Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên mới    
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 12 13 14 15 
Send Topic In ra
Thành Viên mới   (Read 32074 times)
NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: Thành Viên mới  
Reply #195 - 05. Sep 2011 , 20:04

...
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #196 - 05. Sep 2011 , 20:07

dã hạc wrote on 05. Sep 2011 , 06:34:
dancing f4u2
Dạ thưa đây là Yến Ngọc, trò én, chị của Họa Mi Nâu, dân chạy VC năm 75, kính tổng chào quý Cô Thầy, các bạn học, cùng các Chị nữ sinh LVD trẻ trung yêu đời, "le và diện" tươi đẹp. Em là bạn cặp kè của Mây Trắng, 36 năm tái ngộ nhỏ này, vui chi lạ!

Cám ơn quý anh chị khéo tổ chức Đại Hội thiệt chu đáo, giúp mọi người hưởng ứng, đậm đà tình Thầy Trò và bằng hữu -- các bữa ăn khoái khẩu, họp mặt thân ái, văn nghệ vui như Tết.

Em xin lỗi quý Thầy Cô, em thất lễ chưa kịp trình diện hết Thầy Cô, vì con... Mây Trắng nó vọt dìa sớm, trước giờ dancing ở Đại Hội, ...khiến em phải.... chạy theo...(Mường Mán kêu....theo nhau về như sáo sang sông, như chuồn chuồn có đôi có cặp).

Đây là 2 links hình ảnh, ông xã Yến chụp:
[url]day1 | day2[/url]

Kính chúc Cô Thầy các Chị các Bạn cùng gia đình mạnh khoẻ bình an, nghĩ Lễ Lao Động vui vẻ .
yenngoc

Yến Ngọc với biệt danh Dã Hạc nghe lạ và dễ thương quá.

Chị mừng khi em đã về tới nơi bình an.
Chị còn nhớ tới nụ cười của em.
Hy vọng em sẽ vui với các bạn nơi sân trường này.

Cám ơn những tấm hình do OX của em chụp.
Em viết bài cảm tưởng đi, chị sẽ cho đăng trên báo vào Section II, in nay mai.

Em nào có bài cảm tưởng, xin yết lên đây, chị sẽ lượm đăng tất cả kèm theo hình ảnh nhé.

Thương mến.
Hoàng Nga
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2011 , 20:08 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

dã hạc
YaBB Newbies
*

chi Hoang Nga ới
Reply #197 - 10. Sep 2011 , 16:27

Cám ơn chị Hoàng Nga reply nhen, cô em này còn lơ ngơ ở cái chỗ "thành viên mới"Smiley Nhỏ mây trắng và họa mi nâu có dẫn đường, mà dã hạc còn lạc bầy ...ngoài chốn hoang dã emjumping1

Xin khen chị admin Đặng Mỹ và các anh chị giỏi quá xá, khéo xây dựng lên một nơi chốn bình yên thơ mộng, đầy kỷ niệm, cho Thầy Trò dừng chân giao tiệp Lại được rộng rãi post hình ảnh, âm thanh, video..

Làm gì cũng cần nghị lực, lòng chân thành, commitment, trách nhiệm, phải tốn thì giờ và công sức. Xin hết lòng ngưỡng mộ các Cô Thầy Trò Lê văn Duyệt!..

Chị thiên nga vàng ơi, yến đặc biệt nghĩ tới cuốn kinh ướt, tượng Đức Mẹ chảy dầu, phép lạ ngay trên bàn thờ nhà chị!
God bless anh chị Lộc Nga! Í hỗng được đâu chị Nga ới, yến quá bận, không focus viết được gì đâu. Nhỏ mây trắng nó từng là phó khối báo chí lớp buổi chiều đó, chị kêu hắn viết đi hihi -- chớ Yến cô nương rất lơ đểnh, trí nhớ như mây, viết linh tinh, thiên hạ cười. Xin chỉ lâu lâu bay xet dô đây kính chào Cô Thầy Trò, mang theo ly trà của anh đậu đỏSmiley
...

Vợ chồng trò én thân mến chúc bình an Thầy Trò, kính cảm tạ  quý Thầy Cô, thân mến chào thăm các anh chị lớp lớn & các bạn hoc. Mong cả nhà LVD vui khoẻ trẻ trụng
yn

---------------------------------

Cám ơn những tấm hình do OX của em chụp. Em viết bài cảm tưởng đi, chị sẽ cho đăng trên báo vào Section II, in nay mai. Em nào có bài cảm tưởng, xin yết lên đây, chị sẽ lượm đăng tất cả kèm theo hình ảnh nhé.
Thương mến.
Hoàng Nga
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #198 - 10. Sep 2011 , 17:47

NgocDoa wrote on 05. Sep 2011 , 20:04:
...

Chào mừng em Yến Ngọc vào sân trường LVD.
Vẫn nhớ ngày chúng mình hân hạnh gặp nhau , cùng chung bàn tiệc , với 2 em gái dễ thương , Yến Ngọc và Mây Trắng Tuyết Vân.

...

Chị Hạnh và chị Nho nhắc các em đó và thương chúc những lời chúc tốt đẹp nhất.

Chị Túy Vân Mây Say.
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: chi Hoang Nga ới
Reply #199 - 10. Sep 2011 , 18:14

dã hạc wrote on 10. Sep 2011 , 16:27:
Cám ơn chị Hoàng Nga reply nhen, cô em này còn lơ ngơ ở cái chỗ "thành viên mới"Smiley Nhỏ mây trắng và họa mi nâu có dẫn đường, mà dã hạc còn lạc bầy ...ngoài chốn hoang dã emjumping1

Xin khen chị admin Đặng Mỹ và các anh chị giỏi quá xá, khéo xây dựng lên một nơi chốn bình yên thơ mộng, đầy kỷ niệm, cho Thầy Trò dừng chân giao tiệp Lại được rộng rãi post hình ảnh, âm thanh, video..

Làm gì cũng cần nghị lực, lòng chân thành, commitment, trách nhiệm, phải tốn thì giờ và công sức. Xin hết lòng ngưỡng mộ các Cô Thầy Trò Lê văn Duyệt!..

Chị thiên nga vàng ơi, yến đặc biệt nghĩ tới cuốn kinh ướt, tượng Đức Mẹ chảy dầu, phép lạ ngay trên bàn thờ nhà chị!
God bless anh chị Lộc Nga! Í hỗng được đâu chị Nga ới, yến quá bận, không focus viết được gì đâu. Nhỏ mây trắng nó từng là phó khối báo chí lớp buổi chiều đó, chị kêu hắn viết đi hihi -- chớ Yến cô nương rất lơ đểnh, trí nhớ như mây, viết linh tinh, thiên hạ cười. Xin chỉ lâu lâu bay xet dô đây kính chào Cô Thầy Trò, mang theo ly trà của anh đậu đỏSmiley

...

Vợ chồng trò én thân mến chúc bình an Thầy Trò, kính cảm tạ  quý Thầy Cô, thân mến chào thăm các anh chị lớp lớn & các bạn hoc. Mong cả nhà LVD vui khoẻ trẻ trụng
yn

Huh ??  Undecided   Undecided   Shocked     Shocked     Roll Eyes     Roll Eyes

Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2011 , 18:15 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #200 - 11. Sep 2011 , 21:02

dã hạc wrote on 10. Sep 2011 , 16:27:

...

yn

---------------------------------

Cám ơn những tấm hình do OX của em chụp. Em viết bài cảm tưởng đi, chị sẽ cho đăng trên báo vào Section II, in nay mai. Em nào có bài cảm tưởng, xin yết lên đây, chị sẽ lượm đăng tất cả kèm theo hình ảnh nhé.
Thương mến.
Hoàng Nga

Hihi !   Cheesy Cheesy Cheesy

Bây giờ chị lại có thêm cái tên mới "Thiên Nga Vàng" , chị chưa bao giờ thấy con thiên nga nào vàng... khè hết. Nhưng chị lại rất thích màu vàng, chắc tại mình kiếp trước là con "vịt trời màu vàng" (ông xã chị gọi chị là vít trời) nên bi chừ mới có người... nhắc lại cái tên đó , ông xã chị lại gọi chị là con xí nga (tức con chim cánh cụt penguin) nên chị mới lấy cái biệt hiệu penguin đấy

Em không viết bài được, thì.... dụ mây trắng viết bài hộ cả hai đứa. Một người cho ý, một người viết, chắc là vui và hay lắm đấy

Lúc nào rảnh rang, chạy vào sân trường chơi, vui lắm .

Mong gặp em vào một cơ duyên khác.

Thân mến
Hoàng Nga
Back to top
« Last Edit: 11. Sep 2011 , 21:03 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #201 - 11. Sep 2011 , 21:09

Dau Do wrote on 10. Sep 2011 , 18:14:

Đậu Đỏ ơi !

Em ngạc nhiên chiện chi rứa. Nói chị nghe coi ,

Cám ơn em post lời kêu gọi của chị lên diễn đàn.
Các cô và các bạn gửi tiền về cũng kha khá.
Chị mừng quá trời đi.

Chúc em luôn khoẻ.
Thân mến.
Hoàng Nga
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #202 - 11. Sep 2011 , 21:32

Dau Do wrote on 10. Sep 2011 , 18:14:

Tuyết Vân ơi !

Chị nghe Dã Hạc... méc em ngày xưa làm cái chiện viết lách hay lắm đó. Vậy thì viết vài lời cảm tưởng gửi cho chị , để chị đăng báo kèm theo hình ảnh của các em cho thêm sinh động.

Cám em hộp chocolate em tặng, ngon ơi là ngon.
Ông xã của chị cũng gửi lời hỏi thăm vợ chồng em , và mong có ngày gặp lại.

Thân mến.
Hoàng Nga
Back to top

...

IP Logged

may trang
Junior Member
**

Reply #203 - 12. Sep 2011 , 06:38

Hoang Nga wrote on 11. Sep 2011 , 21:32:
Tuyết Vân ơi !

Chị nghe Dã Hạc... méc em ngày xưa làm cái chiện viết lách hay lắm đó. Vậy thì viết vài lời cảm tưởng gửi cho chị , để chị đăng báo kèm theo hình ảnh của các em cho thêm sinh động.

Cám em hộp chocolate em tặng, ngon ơi là ngon.
Ông xã của chị cũng gửi lời hỏi thăm vợ chồng em , và mong có ngày gặp lại.

Thân mến.
Hoàng Nga

Chi Nga ui
Da Hac tử tế với em quá đó chứ em mà viết lách gì, từ ngày em kiếm sống với mấy con số, em quên hết chử nghĩa rồi, vả lai, đánh máy tiếng viêt khó quá nên ý tương bay mất hết...theo mây ngàn rồi
chi biết không , em về lai đây mà vẫn còn âm vang của San Jose, em đọc diẽn đàn, nghe mấy chi đi ăn phở chung với nhau thấy vui quá, tiếc là em ở xa quá, có sơi dây nào đó ràng buộc mình lại với nhau, chỉ mới găp nhau một lần, mà tương chừng như là trong gia dình vậy
cho em gửi lới tham OX của chị nhé, hôm đó mây anh em nói chuyện với nhau lâu lắm
Back to top

IP Logged

may trang
Junior Member
**

Reply #204 - 12. Sep 2011 , 07:04

chào em gái Dã Hạc
chi là Mây Trắng đây cưng, mừng em trở lại sân trường với tui chi ha hạ
mi quảng cáo ta quá mà sự thật không phải như vậy sẽ làm mọi người thất vọng, vi ta muốn mọi người vẫn còn nuôi hy vọng, vi cuôc sống mà không có hy vọng thi cũng như ăn bún bò mà không cay, thì mất ngon, cho nên ta không viết, theo như người ta hay nói la " hỏng thi còn hơn thi hỏng"...
chúc em gái Da Hac dừng chân nơi vườn trúc của chúng ta
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #205 - 19. Sep 2011 , 02:20

Chào mừng hai cô em mây Trắng và Dã Hạc đã chịu khó trở lại trường.Mong là hai em sẽ giúp cho sân trường có thêm tiếng cười nhé.
  Rất vui đã được gặp hai em bằng xương thịt trong ngày Đại Hội vừa qua.
  Thân tặng hai em bó hoa tươi này nhé

...
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #206 - 19. Sep 2011 , 02:27

Chúc mừng Các Công Nương Cung Hoa Gấm 75 vừa tìm được bạn cũ trở về nhà.Mong nàng CÓ sẽ có được những giây phút thoải mái bên các bạn cũ nhé.
   Thân tặng cô em CÓ bó hoa làm quen nha

...
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #207 - 10. Oct 2011 , 04:24

Phạm Thị Có wrote on 18. Sep 2011 , 22:20:
xin chào các bạn của tui năm nào , lâu lắm rồi gặp lại mọi người thật là vui , chắc mọi người còn nhớ  ( kìa Cô ) phải không?
Mong nhận được tin của các bạn !

Nga Lucia wrote on 27. Sep 2011 , 13:43:
Châu ơi , Châu vào mục Hình ảnh ở Trang 2 , có đề tài
Hoa Gấm Ngày Xưa đi thăm Thầy Cô  01/10/2010 sẽ thấy đầy đủ hình ảnh bạn bè mình: P. Huệ , P.Tần , Tuyết , Nga đi thăm Thầy Cô nha.

Xin chào mừng 2 cô bạn 75 vừa tìm về Hoa Gấm Ngày Xưa

Mấy bồ cứ đi chơi thoải mái, vui đâu chúc đó, đừng e ngại, luôn luôn có người chào đón mọi nơi, trước lạ sau quen mờ... Nhưng nhớ lâu lâu dzìa điểm danh ở Hoa Gấm Ngày Xưa 75 của tụi mình nghen  Cheesy

...

Welcome Phạm thị Có và Phùng thị Minh Châu
(lvd 75)

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #208 - 04. Dec 2011 , 22:47

TBLVD 74 chào nttxưa  , mời bạn uống trà để lấy hơi chạy hết sân trường
  Smiley

...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #209 - 04. Dec 2011 , 23:29

ntt xưa là thành viên mới xin kính chào quý thầy cô, các anh chị và các bạn.

@ bạn Thu không còn béo ơi, cám ơn nhiều với tách trà nóng nạp năng lượng của bạn , vì gia nhập muộn nên ntt xưa đã còm-măng chiếc Velo Solex để chạy cho kịp nè

...

Ảnh trích trên mạng
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 12 13 14 15 
Send Topic In ra