Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 53536 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Hoa Gấm Ngày Xưa 3
16. Nov 2007 , 14:59

hihihi, Cung Hoa Gấm 2  kiên cố quá, tới lầu 50 chưa thấy rung rinh, nhưng các CN  than leo trèo nặng nhọc, yêu cầu xây Cung Hoa Gấm 3 nên u chẻ tuân lịnh các CN xuất châu báu trong kho ra xây nè Grin. Mời các CN về cắt băng khánh thành đi nha  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 17. Nov 2007 , 02:24 by admin »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #1 - 16. Nov 2007 , 17:30

...

Grin Grin Cheesy Cheesy

Phượng Trần hên thiệt là hên !!!!

[color=Pink][/color]CHÚC MỪNG KHAI TRƯƠNG NHÀ MỚI NÈ
Back to top
« Last Edit: 17. Nov 2007 , 02:25 by admin »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2 - 16. Nov 2007 , 17:41

Grin Grin Grin Cám ơn U chẻ thiệt là nhiều nghe , vậy là nhà mình càng ngày xây càng chắc , nhớ giữ gìn mai mốt bán đấu giá nha chị

PTr
Back to top
« Last Edit: 17. Nov 2007 , 02:25 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #3 - 16. Nov 2007 , 19:40

Phuong_Tran wrote on 16. Nov 2007 , 17:41:
Grin Grin Grin Cám ơn U chẻ thiệt là nhiều nghe , vậy là nhà mình càng ngày xây càng chắc , nhớ giữ gìn mai mốt bán đấu giá nha chị

PTr

hihihi, tại u cho xây bằng vàng 24 K không đó, lủng cả kho lẫm của triều đình. Mai mốt bán đấu giá hả, chứ hỏng sợ bị lịch sử đàm tiếu là cung HG xa hoa phung phí, vì xây cung điện để ăn chơi tiệc tùng tá lả  ha  Cheesy Grin
Thôi lỡ rồi, và Tần CN ra lịnh cấm vô tay không nên u chẻ rinh nguyên 1 bàn nè, tại con mắt Tần CN thức khuya học bài nên bự trao tráo hà,  đã chê u kẹo kéo hôm SN Tuyết CN đó  Undecided Grin

...
Back to top
« Last Edit: 17. Nov 2007 , 02:26 by admin »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #4 - 16. Nov 2007 , 20:38

BichDinh wrote on 16. Nov 2007 , 04:20:
Chào chị Tuyết CN, em mới đi vườn hoa Quốc Gia, hái lén hoa về tặng sinh nhật chị nè.  Chúc chị sinh nhật thật vui bên gia đình và bằng hữu.  
Thân mến,
Em, Bích-Định

...

...

...

TN hân hạnh được quen biết Bích Định Smiley Smiley. Tên Bích Định nghe hay hay ghê là ! Cám ơn lời chúc mừng SN và hoa đẹp. Đẹp lắm đến nỗi TN phải bưng dzìa nhà mới chưng cho đẹp đây nè ! Cheesy Cheesy  
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #5 - 16. Nov 2007 , 23:41

...

CUNG HỈ....CUNG HỈ ....THÂN CHÚC CÁC CÔNG NƯƠNG MỚI TẬU ĐƯỢC CUNG HOA GẤM MỚI TOANH......TẶNG CÁC EM HOA QUỲNH VÀNG  VÀ    HY VONG CÁC CÔNG NƯƠNG CÀNG NGAY CÀNG ĂN NÊN LÀM RA NHÉ
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #6 - 17. Nov 2007 , 05:06

Hí... hí... Vui quá. Đẹp quá. Nhà mới, hoa đẹp. Mong những ngày tươi đẹp cho nhà lầu mới.

Mới bước vào nhà mới đã lo cười, chưa khoanh tay chào các chị.    Grin Grin

Hí... hí... (lại vẫn còn cười) Dạ, chào các chị buổi sáng đầu ngày. Mời cả nhà uống cà phê ạ:

...

Bây giờ thì em hiểu rồi. Nhà 50 tầng thì phải lo xây thêm nhà khác. Nghe lời mấy chị dặn không được đi tay không về nhà mới, em dọn bàn liền. Xin mời cả nhà:

...

Hi... hi.... vậy là hôm nay lại ăn uống cả ngày.  Em chạy đây... cho tiêu mỡ trong người.  Có chị nào chạy bộ buổi sáng với em không ạ?

Thân ái cùng cả nhà,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #7 - 17. Nov 2007 , 05:17

Hí... hí ... chị Phương Huệ ơi, em đâu biết là không có chuyện đi ăn hoành thánh mà phải là ăn 1 con heo quay ra mắt đâu.  Vậy thì xin chị chọn nhà hàng đi nha. Nếu nhậu không hết con heo quay thì sao hở chị? Khiêng về nhà lầu mới này đi nha.    Grin Grin Grin

Chồng em gọi em rồi. Em phải đi đây. Theo đúng kiểu thục nữ.  Khi nào rảnh, em sẽ chạy về nha.
Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #8 - 17. Nov 2007 , 05:25

BichDinh wrote on 17. Nov 2007 , 05:06:
Hí... hí... (lại vẫn còn cười) Dạ, chào các chị buổi sáng đầu ngày. Mời cả nhà uống cà phê ạ:

...

Bây giờ thì em hiểu rồi. Nhà 50 tầng thì phải lo xây thêm nhà khác. Nghe lời mấy chị dặn không được đi tay không về nhà mới, em dọn bàn liền. Xin mời cả nhà:

...

Hi... hi.... vậy là hôm nay lại ăn uống cả ngày.  Em chạy đây... cho tiêu mỡ trong người.  Có chị nào chạy bộ buổi sáng với em không ạ?

Thân ái cùng cả nhà,
Bích-Định

Hà hà kiều nữ B Đ thiệt là hiểu ý các cô chị CN này quá! Biết mấy cô đai ết nên buổi sáng đã dọn sẵn cho các cô chị một bàn bánh vẽ rồi  Cheesy  Cheesy. Đã vậy còn thòng thêm 1 câu để nhắc chừng "Em chạy đây... cho tiêu mỡ trong người.  Có chị nào chạy bộ buổi sáng với em không ạ?"   Roll Eyes  Roll Eyes  Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #9 - 17. Nov 2007 , 06:50

Hôm nay hơi bận  trong chỗ làm nhưng PH ráng chạy dìa rinh 2 chậu bông để trước cửa ra vào :

...

...
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #10 - 17. Nov 2007 , 06:54

BichDinh wrote on 17. Nov 2007 , 05:17:
Hí... hí ... chị Phương Huệ ơi, em đâu biết là không có chuyện đi ăn hoành thánh mà phải là ăn 1 con heo quay ra mắt đâu.  Vậy thì xin chị chọn nhà hàng đi nha. Nếu nhậu không hết con heo quay thì sao hở chị? Khiêng về nhà lầu mới này đi nha.    Grin Grin Grin

Chồng em gọi em rồi. Em phải đi đây. Theo đúng kiểu thục nữ.  Khi nào rảnh, em sẽ chạy về nha.
Em, Bích-Định

B Đ ơi,
Còn phải hỏi nữa ,nhậu không hết dĩ nhiên là chị rinh về nhà chị rồi... Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #11 - 17. Nov 2007 , 06:59

Tuyết CN à ,
Ăn tân gia xong thì bà phải gỡ cái mối lạnh lùng này đó..Mấy ngày rồi , tui đầu hàng nha  Tongue Tongue

Mùa Thu Đông Kinh

- Hoàng Thi Thơ -

Mùa thu Đông Kinh
Buồn như tình em trong cơn gió
Đìu hiu liễu bên đàng ru lòng ai
Lá thu vàng trên bờ vai
Như bao nhiêu thu tình
Mang theo bao nỗi lòng
Tiếng gió thu lạnh lùng

Mới dọn về nhà mới mà lạnh lùng nghe buồn  quá , thôi bà đổi cái chi cho ấm áp đi nha Roll Eyes

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #12 - 17. Nov 2007 , 09:19

phuonghue wrote on 17. Nov 2007 , 06:59:
Tuyết CN à ,
Ăn tân gia xong thì bà phải gỡ cái mối lạnh lùng này đó..Mấy ngày rồi , tui đầu hàng nha  Tongue Tongue

Mùa Thu Đông Kinh

- Hoàng Thi Thơ -

Mùa thu Đông Kinh
Buồn như tình em trong cơn gió
Đìu hiu liễu bên đàng ru lòng ai
Lá thu vàng trên bờ vai
Như bao nhiêu thu tình
Mang theo bao nỗi lòng
Tiếng gió thu lạnh lùng

Mới dọn về nhà mới mà lạnh lùng nghe buồn  quá , thôi bà đổi cái chi cho ấm áp đi nha Roll Eyes

...

Lủng la lủng lẳng mùa Xuân
Mai nở trên áo, trên quần, trên môi
Sài Gòn Chợ Lớn dạo chơi
...
-Bùi Giáng-

PS: Dể ợt! Kiếm không ra thì ta bèn ăn gian chút đỉnh... Cool Cool Cool
Back to top
« Last Edit: 17. Nov 2007 , 09:49 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #13 - 17. Nov 2007 , 10:04

BichDinh wrote on 17. Nov 2007 , 05:17:
Hí... hí ... chị Phương Huệ ơi, em đâu biết là không có chuyện đi ăn hoành thánh mà phải là ăn 1 con heo quay ra mắt đâu.  Vậy thì xin chị chọn nhà hàng đi nha. Nếu nhậu không hết con heo quay thì sao hở chị? Khiêng về nhà lầu mới này đi nha.    Grin Grin Grin

Chồng em gọi em rồi. Em phải đi đây. Theo đúng kiểu thục nữ.  Khi nào rảnh, em sẽ chạy về nha.
Em, Bích-Định

Bích Định ơi,

Huệ CN nhà ta đang ngồi buồn bã trợn đồng hồ trong sở bỗng nghe nói em đãi My ở New York là reo hò nhảy nhót lliền,  đòi hỏi cho cố để đãi cả hoàng cung luôn đó mà.  Cheesy Grin
Định ở chỗ nào gần New York hả? My đi New York có 1 lần, 16 năm trước rồi.  Bây giờ My ở tuốt Vancouver lận, đành bóp bụng cho Huệ CN đại diện nhâm nhi dùm tô mì hoành thánh của em chứ biết làm sao  Undecided Rồi khi nao em có dịp sang Vancouver thì My đãi em mì 10 năm để cám ơn em.  Wink My đang tính sang nam hop mặt D/D tại nhà My nè, chắc phải mở 1 mục riêng hỏi ý kiến mọi người ngày giờ thế nào cho đông đủ chứ ha  Cheesy
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #14 - 17. Nov 2007 , 10:47

anh_thu_Tran wrote on 16. Nov 2007 , 23:41:

...

CUNG HỈ....CUNG HỈ ....THÂN CHÚC CÁC CÔNG NƯƠNG MỚI TẬU ĐƯỢC CUNG HOA GẤM MỚI TOANH......TẶNG CÁC EM HOA QUỲNH VÀNG  VÀ    HY VONG CÁC CÔNG NƯƠNG CÀNG NGAY CÀNG ĂN NÊN LÀM RA NHÉ

Shocked Shocked Shocked
Chị Anh Thư ơi!
Hoa Quỳnh vàng thật là đẹp quá, lần đầu tiên em mới biết có hoa quỳnh vàng, em lại rất thích màu vàng...

Ngày xưa em ở tù lấy tên Quỳnh đó, nên nào là "Quỳnh Hương", "Hoa Quỳnh nở muộn" gì gì đều nghe đủ hết... Wink Cheesy Grin
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Pages: 1 2 3 ... 52
Send Topic In ra