Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - LÁ THƯ TÂM TÌNH 18  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
LÁ THƯ TÂM TÌNH 18 (Read 3552 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

LÁ THƯ TÂM TÌNH 18
15. Jan 2008 , 06:33

Lá Thư Tâm Tình 18

Ngày Tri Ân Thầy Cô

Ngày Hội Ngộ Thầy trò Lê văn Duyệt

Tôi đã gặp lại các em.  Chưa bao giờ có mặt khá đông đủ các cưu nữ sinh Lê văn Duyệt như thế.  Tôi đã gặp lại những nét nhí nhảnh ngày xưa, những ánh mắt hân hoan, những mầu áo tươi vui rực rỡ, những vui mừng ríu rít..Dù những cô nữ sinh ngày xưa bây giờ đã trở thành những người mẹ, người vợ.  Có em đã thành bà nội bà ngoại, nhưng hôm nay ở đây vẫn là nữ sinh cuả trường Lê văn Duyệt.  Tôi chưa bao giờ gặp đông đủ đồng nghiệp cũ như vậy.  Mọi người đều đã có những nét của thời gian nhưng tất cả còn khoẻ mạnh tinh nhanh và đây vẫn là các thầy cô của trường Lê văn Duyệt.

Tôi đã háo hức chờ đón ngày này.  Tôi muốn viết  một cái gì để nói lên cảm nghĩ của tôi.  Còn nhớ đến một video nào, hình như là Thúy Nga, có chủ đề “Chúng ta đi mang theo quê hương”, thậl là đúng!  Các em rơì khỏi Việt nam đa số còn rất trẻ nhưng các em đã đem theo cả một hành trang văn hoá.  Một trong những nét văn hoá đó là tình gia đình và tình thầy trò.  Ở đất này thầy trò chúng tôi đã gặp lại nhau nhiều lần.  Dậy học 25 năm ở Mỹ, thời gian dài gần gấp 3 lần thời gian tôi dậy ở Việt Nam cho đến bây giờ tôi đã về hưu, tôi chưa hề đi dự một buổi họp mặt nào có đầy đủ thầy trò.  Cũng không mấy khi gặp lại những học trò cũ.  Các con tôi cũng có đi dự cáigọi là high school reunion nhưngcũng chỉ là gặp nhau xem đã tiến triển thay đổi ra sao chứ không phải là tìm gặp bạn bè thầy cũ để cùng sống lại những ngày xưa.  Có thể là đất nước này quá rộng lớn, hay là đây là một nét văn hoá, mọi người “tiếp tục đi” và đời sống không có gì ràng buộc?  Tôi muốn chia sẻ với các bạn, các em một tâm sự đó bằng một bài thơ nhân ngày hôi ngộ thầy trò:

Cảm tác nhân ngày Hội ngộ Thầy Trò Lê văn Duyệt

Ngày 12 tháng 1 năm 2008
Thương mến tặng các em nữ sinh Lê văn Duyệt

Thời gian vỗ cánh thoảng qua,
Ba mươi năm lẻ xa nhà, quê hương
Bốn mươi năm cũ nhớ trường
Thầy cô bè bạn tha phương nơi này.

Gặp nhau gần gũi phút giây
“Đốt lò hương cũ” chút này cho nhau.
Cùng ôn kỷ niệm ban đầu
Những ngày xưa ấy ngàn sau không mờ:
Tuổi thanh xuân , thuở mộng mơ
Tình bè bạn, nghiã thầy trò thâm sâu.
Thăng trầm qua lắm bể dâu
Góc trời đất khách chia sầu xẻ vui
“Đất tạm dung” đã nửa đời
Tình Lê văn Duyệt chưa nguôi bao giờ...

Các em phấn đấu âu lo,
Gia đình sự nghiệp, bao giờ nghỉ ngơi?
Con đườnh hội nhập rối bời
Gắng làm rạng mặt con người Việt Nam,
Tình SƯ PHỤ vãn giữ tròn
Góc trời này, vẫn một hồn quê hương!

Thu Lê 12/1/2008

An Ode to Teacher Appreciationday and Teacher-student Reunion
January 12, 2008

Flapping its wings, the time has gone
With more than thirty years away from home,
And more than forty years far from dear old school.
We _ teachers and students_ gather here, the wandering souls.

A short moment together here,
In reminiscence of memories and souvenirs,
Beautiful and momorable ancient times,
Unforgettable days that were far behind:
The youthful days with dreamy aspirations,
The heartfelt friendship and deep affectionate teacher-student bond.
The many rises and falls of the world we share
The joys we nurture as well as sorrows we mourn.
Though the “temporary refuge” has built our life halfway,
The love for Lê văn Duyệt alumnae has never been faded.

With constant worries and continual struggle for family and life success
Has your mind ever been at rest?
Despite the confusing road of adjustment you tread,
Your Vietnamese culture is still shining,
Keeping the strong emotional teacher-parent ties going,
In this corner of the world,
We still have our Viet souls and feelings.
Thu Lê

Chỉ định dành một sự ngạc nhiên trong buôỉ họp mặt đọc bài thơ này cho các em nghe, nhưng em Cần lại tuyên bố cho mọi ngưoì biết là cô Thu sẽ ngâm thơ.  Ngâm thơ ư?  Ừ nhỉ, thử xem.  Tôi ngâm thử bài thơ mình làm, thấy “hay” hơn là đọc, thấy “cảm” được nỗi niềm tâm sự hơn, có phải không? và tôi đã trở thành một thi sĩ, và “ngâm sĩ”vì thực sự xúc động bởi  một nét quê hương mà các em mang theo đã ghi dấu vào tâm hồn mình để có thể làm được bài thơ trên.  Ngày họp mặt vừa qua tôi đã trình bầy được nỗi lòng, không thấy run giọng, dù chỉ là ngâm sĩ lần đầu, và em Phương Đặng không còn được hể hả nhìn thấy cô giáo run như em ngày xưa đã từng run sợ khi trả bài...
Các bạn các em có nghe có  “cảm”như  tôi đã nghe và cảm không?  Cô Vân hay mít ướt có “..không cầm được nước mắt “không?

Mấy bữa trước ngày họp mặt, ba cô Ngọc Mai, cô Ngô Vân, và cô Thu nói điện thoại với nhau. Các cô phải làm một cái gì vui chơi vơi các em như vẫn thường làm chứ? Thế là ba cụ gái Việt tập hát bài “Cô gái Việt” của Hùng Lân qua hệ thống điện thoại (telecom!). Các cô  không ..đạo văn người màđã nhại lời của bản nhạc để chế ra “Cô giáo Việt”, diễn tả nỗi lòng của các cô giáo Việt, những người đã mang thiên chức “giáo”(Đã mang lấy nghiệp vào thân, Cũng đừng trách lẫn trời gần trời xa):

Cô Giáo Việt

(dựa theo bài “Cô Gái Việt” của Hùng lân,
do các cô Ngô Vân, Thu Lê và Ngọc Mai đặt lời)

Thương tặng các em nữ sinh Lê Văn Duyệt

Làm cô giáo, trời ơi khổ suốt đời!
Ngày sáng đêm soạn bài sao quá ngán!
Ngồi trong lớp làm gương sáng cho ngưòi
Rời lớp ra thì cuộc đời thật sướng vui...

Dẫu không thuộc bài, em vẫn tới lớp
Thấy cô vào. lòng em ôi sao khớp!
Học trò hiền trò ngoan, cô thêm vui,
Học trò lười trò phá, cô than trời!

Này em ơi, chớ thích quà rong
Cố gắng học xong, không cãi nhau, không ngôì lê.
Dù rầy  la, quát mắng, làm nghiêm, cho trứng gà non
Cũng bởi cô thương học trò.

Học trò cô _ những tấm lòng son
Như những mầm non, tô thắm giang sơn Việt Nam.
Lòng cô quyết góp sức đồng tâm
Xây muôn tương lai rạng ngời, sáng tươi....

Các cô với bài “Cô Giáo Việt” có làm các em mủi lòng không? Có thương các cô như Hồng Vân (Canada) đã thương không?  Ngôì trên xe trên đường tới đại hội, Hồng Vân đã tìm thấy Mười Thương:

Một thương gặp lại thầy cô
Hai thương hạnh kiểm không lo bị trừ
Ba thương hết lén viết thư
Bốn thương trứng vịt bây chừ mắc ghê
Năm thương vỏ chuối lại chê
Sáu thương học bạ hết phê em rồi
Bảy thương baì kiểm xa vời
Tám thương hàng xếp không đòi phaỉ ngay
Chín thương bạn hữu xum vầy
Mười thương vinh hạnh có ngày hôm nay

Hồng Vân

Ngày 12 tháng 1 năm 2008, tại nhà hàng China Feast, tôi đã gặp lại nhiều mặt thân quen, đã được gặp mặt những em từ trước tới giờ chỉ biết qua hình ảnh sinh hoạt, đã găp lại nhiều đồng nghiệp cũ và các em mà cả mấy chục năm nay không gặp.  Những lời tri ân chân thành, những gói quà ân nghĩa, những bông hoa lan tươi đẹp, những tấm khăn thêu, những tấm plaques thật ...huy hoàng, những màn trình diễn thật pro, thật xuất sắc, những món ăn ngon ở tiệm và ở nhà  tất cả được sửa soạn gói ghém trong một thời gian ngắn ngủi 5 tuần lễ mà tụ họp được gần 200 người từ các nơi đến,làm cho các thầy cô thấy trẻ lại và thật ấm lòng.

Tôi đã có một ngày hạnh phúc, một ngày khó quên.  Cảm ơn đời.  Cảm ơn các em.  Cảm ơn tất cả.

Thu Lê
1/14/08
Back to top
« Last Edit: 16. Jan 2008 , 16:01 by thule »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: LÁ THƯ TÂM TÌNH 18
Reply #1 - 15. Jan 2008 , 07:34

...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #2 - 15. Jan 2008 , 07:36

...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3 - 15. Jan 2008 , 07:38

...
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #4 - 15. Jan 2008 , 12:02

Chúng em rất cám ơn chị Thu đã cho chúng em được chia xẻ tâm sự của Chị qua bài thơ thật xúc động và dễ thương này.Em còn nhớ chị Thu đã từng trong gia đình Vành Khuyên do đó em sẽ không thắc mắc là sao chị có thể làm bài thơ hay như thế..... Cô Thu của chúng ta thi phú song toàn đó quý vị ơi......bao lâu nay Cô dấu chúng ta mà thôi  ,mong là bắt đầu từ nay chúng ta sẽ thường được đọc thơ của Cô  Tongue Tongue Tongue Phải chi mà em còn được nghe giọng ngâm của chị nữa thì thật là số một .Nghe nói CN Tuyết có thâu được  rồi ,chắc chúng ta cũng sắp được nghe thôi.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #5 - 15. Jan 2008 , 14:35

Thưa Cô Thu thương mến ,
Đọc bài viết và bài thơ của Cô  em thật là xúc động và không ngăn được nước mắt. Em rất tiếc đã không tham dự được buổi họp mặt này. Từ ngày tham gia diễn đàn em đã được sống lại thật nhiều giây phút của tuổi học trò ngày xưa với bạn bè và các Cô thật là thân thương nên em cũng rất mong có được cơ hội được gặp mặt các Cô và các Chị Em LVD. Hy vọng trong tương lai sẽ có thật nhiều cơ hội họp mặt nữa , phải không Cô? Cám ơn Cô thật nhiều đã cho chúng em thưởng thức tài nghệ của Cô. Kính chúc Cô vui mạnh và mãi mãi xinh tươi  Cheesy ,
Em PH
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #6 - 15. Jan 2008 , 15:38

Kinh Thua Co Thu

Em la Võ thị Tuyết Lan. Em không nhớ là em có học với Cô không? Nhưng  từ  ngày  tham gia  diễn đàn
LVD, em đã  đọc được  rất nhiều giòng chữ đầy thương yêu  trìu mến của Cô với chúng em , những học sinh xưa củ của Cô.  Đã bao lâu , em rất muốn viết vài giòng  đến Cô, nhưng không hiểu tại sao em lại không dám.  Mãi đến hôm nay, khi em đọc bài Cô viết  cho “Ngày Hội Ngộ  Thầy Trò Lê văn Duyệt” ,  em đã có những cảm giác buồn vui lẫn lộn., và thưa Cô , em đã khóc Cô ạ. Khóc bởi vì em tiếc là em không thể tham dư buổi họp mặt này.  Vui vì , sau hơn 30 năm tìm kiếm mãi đến nay em mới  tìm lại được những khuôn mặt thân thương của những bạn bè của một thời áo trắng  dã xa thật xa. Em mới có dịp đọc dược những giòng chữ thương yêu của Thầy Cô  mà ngày xưa em rất  kính yêu.  Em nhớ thật nhiều những giờ Viêt Văn với Cô Thanh Hải, Cô Ngoạn.  Mong rằng một ngày gần đây, em sẽ được dịp tham dự buổi họp mặt LVD để đưọc gặp Cô Thầy  và các chị em LVD.
Em kính chúc  Cô  cũng như Các Thầy Cô khác một ngày như mọi ngày thân tâm hằng an lạc.

Em – Võ t. Tuyết Lan

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #7 - 15. Jan 2008 , 17:56

Thu ơi ,
Đọc bài viết của Thu và thưởng thức lại bài thơ của thi sĩ Thu Lê mình xúc động thật tình , đúng là " mít ướt " !Và khi các em cât tiếng hát bài Trường Làng Tôi với lời giới thiệu của em Đức nhắc đến THanh Tâm mình đã khóc òa , biết là mục trình diễn của tụi mình sẽ kế tiếp mà không cách gì ngưng nổi , chắc là mắt mủi mình đỏ lòm khi bước lên sân khấu đó? Xấu hổ thật ! Cô Giáo mà lại khóc !
Ngày vui bao giờ cũng qua mau , hôm đó chỉ muốn thời gian cứ kéo dài mãi đừng bao giờ chấm dứt để chúng ta mãi mãi được ở cạnh bạn bè và học sinh của chúng ta.
Trên đường  về xa vời vợi mình nghĩ mà thương những bạn và những em còn ở xa hơn mình nhiều , rồi những em ngày hôm sau lại phải đi làm ngay , không dược nghỉ ngơi như mình , và những em bị ốm đau mà cũng chịu khó đến với Thầy Cô của mình để cố gắng trình diễn văn nghệ { như Bích Hợp } mình thật cảm động vô cùng. Tại sao tình Thầy trò và bạn bè Lê văn Duyệt thắm thiết đến như vậy !
Có trường nào như trường mình không?
Mong rằng trong tương lai còn có những buổi hội họp như thế này nữa. Thât là một ngày đáng ghi nhớ ! Đấy là công của em Cần và ban tổ chức và các ca sĩ " cây nhà lá vườn " mà chẳng thua gì các ca sĩ thứ thiệt , tụi mình cũng vậy nhỉ { hì! hì! nghèo mà ham ! }
Vân      
Back to top

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #8 - 15. Jan 2008 , 21:31

Em Cần, Ban Tổ Chức (BTC) cùng Toàn Thể Cựu Học Sinh Lê Văn Duyệt yêu quý,

Thật không tìm được lời lẽ nào hơn để tả hết nỗi vui mừng, sung sướng  vì được tham dự một ngày rất đặc biệt “Nhớ Ơn Thầy Cô”, đầy ý nghĩa trong đời nhà giáo của Cô.

Từ khi qua sinh sống tại quê hương thứ hai nay, mỗi năm Cô thường được mời tham dự những  buổi tiệc cám ơn thầy cô (Teacher Appreciation Party)  do học sinh và phụ huynh của một trường Trung Học ở Seattle tổ chức.  Những buổi liên hoan nầy rất nhộn nhịp vui tươi của tuổì hoa niên và đầy ý nghĩa để lại nhiều kỷ niệm khó quên !. Sau 2003, Cô đã về hưu, từ giã học đường, và không được có dịp tham dự những buổi tiệc như thế nữa. Nhưng, không ngờ Cô  lại được tham dự  “Ngày Nhớ Ơn Thầy Cô” do HAH LVD tổ chức. Các em cho Thầy Cô hưỡng được một ngày thật hạnh phúc, đầy ý nghĩa, và tình thương yêu.

Chương trình văn nghệ thật phong phú, đặc sắc, tuyệt vời! Các em không có thời gian tập dượt, nhưng các màn văn nghệ đều hoàn hảo! Chắc các nhà chuyện nghiệp phải khâm phục tài năng của các nàng LVD. Đặc biệt, các em đã tập hợp được một số khá đông các cựu nữ sinh LVD và gia đình dến từ nhiều nơi về tham dự. Các thầy cô tham dự khá đông và vui mừng hiện rõ trên từng khuôn mặt.

Các món quà chứa đựng tình thương yêu của các em đối với các Thầy Cô thật vô giá. Nhờ các món quà nầy, các Thầy Cô không bị “ rét lạnh lòng” về mùa đông! Chậu bông lan mầu sắc tươi thắm rất đẹp, sẽ tô điễm nhà Thầy Cô trong dịp Xuân về. Ngoài ra, Cô còn được các em tặng cho Cô cái quạt xinh đẹp và tấm bảng “Tri Ân”. Cô rất lấy làm hãnh diện và sung sướng vô cùng  vê món phần thưởng tinh thần rất quý báu nầy. Các em nay đã thành nhân, thành tài, vậy mà các em còn nhớ đến Thầy Cô ngày xưa. Thật trân quý biết bao!

Sau buổi họp mặt tại nhà hàng, các Thầy Cô và các em dến từ phương xa lại được mời về nhà Cần. Tại đây, Cần, Thuận, Hài, Thúy Lan va BTC cho Thầy Cô thưởng thức các món ăn thuần túy VN.  Ngon tuyệt vời!!! Trong dịp nầy, các em mừng sinh nhật của Cô Ngọc Mai  và các Thầy Cô lại được tặng thêm món quà nữa rất hữu ích  cho mùa đông giá lạnh. Cũng trong dịp nầy, các em làm lể Mừng kỹ niệm 35 năm  ngày cưới của Đức-Dần ở San Jose.  Cô Dâu Chú Rể trông thật là hạnh phúc như thủa ban đầu !

Một lần nữa, xin chân thành cám ơn toàn thể các em LVD đã hy sinh công sức, thời gian quý báu và không ngại đường xa đến cho các Thầy Cô được  hưởng một ngày đầy tình thương và đáng làm gương sáng cho thế hệ tương lai.              

*****CÁM ƠN TOÀN THỂ CÁC EM  LVD*****
   *****Thương chúc các Em và Quý Quyến năm mới  2008 và năm Mậu Tý AN KHANG, THỊNH VƯƠNG, VẠN SỰ NHƯ Ý *****

Cô Tịnh   Smiley   Smiley

Back to top
« Last Edit: 15. Jan 2008 , 21:43 by Tinh_Nguyen »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #9 - 16. Jan 2008 , 00:12

Mời Quý Thầy Cô  và Cả Nhà vào cung Hoa Gấm Ngày Xưa 3, nhớ bấm tầng 50 vào xem ban Tam Ca MTV của LVD trình diễn. Vô cửa tự do. Cheesy Cheesy Cheesy

Cheesy CheesyThay mặt toàn dân Cung HGNX. Ngố CN chân thành cám ơn sự hiên diện của Quý Vị Quan Khách. Đó là niềm hãnh diện lớn lao cho chúng em LVD 75
Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #10 - 16. Jan 2008 , 04:33

thule wrote on 15. Jan 2008 , 06:33:
Lá Thư Tâm Tình 18

Ngày Tri Ân Thầy Cô

Ngày Hội Ngộ Thầy trò Lê văn Duyệt

.....

Tôi đã có một ngày hạnh phúc, một ngày khó quên.  Cảm ơn đời.  Cảm ơn các em.  Cảm ơn tất cả.

Thu Lê
1/14/08

Cô Thu thương mến,
Mỗi ngày chúng em lại khám phá ra một tài năng mới nơi cô  Cheesy , không biết trong tương lai  cô sẽ còn cho chúng em  bao sự ngạc nhiên thích thú nữa đây  Shocked   Wink. Nói thật với cô hôm tiệc em không có tập trung tư tưởng 100% để thưởng thức phần văn nghệ và tất cả các diễn tiến trên sân khấu vì còn phải chụp hình lẹ lẹ, nói chuyện với người nọ người kia và hơn nữa các mẫu đối thoại chung quanh cũng chi phối em nhiều. Do đó hôm nay mới có cơ hội ngồi xuống và đọc trọn cả tình lẫn ý mà các cô đã gói ghém trong  lời thơ ý nhạc. Em lại được xem lại phần video clip do em Tuyết Ngô vừa chịu khó thức khuya cặm cui post lên. Thương ơi là thương , nước mắt lại đoanh tròng.

Các bạn ơi,
Có ai đồng ý với lời  khuyên "vàng ngọc" này không nhĩ???  
Này em ơi, chớ thích quà rong
Cố gắng học xong, không cãi nhau, không ngôì lê.
Dù rầy  la, quát mắng, làm nghiêm, cho trứng gà non
Cũng bởi cô thương học trò.

Học trò mà cô khuyên không ăn quà rong, không cãi nhau, không ngồi lê thì...chít còn sướng hơn hhiihi.
Còn nữa, hảy nghe nè: Cô cho chúng mình trứng gà non đem về luộc ăn là cô xương chúng mình lắm lắm đó  Grin , nếu ngày xưa có chị em nào bị đi cấm túc hay bi trừ điểm hạnh kiểm vì... quậy quá cở thợ mộc thì đúng là được các cô chiếu cố tận tình đó nghen  Grin  Grin  Grin.
May quá  xưa nay em vẫn là cô học trò ngoan  Cool  Cool

Back to top
« Last Edit: 17. Jan 2008 , 14:40 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #11 - 18. Jan 2008 , 04:03

Các em thân quí,

Hôm nay cô vẫn còn "dư âm" của buổi họp mặt thân thương vừa qua.  Bao nhiêu hình ảnh  trong đầu, rồi video clip, báo chí, truyền hình tới tấp, rồi thư từ hình ảnh các em gửi cho levanduyetgroups.  Chưa bao giờ vui thế.  Các em đi về lo đi làm tiếp, các cô thầy đi về cứ thấy mình trẻ lại bao nhiêu năm.

Ngồi kiểm điểm "chiến lợi phẩm" sao  mà vui thế này Dây là bình hoa lan trắng cô đang để giữa bàn trong phòng khách  Cành hoa trắng tinh khổi vươn lên ngạo nghể bên cạnh tấm plaque tri ân bóng loáng, thấp thoáng hình ảnh của 40 năm cũ.  Bật cười nhớ lại lúc nhận chậu bông ở trên sân khấu, cứ thấy sao cái chậu này nặng thế và đầy thế?  Lúc xuống đến bàn mới nhìn ra là bình bông của cô có thêm cả chục cái cây nhãn hiêu "orchid farm" của nhà sản xuất.  Chăc các em dinh cất đi nhưng lại cắm tạm vào chậu hoa này, hì hì  !  Cô có 2 cái quạt của Kim Phượng, một cái tặng thầy Đạt.  Chắc em muốn cô thầy cùng múa quạt giống thầy Ngà cô Tịnh chăng?  Thầy Đat gửi lời cảm ơn các em.   Đây là một cái CD "Một thời áo trắng", cô chưa có thì giờ xẹm  Có phải của các em vùng San Jose tặng không?  Tối qua đã ngồi tròn một đống trước TV, chờ xem có show nào của MTV trên đài truyền hình VN nhung không thấy, nhưng đã quấn tròn người trong cái khăn mầu nâu thêu hoa carnation, thấy ấm lòng quá trời Cảm ơn các em, cảm ơn em Hải, cảm ơn cất cả những hình ảnh ghi lại trong "Hoa gấm ngày xua" và cac hình ảnh của  Tuyết, Dậu Đỏ, Phương Đặng, Thúy Lan, Kim phương, Túy Vân , HỒng Vân ,  và còn ai nữa, xem mệt nghỉ.. Cảm ơn các em.  Cò bao nhiêu quà không thể kể được, chưa chất trong đầu, trong lòng, trong niềm vui chưa dưt.

Anh Thư ơi,
Nghe em nhắc bây giờ mới nhớ.  Ngày xưa cũng có thơ thẩn đấy, nhưng mấy chục năm nay chi bận vào bếp rửa chén thôi, trong khi anh Lệ va chị Phương vẫn tiếp tục.  Cảm ơn em đã thưởng thức được thơ chị, nó từ trong tâm viết ra đấy.

Em Phương Huệ yêu,
Rất tiếc em không đi dự buổi họp mặt  Chắc em ở xa và ngày họp gấp rút không thu xếp được phải không?  Mongco1 môt dịp nào khác găp nhe.  Bây giờ cứ xem hình ảnh và video cũng thấy vui rồi

Tuyết Lan ơi,
  Em ơ đâu?  các cô dây Anh Văn  thì có cô Vân, Hiêu tâm, Thanh Quí, cô Tịnh.  Cô dạy Đệ Nhị Cấp nhiều hơn.  Các cô thì không nhớ được các em , nhưng nhìn hình là thân quen hết đấy.  Mong sẽ có dịp găp em, như cô mới găp  các em kỳ rồi sau bao nhiêu lần coi hình sinh hoạt LVD.

Đậu Đỏ ơi, bao nhiêu hình em post sao cô không thấy cái hình nào Dắc Ứng chụp cho 2 cô trò , tý nữa mà em không đi dự thì có phải lả tiéc hùi hụi như  Đặng Mỹ không?

Em Tuyết ơi,

Làm sao mà em quay video được trong khi cô thấy màn nào cũng có em nhẩy lên phụ giúp vậy ?  Video clip hay qua tể.  Các cô có hy vọng kiếm thêm job đi show đấy nhé.   Cư tưởng em tên Tuyết, họ Ngô hóa ra mọi ngươi gọi em là NGố (em có ngố gì đâu hà.)  Vậy CN la cái gì?  Gặp em rồi về cứ nhớ đến hoài, phải nói Đậu Đỏ lập một nhóm LVD ở Arizona nhé.  Cô sẽ một ngày nào đó gọi nói chuyện với các em sau

Hồng Vân vơi 10 thương, vá 1000 thương, nhiều quá Cô mừng vớ được mảnh giấy 10 thương của em để kỷ niệm ,

Cô cảm ơn em Cần nhiều nhất, đã cùng các bạn tạo được một ngày 12 tháng 1 2008 vừa qua.  MÔT NGÀY KHÔNG GIÔNG NHƯ MỌI NGÀY !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #12 - 18. Jan 2008 , 05:03

thule wrote on 15. Jan 2008 , 07:34:
...

Thưa cô Thu,
Em rất là xấu hổ xin cô Thu điền tên các giáo sư trong hình cho em được biết , vì có nhiều giáo sư em không có được học nên không biết, riêng cô Tố Lan em đã được học với cô mà nhận không ra cô (mắc cở quá đi), cô Thu tìm hình của cô Tố Lan chỉ dùm em với nha cô  Embarrassed  Embarrassed  Tongue

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #13 - 18. Jan 2008 , 18:46

Làm gì có cô Tố Lan ở đây em Cái ông phóng viên nhà báo chắc lấy danh sách các giáo sư đã mời hay sao ấy, hoặc nghe loáng thoáng thế nào.  Cả cô Hoàng Oanh Thanh Hương cũng không có măt.  Và cô Thục thì nghe ra cô Phục, Vân thì nghe ra An, và thầy Ngà thì ra thầy Nhàn, hi hi ! Vậy em khỏi phải feel bad là quên cả cô giáo..nhe !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #14 - 19. Jan 2008 , 05:41

thule wrote on 18. Jan 2008 , 18:46:
Làm gì có cô Tố Lan ở đây em Cái ông phóng viên nhà báo chắc lấy danh sách các giáo sư đã mời hay sao ấy, hoặc nghe loáng thoáng thế nào.  Cả cô Hoàng Oanh Thanh Hương cũng không có măt.  Và cô Thục thì nghe ra cô Phục, Vân thì nghe ra An, và thầy Ngà thì ra thầy Nhàn, hi hi ! Vậy em khỏi phải feel bad là quên cả cô giáo..nhe !

Shocked
Ô vậy mà em cứ ngỡ là em bị ao dzai mơ rồi chứ  Tongue ( hihi hay bây giờ hể cứ quên cái gì là cũng đổ thừa cho lý do là ăn quá nhiều "gạo Thái Lan"  Undecided  Undecided

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra