Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cô Huệ Hương LVD68 và NHóm Thiện NGuyện  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
Cô Huệ Hương LVD68 và NHóm Thiện NGuyện (Read 3945 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Cô Huệ Hương LVD68 và NHóm Thiện NGuy
Reply #15 - 18. Nov 2007 , 10:47

Phuong_Tran wrote on 16. Nov 2007 , 18:50:
...

Chào cả nhà , hôm nay Phượng Trần gửi cho cả nhà xem hình của Cô Huệ Hương LVD68( Cô ở Vancouver ) chụp chung với Nhóm Thiện Nguyện ở VN

PTr

Phượng ơi ,người đứng cạnh cô Huệ Hương có xach bóp đầm là Lan Hương hả???? chị thấy mặt rất quen vì hình như cùng lớp với chị.Hôm qua sau khi xem hình xong chị nhớ ra tên này xong sau đó biến mất ngay và bây giờ thì nặn óc hoài vẫn không ra cái tên này nữa.... Cry Cry Cry  đúng là bệnh gì của người già cả em ha  Sad Sad Sad Sad  không lẽ người giống người hay sao đây?????? vì nghe Mỹ nói đã gặp LH ở bên ngoài rồi.
   Cô HH cũng là LVD 68 nhưng chị nhìn không ra ,có lẽ cô học ban Pháp văn như Trân.Chỉ có Xuân  và chị Nga là cùng lớp với chị mà thôi.Cám ơn Phượng đã post hình cho mọi người cùng chia xẻ nhé.Cô Thanh Phúc có khoẻ không em vì thường thường những chuyến họp như vậy luôn có Cô tham dự mà.Nhờ em chuyển lời hỏi thăm của chị đến Cô TP nha.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #16 - 18. Nov 2007 , 13:11

anh_thu_Tran wrote on 18. Nov 2007 , 10:47:
  Phượng ơi ,người đứng cạnh cô Huệ Hương có xach bóp đầm là Lan Hương hả???? chị thấy mặt rất quen vì hình như cùng lớp với chị.Hôm qua sau khi xem hình xong chị nhớ ra tên này xong sau đó biến mất ngay và bây giờ thì nặn óc hoài vẫn không ra cái tên này nữa.... Cry Cry Cry  đúng là bệnh gì của người già cả em ha  Sad Sad Sad Sad  không lẽ người giống người hay sao đây?????? vì nghe Mỹ nói đã gặp LH ở bên ngoài rồi.
  Cô HH cũng là LVD 68 nhưng chị nhìn không ra ,có lẽ cô học ban Pháp văn như Trân.Chỉ có Xuân  và chị Nga là cùng lớp với chị mà thôi.Cám ơn Phượng đã post hình cho mọi người cùng chia xẻ nhé.Cô Thanh Phúc có khoẻ không em vì thường thường những chuyến họp như vậy luôn có Cô tham dự mà.Nhờ em chuyển lời hỏi thăm của chị đến Cô TP nha.

Chị Anh THư ơi , đó là chị Thu Lê chị ơi , LVD 68 luôn đó còn Lan Hương mà chị MY nói là người đứng giữa em và chị Thu Lê , để em chù thích tên trong hình này lại cho cả nhà nhận diện người quen ha , xin lỗi em đã không chú thích tên trong hình này tại vì em còn mắc đố vui không thưởng cho mấy CN và mấy cô em út....làm chị phải lục lọi bộ nhớ mà nhớ hoài cũng không ra , có lẽ chị gặp chị Thu Lê khi chị về VN chơi đợt rối???? chị THu Lê ở VN , Lan Hương ở Mỹ

Cón Cô Hương Huệ không phải là Trưởng Lớp của chị Trân như em đã nói mà là Trưởng Lớp Dệ Tam B , Đệ NHị B , chị có nhớ không????

À Cô Thanh Phúc vẫn khoẻ chị ạ ,dạ đúng như chị nói về Cô nhưng chắc bữa đó Cô bị bận nên đã không đến , em rất mến Cô chị à vẫn rất dịu dàng và tình cảm....bao giờ cũng gợi cho mình một cảm giác thương yêu và mến phục

Chúc chị vui và xinh đẹp mãi

PTr
Back to top
« Last Edit: 18. Nov 2007 , 13:34 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #17 - 18. Nov 2007 , 13:27

Quote:
Phượng à, Cô Huệ Hương tu ở Vancouver hả Phượng? Bi giờ Cô còn ở Vancouver hay về ở VN rồi?  Vậy là Vancouver có thêm 1 LVD  Wink
Chị đứng kế cô Huệ Hương là chị Lan Hương đó mà  Cheesy

Chị MY ơi Cô Huệ Hương tu ở Bửu Hưng Monastery Vancouver,WA 98684

Chị biết chùa này hông?????

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #18 - 18. Nov 2007 , 13:30

phuonghue wrote on 18. Nov 2007 , 07:40:
Phượng ơi ,
Có phải là Hoàng t Mỹ Dung không? Thấy nụ cười vẫn như xưa đó.Có thưởng không dzậy?? Cheesy

Đúng là nàng ta rồi Phương Huệ ơi , để tui kêu Mỹ Dung thưởng cho bà nghe?????

Tui đang nhờ Mỹ Dung truy tìm địa chỉ Kim Oanh chủ hụi cho Phương Tần ( Oanh hiện đang ở Mỹ )

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #19 - 18. Nov 2007 , 13:39

BichDinh wrote on 18. Nov 2007 , 08:04:
Chị My ơi, hèn gì em trợt đau quá. Còn hơn bị té trợt tuyết nữa.
Thì em đoán ở tấm hình này nè:
...

Như vậy chị sách bóp đầm là Lan Hương, chị đứng kế mặc áo đậm màu là Mỹ Dung, kế tiếp là chị P Tr mặc áo nền trắng mầu xanh. Có đúng không ạ?

Em, Bích-Định

Hihi tội nghiệp em tui , đưa tay chị kéo đứng lên nè....

Kỳ này thì đoán đúng rồi em ạ nhưng chỉ đúng có một mình chị PTr, chị xách bóp đầm là chị Thu Lê kế bên là chị Lan Hương , kế là chị PTr ngoài bìa mới là chị Mỹ Dung , còn hình các chị CN khác em cứ vào trang Hình Ảnh mục Trường Xưa thì thấ ngay mà , nằm " cả đống " ở trỏng......

PTr

PTr
Back to top
« Last Edit: 18. Nov 2007 , 13:44 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #20 - 18. Nov 2007 , 16:57

Phuong_Tran wrote on 18. Nov 2007 , 13:27:
Chị MY ơi Cô Huệ Hương tu ở Bửu Hưng Monastery Vancouver,WA 98684

Chị biết chùa này hông?????

PTr

hihihi, Vancouver chị ở là ở  Canada , còn Vancouver của cô Huệ Hương là ở bên US , kế thành phố  Seattle đó Phượng à .  Wink Làm xí hụt hà  Cheesy
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #21 - 18. Nov 2007 , 18:50

Quote:
hihihi, Vancouver chị ở là ở  Canada , còn Vancouver của cô Huệ Hương là ở bên US , kế thành phố  Seattle đó Phượng à .  Wink Làm xí hụt hà  Cheesy

Hìhi`hì ai biết đâu , cứ thấy Vancouver là nhớ đến chị mình liền làm em phải đi tìm xem cô tu ở đâu để cho chị biêt đó , té ra trật lất hả chị  Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #22 - 19. Nov 2007 , 03:53

Phuong_Tran wrote on 18. Nov 2007 , 13:30:
Đúng là nàng ta rồi Phương Huệ ơi , để tui kêu Mỹ Dung thưởng cho bà nghe?????

Tui đang nhờ Mỹ Dung truy tìm địa chỉ Kim Oanh chủ hụi cho Phương Tần ( Oanh hiện đang ở Mỹ )

PTr

Phượng ơi ,
Thì ra trí nhớ của tui cũng không đến nỗi há. Bà có còn gặp ai nữa không? Nhớ Mỹ Dung ngày xưa tài sắc vẹn toàn , lúc nào cũng cười tươi như hoa ,nếu ra được nước ngoài chắc cũng đâu thua gì Dương Nguyệt Ánh ha?? Embarrassed Embarrassed Cho tui gởi lời thăm MD nha ..Còn CN Châu Lê sao không thấy dìa Cung đình dậy?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #23 - 19. Nov 2007 , 12:46

phuonghue wrote on 19. Nov 2007 , 03:53:
Phượng ơi ,
Thì ra trí nhớ của tui cũng không đến nỗi há. Bà có còn gặp ai nữa không? Nhớ Mỹ Dung ngày xưa tài sắc vẹn toàn , lúc nào cũng cười tươi như hoa ,nếu ra được nước ngoài chắc cũng đâu thua gì Dương Nguyệt Ánh ha?? Embarrassed Embarrassed Cho tui gởi lời thăm MD nha ..Còn CN Châu Lê sao không thấy dìa Cung đình dậy?

Mỹ Dung ở gần nhà Phượng , 2 đứa biềt nhau từ hồi 15 hay 16 tuổi ( cùng đi Học sinh phật tử nhưng khác đoàn ) Châu Lê và PTr sinh hoạt chung 1 đoàn ,nhưng không hiểu sao lại không biết chung trường , bao nhiêu năm ở gần mà không biết mãi đến hôm sinh hoạt NHóm TN bên đây Lan Hương rủ Dung cùng đi 2 đứa mới nhìn bà con , nói biết nhau vì học chung trường cũng không phải , vì trong ký ức của P không phải là Mỹ Dung mặc áo dài mà chỉ nhớ khuôn mặt còn nhỏ hiihiihiih , lục lọi mãi và hỏi chuyện lung tung check tới check lui mới phát hiện ra biết nhau ở Đoàn HSPT

Dung hiện tại là Giáo Viên dạy Hoá , có 2 con đang sống ở Mỹ , dĩ nhiên người giỏi thì bao giờ và ở đâu cũng giỏi, tui sẽ chuyển lời hỏi thăm của bà đến Mỹ Dung 

Nàng Châu Lê nhà mình còn đang trong tổ ấm gia đình ,Má Châu thấy nàng về mừng quá tối ngày ngồi cười mím chi hoài...

PTr
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #24 - 08. Dec 2007 , 11:41

Phuong_Tran wrote on 16. Nov 2007 , 18:50:
...

Chào cả nhà , hôm nay Phượng Trần gửi cho cả nhà xem hình của Cô Huệ Hương LVD68( Cô ở Vancouver ) chụp chung với Nhóm Thiện Nguyện ở VN

Từ trái qua phải :Mỹ Dung , đứng phía trước Mỹ Dung là chị Xuân , kế bên Mỹ Dung là Phượng Trần , Lan Hương ,chị Thu Lê , Cô Huệ Hương ( tên thật là Nguyễn Kim Liên ) chị Phương , chị Trúc Phượng , chị Hạnh , và chị Thuý

Trừ Mỹ Dung , Phượng Trần và Lan Hương là LVD75 ra thì tất cả các chị còn lại trong hình đều là LVD68

Hy vọng các chị và bạn bè LVD ở khắp nơi trong cũng như ngoài D D có thể nhìn ra bà con...

PTr

Phượng Trần ơi ,hôm nay sau khi xem mấy hình của Trân gửi ngày thày cô năm nay chị mới biết là cô nàng  xách bóp đầm tên là Trần thị Yên (LVD 68 chứ không phải Thu Lê ) là bạn cùng lớp với chị mà chị đã nặn óc hoài không ra tên đó.
  Bây giờ có lẽ phải nhờ quân sư đổi tên lại cho mấy tấm hình này quá.Cám ơn quân sư nhé ,mới bửng sáng chủ nhật bên này mà đã bắt cô em làm việc không cho nghỉ ngời gì hết ha  Roll Eyes Tongue Tongue
   Phượn Trần ơi ,mấy hôm nay em đi đâu mà dữ vậy  Huh Huh Huh Huh Huh quên đi học rồi hả  Huh Huh Huhbạn bè đang ngóng em dai cổ rồi...
Back to top
« Last Edit: 08. Dec 2007 , 11:42 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #25 - 08. Dec 2007 , 15:48

anh_thu_Tran wrote on 08. Dec 2007 , 11:41:
     Bây giờ có lẽ phải nhờ quân sư đổi tên lại cho mấy tấm hình này quá.Cám ơn quân sư nhé ,mới bửng sáng chủ nhật bên này mà đã bắt cô em làm việc không cho nghỉ ngời gì hết ha  Roll Eyes Tongue Tongue
  Phượn Trần ơi ,mấy hôm nay em đi đâu mà dữ vậy  Huh Huh Huh Huh Huh quên đi học rồi hả  Huh Huh Huhbạn bè đang ngóng em dai cổ rồi...

Chị AT ơi, Đ Đ đợi PTr về sữa lại các posts của cô nàng chứ, phải không chị  Wink

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #26 - 05. Jan 2008 , 00:13

Hello chị Anh Thư và chị Đậu Đỏ ,

Bữa nay em mới đọc những dòng này lật đật sửa tên chị Yên lại liền không thôi chị Yên thế nào em cũng bị phạt quỳ gối a....

Làm các chị tưởng đâu bộ nhớ của các chị bị...đứt sớm quá hả??? Em xin lỗi nha , bộ nhớ của em bị đứt trước thì có

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra