Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - CHÚC TẾT THẦY CÔ XUÂN MẬU TÝ (2008)  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
CHÚC TẾT THẦY CÔ XUÂN MẬU TÝ (2008) (Read 6374 times)
tuyet_ngo
Gold Member

CHÚC TẾT THẦY CÔ XUÂN MẬU TÝ (2008)
06. Feb 2008 , 22:49

...  
...
...

...
 ...

Thương Kính chúc Quý Thầy Cô  LVD cùng gia quyến một năm mới khang an, thịnh vượng, hạnh phúc, vạn sự như ý & thân tâm thường an lạc

......
...

...
...

Trước thềm Năm Mới em Kính Chúc Quý Cô hiện cư ngụ tại Saigon được dồi dào sức khoẻ, An Khang Thịnh Vượng  & gặp nhiều an lành, may mắn trong năm mới  Smiley Cheesy

...

...
Cô Tịnh, Cô Thu, Cô Vân , Cô Ngọc Mai

...
Hàng đứng có cô Thục,thày Long,thày Đường
Hàng ngồi từ trái sang phải:
cô Thanh Hải,cô cẩm vân,cô Phượng,cô Diệu Linh,cô Trinh,
và cô Ngọc Mai

Em Kính Chúc quý Thầy Cô LVD ở hải ngoại cùng quý quyến  được dồi dào sức khoẻ, thân tâm thường An Lạc trong năm mới  
Cheesy

...

...

Cheesy
Nhân dịp đầu Xuân em Kính Chúc ban "Tam Ca MTV" yêu quý của LVD cùng quý quyến tràn đầy Hạnh Phúc, An Khang Thịnh Vượng, dồi dào sức khoẻ  và  nhất là "giọng ca vàng " ngày càng ngọt ngào & khoẻ mạnh
Cheesy  

Back to top
« Last Edit: 09. Feb 2008 , 05:43 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: CHÚC TẾT THẦY CÔ XUÂN MẬU TÝ (2008)
Reply #1 - 06. Feb 2008 , 23:02

Tuyết Ngô ơi,

My mới đi chùa cúng giao thừa về nhà, định đi 1 vòng chúc Tết D/D , gặp em 2 am rồi mà còn luc. đục mở mục chúc Tết Thày Cô hỉ   Cheesy  Thương chúc em và gia dình năm mới hạnh phúc , van sự như ý nhé  Wink
My đã chúc Thày Cô bên mục Hoa Thuỷ Tiê n , chắc phải bưng qua đây ha   Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2 - 06. Feb 2008 , 23:06

Quote:
Tuyết Ngô ơi,

My mới đi chùa cúng giao thừa về nhà, định đi 1 vòng chúc Tết D/D , gặp em 2 am rồi mà còn luc. đục mở mục chúc Tết Thày Cô hỉ   Cheesy  Thương chúc em và gia dình năm mới hạnh phúc , van sự như ý nhé  Wink
My đã chúc Thày Cô bên mục Hoa Thuỷ Tiê n , chắc phải bưng qua đây ha   Cheesy

Kính thưa Cô Thu,

Hôm nay em mới đưỢc xem mấy giò thuỷ tiên đẹp của Cô Wink. Năm ngoái em cảm thuỷ tiên của Cô và dặn lòng năm nay sẽ bắt chước Cô tỉa nhưng năm nay em lại phải hẹn đến sang năm  Undecided Em cám ơn Cô đã cho tụi em hưởng thêm mốt chút hương vị ngày Tết của quê nhà. Cứ đến Tết là sao em lại thấy nhớ nhà lạ lùng cô ạ Undecided. Hay đó cũng là tâm trạng chung của mọi người thôi phải không thưa Cô ?

Em có chút quà Tết đỂ kính chúc quí Thày Cô và các anh chị em một năm mới hạnh phúc, an khang thịnh vượng.  

...

Back to top
« Last Edit: 07. Feb 2008 , 00:33 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #3 - 07. Feb 2008 , 03:06

...

PH xin kính chúc tất cả Thầy Cô trong và ngoài nước sức khoẻ vạn an gặp nhiều may mắn trong năm Mậu Tý
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4 - 07. Feb 2008 , 19:37

Cảm ơn tất cả các em  với những lời chúc xuân, những hình ảnh gợi nhớ một mùa xuân xưa!  Ở đây cũng cố gắng đem lại một không khí Tết mà sao không thấy giống các em nhi?   Sáng mùng 1 Tết, chỉ có 2 ông bà già căm cụi lo cúng bái tổ tiên.  Chờ mãi cho đến chiều tối con cái mơi đi về, sao thấy nó trống vắng làm sao!!

Thương mến chúc các em và gia đình một mùa xuân đầm ấm, xum họp, và nhiều ân phước.
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5 - 08. Feb 2008 , 06:21

EM KÍNH CHÚC CÔ NGỌC MAI,CÔ VÂN,CÔ THU LÊ,CÔ TỊNH,CÔ THỤC,THÀY ĐƯỜNG VÀ TẤT CẢ CÁC THÀY CÔ MỘT MÙA XUÂN MỚI AN VUI HẠNH PHÚC VÀ DỒI DÀO SỨC KHOẺ.

PHẠM THỊ THU

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #6 - 08. Feb 2008 , 07:29

Kính thưa Thầy Cô trong và ngoài nước.

Trước thềm năm mới , em T Lan xin kính chúc Thầy Cô,  tất cả các anh chị em và gia đình trong d/d LVD một năm mới đầy an vui , hạnh phúc, sức khoẻ dôì dào, vạn sự hanh thông và nhất là một ngày như moị ngày (của 365 ngày) thân tâm hằng  an lạc và tịch tĩnh.

Kính thưa Thầy Cô, ngày xưa khi con chưa có bận rộn với việc chùa chiền, đêm giao thừa và ngày mùng một nào , con cũng buồn da diết khi nhớ về " cái Tết  xa xưa". Nay vì quá bận rộn trên chùa, và con đã có một niềm vui mới -là lấy niềm vui của mọi người đi chùa 3 ngày Tết làm niềm vui ba ngày Tết của mình. 

Nay kính  và thân chào các ACE trong D/D LVD

T Lan
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #7 - 12. Feb 2008 , 03:46

...

Gia Đình Đậu Đỏ kính chúc Quí Thày Cô  một Năm Mới Tràn Đầy Sức Khoẻ, Tài Lộc Dồi Dào, Vạn Sự Như Ý .
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #8 - 17. Feb 2008 , 10:54

Các em Tuyết, Mỹ, Đậu Đõ, Phương Huê,Thu Cali,Tuyết Lan cùng Quý Quyến thân yêu,

Hôm nay Cô mối có thi giồ về thăm mái trường xưa, gặp được các gương mặt thân yêu, nhố lại nhiều kỹ niệm xa xưa yêu dấu. Các em gổi tặng các thầy cô các thiệp Tết đẹp tuyệt vồi !!
Ước gì chúng ta được cùng hàn huyên vối nhau, đón xuân về trên quê hương VN .

Thương chúc toàn thể các em cùng gia quyến Tấn Tài, Tấn Lộc, Tấn Bình An suốt năm Mậu Tý. Cầu chúc Đại Gia Đình Lê Văn Duyệt  luôn luôn tương thân, tương ái. Hội Ái Hữu LVD được đoàn kết chặt chẽ, thương yêu nhau, và tôn trọng lẫn nhau mãi mãi.

Thương,
Cô Tịnh

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #9 - 17. Feb 2008 , 16:52

Tinh_Nguyen wrote on 17. Feb 2008 , 10:54:
Các em Tuyết, Mỹ, Đậu Đõ, Phương Huê,Thu Cali,Tuyết Lan cùng Quý Quyến thân yêu,

Hôm nay Cô mối có thi giồ về thăm mái trường xưa, gặp được các gương mặt thân yêu, nhố lại nhiều kỹ niệm xa xưa yêu dấu. Các em gổi tặng các thầy cô các thiệp Tết đẹp tuyệt vồi !!
Ước gì chúng ta được cùng hàn huyên vối nhau, đón xuân về trên quê hương VN .

Thương chúc toàn thể các em cùng gia quyến Tấn Tài, Tấn Lộc, Tấn Bình An suốt năm Mậu Tý. Cầu chúc Đại Gia Đình Lê Văn Duyệt  luôn luôn tương thân, tương ái. Hội Ái Hữu LVD được đoàn kết chặt chẽ, thương yêu nhau, và tôn trọng lẫn nhau mãi mãi.

Thương,
Cô Tịnh

Kính thưa Cô Tịnh,

Em thấy Cô vào sân trường em mừng quá chạy ra chào Cô đây ạ.  Wink Hôm mùng 1 Tết em có thưa với Cô có lẽ em sẽ được gặp Thày Cô ở SJ , bây giờ thì em xin khất Cô đến 1 dịp khác ạ . Em đang định viết email hoặc phôn xin lỗi và nhắc lại lời kính mời Thày Cô sang Vancouver vào cuối tháng 8 hoặc đầu  tháng 9.  
Em nhớ Cô có nói nhớ món mì ở mấy tiệm Tàu bên Vancouver, em xin hẹn nấu Cô xơi món mì xem có ngon như Cô đã từng dùng chưa nha Cô  Wink

Back to top
« Last Edit: 17. Feb 2008 , 16:52 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #10 - 17. Feb 2008 , 21:33

Mỹ thương,

Welcome back to our "sweet home" ! Chào em!
Rất mừng được gặp em ổ nôi nầy. Cô nghe em đã vế, nên Cô vội vào thăm.

Sao em ăn Tết có vui không? Có phát tài chưa?
Cô đang ổ San Francisco, đi thăm các bạn và gia đình.

Em nhắc lại mỳ đặc biệt ổ Vancouver làm Cô muốn bay lên vùng xứ lạnh ngay bây giồ...Nhưng thôi, Cô cố gắng chồ nếm mỳ của em nấu. Chắc ngon lắm nhi?   Huh
Hẹn gặp em nhé.
Cô Tịnh
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #11 - 18. Feb 2008 , 06:48

Kính Tịnh thương kính,

Hôm mùng Tết em hãy còn húng hắng ho nên không dám gọi điện thoại chúc Tết Cô.
Hôm nay đem hoa lan vào mừng tuổi Cô, Cô Thu, Cô Mai, Cô và Vân đây ạ.
Em loay hoay sao cũng đã xem được video "Ba Cô Giáo Việt" do Cô Thu, Cô Vân và Cô Mai trình diễn hay và vui quá chừng. Em ngồi xem thích thú và vỗ tay một mình. Em đâu biết là các Cô ngoài tài giậy học còn có tài hát nữa ạ? Nhưng em chưa được xem Cô hát đó thưa Cô. Em đang suy nghĩ không biết làm sao để mang cho Cô Ngôn nghe cái video này vào lần tới em đi thăm Cô Ngôn khi có dịp.
Thưa Cô, em hy vọng là các thầy trò mình sẽ có dịp đi DC ngắm hoa anh đào nở và ghé thăm Cô Ngôn; để Cô Ngôn lên tinh thần.

Em kính chúc các Cô, Thầy, nhiều sức khoẻ và mọi điều như ý.

Thương kính,
Bích-Định
...
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #12 - 18. Feb 2008 , 06:56

Kính thăm Cô Thu, Cô Vân và Cô Mai,

Hoa này em xin gửi đến Ba Cô Giáo Việt ạ.  Cũng xem như là của Cô Ngôn gửi ra vì trong lần thăm Cô Ngôn vừa qua, Cô Ngôn đã nhắc đến tên các cô.

Thương kính,
Nông-Bích-Định

...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #13 - 19. Feb 2008 , 12:55

Cảm ơn em Bích Định đã gửi bó hoa xuân đến các cô và đặc biệt ban Tam Ca MTV nữa.
Thân mến chúc em và tất cả một mùa xuân tươi đẹp , phong phú như hoa anh đào miền đông.  Có gặp cô Ngôn thì cho cô Thu kính lời thăm với lời chúc sức khoẻ nhé.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #14 - 19. Feb 2008 , 20:22

Tinh_Nguyen wrote on 17. Feb 2008 , 21:33:
Mỹ thương,

Welcome back to our "sweet home" ! Chào em!
Rất mừng được gặp em ổ nôi nầy. Cô nghe em đã vế, nên Cô vội vào thăm.

Sao em ăn Tết có vui không? Có phát tài chưa?
Cô đang ổ San Francisco, đi thăm các bạn và gia đình.

Em nhắc lại mỳ đặc biệt ổ Vancouver làm Cô muốn bay lên vùng xứ lạnh ngay bây giồ...Nhưng thôi, Cô cố gắng chồ nếm mỳ của em nấu. Chắc ngon lắm nhi?   Huh
Hẹn gặp em nhé.
Cô Tịnh

Kính thưa Cô Tịnh,

"Sweet home" thì ngày nào em cũng đều có ghé về mà Cô  Wink chỉ có tội là những khi mắt nhắm mắt mở thì em  không thấy kịp hết messages thôi Cô ạ.  Wink
Một ngày nếu không vào theo dõi ít nhất  sáng, trưa, tối,  là chỉ vài tiếng sau  bài vở chồng chất lên nhau , là bị đọc sót Cô ơi. 
Cô hỏi "phát tài chưa" là có chơi bài gì chưa phải không ạ ? Thưa không ạ, từ giao thừa đến nay em chỉ đi chùa rồi về là coi như xong tết.  Wink Chắc muốn phát tài thì mai em đi mua 1 cái vé số 6/49 vậy  Wink
Chắc Cô có phát tài rồi ạ ?

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra