vì trễ thư nhang, TN  có 2 con trai thôi. Một con trai "già". Chỉ có một con  trai út 12 tuổi thôi nên suốt ngày cũng giống ThNga thôi. Đi làm về nhà thì làm "liên tử" còn không có lương nữa chư". Thấy PH "làm sớm nghỉ sớm" cũng sướng thiệt. Bi giờ tha hồ thơ thẩn hả. Như vậy tụi mình sắp xếp giờ gặp ở Westminster được rồi ha. Tui chỉ mất 1 giờ bay , còn PH thì chắc mất 1/2 ngày. ( Phải gặp nhau nhang hơn 30 năm rồi Chỉ nghĩ thôi tui cũng thấy xôn xao lòng  dạ đây nè)  Cheesy Cheesy
PH ơi ! Có được hông dzậy  Huh
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #3 - 18. Nov 2007 , 07:33

tuyet_ngo wrote on 18. Nov 2007 , 06:33:
HI! Thu Nga

Hổm rày lu bu wa' xá nên không có check thư. Cũng may có
PH nhắn tin có thư của ThNga. Đùng giận vì trễ thư nhang, TN  có 2 con trai thôi. Một con trai "già". Chỉ có một con  trai út 12 tuổi thôi nên suốt ngày cũng giống ThNga thôi. Đi làm về nhà thì làm "liên tử" còn không có lương nữa chư". Thấy PH "làm sớm nghỉ sớm" cũng sướng thiệt. Bi giờ tha hồ thơ thẩn hả. Như vậy tụi mình sắp xếp giờ gặp ở Westminster được rồi ha. Tui chỉ mất 1 giờ bay , còn PH thì chắc mất 1/2 ngày. ( Phải gặp nhau nhang hơn 30 năm rồi Chỉ nghĩ thôi tui cũng thấy xôn xao lòng  dạ đây nè)  Cheesy Cheesy
PH ơi ! Có được hông dzậy  Huh

Được chứ sao hông , hông thấy tui cứ bị mắng dzốn ở không thơ thẩn đó sao? Nói cho bà biết nha TNga , mấy chục năm nay tui khi nào cũng làm từ 1 job rưỡi trở lên không hà, chỉ có năm nay mới làm 1 job 1/4. mà ai nói thơ thẩn là tốn thì giờ nà ,hông thấy Tuyết CN ngoài thơ thẩn còn là 1 nhà chính chị đại tài đó (ô Đằng nói đó ). Grin
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #4 - 19. Nov 2007 , 22:29

Hallo  TN, Ph. Hue,
TN o tieu bang nao vay? Co hinh moi cua gia dinh mi gui cho ta dien kien dươc khong?
Nho Hue sương that. Con da lon het tha ho du lich do day.
Ta di lam  lai con con nho nen met lam va thoi tiet o Duc lai khac nghiẹt. Hom nay ta nghi o nha vi con ta no benh nen moi co chut thi gio viet thu.
Thang 8 nam toi ta se sang My khoang 4 tuan. Rat hy vong gap 2 mi.
Ta o Duc da 27 nam nhung chua ve VN lan nao ca. Rat yeu que hương nhung khong ve... Rat vui khi biet TN la 1 nha chinh tri yeu nươc thương dan.
LVD 75 chi co 3 dua minh thoi sao?
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #5 - 20. Nov 2007 , 00:45

Nga Lucia wrote on 19. Nov 2007 , 22:29:
...LVD 75 chi co 3 dua minh thoi sao?...

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Chời ơi là chời! Dân 75 đại náo khắp cả diễn đàn mà còn hỏi: có 3 đứa mình thôi sao?!! Còn tui nữa chi  Huh Shocked Sad  A1 còn có được 3 người, A2 chỉ có 1 mình tui lẻ loi, hôm trước có thêm 2 nàng A2 giờ không biết lặn đâu mất tiu rồi  Sad Undecided Lips Sealed
Hoa Gấm Ngày Xưa là nhà của LVD 75, có hưỡn thì ghé chơi cho biết
Chào người đẹp, lâu ngày quá...
Wink Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 20. Nov 2007 , 00:53 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #6 - 20. Nov 2007 , 06:57

phuonghue wrote on 18. Nov 2007 , 07:33:
Được chứ sao hông , hông thấy tui cứ bị mắng dzốn ở không thơ thẩn đó sao? Nói cho bà biết nha TNga , mấy chục năm nay tui khi nào cũng làm từ 1 job rưỡi trở lên không hà, chỉ có năm nay mới làm 1 job 1/4. mà ai nói thơ thẩn là tốn thì giờ nà ,hông thấy Tuyết CN ngoài thơ thẩn còn là 1 nhà chính chị đại tài đó (ô Đằng nói đó ). Grin

"mấy chục năm nay tui khi nào cũng làm từ 1 job rưỡi trở lên không hà, chỉ có năm nay mới làm 1 job 1/4. mà ai nói thơ thẩn là tốn thì giờ nà . "

Đọc em than  mà tội nghiệp em quá Huệ à .  Wink Có My cùng hoàn cảnh nên thông cảm với em lắm nè .   Wink

Back to top
« Last Edit: 20. Nov 2007 , 06:58 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Re: Nhắn Nga-Lucia .
Reply #7 - 23. Nov 2007 , 10:00

Chi My oi , Ph. Hue mieng lươi lam do. Dung co de tin. Grin Grin Grin Grin Grin.
Phương Tan  oi , xin chao. Nhin hinh Ph. Tan van duyen dang nhu xua , chang thay khac chut nao. Con Nga thi toc da bac het roi do Cry Cry Cry. Nga khong dam dai nao Hoa gam ngay xua dau. Tu vi khong co thươc tho cua thi si nao ca. Chi co lau lau tu lam tho roi tu doc mot minh thoi.
Ban be LVD 75 hinh nhu phan lon con o lai VN ca. Chuc Ph. Tan vui manh. Mong co dip gap lai.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #8 - 23. Nov 2007 , 13:56

Nga Lucia wrote on 23. Nov 2007 , 10:00:
Chi My oi , Ph. Hue mieng lươi lam do. Dung co de tin. Grin Grin Grin Grin Grin.
Phương Tan  oi , xin chao. Nhin hinh Ph. Tan van duyen dang nhu xua , chang thay khac chut nao. Con Nga thi toc da bac het roi do Cry Cry Cry. Nga khong dam dai nao Hoa gam ngay xua dau. Tu vi khong co thươc tho cua thi si nao ca. Chi co lau lau tu lam tho roi tu doc mot minh thoi.
Ban be LVD 75 hinh nhu phan lon con o lai VN ca. Chuc Ph. Tan vui manh. Mong co dip gap lai.

Nga ơi,
Tui với TN mới nói chiện để sửa soạn mai mốt qua thăm bà đó ,vậy mà bà nở lòng nào sỉ vả tui như dậy. Bà nhớ cho biết rõ ngày bà ở  lại Cali nha , tại vì tháng 8 Cúc Nơ nhà tui lên xe bông nên tui đang thu xếp công chuyện để chọn ngày lành tháng tốt đây. Bà có thấy hình Mỹ Dung tổng thư ký của mình bên mục Hình Ảnh không? Tui nói MD không thay đổi mà TN thì nói nhận hông ra  Roll Eyes Bà cứ kiếm chiện hoài thì thôi ,  làm thi sĩ còn tốt hơn là..copy sĩ như tui đó  Grin. Tui gởi bà tấm hình cũ nè , đố Tuyết CN nhớ hình này chụp lúc nào  Roll Eyes Roll Eyes
...

Rãnh thì dô đây tán dóc với 2 đứa tui nha , tui với TN bị chồng cằn nhằn hoài mà cũng lén về trường hoài đó  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #9 - 23. Nov 2007 , 14:52

phuonghue wrote on 23. Nov 2007 , 13:56:
Bà cứ kiếm chiện hoài thì thôi ,  làm thi sĩ còn tốt hơn là..copy sĩ như tui đó  Grin. Tui gởi bà tấm hình cũ nè , đố Tuyết CN nhớ hình này chụp lúc nào  Roll Eyes Roll Eyes
...

Shocked Undecided Huh
Ha! Có phải trong màn biểu diễn văn nghệ này TN đóng vai mummy?!!

...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #10 - 23. Nov 2007 , 15:03

Phương Tan  oi , xin chao. Nhin hinh Ph. Tan van duyen dang nhu xua , chang thay khac chut nao. Con Nga thi toc da bac het roi do Cry Cry Cry. Nga khong dam dai nao Hoa gam ngay xua dau. Tu vi khong co thươc tho cua thi si nao ca. Chi co lau lau tu lam tho roi tu doc mot minh thoi.

Nga ơi! Làm được thơ mới là hay, tại vì làm thơ không được mới đi mượn đỡ của người khác thôi mà...

Nghe Nga than tóc bạc hết rồi thì cũng đụng chạm " vết thương lòng" vì đồng hội đồng thuyền mà thôi, chắc là ở Mỹ thuốc nhuộm tóc rẻ nên tóc tui mới...nâu như dzậy... Grin Grin Grin (đừng nói cho ai nghe...)

LVD 75 ở VN cũng không còn mấy người đâu...

Gởi lời thăm cả nhà nghe!

Back to top
« Last Edit: 23. Nov 2007 , 15:04 by Phương Tần »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #11 - 24. Nov 2007 , 03:18

phuonghue wrote on 23. Nov 2007 , 13:56:
Nga ơi,
Tui với TN mới nói chiện để sửa soạn mai mốt qua thăm bà đó ,vậy mà bà nở lòng nào sỉ vả tui như dậy. Bà nhớ cho biết rõ ngày bà ở  lại Cali nha , tại vì tháng 8 Cúc Nơ nhà tui lên xe bông nên tui đang thu xếp công chuyện để chọn ngày lành tháng tốt đây. Bà có thấy hình Mỹ Dung tổng thư ký của mình bên mục Hình Ảnh không? Tui nói MD không thay đổi mà TN thì nói nhận hông ra  Roll Eyes Bà cứ kiếm chiện hoài thì thôi ,  làm thi sĩ còn tốt hơn là..copy sĩ như tui đó  Grin. Tui gởi bà tấm hình cũ nè , đố Tuyết CN nhớ hình này chụp lúc nào  Roll Eyes Roll Eyes
...

Rãnh thì dô đây tán dóc với 2 đứa tui nha , tui với TN bị chồng cằn nhằn hoài mà cũng lén về trường hoài đó  Grin Grin Grin

hihihi, hinh 2 cô y tá nào xinh đẹp quá chừng  Wink
Hình này của Mỹ Dung so với hình bây giờ do Phượng post My thấy như 2 người khác mà, hèn chi Tuyết nói nhận không ra. Chỉ có em là không thay đổi thôi Huệ ơi .  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #12 - 24. Nov 2007 , 03:30

Phương Tan  oi , xin chao. Nhin hinh Ph. Tan van duyen dang nhu xua , chang thay khac chut nao. Con Nga thi toc da bac het roi do Cry Cry Cry. Nga khong dam dai nao Hoa gam ngay xua dau. Tu vi khong co thươc tho cua thi si nao ca. Chi co lau lau tu lam tho roi tu doc mot minh thoi.

Nga ơi,
Nga nói đừng tin là đừng tin chuyện gì , chuyện Huệ bận phải đi làm nhiều giờ  mà vẫn còn thẩn thơ thơ thẩn đó hả  Cheesy
Chuyện đó thì nó rành rành ở đây nè mà làm sao không tin cho đành, với lại người đồng bịnh thì dễ tin nhau lắm đó Nga à  Cheesy  Grin
Nga làm thơ sao lại đọc một mình ? Đem lên đây cho mọi người đọc với nha Nga  Wink
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #13 - 24. Nov 2007 , 04:07

Quote:
hihihi, hinh 2 cô y tá nào xinh đẹp quá chừng  Wink
Hình này của Mỹ Dung so với hình bây giờ do Phượng post My thấy như 2 người khác mà, hèn chi Tuyết nói nhận không ra. Chỉ có em là không thay đổi thôi Huệ ơi .  Wink

Huh Huh Huh
Mỹ nói hình của Mỹ Dung ngày xưa ở đâu?!! Vì T cũng thấy Mỹ Dung giống ngày xưa lắm...

Tuyết CN nhìn mới lạ, nhưng còn giống cái miệng cười...
Back to top
« Last Edit: 24. Nov 2007 , 04:10 by Phương Tần »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #14 - 24. Nov 2007 , 04:23

Phương Tần wrote on 24. Nov 2007 , 04:07:
Huh Huh Huh
Mỹ nói hình của Mỹ Dung ngày xưa ở đâu?!! Vì T cũng thấy Mỹ Dung giống ngày xưa lắm...

Tuyết CN nhìn mới lạ, nhưng còn giống cái miệng cười...

Ủa chứ không phải hình chụp mặc áo y tá với Huệ hả  Shocked
Ai biết gì đâu, thấy Huệ chưng hình cũ và hỏi Nga coi hình Mỹ Dung ngày nay thì My tưởng đây là My Dung hồi xưa  Tongue Cheesy Grin

TP : Còn hình Tuyết hồi xưa đâu ???
Back to top
« Last Edit: 24. Nov 2007 , 04:23 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pages: 1 2 3 ... 8
Send Topic In ra