Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Vợ Chồng Bích-Định  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Vợ Chồng Bích-Định (Read 9053 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Vợ Chồng Bích-Định
16. Nov 2007 , 04:40

Chị P Tr. ơi, hí...hí... chạy nữa hở chị? Bộ bây giờ không còn sợ cô giám thị bắt phạt nữa hở chị?

Em chạy đi tìm hình gửi ra cho cả nhà xem nha.

Mấy chị hay thiệt. Nhìn mặt có thể đóan ra ngườ Bắc, hay Trung, hoặc Nam được, em xin phục tài.

Thưa các chị, em gửi hình vợ chồng cho cả nhà biết mặt đây ạ. Mai mốt gặp nhau ở ngoài, chắc phải cần đeo phù hiệu LVD trên áo để dễ nhận ra nhau.  Grin Grin

Chúc cả nhà ngày thứ Sáu vui nhiều.

Thân ái,
Bích-Định

...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Vợ Chồng Bích-Định
Reply #1 - 16. Nov 2007 , 05:15

BichDinh wrote on 16. Nov 2007 , 04:40:
Chị P Tr. ơi, hí...hí... chạy nữa hở chị? Bộ bây giờ không còn sợ cô giám thị bắt phạt nữa hở chị?

Em chạy đi tìm hình gửi ra cho cả nhà xem nha.

Mấy chị hay thiệt. Nhìn mặt có thể đóan ra ngườ Bắc, hay Trung, hoặc Nam được, em xin phục tài.

Thưa các chị, em gửi hình vợ chồng cho cả nhà biết mặt đây ạ. Mai mốt gặp nhau ở ngoài, chắc phải cần đeo phù hiệu LVD trên áo để dễ nhận ra nhau.  Grin Grin

Chúc cả nhà ngày thứ Sáu vui nhiều.

Thân ái,
Bích-Định

...

hihihi, Sáng ra My nhào vô  cung Hoa Gấm trước, không thấy Bích Định đã post hình rồi  Cheesy. Hình nhìn đẹp như cặp tài tử nào đó  Wink
Ủa em không thấy có nhiều nét mặt nhìn vô là thấy Bắc rặt thật hở? Vậy cô bạn em ngồi bìa mà My nói nhìn Bắc rặt đó có đúng là cô bắc kỳ nho nhỏ không  Huh
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #2 - 16. Nov 2007 , 09:23

Chị My ơi, chị đoán đúng rồi. Cô đó là Bắc Kỳ nho nhỏ đó chị.

Chị không ở NY chứ chị ở đâu ạ?
Chị nào ở NY để em đãi chầu mì hoành thánh ra mắt đây?  Smiley Smiley

Bích-Định
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3 - 16. Nov 2007 , 12:56

Quote:
hihihi, Sáng ra My nhào vô  cung Hoa Gấm trước, không thấy Bích Định đã post hình rồi  Cheesy. Hình nhìn đẹp như cặp tài tử nào đó  Wink
Ủa em không thấy có nhiều nét mặt nhìn vô là thấy Bắc rặt thật hở? Vậy cô bạn em ngồi bìa mà My nói nhìn Bắc rặt đó có đúng là cô bắc kỳ nho nhỏ không  Huh

Chị My ơi vậy là em đoán trúng rồi , em và PTan bàn với nhau , em nói với Tần chắc BDi.nh là cô này nè ( tại vì em thấy giống em...không phải giống gương mặt đâu chị ) trong Hoa Gam em nói hình bìa bên trái tức là người hơi lớn tuổi để chọc Bích Định đó (ai biểu bắt người ta đoán chi )

Chà chà cô em mình xinh quá xứng đáng được trao vai tỳ nữ của Cung Hoa Gấm

PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #4 - 17. Nov 2007 , 16:15

Hí...hí... chị P Tr. ơi, em cảm ơn lời khen của chị. Thật ra thì phấn son vô cũng có khác chị ạ. 
Ủa mà sao chị chưa cho em xem hình của chị hah? Cho xem tí xíu thôi được không hở chị? Em chờ.   Grin Grin
Bích-Định
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5 - 17. Nov 2007 , 17:15

BichDinh wrote on 17. Nov 2007 , 16:15:
Hí...hí... chị P Tr. ơi, em cảm ơn lời khen của chị. Thật ra thì phấn son vô cũng có khác chị ạ.  
Ủa mà sao chị chưa cho em xem hình của chị hah? Cho xem tí xíu thôi được không hở chị? Em chờ.   Grin Grin
Bích-Định

Hihihi Chị rủ em chạy đi coi hình mới mà em không nghe hả????? Thôi bây giờ chạy qua CÔ HUỆ HƯƠNG LVD68 VA NHÓM THIỆN NGUYỆN cũng trong trang HÌNH ẢNH này mà xem nhé , đó là hình mới nhât ,em cũng nên chạy vào trang Hình Ảnh Trường Xưa để nhìn lại trường mình nữa chứ...

Nào 1 , 2 , 3 CHẠY......

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

pRe: Vợ Chồng Bích-Định
Reply #6 - 17. Nov 2007 , 18:05

Phuong_Tran wrote on 16. Nov 2007 , 12:56:
Chị My ơi vậy là em đoán trúng rồi , em và PTan bàn với nhau , em nói với Tần chắc BDi.nh là cô này nè ( tại vì em thấy giống em...không phải giống gương mặt đâu chị ) trong Hoa Gam em nói hình bìa bên trái tức là người hơi lớn tuổi để chọc Bích Định đó (ai biểu bắt người ta đoán chi )

Chà chà cô em mình xinh quá xứng đáng được trao vai tỳ nữ của Cung Hoa Gấm

PTr

hihihi,
chời đất , hahaha, em chọc Bích Định bằng cách cố ý đoán người có vẻ nhiều tuổi nhất ngồi bìa bên trái đó hả  Cheesy  Vậy mà My xớn xa xớn xác lại tưởng em nói nói cái cô bắc kỳ nho nhỏ áo bông ngồi bìa bên phải  Grin Grin
Em nói em đoán đúng vì thấy BĐịnh giống em là giống chuyện gì đó?  Huh

Tía ơi, thấy ai xinh đẹp thì kiu vô dụ cho làm tì nữ, Roll Eyes Grin Grin mà có còn bạc cắc nào trả lương hông dzị  Huh Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 17. Nov 2007 , 18:12 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: pRe: Vợ Chồng Bích-Định
Reply #7 - 18. Nov 2007 , 16:07

Quote:
hihihi,
chời đất , hahaha, em chọc Bích Định bằng cách cố ý đoán người có vẻ nhiều tuổi nhất ngồi bìa bên trái đó hả  Cheesy  Vậy mà My xớn xa xớn xác lại tưởng em nói nói cái cô bắc kỳ nho nhỏ áo bông ngồi bìa bên phải  Grin Grin

Tía ơi, thấy ai xinh đẹp thì kiu vô dụ cho làm tì nữ, Roll Eyes Grin Grin mà có còn bạc cắc nào trả lương hông dzị  Huh Cheesy Grin

Em đang nấu cơm chợt mho ra còn tin này chưa trả lời cho chị MY bèn nhảy vào D D trả lời nè

Hihihi em nói với PTa^`n cô này là Bích Định tự vì giống em ở chỗ có vẽ quậy ngầm , nhưng PT CN không đồng ý chị à , nàng nói quậy lộ liễu chứ quậy ngầm gì !!!!!!!hichic , Thiệt vậy sao chị?????????

Hihihi thật sự là em nghe cách BDi.nh nói chuyện và đoán ra là nàng này , vậy em cũng có thể ngồi ở cái chiếu kế bên chị để coi bói chứ hả????????? Grin Grin Cheesy Cool  Cool( chị và em.... )

PTr

Back to top
« Last Edit: 18. Nov 2007 , 16:09 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #8 - 19. Nov 2007 , 05:10

Phuong_Tran wrote on 18. Nov 2007 , 16:07:
Em đang nấu cơm chợt mho ra còn tin này chưa trả lời cho chị MY bèn nhảy vào D D trả lời nè

Hihihi em nói với PTa^`n cô này là Bích Định tự vì giống em ở chỗ có vẽ quậy ngầm , nhưng PT CN không đồng ý chị à , nàng nói quậy lộ liễu chứ quậy ngầm gì !!!!!!!hichic , Thiệt vậy sao chị?????????

Hihihi thật sự là em nghe cách BDi.nh nói chuyện và đoán ra là nàng này , vậy em cũng có thể ngồi ở cái chiếu kế bên chị để coi bói chứ hả????????? Grin Grin Cheesy Cool  Cool( chị và em.... )

PTr

hihihi, vậy là em cũng công nhận My có thể trải chiếu ra hành nghề vẻ vang ha,  Cheesy Grin Tưởng gì chứ muốn ngồi với My thì quá tốt, coi bói mà có 2 người nói dựa hơi nhau thì càng chắc ăn như bắp mà  Cheesy Grin Í mà có sắm mắt kiếng den chưa  ???  Grin Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #9 - 19. Nov 2007 , 12:20

Quote:
hihihi, vậy là em cũng công nhận My có thể trải chiếu ra hành nghề vẻ vang ha,  Cheesy Grin Tưởng gì chứ muốn ngồi với My thì quá tốt, coi bói mà có 2 người nói dựa hơi nhau thì càng chắc ăn như bắp mà  Cheesy Grin Í mà có sắm mắt kiếng den chưa  ???  Grin Grin

Chào chi My , em thấy chị đang online

Hehhehhe 2 khuôn mặt có 2 cặp mắt kiếng đen bự tổ chảng đó chji. không thấy sao??? phải nguỵ trang cho kỹ không thôi bị phát hiện " gà nhà " không chịu trả tiền sao...

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #10 - 19. Nov 2007 , 13:05

Phuong_Tran wrote on 19. Nov 2007 , 12:20:
Chào chi My , em thấy chị đang online

Hehhehhe 2 khuôn mặt có 2 cặp mắt kiếng đen bự tổ chảng đó chji. không thấy sao??? phải nguỵ trang cho kỹ không thôi bị phát hiện " gà nhà " không chịu trả tiền sao...

PTr

hihihi, Phượng à , thấy online dzị chứ mà nhiều khi người lo túi bụi đâu đâu đó em ơi  Undecided  Cheesy Grin
Ủa em nói 2 cái mặt có 2 kiêng đen tổ chảng nào đâu  Huh Shocked
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #11 - 19. Nov 2007 , 13:36

Quote:
hihihi, vậy là em cũng công nhận My có thể trải chiếu ra hành nghề vẻ vang ha,  Cheesy Grin Tưởng gì chứ muốn ngồi với My thì quá tốt, coi bói mà có 2 người nói dựa hơi nhau thì càng chắc ăn như bắp mà  Cheesy Grin Í mà có sắm mắt kiếng den chưa  ???  Grin Grin

Chị xem lai dùm em , sao em post lại mà nó không hiện ra 2 cặp mắt kiếng.....phía trước chị và em đó

Hihihi thật sự là em nghe cách BDi.nh nói chuyện và đoán ra là nàng này , vậy em cũng có thể ngồi ở cái chiếu kế bên chị để coi bói chứ hả?????????      ( chị và em.... )

THì thấy online cứ ơi à vậy mà may ra có khi chị lại nghe sao  , em thấy weekend tuần này hình như nhà mình vẫn rộn rã há chị?????

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #12 - 19. Nov 2007 , 13:53

Phuong_Tran wrote on 19. Nov 2007 , 13:36:
Chị xem lai dùm em , sao em post lại mà nó không hiện ra 2 cặp mắt kiếng.....phía trước chị và em đó

Hihihi thật sự là em nghe cách BDi.nh nói chuyện và đoán ra là nàng này , vậy em cũng có thể ngồi ở cái chiếu kế bên chị để coi bói chứ hả?????????      ( chị và em.... )

THì thấy online cứ ơi à vậy mà may ra có khi chị lại nghe sao  , em thấy weekend tuần này hình như nhà mình vẫn rộn rã há chị?????

PTr

Ủa , có thấy kiếng kiếc gì đâu em  Huh Shocked  Chị và em là sao hả ?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #13 - 19. Nov 2007 , 14:53

Quote:
Ủa , có thấy kiếng kiếc gì đâu em  Huh Shocked  Chị và em là sao hả ?

Đ Đ đọc thấy 2 chị em nhà này nói chiện mà tức đến muốn... cười , có phải vì đó mà người ta nói tức cười không nhỉ  Roll Eyes  Roll Eyes.
Mỹ à, chạy trở lên post reply của Phượng #7 , ở cuối câu có 2 cái smileys đeo mắt kiếng như vầy nè  Cool  Cool.
Mà thiệt tình Phượng hỏi cái gì Đ Đ cũng không hiểu luôn, xem ra cô em PTr chắc hơi..tủng tửng hả  Tongue  Grin. Hôm qua thì la toáng lên là em có khai ngày sinh mà không ai chịu đọc, hôm nay thì nói 2 cái mắt kiếng của em đâu rồi   Grin  Grin  Grin. Thôi chọc tức tui đủ rồi nghen, tui dìa "ngậm tăm" tiếp đó  Cheesy  Cheesy  Cheesy

Back to top
« Last Edit: 19. Nov 2007 , 14:53 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #14 - 19. Nov 2007 , 15:44

Quote:
Đ Đ đọc thấy 2 chị em nhà này nói chiện mà tức đến muốn... cười , có phải vì đó mà người ta nói tức cười không nhỉ  Roll Eyes  Roll Eyes.
Mỹ à, chạy trở lên post reply của Phượng #7 , ở cuối câu có 2 cái smileys đeo mắt kiếng như vầy nè  Cool  Cool.
Mà thiệt tình Phượng hỏi cái gì Đ Đ cũng không hiểu luôn, xem ra cô em PTr chắc hơi..tủng tửng hả  Tongue  Grin. Hôm qua thì la toáng lên là em có khai ngày sinh mà không ai chịu đọc, hôm nay thì nói 2 cái mắt kiếng của em đâu rồi   Grin  Grin  Grin. Thôi chọc tức tui đủ rồi nghen, tui dìa "ngậm tăm" tiếp đó  Cheesy  Cheesy  Cheesy

Em co cảm giác 2 chị em nhà này tưng tửng luôn chứ không phải một mình em hahhahhhahha Chị Đậu Đỏ xỉa vô 1 bài làm em mắc cười quá xá , nhờ tưng tửng vậy chị mới tức mình lên tiếng chứ , có phải chị đang D D's moment không?????

Chị Đặng MY à. chị thấy có " vấn đề " rồi thì chị làm ơn check lại dùm em chứ để chị Đ Đ kêu em tưng tửng kìa hìhi`hìhi`

Chị Đậu Đỏ à ' ngậm tăm " vẫn có thể post bài được mà , chị ơi em nhớ hôm tham gia D D khi gia nhap em phai điền vào Lý Lịch , trong đó có mục ngày sinh nên em điền luôn , lý do em nói em đã ghi luôn ngày sinh là vậy đó

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #15 - 19. Nov 2007 , 15:59

Quote:
Ủa , có thấy kiếng kiếc gì đâu em  Huh Shocked  Chị và em là sao hả ?

CHời ơi là chời hèn gì chị Đậu Đỏ phải bỏ cây tăm ra để xài xể chị em mình là phải rồi chị MY ui..... Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #16 - 19. Nov 2007 , 16:37

Phuong_Tran wrote on 19. Nov 2007 , 15:44:
Chị Đậu Đỏ à ' ngậm tăm " vẫn có thể post bài được mà , chị ơi em nhớ hôm tham gia D D khi gia nhap em phai điền vào Lý Lịch , trong đó có mục ngày sinh nên em điền luôn , lý do em nói em đã ghi luôn ngày sinh là vậy đó

PTr

Hihi Lai tỉnh bớ Phượng, chắc em nằm mơ rồi  Cheesy  Cheesy. Em vào ghi danh lại thử xem, có ai hỏi han gì tới ngày sinh đâu nè  Grin  Grin

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #17 - 19. Nov 2007 , 16:54

Phuong_Tran wrote on 19. Nov 2007 , 15:59:
CHời ơi là chời hèn gì chị Đậu Đỏ phải bỏ cây tăm ra để xài xể chị em mình là phải rồi chị MY ui..... Cool Cool

PTr

hahaha, sodzi mà , My đâu có để ý 2  smileys   Cool Coolđâu, cứ tưởng em post hình em đeo kính đen , và kiếm 1 hình My cùng đeo kính đen đem ra chứ  Embarrassed Grin
My  thiệt là ngớ ngẩn mà  Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #18 - 19. Nov 2007 , 17:08

Quote:
hahaha, sodzi mà , My đâu có để ý 2  smileys   Cool Coolđâu, cứ tưởng em post hình em đeo kính đen , và kiếm 1 hình My cùng đeo kính đen đem ra chứ  Embarrassed Grin
My  thiệt là ngớ ngẩn mà  Grin Grin Grin

Hahahhhahha mai mốt chị phải để ý một chút nhen , PTaa`n đang nhờ em kiện chị nè , cả nhà đông chị em quá chừng mà chị " mần " có 4 cái nhẩn hà , bộ muốn oánh nhau ha????? đề nghị chị nên thâm thêm ngân quỷ hoàng cung nữa đi , nhớ coi chừng kho hàng giả nha chị 
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #19 - 19. Nov 2007 , 17:11

Phuong_Tran wrote on 19. Nov 2007 , 15:44:
Em co cảm giác 2 chị em nhà này tưng tửng luôn chứ không phải một mình em hahhahhhahha Chị Đậu Đỏ xỉa vô 1 bài làm em mắc cười quá xá , nhờ tưng tửng vậy chị mới tức mình lên tiếng chứ , có phải chị đang D D's moment không?????

Chị Đặng MY à. chị thấy có " vấn đề " rồi thì chị làm ơn check lại dùm em chứ để chị Đ Đ kêu em tưng tửng kìa hìhi`hìhi`

PTr

Quote:
Hihi Lai tỉnh bớ Phượng, chắc em nằm mơ rồi  Cheesy  Cheesy. Em vào ghi danh lại thử xem, có ai hỏi han gì tới ngày sinh đâu nè  Grin  Grin

Ôi thôi, My nghe em nói tới chữ lý lịch thì My sực hiểu ra rồi.  Wink Không phải My ba phải đâu , chị Đậu Đỏ nói cũng đúng mà Phượng cũng đúng là Phượng có khai ngày sinh thật   Wink
Chị Đậu Đỏ nói đúng là khi mọi người bấm vô chữ ghi danh thì trong cái khung để ghi danh không có hỏi ngày sinh đâu mà khai  Wink  Còn Phượng vẫn nhất định có khai thì cũng đúng luôn đó chị Đậu đỏ ơi, vì chị Đậu Đỏ thử bấm vào chữ  lý lịch của chị mà xem, chị sẽ thấy trong cái bảng có khung để chị điền ngày sinh đó.  Wink Cái khổ là khi Phượng khai trong bảng lý lịch thì nó không hiện ra cho mọi người thấy, nên đâu có ai biết. Khi mọi người bấm vào tên Phượng thì nó không hiện ra ngày sinh, chỉ có ngày gia nhập thôi.  Undecided
Em nghĩ mấy anh hồi xưa set cái D/D này, hơi thiếu chỗ đó đó sư huynh và chị Đậu Đỏ ơi , nếu đã có chỗ cho thành viên khai ngày sinh thì phải hiện ra cho mọi người biết chứ ha. Em bỗng nghĩ có thể cũng cónhiều thành viên trước giờ khai ngày sinh như Phượng rồi mà mình không biết gì hết trơn hà  Undecided Tội lỗi, Tội lỗi !  Undecided

Back to top
« Last Edit: 19. Nov 2007 , 17:12 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #20 - 19. Nov 2007 , 17:13

Quote:
Hihi Lai tỉnh bớ Phượng, chắc em nằm mơ rồi  Cheesy  Cheesy. Em vào ghi danh lại thử xem, có ai hỏi han gì tới ngày sinh đâu nè  Grin  Grin

Hichic em đâu có mơ đâu , hồi đó không biết em dzô đâu mà thấy cái lý lịch thế là em điền vô luôn thôi còn thắc mắc không biết có nên ghi ngày sinh không nữa ( sợ người ta biết - nhưng rốt cuộc là...không ai biết hết hichic ) hihihi vậy chắc là chỉ có một mình em "siêng năng " lúc mới vô thôi

PTr
Back to top
« Last Edit: 19. Nov 2007 , 17:15 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #21 - 19. Nov 2007 , 17:22

Quote:
Ôi thôi, My nghe em nói tới chữ lý lịch thì My sực hiểu ra rồi.  Wink Không phải My ba phải đâu , chị Đậu Đỏ nói cũng đúng mà Phượng cũng đúng là Phượng có khai ngày sinh thật   Wink
Chị Đậu Đỏ nói đúng là khi mọi người bấm vô chữ ghi danh thì trong cái khung để ghi danh không có hỏi ngày sinh đâu mà khai  Wink  Còn Phượng vẫn nhất định có khai thì cũng đúng luôn đó chị Đậu đỏ ơi, vì chị Đậu Đỏ thử bấm vào chữ  lý lịch thì chị thấy trong cái bảng có khung để chị điền ngày sinh đó.  Wink Cái khổ là khi Phượng khai trong bảng lý lịch thì nó không hiện ra cho mọi người thấy, nên đâu có ai biết. Khi mọi người bấm vào tên Phượng thì nó không hiện ra ngày sinh, chỉ có ngày gia nhập thôi.  Undecided
Em nghĩ mấy anh hồi xưa set cái D/D này, hơi thiếu chỗ đó đó sư huynh và chị Đậu Đỏ  nếu đã có chỗ cho thành viên khai ngày sinh thì phải hiện ra cho mọi người biết chứ. Em bỗng nghĩ có thể cũng cónhiều thành viên trước giờ khai ngày sinh như Phượng rồi mà mình không biết gì hết trơn hà  Undecided Tội lỗi, Tội lỗi !  Undecided

Hichic vẫn còn...ấm ức đây nè ,lúc em khai lý lịch em đã nghĩ rằng chương trìng sẽ tự động lưu và nhớ ngày sinh của Thành Viên và khi đến ngày sinh nhật của Thành Viên sẽ có CHÚC MỪNG SINH NHẬT vậy mà hỏng có gì hết trơn , em đã cảm thấy ngạc nhiên mà không nói đó ( mà sao những người khác thì lại được chúc mừng , loạ vậy???? )đến SN Tuyết CN thì em hết chịu nổi nên phải...la làng đó hiihiihiih

Cám ơn chị MY đã " nghĩ ra " điều này , vậy là cả 2 chị em mình đâu có tưng tửng đâu ha chị MY???????

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #22 - 19. Nov 2007 , 17:56

Phuong_Tran wrote on 19. Nov 2007 , 17:22:
Hichic vẫn còn...ấm ức đây nè ,lúc em khai lý lịch em đã nghĩ rằng chương trìng sẽ tự động lưu và nhớ ngày sinh của Thành Viên và khi đến ngày sinh nhật của Thành Viên sẽ có CHÚC MỪNG SINH NHẬT vậy mà hỏng có gì hết trơn , em đã cảm thấy ngạc nhiên mà không nói đó ( mà sao những người khác thì lại được chúc mừng , loạ vậy???? )đến SN Tuyết CN thì em hết chịu nổi nên phải...la làng đó hiihiihiih

Cám ơn chị MY đã " nghĩ ra " điều này , vậy là cả 2 chị em mình đâu có tưng tửng đâu ha chị MY???????

PTr

hahaha, My tức cười chữ tửng tửng của chị Đậu Đỏ quá chừng  Cheesy Grin  bà chị ngồi nghe 2 chị em mình ông nói gà bà nói vịt về cái mắt kiếng  mà phải dục cây tăm trong miệng ra mà  Cheesy Grin
Đúng là như em nói đó, nếu đã có hỏi trong lý lịch thì phải set up thế nào để mọi người có thể biết, hoặc tốt hơn nữa là tự động nhắc cho mình biết luôn  Wink Xin lỗi em nha , may la em rất dễ thương và thẳng thắn nên em nói ra chứ không thôi có ai biết đâu  Undecided Không biết có bao nhiêu thành viên khác cùng có thể đã buồn lòng oan cho D/D rồi  Undecided
Phượng à, cái D/D của mình đang xài cái chương trình xưa rích bao nhiêu năm xưa rồi, hồi anh Đức, anh Phú De, chị Đậu Đỏ  và My còn ta bà nơi thế giới nào lận. Cổ lổ sỉ vậy nhưng cả chị Đậu Đỏ và My đều tiếc rẻ đồ xưa Grin, và thấy nó đẹp nữa nên không muốn thay đổi qua cái mới.  Undecided  

Back to top
« Last Edit: 19. Nov 2007 , 18:00 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #23 - 19. Nov 2007 , 18:25

Phuong_Tran wrote on 19. Nov 2007 , 17:08:
Hahahhhahha mai mốt chị phải để ý một chút nhen , PTaa`n đang nhờ em kiện chị nè , cả nhà đông chị em quá chừng mà chị " mần " có 4 cái nhẩn hà , bộ muốn oánh nhau ha????? đề nghị chị nên thâm thêm ngân quỷ hoàng cung nữa đi , nhớ coi chừng kho hàng giả nha chị  

hihihi, thì người ta cố ý mà, coi ai nhanh chân thì còn, chậm chân thì hết mà  Grin Có giành giựt chí choé thì  mới vui mà  Cheesy Grin Với lại coi ai chạy lẹ và có võ.  Grin Bi giờ thì My tin BĐịnh có chạy mỗi sáng rồi nè, tin Phượng có tập yoga nè, còn lại mấy CN kia  thì lề mề như My nè  Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 19. Nov 2007 , 18:27 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #24 - 19. Nov 2007 , 18:39

Quote:
hihihi, thì người ta cố ý mà, coi ai nhanh chân thì còn, chậm chân thì hết mà  Grin Có giành giựt chí choé thì  mới vui mà  Cheesy Grin Với lại coi ai chạy lẹ và có võ.  Grin Bi giờ thì My tin BĐịnh có chạy mỗi sáng rồi nè, tin Phượng có tập yoga nè, còn lại mấy CN kia  thì lề mề như My nè  Cheesy Grin

Hahaha Vậy mà còn không biết thức dậy sớm mỗi buổi sáng để chạy bộ với tập yoga nữa ( nhưng mà chạy maraton hết cả nhà phải không chị??? chạy đi làm việc đó )

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #25 - 19. Nov 2007 , 18:47

Quote:
hahaha, My tức cười chữ tửng tửng của chị Đậu Đỏ quá chừng  Cheesy Grin  bà chị ngồi nghe 2 chị em mình ông nói gà bà nói vịt về cái mắt kiếng  mà phải dục cây tăm trong miệng ra mà  Cheesy Grin
Đúng là như em nói đó, nếu đã có hỏi trong lý lịch thì phải set up thế nào để mọi người có thể biết, hoặc tốt hơn nữa là tự động nhắc cho mình biết luôn  Wink Xin lỗi em nha , may la em rất dễ thương và thẳng thắn nên em nói ra chứ không thôi có ai biết đâu  Undecided Không biết có bao nhiêu thành viên khác cùng có thể đã buồn lòng oan cho D/D rồi  Undecided
Phượng à, cái D/D của mình đang xài cái chương trình xưa rích bao nhiêu năm xưa rồi, hồi anh Đức, anh Phú De, chị Đậu Đỏ  và My còn ta bà nơi thế giới nào lận. Cổ lổ sỉ vậy nhưng cả chị Đậu Đỏ và My đều tiếc rẻ đồ xưa Grin, và thấy nó đẹp nữa nên không muốn thay đổi qua cái mới.  Undecided  

Em đoán có lẽ cũng có nhiều khuôn mặt xìu xuống giống gương mặt em như vầy nè : Lips Sealed Undecided Cry Cry Cry mà nhờ chị Đ Đỏ nói tưng tửng nữa nên mới " tức mình " nói ra hết đó ( chứ mấy bữa nay nói mà còn để dành lại một miếng chưa nói hết )

Vậy mấy anh chị bề trên nghiên cứu thêm để mần cái vụ đó đi làm sao Lê Văn Duyệt xưa mà vẫn hiện đại

That ra em thấy cũng hiện đại lắm mà nên đâu nghĩ còn vướng "cái vụ "đó

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #26 - 19. Nov 2007 , 19:35

Phuong_Tran wrote on 19. Nov 2007 , 18:47:
Em đoán có lẽ cũng có nhiều khuôn mặt xìu xuống giống gương mặt em như vầy nè : Lips Sealed Undecided Cry Cry Cry mà nhờ chị Đ Đỏ nói tưng tửng nữa nên mới " tức mình " nói ra hết đó ( chứ mấy bữa nay nói mà còn để dành lại một miếng chưa nói hết )

Vậy mấy anh chị bề trên nghiên cứu thêm để mần cái vụ đó đi làm sao Lê Văn Duyệt xưa mà vẫn hiện đại

That ra em thấy cũng hiện đại lắm mà nên đâu nghĩ còn vướng "cái vụ "đó

PTr

hí hí , thì chị Đậu Đỏ cũng tức quá  mà, vì rõ ràng khi ghi danh có hỏi ngày sinh gì đâu mà em cứ nói em khai rồi  Grin 
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #27 - 19. Nov 2007 , 20:16

Phuong_Tran wrote on 19. Nov 2007 , 18:39:
Hahaha Vậy mà còn không biết thức dậy sớm mỗi buổi sáng để chạy bộ với tập yoga nữa ( nhưng mà chạy maraton hết cả nhà phải không chị??? chạy đi làm việc đó )

PTr

hihihi, Dậy sớm thì không ai dậy sớm bằng, thức khuya cũng không ai bằng luôn, mà hỏng biết sao hỏng có thì giờ gì hết trơn hà  Undecided Undecided Huh Grin
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
CHUC MUNG LE TA ON
Reply #28 - 20. Nov 2007 , 14:22

VC BICH DINH DEP NHU TAI TU HOLLYWOOD THIET DO, CHAO OI, TUY VAN NHIN HINH MA CU NAM MO..ƯƠC GI GAP DƯƠC 2 TAI TU NAY, VAO 1 NGAY DEP TROI , THAT GAN NHẠ

CON D. MY THI CHUNG NAO QUA THAM CAC BAN LVD 73 DAY, CƯƠI NAM NAY HAY HE 08. MOI MAY THANG MA NHO BAN...GAN CHET VAY DỌ

BAY GIO PHAI CHAY DI DAY, HY VONG MUA TA ON NAM NAY, KINH CHUC QUY THAY CO VA CAC ANH CHI EM D Đ DAY NIEM VUI VA  HANH PHUC LƯƠN NHẸ

MY OI, CUU VAN VOI, QUA DAY CAM TAY DAY EM BO DAU DI...DUNG LA NAM CON HEO..HU.HU..
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: CHUC MUNG LE TA ON
Reply #29 - 20. Nov 2007 , 16:46

tuy-van wrote on 20. Nov 2007 , 14:22:
VC BICH DINH DEP NHU TAI TU HOLLYWOOD THIET DO, CHAO OI, TUY VAN NHIN HINH MA CU NAM MO..ƯƠC GI GAP DƯƠC 2 TAI TU NAY, VAO 1 NGAY DEP TROI , THAT GAN NHẠ

CON D. MY THI CHUNG NAO QUA THAM CAC BAN LVD 73 DAY, CƯƠI NAM NAY HAY HE 08. MOI MAY THANG MA NHO BAN...GAN CHET VAY DỌ

BAY GIO PHAI CHAY DI DAY, HY VONG MUA TA ON NAM NAY, KINH CHUC QUY THAY CO VA CAC ANH CHI EM D Đ DAY NIEM VUI VA  HANH PHUC LƯƠN NHẸ

MY OI, CUU VAN VOI, QUA DAY CAM TAY DAY EM BO DAU DI...DUNG LA NAM CON HEO..HU.HU..

Chị Tuý Vân ơi , em bỏ dấu theo cách này chị nghiên cứu thử xem cỏ dễ hơn không nhé

nhấn 2 lần chữ a : â
nhấn 2 lần chữ o : ô
nhấn 2 lần chữ u : ư
nhấn 2 lần chữ e : ê
nhấn 2 lần chữ d : đ

nhấn chữ a sau đó nhấn thêm số 8 : ă
nhấn chữ o sau đó nhấn thêm số 9 : ơ

nếu muốn thêm dấu sắ, huyền , hỏi , ngã , nặng chị chỉ việc bỏ dấu tiếp

muốn có dấu sắc thì chị thêm số 1 ( â +1 : ấ )
muốn có dấu hỏi chị thêm số 3 ( o + 9 : ơ , ơ + 3 : ở )

dấu huyền và dấu ngã và dấu nặng ( dấu nặng là dấu chấm kế bên dấu phẩy đó chị )đã có sẵn trên bàn phím rồi ( vẫn có thể sử dụng những dấu này bằng số nhưng không cần thiết , nói thêm nữa chị sẽ bị " rối như con mối " cho xem )

Em không biết computer bên đó và ở VN sử dụng có giống nhau không , em hy vọng là có , chị thử xem sao nhé

Chúc chị mau chóng bỏ dấu Tiếng Việt được

Em PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #30 - 20. Nov 2007 , 17:43

Chị Phượng có tập Yoga hở chị? Chị tập phái nào vậy? Em theo vợ chồng người em trai đi Yoga của Bikram, tập trong phòng hơi nóng chị ạ. Sắp vào mùa đông rồi, em sẽ trở lại Yoga.

Vui quá há , bữa nào hai chị em mình cuốn chiếu đi yoga chung nha.  Wink Wink
Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #31 - 20. Nov 2007 , 17:48

Dạ, em cảm ơn chị Tuy Van. Chị ở đâu vậy chị? Đừng xa quá, khó mà gặp được nhau lắm chị ạ.
Í, mà em cũng chưa thấy hình của chị hah? Em chờ xem nha.
Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #32 - 20. Nov 2007 , 18:37

Phuong_Tran wrote on 19. Nov 2007 , 17:13:
Hichic em đâu có mơ đâu , hồi đó không biết em dzô đâu mà thấy cái lý lịch thế là em điền vô luôn thôi còn thắc mắc không biết có nên ghi ngày sinh không nữa ( sợ người ta biết - nhưng rốt cuộc là...không ai biết hết hichic ) hihihi vậy chắc là chỉ có một mình em "siêng năng " lúc mới vô thôi

PTr

Thiệt tình!!! Cái lý lịch đó chỉ có mình em thấy thôi, bí mật quân sự mà  Tongue  Tongue. Đâu giống như ngày xưa cứ mỗi 3 tháng phải khai 1 bản lý lịch cho "họ" đọc đâu  Tongue  Tongue. Thôi mấy cô chịu khó vào phần "Sổ tay SN" báo cáo đầy đủ đi nhé. Cô nào khiếu nại thì Đ Đ đề nghị mình làm SN "tập thể" cho hết mấy cô vừa bị lọt sổ  Tongue  Grin  Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #33 - 20. Nov 2007 , 19:22

Quote:
Thiệt tình!!! Cái lý lịch đó chỉ có mình em thấy thôi, bí mật quân sự mà  Tongue  Tongue. Đâu giống như ngày xưa cứ mỗi 3 tháng phải khai 1 bản lý lịch cho "họ" đọc đâu  Tongue  Tongue. Thôi mấy cô chịu khó vào phần "Sổ tay SN" báo cáo đầy đủ đi nhé. Cô nào khiếu nại thì Đ Đ đề nghị mình làm SN "tập thể" cho hết mấy cô vừa bị lọt sổ  Tongue  Grin  Grin

Hihihi Giờ này mới cười nè  Cheesy Cheesy Grin

Hối đó mới vô chị biết không chưn ướt chưn ráo thấy cái gì làm cái nấy , vậy ra chỉ có 1 mình em điền lý lịch không à hả hihihi sao kỳ loạ dzậy ta.....Chắc tại em thấy nó nằm kế bên chữ Thành Viên đó nên nghĩ là phải ghi nên...mở ra ghi...may mà không còn chữ nào nữa nếu không em làm láng hết luôn tha hồ mà khiếu nại

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #34 - 20. Nov 2007 , 19:27

BichDinh wrote on 20. Nov 2007 , 17:43:
Chị Phượng có tập Yoga hở chị? Chị tập phái nào vậy? Em theo vợ chồng người em trai đi Yoga của Bikram, tập trong phòng hơi nóng chị ạ. Sắp vào mùa đông rồi, em sẽ trở lại Yoga.

Vui quá há , bữa nào hai chị em mình cuốn chiếu đi yoga chung nha.  Wink Wink
Em, Bích-Định

Chị tập yoga 10 năm rồi Bích Định ơi bây giờ thành ghiền rồi chị chỉ tập 3 động tác chính và thở và ngồi thiền nữa thôi chứ không tập hết tất cả các bài , ngồi thiền thì chỉ mới đây thôi

Hiihihih cuốn chiếu liền tù tì ngay lập tức , mừng đã có bạn tập yoga chung rồi hổm nay tập 1 mình buồn chít

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #35 - 21. Nov 2007 , 15:58

BichDinh wrote on 20. Nov 2007 , 17:48:
Dạ, em cảm ơn chị Tuy Van. Chị ở đâu vậy chị? Đừng xa quá, khó mà gặp được nhau lắm chị ạ.
Í, mà em cũng chưa thấy hình của chị hah? Em chờ xem nha.
Em, Bích-Định

Bích Định ơi,

Trượt vỏ chuối ê ẩm rồi nằm bẹp ăn vạ đó sao?  Huh Grin Grin
Thôi, dậy đi My chỉ hình chị Tuý Vân cho coi nè, mà My chưng hình có 2 người hà, đố dễ hơn em và Phượng đố  Wink Cheesy

...
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #36 - 21. Nov 2007 , 17:21

WoW! Hai Công Nương trong dạ vũ hóa trang này đẹp quá. Hai chị chụp hình ở đâu mà đẹp vậy? Chị ơi, em đúng là nằm bẹp một chỗ rồi. Bây giờ doán nữa hở chị? Em thử nha, chị Tuy Van mặc áo trắng đen, có đúng không chị?

Hồi hộp chờ đợi kết quả...
Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #37 - 21. Nov 2007 , 17:25

BichDinh wrote on 21. Nov 2007 , 17:21:
WoW! Hai Công Nương trong dạ vũ hóa trang này đẹp quá. Hai chị chụp hình ở đâu mà đẹp vậy? Chị ơi, em đúng là nằm bẹp một chỗ rồi. Bây giờ doán nữa hở chị? Em thử nha, chị Tuy Van mặc áo trắng đen, có đúng không chị?

Hồi hộp chờ đợi kết quả...
Em, Bích-Định

hihihi, giỏi quá, đúng rồi  Cheesy  Cheesy
Hình này chụp trong reunion LVD 73 hồi đầu tháng 8 ở nhà My đó Bích Định.  Cheesy
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #38 - 21. Nov 2007 , 17:34

Hà...hà... em có được thưởng gì không chị? Nhà chị đẹp quá. Em thích cái đèn sáng choang phía đằng sau.
Chị ơi, đau lưng tập yoga cũng tốt lắm đó. Nhè nhẹ thôi.
Em thăm chị nha.
Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #39 - 21. Nov 2007 , 17:40

BichDinh wrote on 21. Nov 2007 , 17:34:
Hà...hà... em có được thưởng gì không chị? Nhà chị đẹp quá. Em thích cái đèn sáng choang phía đằng sau.
Chị ơi, đau lưng tập yoga cũng tốt lắm đó. Nhè nhẹ thôi.
Em thăm chị nha.
Em, Bích-Định

hehehe, thưởng cho cái đèn đó  Cheesy Hôm nọ em chạy bộ đi ngang đã rinh rồi còn gì nữa   Cheesy Grin
Tại Bs chưa cho My tập, sợ nó lại văn vẹo  Undecided
Xin phép nghỉ Thanksgiving suốt tuần là nhiều quá , không ai cho đâu  Cheesy đùa thế chứ chúc em thật vui với đại gia đình nhé.  Cheesy
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #40 - 21. Nov 2007 , 18:04

Dạ, em cảm ơn chị Mỹ khả ái. 

Hí...hí... tư'c cười quá, thì ra bữa trước em chạy bộ thấy cái đèn đẹp khiêng về treo Cung Hoa Gấm mà không biết là của chị.
Chị Mỹ có ăn Thanksgiving như bên Mỹ không chị?

Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #41 - 21. Nov 2007 , 18:33

BichDinh wrote on 21. Nov 2007 , 18:04:
Dạ, em cảm ơn chị Mỹ khả ái.  

Hí...hí... tư'c cười quá, thì ra bữa trước em chạy bộ thấy cái đèn đẹp khiêng về treo Cung Hoa Gấm mà không biết là của chị.
Chị Mỹ có ăn Thanksgiving như bên Mỹ không chị?

Em, Bích-Định

Bên Canada ăn Thanksgiving hồi tháng 10 lận   Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #42 - 08. Dec 2007 , 07:14

Rũ nhau đi ăn tối. Hai ông rễ mới gặp mà đã kết nghĩa đệ huynh rồi. Còn nói nhiều hơn 2 bà nữa  Grin Grin

...

Không có heo quay thì mời cả nhà ăn đỡ tôm hùm nha

...

Thêm vài món ăn chơi. Hai chị em để dành bụng sáng giờ đó

......

Lát nữa rồi ăn tráng miệng nha  Grin
Back to top
« Last Edit: 08. Dec 2007 , 07:21 by phuonghue »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #43 - 08. Dec 2007 , 15:57

phuonghue wrote on 08. Dec 2007 , 07:14:
Rũ nhau đi ăn tối. Hai ông rễ mới gặp mà đã kết nghĩa đệ huynh rồi. Còn nói nhiều hơn 2 bà nữa  Grin Grin

...

...

......

Lát nữa rồi ăn tráng miệng nha  Grin

Phải rồi phải rồi, xong món ăn chính 2 cô còn mời nhau ăn cam tráng miệng nữa phải không, rồi còn dung dăng dung dẻ chụp hình ngoài phố nữa thì mới đủ bộ nhé Cool  Cool.
À mà sao chưa thấy nhà hàng dọn mấy chén súp để mấy cô mấy cậu ăn cho ấm bụng cà  Undecided  Undecided  Grin

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #44 - 08. Dec 2007 , 19:32

hahaha, chắc 2 ông ở nhà không đuợc nói chứ gì  Grin Grin

Quote:
...

...

......[/center]

Nhìn hấp dẫn quá, Embarrassed Hèn chi hôm qua My khg ăn bao nhiêu mà no .  Cheesy
Hai chị em chụp hình thật đẹp , tươi quá . Cho coi thêm vài tấm nữa đi mà  Cheesy

Back to top
« Last Edit: 08. Dec 2007 , 19:33 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #45 - 08. Dec 2007 , 21:35

Quote:

Hello quí vị,

Chồng của Cô PH có vẻ nghệ sĩ bay bướm. Nói chuyện ăn nhậu chắc thích hạp. Chồng của cô BD trông hiền ơi là hiền . Xin cô BD xác nhận xem nhận xét của tôi có đúng không . Tôi có quen hai người có khuôn mặt như vậy, có phong thái như vậy . Cả hai đều là người Huế, một trong hai người, cả hai vợ chồng đều đi tu, người còn lại thì đang tu riêng với vợ  Grin !

Hai cô BD & PH cho tôi gởi lời làm quen với hai ông xă.

Thân mến,
CC
Back to top
« Last Edit: 08. Dec 2007 , 21:36 by CoiChay »  

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #46 - 09. Dec 2007 , 01:13

...

...

......

Ui, cảm ơn các chị, 2 chị đều đẹp mà 2 anh rể cũng xứng đôi ... em biết chị nào chị BD, chị nào là PH rồi, hihihi, gặp nhau vui hai chị hè
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #47 - 09. Dec 2007 , 03:51

Quote:
Phải rồi phải rồi, xong món ăn chính 2 cô còn mời nhau ăn cam tráng miệng nữa phải không, rồi còn dung dăng dung dẻ chụp hình ngoài phố nữa thì mới đủ bộ nhé Cool  Cool.
À mà sao chưa thấy nhà hàng dọn mấy chén súp để mấy cô mấy cậu ăn cho ấm bụng cà  Undecided  Undecided  Grin

Hi hi ,
Chị Đ Đ ơi, chị làm em giật mình tưởng chị cho thám tử đi theo đó. Kiểu này là cô em B Đ tường thuật hết cho chị rồi phải không?  Grin Grin.

...

Mời cả nhà ăn tráng miệng  Grin

...

Cam với chè đậu đỏ nè , ai thích ăn cay thì bỏ ớt thêm.. Grin

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #48 - 09. Dec 2007 , 03:59

CoiChay wrote on 08. Dec 2007 , 21:35:
Hello quí vị,

Chồng của Cô PH có vẻ nghệ sĩ bay bướm. Nói chuyện ăn nhậu chắc thích hạp. Chồng của cô BD trông hiền ơi là hiền . Xin cô BD xác nhận xem nhận xét của tôi có đúng không . Tôi có quen hai người có khuôn mặt như vậy, có phong thái như vậy . Cả hai đều là người Huế, một trong hai người, cả hai vợ chồng đều đi tu, người còn lại thì đang tu riêng với vợ  Grin !

Thân mến,
CC

Thầy ơi ,
Lúc này sao thầy nói gì cũng hông đúng hết dậy? Angry Angry. Chồng của B Đ mới là nghệ sĩ bay bướm kìa  ,còn làm thơ tặng vợ nữa đó , nghe mà tủi thân hông?. PH điều tra anh nước dừa này là Petrus Ký 74 nên chỉ già hơn có 1 tuổi , có thể nhận làm em. B Đ khai OX cũng là 1 tay hát hò đó nha..Còn OX của PH hiền lắm (nhưng mà khíu chọ lắm nha , hỏi bà chị PT thì biết ), hông có ăn nhậu đâu , chỉ ở nhà nhậu với vợ không hà...gặp PH không biết rượu chè nữa nên chỉ nhậu với PT thôi... Grin. Hai ông đều là dân miền Trung hết đó..
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #49 - 09. Dec 2007 , 04:02

phuonghue wrote on 09. Dec 2007 , 03:51:
Hi hi ,
Chị Đ Đ ơi, chị làm em giật mình tưởng chị cho thám tử đi theo đó. Kiểu này là cô em B Đ tường thuật hết cho chị rồi phải không?  Grin Grin.

Ha ha ha PH thấy chị Đ Đ đi theo PTr làm thày bói được chưa?Đoán đúng như thần hé  Grin, đúng là có món cam mà ( nhà hàng tàu hay cho ăn tráng miệng món này  Tongue ), nhưng mà chị Đ Đ còn chờ xem hình 2 em đi phố đêm đó nghen  Wink  Wink. B Đ chắc còn bận đi dự đám cưới, đâu có hưởn để nói chuyên đâu nè  Roll Eyes  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #50 - 09. Dec 2007 , 04:02

Sao_Mai wrote on 09. Dec 2007 , 01:13:
Ui, cảm ơn các chị, 2 chị đều đẹp mà 2 anh rể cũng xứng đôi ... em biết chị nào chị BD, chị nào là PH rồi, hihihi, gặp nhau vui hai chị hè

Cám ơn em đã khen , đây là lần đầu tiên sau mấy mươi năm mà chị có bạn tới chơi nên rất là đặc biệt đó nha.. Grin
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #51 - 09. Dec 2007 , 04:37

phuonghue wrote on 09. Dec 2007 , 03:59:
Thầy ơi ,
Lúc này sao thầy nói gì cũng hông đúng hết dậy? Angry Angry. Chồng của B Đ mới là nghệ sĩ bay bướm kìa  ,còn làm thơ tặng vợ nữa đó , nghe mà tủi thân hông?. PH điều tra anh nước dừa này là Petrus Ký 74 nên chỉ già hơn có 1 tuổi , có thể nhận làm em. B Đ khai OX cũng là 1 tay hát hò đó nha..Còn OX của PH hiền lắm (nhưng mà khíu chọ lắm nha , hỏi bà chị PT thì biết ), hông có ăn nhậu đâu , chỉ ở nhà nhậu với vợ không hà...gặp PH không biết rượu chè nữa nên chỉ nhậu với PT thôi... Grin. Hai ông đều là dân miền Trung hết đó..

Hello cô PH,

Tôi nói chồng của cô BD hiền, không có nghĩa là không bay bướm. hát hò thì đúng rồi, không thóat được. Trong cái thơ trước, có một đoạn mà tôi đã bỏ trong đó có câu coi bộ hai ông chồng đều là dân trung kỳ hết . Nhưng sau phải bỏ vì thấy ông xã của cô PH có khuynh hướng bắc kỳ tuy có dáng dấp của người trung kỳ nổi tiếng là TCS !

Cô PH nói về chồng như vậy chắc ông chồng cũng thuộc thành phần Hiền hết ?

Ủa cô PH tôi cũng khen hiền mà ông chồng cũng hiền thì theory hiền dữ của tôi coi bộ không trúng ... 100% rồi !

Thân mến,
CC
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #52 - 09. Dec 2007 , 07:10

Quote:
Ha ha ha PH thấy chị Đ Đ đi theo PTr làm thày bói được chưa?Đoán đúng như thần hé  Grin, đúng là có món cam mà ( nhà hàng tàu hay cho ăn tráng miệng món này  Tongue ), nhưng mà chị Đ Đ còn chờ xem hình 2 em đi phố đêm đó nghen  Wink  Wink. B Đ chắc còn bận đi dự đám cưới, đâu có hưởn để nói chuyên đâu nè  Roll Eyes  Roll Eyes

hahaha, quân sư này thấy Phượng bận gì mất tiêu nọ nay, bỏ My ngồi 1 mình  nên quân sư cũng đeo kính đen ngồi xuống  chiếu với My hả  Huh Grin
Huệ ơi à, trời lạnh quá mà chị Đậu Đỏ hỏi không có súp sao ? Ờ chắc có súp và hot pot nữa mà Huệ còn dấu hả   Cheesy 
Cái hình em chưng bên cung HG cả 2 cười thật tươi, đẹp quá ,  My chấm là Pictures of the Year đó  Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #53 - 09. Dec 2007 , 07:36

Quote:
hahaha, quân sư này thấy Phượng bận gì mất tiêu nọ nay, bỏ My ngồi 1 mình  nên quân sư cũng đeo kính đen ngồi xuống  chiếu với My hả  Huh Grin
Huệ ơi à, trời lạnh quá mà chị Đậu Đỏ hỏi không có súp sao ? Ờ chắc có súp và hot pot nữa mà Huệ còn dấu hả   Cheesy  
Cái hình em chưng bên cung HG cả 2 cười thật tươi, đẹp quá ,  My chấm là Pictures of the Year đó  Cheesy

Hi hi chị Mỹ ơi ,hồi nãy nói chiện chưa xong thì phải chạy. Hôm nay em đi làm mà cứ ôm cái computer cả ngày hà. Hôm bữa đó không hiểu sao cái máy hình của em thường thì  bách phát bách trúng mà tự nhiên nổi chứng chụp cái nào cũng ra tối thui à. Hôm đó lạnh dưới 0 độ C mà máy bay trễ tới 3 tiếng chạy vòng vòng ngoài phi đạo nên 2 vợ chồng em tới khách sạn chờ trước ,cảm động ghê hông? Mọi người ai cũng đói meo nên đi ăn liền hà. 2 chị em cứ đòi chụp hình để khoe cả nhà mà ra phố lạnh quá nên mọi người trốn trong xe cả.Nhăn răng cười bắt mệt mà cứ phải  chụp tới chụp lui hết cười nỗi luôn hà.. Grin Grin Ý da phải chạy nữa rồi. Để lát nữa em bỏ thêm hình  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #54 - 09. Dec 2007 , 07:46

Đây nè , B Đ mời chị Đ Đ ăn súp nóng. Phượng Tr. ơi ,cái nhẫn lấp lánh mà bà hỏi nặng lắm đó nha...

...

Ở Rockerfeller Center , tới tấm hình thứ mấy mới ra mà tối thui hà.. Sad Sad

...

Back to top
« Last Edit: 09. Dec 2007 , 07:49 by phuonghue »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #55 - 09. Dec 2007 , 08:38

phuonghue wrote on 09. Dec 2007 , 03:59:
Thầy ơi ,
Lúc này sao thầy nói gì cũng hông đúng hết dậy? Angry

Huệ à, lúc này bà thày bói Phượng đi chơi đâu rồi nên có ông thày (bói)  muốn giành chỗ  đó mà  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #56 - 09. Dec 2007 , 08:43

phuonghue wrote on 09. Dec 2007 , 07:46:
Đây nè , B Đ mời chị Đ Đ ăn súp nóng. Phượng Tr. ơi ,cái nhẫn lấp lánh mà bà hỏi nặng lắm đó nha...

...

hihihi, My nghe Phượng nói My đã copy ra phân phát cho mỗi nguời 1 cái y chang rồi mà còn dòm ngó hoài hà  Grin Grin

Quote:
Ở Rockerfeller Center , tới tấm hình thứ mấy mới ra mà tối thui hà.. Sad Sad

...

Hihihi, thông cảm đi mờ , tại cái máy nó cũng cảm động quá đó  Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #57 - 09. Dec 2007 , 16:46

Sao_Mai wrote on 09. Dec 2007 , 01:13:

Sao Mai nè ,
Bây giờ chị mới nhớ. Sao chưa thấy em cho  mấy chị diện kiến dung nhan dậy hè? Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #58 - 09. Dec 2007 , 16:57

CoiChay wrote on 09. Dec 2007 , 04:37:
Hello cô PH,

Tôi nói chồng của cô BD hiền, không có nghĩa là không bay bướm. hát hò thì đúng rồi, không thóat được. Trong cái thơ trước, có một đoạn mà tôi đã bỏ trong đó có câu coi bộ hai ông chồng đều là dân trung kỳ hết . Nhưng sau phải bỏ vì thấy ông xã của cô PH có khuynh hướng bắc kỳ tuy có dáng dấp của người trung kỳ nổi tiếng là TCS !

Cô PH nói về chồng như vậy chắc ông chồng cũng thuộc thành phần Hiền hết ?

Ủa cô PH tôi cũng khen hiền mà ông chồng cũng hiền thì theory hiền dữ của tôi coi bộ không trúng ... 100% rồi !

Thân mến,
CC

Thưa Thầy ,
Theory hiền dữ của Thầy coi bộ rắc rối quá , chắc Thầy phải giảng lại 1 lần nữa cả nhà mới hiểu được  Tongue. Báo tin mừng cho Thầy là PH đã giải thích cho cô em B Đ biết thầy hông phải là Thượng Tọa rồi.. Grin. Còn OX của PH hông phải Huế mà cũng hông phải Bắc luôn mà là :
Học trò xứ Quảng vô (Sài gòn) thi
Học không lo học ,chỉ lo đi kiếm bồ...

Cheesy Cheesy Chúc cả nhà ngủ ngon nha..

Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #59 - 10. Dec 2007 , 09:40

phuonghue wrote on 09. Dec 2007 , 16:46:
Sao Mai nè ,
Bây giờ chị mới nhớ. Sao chưa thấy em cho  mấy chị diện kiến dung nhan dậy hè? Roll Eyes Roll Eyes

Ừ, chi PH nói đúng đó. SM sao mà e thẹn quá vậy? Để hình lên cho cả nhà chiêm ngưỡng với chứ !! Nhớ chụp hình cảnh SG cho thiên hạ coi với nghe !! hay là SM chụp hình ở trước chợ Bà Chiểu đi !! Chỗ nào có mấy bà bán chè cháo gì hấp dẫn đó  Grin
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #60 - 10. Dec 2007 , 09:48

phuonghue wrote on 09. Dec 2007 , 03:51:
...

Cam với chè đậu đỏ nè , ai thích ăn cay thì bỏ ớt thêm.. Grin [/center]

Coi hình 2 chị gặp nhau vui quá ha !
Chị PH thiệt là dân Huế 1000% rồi , ăn cam mà chấm ớt Roll Eyes Nhìn tô lạc chíu (ớt) thấy ấm cả lòng.
Chị B Đ đi ăn đám cưới về chắc là hết xí quách rồi hay sao mà ko thấy kể chuyện gì hết cả  Huh
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #61 - 10. Dec 2007 , 10:07

Thuc-Khanh wrote on 10. Dec 2007 , 09:48:
Chị PH thiệt là dân Huế 1000% rồi , ăn cam mà chấm ớt Roll Eyes Nhìn tô lạc chíu (ớt) thấy ấm cả lòng.
Chị B Đ đi ăn đám cưới về chắc là hết xí quách rồi hay sao mà ko thấy kể chuyện gì hết cả  Huh

TK ơi ,
Chị B Đ hôm nay mới lên đường về đó. Chắc ngày mai nghỉ ngơi để thở xong mới nói chiện được. Hôm nay trời lại mưa lê thê sáng giờ chắc lái xe về tới nhà cũng khổ lắm.. Tongue.Còn chén ớt 2 chị nói bỏ vô cho đủ màu đó ,bộ em ăn cam chấm ớt hả  Tongue
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #62 - 10. Dec 2007 , 10:16

phuonghue wrote on 10. Dec 2007 , 10:07:
TK ơi ,
Chị B Đ hôm nay mới lên đường về đó. Chắc ngày mai nghỉ ngơi để thở xong mới nói chiện được. Hôm nay trời lại mưa lê thê sáng giờ chắc lái xe về tới nhà cũng khổ lắm.. Tongue.Còn chén ớt 2 chị nói bỏ vô cho đủ màu đó ,bộ em ăn cam chấm ớt hả  Tongue

Chi PH a,

Em chỉ ăn cam chấm muối ớt thôi khi nào cam chua quá !!

Nói tới đây tự nhiên em thấy thèm me ngào  hay cốc chấm muối ớt quá  Grin
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #63 - 10. Dec 2007 , 10:53

Chị B Đ đi ăn đám cưới về chắc là hết xí quách rồi hay sao mà ko thấy kể chuyện gì hết cả  Huh

Hello cô TK,

Xin hỏi cô TK một hai chuyện :
- Cô TK dùng chữ lạc chiếu thì chắc trong nhà có người gốc Trung Hoa ?
- Nhân tiện xin được nghe cô TK nói về ý nghĩa của chữ Thục Khanh ?   

Thân mến,
CC
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #64 - 10. Dec 2007 , 13:50

CoiChay wrote on 10. Dec 2007 , 10:53:
Hello cô TK,

Thân mến,
CC

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Đâu cần trong nhà có người gốc Trung Hoa mới xài chữ Tàu chứ...
Thục Khanh ơi! để chị dịch nghĩa tên TK trước, không thôi đợi thầy dịch nghĩa rồi thì chỉ muốn đổi tên thôi...
Thục là giống như trong Yểu điệu thục nữ, Khanh là ái khanh thiệt là tên giống như người ...hihihi...

chị nhớ trước đây TK nói buồn vì người ta nói tên TK giống Tàu?!! Thời của chị thì khác, đang phong trào mê truyện Quỳnh Dao nên mấy cái tên như là Phương Tần, Thục Khanh...rất là có giá  Cool

Xin gởi thầy 1 câu tiếng Tàu (đúng hơn là Hán Việt  Wink ) để Thầy dịch nghĩa luôn nè:

Xám cô dành dách cơ xường tại
Cỏn xám cỏn xây cỏn tài hòa... Wink Cheesy Grin

Nếu thầy đoán trúng, hổng chừng anh Đ Q sẽ tặng 1 CD an ủi... Tongue Roll Eyes Wink
Back to top
« Last Edit: 10. Dec 2007 , 16:30 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #65 - 10. Dec 2007 , 20:53

Phương Tần wrote on 10. Dec 2007 , 13:50:

hihihi,  người nào  ái mộ  mấy cô Trung Hoa  thì  cũng học đuợc nhiều chữ Tàu lắm ha Tần  Grin
Còn tụi mình dân ăn hàng, nhất là Thục Khanh và My ở ngay 2 thành phố quá trời nhà hàng Tàu thì phải biết chứ ha Khanh  Cheesy. Nhất là dân Huê' như Khanh mà khg biết gọi ớt thì món gì mà ngon được nơi  Grin Mà My thấy ở Vancouver họ gọi ớt là lạc chíu trường   Wink
Back to top
« Last Edit: 10. Dec 2007 , 20:54 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #66 - 11. Dec 2007 , 06:54

B Đ đang ngắm NY by night..

...
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #67 - 11. Dec 2007 , 07:07

phuonghue wrote on 11. Dec 2007 , 06:54:
B Đ đang ngắm NY by night..

...

PH nói B Đ ngắm NY by night thì chị Đ Đ phải tin, nhưng em dẫn B Đ đi đâu mà  quang cảnh bên kia cái kính xe nhìn...lạ dữ dzị  Roll Eyes  Tongue  Grin

Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #68 - 11. Dec 2007 , 07:45

Quote:
hihihi,  người nào  ái mộ  mấy cô Trung Hoa  thì  cũng học đuợc nhiều chữ Tàu lắm ha Tần  Grin
Còn tụi mình dân ăn hàng, nhất là Thục Khanh và My ở ngay 2 thành phố quá trời nhà hàng Tàu thì phải biết chứ ha Khanh  Cheesy. Nhất là dân Huê' như Khanh mà khg biết gọi ớt thì món gì mà ngon được nơi  Grin Mà My thấy ở Vancouver họ gọi ớt là lạc chíu trường   Wink

Thiệt là hông có ai hiểu em bằng chị Mỹ đó  Wink
Em chỉ biết mấy tiếng Tàu cho đồ ăn thôi, như  là: Xíu mại, há cảu, phùng chảo , xíu pao`,... Grin
Em còn biết  "hủ lèn" nữa. Chỉ cho mấy anh khi gặp mấy cô Tàu mà nói câu này là mấy cô thích lắm đó  Smiley
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #69 - 11. Dec 2007 , 08:41

Quote:
PH nói B Đ ngắm NY by night thì chị Đ Đ phải tin, nhưng em dẫn B Đ đi đâu mà  quang cảnh bên kia cái kính xe nhìn...lạ dữ dzị  Roll Eyes  Tongue  Grin

Hi hi chị Đ Đ ơi,
Người ta có câu "ngựa xe như nước " đó mà. Hai chị em ráng chụp hình với xe ngựa mà tối thui hông thấy con ngựa đâu ,1 hồi chạy đi tự nhiên nhìn  ra cửa sổ thấy hắn ta ngay ở đó thôi.. Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #70 - 11. Dec 2007 , 08:49

[quote author=CoiChay link=board=hinhanh;num=1195227612;start=60#63 date=12/10/07 lúc 13:53:41]

Hello cô TK,

------------------------
Thưa Thầy,

Ko biết là Thầy có hoàn hồn để  nghe trả lời chưa ạ?

1- Em chỉ hoc những câu, chữ cần dùng của tiếng Tàu để khi cần thì xài thôi chứ trong nhà ko co ai người V gốc bông hết
2-ý nghĩa của tên "Thục Khanh"? Ko biết thầy có muốn biết thật sự ko hay là chỉ hỏi cho vui thôi? Thấy thầy "điều cha ný nịch" hơi kỹ nên em cũng dzun nắm ạ !! Em có nỡ nời gì thì xin Thầy bỏ quá cho ạ  Huh
Nói vậy chứ em cũng xin giải đáp théc méc của thầy nha.
Ông ngoại của em hồi xưa học chữ Nho cho nên ảnh hưởng Trung Hoa rất nặng. Ông có 1 cuốn tự điển Hán Việt dày cộm gối đầu giường  Smiley
Cho nên lúc đăt tên cho cháu ngoại thì ông lại lật cuốn từ điển đó ra mà nghiên kíu. Chữ "thục" thì đúng như chị PTan^` nói , là thục nữ (ko giống với người chút xí nào hết  Huh ). Còn "Khanh" là 1 chức quan trong triều đại Vua chúa hôi`xưa. Như vậy chắc là vì ông ngoại của em mong rằng sau này con nhỏ lanh chanh, lóc chóc , sẽ làm nên công trạng gì chăng?? Huh
Rốt cuộc thì cả tên lẫn chữ lót đều ko đúng gì cả  Grin  Tongue

Hy vọng đã giải đáp được théc méc của Thầy.
TK
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #71 - 11. Dec 2007 , 11:59

Quote:
PH nói B Đ ngắm NY by night thì chị Đ Đ phải tin, nhưng em dẫn B Đ đi đâu mà  quang cảnh bên kia cái kính xe nhìn...lạ dữ dzị  Roll Eyes  Tongue  Grin

Vậy là chị Đậu chưa có ngắm NY downtown rồi  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Chị không nhớ trong mấy bộ phim Mỹ mỗi lần đến NY mà muốn rồ-men-tịc thi hay có cảnh ngồi xe ngựa đi vòng vòng downtown?!!
Để mai mốt em kiếm cái hình em "đứng gần" chiếc xe ngựa gởi chị coi nghe... Wink Cheesy Grin
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #72 - 11. Dec 2007 , 12:40

Phương Tần wrote on 10. Dec 2007 , 13:50:
Thục Khanh ơi! để chị dịch nghĩa tên TK trước, không thôi đợi thầy dịch nghĩa rồi thì chỉ muốn đổi tên thôi...
Thục là giống như trong Yểu điệu thục nữ, Khanh là ái khanh thiệt là tên giống như người ...hihihi...

chị nhớ trước đây TK nói buồn vì người ta nói tên TK giống Tàu?!! Thời của chị thì khác, đang phong trào mê truyện Quỳnh Dao nên mấy cái tên như là Phương Tần, Thục Khanh...rất là có giá  Cool

Xin gởi thầy 1 câu tiếng Tàu (đúng hơn là Hán Việt  Wink ) để Thầy dịch nghĩa luôn nè:

Xám cô dành dách cơ xường tại
Cỏn xám cỏn xây cỏn tài hòa... Wink Cheesy Grin

Nếu thầy đoán trúng, hổng chừng anh Đ Q sẽ tặng 1 CD an ủi... Tongue Roll Eyes Wink

Hello anh DQ,

Theo lời đề nghị của cô PT, xin anh sửa soạn ghi sổ giùm cho tôi từ 1/3 đến một CD nữa !

Dưới đây là những chữ tôi đoán (chứ không phải biết) :
- xám cô : Chữ xám, trong văn chương bình dân của người Việt gốc hoa thường được nghe chữ xám trong "xập xám chướng" , được hiểu như là 13 lá !

- dách : Cũng từ vãn chương bình dân mà ra, chữ dách này thường được thấy trong từ "dách phé" . Phé thường có nghĩa là đôi . Dách phé là một đôi (*)

- Xây :  Mọi người có lẽ cũng chưa quên, ngày xưa khi ông bà tổ tiên người Việt còn ở Động Đình Hồ chưa di dân xuống dần phía nam, thì lúc đó nếu không đọc là "bốn" thì cũng đọc là "tứ" . Lâu ngày người tàu quan cách đọc theo ngòng ngọng cho có vẻ lích sự mới thành "xư" .  Đến bây giờ người Quảng Đông lại đọc trại qua thành "xây" ! Đây là lý do mỗi lần nói đến Quảng Đông Quảng Tây người Tàu phương bắc hay bĩu môi mà cho rằng tụi nó là "nam man" ! 

Dù sau thì người Việt mình thấy người anh em đồng bào Quảng Đông bị người phương bắc cho là dân man dã cũng tức chớ phải không ! Phải chi vua Quang Trung ngày xưa sống lâu hơn tí nữa thì có lẽ dân Quảng Đông ngày nay sẽ đọc "xây" thành "tứ" hay "bốn" và cô PT không phải mất công ra câu đố làm khó dễ mọi người !

OK, nói tới nói lui không bằng nói thiệt, tôi chịu thua rồi !

CC

(*) Những chữ  thường nghe đi đôi với mấy chữ trên là "thùng, phá, xảnh", nghĩa là gì tôi cũng chịu thua, xin ai rành cắt nghĩa hộ .
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #73 - 11. Dec 2007 , 15:51

Quote:
Ha ha ha PH thấy chị Đ Đ đi theo PTr làm thày bói được chưa?Đoán đúng như thần hé  Grin, đúng là có món cam mà ( nhà hàng tàu hay cho ăn tráng miệng món này  Tongue ), nhưng mà chị Đ Đ còn chờ xem hình 2 em đi phố đêm đó nghen  Wink  Wink. B Đ chắc còn bận đi dự đám cưới, đâu có hưởn để nói chuyên đâu nè  Roll Eyes  Roll Eyes

Hello cả nhà , em không thể nào mở để trả lới được mãi cho đến bây giờ " hên " quá

Chị Đ Đ ơi 3 chị em mình cùng ngối chung 1 chiếu đi nha chị " dễ kiếm tiền " hơn , em thấy hình vợ chồng Phương Huệ và Bích Định rồi , cả hai cặp rất đẹp đôi như hai cặp tài tử ci nê ma vậy đó

Huệ ơi tui trả lời cho bà ở đây luôn nha : Hihihi tui công nhận cái nhẩn đó đúng như bà nói đó có vẻ " nặng ký " lắm

Chúc mừng 2 LVD " đụng nhau " o NewYork nhé

PTr
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #74 - 11. Dec 2007 , 18:30

phuonghue wrote on 09. Dec 2007 , 16:46:
Sao Mai nè ,
Bây giờ chị mới nhớ. Sao chưa thấy em cho  mấy chị diện kiến dung nhan dậy hè? Roll Eyes Roll Eyes

Hihihi, chị PHuệ ui ... thành viên LVD cũng rất nhiều mà ... mọi người đâu đã diện kiến nhau đầy đủ đâu ... mí lại cái dung nhan của em ... nó tàn tạ quá chừng roài ... hihihh ... đâu có tươi roi rói như các chị đâu ... post lên ... hổng chừng ... sân trường trở nên vắngg teo đó chị a
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #75 - 11. Dec 2007 , 18:33

Thuc-Khanh wrote on 10. Dec 2007 , 09:40:
Ừ, chi PH nói đúng đó. SM sao mà e thẹn quá vậy? Để hình lên cho cả nhà chiêm ngưỡng với chứ !! Nhớ chụp hình cảnh SG cho thiên hạ coi với nghe !! hay là SM chụp hình ở trước chợ Bà Chiểu đi !! Chỗ nào có mấy bà bán chè cháo gì hấp dẫn đó  Grin

Hihihi, TKhanh ui, mình đã thấy hình TK với cô Xuân, OX và 2 cháu ... đẹp lắm ... mọi người đều đẹp ...
Hihihi, hông dám chụp hình ở chợ Bà chiểu đâu Khanh a ... không an toàn chút nào - hihihhih
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #76 - 12. Dec 2007 , 05:13

Sao_Mai wrote on 11. Dec 2007 , 18:33:
Hihihi, TKhanh ui, mình đã thấy hình TK với cô Xuân, OX và 2 cháu ... đẹp lắm ... mọi người đều đẹp ...
Hihihi, hông dám chụp hình ở chợ Bà chiểu đâu Khanh a ... không an toàn chút nào - hihihhih

Ủa, sao chụp hình ở chợ Bà Chiểu lại ko an toàn vậy?  Huh
Đẹp xấu mà ăn thua gì SM à. Chụp hình thì cứ nhe răng cười là cái nào cũng tươi hết đó. Còn ko thì cười mím chi cọp cũng được mà !!  Wink  Wink
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #77 - 12. Dec 2007 , 12:58

Thuc-Khanh wrote on 12. Dec 2007 , 05:13:
Ủa, sao chụp hình ở chợ Bà Chiểu lại ko an toàn vậy?  Huh
Đẹp xấu mà ăn thua gì SM à. Chụp hình thì cứ nhe răng cười là cái nào cũng tươi hết đó. Còn ko thì cười mím chi cọp cũng được mà !!  Wink  Wink

Hihihi Cô em ơi để PTr " bói" cho nè , Sao Mai sợ đứng sớ rớ lo lựa cảnh lựa chỗ để chụp hình ở chợ Bà Chiểu một hồi không còn máy chụp hình để chụp nữa chứ sao... tại vì bị thiên hạ "chụp " mất cái máy chụp hình rồi..... Cool Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

DoQuan
Gold Member

Boycott Red China

Reply #78 - 12. Dec 2007 , 14:44

CoiChay wrote on 11. Dec 2007 , 12:40:
Hello anh DQ,

Theo lời đề nghị của cô PT, xin anh sửa soạn ghi sổ giùm cho tôi từ 1/3 đến một CD nữa !

Dưới đây là những chữ tôi đoán (chứ không phải biết) :
- xám cô : Chữ xám, trong văn chương bình dân của người Việt gốc hoa thường được nghe chữ xám trong "xập xám chướng" , được hiểu như là 13 lá !

- dách : Cũng từ vãn chương bình dân mà ra, chữ dách này thường được thấy trong từ "dách phé" . Phé thường có nghĩa là đôi . Dách phé là một đôi (*)

- Xây :  Mọi người có lẽ cũng chưa quên, ngày xưa khi ông bà tổ tiên người Việt còn ở Động Đình Hồ chưa di dân xuống dần phía nam, thì lúc đó nếu không đọc là "bốn" thì cũng đọc là "tứ" . Lâu ngày người tàu quan cách đọc theo ngòng ngọng cho có vẻ lích sự mới thành "xư" .  Đến bây giờ người Quảng Đông lại đọc trại qua thành "xây" ! Đây là lý do mỗi lần nói đến Quảng Đông Quảng Tây người Tàu phương bắc hay bĩu môi mà cho rằng tụi nó là "nam man" !  

Dù sau thì người Việt mình thấy người anh em đồng bào Quảng Đông bị người phương bắc cho là dân man dã cũng tức chớ phải không ! Phải chi vua Quang Trung ngày xưa sống lâu hơn tí nữa thì có lẽ dân Quảng Đông ngày nay sẽ đọc "xây" thành "tứ" hay "bốn" và cô PT không phải mất công ra câu đố làm khó dễ mọi người !

OK, nói tới nói lui không bằng nói thiệt, tôi chịu thua rồi !

CC

(*) Những chữ  thường nghe đi đôi với mấy chữ trên là "thùng, phá, xảnh", nghĩa là gì tôi cũng chịu thua, xin ai rành cắt nghĩa hộ .

Sao hông nghe người đố trả lời anh ĐS dzị ta . Chắc anh ĐS trả lời từng chữ gần đúng nhưng anh cần giải nghĩa nguyên câu thì mới OK .
1) Tui thấy chị Phương Tần dùng đúng nghĩa từ Hán Việt (vừa Hán vừa Việt ) rất là ngộ nghĩnh  Smiley Cheesy Grin

Xám : Hán
Cô: Việt
Dành: Việt
Dách: Hán
Xường Tại= Xoài (Việt) Tượng (Hán)

Còn: Việt
Xám: Hán
Xây: Hán
Tài: Hán
Hoà: Việt

Hai câu này chắc có nghĩa là 3 cô dành một trái xoài tượng
Còn lá 3 còn lá 4 là còn tài để cầu hoà trong loại bài gì đó chăng  Smiley Cheesy
Back to top

1) Không mua hàng Made in China&&2) Không du lịch hay travel bằng hàng không China&&3) Không giao dịch và mua bán với China

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #79 - 12. Dec 2007 , 16:05

Quote:
Sao hông nghe người đố trả lời anh ĐS dzị ta . Chắc anh ĐS trả lời từng chữ gần đúng nhưng anh cần giải nghĩa nguyên câu thì mới OK .
1) Tui thấy chị Phương Tần dùng đúng nghĩa từ Hán Việt (vừa Hán vừa Việt ) rất là ngộ nghĩnh  Smiley Cheesy Grin

Còn lá 3 còn lá 4 là còn tài để cầu hoà trong loại bài gì đó chăng  Smiley Cheesy

hí hí, anh Đỗ Quân giảng câu đầu có lý quá , xường tại nói lái  là xài tượng há   HuhGrin Grin  Ba cô dành 1 trái xoài tượng  Grin
Còn câ sau thì My nghĩ là cỏn (dấu hỏi )  đó chứ khg phải dấu huyền, cỏng xám cỏng xây cỏng tài hoà là nói tam nói tứ nói tào lao , tức là nói bậy nói bạ nói xạo xự đó chứ gì hả Tần  Grin Grin Grin Hay là lại nói lái cái gì nữa đây đó ???My bận quá chứ không thôi phôn hỏi 1 LVD 73 , tổ sư nói lái,  là ra hà  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 12. Dec 2007 , 16:08 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #80 - 13. Dec 2007 , 00:12

Phuong_Tran wrote on 12. Dec 2007 , 12:58:
Hihihi Cô em ơi để PTr " bói" cho nè , Sao Mai sợ đứng sớ rớ lo lựa cảnh lựa chỗ để chụp hình ở chợ Bà Chiểu một hồi không còn máy chụp hình để chụp nữa chứ sao... tại vì bị thiên hạ "chụp " mất cái máy chụp hình rồi..... Cool Cool Cool

PTr

HIHIHI, Chị PTr nói quá chính xác luôn, mà hông những cái máy chụp hông còn... mà mình chưa chắc còn nguyên nữa đó ... Cheesy
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #81 - 13. Dec 2007 , 02:19

Sao_Mai wrote on 13. Dec 2007 , 00:12:
HIHIHI, Chị PTr nói quá chính xác luôn, mà hông những cái máy chụp hông còn... mà mình chưa chắc còn nguyên nữa đó ... Cheesy

hehhehhe chị chừa phần đó lại cho em nói đó Sao Mai ui Roll Eyes Roll Eyes Cool Cool
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #82 - 13. Dec 2007 , 02:45

Thôi thôi 2 cô đừng có thêu dệt thêm thắt khúc nôi nữa nghe không  Roll Eyes, thấy người ta ở xa rồi nói xạo hay sao đây  Undecided chớ làm gì mà tệ dữ dzị hè, máy chụp hình bị chụp thì chị Đ Đ nghe còn được chứ làm gì có chuyện...người không còn nguyên  Cool, mình đang bàn chuyện đứng giữa thanh thiên bạch nhật đó nha, đừng có nhát ma  người ta  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #83 - 13. Dec 2007 , 02:55

Nghe P Huệ khen NY by night quá mà chị Đ Đ chỉ được nhìn thấy có cái hình...con ngựa kéo xe (mà cũng hỏng thấy cái xe) và hình 2 chị em đen thùi lùi hà  Grin  Grin. Chị Đ Đ phạt phó nhòm dỏm làm sao thì làm, phải mang hình NY by night dìa khoe cả nhà đó nghe không  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #84 - 13. Dec 2007 , 08:26

Dạ, chị Đ Đ ơi, em có ngay nè :
OX của chị PH chở mấy anh chị em đi đèn giăng ở Macy's. Đẹp không chị?
Em, BD*

...
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #85 - 13. Dec 2007 , 09:11

Cái này... hai chị SM và P Tr đang nói chơi hơ?  Thôi để em gọi xe taxi ở New York về chở hai chị đi chụp hình nha :

...

Em đang có người quen ghé thăm Sài Gòn, hay là để em nhờ chụp hình cho hai chị nha, cả chị P Tần luôn nha.

BD*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #86 - 13. Dec 2007 , 09:13

Chị B Đ đi ăn đám cưới về chắc là hết xí quách rồi hay sao mà ko thấy kể chuyện gì hết cả  Huh

Chào Baby Thục Khanh,
Hôm nay kể chuyện rồi đó nha. Cảm ơn BTK hỏi thăm.
BD*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #87 - 13. Dec 2007 , 09:19

CoiChay wrote on 08. Dec 2007 , 21:35:
Hello quí vị,

Thân mến,
CC

Dạ, xin chào thầy CC. Sẽ chuyển ý đẹp của thầy đến OX của BD* ạ. Mừng thầy thoát nguy hiểm.
Thân kính,
BD*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #88 - 13. Dec 2007 , 09:29

Quote:

Nhìn hấp dẫn quá, Embarrassed Hèn chi hôm qua My khg ăn bao nhiêu mà no .  Cheesy
Hai chị em chụp hình thật đẹp , tươi quá . Cho coi thêm vài tấm nữa đi mà  Cheesy

Hí... hí... Chị My ơi, thật ra thì hai ông ở nhà có nói chứ ạ, nhưng chỉ được đáp lại bằng cái gật đầu và dạ thôi, nên hai anh gặp nhau thì đúng là gặp phải tri kỷ.

BD* xách chiếu... đi bói theo mấy chị...
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #89 - 13. Dec 2007 , 10:31

BichDinh wrote on 13. Dec 2007 , 09:11:
Cái này... hai chị SM và P Tr đang nói chơi hơ?  Thôi để em gọi xe taxi ở New York về chở hai chị đi chụp hình nha :

Em đang có người quen ghé thăm Sài Gòn, hay là để em nhờ chụp hình cho hai chị nha, cả chị P Tần luôn nha.

BD*

Cám ơn chị B Định nhiều lắm. Bây giờ có xe taxi tới chở rồi chắc là SM ko còn lý do gì để dấu mặt nữa chứ?
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #90 - 13. Dec 2007 , 17:01

Quote:
1) Tui thấy chị Phương Tần dùng đúng nghĩa từ Hán Việt (vừa Hán vừa Việt ) rất là ngộ nghĩnh  Smiley Cheesy Grin

Còn lá 3 còn lá 4 là còn tài để cầu hoà trong loại bài gì đó chăng  Smiley Cheesy

Shocked Roll Eyes Cool
Anh Đ Q trả lời đúng chóc câu đầu rồi
Xám= ba (Hán)
Cô (Việt)
dành (Việt)
dách cơ=một (Hán)
xường tại=xài tượng (Việt mà nói giọng Nam)

Quote:
Còn câu sau thì My nghĩ là cỏn (dấu hỏi )  đó chứ khg phải dấu huyền, cỏng xám cỏng xây cỏng tài hoà là nói tam nói tứ nói tào lao , tức là nói bậy nói bạ nói xạo xự đó chứ gì hả Tần     

câu này thì hổng có chữ nào Việt hết
cỏn= nói
Mỹ đoán đúng câu này rồi: nói tam nói tứ nói ma nói Phật, tức là nói xạo, hihihi...

...ba cô dành một trái xoài tượng
cãi tới cãi lui cãi um sùm... Grin Grin Grin

Mỗi người được giải thưởng một tô phở Bouria đặc biệt nghe, xin mời cầm phiếu qua châu Phi ăn phở...tại Thầy đoán không ra nên Thầy phải chi thôi... Cool Cool Cool

Quote:
Hay là lại nói lái cái gì nữa đây đó ???My bận quá chứ không thôi phôn hỏi 1 LVD 73 , tổ sư nói lái,  là ra hà

Grin Grin Grin
Đi đâu hỏi cho xa, trong D Đ có Miên Thụy đó...
Back to top
« Last Edit: 13. Dec 2007 , 17:11 by Phương Tần »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #91 - 13. Dec 2007 , 21:39

Phương Tần wrote on 13. Dec 2007 , 17:01:
Shocked Roll Eyes Cool
Xám= ba (Hán)
Cô (Việt)
dành (Việt)
dách cơ=một (Hán)

cỏn= nói
Mỹ đoán đúng câu này rồi: nói tam nói tứ nói ma nói Phật, tức là nói xạo, hihihi...

Mỗi người được giải thưởng một tô phở Bouria đặc biệt nghe, xin mời cầm phiếu qua châu Phi ăn phở...tại Thầy đoán không ra nên Thầy phải chi thôi... Cool Cool Cool

Grin Grin Grin

Hello cô PT,

Hôm qua theo sự yêu cầu của khách hàng, chủ quán đã biểu diễn làm Spaghetti Vietnamese Style. Recipe gia truyền, đặc biệt đến phút cuối thầy để xả tươi thế mấy cái lá gì đó. Mọi người đều hoan hỉ, chưa thấy ai đau ốm gì cả từ hôm qua đến nay. Xin mấy chị mấy cô nếu có dịp làm spaghetti cho chồng con thưởng thức nhớ thử bỏ xả xem sao. Bản quán sẽ đi lấy bản quyền trong những ngày sắp tới !  Grin Grin Grin

CC
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #92 - 14. Dec 2007 , 18:57

Phương Tần wrote on 13. Dec 2007 , 17:01:
Shocked Roll Eyes Cool
Xám= ba (Hán)
Cô (Việt)
dành (Việt)
dách cơ=một (Hán)

cỏn= nói

hehehe, Tần ơi à, chắc Tần đọc đâu đây thấy thày ( chạy) có duyên với mấy cô xường xám ( hẹn kể hoài mà còn dím  Roll Eyes) nên đố câu Việt Hán giao duyên đó hả Tần   Cheesy Grin Dè đâu thày tiếng Hán thì giỏi chứ Hán Việt đề huề kiểu đó thì anh Đỗ Quân và My phải nhào vào cú  thày  Grin Grin
Mà thôi My nhường phần thưởng cho anh Đỗ Quân xơi trọn gói đi, chứ My nhìn thày dọn phở chỉ thấy nào tô tô ớt , nào hũ ớt là bự hà  Roll Eyes Grin Phở này là phở xào ớt , ý ớt xào phở mới đúng  Grin Grin Grin

Quote:
Grin Grin Grin

Tần nhớ dai thiệt Cheesy. Mà Miên Thuỵ mấy nay đâu rồi ha  Huh Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #93 - 14. Dec 2007 , 19:01

CoiChay wrote on 13. Dec 2007 , 21:39:
Hello cô PT,

Hôm qua theo sự yêu cầu của khách hàng, chủ quán đã biểu diễn làm Spaghetti Vietnamese Style. Recipe gia truyền, đặc biệt đến phút cuối thầy để xả tươi thế mấy cái lá gì đó. Mọi người đều hoan hỉ, chưa thấy ai đau ốm gì cả từ hôm qua đến nay. Xin mấy chị mấy cô nếu có dịp làm spaghetti cho chồng con thưởng thức nhớ thử bỏ xả xem sao. Bản quán sẽ đi lấy bản quyền trong những ngày sắp tới !  Grin Grin Grin

CC

Thày à, My bận quá, mà chỉ chậm 1 ngày là mất dấu chim di , lẹt đẹt chạy sau bài vở ngập đầu đọc không kịp gì hết   Undecided
Đâu dĩa spaghettti bản quyền của thày đâu My chưa tìm thấy?
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #94 - 14. Dec 2007 , 19:30

Quote:
Thày à, My bận quá, mà chỉ chậm 1 ngày là mất dấu chim di , lẹt đẹt chạy sau bài vở ngập đầu đọc không kịp gì hết   Undecided
Đâu dĩa spaghettti bản quyền của thày đâu My chưa tìm thấy?

Thôi rồi,

Nó đã chạy tọt vào bụng của khách ăn rồi mà lai quên chụp hình. Nhưng chị Mỹ đừng lo, hôm nay hoặc ngày mai thể nào cũng bản cũ soạn lại cho nó hết thịt, hết bún, hết nắm, hết sả . Mốt về rồi .

Thân mến,
CC
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #95 - 14. Dec 2007 , 20:19

CoiChay wrote on 14. Dec 2007 , 19:30:
Thôi rồi,

Nó đã chạy tọt vào bụng của khách ăn rồi mà lai quên chụp hình. Nhưng chị Mỹ đừng lo, hôm nay hoặc ngày mai thể nào cũng bản cũ soạn lại cho nó hết thịt, hết bún, hết nắm, hết sả . Mốt về rồi .

Thân mến,
CC

hihihi, mốt là thày hết contract , được về rồi hả thày  Cheesy Làm My mừng quá  Cheesy
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #96 - 15. Dec 2007 , 13:11

Quote:
Thôi thôi 2 cô đừng có thêu dệt thêm thắt khúc nôi nữa nghe không  Roll Eyes, thấy người ta ở xa rồi nói xạo hay sao đây  Undecided chớ làm gì mà tệ dữ dzị hè, máy chụp hình bị chụp thì chị Đ Đ nghe còn được chứ làm gì có chuyện...người không còn nguyên  Cool, mình đang bàn chuyện đứng giữa thanh thiên bạch nhật đó nha, đừng có nhát ma  người ta  Grin  Grin

[color=Purple][/color]

Ch ĐĐ ui,

Em từng là "nạn nhân" mà ... Tháng 11/2001, em vừa chân ướt chân rào hồi cố quận (SG) ... thì trong một buổi trưa đi làm, giữa thanh thiên bạch nhật, em đang chạy honda tới chỗ cây xăng ngả tư Bình Hòa ... thì bị 4 tên đi 2 honda kè sát 2 bên, 1 tên ngồi sau cụp giữ lấy tay lái xe của em, thọt tay vào giữa 2 chân em lấy đi giỏ xách ... nếu lấy rồi chúng bỏ đi thì còn đỡ, đằng này chúng sợ em rượt theo, nên đã xô em thiệt mạnh, em bay khỏi xe ... ko đứng lên được, xe chở tên cầm giỏ chạy mất, xe chở 2 tên còn lại đứng chắn ngang trước mặt ... ngó em ... đến chừng thấy em ko thể đứng lên được mới bỏ đi ...
Sau khi chúng bỏ đi rồi ... dân chúng mới chạy ra đở em lên ... họ nói cô hên đó, hôm qua cô kia bị chúng xô chấn thương sọ não luôn ...
Hậu quả là chiếc xe của em nứt đôi (cup 81) ... còn chân em nứt ổ khớp gối, chữa chạy đến 6 tháng trời, em mới đi lại được (Bác sĩ nói tại ngay ổ khớp gối, mà em thì năm đó đã 38 tuổi, xương cũng khó liền). 2 năm sau mới có thể ngồi xổm chút ít và leo cầu thang)
Tuy nhiên, em đi lại được ... chứ không chạy được nữa (trước kia ngày nào em cũng đánh cầu lông bây giờ hết đánh ) ... và nếu em đi lên cầu thang ... quan sát em ... sẽ thấy em đi ko bình thường như người ta ...
Thiệt hại tốn kém rất nhiều ...
Vì vậy, ... bây giờ em rất sợ ... đi ra đường ko dám cầm bóp, xách giỏ ... cho gọn ít tiền vào túi quần ... là xong

Chị có nghe chuyện GIỰT DÂY CHUYỀN CÒN QUAY LẠI ĐÁNH NGƯỜI TA chưa ạ ?
Chúng giựt dây chuyền, sau đó phát hiện đồ giả, quay lại đánh người bị chúng giựt vì tội đeo đồ giả đó ...
Mới năm 2006 đây, em bị chúng giựt sợt dây trên cổ ... đó là dây bạc thật (nhưng không phải vàng trắng) ... em sợ chúng quay lại đánh lật đật vòng ngược xe ... chạy quá chừng ... 2 lần đều là nơi đông  người
Vì vậy ... em sợ thiệt và hông hù đâu đó chị
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #97 - 16. Dec 2007 , 16:05

Sao_Mai wrote on 15. Dec 2007 , 13:11:
[color=Purple][/color]

Ch ĐĐ ui,

Em từng là "nạn nhân" mà ... Tháng 11/2001, em vừa chân ướt chân rào hồi cố quận (SG) ... thì trong một buổi trưa đi làm, giữa thanh thiên bạch nhật, em đang chạy honda tới chỗ cây xăng ngả tư Bình Hòa ... thì bị 4 tên đi 2 honda kè sát 2 bên, 1 tên ngồi sau cụp giữ lấy tay lái xe của em, thọt tay vào giữa 2 chân em lấy đi giỏ xách ...
Hậu quả là chiếc xe của em nứt đôi (cup 81) ... còn chân em nứt ổ khớp gối, chữa chạy đến 6 tháng trời, em mới đi lại được (Bác sĩ nói tại ngay ổ khớp gối, mà em thì năm đó đã 38 tuổi, xương cũng khó liền). 2 năm sau mới có thể ngồi xổm chút ít và leo cầu thang)
Tuy nhiên, em đi lại được ... chứ không chạy được nữa (trước kia ngày nào em cũng đánh cầu lông bây giờ hết đánh ) ... và nếu em đi lên cầu thang ... quan sát em ... sẽ thấy em đi ko bình thường như người ta ...
Vì vậy, ... bây giờ em rất sợ ... đi ra đường ko dám cầm bóp, xách giỏ ... cho gọn ít tiền vào túi quần ... là xong

Chúng giựt dây chuyền, sau đó phát hiện đồ giả, quay lại đánh người bị chúng giựt vì tội đeo đồ giả đó ...
Mới năm 2006 đây, em bị chúng giựt sợt dây trên cổ ... đó là dây bạc thật (nhưng không phải vàng trắng) ... em sợ chúng quay lại đánh lật đật vòng ngược xe ... chạy quá chừng ... 2 lần đều là nơi đông  người

Sao Mai ơi,

Nghe SM kể thấy khiếp quá hả?
Chuyện giựt dây chuyền rồi quay lại đánh thì K có nghe rồi. Nhưng chuyện bị cướp giữa ban ngày & bị xô té thì mới nghe lần đầu đó !!
TK
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #98 - 17. Dec 2007 , 01:07

Sao_Mai wrote on 15. Dec 2007 , 13:11:
[color=Purple][/color]

Ch ĐĐ ui,

Em từng là "nạn nhân" mà ... Tháng 11/2001, em vừa chân ướt chân rào hồi cố quận (SG) ... thì trong một buổi trưa đi làm, giữa thanh thiên bạch nhật, em đang chạy honda tới chỗ cây xăng ngả tư Bình Hòa ... thì bị 4 tên đi 2 honda kè sát 2 bên, 1 tên ngồi sau cụp giữ lấy tay lái xe của em, thọt tay vào giữa 2 chân em lấy đi giỏ xách ... nếu lấy rồi chúng bỏ đi thì còn đỡ, đằng này chúng sợ em rượt theo, nên đã xô em thiệt mạnh, em bay khỏi xe ... ko đứng lên được, xe chở tên cầm giỏ chạy mất, xe chở 2 tên còn lại đứng chắn ngang trước mặt ... ngó em ... đến chừng thấy em ko thể đứng lên được mới bỏ đi ...
Sau khi chúng bỏ đi rồi ... dân chúng mới chạy ra đở em lên ... họ nói cô hên đó, hôm qua cô kia bị chúng xô chấn thương sọ não luôn ...

Mới năm 2006 đây, em bị chúng giựt sợt dây trên cổ ... đó là dây bạc thật (nhưng không phải vàng trắng) ... em sợ chúng quay lại đánh lật đật vòng ngược xe ... chạy quá chừng ... 2 lần đều là nơi đông  người

Uh, nếu mình không là nạn nhân, chắc cũng không nghĩ ra ... và ... còn điều nữa, chắc Khanh cũng ko tưởng tượng được. Đó là sau khi tai nạn xảy ra, vì bóp chứa nhiều giấy tờ tùy thân quan trọng, nên mình nhờ điện thoại gọi cô bạn thân ra ... để chở giùm mình đến trụ sở công an gần nhất để trình báo ... Họ hỏi mình "Cô bị giật ở bên dãy nhà số lẻ hay số chẵn ?" Má ơi ... té đau điếng, làm sao nhớ lẻ hay chẵn, mình nói bên mé cây xăng ... họ nói ... "vậy là số chẵn thuộc P.14 (còn bên đây là P.12) cô qua đó thưa ..." Ì ạch qua được CA P.14 ... thì mình đau muốn ngất đi được (lúc đó chưa biết là nứt khớp gối, chỉ thấy rất đau không bỏ chân xuống đi được, phải có người kè) ... Mình ... ói ... lúc đó họ lại cho 1 cô công an đến cạo gió ... rồi ... cũng thôi, mình mệt mỏi về nhà ... Sáng hôm sau, chân sưng vù không còn đặt chân xuống được nữa, mói biết là chuyện nguy to rồi ... hihhihi
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #99 - 17. Dec 2007 , 01:59

Sao_Mai wrote on 17. Dec 2007 , 01:07:
Uh, nếu mình không là nạn nhân, chắc cũng không nghĩ ra ... và ... còn điều nữa, chắc Khanh cũng ko tưởng tượng được. Đó là sau khi tai nạn xảy ra, vì bóp chứa nhiều giấy tờ tùy thân quan trọng, nên mình nhờ điện thoại gọi cô bạn thân ra ... để chở giùm mình đến trụ sở công an gần nhất để trình báo ... Họ hỏi mình "Cô bị giật ở bên dãy nhà số lẻ hay số chẵn ?" Má ơi ... té đau điếng, làm sao nhớ lẻ hay chẵn, mình nói bên mé cây xăng ... họ nói ... "vậy là số chẵn thuộc P.14 (còn bên đây là P.12) cô qua đó thưa ..." Ì ạch qua được CA P.14 ... thì mình đau muốn ngất đi được (lúc đó chưa biết là nứt khớp gối, chỉ thấy rất đau không bỏ chân xuống đi được, phải có người kè) ... Mình ... ói ... lúc đó họ lại cho 1 cô công an đến cạo gió ... rồi ... cũng thôi, mình mệt mỏi về nhà ... Sáng hôm sau, chân sưng vù không còn đặt chân xuống được nữa, mói biết là chuyện nguy to rồi ... hihhihi

SM ơi chị nghe em kể chuyện  của chính em mà chị còn ngở là chuyện dài đường...rừng chứ  Shocked, vì ở ngay trong thành phố mà có những chuyện khó tin nhưng có thiệt có hả  Tongue  Tongue. Bây giờ lại có thêm cái mũ để canh chừng kẻo lại bị kẻ gian giật mất thì vừa té đau, vừa mất của lại còn bị phạt nữa  Tongue  Tongue  Tongue

Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #100 - 17. Dec 2007 , 04:58

Quote:
SM ơi chị nghe em kể chuyện  của chính em mà chị còn ngở là chuyện dài đường...rừng chứ  Shocked, vì ở ngay trong thành phố mà có những chuyện khó tin nhưng có thiệt có hả  Tongue  Tongue. Bây giờ lại có thêm cái mũ để canh chừng kẻo lại bị kẻ gian giật mất thì vừa té đau, vừa mất của lại còn bị phạt nữa  Tongue  Tongue  Tongue

Như vậy thì dân chúng sẽ ko dám mua mũ "xịn" mắc tiền vì sợ bị giựt mất. Nhưng mua mũ "dỏm" thì sẽ ko bảo vệ được đầu mình nếu bị xô té khi bị cướp giựt. Té ra cái mũ là để bảo vệ khi mình bị cướp xô té chứ ko phải đề phòng tai nạn giao thông đâu  Roll Eyes
Như vậy chắc là dân VN phải đeo miếng bảo vệ đầu gối , cùi chỏ & bàn tay giống như bên này người ta hay đeo khi đi roller blade đó (giống như đi patin). SM có biết mấy cái miếng này ko?
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #101 - 17. Dec 2007 , 05:01

Quote:
hihihi, mốt là thày hết contract , được về rồi hả thày  Cheesy Làm My mừng quá  Cheesy

Thưa Thầy CC,

Cho trò TK này tò mò 1 chút được ko ạ?? Hết contra rồi thì Thầy sẽ dzìa đâu hở Thầy?? Vậy nhà thầy ko phải ở Alge'rie hả  Huh
TK
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #102 - 17. Dec 2007 , 12:34

Thuc-Khanh wrote on 17. Dec 2007 , 05:01:
Thưa Thầy CC,

Cho trò TK này tò mò 1 chút được ko ạ?? Hết contra rồi thì Thầy sẽ dzìa đâu hở Thầy?? Vậy nhà thầy ko phải ở Alge'rie hả  Huh
TK

Hello trò TK,

Thầy thuộc thành phần xuất khẩu lao động. Nếu hết contract thì chắc thầy sẽ về nước thày chứ có đi đâu. Nhưng chị Mỹ vì lo quá nên không để ý rằng thầy đâu có hết contract. Thỉnh thỏang tụi nó thấy thầy kiệt lực, coi bộ để ở lại công trường cũng chẳng làm được gì có lợi nên bèn cho thày đi đâu thì đi cho khuất mắt, khi nào khoẻ thì về cày tiếp !

Ngày mai thầy đi rồi nên xin hẹn mọi người mai mốt !
Thân mến,
CC

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #103 - 17. Dec 2007 , 12:41

CoiChay wrote on 17. Dec 2007 , 12:34:
Hello trò TK,

Thầy thuộc thành phần xuất khẩu lao động. Nếu hết contract thì chắc thầy sẽ về nước thày chứ có đi đâu. Nhưng chị Mỹ vì lo quá nên không để ý rằng thầy đâu có hết contract. Thỉnh thỏang tụi nó thấy thầy kiệt lực, coi bộ để ở lại công trường cũng chẳng làm được gì có lợi nên bèn cho thày đi đâu thì đi cho khuất mắt, khi nào khoẻ thì về cày tiếp !

Ngày mai thầy đi rồi nên xin hẹn mọi người mai mốt !
Thân mến,
CC

Chúc Thầy thượng lộ bình an , giữ gìn sức khoẻ để khoẻ lại mà cày tiếp nha Thầy.. Embarrassed
Back to top

IP Logged

Pages: 1 
Send Topic In ra