Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Phượng Trần  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 
Send Topic In ra
Nhắn Phượng Trần (Read 20693 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Nhắn Phượng Trần
Reply #180 - 08. Jun 2010 , 20:13

Nga Lucia wrote on 07. Jun 2010 , 11:52:
Phượng ơi , có khoẻ không? Lâu quá không về nhà vì đang có nhiều chuyện buồn. Hãy hát cho tui nghe di. Tui vừa  nghe lại bài Thiên Đường đã mất . Bà hát rất hay làm tui muốn khóc đó. Tui rất thích bài nầy của Thầy nhưng lúc nầy không có tập hát  nữa. Chờ nghe bà hát bài của Anh Tài. Bitte ( please )

Nga thương mến ,

Ai cũng nhớ bà kìa  Grin Cheesy về nhà lẹ lẹ lên còn hát vời hò nữa chứ , buồn phiền gì thì bà cứ chia cho mỗi người 1 miếng nổi buồn sẽ vời đi nhanh chóng ấy mà

Tui sẽ hát cho bà nghe liền đây , ráng chờ tui thêm miếng nữa đi nghe
Nhớ Nga !!!

PTr
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #181 - 08. Jun 2010 , 23:59

Phuong_Tran wrote on 08. Jun 2010 , 20:13:
Nga thương mến ,

Ai cũng nhớ bà kìa  Grin Cheesy về nhà lẹ lẹ lên còn hát vời hò nữa chứ , buồn phiền gì thì bà cứ chia cho mỗi người 1 miếng nổi buồn sẽ vời đi nhanh chóng ấy mà

Tui sẽ hát cho bà nghe liền đây , ráng chờ tui thêm miếng nữa đi nghe
Nhớ Nga !!!

PTr

Nga ơi à,

Phượng nói đúng quá Nga à. Cả nhà nhớ Nga, nhớ  giọng trong trẻo như reo. hoahong.gif
Mong Nga quẳng gánh buồn đi nha  Smiley
Back to top

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #182 - 09. Jun 2010 , 07:07

Phượng ơi, vậy là sắp được nghe Phượng hát Một nửa bài thơ rồi đó hả? Thích quá. Cám ơn trước nhé, cô em gái miền Nam, dễ thương, vui vẻ, hát hay và lẽ dĩ nhiên là xinh xắn, trẻ trung
Phượng ơi, ghé tai chị nói nhỏ điều này nè, Nga Lucia sao hát càng lúc càng hay, càng vững há. Phải chi kỳ này có Nga hát song ca với Phượng thì tuyệt vời quá . Thật ra thì âm nhạc mới chính là  phương tiện đưa mình ra khỏi mọi nỗi muộn phiền, vì lúc hát là quên hết mọi viêc phải không ( Nhớ đấy, đừng có nói lại cho Nga biết nhé)  Wink
Thương mến
Trinh
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #183 - 09. Jun 2010 , 21:22

N.Trinh wrote on 09. Jun 2010 , 07:07:
Phượng ơi, vậy là sắp được nghe Phượng hát Một nửa bài thơ rồi đó hả? Thích quá. Cám ơn trước nhé, cô em gái miền Nam, dễ thương, vui vẻ, hát hay và lẽ dĩ nhiên là xinh xắn, trẻ trung
Phượng ơi, ghé tai chị nói nhỏ điều này nè, Nga Lucia sao hát càng lúc càng hay, càng vững há. Phải chi kỳ này có Nga hát song ca với Phượng thì tuyệt vời quá . Thật ra thì âm nhạc mới chính là  phương tiện đưa mình ra khỏi mọi nỗi muộn phiền, vì lúc hát là quên hết mọi viêc phải không ( Nhớ đấy, đừng có nói lại cho Nga biết nhé)  Wink
Thương mến
Trinh

Em chào chị Nghiêm Trinh ,

Em cám ơn chị đã khen em  làm em vui và lên tinh thần dễ sợ ....Em tặng hoa chị nè  pinkrose pinkrose pinkrose dance3 dance3

Chị nói nhỏ thì em nghe , em không nói lại Nga nghe đâu  Grin Grin , em cũng nói nhỏ lại chị nghe cái này chị cũng đừng nói lại Nga nghe nhé :

Đúng rồi, phải nói rằng  Nga hát càng ngày càng hay , hay thấy rõ luôn nhất là bài Giọt Lệ Ăn Năn , Nga hát hay quá vậy mà cô nàng cứ nói hát nhạc 7 tình không được  Cheesy Grin

Em rất tiếc là Nga đã khong hát song ca với em bài Một Nửa Bài Thơ , em nói với Nga là mõi đứa hát một nửa bài thơ rồi ráp lại thành nguyên bài mới hay Grin Grin mà nở lòng nào để em hát hết nguyên bài hà

Chị ơi... lúc buồn thì... em hát không nổi , nhưng khi buồn quá và muốn vượt qua thì em lại có thể hát được và sau đó là em quên mất tiêu.... hay thiệt !!!!!! Chị nói rất đúng , em hy vọng Nga có thể nhờ hát hò mà có thể vượt qua được nổi buồn , Nga nói đã nghe em hát lại bài T Đ D Mất và làm Nga mém khóc , chắc buồn lắm , mà đã nghe nhạc được là đã tốt rồi , sợ khong nghe nhạc nổi ấy chứ , Vậy thôi để em ráng thu âm bài Một Nửa Bài Thơ cho nhanh cho cả nhà nghe và để Nga nghe cho.... vui ha

PTr
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #184 - 11. Jan 2011 , 04:52

Hello Phượng!
Chị sẽ phụ chú tên của các LVD 73 vào các hình chụp cách đây vài năm khi Hoa Hạ và Cẩm Diệp về thăm VN. Chị sẽ dán vào "Góc trời nhắc nhớ" cho đúng chỗ hơn.
Nhờ em delete chúng ở mục hình ảnh: "chị Thuý Dung"... nhé!
Cám ơn em nhiều, đã giúp cho các chị nhìn lại bạn bè thanks.gif
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #185 - 11. Jan 2011 , 06:01

NgocDoa wrote on 11. Jan 2011 , 04:52:
Hello Phượng!
Chị sẽ phụ chú tên của các LVD 73 vào các hình chụp cách đây vài năm khi Hoa Hạ và Cẩm Diệp về thăm VN. Chị sẽ dán vào "Góc trời nhắc nhớ" cho đúng chỗ hơn.
Nhờ em delete chúng ở mục hình ảnh: "chị Thuý Dung"... nhé!
Cám ơn em nhiều, đã giúp cho các chị nhìn lại bạn bè thanks.gif

Hello chị ,

Dạ , em sẽ làm ngay , đúng là em không biết nên để những hình đó ở đâu thì đúng chỗ  Shocked Roll Eyes Roll Eyes em nghĩ thôi cứ để đại ở trang chị Thuý Dung về VN đi cho các chị dễ thấy rồi tính tiếp ( đúng là chị Thúy Dung có gọi điên hỏi em sao có  những tấm hình này  Cheesy Grin Grin )

Cám ơn chị đã nhắc em nhé  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #186 - 02. Apr 2011 , 08:29

Phượng ơi,
Em cố gắng tìm giúp chị số phone hoặc địa chỉ e-mail của chị Đoàn Xuân Lan (LVD 70) nhé. Có tin gì thì PM cho chị. 
Chị Hương.
Back to top
« Last Edit: 02. Apr 2011 , 08:30 by huongdngth »  

Kỷ niệm qua ... thời gian không đứng đợi
Ta vụng về ôm mặt khóc ngu ngơ ....

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #187 - 02. Apr 2011 , 17:03

huongdngth wrote on 02. Apr 2011 , 08:29:
Phượng ơi,
Em cố gắng tìm giúp chị số phone hoặc địa chỉ e-mail của chị Đoàn Xuân Lan (LVD 70) nhé. Có tin gì thì PM cho chị. 
Chị Hương.

Dạ , em đang nhờ chị Lệ Dung hỏi thăm dùm nữa , nhưng chị ơi có phải chị nói chị Lan mà em ghi trong bài phóng sự đó là  :" cục vàng "của LVD không? " , nếu đúng thì chị Lan ấy là  LVD 66 chứ không phải 70 đâu , còn người chị muốn tìm là Đoàn Xuân Lan LVD 70 thì em không biết nhưng em vẫn sẽ tìm cho chị nhé

PTr
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #188 - 03. Apr 2011 , 01:31

Phuong_Tran wrote on 02. Apr 2011 , 17:03:
Dạ , em đang nhờ chị Lệ Dung hỏi thăm dùm nữa , nhưng chị ơi có phải chị nói chị Lan mà em ghi trong bài phóng sự đó là  :" cục vàng "của LVD không? " , nếu đúng thì chị Lan ấy là  LVD 66 chứ không phải 70 đâu , còn người chị muốn tìm là Đoàn Xuân Lan LVD 70 thì em không biết nhưng em vẫn sẽ tìm cho chị nhé

PTr

Đúng rồi, là chị Lan em đã ghi "cục vàng" của LVD đó, chị xem hình chị Lan chụp hồi còn đi học đứng trước cổng trường thì đúng là chị Lan học chung lớp với chị. Nếu chị Lan (em cho là LVD 66) trước đây - lúc còn đi học năm 1965-1966-1967 - nhà ở An Phú Đông, có bạn trai tên Tâm (họ gì thì chị không nhớ) là quân nhân trong quân đội Saigon cũ (sau này hai người đó có lập gia đình với nhau hay không thì chị không rõ); thì em cố gắng tìm giúp chị với nha.
Chị chờ tin em đây.
Back to top
« Last Edit: 03. Apr 2011 , 01:32 by huongdngth »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #189 - 03. Apr 2011 , 08:19

huongdngth wrote on 03. Apr 2011 , 01:31:
Đúng rồi, là chị Lan em đã ghi "cục vàng" của LVD đó, chị xem hình chị Lan chụp hồi còn đi học đứng trước cổng trường thì đúng là chị Lan học chung lớp với chị. Nếu chị Lan (em cho là LVD 66) trước đây - lúc còn đi học năm 1965-1966-1967 - nhà ở An Phú Đông, có bạn trai tên Tâm (họ gì thì chị không nhớ) là quân nhân trong quân đội Saigon cũ (sau này hai người đó có lập gia đình với nhau hay không thì chị không rõ); thì em cố gắng tìm giúp chị với nha.
Chị chờ tin em đây.

Chị Hương ơi ,

Vậy chị Đoàn Xuân Lan là LVD 70 hả chị ? Em vẫn còn nhớ khuôn mặt chị ấy đó , để em lục hình đem ra đây lại , hy vọng chị ấy hoặc là con của chị X Lan có xem D Đ của mình mà biết tin chị đang tìm chị ấy , em nhớ lúc đó chị X Lan nói rằng chị biết được tin LVD có tổ chức đêm văn nghệ tại quán cà phê  Một Thuở  vào tháng 4/ 2009 là do con gái đến quán cà phê thấy chương trình của quán trong tháng 4 nên biết và về báo cho chị ấy biết và đến ngày chở chị đến quán  MT để tham dự  ,đên nay là đúng 2 năm rồi đó chị , em cũng có giới thiệu với chị ấy trang D Đ LVD ,có nói với con gái của chị ấy cách mở trang D Đ ra cho chị  X Lan xem nữa

Em hy vọng sẽ tìm liên lạc được với chị X Lan cho chị nha

PTr
Back to top
« Last Edit: 03. Apr 2011 , 08:22 by Phuong_Tran »  

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #190 - 03. Apr 2011 , 09:06

Phuong_Tran wrote on 03. Apr 2011 , 08:19:
Chị Hương ơi ,

Vậy chị Đoàn Xuân Lan là LVD 70 hả chị ? Em vẫn còn nhớ khuôn mặt chị ấy đó , để em lục hình đem ra đây lại , hy vọng chị ấy hoặc là con của chị X Lan có xem D Đ của mình mà biết tin chị đang tìm chị ấy , em nhớ lúc đó chị X Lan nói rằng chị biết được tin LVD có tổ chức đêm văn nghệ tại quán cà phê  Một Thuở  vào tháng 4/ 2009 là do con gái đến quán cà phê thấy chương trình của quán trong tháng 4 nên biết và về báo cho chị ấy biết và đến ngày chở chị đến quán  MT để tham dự  ,đên nay là đúng 2 năm rồi đó chị , em cũng có giới thiệu với chị ấy trang D Đ LVD ,có nói với con gái của chị ấy cách mở trang D Đ ra cho chị  X Lan xem nữa

Em hy vọng sẽ tìm liên lạc được với chị X Lan cho chị nha

PTr

Rất tiếc là ngày xưa chị không giữ tấm hình nào của chị Lan cả, chị chỉ nhớ khuôn mặt và nụ cười thật hiền của chị ấy cùng với một vài kỷ niệm riêng tư thôi. Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #191 - 04. Apr 2011 , 00:05

huongdngth wrote on 03. Apr 2011 , 09:06:
Rất tiếc là ngày xưa chị không giữ tấm hình nào của chị Lan cả, chị chỉ nhớ khuôn mặt và nụ cười thật hiền của chị ấy cùng với một vài kỷ niệm riêng tư thôi. Smiley

Chị Hương ơi ,
Em nhớ đây là hình của chị Đoàn Xuân Lan đó ( chị mặc bộ vest trắng , áo trong màu đen , tóc tém )

...

...

Hình trong trang phóng sự khi xưa sao computer của em khg mở ra được , chị còn thấy hình của chị Lan trong đó không?

PTr
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #192 - 04. Apr 2011 , 01:27

Phuong_Tran wrote on 04. Apr 2011 , 00:05:
Chị Hương ơi ,
Em nhớ đây là hình của chị Đoàn Xuân Lan đó ( chị mặc bộ vest trắng , áo trong màu đen , tóc tém )

...

...

Hình trong trang phóng sự khi xưa sao computer của em khg mở ra được , chị còn thấy hình của chị Lan trong đó không?

PTr

Những hình ảnh của Đêm LVD - 12/4/2009 đã bị xoá rồi, trong đó có mấy tấm hình chị Lan chụp trước cổng trường, chị nhìn thì nhận ra ngay. Còn bi giờ chị ấy thay đổi nhiều quá, chị không thể nhận ra, chỉ có khi nào chị Lan xác nhận những điều chị nói là đúng  thôi. Tuy nhiên, em cũng cố gắng tìm dùm chị số phone của chị ấy đi. Nếu may, thì đúng chị Lan chị đang muốn tìm, còn nếu không, thì thêm một bà chị LVD nữa cũng tốt thôi.. Đúng vậy không nào cô Tí???  Smiley
Back to top
« Last Edit: 04. Apr 2011 , 01:30 by huongdngth »  

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #193 - 04. Apr 2011 , 04:07

Phải công nhận cô em Phượng mau mắn, dễ thương thật.  Smiley
Nhưng mà dừng có chịu giúp không nhe Phương. Sẵn ở gần nhau, bưã nào bắt chị Hương dắt đi một chầu cà phê cà pháo , hay chè nước gì gi đó cũng được, như chè đâu đỏ chẳng hạn
Trinh
ps. nè cô em, chị đã nghe cô em hát Một nưả bài thơ rồi, bưã nào lên sân khấu QTG hát thêm bài Ưà thôi Phượng dià đi nghe  Grin. Chúc Phượng vui luôn
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #194 - 04. Apr 2011 , 05:25

N.Trinh wrote on 04. Apr 2011 , 04:07:
Phải công nhận cô em Phượng mau mắn, dễ thương thật.  Smiley
Nhưng mà dừng có chịu giúp không nhe Phương. Sẵn ở gần nhau, bưã nào bắt chị Hương dắt đi một chầu cà phê cà pháo , hay chè nước gì gi đó cũng được, như chè đâu đỏ chẳng hạn
Trinh
ps. nè cô em, chị đã nghe cô em hát Một nưả bài thơ rồi, bưã nào lên sân khấu QTG hát thêm bài Ưà thôi Phượng dià đi nghe  Grin. Chúc Phượng vui luôn

Cái chiện này là xúi tui đưa hối nộ đó hả chời?!?!?! Chớ có dại dột nghe lời chị Trinh nghen cô Tí......
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 
Send Topic In ra