Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Chị Tuyết Lan  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 10
Send Topic In ra
Nhắn Chị Tuyết Lan (Read 14245 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Nhắn Chị Tuyết Lan
Reply #15 - 17. Apr 2008 , 04:37

BichDinh wrote on 17. Apr 2008 , 04:17:
Mấy chị ơi, em có gọi đ/t cho chi TL hai lần nhưng đều không gặp. Em biết chị TL có rất nhiều người thân quen ở Chùa mà chị đi mỗi thứ Bảy, nên chắc chắn sẽ được nhiều giúp đỡ từ các phật tử ở chùa. Tuy em và chị PH ở cách xa chị TL hơn hai giờ đồng hồ lái xe, nhưng nếu cần đến thì vẫn có thể đi được đấy ạ. Chị P Tr yên lòng và cầu nguyện cho vợ chồng chị TL nha.
Út Lớn

Cám ơn Út Lớn dễ thương của Chị nhé , sau lá thư đó Chị Tuyết lan có gửi trả lờ thư cho chị 1 lần nữa nhưng cũng chẳng biết thêm tin tức gì , Chị T Lan rất là bối rối cần có ai đó để nâng đỡ về mặt tinh thần và chỉ bảo Chị phải làm cái gì với cái gì , đúng là " chuyện người thì sáng , chuyện nhà thì quáng em ạ " , Út nói đúng nếu những người bên chùa biết tin là thế nào họ cũng giúp đỡ tận tình và họ cũng ở gần nhà của Chị T Lan , ôi sao nhà mình dạo này xui xẻo quá....

Chị đã cầu nguyện cho Anh rồi Út à

PTr
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #16 - 17. Apr 2008 , 04:49

Chị TL ơi , hôm nay Anh đã tỉnh chưa? Hay có dấu hiệu gì khả quan khg chị ? Đọc tin mà em hết hồn. Chúng em cầu xin Trời Phật Mười Phương gia hộ độ trì cho Anh được tai qua nạn khỏi & mọi sự bình an đến với g/đ chị TL. Mong tin chị TL nhiều lắm

Em TN
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #17 - 17. Apr 2008 , 05:41

tuyet_ngo wrote on 17. Apr 2008 , 04:49:
Chị TL ơi , hôm nay Anh đã tỉnh chưa? Hay có dấu hiệu gì khả quan khg chị ? Đọc tin mà em hết hồn. Chúng em cầu xin Trời Phật Mười Phương gia hộ độ trì cho Anh được tai qua nạn khỏi & mọi sự bình an đến với g/đ chị TL. Mong tin chị TL nhiều lắm

Em TN

Chị TL ơi,

Em mới đọc tin Anh bị bệnh nặng mà lo cho Anh & Chị quá! Cầu xin Trời Phật cho Anh chóng tai qua nạn khỏi ! Chị cũng giữ gìn sức khoẻ nghe chị TL !
Em Út Thêm
Back to top

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #18 - 17. Apr 2008 , 06:14

Tuyết Lan thương,

Sáng nay cô có gọi hỏi thăm em nhưng không gặp, tối nay cô sẽ gọi lại nhé. Hy vọng gặp được em.
Phu quân của em đã tỉnh chưa?  BS cho biết như thế nào?
Cô rất nóng lòng được biết tin . Cô ở xa, nên không đi thăm được, nhưng em cần gì cho cô biết nhé, đừng ngại gì cả!
Xin em giử gìn sức khoẻ nhé.
Cô xin cầu nguyện Trời Phật phu hộ cho phu quân em được tai qua nạn khỏi.

Thương,
Cô Tịnh
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #19 - 17. Apr 2008 , 08:26

chi tuyet lan than men,
em và tất cả đang mong tin. Hy vọng anh qua côn bịnh nầy, chị nhẹ
chị ráng giữ gìn sức khoẽ , em ỗ xa, chỉ biết cầu nguyện, cho ạnh
.mong rầng đại gd lvd chúng ta được an bình mỗi ngày.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #20 - 17. Apr 2008 , 12:15

Cả nhà quý mến,
BD gọi đ/t cho chị TL đúng vào lúc chị vừa mới bước vào nhà đưa Anh về. Anh đã có thuốc men và về lại nhà rồi. Để chị TL nghỉ thở xong sẽ vào d/đ sau. Viết vội vài hàng để cô Tịnh và các chị em bớt lo lắng.
BD
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #21 - 17. Apr 2008 , 13:05

BichDinh wrote on 17. Apr 2008 , 12:15:
Cả nhà quý mến,
BD gọi đ/t cho chị TL đúng vào lúc chị vừa mới bước vào nhà đưa Anh về. Anh đã có thuốc men và về lại nhà rồi. Để chị TL nghỉ thở xong sẽ vào d/đ sau. Viết vội vài hàng để cô Tịnh và các chị em bớt lo lắng.
BD

Cám ơn B Đ đã cho cả nhà được biết tin sốt dẻo của TL.OX của TL đã được về nhà như vậy là một dấu hiệu đáng mừng rồi và  không còn nguy hiểm nữa.Bây giờ chắc chỉ cần tịnh dưỡng và ăn uống kiêng cữ chút thì sẽ som" bình phục thôi.
 Cầu mong Tuyết Lan và OX sớm bình an trở  lại.
Back to top
« Last Edit: 17. Apr 2008 , 13:05 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #22 - 17. Apr 2008 , 13:39

BichDinh wrote on 17. Apr 2008 , 12:15:
Cả nhà quý mến,
BD

Hay quá đã có tin rồi , cám ơn em Út Lớn đã liên lạc được và đưa tin nhé , nửa đêm hôm qua chị chẳng ngủ được bèn gọi điện thoại qua Chị T Lan xem có may mắn gặp ai bắt máy hay không nhưng chỉ được bảo để lại tin nhắn , buồn quá..., bây giờ thì đở buồn rồi bắt đầu ngồi Chị T Lan đưa tin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #23 - 17. Apr 2008 , 13:52

Ah !!!! Em thấy Chị online chị T Lan ơi chị cho biết tin nhanh nhanh nhé , em đang chờ đọc tin Chị đó Chị ơi , thương và nhớ Chị nhiều  Smiley Wink Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #24 - 17. Apr 2008 , 16:27

Thân Chào cả nhà

Vừa bước chân vào nhà , mình hơi ngạc nhiên khi nghe được message của cô Tịnh , và em BĐ hỏi thăm về OX của mình. . Ngay lúc đó , trong thoáng chốc những mệt mõi của hai đêm không ngũ bỗng dưng biến mất.  (như vậy đích thị là tin từ cô em dễ thương P Tr.) Rồi diên thoại của Tất Mỹ. Tất Mỹ, bạn hiền của TL ơi , sao thấy thương bạn quá vậy.   Thật đúng là bạn hiền , TL không biết nói gì hơn , những mong Mỹ  biết rằng, TL rất trân trọng tình bạn của hai chúng ta, T Mỹ nhé.
Tính là nghỉ ngơi chút đĩnh rồi sẽ goị cho BĐ, thì em đã goi. BĐ ơi, chi TL chỉ gặp em có một lần hôm Chũ Nhật vừa rồi , mà sao thấy thương em vô ngần. (Lại tình cảm nửa rôi ). ...
Nghe em hỏi thăm mà thấy thương em vì cái tình cảm em đã dành cho chi và OX.   Nghe em nói là "dẫu gì chị cũng vào D/D - viết vài chữ để cả nhà đừng lo , chi nhé" , thì lại càng thấy cảm động và thương hết cả nhà , mặc dù chưa có vào D/Đ. Lo lắng cho OX ăn uống ,  dọn dẹp nhà cửa , xong vào D/Đ, đọc được nhắn tin , TL không biết nói gì đây.
mà chỉ biết "xụt xịt".... Tuổi thì giống như kim đồng hồ chỉ con số "5..."  mà còn tình cảm hay nói đúng hơn là "mít ướt "  như vậy. Thật là chán thiệt phải không cả nhà.
Thưa với cả nhà TL không biết nói gì hơn , là xin cám ơn cả nhà. TL cảm động vô cùng trước những lời thăm hỏi đầy thân tình của cả nhà. TL có nói với OX  cả nhà hỏi thăm anh đấy . OX cươì toe và xin cám ơn cả nhà.

Bây giờ TL xin kể cả nhà nghe chuyện gì đã xảy ra.    
Ba năm về trước OX mình bi mổ óc (brain tumor- hình như là gladioblatomast thì phải. Chính vì vậy mà bây giờ con gái mình đòi học về brain - bác sĩ chuyên khoa về não bộ).  Loại bệnh này rất hiếm và hình như chưa có cách chửa trị , theo như lời của Bác Sỉ hematologist.  Nhưng trong cái xui thì cũng có cái may ( Sad Sad???)  Bác Sĩ mổ có nói là , 20% có thể bị tê liệt nửa ngươì., hay không nói được , v.v.v. Thế mà khi mổ xong , thì nói lại đươc 80%.  OX trải qua 6 tuần uống thuốc chemo (liên tục mỗi ngày) và đồng thời đi radiation (từ thứ Hai cho tơí thư sáu ). Sau đó thì uống thuốc chemo trong vòng 6 tháng (vào 5 ngày đầu của một tháng).  Đến nay thì đã được 3 năm. OX vẫn bình thương , đến tháng 10 năm 2007, thì bi một cái stroke , và bây giờ lại bi 1 cái nữa.  Chính vì thế, mà TL sợ, vì không biết trong tương lai có bi nửa không

Thưa cả nhà, vào khoảng 3 giờ chiều ngày thứ Ba , Bác Sĩ của nhà thuơng  gọi vào sở của TL , và muốn hỏi TL một số việc vì OX TL không nói được. THì lúc đó TL mơí biết OX bi stroke khi đang làm việc ở sở. Cũng may lắm đó cả nhà ạ  , vì nếu mà đang ở trên đường lái xe thì không biết sẽ ra như thế nào. Lúc đó vì thấy  TL không được bình tĩnh , nên Ông xếp của TL tình nguyên chở TL lên nhà thuơng.   

Hôm mơí nhập viện, bác sĩ nói đàng bác sĩ, OX nói đằng OX.
Và  có những lúc OX có những cử động thật là ngu ngơ, dường như OX không biết mình làm gì và nói gì nữa. Cả nhà ơi, lúc đó lòng dạ của mình thật xót xa.  Măc dù, Thâỳ của mình đã từng dạy , là con phải can đảm khi phải đối diện vơí nghịch cảnh -nhưng mình là mình và Thây là Thầy , nên cũng cũng có những lúc mình không thể tránh được nhhng lo âu của thường tình thế gian.
Thưa cả nhà , lúc đầu thì TL cũng hơi lo.  Nhưng giờ thì bình tĩnh lại rồi , vì giống như chi Thư có nói , đây là lúc mà bọn TL trả những nghiệp mà chính mình đã tạo ra từ vô thuỷ cho tớí ngày nay. Mà theo như lời Phật dạy, nếu mình vui vẻ trả nghiệp, thì mình nếu kiếp sau có trở lại làm ngươì mình có thể sẽ không bi trả nghiệp đó nửa.  Nhưng cũng rầt may , có nhiều ngươì bi như OX của TL ma bi liệt luôn. Thành thử ra , mình thấy , mình vẫn còn có phước hơn nhiều ngườì khác, phải không cả nhạ
Ở nhaàthng , ngươì ta thử đủ thứ MRI, CAT SCAN, EEG và hầm bà lằng đủ thứ test , nhưng không thấy gì hết.
Bây giờ OX uống đủ thứ thuốc , này nhé nào là thuốc Lipitor, thuốc ngừa seizure, thuốc cao máu , aspirin , multi vitamin, Vitamin Bcomplex. Chao ơi sao là nhiều thế, cả nhà ơi.   
Đến thứ Hai này TL sẽ xin cái hẹn vơí Bác Sĩ Óc  để xem , ông ấy nói như thê nào.)
Giờ thì OX của mình đã trở lại bình thường duy chỉ còn speech là vẫn còn khó khăn.  Và một cái khó khăn nửa là OX không được lái xe. Nhưng được 1 cái là mấy Sư Cô và một số bạn đạo của TL sẽ chở OX đi Bác Sĩ và speech therapy.
Mình xin lỗi cả nhà nhé, cái post này mà TL viết tự nảy gìơ mơí xong.
TL xin thành thật cám ơn cả nhà đã thương TL và OX vơì một tấm chân tình và đã cầu nguyện cho PX của TL. Ngày mai có một Gheshela ngươì Tây Tạng sẽ đến nhà TL để tụng kinh cầu an cho OX. Ngài từ Ấn Độ sang.    
MỘt lần nữa TL Xxin chân thành càm ơn cả nhà.
TL
Back to top
« Last Edit: 17. Apr 2008 , 16:48 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 17. Apr 2008 , 17:43

Phuong_Tran wrote on 16. Apr 2008 , 13:50:
Chị Tuyết Lan ơi ,hôm qua em không thấy thư trả lời của Chị nên em cũng lo lắng. OX của Chị đỡ được phần nào chưa? Chị ráng nhín chút thì giờ thông tin cho biết Chị nhé

Cả nhà ơi OX của Chị Tuyết Lan bị bệnh đấy , chị T Lan đi chơi DC xong về là đến phiên OX của Chị bị stroke phải nằm bệnh viện , mong cả nhà chia xẻ cùng Chị Tuyết Lan hiền ơi là hiền của nhà mình nhé , Chị đang không biết phải làm gì...

PTr

Em thiệt là. Nhưng thương vẫn thương phải không em. Cam ơn em nhiếu , anh đỡ rồi. Bây giờ mỗi lần nói chuyện vơí anh, thật là mệt đó ẹm Ngày mai chi sẽ goị mấy ngươì spe ech thrapy , để anh đi tâp nói.
Thương em nhiều
Chi TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #26 - 17. Apr 2008 , 17:49

tuyet_ngo wrote on 17. Apr 2008 , 04:49:

Em TN

TN thân thương
Về tơí PA, mà chi vẫn còn nhớ những tiếng cươì giòn tan của em. Sao mờ cô nương nào trong cung HGNX cũng dễ thương hết cả. Quả thật là một nhgy chủ nhật buồn vui lẫn lộn. Anh chàng đẹp trai của em TN đâu rồi hihihi
Cam on em nhiều, anh đã bình thương chỉ còn nói là vẫn cứ phải rặn từng chữ một , Hy vọng đi, spe ech therapy ,sẽ đỏ hơn.
Cám ơn em TN nhiều lắm đó nhe.
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #27 - 17. Apr 2008 , 17:56

phuonghue wrote on 16. Apr 2008 , 13:59:
Chị TL ơi,
Sao hôm qua chị viết thư cho em không thấy nói gì hết vậy? Khi nào rãnh chị nhớ cho cả nhà biết tin với nha chị. Chúc chị có thật nhiều nghị lực để vượt qua lúc khó khăn này  Sad

PHuệ dễ thương ơi là là   
Tối đó, chi từ nhà thương về tơí nhà cũng đã khuya , mà lùc đó đang còn khóc tỉ tê., nên không muốn viết gì cả.  Chi TL rất cảm động trươc sự lắng của moị ngươì. Những lúc này, dù chỉ là một sư an ủi nho nhỏ , một câu điện thoai hỏi thăm cũng rất là vô cùng quý báu vơì chi. Chị thật tình không biết phải nói gì , PH ạ. Mong rằng có một ngày nào đó mấy chi em LVD miền Đông HK bọn mình gặp lại để chí choé em nhỉ.   Cám ơn PH thật nhiều , PH nhé.   
Chi TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #28 - 17. Apr 2008 , 18:06

nguyen_toan wrote on 16. Apr 2008 , 14:01:
Cầu  mong  OX  của  Tuyết Lan  chóng  Bình Phục .
from Sydney /Australia  .

Cám ơn anh Toàn thật nhiều. Sao lâu nay vắng bóng anh vậy. Phật Đản sắp đến đấy. Anh nấu bún riêu cho cả nhà ăn anh nhé. Hôm nọ đọc bài thơ "Mẹ của anh" của Xuân Quỳnh do anh post lên D/Đ . Bài thơ thật dễ thương anh nhỉ?  TL cũng rất thích thơ Xuân Quỳnh.
Cám ơn anh thật nhiều.
Chúc anh  một ngày như mọi ngày thân tâm hằng an lac. và bây giờ cũng chính là lúc TL cần nhất đấy anh Toàn a
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #29 - 17. Apr 2008 , 18:09

Phương Tần wrote on 16. Apr 2008 , 14:51:
Chị Tuyết Lan ơi!

Cầu mong cho anh phục hồi nhanh chóng, chị cũng phải giữ gìn sức khoẻ nghen!

PT

Chi TL chân thành cám ơn em PT thật nhiều.  Có lẽ nhờ cả nhà câù nguyện mà ngay chính chi TL cũng thấy đở lo lắng. Cám ơn thân tình thật là đấy ắp của em PT cũng như cả nhà. Õ cũng đở nhiều rồi PT a.
Chi TL
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 10
Send Topic In ra