Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hello Phượng, get well soon  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 ... 8
Send Topic In ra
Hello Phượng, get well soon (Read 9225 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Hello Phượng, get well soon
28. Mar 2008 , 19:46

phuongtan_nguyen date=03/27/08 lúc 21:32:43
Hello Phượng

......

...
...

Hello quí dzị,
Hai hôm nay PTr đang ca bài " chắc thiếp xí lắc léo chứ không còn mong chi sống.......(khúc giữa quên rồi, ai nhớ thì nhắc dùm  Tongue ).......úi! sao mà đau bên hông, rồi lại đau lung tung, nhức cái lưng...uiiiiiiiiiii...."

Vì bạn hiền đi đứng bất tiện, hổng có chạy lung tung được, bạn bè anh chị em tấp nập hỏi thăm đăng nhiều nơi, mà cái đầu thì phải chứa một cục u nên không chứa thêm được nhiều, HGNX thì cao quá leo hổng nổi, cho nên PTr có nhờ bạn không hiền này gom lại về một mối cho dễ đọc, cho nên mới mở mục này...Với lại PTr té đập đầu văng mất cái password rồi, không vô D Đ được nên xin post nguyên trang chat để xem cho dzui

Bắt đầu từ độ:

Phuong Tran (3/27/2008 2:39:27 AM):
tần
tui bị xe tông, qua đường bị honda tông thẳng vô người, lăn 2 hay 3 vòng gì đó, kéo lê trên đường thê thảm luôn, đập đầu xuống đất luôn, chụp hình X Ray rồi, hiện tại thì đầu khg sao mà khg biet còn bi gi khg, đau hết người bên trái, vài dòng bà rõ, thấy tui khg online là hiểu

Phuong Tran (3/27/2008 10:23:31 PM):
tui nè, tui ráng online, đánh máy 1 tay thôi
Phuongtan N. còn tay kia làm gì
Phuong Tran: tay kia bi trặc
Phuongtan N: sưng cổ tay ko?
Phuong Tran: sưng cánh tay, tay trái
Phuongtan N: ko bi gì nặng là mừng rồi, tui nghe đụng xe ở VN tui sợ lắm
Phuong Tran: tui sợ muốn chết, tui nói chuyến này tui tiêu rồi, nó kéo lê lết mình ở trên đường đó, khg thấy gì hết, chỉ biết cảm giác đang bị kéo đi, rồi văng đi nữa, lộn cù mèo nên đập đầu xuống đất, rồi gì đó nữa khg biết sau mới ở yên 1 chỗ
Phuongtan N: mà bà còn hên đó, có người quen tui cũng mới bị xe đụng, xe tải kéo đi 1 khúc, giờ băng bột nguyên người luôn
Phuong Tran: oi tui đâu dám qua đường lúc xe tải đi ngang
Phuongtan N: có bị bất tỉnh ko?
Phuong Tran: khg, nhờ thể lực tốt, khg thôi tiêu thiệt rồi, ai cũng tưởng tui chết khg à, người ta la quá chừng, xe cộ thắng lại hết
Phuongtan N: Ừ, ko thôi thế nào cũng bị gãy...cái gì đó, bị ở đường nào?
Phuong Tran: Xô Viết Nghệ tỉnh, gần cầu Sơn, gần ngã 3 hàng xanh
Phuongtan N: Ừ, đường đó xe chạy ẩu lắm
Phuong Tran: ừ, tui đi làm về mới vừa xuống xe bus, đi qua đường ghé vô chợ Hàng Xanh đi chợ rồi mới về nhà, mới băng qua có nửa đường, vắng xe, nhưng xe đó chạy nhanh quá, tui khg dám đi nữa mà đứng lại chờ
Phuongtan N: đi chợ cho GHR hả?  Wink đừng có đòi tui tiền bảo hộ lao động nha
Phuong Tran: để từ từ tính sổ, khỏi mua hột soàn luôn  Grin
Phuong Tran: tui đứng lại hẳn luôn để ổng muốn đi đâu thì đi khg thôi chập chờn ngươ`i ta khó tránh, ai dè đâu ổng QUYẾT ĐỊNH đâm vô người tui, ổng khg có ngập ngừng, QUYẾT ĐỊNH đâm THẲNG, ông đó tay lái cũng yếu, nên phản xạ khg nhanh
Phuongtan N: rồi ổng có chạy luôn ko
Phuong Tran: khg, ổng là ông thầy nhà dòng tu, đang học để lên làm linh mục, nhìn mặt hiền lắm, khg bỏ chạy
Phuongtan N: chắc mới làm gì tội lỗi nên bị Chúa phạt ?!!
Phuong Tran: chừng ngồi ở y tế phường tui mới hỏi thều thào :” anh ơi! em đã đứng lại cho anh đi mà sao anh khg tránh mà đâm thẳng vô người em vậy”, mấy cô y tá cười quá trời, bị xe đụng rôi mà còn quậy, ổng khg trả lời được
Phuongtan N: ổng muốn nói Chúa thử thách ổng đó
Phuong Tran: tui đâu có thấy ổng đeo cây thánh giá ở trên túi áo, vô nhà thương tui mới thấy
Phuongtan N: Sao Mai làm 1 bài tường thuật tả chân đầy đủ. Ý quên, tả hết đầu mình tứ chi luôn
Phuong Tran: cười đau cổ họng quá, cười ko được, ho cũng khg được, mà nó lại mắc ho hoài
Phuongtan N: coi chừng đó, bị cái gì trong cổ
Phuong Tran: thi` bầm dập từ trên xuống tới ngón cẳng út mà
Phuongtan N: út nào? út lắc hay út bún? nhưng mà muốn ho mà ho ko được thì coi chừng cái cổ
Phuong Tran: nguyên 1 phần bên trái bị đau, bên phải sáng này phát hiện thêm mấy chỗ bầm ở bàn tay phải, ngón cẳng út phải hôm qua bị sưng và đau quá chừng, bữa nay bớt rồi
Phuongtan N: để tui nói SM đem máy hình tới chụp nghen?
Phuong Tran: ôi trời, thành thương phế binh mất rồi, em tui chọc chắc tại ông cha thấy chị đẹp quá nên ổng sửng sờ, khg tránh được, nên đâm thẳng vô luôn
Phuongtan N: Ừ
Phuong Tran: tui còn nhớ ánh mắt ổng nhìn tui rồi quyết định đâm thẳng, hichic
Phuongtan N: vậy hổng chừng bà giống...mẹ vợ của ổng
Phuong Tran: hihi ông cha đâu có vợ đâu mà giống mẹ vợ, tui nói chắc ổng dòm thấy dung nhan tao kinh khủng quá nên ổng hết hồn
Phuongtan N: hay bà giống...kế mẫu của ổng, bị Mẹ ghẻ dữ dằn hành hạ quá nên ổng mới quyết định đi tu ?!!
Phuong Tran:  Sad chắc vậy quá
Phuong Tran: đau thật đó , đau bên ngực trái, hichic, mấy cái ba sườn ở đó cũng đau luôn, sáng dậy tui khg biét làm sao mà dậy cho được,  khg có chụp X ray ở ngực, chỉ chụp đầu thôi
Phuongtan N: Oh, no no no, phần đó cũng quan trọng mà ko chụp, trong người ngòai xương còn đủ thứ,  tim gan phèo phổi, bầm dập cũng tiêu chứ đừng coi nhẹ, dập mật cũng "CHẾT"
Phuong Tran: hông sao đâu, hôm qua thê thảm hơn
Phuongtan N: thôi đi nằm nghỉ đi, đừng có đi dạy nữa
Phuong Tran: ừ, ngồi cũng thấy đau đó, ráng 8 với bà 1 chút
Phuongtan N: OK, SM nói bà mua thuốc trị bầm dập gì đó, có uống thuốc ko?
Phuong Tran: có. ai mà gọi điện chắc tui mệt đó, vì điê.n thoai bàn nằm dưới đất, fa?i chạy xuống nghe, đi mệt
Phuongtan N: đừng trả lời, đừng có nghe, nằm nghỉ thôi
Phuong Tran: ừ chắc vay, gọi điện thọai bàn fai lò mò đi xuống, hôm qua tui nằm xoay trở khó lắm
Phuongtan N: tui sợ tim gan phèo phổi của bà đó
Phuong Tran: ừ, sợ nội thương, sợ gãy xương, tui đang canh me mấy bà đi bán hàng rong gần nhà tui nè để mua thức ăn
Phuongtan N: để tui bán cho, tui đang post bài chọt bà đó
Phuong Tran: tìm người gánh hàng rong mà chân đi cà nhắc đó
Phuongtan N: ko có, tìm được 1 con chó bịnh, tui post trong HGNX
Phuong Tran: ừ, hahhah tui coi cái hình bà post hello P, tui cười đau bụng wa', hhahhahh, tui đang cười oằn ọai đau, cười quá thì đau nhiều lắm
Phuongtan N: cười mím chi được rồi
Phuong Tran: bà để cái hình te tua như vậy, thêm con chó bị thương nữa thì mần răng tui cười mím chi đuợc hả chời
Phuongtan N: tui cũng mắc cười nữa
Phuong Tran: công nhận bà hay thiệt đó
Phuongtan N: chứ siu
Phuong Tran: cộng thêm cái tính tiếu lâm, nên đăng mấy cái hình đó dom vô là thấy te tua thê thảm PTr này rồi, xí lắc léo luôn
Phuongtan N: nhà tui ai cũng tiếu lâm hết, tui phải hỏi thăm bà trước tui mới dám đăng hình báo tin chọc bà, chứ lỡ bà bị nặng thì ko cười đâu
Phuong Tran: ừ, bị thương ở đầu nữa, thấy băng bó cái đầu tui mắc cười quá, số tui hên thiệt đó, tui thấy chết là cái chắc, lúc đó còn nghĩ cái chết với cái sống cách nhau có 1 li
Phuong Tran: hichichic, đau bụng, cười đau bụng, tui đang nhìn con chó nằm thê thảm luôn, đáng lẽ fa?i thêm 1 cái gối cho nó gác tay bị băng bó lên nữa
Phuong Tran: Tần à
Phuongtan N: À
Phuong Tran: sáng hôm qua lúc tui post bài say byby bà dể tui đi làm, thì mắt của tui bị giựt, mắt phải hay trái thì tui khg nhớ, nhưng tui nghĩ khg biết điềm xui gì đây, thế là có chuyện ngay đó, linh tính tui hay lắm, chân tui là chân đi giờ đi cà nhắc
Phuongtan N: cái mặt có bị gì ko mà còn ham ra đường
Phuong Tran: khg bị gì, quần áo chỉ bị rách đường chỉ may, may là quần mới đó, nếu quần cũ chắc nó rách hết, tui cũng có bận thêm cái áo khóac ngòai nên cũng đỡ phần nào
Phuongtan N: Uổng quá, cơ hội hiếm có để...làm bậy mà ko bị tội ...công xúc tu sỉ
Phuong Tran: hahhahhhahha ĐAU CÁI HÔNG TUI, ông cha đụng tui hiền lắm
Tui đi nằm đây, mệt quá rồi, bye nha
Phuongtan N: ok, get well soon
Phuong Tran: ok
Back to top
« Last Edit: 11. Jul 2008 , 10:19 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Hello Phượng, get well soon
Reply #1 - 28. Mar 2008 , 20:28

Tuyet Lan
date=03/27/08 lúc 22:46:10

Phượng thân thương
Chị TL chúc em PTr, mau chóng khoẻ mạnh. Chi TL sẽ nguyện  cầu  Chư Phật , Bồ Tát gia hộ cho em mau bình an, Phượng nhé. Ráng nghỉ ngơi, Phương Tr. nhé

...

...

...
Chi TL
Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2008 , 20:41 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #2 - 28. Mar 2008 , 20:30

Dau Do
date=03/28/08 lúc 05:55:47

CN P Tần biết tin gì của Phượng mà không nói ra hả  Huh, Ph Tr bị bịnh hay sao vậy? Hay là bị tai  nạn gì  mà hình của P Tần post để là accident.gif???

Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2008 , 20:41 by Phương Tần »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #3 - 28. Mar 2008 , 20:32

Dau Do
date=03/28/08 lúc 06:08:18

Phượng ơi,
Chị Đ Đ chúc em mau hồi phục sức khoẻ.

...

Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2008 , 20:42 by Phương Tần »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #4 - 28. Mar 2008 , 20:35

phuongtan_nguyen
date=03/28/08 lúc 06:36:20

Accident chị ui! Em có nhờ Sao Mai hỏi thăm dùm, đây là email:

Chị Phương Tần thân mến

Em đã ho?i tha(m chi. Phuong Tr sa'ng nay - Chi bi. du.ng boi 1 o^ng cha xu' nha` tho*`, cu~ng kha' na(.ng, nhu*ng, cha cu~ng co' tra'ch nhie^.m, da~ dua chi va`o binh vien chup XQ pha^`n da^`u, vi` da^`u bi. u 1 cu.c sau da^`u, tuy nhie^n, chi Phuong Tr kho^ng o'i và  lăn mo^.t doa.n mo*'i da^.p da^`u xuo^'ng, ne^n chi? no'i cu~ng ko de^'n no^~i

Co`n pha^`n tha^n the^?, thi` ê a^?m va` tra^`y tru.a ... mo*'i du.ng sa'ng ho^m qua, ne^n sa'ng nay chi? co`n ra^'t re^m nguo`i ... chu*a the^? di ra duo`ng, chi? loanh quanh trong nha`, ngo'n tay co`n run ra^~y, ne^n chua go ba`n phi'm nhieu duoc

Hien tuong nay thi` em hieu duoc, vi` - hihi - em hay te' lam, moi lan te' cho du` ko sao cu~ng ba^`n tha^`n he^'t ma^'y nga`y ... an kho^ng ngon nhu nguoi binh la^u nga`y vay do

Tuy nhie^n, ho^`i nay, em da~ noi chi Phuong Tr mua "TRA^.T DA~ HOA`N" (quo*`n thuoc bac) uong va`o de tan ma'u ba^`m be^n trong, tra'nh be^.nh ha^.u ve^` sau

Chi Phuong Tr ba?o em no'i chi? ko sao
Ve phia cha xu, ho. co' cu nguoi lo ve y te cua nha` tho*` den tha(m ho?i va san so'c cho chi Phuong Tran
Em dinh to^'i nay se~ cha.y qua nha` chi Phuong Tr xem sao, co' gi em cho chi hay thêm nhen

Em me^'n cha`o chi
Em Ut SM

Hichic, em không có thì giờ để sửa dấu lại, để Út Sao Mai sẽ làm 1 bản tường trình báo cáosau khi đi thăm hỏi

Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2008 , 20:43 by Phương Tần »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #5 - 28. Mar 2008 , 20:38

Dau Do
date=03/28/08 lúc 07:01:22

Í da í da nghe sao xui xẻo quá vậy! Nhưng hi vọng là CN Phượng chóng bình phục vì chắc là PTr có mang "mũ bảo hiểm" hả Tần? À mà quên hỏi PTr cuốc bộ hay chạy xe gắn máy khi bị tai nạn???
Thôi chị em mình chắc nên chuẩn bị thuốc thoa cho mất sẹo để sẵn cho PTr dùng, còn dầu cù là Con Hổ  con Ong và hườn...gì đó thì đã có Sao Mai muội lo rồi.
SM ơi, rán chăm sóc CN PTr dùm nha em, và cho mọi người biết tin với.

Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2008 , 20:43 by Phương Tần »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #6 - 28. Mar 2008 , 20:40

BichDinh
date=03/28/08 lúc 07:14:30

Ái da, ái da, sao lại ra nông nỗi thế này? Khổ thân chị P Tr quá. Út SM ráng thăm hỏi chị P Tr dùm nha. Mong tin và chúc chị P Tr chóng bình phục trở lại.
Thật là năm xui tháng hạn.
SM cũng phải cẩn thận đấy nhé.
BD*
Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2008 , 20:44 by Phương Tần »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #7 - 28. Mar 2008 , 20:46

Thuc-Khanh
date=03/28/08 lúc 08:21:01

Ui da ơi, khổ thân chị Phượng chưa hè ? Thiệt là xui xẻo quá !  Embarrassed
Chị Phượng ráng tịnh dưỡng để tiếp tục sự nghiệp bán hàng rong nghen ! Vắng tiếng rao hàng của chị hàng quán vắng tanh , buồn quá !  Cry
TK
Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2008 , 21:24 by Phương Tần »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #8 - 28. Mar 2008 , 20:49

Tuyet Lan
date=03/28/08 lúc 09:15:35

Chi Đ Đ ơi
Cho em xin lỗi chi và các bạn trong D/Đ. Tối qua em biết là em Phương bi đung xe , nhưng rất khuỵa  Em đinh sáng nay sẽ thông báo cho mọi người biết nhưng sáng nay em cũng hơi không được khoẻ trong người thế mà  vẫn phải đi làm.  Em phải xin ông xếp cho em về sớm. Em vào trong D/D thì thấy E-Mail của SMai.  Phương rất may là chiếu X-Ray cái đầu nhưng không thấy gì. Em sẽ cầu an cho em Phượng
Em 
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #9 - 28. Mar 2008 , 20:51

HoaiNguyen
date=03/28/08 lúc 09:49:40]

Chị Đ Đ.
Cùng các chị , các bạn à , các út nữa.
Chiều này em sẽ tìm cách liên lạc với Phượng nhé.

Em nghe tin này em cũng buồn , cô bạn cùng lớp và không thân.
Giờ thì bên dó dang là dêm khuya rồi.

Có gì em sẽ liên lạc với các chị nhé.

Em Hoài
Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2008 , 21:26 by Phương Tần »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #10 - 28. Mar 2008 , 20:53

Tuyet Lan
date=03/28/08 lúc 09:58:32

Cùng tất cả ACE trong D/Đ
TL thảnh thật xin lỗi , vỉ TL biết tin rất trễ vào tối hôm qua, là em P bị đụng xe,  nên đinh sáng nay vô sở vào D/Đ cho mọi  người biết, nhưng TL sáng nay không đươc khoẻ , phải xin xếp cho về sớm. Về tới nhà , vô D/Đ thấy nên xin lỗi tất cả ACE.  Sáng nay , TL biết rỏ chi tiết thì phải đi làm , giờ vế nhà thấy post của em Tần.  Em Phương di băng qua đường , em thấy xe Honda chạy tới với tốc độ thật nhanh , em ngừng lại để nhường cho xe chay qua, nhưng vì xe chạy quá nhanh nên tài xế không ngửng được và cứ thế mà tông vào em. Em thât là rất may mắn , vì xe cứ đâm thẳng vào em ,theo như lởi em kể. Thât là kinh hoàng , TL nghe kể mà cũng muốn rụng rời chân tay và rất bàng hoàng. Tối nay TL sẽ nói Thầy của TL cầu an cho em P. mau bình an. Chỉ sợ  là cái đầu của em. Chúc mọi người trong nhà một ngày an lạc
TL   
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #11 - 28. Mar 2008 , 20:56

BichDinh
date=03/28/08 lúc 10:18:21

Chị P Tr ơi, nằm một chỗ chắc chán lắm hở? Em gửi Mèo Con đến đọc truyện cười cho chị đỡ chán nè :

...

Út lớn
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #12 - 28. Mar 2008 , 20:58

Dau Do
date=03/28/08 lúc 12:08:41

Cám ơn TL đã cho biết chi tiết. Thì ra em PTr đang băng qua đường lúc bị tai nạn  Sad  Sad. Vậy thì đâu có cái mũ để che đầu em tôi  Undecided Cry .

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #13 - 28. Mar 2008 , 21:04

phuonghue
date=03/28/08 lúc 12:53:53

Phượng à ,
Năm nay chắc cửa hàng rong bị sao gì chiếu trúng hay sao á , hết bà chị của tui giờ tới phiên bà  Tongue Tongue. Phải mà tui còn ở bển dắt bà đi thì đâu có chiện gì ha , thôi bà ráng tịnh dưỡng nha. Tui thấy món thuốc của HACT hôm bữa PT mới nhìn là hết bịnh liền nên đặt thêm 1 phần cho bà may ra làm bà mau hết bịnh nha.. Cheesy
...

Nếu mà món này khó nuốt quá thì bà có mâm bánh bèo này lót dạ nè..

...

Khi nào đỡ hơn 1 xíu nhớ cho cả nhà biết nha  Sad Sad

Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2008 , 21:26 by Phương Tần »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #14 - 28. Mar 2008 , 21:06

phuonghue
date=03/28/08 lúc 13:04:03

Í da , nghe kể đã thấy ghê rồi  Tongue Cả nhà nếu ai chưa về VN thì không tưởng tượng nổi đâu , mỗi lần băng qua đường là tánh mạng cứ như là chỉ mành treo chuông vậy đó , chỉ biết nhắm mắt mà đi không dừng lại  Tongue Tongue

...

Đi trên lề còn không an toàn nữa nói gì băng qua đường  Tongue Tongue
Back to top
« Last Edit: 28. Mar 2008 , 21:28 by Phương Tần »  

IP Logged

Pages: 1 2 3 ... 8
Send Topic In ra