Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên mới    
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 
Send Topic In ra
Thành Viên mới   (Read 32080 times)
N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Thành Viên mới
Reply #180 - 20. Sep 2010 , 04:49

Nguyen Van Ha wrote on 19. Sep 2010 , 08:52:
À trong d/đ LVD có ai biết Lê Thị Bạch Yến (LVD 63-69) không? Yến đi du học bên Úc cùng nhóm với tôi. Trong nhóm du học ở Úc, Yến nỗi tiếng hát hay! Sau đó Yến lập gia đình với bạn cùng trường HNC tên là Thinh cũng qua Úc cùng khoá!

Dạ có đây anh Hà.  Smiley
Anh có hay gặp Yến và anh Thinh không? cho tôi gửi lời hỏi thăm nhé.
Cám ơn anh Hà "đã tới đây, đã vui chơi trong sân trường LVD này", với những bài viết thật hay, thật dí dỏm, độc đáo. Cái máy làm thơ của anh có thể cạnh tranh với the great automatic grammatizator của Roald Dahl rồi đó nhé  Smiley
Thân chúc anh luôn vui khoẻ và sáng tác hăng say.
Trinh

Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #181 - 21. Sep 2010 , 06:28

phu de wrote on 19. Sep 2010 , 15:11:
Hello Hà
Sorry nha, dẫn vô mà lại "đem bạn bỏ chợ " hehehe
anh Toàn là sư huynh của tụi mình đó (HNC58-65) ở Sydney
TCVT (tiếng chim vườn trúc)là chổ mà chim cò réo rắc cảngày.
Gởi Hà tấm hình nầy xem có ai quen không?, hehehe

...
PD

Hello Hộ,

Không sao về chuyện này (dẫn tui vô d/đ LVD rồi bỏ tui lang thang một mình trong d/đ!) Embarrassed

Tại vì vô d/đ LVD thấy giống như đi thám hiểm một khu rừng rậm. Đi chỗ nào cũng thấy cây cối, bông hoa um xùm! Nhưng được cái là rừng này chỉ có hưu nai, chim thỏ, toàn là thú hiền không!!  Smiley Smiley Smiley

Hy vọng ở trong hang giửa rừng không có thú dữ rình! (hỗ, rắn...) Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Cám ơn nhiều nghe Hộ!

NV Hà

TB: À, trong hình tui nhận ra được khá nhiều bạn từ Úc qua (Yến, Thinh, cô Phượng Oanh, Khải, Chi). Chụp ở đâu vậy Hộ?
Còn anh Toàn qua Sydney hồi nào vậy Hộ?
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #182 - 21. Sep 2010 , 07:16

N.Trinh wrote on 20. Sep 2010 , 04:49:
Dạ có đây anh Hà.  Smiley
Anh có hay gặp Yến và anh Thinh không? cho tôi gửi lời hỏi thăm nhé.
Cám ơn anh Hà "đã tới đây, đã vui chơi trong sân trường LVD này", với những bài viết thật hay, thật dí dỏm, độc đáo. Cái máy làm thơ của anh có thể cạnh tranh với the great automatic grammatizator của Roald Dahl rồi đó nhé  Smiley
Thân chúc anh luôn vui khoẻ và sáng tác hăng say.
Trinh

Chào cô Trinh,

Thỉnh thoảng tôi cũng gặp Thinh Yến ở Melbourne. Yến lúc này thể thao lắm. Họ tổ chức một "walking club" để weekend hay gặp nhau đi bộ chung trong mấy công viên gần nhà! Mà N. Trinh quen thế nào với Thinh Yến vậy, để tôi chuyển lời hỏi thăm cho dễ!

Tôi cũng cám ơn N. Trinh có lời khen tặng: đúng là tôi rất vui thích được tham dự góp phần trong d/đ LVD. Nhưng còn viết hay thì tôi không dám nhận đâu. (Tại vì tôi còn đang tập viết mà!) Nhưng tôi rất appreciate positive feedbacks của N. Trinh và các bạn khác gần xa! Nó làm tôi rất phấn khởi và biết ơn!

Còn đề tài "the great automatic grammatizator của Roald Dahl" là thế nào vậy, N Trinh có thể nói rõ thêm được không? Tôi đang tò mò muốn biết automatic grammatizator là sao đó!

Cám ơn N Trinh nhiều.

Cheeeers,
NV Hà
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #183 - 22. Sep 2010 , 15:32

Nguyen Van Ha wrote on 21. Sep 2010 , 06:28:
Hello Hộ,

Không sao về chuyện này (dẫn tui vô d/đ LVD rồi bỏ tui lang thang một mình trong d/đ!) Embarrassed

Tại vì vô d/đ LVD thấy giống như đi thám hiểm một khu rừng rậm. Đi chỗ nào cũng thấy cây cối, bông hoa um xùm! Nhưng được cái là rừng này chỉ có hưu nai, chim thỏ, toàn là thú hiền không!!  Smiley Smiley Smiley

Hy vọng ở trong hang giửa rừng không có thú dữ rình! (hỗ, rắn...) Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Cám ơn nhiều nghe Hộ!

NV Hà

TB: À, trong hình tui nhận ra được khá nhiều bạn từ Úc qua (Yến, Thinh, cô Phượng Oanh, Khải, Chi). Chụp ở đâu vậy Hộ?
Còn anh Toàn qua Sydney hồi nào vậy Hộ?

Chào anh Hà ,mấy hôm nay sư huynh PD của tụi này chắc Cọp thể lại bất an nữa rồi mà sao không chịu vào trả lời anh ha.Bây giờ thì AT xin trả lời hộ anh PD nha vì hình này do AT chụp tại nhà của AT từ năm 2004 lận.
   Vì nhân dịp có Hồng (LVD 70 hay 71 ) con của Giáo sư Thu Ba từ VN sang chơi nên AT tổ chức cho LVD gặp nhau để thăm hai cô Châm và P Oanh luôn.Ngày trước AT rất chịu khó tụ họp bạn bè LVD đến nhà mỗi khi có bạn bè phương xa đến ,nhưng khá lâu rồi cũng làm biếng nên chả còn tụ họp nữa.Thinh Yến cứ nhắc tụ tập lại nhưng chưa làm gì được het^'.Chắc phải chờ khi nào mấy cô em LVD ở Úc xuống Mel chơi thì sẽ làm sieng tụ lại lần nữa.Rất mong được gặp mấy cô em ở Úc lắm lắm
   Hẹn có dịp gặp được anh Hà và sw PD nha.
   AT là bạn thân nối khố cùng Hương+ Ái (Canberra ) chắc anh Hà nhớ Hương Ái chứ ha.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #184 - 22. Sep 2010 , 20:15

Xóm Nhà Lá ơi à,

Có Thiên Ân (An ?) vừa ghi danh, bảo là muốn liên lạc chuyện trò với Xóm Nhà Lá đó.  votay
Xuân, Trúc, Huyền ra đón bạn đi nhé Smiley
Back to top
« Last Edit: 22. Sep 2010 , 20:16 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #185 - 22. Sep 2010 , 21:27

anh_thu_Tran wrote on 22. Sep 2010 , 15:32:
   Chào anh Hà ,mấy hôm nay sư huynh PD của tụi này chắc Cọp thể lại bất an nữa rồi mà sao không chịu vào trả lời anh ha.Bây giờ thì AT xin trả lời hộ anh PD nha vì hình này do AT chụp tại nhà của AT từ năm 2004 lận.
   Vì nhân dịp có Hồng (LVD 70 hay 71 ) con của Giáo sư Thu Ba từ VN sang chơi nên AT tổ chức cho LVD gặp nhau để thăm hai cô Châm và P Oanh luôn.Ngày trước AT rất chịu khó tụ họp bạn bè LVD đến nhà mỗi khi có bạn bè phương xa đến ,nhưng khá lâu rồi cũng làm biếng nên chả còn tụ họp nữa.Thinh Yến cứ nhắc tụ tập lại nhưng chưa làm gì được het^'.Chắc phải chờ khi nào mấy cô em LVD ở Úc xuống Mel chơi thì sẽ làm sieng tụ lại lần nữa.Rất mong được gặp mấy cô em ở Úc lắm lắm
   AT là bạn thân nối khố cùng Hương+ Ái (Canberra ) chắc anh Hà nhớ Hương Ái chứ ha.

Cám ơn AT cho biết thêm chi tiết!
Còn ông bạn PD của tôi chắc đang bị đau mắt trở lại nên không trả lời được. Tôi gặp Hộ 2 tuần trước, lúc đó mắt bị yếu lắm, không nhìn vào màn hình computer quá 1/2 tiếng được!

Sorry còn Hương Ái ở Canberra thì tôi không biết (hoặc biết mà không nhớ?). Họ qua Úc năm nào vậy?

Cám ơn AT nhiều lắm!

Cheeers,
NV Hà
Back to top

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #186 - 23. Sep 2010 , 05:10

Nguyen Van Ha wrote on 21. Sep 2010 , 07:16:
Chào cô Trinh,

Thỉnh thoảng tôi cũng gặp Thinh Yến ở Melbourne. Yến lúc này thể thao lắm. Họ tổ chức một "walking club" để weekend hay gặp nhau đi bộ chung trong mấy công viên gần nhà! Mà N. Trinh quen thế nào với Thinh Yến vậy, để tôi chuyển lời hỏi thăm cho dễ!

Tôi cũng cám ơn N. Trinh có lời khen tặng: đúng là tôi rất vui thích được tham dự góp phần trong d/đ LVD. Nhưng còn viết hay thì tôi không dám nhận đâu. (Tại vì tôi còn đang tập viết mà!) Nhưng tôi rất appreciate positive feedbacks của N. Trinh và các bạn khác gần xa! Nó làm tôi rất phấn khởi và biết ơn!

Còn đề tài "the great automatic grammatizator của Roald Dahl" là thế nào vậy, N Trinh có thể nói rõ thêm được không? Tôi đang tò mò muốn biết automatic grammatizator là sao đó!

Cám ơn N Trinh nhiều.

Cheeeers,
NV Hà

Ấy chết, tôi vô ý quá, xin lỗi anh Hà nhé .Tụi này là bạn đồng cấp lớp (chứ không  cùng lớp) bên khối Anh Văn và bây giờ thì là đồng hương .
Còn câu chuyện cuả Roald Dahl là cũng về một cái máy viết văn đó anh Hà ạ ( google, please  Smiley )
Tôi mới đọc chuyện Bòn ơi, Tâu na, bòn ơi cuả anh bên trang truyện. Hay và cảm động quá, có những đoạn không cầm được nước mắt . Tôi đặc biệt thích nó vì giá trị lịch sử có liên quan tới thế hệ chúng ta . Cám ơn Anh và thân chúc Anh và gia đình mọi điều an vui
Trinh

Back to top
« Last Edit: 23. Sep 2010 , 05:15 by N.Trinh »  

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #187 - 24. Sep 2010 , 22:05

N.Trinh wrote on 23. Sep 2010 , 05:10:
Ấy chết, tôi vô ý quá, xin lỗi anh Hà nhé .Tụi này là bạn đồng cấp lớp (chứ không  cùng lớp) bên khối Anh Văn và bây giờ thì là đồng hương .
Còn câu chuyện cuả Roald Dahl là cũng về một cái máy viết văn đó anh Hà ạ ( google, please  Smiley )
Tôi mới đọc chuyện Bòn ơi, Tâu na, bòn ơi cuả anh bên trang truyện. Hay và cảm động quá, có những đoạn không cầm được nước mắt . Tôi đặc biệt thích nó vì giá trị lịch sử có liên quan tới thế hệ chúng ta . Cám ơn Anh và thân chúc Anh và gia đình mọi điều an vui
Trinh

Chào cô Trinh,

- Tôi có google tìm hiểu về tác giả Roald Dahl, và bây giờ nhớ ra rồi. Ông ấy quả thật viết truyện ngắn, nhất là truyện nhi đồng hay thật!

- Cám ơn N. Trinh đã cho ý kiến về bài hồi ký "Bòn ơi Tâu Na, bòn ơi" của tôi. Trinh có viết là "
có những đoạn không cầm được nước mắt
". Trinh có thể nào cho tôi thăm dò để tôi học hỏi thêm về nghệ thuật viết đoản văn là đoạn nào trong hồi ký đó làm cho N. Trinh xúc động như vậy?

Lý do của câu hỏi này là vì thật sự tôi viết 2 versions, nhưng sau khi đăng version đầu tiên, trong vòng vài tiếng tôi vô d/đ và rút ra bớt một số chuyện khác trong hồi ký đó! (Chắc có một số đọc giả đã đọc được bản đầu tiên!)
Khi viết hồi ký, nhiều khi tôi cứ tự hỏi không biết viết xuống bao nhiêu là đủ, và bộc lộ cảm nghĩ của mình tới mức nào thì vừa! Câu chuyện giản dị mà khi viết xuống cũng thấy lúng túng quá!

Một lần nữa, tôi rất cám ơn feedbacks của N Trinh cũng như tất cả các bạn khác. Những feedbacks này rất quan trọng đối với một người đang tập viết như tôi!

Cheeers,
NV Hà
Back to top

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #188 - 27. Sep 2010 , 04:50

Ui chao ơi, thỉnh thoảng mới vào D Đ, lại thấy có homework chờ sẵn đây rồi Roll Eyes
Hihi, gửi gió cho mây ngàn bay mất rồi còn đâu nữa ông Văn sĩ ơi, thôi đành để dịp khác vậy nhé  Smiley
Thân chúc anh luôn vui khoẻ và sáng tác đều đặn,hăng say,
Trinh
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #189 - 08. Oct 2010 , 23:55

Thu Béo thấy có Vân An vể trường rồi mà chưa đi dạo sân trường. Có phải Vân An là LVD 74 không? Thu học chung với An Hảo ,Kim Tuyết , Kim Cúc cũng là dân 74. Tụi mình có Dãy Nhà Tôn để tâm tình  , mời Vân An tự nhiên vào  lớp mà nếu không phải dân 74 , TB cũng mời luôn  Wink Cheesy  Smiley cheer

Tặng Vân An hoa hồng trong sân nhà TB

...

Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #190 - 09. Oct 2010 , 16:03

anh_thu_Tran wrote on 22. Sep 2010 , 15:32:

Hi chị AT
Xin giới thiệu với chị, đây Hà, bạn cùng lớp, chắc chị còn nhớ hôm họp mặt tại nhà Khoa/Cúc, lúc đó Hà đến trễ lúc đó tiệc sắp xong rồi, Medical software mà anh Đông đang xữ dụng là do Hà và Khoa cung cấp và bảo trì.

Hello Hà
Giới thiệu với Hà, Đây chị Anh Thư, 1 trong những Đại sư tỷ của d/đ, chị AT là em anh Đông, chị của Thắng, Hà có gặp kỳ họp mặt ơ/ nhà Khoa / Cúc
Hà chắc chắn biết anh Mỹ, phu quân của chị AT, cũng dân du học hiện làm cho HP.
Hôm nào gặp chắc chắn Hà sẽ biết trái đất tròn cở nào, hehehe

PD

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #191 - 21. May 2011 , 22:08

Emwhy

...

bạn Mắt Nâu.

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #192 - 30. Aug 2011 , 21:38

...

Hello Như Thuý ,

Mừng ngày cô em hàng xóm và cũng là đàn em LVD 78 trở lại sân trường Lê Văn Duyệt , chị Phượng tặng em một giỏ hoa bự để kỷ niệm nhé  Cheesy Grin

Chị rất vui khi nhân được lời nhắn tin của Thúy trên D Đ , không ngờ hôm nay lại có được niềm vui quá to lớn này đó , Thuý cứ vào dạo sân trường và tham gia sinh hoạt nhé

Chúc vui

PTr
Back to top

IP Logged

dã hạc
YaBB Newbies
*

Reply #193 - 05. Sep 2011 , 06:34

dancing f4u2
Dạ thưa đây là Yến Ngọc, trò én, chị của Họa Mi Nâu, dân chạy VC năm 75, kính tổng chào quý Cô Thầy, các bạn học, cùng các Chị nữ sinh LVD trẻ trung yêu đời, "le và diện" tươi đẹp. Em là bạn cặp kè của Mây Trắng, 36 năm tái ngộ nhỏ này, vui chi lạ!

Cám ơn quý anh chị khéo tổ chức Đại Hội thiệt chu đáo, giúp mọi người hưởng ứng, đậm đà tình Thầy Trò và bằng hữu -- các bữa ăn khoái khẩu, họp mặt thân ái, văn nghệ vui như Tết.

Em xin lỗi quý Thầy Cô, em thất lễ chưa kịp trình diện hết Thầy Cô, vì con... Mây Trắng nó vọt dìa sớm, trước giờ dancing ở Đại Hội, ...khiến em phải.... chạy theo...(Mường Mán kêu....theo nhau về như sáo sang sông, như chuồn chuồn có đôi có cặp).

Đây là 2 links hình ảnh, ông xã Yến chụp:
[url]day1 | day2[/url]

Kính chúc Cô Thầy các Chị các Bạn cùng gia đình mạnh khoẻ bình an, nghĩ Lễ Lao Động vui vẻ .
yenngoc
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #194 - 05. Sep 2011 , 09:07

dã hạc wrote on 05. Sep 2011 , 06:34:
dancing f4u2
Dạ thưa đây là Yến Ngọc, trò én, chị của Họa Mi Nâu, dân chạy VC năm 75, kính tổng chào quý Cô Thầy, các bạn học, cùng các Chị nữ sinh LVD trẻ trung yêu đời, "le và diện" tươi đẹp. Em là bạn cặp kè của Mây Trắng, 36 năm tái ngộ nhỏ này, vui chi lạ!

Cám ơn quý anh chị khéo tổ chức Đại Hội thiệt chu đáo, giúp mọi người hưởng ứng, đậm đà tình Thầy Trò và bằng hữu -- các bữa ăn khoái khẩu, họp mặt thân ái, văn nghệ vui như Tết.

Em xin lỗi quý Thầy Cô, em thất lễ chưa kịp trình diện hết Thầy Cô, vì con... Mây Trắng nó vọt dìa sớm, trước giờ dancing ở Đại Hội, ...khiến em phải.... chạy theo...(Mường Mán kêu....theo nhau về như sáo sang sông, như chuồn chuồn có đôi có cặp).

Đây là 2 links hình ảnh, ông xã Yến chụp:
[url]day1 | day2[/url]

Kính chúc Cô Thầy các Chị các Bạn cùng gia đình mạnh khoẻ bình an, nghĩ Lễ Lao Động vui vẻ .
yenngoc

Hello Dã Hạc Yến,

Ta sửa lại link dùm Y theo lời yêu cầu rồi nhé. Và ta bỏ hình qua mục Hình Ảnh.  Y click vào dây nè.
http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1313897571/60#65
Welcome Home to LVD.  Y có muốn vào Tiếng Chim Vườn Trúc của LVD77 thì theo chân ta mà vào nè nhen:
http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1312513990

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 
Send Topic In ra