Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 49 50 51 52 
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 53050 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #750 - 16. Jan 2008 , 17:19

U chẻ ,Quân sư và các CN cung HG ơi ơi `!!!!!!! nhà lầu này cao ngất ngưởng rồi làm ơn xây ngay nhà mới bây giờ đê/ show trình diễn MTV nhiều người mới có thê/ xem được đo nhan.Những người có Cable thì không sao chứ ai phải dial qua moderm thì chịu chết đó vì chờ mỏi cổ lắm lắm........
   Có cần mượn tiền xây nhà mới thì hú chị một tiếng nhan....CHỊ ĐI CƯỚP NHÀ BĂNG CHO.......bây giờ chương trình cua ban tam ca TMV rất nổi tiếng do đó ai nấy đều muốn thưởng thức í mà
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #751 - 16. Jan 2008 , 17:36

anh_thu_Tran wrote on 16. Jan 2008 , 17:19:
U chẻ ,Quân sư và các CN cung HG ơi ơi `!!!!!!! nhà lầu này cao ngất ngưởng rồi làm ơn xây ngay nhà mới bây giờ đê/ show trình diễn MTV nhiều người mới có thê/ xem được đo nhan.Những người có Cable thì không sao chứ ai phải dial qua moderm thì chịu chết đó vì chờ mỏi cổ lắm lắm........
  Có cần mượn tiền xây nhà mới thì hú chị một tiếng nhan....CHỊ ĐI CƯỚP NHÀ BĂNG CHO.......bây giờ chương trình cua ban tam ca TMV rất nổi tiếng do đó ai nấy đều muốn thưởng thức í mà

Chị AT ơi, em được quản gia cho biết nhà lầu này xây bê tông nên vững lắm, không xập đâu mà sợ  Tongue, chỉ ngại khi cúp điện phải dùng thang chân thì hơi...vất vả chút thôi  Cheesy  Cheesy.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #752 - 16. Jan 2008 , 17:37

Dạ em là Ngố CN  Cheesy Grin xin thay mặt toàn dân cung HGNX xin đón chào Quan Khách dã không quản ngại "trèo cao" đến xếp hàng để xem "Fashion Show" do ban Tam Ca MTV trình diễn đêm nay. Xin quý vị vui lòng chờ đợi trong ít phút để em check lại dàn máy trên lầu đã "upload" xong chưa nhang ! Wink Cheesy Grin Thành thật cảm tạ lòng nhiệt tình của Quan Khách trong đêm nay Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #753 - 16. Jan 2008 , 18:25

anh_thu_Tran wrote on 16. Jan 2008 , 00:50:
 Giời ơi là giời !!!! giờ này U chẻ còn ráng thuc=" mà canh me ha ????? thật không uổng công của nàng Tuyết há

hí hí giời ơi là giời  !!! chị không cho em thức  để chị canh me một mình hở chị ? Grin
Thức tới sáng vậy mà em không xỉu mà internet nó xỉu luôn từ sáng đến  giờ nè chị ơi  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #754 - 16. Jan 2008 , 18:28

tuyet_ngo wrote on 16. Jan 2008 , 17:37:
Dạ em là Ngố CN  Cheesy Grin xin thay mặt toàn dân cung HGNX xin đón chào Quan Khách dã không quản ngại "trèo cao" đến xếp hàng để xem "Fashion Show" do ban Tam Ca MTV trình diễn đêm nay. Xin quý vị vui lòng chờ đợi trong ít phút để em check lại dàn máy trên lầu đã "upload" xong chưa nhang ! Wink Cheesy Grin Thành thật cảm tạ lòng nhiệt tình của Quan Khách trong đêm nay Cheesy Cheesy

Ngố à, đêm qua My thức đến sáng coi show My thú vị quá mà cái internet nó lăn ra ăn vạ từ sáng đến giờ có khổ không  Roll Eyes Show đêm nay em làm sao thì làm đi , chắc lại thức cháy máy quá  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #755 - 16. Jan 2008 , 18:34

anh_thu_Tran wrote on 16. Jan 2008 , 17:19:

Chị Anh Thư mới làm chủ nhà băng hay sao mà sang thế  Grin Em và chị Đậu Đỏ thấy lầu 50 gì mà vẫn chạy lẹ ro ro nên bảo nhau cứ để xem xây được đến 100 tầng không ?  Grin
Cho cô nuơng Tần nhà ta mất job , đứng ôm khoá chơi xơi nuớc   Grin
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #756 - 16. Jan 2008 , 19:36

Kính chào Quan Khách, Cheesy Cheesy em xin trở lại sân khấu tường trình với quí vị là "super models" của Fashion Show đã có mặt trong phòng thay trang phục. Đặc biệt đêm nay có sự xuất hiện của super model đến từ San Diego hợp cùng với supermodel "M-T-V" sẽ cho chúng ta ngắm bộ trang phục lộng lẫy có một không hai. Trong khi chờ đợi quý Cô Super Model với những bước "CatWalk". Để tăng phần hào hứng cho đêm Fashion Show em xin mời Quan Khách ra sàn nhẩy với vũ điệu Cha...Chà...Cha qua nhạc phẩm Anh Cho Em Mùa Xuân với 2 tiếng hát của LVD 67 & LVD 75. Đây Vũ điệu ChaCha với Anh Cho Em Mùa Xuân. Vỗ tay....Hoan Hô!! Cheesy Cheesy Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=QjAp7nKw8MA

Xin xem tiếp phần 2

http://www.youtube.com/watch?v=V97rWch5qL0
Back to top
« Last Edit: 19. Jan 2008 , 03:51 by tuyet_ngo »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #757 - 16. Jan 2008 , 20:47

Ngố ơi,
hihihi, Ngố giỏi quá đi, cám ơn Ngố nhiều lắm,  Cheesy My xem phim đứt quãng mà còn thấy vui như tết thì đủ biết những người có mặt đã vui như thế nào  Cheesy Đúng là ngàn năm một thuở ha  Cheesy
Mà sao chưa thấy khúc Cô Thu ngâm thơ Ngố ơi  Wink
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #758 - 16. Jan 2008 , 21:49

phuonghue wrote on 16. Jan 2008 , 09:26:
Chim hoạ mi trong lồng

Hoạ mi, ai vẽ nên mi?
Trông mi mi đẹp, hót thì mi hay!
Ai đưa mi đến chốn này?
Nước trong gạo trắng mi ngày ăn chơi!
Lồng son cửa đỏ thảnh thơi,
Mi bay mi nhảy sướng đời nhà mi!
Nghĩ cho mi cũng gặp thì,
Rừng xanh mi có nhớ gì nữa không?

Tản Đà

Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng
Phạm Thiên Thư

53
Đố ai nhớ hết hoa vàng
Đố ai uống cạn sương tàng trăng thâu
Đố ai tát cạn mạch sầu
Thì ta để tóc lên cầu đón ai

...

P.S. Thì bi giờ nà nàm xong bổn phận CN   Cheesy;D Grin ! Không thui bị rầy  cả ngày mà hổng ai "nối" Tongue Grin
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #759 - 16. Jan 2008 , 21:51

Sorry U tại em đến trễ nên không nghe được Cô ngâm thơ.Chắc U đợi CD ra là có đầy đủ chương trình  Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #760 - 17. Jan 2008 , 01:24

tuyet_ngo wrote on 16. Jan 2008 , 21:49:

Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng
Phạm Thiên Thư

53
Đố ai nhớ hết hoa vàng
Đố ai uống cạn sương tàng trăng thâu
Đố ai tát cạn mạch sầu
Thì ta để tóc lên cầu đón ai

...

P.S. Thì bi giờ nà nàm xong bổn phận CN   Cheesy;D Grin ! Không thui bị rầy  cả ngày mà hổng ai "nối" Tongue Grin

...

Ai về xứ Việt

Minh Đức - Hoài Trinh

Ai trở về xứ Việt
Nhắn giùm ta người ấy ở trong tù
Nghe đâu đây vang giọng hờn rên siết
Dài lắm không ?...Đằng đẳng mấy mùa thu

Ai đi về xứ Việt
Thăm giùm ta người ấy ở trong tù
Cho ta gởi một mảnh trời xanh biếc
Thay giùm ai màu trời ngục âm u
Các bạn ta ơi bao giờ được thả
Đến bao giờ ăn được bát cơm tươi
Được lắng nghe tiếng chim cười trong gió lá
Đến bao giờ ?
Bao giờ hờn uất mới nguôi ?

Người bạn tù ơi, ta không quên đâu
Nhớ hôm xưa nhìn đôi tay cùm xích
Hàng song thưa chia cách vạn tình ngâu
Ai tra tấn, nghe lòng ai kim chích

Anh sửa soạn lên đường về xứ Việt
Ta gửi về theo một ít tự do
Và nhiều lắm, nhiều nhớ thương tha thiết
Đến cửa ngục tù chia bớt chút buồn lo

Còn bạn nữa, biết nhau từ thuở ấy
Ta sẽ về đón ở cửa âm u
Đời sẽ đẹp, mùa xuân hồng biết mấy
Dầu ngoài kia mây có trĩu mùa thu.

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #761 - 17. Jan 2008 , 03:40

Em Tuyết thương mến ,
Hôm nay Cô không phải đi làm nên vào đây để đọc thư của các em và thưởng thức lại những gì mà các em post lên đây  tìm mãi không thây cái thư Cô viết cho em ngày hôm qua sau khi xem show " ba bà đi bán...." ở đâu cả ! Thế thì đúng rồi , sáng hôm qua được xem lại phần các Cô trình diễn , mê mãi nên khi viết thư cho em xong thi dã quá giờ phải đi làm , thế là chưa bấm " gởi " đã đóng máy , thế là cái thư mất tiêu. Trong thư Cô bảo là Cô có nhắc lời em hỏi thăm Cô Vĩnh , Cô Vĩnh có hỏi là em còn liên lạc với em nào học khoá với em không và cám ơn em đã hỏi thăm. Cô Vĩnh đã đóng phòng mạch nghỉ hưu rồi.
Bây giờ Cô cám ơn em lần nữa đã mau mắn chịu khó cho các Cô thưởng thức lại tài nghệ của các Cô [ các tài tử chưa lên đã xuống ] ! Các em đã cho các Cô sống môt ngày qu'a trọn vẹn , thấy mình trẻ ra đến cả chục tuổi ! Chắc bằng tuổi của các em rồi đó. Cô biết các em nào mà không tham dự được ngày hôm đó là tiếc lắm , Cô đã nói rồi mà không chịu nghe lời Cô.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #762 - 17. Jan 2008 , 03:58

Gởi em Phượng Trần thương ,
Nghe em viêt thư kể chuyện Cô Thanh Phúc tổ chức buổi họp mặt với các giáo sư , nhân viên và học sinh của trường chúng ta mà Cô nôn nóng được xem lại hình ảnh của những người thân thương.
Cho Cô gởi lời thăm và chúc lành đến tât cả các Giáo Sư , nhân viên của trường và đặt biệt tri ân Cô Thanh Phúc đã chịu khó làm công việc " ăn cơm nhà vác ngà voi " cho Hội Lê văn Duyệt một cách hữu hiệu [ làm cho Cô lại nhớ đến Cô Hoàng Mai quá sức ] và thương chúc tât cả các em học sinh ở quê nhà những lời chúc tôt đẹp nhất dành cho năm Mậu Tý.
Cám ơn em đã tường trình    
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #763 - 17. Jan 2008 , 13:22

ngo_thi_van wrote on 17. Jan 2008 , 03:58:
Gởi em Phượng Trần thương ,
Nghe em viêt thư kể chuyện Cô Thanh Phúc tổ chức buổi họp mặt với các giáo sư , nhân viên và học sinh của trường chúng ta mà Cô nôn nóng được xem lại hình ảnh của những người thân thương.
Cho Cô gởi lời thăm và chúc lành đến tât cả các Giáo Sư , nhân viên của trường và đặt biệt tri ân Cô Thanh Phúc đã chịu khó làm công việc " ăn cơm nhà vác ngà voi " cho Hội Lê văn Duyệt một cách hữu hiệu [ làm cho Cô lại nhớ đến Cô Hoàng Mai quá sức ] và thương chúc tât cả các em học sinh ở quê nhà những lời chúc tôt đẹp nhất dành cho năm Mậu Tý.
Cám ơn em đã tường trình    
Cô Vân

Thưa Cô Vân kính mến ,

Em rất vui được biết Cô đã đọc bài em viết về ngày họp mặt của Thày Cô và Nhân viên học sinh trường Lê Văn Duyệt và em cũng rất vui được đọc những dòng thăm hỏi của Cô , em sẽ chuyển lời của Cô đến tất cả mọi người nhất là Cô Thanh Phúc

Em rất mừng là được nhìn thấy Cô Thanh Phúc mạnh khoẻ và rất vui , Cô có nhìn thấy tấm hình em massage cho Cô Thanh Phúc không ạ? Tấm hình đó chụp nhân dịp Cô Thanh Phúc đi làm việc từ thiện với tụi em ở Kiên Giang ,nhìn Cô rất vui và thoải mái , em rất thích và " yêu " Cô Thanh Phúc kể từ ngày ấy , Cô biết không bửa đó trước khi về sài Gòn cả đoàn có ghé Núi Cấm ở Châu Đốc để tham quan , phải lên và xuống núi bằng xe honda , xe của Cô Thanh Phúc chạy phía trước xe của  em , nhìn Cô đã trên 70 tuổi rồi mà vẫn " hiên ngang " ngồi xe em rất là cảm phục Cô Thanh Phúc và em cảm thấy rất là tự hào rằng mình đã có một Cô giáo tuổi trên 70 mà " dám " ngồi xe honda lên núi cao như vậy ( đường gập ghềnh cheo leo rất khó chạy xe Cô à ,nếu Cô ngồi đàng sau không chắc người chạy xe cũng khó chạy xe cho vững ) , không phải ai cũng dám làm điều đó ở tuổi của Cô Thanh Phúc đâu Cô ơi , sau đó em mới biết Cô Thanh Phúc đã cầu nguyện đi đường bình yên tai qua nạn khỏi về nhà Cô sẽ ăn chay  Grin Cheesy

Em sẽ nói chị Trân mau mau post hình lên Diễn Đàn để mọi người được nhìn thấy hình ảnh của những người thân thương đang ở Việt Nam

Em thương chúc Cô Vân một năm mới bình an và hạnh phúc

Em Phượng Trần
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #764 - 17. Jan 2008 , 18:35

Em Phượng thương.
Nghe em kể chuyện Cô Thanh Phúc mà Cô phục Cô Thanh Phúc quá. Cô chưa thấy tấm hình Cô Thanh Phúc và em ở đâu cả?
Cô nôn nóng được xem hình của các C^o6 và các em ở quê nhà.
Cô vân
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 49 50 51 52 
Send Topic In ra