Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Chị Tuyết Lan  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Nhắn Chị Tuyết Lan (Read 14230 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Nhắn Chị Tuyết Lan
16. Apr 2008 , 13:50

Chị Tuyết Lan ơi ,hôm qua em không thấy thư trả lời của Chị nên em cũng lo lắng. OX của Chị đỡ được phần nào chưa? Chị ráng nhín chút thì giờ thông tin cho biết Chị nhé

Cả nhà ơi OX của Chị Tuyết Lan bị bệnh đấy , chị T Lan đi chơi DC xong về là đến phiên OX của Chị bị stroke phải nằm bệnh viện , mong cả nhà chia xẻ cùng Chị Tuyết Lan hiền ơi là hiền của nhà mình nhé , Chị đang không biết phải làm gì...

PTr

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re: Nhắn Chị Tuyết Lan
Reply #1 - 16. Apr 2008 , 13:59

Chị TL ơi,
Sao hôm qua chị viết thư cho em không thấy nói gì hết vậy? Khi nào rãnh chị nhớ cho cả nhà biết tin với nha chị. Chúc chị có thật nhiều nghị lực để vượt qua lúc khó khăn này  Sad
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2 - 16. Apr 2008 , 14:01

Phuong_Tran wrote on 16. Apr 2008 , 13:50:
Chị Tuyết Lan ơi ,hôm qua em không thấy thư trả lời của Chị nên em cũng lo lắng. OX của Chị đỡ được phần nào chưa? Chị ráng nhín chút thì giờ thông tin cho biết Chị nhé

Cả nhà ơi OX của Chị Tuyết Lan bị bệnh đấy , chị T Lan đi chơi DC xong về là đến phiên OX của Chị bị stroke phải nằm bệnh viện , mong cả nhà chia xẻ cùng Chị Tuyết Lan hiền ơi là hiền của nhà mình nhé , Chị đang không biết phải làm gì...

PTr

Cầu  mong  OX  của  Tuyết Lan  chóng  Bình Phục .
from Sydney /Australia  .
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #3 - 16. Apr 2008 , 14:51

PTr

Chị Tuyết Lan ơi!

Cầu mong cho anh phục hồi nhanh chóng, chị cũng phải giữ gìn sức khoẻ nghen!

PT
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #4 - 16. Apr 2008 , 14:54

Tuyết Lan ơi ,
   Mong là TL có nhiều can đảm và nghị lực lo cho OX nhé.Tất cả mọi người trong Diễn đàn sẽ cầu nguyện cho Anh sớm được tai qua nạn khỏi. Hai ông bà đã hiểu chân lý mầu nhiệm của Đạo Phật sẽ dễ dàng vượt qua khó khăn này.Ráng vui vẻ trả nghiệp của kiếp này TL nhé.
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5 - 16. Apr 2008 , 15:08

Chị Tuyết Lan ơi.

Em cầu mong cho anh mau bình phục. Chị chịu khó giữ gìn sức khoẻ nữa nhé.  Tụi em mong tin chị.

Em HN
Back to top
« Last Edit: 16. Apr 2008 , 15:11 by HoaiNguyen »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #6 - 16. Apr 2008 , 16:20

Chị TL ơi, đêm Chủ Nhật biết chị về đến nhà bình yên tụi em đã yên tâm rồi. Không ngờ Anh nhà lại bị nạn. Em không biết làm gì hơn là cầu xin cho Anh được tai qua nạn khỏi. Chị giữ gìn sức khoẻ và cho em biết tin nha.
Thân mến nhiều,
Em BD
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #7 - 16. Apr 2008 , 16:50

Chúc OX TuyetLan sớm bình phục

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #8 - 16. Apr 2008 , 19:11

Cả nhà ơi , đây là nguyên văn thư của Chị Tuyết Lan gửi cho PTr trưa thứ tư ( giờ VN )em xin phép Chị cho em đăng ở đây để mọi người cùng chia xẻ với Chị nhé

P oi
Chi vua moi o nha thuong ve . CPX chi bi stroke. OX van tinh ,nhung
khong biet gi het co nghia la khi hoi gi cung khong biet tra loi . chi
khong biet phai lam sao bay gio P oi. Chi so qua. HBa nam ve truoc OX chi
bi ung thu oc. Mo roi, thanh 11 vua roi bi mot cai mini stroke. Bay gio
cai nang hon , chi so khong biet co tinh lai khong .
Bay gio chi khong biet phai lam gi
Chi

Xin cả nhà mình nếu có Anh Chị Em nào ở gần nhà chị Tuyết Lan hãy hỏi han giúp đỡ dùm Chị

Em sẽ cầu nguyện cho Anh , Chị ơi  Cry Cry

PTr
Back to top
« Last Edit: 16. Apr 2008 , 19:13 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #9 - 16. Apr 2008 , 19:28

Đ Đ dọc thấy tin báo của PTr về việc OX của TL bị bịnh vào nhà thương thì thật sự giựt mình  Sad. Đ Đ cầu xin cho OX của TL chóng hồi tỉnh, cũng cầu xin cho em có nhiều nghị lực trong lúc này để săn sóc cho OX.
Diễn đàn không có chị em nào ở vùng Pennsylvania để mình nhờ đến thăm hỏi và giúp đở tinh thần của  TL trong lúc này  Sad  Sad.
Có dangiao của PTr không biết ở vùng nào trên đó  Undecided  Undecided , nhưng có biết cũng không dám nhờ  Undecided  Undecided
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #10 - 16. Apr 2008 , 19:40

Quote:
Đ Đ dọc thấy tin báo của PTr về việc OX của TL bị bịnh vào nhà thương thì thật sự giựt mình  Sad. Đ Đ cầu xin cho OX của TL chóng hồi tỉnh, cũng cầu xin cho em có nhiều nghị lực trong lúc này để săn sóc cho OX.
Diễn đàn không có chị em nào ở vùng Pennsylvania để mình nhờ đến thăm hỏi và giúp đở tinh thần của  TL trong lúc này  Sad  Sad.
Có dangiao của PTr không biết ở vùng nào trên đó  Undecided  Undecided , nhưng có biết cũng không dám nhờ  Undecided  Undecided

dangiao ở Chicago , có gần không chị? Sao Chị lại nói có biết cũng khg dám nhờ? Chỉ sợ dangiao khg biết tin kịp thời thôi.Để em ghi ra số phone của Chị Tuyết Lan luôn nha : 2158226837

PTr

Đây hình như là số phone nhà khg phải di động
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #11 - 17. Apr 2008 , 02:52

Phuong_Tran wrote on 16. Apr 2008 , 19:40:
dangiao ở Chicago , có gần không chị? Sao Chị lại nói có biết cũng khg dám nhờ? Chỉ sợ dangiao khg biết tin kịp thời thôi.Để em ghi ra số phone của Chị Tuyết Lan luôn nha : 2158226837

PTr

Đây hình như là số phone nhà khg phải di động

Nếu PTr biết dangiao ở Chicago thì  không dám nhờ là đúng rồi  Undecided, vì đường xa dịu vợi  Sad. Chỉ có P Huệ và Bích Định là cách TL khoảng mấy tiếng đồng hồ lái xe ( cũng không phải gần đâu  Tongue  Tongue ) hu hu
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #12 - 17. Apr 2008 , 04:10

Quote:
Nếu PTr biết dangiao ở Chicago thì  không dám nhờ là đúng rồi  Undecided, vì đường xa dịu vợi  Sad. Chỉ có P Huệ và Bích Định là cách TL khoảng mấy tiếng đồng hồ lái xe ( cũng không phải gần đâu  Tongue  Tongue ) hu hu

rầu thúi ruột , giờ đây em chợt nhớ tấm hình chị post mấy con gà nằm ngoài chờ tới phiên hu hu  Lips Sealed Undecided Cry Cry

PTr
Back to top
« Last Edit: 17. Apr 2008 , 04:25 by Phuong_Tran »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #13 - 17. Apr 2008 , 04:17

Mấy chị ơi, em có gọi đ/t cho chi TL hai lần nhưng đều không gặp. Em biết chị TL có rất nhiều người thân quen ở Chùa mà chị đi mỗi thứ Bảy, nên chắc chắn sẽ được nhiều giúp đỡ từ các phật tử ở chùa. Tuy em và chị PH ở cách xa chị TL hơn hai giờ đồng hồ lái xe, nhưng nếu cần đến thì vẫn có thể đi được đấy ạ. Chị P Tr yên lòng và cầu nguyện cho vợ chồng chị TL nha.
Út Lớn
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #14 - 17. Apr 2008 , 04:29

BichDinh wrote on 17. Apr 2008 , 04:17:
Mấy chị ơi, em có gọi đ/t cho chi TL hai lần nhưng đều không gặp. Em biết chị TL có rất nhiều người thân quen ở Chùa mà chị đi mỗi thứ Bảy, nên chắc chắn sẽ được nhiều giúp đỡ từ các phật tử ở chùa. Tuy em và chị PH ở cách xa chị TL hơn hai giờ đồng hồ lái xe, nhưng nếu cần đến thì vẫn có thể đi được đấy ạ. Chị P Tr yên lòng và cầu nguyện cho vợ chồng chị TL nha.
Út Lớn

Cám ơn B Đ nhắc là xung quanh TL có nhiều anh chị em phật tử ở chùa. Cũng nhân đây cám ơn B Đ đã đ/t cho chị , chị hay missed call lắm vì phone để 1 nơi người đi một ngã  Tongue  Tongue. Tối qua check lại thì đã khuya quá bên em  Undecided

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #15 - 17. Apr 2008 , 04:37

Út Lớn

Cám ơn Út Lớn dễ thương của Chị nhé , sau lá thư đó Chị Tuyết lan có gửi trả lờ thư cho chị 1 lần nữa nhưng cũng chẳng biết thêm tin tức gì , Chị T Lan rất là bối rối cần có ai đó để nâng đỡ về mặt tinh thần và chỉ bảo Chị phải làm cái gì với cái gì , đúng là " chuyện người thì sáng , chuyện nhà thì quáng em ạ " , Út nói đúng nếu những người bên chùa biết tin là thế nào họ cũng giúp đỡ tận tình và họ cũng ở gần nhà của Chị T Lan , ôi sao nhà mình dạo này xui xẻo quá....

Chị đã cầu nguyện cho Anh rồi Út à

PTr
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #16 - 17. Apr 2008 , 04:49

Chị TL ơi , hôm nay Anh đã tỉnh chưa? Hay có dấu hiệu gì khả quan khg chị ? Đọc tin mà em hết hồn. Chúng em cầu xin Trời Phật Mười Phương gia hộ độ trì cho Anh được tai qua nạn khỏi & mọi sự bình an đến với g/đ chị TL. Mong tin chị TL nhiều lắm

Em TN
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #17 - 17. Apr 2008 , 05:41

tuyet_ngo wrote on 17. Apr 2008 , 04:49:
Chị TL ơi , hôm nay Anh đã tỉnh chưa? Hay có dấu hiệu gì khả quan khg chị ? Đọc tin mà em hết hồn. Chúng em cầu xin Trời Phật Mười Phương gia hộ độ trì cho Anh được tai qua nạn khỏi & mọi sự bình an đến với g/đ chị TL. Mong tin chị TL nhiều lắm

Em TN

Chị TL ơi,

Em mới đọc tin Anh bị bệnh nặng mà lo cho Anh & Chị quá! Cầu xin Trời Phật cho Anh chóng tai qua nạn khỏi ! Chị cũng giữ gìn sức khoẻ nghe chị TL !
Em Út Thêm
Back to top

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #18 - 17. Apr 2008 , 06:14

Tuyết Lan thương,

Sáng nay cô có gọi hỏi thăm em nhưng không gặp, tối nay cô sẽ gọi lại nhé. Hy vọng gặp được em.
Phu quân của em đã tỉnh chưa?  BS cho biết như thế nào?
Cô rất nóng lòng được biết tin . Cô ở xa, nên không đi thăm được, nhưng em cần gì cho cô biết nhé, đừng ngại gì cả!
Xin em giử gìn sức khoẻ nhé.
Cô xin cầu nguyện Trời Phật phu hộ cho phu quân em được tai qua nạn khỏi.

Thương,
Cô Tịnh
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #19 - 17. Apr 2008 , 08:26

chi tuyet lan than men,
em và tất cả đang mong tin. Hy vọng anh qua côn bịnh nầy, chị nhẹ
chị ráng giữ gìn sức khoẽ , em ỗ xa, chỉ biết cầu nguyện, cho ạnh
.mong rầng đại gd lvd chúng ta được an bình mỗi ngày.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #20 - 17. Apr 2008 , 12:15

Cả nhà quý mến,
BD gọi đ/t cho chị TL đúng vào lúc chị vừa mới bước vào nhà đưa Anh về. Anh đã có thuốc men và về lại nhà rồi. Để chị TL nghỉ thở xong sẽ vào d/đ sau. Viết vội vài hàng để cô Tịnh và các chị em bớt lo lắng.
BD
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #21 - 17. Apr 2008 , 13:05

BichDinh wrote on 17. Apr 2008 , 12:15:
Cả nhà quý mến,
BD gọi đ/t cho chị TL đúng vào lúc chị vừa mới bước vào nhà đưa Anh về. Anh đã có thuốc men và về lại nhà rồi. Để chị TL nghỉ thở xong sẽ vào d/đ sau. Viết vội vài hàng để cô Tịnh và các chị em bớt lo lắng.
BD

Cám ơn B Đ đã cho cả nhà được biết tin sốt dẻo của TL.OX của TL đã được về nhà như vậy là một dấu hiệu đáng mừng rồi và  không còn nguy hiểm nữa.Bây giờ chắc chỉ cần tịnh dưỡng và ăn uống kiêng cữ chút thì sẽ som" bình phục thôi.
 Cầu mong Tuyết Lan và OX sớm bình an trở  lại.
Back to top
« Last Edit: 17. Apr 2008 , 13:05 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #22 - 17. Apr 2008 , 13:39

Cả nhà quý mến,
BD

Hay quá đã có tin rồi , cám ơn em Út Lớn đã liên lạc được và đưa tin nhé , nửa đêm hôm qua chị chẳng ngủ được bèn gọi điện thoại qua Chị T Lan xem có may mắn gặp ai bắt máy hay không nhưng chỉ được bảo để lại tin nhắn , buồn quá..., bây giờ thì đở buồn rồi bắt đầu ngồi Chị T Lan đưa tin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #23 - 17. Apr 2008 , 13:52

Ah !!!! Em thấy Chị online chị T Lan ơi chị cho biết tin nhanh nhanh nhé , em đang chờ đọc tin Chị đó Chị ơi , thương và nhớ Chị nhiều  Smiley Wink Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #24 - 17. Apr 2008 , 16:27

Thân Chào cả nhà

Vừa bước chân vào nhà , mình hơi ngạc nhiên khi nghe được message của cô Tịnh , và em BĐ hỏi thăm về OX của mình. . Ngay lúc đó , trong thoáng chốc những mệt mõi của hai đêm không ngũ bỗng dưng biến mất.  (như vậy đích thị là tin từ cô em dễ thương P Tr.) Rồi diên thoại của Tất Mỹ. Tất Mỹ, bạn hiền của TL ơi , sao thấy thương bạn quá vậy.   Thật đúng là bạn hiền , TL không biết nói gì hơn , những mong Mỹ  biết rằng, TL rất trân trọng tình bạn của hai chúng ta, T Mỹ nhé.
Tính là nghỉ ngơi chút đĩnh rồi sẽ goị cho BĐ, thì em đã goi. BĐ ơi, chi TL chỉ gặp em có một lần hôm Chũ Nhật vừa rồi , mà sao thấy thương em vô ngần. (Lại tình cảm nửa rôi ). ...
Nghe em hỏi thăm mà thấy thương em vì cái tình cảm em đã dành cho chi và OX.   Nghe em nói là "dẫu gì chị cũng vào D/D - viết vài chữ để cả nhà đừng lo , chi nhé" , thì lại càng thấy cảm động và thương hết cả nhà , mặc dù chưa có vào D/Đ. Lo lắng cho OX ăn uống ,  dọn dẹp nhà cửa , xong vào D/Đ, đọc được nhắn tin , TL không biết nói gì đây.
mà chỉ biết "xụt xịt".... Tuổi thì giống như kim đồng hồ chỉ con số "5..."  mà còn tình cảm hay nói đúng hơn là "mít ướt "  như vậy. Thật là chán thiệt phải không cả nhà.
Thưa với cả nhà TL không biết nói gì hơn , là xin cám ơn cả nhà. TL cảm động vô cùng trước những lời thăm hỏi đầy thân tình của cả nhà. TL có nói với OX  cả nhà hỏi thăm anh đấy . OX cươì toe và xin cám ơn cả nhà.

Bây giờ TL xin kể cả nhà nghe chuyện gì đã xảy ra.    
Ba năm về trước OX mình bi mổ óc (brain tumor- hình như là gladioblatomast thì phải. Chính vì vậy mà bây giờ con gái mình đòi học về brain - bác sĩ chuyên khoa về não bộ).  Loại bệnh này rất hiếm và hình như chưa có cách chửa trị , theo như lời của Bác Sỉ hematologist.  Nhưng trong cái xui thì cũng có cái may ( Sad Sad???)  Bác Sĩ mổ có nói là , 20% có thể bị tê liệt nửa ngươì., hay không nói được , v.v.v. Thế mà khi mổ xong , thì nói lại đươc 80%.  OX trải qua 6 tuần uống thuốc chemo (liên tục mỗi ngày) và đồng thời đi radiation (từ thứ Hai cho tơí thư sáu ). Sau đó thì uống thuốc chemo trong vòng 6 tháng (vào 5 ngày đầu của một tháng).  Đến nay thì đã được 3 năm. OX vẫn bình thương , đến tháng 10 năm 2007, thì bi một cái stroke , và bây giờ lại bi 1 cái nữa.  Chính vì thế, mà TL sợ, vì không biết trong tương lai có bi nửa không

Thưa cả nhà, vào khoảng 3 giờ chiều ngày thứ Ba , Bác Sĩ của nhà thuơng  gọi vào sở của TL , và muốn hỏi TL một số việc vì OX TL không nói được. THì lúc đó TL mơí biết OX bi stroke khi đang làm việc ở sở. Cũng may lắm đó cả nhà ạ  , vì nếu mà đang ở trên đường lái xe thì không biết sẽ ra như thế nào. Lúc đó vì thấy  TL không được bình tĩnh , nên Ông xếp của TL tình nguyên chở TL lên nhà thuơng.   

Hôm mơí nhập viện, bác sĩ nói đàng bác sĩ, OX nói đằng OX.
Và  có những lúc OX có những cử động thật là ngu ngơ, dường như OX không biết mình làm gì và nói gì nữa. Cả nhà ơi, lúc đó lòng dạ của mình thật xót xa.  Măc dù, Thâỳ của mình đã từng dạy , là con phải can đảm khi phải đối diện vơí nghịch cảnh -nhưng mình là mình và Thây là Thầy , nên cũng cũng có những lúc mình không thể tránh được nhhng lo âu của thường tình thế gian.
Thưa cả nhà , lúc đầu thì TL cũng hơi lo.  Nhưng giờ thì bình tĩnh lại rồi , vì giống như chi Thư có nói , đây là lúc mà bọn TL trả những nghiệp mà chính mình đã tạo ra từ vô thuỷ cho tớí ngày nay. Mà theo như lời Phật dạy, nếu mình vui vẻ trả nghiệp, thì mình nếu kiếp sau có trở lại làm ngươì mình có thể sẽ không bi trả nghiệp đó nửa.  Nhưng cũng rầt may , có nhiều ngươì bi như OX của TL ma bi liệt luôn. Thành thử ra , mình thấy , mình vẫn còn có phước hơn nhiều ngườì khác, phải không cả nhạ
Ở nhaàthng , ngươì ta thử đủ thứ MRI, CAT SCAN, EEG và hầm bà lằng đủ thứ test , nhưng không thấy gì hết.
Bây giờ OX uống đủ thứ thuốc , này nhé nào là thuốc Lipitor, thuốc ngừa seizure, thuốc cao máu , aspirin , multi vitamin, Vitamin Bcomplex. Chao ơi sao là nhiều thế, cả nhà ơi.   
Đến thứ Hai này TL sẽ xin cái hẹn vơí Bác Sĩ Óc  để xem , ông ấy nói như thê nào.)
Giờ thì OX của mình đã trở lại bình thường duy chỉ còn speech là vẫn còn khó khăn.  Và một cái khó khăn nửa là OX không được lái xe. Nhưng được 1 cái là mấy Sư Cô và một số bạn đạo của TL sẽ chở OX đi Bác Sĩ và speech therapy.
Mình xin lỗi cả nhà nhé, cái post này mà TL viết tự nảy gìơ mơí xong.
TL xin thành thật cám ơn cả nhà đã thương TL và OX vơì một tấm chân tình và đã cầu nguyện cho PX của TL. Ngày mai có một Gheshela ngươì Tây Tạng sẽ đến nhà TL để tụng kinh cầu an cho OX. Ngài từ Ấn Độ sang.    
MỘt lần nữa TL Xxin chân thành càm ơn cả nhà.
TL
Back to top
« Last Edit: 17. Apr 2008 , 16:48 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 17. Apr 2008 , 17:43

PTr

Em thiệt là. Nhưng thương vẫn thương phải không em. Cam ơn em nhiếu , anh đỡ rồi. Bây giờ mỗi lần nói chuyện vơí anh, thật là mệt đó ẹm Ngày mai chi sẽ goị mấy ngươì spe ech thrapy , để anh đi tâp nói.
Thương em nhiều
Chi TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #26 - 17. Apr 2008 , 17:49

tuyet_ngo wrote on 17. Apr 2008 , 04:49:

Em TN

TN thân thương
Về tơí PA, mà chi vẫn còn nhớ những tiếng cươì giòn tan của em. Sao mờ cô nương nào trong cung HGNX cũng dễ thương hết cả. Quả thật là một nhgy chủ nhật buồn vui lẫn lộn. Anh chàng đẹp trai của em TN đâu rồi hihihi
Cam on em nhiều, anh đã bình thương chỉ còn nói là vẫn cứ phải rặn từng chữ một , Hy vọng đi, spe ech therapy ,sẽ đỏ hơn.
Cám ơn em TN nhiều lắm đó nhe.
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #27 - 17. Apr 2008 , 17:56

phuonghue wrote on 16. Apr 2008 , 13:59:
Chị TL ơi,
Sao hôm qua chị viết thư cho em không thấy nói gì hết vậy? Khi nào rãnh chị nhớ cho cả nhà biết tin với nha chị. Chúc chị có thật nhiều nghị lực để vượt qua lúc khó khăn này  Sad

PHuệ dễ thương ơi là là   
Tối đó, chi từ nhà thương về tơí nhà cũng đã khuya , mà lùc đó đang còn khóc tỉ tê., nên không muốn viết gì cả.  Chi TL rất cảm động trươc sự lắng của moị ngươì. Những lúc này, dù chỉ là một sư an ủi nho nhỏ , một câu điện thoai hỏi thăm cũng rất là vô cùng quý báu vơì chi. Chị thật tình không biết phải nói gì , PH ạ. Mong rằng có một ngày nào đó mấy chi em LVD miền Đông HK bọn mình gặp lại để chí choé em nhỉ.   Cám ơn PH thật nhiều , PH nhé.   
Chi TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #28 - 17. Apr 2008 , 18:06

nguyen_toan wrote on 16. Apr 2008 , 14:01:
Cầu  mong  OX  của  Tuyết Lan  chóng  Bình Phục .
from Sydney /Australia  .

Cám ơn anh Toàn thật nhiều. Sao lâu nay vắng bóng anh vậy. Phật Đản sắp đến đấy. Anh nấu bún riêu cho cả nhà ăn anh nhé. Hôm nọ đọc bài thơ "Mẹ của anh" của Xuân Quỳnh do anh post lên D/Đ . Bài thơ thật dễ thương anh nhỉ?  TL cũng rất thích thơ Xuân Quỳnh.
Cám ơn anh thật nhiều.
Chúc anh  một ngày như mọi ngày thân tâm hằng an lac. và bây giờ cũng chính là lúc TL cần nhất đấy anh Toàn a
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #29 - 17. Apr 2008 , 18:09

Phương Tần wrote on 16. Apr 2008 , 14:51:
Chị Tuyết Lan ơi!

Cầu mong cho anh phục hồi nhanh chóng, chị cũng phải giữ gìn sức khoẻ nghen!

PT

Chi TL chân thành cám ơn em PT thật nhiều.  Có lẽ nhờ cả nhà câù nguyện mà ngay chính chi TL cũng thấy đở lo lắng. Cám ơn thân tình thật là đấy ắp của em PT cũng như cả nhà. Õ cũng đở nhiều rồi PT a.
Chi TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #30 - 17. Apr 2008 , 18:20

anh_thu_Tran wrote on 16. Apr 2008 , 14:54:
Tuyết Lan ơi ,
   Mong là TL có nhiều can đảm và nghị lực lo cho OX nhé.Tất cả mọi người trong Diễn đàn sẽ cầu nguyện cho Anh sớm được tai qua nạn khỏi. Hai ông bà đã hiểu chân lý mầu nhiệm của Đạo Phật sẽ dễ dàng vượt qua khó khăn này.Ráng vui vẻ trả nghiệp của kiếp này TL nhé.

Chi Anh Thư thân
Em và OX em  xin cám ơn chị thật nhiều nhé chi. Chi Thư , em vẫn biết rằng một khi mình hiểu được cái chân lý mầu nhiệm của Đạo Phật , mình sẽ dễ dàng vượt qua. Nhưng chi ơi mình đang còn là một kẻ phàm tục, nên đôi khi vẫn không thể tránh được những cơn buồn phiền lo âu cho đơì thương,  phải không chi.   Nhưng chỉ trong chốc lát thôi chi ạ.
Hai chúng em xin chân thành cám ơn chi thật nhiều , chi nhé . Chúc chi một buổi tối đầy an lạc .
Em -TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #31 - 17. Apr 2008 , 18:26

HoaiNguyen wrote on 16. Apr 2008 , 15:08:
Chị Tuyết Lan ơi.

Em cầu mong cho anh mau bình phục. Chị chịu khó giữ gìn sức khoẻ nữa nhé.  Tụi em mong tin chị.

Em HN

Hoài thương
Chi TL va OX cám ơn em thật nhiều nhé . Có lẽ nhờ cả nhà hỏi thăm thật chân tình mà chi TL cảm thấy khoẻ hẳn. Hôm qua chi TL ở  nhà thương , rồi đến tối về nhà một ngươì bạn gần đó ngủ, vì nhà thương rầt xa nhà của chi . Anh bi stroke khi anh đang làm ở sở. Cũng may đó, chư nếu đang lái xe thì không biết chuyẹn sẽ ra như thế nào , khi anh đang ở trên xa lộ.
Chúc em một đêm an vui
Chi TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #32 - 17. Apr 2008 , 18:27

Quote:
Chúc OX TuyetLan sớm bình phục

TL và OX xin cám ơn anh nhiều lắm.
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #33 - 17. Apr 2008 , 18:57

BichDinh wrote on 16. Apr 2008 , 16:20:
Chị TL ơi, đêm Chủ Nhật biết chị về đến nhà bình yên tụi em đã yên tâm rồi. Không ngờ Anh nhà lại bị nạn. Em không biết làm gì hơn là cầu xin cho Anh được tai qua nạn khỏi. Chị giữ gìn sức khoẻ và cho em biết tin nha.
Thân mến nhiều,
Em BD

Út Lớn

Cả nhà quý mến,
BD

BĐ thân thương
Chi TL rất là cảm động trước sư lo lắng của em , PTr cũng  như cả nhà về tình trạng sức khoẻ của ông bạn chi TL .Hồi chiều, chi TL thật là mệt , vậy mà khi nghe giọng nói và sự lo lắng hỏi han của em BĐ, chi TL thấy hết mệt  luôn đó BĐ ơi . Như hai chi em mình nói chuyện trong phone , anh giờ đã đở nhiêù , nhưng phải uống không biết bao nhiêu là thứ thuôc cấy BĐ ạ . 
Hôm đi DC thật là vui em nhỉ . Nhất là cô Tịnh . Chao ơi , cô thật là dễ thương  và hiền hoà quá em BĐ nhỉ . Cô lo cho chúng mình từng ly từng tý . Những ngày hôi ngộ  ở DC thật la vui mà cũng thật buồn . Khi về đến PA, chị TL vẫn không quên cái nét diụ dàng của BĐ, sự hiền hoà chân thật của TN, của PHuê. Cô Tịnh thì chắc chắn là chấm mây anh chàng rể LVD  và ngay cả anh chàng người mẫu của TN nữa . ...Còn chi Kim Hoà và chi Luu Hương , hai chi ấy thật là dễ thương. Chi Đ Đ thì khỏi nói , lúc nào cũng là một ngươì chi thật dễ thương và khả aí vô cùng .
Chúc em BĐ vui thật nhiều vơí anh nước dừa nhé. Cho chi TL gởi lơì thăm hỏi anh nước dưà T. của em , em nhé .
Chi TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #34 - 17. Apr 2008 , 19:06

Quote:
Đ Đ dọc thấy tin báo của PTr về việc OX của TL bị bịnh vào nhà thương thì thật sự giựt mình  Sad. Đ Đ cầu xin cho OX của TL chóng hồi tỉnh, cũng cầu xin cho em có nhiều nghị lực trong lúc này để săn sóc cho OX.
Diễn đàn không có chị em nào ở vùng Pennsylvania để mình nhờ đến thăm hỏi và giúp đở tinh thần của  TL trong lúc này  Sad  Sad.
Có dangiao của PTr không biết ở vùng nào trên đó  Undecided  Undecided , nhưng có biết cũng không dám nhờ  Undecided  Undecided

Chi Đ Đ à ơi
Lúc nào chi cũng là một ngươì chi hiền từ của chúng em . Lùc nào cũng lo lằng cho chúng em , Chắc chi sợ chúng em wậy hở chi  . EM và OX xin cám ơn chi thật nhiều nhé chi .  Lúc chi gọi em là em đang nói chuyện vơí Thầy của em. Em sẽ goi d/t chi mai chi nhe .
Bay giờ O X em phải uống nhiều loại thuốc khác nhau đó chi . Anh phải uống Lipitor, mặc dù Cholesterol cuả anh rất tốt, nhưng Bác Sĩ noí vì bi stroke, và bi  mổ òc, nên nò cho uống just in case .
Chúc anh chi một  buổi tồi vui ve
Em TL
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #35 - 18. Apr 2008 , 09:06

Hello chị Tuyết Lan,

Đi vắng hơn một ngày mới về thì biết được tin của OX chị bị bịnh. Tôi tin rằng chị TL với những hiểu biết thâm sâu về đạo Phật của mình sẽ đi qua được giai đoạn khó khăn này. Tôi cũng nghĩ rằng tất cả mọi anh chị em trong DD, bất luận tôn giáo nào cũng đã cầu nguyện cho anh được sớm phục hồi .

Thân mến,

CC

PS.
Tôi xin tiếp tục "tuyệt CC" thêm một tháng nữa ! And it will be renewable every month if needed.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #36 - 20. Apr 2008 , 13:07

Tuyet Lan wrote on 17. Apr 2008 , 18:20:
Chi Anh Thư thân
Em và OX em  xin cám ơn chị thật nhiều nhé chi. Chi Thư , em vẫn biết rằng một khi mình hiểu được cái chân lý mầu nhiệm của Đạo Phật , mình sẽ dễ dàng vượt qua. Nhưng chi ơi mình đang còn là một kẻ phàm tục, nên đôi khi vẫn không thể tránh được những cơn buồn phiền lo âu cho đơì thương,  phải không chi.   Nhưng chỉ trong chốc lát thôi chi ạ.
Hai chúng em xin chân thành cám ơn chi thật nhiều , chi nhé . Chúc chi một buổi tối đầy an lạc .
Em -TL

Tuyết Lan ơi ,OX của em có bớt chút nào không??? đã bắt đầu tập speech therapy chưa?????Hôm kia có Thày đến cầu an tại nhà em có giup em thanh thản nhẹ nhàng chút nào không.Mong là em va OX nghe được những lời kinh kệ này sẽ làm dịu được phần nào âu lo và sẽ vượt qua mọi trởp ngại một cánh dễ dàng.
   Tuyết Lan biết không ,từ năm 73 cho đến năm 83 chị đi ra vào nhà thương như đi chợ vì những cơn Asthma attack kinh hoàng lắm.Sau 75 hầu như mỗi tháng chị nằm nhà thương hết 20 ngày....Em thấy kinh hoàng không????Sau đó chị theo học Thiền với thày Thanh Từ  và một hôm chị được Thày tiếp và chị có xin với Thày là tại sao con bị nghiệp gì mà mang binh khó chữa đến như thể Xin thày chỉ dẫn cho Con để con chóng hết được khó khăn này.Thày khuyên chị nên chăm chú vào Thiền và gắng đừng lo sợ mỗi khi cơn bịnh ập tới.Thày hỏi chị Con có muốn trả nghiệp trong hết kiếp này hay muốn kéo dài trong nhiều kiếp.Cũng vì những lời khuyên này mà  chị đã có thể control được mình mỗi khi bi attack và cho đến nay thì mỗi năm chị chỉ bị khoảng hai lần mỗi khi bị cảm cúm mà thôi.
   TL à chị muốn kể cho em để em hiểu là mọi viẹc gì xảy đến cho mình đều là nghiệp duyên từ kiếp trước và kiếp này nhờ biết tu tâm dưỡng tánh nên mình mới được trả hết nghiệp cho kiếp này đó.
   Rất mong em cùng OX thanh thản nhẹ nhàng trả nghiệp nhé....Biết đâu một ngày rất nào đó OX em sẽ trở lại bình thường nhanh.Mong em giữ sức khoẻ bản thân mình nhé

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #37 - 20. Apr 2008 , 14:25

anh_thu_Tran wrote on 20. Apr 2008 , 13:07:
   Tuyết Lan ơi ,OX của em có bớt chút nào không??? đã bắt đầu tập speech therapy chưa?????Hôm kia có Thày đến cầu an tại nhà em có giup em thanh thản nhẹ nhàng chút nào không.Mong là em va OX nghe được những lời kinh kệ này sẽ làm dịu được phần nào âu lo và sẽ vượt qua mọi trởp ngại một cánh dễ dàng.
  Tuyết Lan biết không ,từ năm 73 cho đến năm 83 chị đi ra vào nhà thương như đi chợ vì những cơn Asthma attack kinh hoàng lắm.Sau 75 hầu như mỗi tháng chị nằm nhà thương hết 20 ngày....Em thấy kinh hoàng không????Sau đó chị theo học Thiền với thày Thanh Từ  và một hôm chị được Thày tiếp và chị có xin với Thày là tại sao con bị nghiệp gì mà mang binh khó chữa đến như thể Xin thày chỉ dẫn cho Con để con chóng hết được khó khăn này.Thày khuyên chị nên chăm chú vào Thiền và gắng đừng lo sợ mỗi khi cơn bịnh ập tới.Thày hỏi chị Con có muốn trả nghiệp trong hết kiếp này hay muốn kéo dài trong nhiều kiếp.Cũng vì những lời khuyên này mà  chị đã có thể control được mình mỗi khi bi attack và cho đến nay thì mỗi năm chị chỉ bị khoảng hai lần mỗi khi bị cảm cúm mà thôi.
  TL à chị muốn kể cho em để em hiểu là mọi viẹc gì xảy đến cho mình đều là nghiệp duyên từ kiếp trước và kiếp này nhờ biết tu tâm dưỡng tánh nên mình mới được trả hết nghiệp cho kiếp này đó.
  Rất mong em cùng OX thanh thản nhẹ nhàng trả nghiệp nhé....Biết đâu một ngày rất nào đó OX em sẽ trở lại bình thường nhanh.Mong em giữ sức khoẻ bản thân mình nhé

Chị Anh Thư nói đúng , đối với em , bất cứ chuyện nào xãy ra với em , em thấy nếu em chấp nhận nó như 1 lẽ đương nhiên thì thấy rất dễ chịu thậm chí còn có phần " thích thú " nữa dù là nó tệ cách mấy , em khg hề than trách , nhờ vậy em mới " còn sống " đến ngày nay , và nay em tin rằng nếu mình nhìn đời bằng 1 ánh mắt lạc quan thì cuộc sống cũng sẽ vui vẻ như thế , em cũng đã tập thiền nhưng chưa tốt lắm , từ hồi bị xe đụng đến giờ chưa dám tập yoga lại chỉ ngồi thiền thôi cho tâm hồn thư thái 1 chút ,bây giờ em có tập 1 điệu nhảy gọi là sansa ( khg biết viết có đúng không ) , điệu nhảy này rất vui cứ nghe nhạc trổi lên là cảm thấy vui liền và quên hết tất cả , đó là em , đôi khi em nghĩ chắc vì vậy mà em có tiếng là quậy , vì em khg thể nào chịu ngồi im chờ mọi thứ khổ ải dập xuống đầu mình , trong lớp học này có rất nhiều người lớn tuổi , khoảng trên dưới 60 và nhìn mọi người rất là vui vẻ , không thể tưởng tượng được với tuổi đó mà lại nhìn trẻ trung yêu đời đến thế

Em mong rằng các chị nhà mình luôn luôn vui vẻ , vượt qua được mọi thử thách của đời , luôn tìm được hạnh phúc và cứ nên tìm thời gian ra vô mái nhà này để cười vui với nhau như trong một gia đình thật sự , chia xẻ niếm vui nổi buồn và cả những khó khăn trong cuộc sống

Trưa nay em sẽ bắt đầu nghĩ phép đây , em sẽ vắng nhà 1 thời gian nhé , hứa hẹn khi quay về sẽ thật là mạnh khoẻ vừa quậy vừa múa đủ bài , ở nhà đừng có ai bị gì nữa nhe  Cheesy Grin Cool Cool

PTr

Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #38 - 20. Apr 2008 , 15:53

Tuyết Lan biết không ,từ năm 73 cho đến năm 83 chị đi ra vào nhà thương như đi chợ vì những cơn Asthma attack kinh hoàng lắm.Sau 75 hầu như mỗi tháng chị nằm nhà thương hết 20 ngày....Em thấy kinh hoàng không????Sau đó chị theo học Thiền với thày Thanh Từ  và một hôm chị được Thày tiếp và chị có xin với Thày là tại sao con bị nghiệp gì mà mang binh khó chữa đến như thể Xin thày chỉ dẫn cho Con để con chóng hết được khó khăn này.Thày khuyên chị nên chăm chú vào Thiền và gắng đừng lo sợ mỗi khi cơn bịnh ập tới.Thày hỏi chị Con có muốn trả nghiệp trong hết kiếp này hay muốn kéo dài trong nhiều kiếp.Cũng vì những lời khuyên này mà  chị đã có thể control được mình mỗi khi bi attack và cho đến nay thì mỗi năm chị chỉ bị khoảng hai lần mỗi khi bị cảm cúm mà thôi.

Chào chị AT

Đồng ý với chị, Theo tôi nghĩ những gì mình đang có, (tốt hay xấu ) đều là kết quả do nghiệp hay duyên mình tạo ra từ trước, nếu ta đang trả nghiệp thì nên chấp nhận nhưng cần phải cầu nguyện, hay tụng kinh sám hối để cái nghiệp đó được mau dứt, vì căn ai nấy trả, quả ai nấy mang,  mình phải tự mình sám hối mới được, không có ai cầu dùm cho được đâu.

Chị lúc nầy đở chưa?, tôi mua thuốc ngừa cúm về mà làm biếng đem đi chích giờ đang bị cúm,  hehehe
Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2008 , 16:31 by phu de »  

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #39 - 20. Apr 2008 , 16:13

Quote:
Chào chị AT

Đồng ý với chị, Theo tôi nghĩ những gì mình đang có, (tốt hay xấu ) đều là kết quả do nghiệp hay duyên mình tạo ra từ trước, nếu ta đang trả nghiệp thì cũng nên chấp nhận nhưng cũng nên cầu nguyện, hay tụng kinh sám hối để cái nghiệp đó được mau dứt, vì căn ai nấy trả, quả ai nấy mang,  mình phải tự mình sám hối mới được, không có ai cầu dùm cho được đâu.

Chị lúc nầy đở chưa?, tôi mua thuốc ngừa cúm về mà làm biếng đem đi chích giờ đang bị cúm,  hehehe

Thưa anh Phú De.

Kỳ này anh khoẻ chưa? Em dọc mấy bài thơ anh post hay quá.

Anh cho em hỏi thăm : bên anh ở không biết ở dâu? Anh tự mua thuốc ngừa cúm dược và tự dem di chích lấy dược?
HN
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #40 - 20. Apr 2008 , 16:41

HoaiNguyen wrote on 20. Apr 2008 , 16:13:
Thưa anh Phú De.

Kỳ này anh khoẻ chưa? Em dọc mấy bài thơ anh post hay quá.

Anh cho em hỏi thăm : bên anh ở không biết ở dâu? Anh tự mua thuốc ngừa cúm dược và tự dem di chích lấy dược?
HN

Chào HoaiNguyen
Cám ơn HN, hôm nay thì khoẻ rồi, hôm trước phải nằm nhà mấy ngày.

Bên Úc thì mình phải lại bác sĩ để xin toa đi mua thuốc Fluvax, xong trở lại bs để chích ngừa, nhiều chổ hãng xưỡng ở đây thì họ cho y tá đến chích ngừa free.

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #41 - 20. Apr 2008 , 17:41

Quote:
Chào chị AT

Đồng ý với chị, Theo tôi nghĩ những gì mình đang có, (tốt hay xấu ) đều là kết quả do nghiệp hay duyên mình tạo ra từ trước, nếu ta đang trả nghiệp thì nên chấp nhận nhưng cần phải cầu nguyện, hay tụng kinh sám hối để cái nghiệp đó được mau dứt, vì căn ai nấy trả, quả ai nấy mang,  mình phải tự mình sám hối mới được, không có ai cầu dùm cho được đâu.

Chị lúc nầy đở chưa?, tôi mua thuốc ngừa cúm về mà làm biếng đem đi chích giờ đang bị cúm,  hehehe

Anh PD ,thật sự mình cũng chả cần phải tụng kinh sám hối đâu anh ,nếu được thì tốt còn không thì cũng không ai bắt cả.Tuy nhiên đạo Phật là người nao tu người ấy chứng chứ không ai tu hộ ai cũng như không ai trả nghiệp được cho ai.,
   Nếu mình cứ sống đúng lẽ phải an nhiên tự tại với những gì mình đã và đang có cũng như không mong cầu gì hết thì cuộc sống sẽ có ý nghĩa hơn.Mọi việc xấu tốt đến với mình đều vui vẻ nhận lãnh thế là quá đủ.
   AT vừa chích ngừa Flu xong được 5 ngày thì bị hành luôn ,có xin thuốc của anh Đ về đê/ chích cho anh M nhưng anh ấy có vẻ bị cảm nên thuốc vẫn còn nằm trong tủ lạnh cho dến tuần rồi thì anh ấy bị cúm nặng hành rồi ,cũng vì vậy AT vừa mới bớt nay lại bị lây của anh ấy tiếp nên cũng hơi thê thảm một chút.
.Nghe nói năm nay dịch Flu đang thê thảm lắm đó.New strain.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #42 - 20. Apr 2008 , 19:19

Tuyết Lan biết không ,từ năm 73 cho đến năm 83 chị đi ra vào nhà thương như đi chợ vì những cơn Asthma attack kinh hoàng lắm.Sau 75 hầu như mỗi tháng chị nằm nhà thương hết 20 ngày....Em thấy kinh hoàng không????Sau đó chị theo học Thiền với thày Thanh Từ  và một hôm chị được Thày tiếp và chị có xin với Thày là tại sao con bị nghiệp gì mà mang binh khó chữa đến như thể Xin thày chỉ dẫn cho Con để con chóng hết được khó khăn này.Thày khuyên chị nên chăm chú vào Thiền và gắng đừng lo sợ mỗi khi cơn bịnh ập tới.Thày hỏi chị Con có muốn trả nghiệp trong hết kiếp này hay muốn kéo dài trong nhiều kiếp.Cũng vì những lời khuyên này mà  chị đã có thể control được mình mỗi khi bi attack và cho đến nay thì mỗi năm chị chỉ bị khoảng hai lần mỗi khi bị cảm cúm mà thôi.

Quote:
Chào chị AT

Đồng ý với chị, Theo tôi nghĩ những gì mình đang có, (tốt hay xấu ) đều là kết quả do nghiệp hay duyên mình tạo ra từ trước, nếu ta đang trả nghiệp thì nên chấp nhận nhưng cần phải cầu nguyện, hay tụng kinh sám hối để cái nghiệp đó được mau dứt, vì căn ai nấy trả, quả ai nấy mang,  mình phải tự mình sám hối mới được, không có ai cầu dùm cho được đâu.

Chị lúc nầy đở chưa?, tôi mua thuốc ngừa cúm về mà làm biếng đem đi chích giờ đang bị cúm,  hehehe

Kinh Chào chi Anh Thư và anh PD
Cám ơn chi Thư và anh PD nhiều lắm. Chúng em đã cũng có được một chút ít hiểu biết về Phật Pháp nên chúng em chỉ buồn một chút ít thôi anh , chi ạ.  Vì chúng em biết rằng , chúng ta ai ai không ít thì nhiều trong một lúc nào đó trong cuộc sống giữa đời thường này đều phải trả những nghiệp quả mà chính  mình đã gây ra từ vô thuỷ kiếp về  trước. Chính vì  mình biết tu tập, làm lành tránh dữ , nên mình được trả nghiệp ngay trong đời này . Cũng ví như nếu mình vay nợ trong ngân hàng , nếu mình có tiền để trả nợ sớm , thì mỉnh không phải trả  tiền lơì nhiều.
OX em vưà mới về chiều thứ Năm . Hôm thứ Sáu , em tự nhiên thấy mệt quá ,nên ngủ li bì ., nên chưa có gọi đ/t được cho Bác Sĩ này nọ . Tối thứ Sáu, Thầy y chỉ của em (không phải Sư Phụ của em- Dù Thầy chỉ là Thầ y chỉ, nhưng Thầy rất lo cho chúng em - như là đệ tử của Thầy vậy ) đến nhà em,  và Thầy sẽ ở nhà chúng em 1 tuần . Thầy hướng dẫn chùa chúng em khoá tu niệm Phật , nên hai hôm Thứ Bảy và hôm nay , em và O X , dự khoá tu của Thầy , nên tâm hồn cũng thanh thản được một chút chi ạ .  Có Thầy của mình bên cạnh mình trong những lúc này , chúng em cũng thấy thân tâm mình an ổn chút đĩnh . Thầy sẽ dạy O X em cách ăn  uống và tâp để relax cái đầu của mình vào ngày mai .  Chúng em tu theo pháp môn Tịnh Độ chi ạ . Hai ngày qua Niệm Phật chúng em cũng thấy lòng mình thanh thản  hơn .
Rồi có Thầy Tây Tạng , tự nhiên lại ghé vùng chúng em ở , Thầy có ghé thăm , và tụng kinh cầu an cho chúng em  .  Anh PD và chị Thư a , vẫn biết là mọi người đều phải tự mình trả lấy nghiep của mình , giống như trong Kinh Điạ Tạng dạy " Chí thân như cha vơí con , cũng không thể nào chiụ khổ cho nhau ",  nhưng mấy Thầy cũng có thể dùng công phu tu hành của mình mà giúp cho Phật Tủ một phần nào , phần còn lại , thì mình phải tự mình sám hối cho mình (phần này em đồng ý vơí anh PD )  .

Thưa Các Cô (nhất là Cô Tịnh- Em thương cô nhiều lắm cô ơi ) , chi Kim Hoà và chi Lưu Hương (hai chi thật là dễ thương của em dù chỉ là mới gặp nhau trong chuyen đi thăm cô Ngôn ) , Chi A Thư,  chị Đ Đ, chị Tuy Van , anh Toàn, anh PD, anh  ĐS (thầy CC-hihihi ),  cac em PTr., BĐ, PHuệ, PT, Hoài N., T Khanh,   cũng như tất cả ACE trong D/Đ, em và O X rât thành thật cám ơn cả nhà , đã lo lắng và chia xẻ với chúng em những lời vấn an , chúc lành , cầu nguyện ( cho dẩu khác tôn giáo - giống như anh ĐS đã nói ) . Chúng em thật là không biết nói sao để diển tả cho hết với các ACE trong D/Đ sự cảm động của chúng em . Những sự an ủi hỏi han của bạn bè trong lúc này , đã một phần nào giúp chúng em có thêm nghị lực để vượt qua sự trả nghiệp của chúng em .
Trong tuần này, em sẽ bận rộn lo cho OX, và Thầy của em , nên em sẽ không vào  D/Đ thuờng xuyên . Em sẽ cố gắng .
Khi xong viêc ,em sẽ vào D/Đ thường xuyên hơn .

Em xin chúc cả nhà được một tuần lễ đầy vui vẻ
Em
TL

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #43 - 20. Apr 2008 , 20:05

CoiChay wrote on 18. Apr 2008 , 09:06:
Hello chị Tuyết Lan,

Đi vắng hơn một ngày mới về thì biết được tin của OX chị bị bịnh. Tôi tin rằng chị TL với những hiểu biết thâm sâu về đạo Phật của mình sẽ đi qua được giai đoạn khó khăn này. Tôi cũng nghĩ rằng tất cả mọi anh chị em trong DD, bất luận tôn giáo nào cũng đã cầu nguyện cho anh được sớm phục hồi .

Thân mến,

CC

PS.
Tôi xin tiếp tục "tuyệt CC" thêm một tháng nữa ! And it will be renewable every month if needed.

Thân chào Anh ĐS
TL xin thành thật cám ơn anh ĐS thật nhiều về những lơì nhắn nhủ của anh . Thưa anh , trong những lúc này , những lời thăm hỏi của bạn bẻ dù chỉ là những lơì thăm hỏi đơn sơ, cho đến những cú đ/t hỏi han , cũng đủ làm ấm lòng của bọn TL .  Hôm Thứ Bảy va Chủ Nhât này , TL va O X, dự khoá tu niệm Phật do Thấy y chỉ của TL hướng dẫn, nên tinh thần cũng  được an lạc . Thưa anh, chắc anh cũng biết trong lúc này mà có Su Phụ của mình  bên cạnh, mình cũng thấy vũng tâm hơn chút đỉnh anh nhỉ .
Chúc anh thân tâm hằng an lạc .   
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #44 - 20. Apr 2008 , 20:14

Tinh_Nguyen wrote on 17. Apr 2008 , 06:14:
Tuyết Lan thương,

Sáng nay cô có gọi hỏi thăm em nhưng không gặp, tối nay cô sẽ gọi lại nhé. Hy vọng gặp được em.
Phu quân của em đã tỉnh chưa?  BS cho biết như thế nào?
Cô rất nóng lòng được biết tin . Cô ở xa, nên không đi thăm được, nhưng em cần gì cho cô biết nhé, đừng ngại gì cả!
Xin em giử gìn sức khoẻ nhé.
Cô xin cầu nguyện Trời Phật phu hộ cho phu quân em được tai qua nạn khỏi.

Thương,
Cô Tịnh

Cô Tịnh dễ thương của chúng em
Em thật cảm động trước những lời hỏi han của cô.
EM xin lỗi cô là em quá bận nên không gọi đ/t đến cô . Mây bửa nay, đâù óc em nhiều việc quá.  Em xin Cô cho em đ/t của Cô, để em gọi đ/t đến Cô , cô nhé . Em cò Thầ y chỉ đế ở để lo cho chúng em . May quá phải không cô .
Em sẽ viết thư cho cô dài hơn để tâm sự, cô nhé . Mai sớm em phải dậy sớm để công phu khuya với Thầy
Không biết em có dây nổi không ?
Em 
TL
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #45 - 21. Apr 2008 , 01:07

Tuyet Lan wrote on 20. Apr 2008 , 20:05:
Thân chào Anh ĐS
TL xin thành thật cám ơn anh ĐS thật nhiều về những lơì nhắn nhủ của anh . Thưa anh , trong những lúc này , những lời thăm hỏi của bạn bẻ dù chỉ là những lơì thăm hỏi đơn sơ, cho đến những cú đ/t hỏi han , cũng đủ làm ấm lòng của bọn TL .  Hôm Thứ Bảy va Chủ Nhât này , TL va O X, dự khoá tu niệm Phật do Thấy y chỉ của TL hướng dẫn, nên tinh thần cũng  được an lạc . Thưa anh, chắc anh cũng biết trong lúc này mà có Su Phụ của mình  bên cạnh, mình cũng thấy vũng tâm hơn chút đỉnh anh nhỉ .
Chúc anh thân tâm hằng an lạc .    
TL

Chị TL,

Tôi rất mừng khi biết được tình trạng của anh nhà đang trên đường hồi phục. Tôi cũng ý thức được trong những giấy phút khó khăn không biết xoay sở, trở tay như thế nào mà có được người đỡ đầu là một bậc thầy bên cạnh là một chuyện rất hay, rất quí giá.

Về chuyện Nghiệp, thì đây là một đề tài lớn quá tôi không dám mạn bàn, CC thì dễ  Cheesy , chứ nói chuyện một cách đàng hoàng tôi còn phải học hỏi nhiều lắm. Chỉ nhớ lời của thầy Thanh Từ "tu là chuyển nghiệp" mà làm câu châm ngôn trong những cố gắng hàng ngày.

Cầu mong hai anh chị được an lạc trong cuộc và may mắn trong mọi sự.

Thân mến,
ĐS
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #46 - 21. Apr 2008 , 02:13

Em nghe các anh chị bàn về chuyện đạo Phật, em cũng thích nghe lắm, em có fichier pps hay lắm, mà hỏng có account để charger fichier vô, các anh chị làm ơn cho em e mail nhen (trong phần nhắn tin chẵng hạn) !
Bài nói về 14 lời nhận xét của đức Phật.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #47 - 21. Apr 2008 , 04:30

TL ơi,
Hôm nay anh nhà có khoẻ hơn không em? Em đã đi làm lại chưa hay vẫn ở nhà chăm sóc anh ấy?
Nhớ kể lại cho mọi người nghe chuyện sư thày ghé qua nhà em nhé  Wink
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #48 - 21. Apr 2008 , 08:25

Quote:

TL ơi,
Hôm nay anh nhà có khoẻ hơn không em? Em đã đi làm lại chưa hay vẫn ở nhà chăm sóc anh ấy?
Nhớ kể lại cho mọi người nghe chuyện sư thày ghé qua nhà em nhé  Wink

Chị Đ Đ ơi
O X em đở nhiều rội . Em chỉ sợ sau này ở nhà một mình thì sao?  Em ở nhà tuần  này (hai-tu) ,một công hai chuyện , lo cho Thầy và O X.
EM TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #49 - 21. Apr 2008 , 08:36

CoiChay wrote on 21. Apr 2008 , 01:07:
Chị TL,

Tôi rất mừng khi biết được tình trạng của anh nhà đang trên đường hồi phục. Tôi cũng ý thức được trong những giấy phút khó khăn không biết xoay sở, trở tay như thế nào mà có được người đỡ đầu là một bậc thầy bên cạnh là một chuyện rất hay, rất quí giá.

Về chuyện Nghiệp, thì đây là một đề tài lớn quá tôi không dám mạn bàn, CC thì dễ  Cheesy , chứ nói chuyện một cách đàng hoàng tôi còn phải học hỏi nhiều lắm. Chỉ nhớ lời của thầy Thanh Từ "tu là chuyển nghiệp" mà làm câu châm ngôn trong những cố gắng hàng ngày.

Cầu mong hai anh chị được an lạc trong cuộc và may mắn trong mọi sự.

Thân mến,
ĐS

Anh ĐS
Cám ơn thật nhiều. O X đở hơn hôm thứ năm tuần vừa rồi. ,. mà đã đòi đi làm trở lại. TL phải goị lại Bác Sĩ gia đình và Bác Sĩ óc, xem bon ho nói gì. BÁc Sĩ nhà thương ký giấy cho O X nghĩ 1 tháng.
Vài giòng đến Anh Đ S
Chúc anh một ngày đầu tuần vui vẻ , an lạc
Thân chào
TL
Back to top
« Last Edit: 21. Apr 2008 , 09:12 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #50 - 22. Apr 2008 , 04:13

Thưa các anh chị,
Như đã hứa, em đã (ouf !) upload được fichier này ! Chắc các anh chị đã đọc qua lâu rồi, nhưng mà lâu lâu đọc lại, thắm thía quá.

http://www.mediamax.com/fingus/Hosted/14%20dieu%20ran.pps
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #51 - 24. Apr 2008 , 18:36

Tuyet Lan wrote on 20. Apr 2008 , 19:19:
Kinh Chào chi Anh Thư và anh PD
Cám ơn chi Thư và anh PD nhiều lắm. Chúng em đã cũng có được một chút ít hiểu biết về Phật Pháp nên chúng em chỉ buồn một chút ít thôi anh , chi ạ.  Vì chúng em biết rằng , chúng ta ai ai không ít thì nhiều trong một lúc nào đó trong cuộc sống giữa đời thường này đều phải trả những nghiệp quả mà chính  mình đã gây ra từ vô thuỷ kiếp về  trước. Chính vì  mình biết tu tập, làm lành tránh dữ , nên mình được trả nghiệp ngay trong đời này . Cũng ví như nếu mình vay nợ trong ngân hàng , nếu mình có tiền để trả nợ sớm , thì mỉnh không phải trả  tiền lơì nhiều.
OX em vưà mới về chiều thứ Năm . Hôm thứ Sáu , em tự nhiên thấy mệt quá ,nên ngủ li bì ., nên chưa có gọi đ/t được cho Bác Sĩ này nọ . Tối thứ Sáu, Thầy y chỉ của em (không phải Sư Phụ của em- Dù Thầy chỉ là Thầ y chỉ, nhưng Thầy rất lo cho chúng em - như là đệ tử của Thầy vậy ) đến nhà em,  và Thầy sẽ ở nhà chúng em 1 tuần . Thầy hướng dẫn chùa chúng em khoá tu niệm Phật , nên hai hôm Thứ Bảy và hôm nay , em và O X , dự khoá tu của Thầy , nên tâm hồn cũng thanh thản được một chút chi ạ .  Có Thầy của mình bên cạnh mình trong những lúc này , chúng em cũng thấy thân tâm mình an ổn chút đĩnh . Thầy sẽ dạy O X em cách ăn  uống và tâp để relax cái đầu của mình vào ngày mai .  Chúng em tu theo pháp môn Tịnh Độ chi ạ . Hai ngày qua Niệm Phật chúng em cũng thấy lòng mình thanh thản  hơn .
Rồi có Thầy Tây Tạng , tự nhiên lại ghé vùng chúng em ở , Thầy có ghé thăm , và tụng kinh cầu an cho chúng em  .  Anh PD và chị Thư a , vẫn biết là mọi người đều phải tự mình trả lấy nghiep của mình , giống như trong Kinh Điạ Tạng dạy " Chí thân như cha vơí con , cũng không thể nào chiụ khổ cho nhau ",  nhưng mấy Thầy cũng có thể dùng công phu tu hành của mình mà giúp cho Phật Tủ một phần nào , phần còn lại , thì mình phải tự mình sám hối cho mình (phần này em đồng ý vơí anh PD )  .

Thưa Các Cô (nhất là Cô Tịnh- Em thương cô nhiều lắm cô ơi ) , chi Kim Hoà và chi Lưu Hương (hai chi thật là dễ thương của em dù chỉ là mới gặp nhau trong chuyen đi thăm cô Ngôn ) , Chi A Thư,  chị Đ Đ, chị Tuy Van , anh Toàn, anh PD, anh  ĐS (thầy CC-hihihi ),  cac em PTr., BĐ, PHuệ, PT, Hoài N., T Khanh,   cũng như tất cả ACE trong D/Đ, em và O X rât thành thật cám ơn cả nhà , đã lo lắng và chia xẻ với chúng em những lời vấn an , chúc lành , cầu nguyện ( cho dẩu khác tôn giáo - giống như anh ĐS đã nói ) . Chúng em thật là không biết nói sao để diển tả cho hết với các ACE trong D/Đ sự cảm động của chúng em . Những sự an ủi hỏi han của bạn bè trong lúc này , đã một phần nào giúp chúng em có thêm nghị lực để vượt qua sự trả nghiệp của chúng em .
Trong tuần này, em sẽ bận rộn lo cho OX, và Thầy của em , nên em sẽ không vào  D/Đ thuờng xuyên . Em sẽ cố gắng .
Khi xong viêc ,em sẽ vào D/Đ thường xuyên hơn .

Em xin chúc cả nhà được một tuần lễ đầy vui vẻ
Em
TL

TL thương mến,
thiệt là bà ngoại TV thật lẩm câm.2 đứa mình cùng khóa 73, nghe TẤT MỸ nhấc hoài , mà bây giồ mối vỗ lẽ
  Bạn ráng giữ gìn sức khoẽ, lo cho OX va tuần nầy đưa tiễn CÔ NGÔN lẫn cuôi...buồn qua..
  hy vọng sẽ gập bạn 1 ngày gần đây nhe..
  bạn theo học đạo PHẬT   rất tôt. câu chúc đại gd LVD chúng ta luôn an mạnh..
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #52 - 29. Apr 2008 , 19:06

TL ơi,
Đã 1 giờ sáng rồi mà sao vẫn còn vào trường vậy? Bộ tính làm đêm không ngủ hả  Huh  Tongue
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #53 - 05. May 2008 , 08:46

Lan oi, nhớ về Sanjose vào tuần 06/20-06/23 họp bạn voi tui này nghe, rất mong gặp Lạn  Wink Wink WinkThân mến Tất MỹQuote:

TL ơi,
Đã 1 giờ sáng rồi mà sao vẫn còn vào trường vậy? Bộ tính làm đêm không ngủ hả  Huh  Tongue

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #54 - 05. May 2008 , 18:39

cám ôn TÂ"T MỸ đã gọi phụ các bạn lvd 73.
Hy vọng TL sẽ hội ngộ các bạn, sau 35 nam xa cạch
  Chúc ox TL mau phục hồi sức khoẽ nhẹ
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #55 - 06. May 2008 , 15:01

Mytat wrote on 05. May 2008 , 08:46:
Lan oi, nhớ về Sanjose vào tuần 06/20-06/23 họp bạn voi tui này nghe, rất mong gặp Lạn  Wink Wink WinkThân mến Tất Mỹ

TMỹ ơi
Để TL tính xem sao nhé T Mỹ. TL muốn đi lắm để gặp các bạn nhưng để coi., Mỹ nhé
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #56 - 06. May 2008 , 15:03

tuy-van wrote on 05. May 2008 , 18:39:
cám ôn TÂ"T MỸ đã gọi phụ các bạn lvd 73.
Hy vọng TL sẽ hội ngộ các bạn, sau 35 nam xa cạch
  Chúc ox TL mau phục hồi sức khoẽ nhẹ

Vân ơi
Mình cũng muốn đi lắm, nhưng để mình coi mình phải sắp xếp việc , rồi xem sao, Van nhé.
TL
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #57 - 10. May 2008 , 09:14

HAPPY MOTHER DAY

...

Chúc chị TLan một ngày Mother day vui vẻ , cười nhiều
.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #58 - 10. May 2008 , 13:05

HoaiNguyen wrote on 10. May 2008 , 09:14:
HAPPY MOTHER DAY

...

Chúc chị TLan một ngày Mother day vui vẻ , cười nhiều
.

Hoài thương
Chi TL cám ơn em vô cùng. Em thật lúc nào cũng chu đáo. Hôm nya chi TL bận ôi là bân. Chi phải  thâu băng giảng phát cho Phật tử đi chùa Lễ Phật Đản ngày mai, nấu chè , làm bánh lỗ tai heo và bánh tiêu cho ngươì ta ăn ngày mai. Chắc chi TL hết "xíu quách " quá , Hoài ơi.   
Chúc em một ngaỳ "Lễ Mẹ Hiền"  vui vẻ em nhé.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #59 - 10. May 2008 , 15:27

...

Tặng Mẹ Tuyết Lan hiền ơi là hiền nè

PTr
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #60 - 11. May 2008 , 12:01

Phuong_Tran wrote on 10. May 2008 , 15:27:
...

Tặng Mẹ Tuyết Lan hiền ơi là hiền nè

PTr

Em gái ơi
Cám ơn em gái nhiều thật là nhiều nhé.
Chi TL
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #61 - 11. May 2008 , 12:55

Hello  Tuyết Lan . nếu  không  có gì  trở  ngại  TL  có thể  cho  tôi địa chỉ  Email   cá  nhân -gởi  trong nhắn Tin
sẽ  có  Quà đặc biệt .
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #62 - 11. May 2008 , 16:13

Tuyet Lan wrote on 11. May 2008 , 12:53:
Chi Đ Đ
Chi Đ Đ ui, em nói là ngoại trừ chị Đ Đ (chi Đ Đ  thương em út chúng em nhất) , chúng em còn có chi Anh Thư cũng thương chúng em nữa. Ý em là như vậy. May quá ,  em nói lộn xộn chữ nghĩa vơí chi , chứ vơí  "....." thì chắc "chít luôn"

Cho em cúi đầu xin lỗi chi Đ Đ của em, chi nhé.  Embarrassed Embarrassed
Em TL

Hihi Nói giỡn chơi mà TL, chứ chị Đ Đ đâu có giận đâu nè, còn chia 1/2 tỉ Anh Thư cho em mượn nữa đó  Grin  Grin, lúc trước tỉ AT là của chị với Mỹ điệu, nay Mỹ Điệu đang....không thể điệu nên chị dành độc quyền   Grin Grin

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #63 - 11. May 2008 , 17:08

Quote:
Hihi Nói giỡn chơi mà TL, chứ chị Đ Đ đâu có giận đâu nè, còn chia 1/2 tỉ Anh Thư cho em mượn nữa đó  Grin  Grin, lúc trước tỉ AT là của chị với Mỹ điệu, nay Mỹ Điệu đang....không thể điệu nên chị dành độc quyền   Grin Grin

Chết ngộ dzồi ,hai cô em chia đôi chị dza làm hai như dzị thì hổng xong đâu đó nha  Tongue Tongue Tongue coi chừng mấy cô em kia phân bì đó  Cheesy Cheesy  Lại thêm.......còn chút nào dành cho ông Cố đây  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #64 - 11. May 2008 , 17:22

anh_thu_Tran wrote on 11. May 2008 , 17:08:
  Chết ngộ dzồi ,hai cô em chia đôi chị dza làm hai như dzị thì hổng xong đâu đó nha  Tongue Tongue Tongue coi chừng mấy cô em kia phân bì đó  Cheesy Cheesy  Lại thêm.......còn chút nào dành cho ông Cố đây  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Grin Grin Grin

Haha cái chiện chia chác nầy là nói sau lưng ông Cố mà thôi, đêm đêm là phải "ráp" chị lại cho trở thành nguyên bản  Grin  Grin. Cũng may là dêm ben đó là ngày bên này nên cũng tiện cả đôi bề, thôi chị AT hi sinh chút xíu đi nha  Grin  Grin

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #65 - 11. May 2008 , 18:28

anh_thu_Tran wrote on 11. May 2008 , 17:08:
   Chết ngộ dzồi ,hai cô em chia đôi chị dza làm hai như dzị thì hổng xong đâu đó nha  Tongue Tongue Tongue coi chừng mấy cô em kia phân bì đó  Cheesy Cheesy  Lại thêm.......còn chút nào dành cho ông Cố đây  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Grin Grin Grin

Sư Tỷ Anh Thư à ơi
Dzậy có nghĩa là chị sẽ là Sư Tỷ của Em phải không?
Dzậy , em xin đê đầu cúi chào Sư Tỷ. Dzậy là từ nay , em có Sư Tỷ để "nhỏng nhẻo" rùi. Thích nhỉ ,  Cheesy Cheesy
Sư Muội TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #66 - 11. May 2008 , 18:35

Quote:
Haha cái chiện chia chác nầy là nói sau lưng ông Cố mà thôi, đêm đêm là phải "ráp" chị lại cho trở thành nguyên bản  Grin  Grin. Cũng may là dêm ben đó là ngày bên này nên cũng tiện cả đôi bề, thôi chị AT hi sinh chút xíu đi nha  Grin  Grin

Sư Tỷ Anh Thư à ơi
Goị là  "chút hy sinh cho em út đấy mờ" , Sư Tỷ ui
Sư Muội TL
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #67 - 11. May 2008 , 22:42

Quote:
Haha cái chiện chia chác nầy là nói sau lưng ông Cố mà thôi, đêm đêm là phải "ráp" chị lại cho trở thành nguyên bản  Grin  Grin. Cũng may là dêm ben đó là ngày bên này nên cũng tiện cả đôi bề, thôi chị AT hi sinh chút xíu đi nha  Grin  Grin

Đúng là Quân sư phán ra có khác...Chí ní ...chí ní.... Tongue Tongue  Thôi bây giờ được các cô em đều ơi ới gọi mình là Sư tỉ không phai sư tử   thì bây giơ thay vì cho các cô em nhõng nhẽo ,sư tỉ này sẽ đi mua cây roi dài ơi là dài để sửa lưng cho các cô em được hông  Huh Huh Huh ,nói dzậy không phải dzậy đâu nhan...ai nỡ đánh mấy em ngoan của mình bằng roi cho được ha ,dùng cành hoa tulip (không phải cành hông gai )để dọa cũng có lý lắm chứ .....đúng không??????
   Đời sao mà sướng thế.....đã có 7 đứa em ruột rồi ,bây giờ có các em bốn phương trời nữa....bà chị này sẽ được tha hồ các em cưng chìu  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #68 - 12. May 2008 , 02:30

anh_thu_Tran wrote on 11. May 2008 , 22:42:
  Đúng là Quân sư phán ra có khác...Chí ní ...chí ní.... Tongue Tongue  Thôi bây giờ được các cô em đều ơi ới gọi mình là Sư tỉ không phai sư tử  thì bây giơ thay vì cho các cô em nhõng nhẽo ,sư tỉ này sẽ đi mua cây roi dài ơi là dài để sửa lưng cho các cô em được hông  Huh Huh Huh ,nói dzậy không phải dzậy đâu nhan...ai nỡ đánh mấy em ngoan của mình bằng roi cho được ha ,dùng cành hoa tulip (không phải cành hông gai )để dọa cũng có lý lắm chứ .....đúng không??????
  Đời sao mà sướng thế.....đã có 7 đứa em ruột rồi ,bây giờ có các em bốn phương trời nữa....bà chị này sẽ được tha hồ các em cưng chìu  Cheesy Cheesy

Ủa chứ hỏng phải tụi em tha hồ được Sư Tỉ cưng chìu hả???? Cool Cool ngẩm ngẩm em chảc... bị cây roi của Chị hỏi thăm nhiều nhất quá...

PTr
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #69 - 12. May 2008 , 05:45

Đúng là Quân sư phán ra có khác...Chí ní ...chí ní.... Tongue Tongue  Thôi bây giờ được các cô em đều ơi ới gọi mình là Sư tỉ không phai sư tử   thì bây giơ thay vì cho các cô em nhõng nhẽo ,sư tỉ này sẽ đi mua cây roi dài ơi là dài để sửa lưng cho các cô em được hông  Huh Huh Huh ,nói dzậy không phải dzậy đâu nhan...ai nỡ đánh mấy em ngoan của mình bằng roi cho được ha ,dùng cành hoa tulip (không phải cành hông gai )để dọa cũng có lý lắm chứ .....đúng không??????
   Đời sao mà sướng thế.....đã có 7 đứa em ruột rồi ,bây giờ có các em bốn phương trời nữa....bà chị này sẽ được tha hồ các em cưng chìu  Cheesy Cheesy

Chị AT à à à  ơi  ơi ơi

Chị a , không phải dâu ;à không phải đâu chị a. Rằng thì là mà , hình như em nghe đâu đó nói rằng "Chi thì phải thương em " Có nghĩa là "em út có quyền nhõng nhẻo"  đâý chi ạ. Nhưng chi đừng có lo, những đứa em út xa xôi của chị hiền lắm  , đôi khi chỉ hơi  "wậy" thôi.
EM TL

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #70 - 12. May 2008 , 05:50

CHi AT ơi à
Đừng doạ mua "roi"  Mâý nàng em Út của chúng mình  đang sợ sửa lưng rùi.  Lúc nào cũng phải cẩn thận đấy chi ạ.
TL
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #71 - 12. May 2008 , 06:13

Chị TLan ơi.

Em muốn ăn bánh dậu xanh in , nhưng không có khuôn , làm bằng khuôn dổ thạch , rau câu...khuôn ly lông mình làm dược không chị.

Ngày lễ người Mẹ chắc chị di lên Chùa hả chị?
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #72 - 12. May 2008 , 15:47

HoaiNguyen wrote on 12. May 2008 , 06:13:
Chị TLan ơi.

Em muốn ăn bánh dậu xanh in , nhưng không có khuôn , làm bằng khuôn dổ thạch , rau câu...khuôn ly lông mình làm dược không chị.

Ngày lễ người Mẹ chắc chị di lên Chùa hả chị?

Để chị ăn cơm hớt nhé ,bánh đậu xanh in không thê/ làm bằng khuôn thạch được đâu vì cần phải nén bột bánh cho chặt ,xong mới in ra được đó mà.
   Nếu em ở gần Chinatown thì ở mấy tiệm bán dụng cụ làm bánh của Tàu họ bán rất nhiều khuôn bánh in đẹp lắm.Lần trước chị qua Hồng Kông mua được đó
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #73 - 12. May 2008 , 19:07

anh_thu_Tran wrote on 12. May 2008 , 15:47:
  Để chị ăn cơm hớt nhé ,bánh đậu xanh in không thê/ làm bằng khuôn thạch được đâu vì cần phải nén bột bánh cho chặt ,xong mới in ra được đó mà.
   Nếu em ở gần Chinatown thì ở mấy tiệm bán dụng cụ làm bánh của Tàu họ bán rất nhiều khuôn bánh in đẹp lắm.Lần trước chị qua Hồng Kông mua được đó

Chị Anh Thư ơi.

Dại Sư Tỷ à , nhà em cách San Francisco 1 tiếng. Em chị có tài lái xe lắm.. ít dám lái ra xa lộ lắm. Dể em di hỏi ở SJ mấy tiệm bán thực Phẩm xem, em cám ơn Dại Sư Tỷ nhiều.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #74 - 13. May 2008 , 13:34

anh_thu_Tran wrote on 12. May 2008 , 15:47:

Chi AT à ơi
Nhu vậy ở Chinatown có bán hở chi. Em cũng cần một cái Mình có thể cùng nó để làm bánh phục linh được không chi. Em làm bột bánh phục linh được rồi, nhưng không có khuôn để đổ.
Ming chi mau khoẻ mạnh để đùa vui vơì chùng ẹm Ủa mà sao chi sang Va mà không cho tuị em biết để đến gặp chị chuyện trò cho vui. Bữa nào có sang nữa , nhớ cho tuị em biết nhé , Sư tỉ
Sư Muội TL
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #75 - 13. May 2008 , 16:10

Tuyet Lan wrote on 13. May 2008 , 13:34:
Chi AT à ơi
Nhu vậy ở Chinatown có bán hở chi. Em cũng cần một cái Mình có thể cùng nó để làm bánh phục linh được không chi. Em làm bột bánh phục linh được rồi, nhưng không có khuôn để đổ.
Ming chi mau khoẻ mạnh để đùa vui vơì chùng ẹm Ủa mà sao chi sang Va mà không cho tuị em biết để đến gặp chị chuyện trò cho vui. Bữa nào có sang nữa , nhớ cho tuị em biết nhé , Sư tỉ
Sư Muội TL

TL ơi ,với bánh phục linh thì mình có thể dùng khuôn làm chocolate bằng nhựa cũng ok đó em à ,vì bánh phục linh mình không cần làm dầy như bánh khảo (bánh in) và nó không có nhân.
   Em cũng có thể dùng khuôn đổ thạch nhưng nó hơi sâu nên bánh dày.Chị thấy họ có khuôn làm nước đá có pattern dùng để in bánh phục linh cũng có lý lắm.
   Chúc em thành công.Chị đi DC ,MD ,Philadelphia /VA /NY và NJ cũng ba năm rồi ,khi đó chưa quen mấy cô em dễ thương trong này.Chị sẽ quay trở lại một ngày thật gần để được các em nhào vào chiều chị nhớn chứ ha  Wink Wink Wink
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #76 - 13. May 2008 , 17:39

anh_thu_Tran wrote on 13. May 2008 , 16:10:
   TL ơi ,với bánh phục linh thì mình có thể dùng khuôn làm chocolate bằng nhựa cũng ok đó em à ,vì bánh phục linh mình không cần làm dầy như bánh khảo (bánh in) và nó không có nhân.
   Em cũng có thể dùng khuôn đổ thạch nhưng nó hơi sâu nên bánh dày.Chị thấy họ có khuôn làm nước đá có pattern dùng để in bánh phục linh cũng có lý lắm.
   Chúc em thành công.Chị đi DC ,MD ,Philadelphia /VA /NY và NJ cũng ba năm rồi ,khi đó chưa quen mấy cô em dễ thương trong này.Chị sẽ quay trở lại một ngày thật gần để được các em nhào vào chiều chị nhớn chứ ha  Wink Wink Wink

Dại Sư Tỷ ơi.

Em xin phép chị Cả , mượn dất chị dể hỏi thăm Dại Sư Tỷ nhe. Dừng buồn em nhe. Mình dùng khuôn làm dá bằng ly lông làm bánh phục linh dược hả chị, thật ra em dang nhờ bà con ở quê nhà kiếm cho em ít khuôn bánh phuc Linh , em thấy khuôn dó hình chụp , là một khuôn có cái cán cầm mà có chừng hai , ba lỗ vuông dó chị, trông hình thấy nó nhẹ lắm. Còn khuôn chocolate hình thù nó làm sao hả chị?

Chị Tlan à khi nào em có khuôn bánh phục Linh em sẽ nhắn chị nhe.

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #77 - 13. May 2008 , 17:40

anh_thu_Tran wrote on 13. May 2008 , 16:10:

CHi AT oi
Không phải đâu là  không phải đâu. Chi nhớn phải chiều em út  đấy Sư Tỉ a 
Nói vậy chứ chi sang đây em sẽ chiều chi hết mình.
EM TL
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #78 - 21. May 2008 , 18:09

TuyẾt Lan ơi,

Tối qua My đọc thấy Tuyết Lan đã cố gắng đi tang lễ cô Ngôn khi anh bị bịnh, thật là thương và phục TLan quá ! My nhớ My đã viết hỏi thăm Tuyết Lan ở mục này  mà sao bi giờ vào xem không thấy  Shocked Hay là My gửi không đi mà My vội vàng không xem lại nên không biết  Embarrassed
Bây giờ chắc anh đã khoẻ rồi, cho My xin lỗi đã hỏi thăm TLan trễ nha  Tongue
My cầu chúc Tuyết Lan và anh luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc nhé !
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #79 - 21. May 2008 , 19:41

Quote:
TuyẾt Lan ơi,

Tối qua My đọc thấy Tuyết Lan đã cố gắng đi tang lễ cô Ngôn khi anh bị bịnh, thật là thương và phục TLan quá ! My nhớ My đã viết hỏi thăm Tuyết Lan ở mục này  mà sao bi giờ vào xem không thấy  Shocked Hay là My gửi không đi mà My vội vàng không xem lại nên không biết  Embarrassed
Bây giờ chắc anh đã khoẻ rồi, cho My xin lỗi đã hỏi thăm TLan trễ nha  Tongue
My cầu chúc Tuyết Lan và anh luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc nhé !

My à ơi
Đâu có sao, vì My đang bi bịnh cơ mà. Vả lại cái ngày mà TL xuống tiễn cô Ngôn ra đi đấy , Sư  Phụ (Thầy ) của TL đang ở nhà cuả TL. , nên TL mới an tâm mà đâý. Vả lại chỉ có mâý tiếng nên TL cũng đở sợ,   Giờ TL không dám đi đâu xa cả , Chính vì thế mà TL không đi  Cali đâý Mỹ a.
Chúc My luôn khoẻ mạnh
TL
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #80 - 21. May 2008 , 21:18

Tuyet Lan wrote on 21. May 2008 , 19:41:
My à ơi
Đâu có sao, vì My đang bi bịnh cơ mà. Vả lại cái ngày mà TL xuống tiễn cô Ngôn ra đi đấy , Sư  Phụ (Thầy ) của TL đang ở nhà cuả TL. , nên TL mới an tâm mà đâý. Vả lại chỉ có mâý tiếng nên TL cũng đở sợ,   Giờ TL không dám đi đâu xa cả , Chính vì thế mà TL không đi  Cali đâý Mỹ a.
Chúc My luôn khoẻ mạnh
TL

TLan ơi, bây giờ anh khoẻ rồi mà phải không? TLan đi lần này sẽ gặp đông đủ lắm, 35 năm mà.  Wink 
My đã gặp đủ các bạn nhiều lần rồi, lần này My kẹt quá vì con gái thi từ 17 đến 26 nên My không bỏ con đi được.
ChƯa kể tối thứ bảy 21 là My đã hen đi đám cưới 1 gia đình rất thân từ hồi tháng 2, vì lúc đó các bạn mình nói  tổ chức đầu tháng 7 cơ  Undecided
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #81 - 21. May 2008 , 23:39

HoaiNguyen wrote on 13. May 2008 , 17:39:
Dại Sư Tỷ ơi.

Em xin phép chị Cả , mượn dất chị dể hỏi thăm Dại Sư Tỷ nhe. Dừng buồn em nhe. Mình dùng khuôn làm dá bằng ly lông làm bánh phục linh dược hả chị, thật ra em dang nhờ bà con ở quê nhà kiếm cho em ít khuôn bánh phuc Linh , em thấy khuôn dó hình chụp , là một khuôn có cái cán cầm mà có chừng hai , ba lỗ vuông dó chị, trông hình thấy nó nhẹ lắm. Còn khuôn chocolate hình thù nó làm sao hả chị?

Chị Tlan à khi nào em có khuôn bánh phục Linh em sẽ nhắn chị nhe.

Sorry Hoài ,bây giờ chị mới đọc được mail này cua/ em.
Khuôn làm chocolate là khuôn bằng nhựa to khoảng giấy A4 và nó có đủ hình thù rất đẹp.Khi in bánh em chỉ cần nắn bột vào khuôn xong lật úp và đẩy nhẹ ra là xong.Khuôn phục linh của VN có hình dáng gần giống khuôn bánh dẻo /nướng nhưng nhỏ hơn và có nhiều khuôn nhỏ ở trong.Với khuôn này thì bánh in ra được dầy hơn.
   Bánh phục linh của người miền Nam thì mỏng có mùi lá dứa và có đủ màu sắc.Một cái bánh vừa đủ bỏ vào miệng ,ngậm lại là bột mịn màng tan nhanh trong miệng.Còn bánh Phục Linh miền Trung thì in bánh dày hơn và thường in trong khuôn có hình chữ nhật với những hoa văn khác nhau.Bánh in xong thường được đem xấy sơ ,do đó bánh này cứng hơn để có thể gói giấy bóng màu ra ngoài.Bánh này có thể để được lâu hơn và không chóng tan như của miền Nam.Duy chỉ cói điều là bánh của cả hai miền đều thơm của lá dứa và ngậy của nước dừa.Miền Bắc không có bánh này.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #82 - 29. Aug 2008 , 06:34

TL thân mến ,
OX của bạn ra sao? cả nhà đang cầu nguyện cho những người thân yêu nhất , được mau phục hồi sức khoẽ , và TL nhố giữ gìn sức khoẽ nha.
ALEX hôn yêu bn TL cho đổ lo nè....
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #83 - 29. Aug 2008 , 11:32

Cầu nguyện cho OX Tuyetlan được an lành
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #84 - 29. Aug 2008 , 13:35

Chi, chẳng liên lạc được với chị , đừng cuống cuồng để mà không biết làm gì nhé

Đừng buồn , hãy bình tĩnh mà lo lắng chăm sóc cho anh, em cũng đã bình tĩnh rồi

Cầu mong mọi sự tốt đẹp sẽ đến với mọi người và cho chính mình nữa

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #85 - 30. Aug 2008 , 07:43

Hôm nay thấy TL vào D Đ , hy vọng anh bốt nhiều và thân ái chúc cả nhà được an lành như lồi P. Tr khuyen nhủ , cho tất cả và cho chính bản thân.....bình tỉnh.

Chị cũng đang cầu nguyện cho MẸ em, và OX T. l  đó.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #86 - 30. Aug 2008 , 08:29

tuy-van wrote on 30. Aug 2008 , 07:43:
Hôm nay thấy TL vào D Đ , hy vọng anh bốt nhiều và thân ái chúc cả nhà được an lành như lồi P. Tr khuyen nhủ , cho tất cả và cho chính bản thân.....bình tỉnh.

Chị cũng đang cầu nguyện cho MẸ em, và OX T. l  đó.

Vân ơi,

My phôn gặp Tuyết Lan hôm qua, nói chuyện với nhau gần 2 tiếng luôn. Lúc kể về bịnh tình anh Billy, TLan nghẹn ngào làm My cũng rưng rưng, thương Tlan quá Cry Nhưng có lúc T Lan cười khúc khích, My cũng mừng vì thấy T Lan cũng được khuây khoả khi nói chuyện.
Trước khi cúp phôn, T Lan lại dặn :" My ơi, nhớ cầu nguyện với Lan nhé ". Tụi mình hãy cầu nguyện cho anh Billy được bình phục,  về với T Lan nhé.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #87 - 30. Aug 2008 , 19:16

Chị Lan ơi , em đã gửi thư cho chị 2 lần nữa sáng nay , chị đã nhận được chưa???

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #88 - 31. Aug 2008 , 06:39

Quote:
Vân ơi,

My phôn gặp Tuyết Lan hôm qua, nói chuyện với nhau gần 2 tiếng luôn. Lúc kể về bịnh tình anh Billy, TLan nghẹn ngào làm My cũng rưng rưng, thương Tlan quá Cry Nhưng có lúc T Lan cười khúc khích, My cũng mừng vì thấy T Lan cũng được khuây khoả khi nói chuyện.
Trước khi cúp phôn, T Lan lại dặn :" My ơi, nhớ cầu nguyện với Lan nhé ". Tụi mình hãy cầu nguyện cho anh Billy được bình phục,  về với T Lan nhé.

CÁM ON ĐẬU PHỌNG NHIỀU NHẠ.
TV cũng cầu nguyện cho anh BILLY ,mẹ của P. TR , và KIỀU NGA của lvd 73 đó.
cho TV xin phone của TL nha. cám ôn đ p.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #89 - 01. Sep 2008 , 11:06

Tuyết Lan ơi ,OX em có chút nào khá hơn không vậy hả em????? Thấy em nhọc nhằn quá ,chị rất muốn được chia xẻ cùng em nhưng ở xa quá biết sao hơn.Chỉ cầu mong sao cho OX của em sớm hồi phục lại.
   Kính xin chư Phật và chư Bồ Tát gia hộ cho  OX cua em  cũng như toàn gia đình của em nhé.Thân
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #90 - 01. Sep 2008 , 14:09

tuy-van wrote on 31. Aug 2008 , 06:39:
CÁM ON ĐẬU PHỌNG NHIỀU NHẠ.
TV cũng cầu nguyện cho anh BILLY ,mẹ của P. TR , và KIỀU NGA của lvd 73 đó.
cho TV xin phone của TL nha. cám ôn đ p.

Vân ơi,
Số phôn TLan là 215 -822 -6837
My cũng vừa phôn cho T Lan nhưng không gặp, chắc còn ở trong nhà thương  Undecided
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #91 - 01. Sep 2008 , 18:35

CÁM ÔN MỸ , ĐỂ TV GỌI THỬ NHẠ
CHÚNG TA CÙNG CẦU NGUYỆN
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #92 - 04. Sep 2008 , 07:12

TLan ơi,

Thấy TLan đang online, mừng quá  Wink
Anh đỡ  chưa TLan ?
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #93 - 04. Sep 2008 , 07:15

Quote:
TLan ơi,

Thấy TLan đang online, mừng quá  Wink
Anh đỡ  chưa TLan ?

Cụng đở đở. làm sao TL có thể gọi My được. My ơi, để từ từ  nhen , TL cám ơn My nhiếu lăm. Không ngờ hôm đó hai đưá mình nói chiện lâu quá hỉ.
TL
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #94 - 04. Sep 2008 , 09:03

Tuyet Lan wrote on 04. Sep 2008 , 07:15:
Cụng đở đở. làm sao TL có thể gọi My được. My ơi, để từ từ  nhen , TL cám ơn My nhiếu lăm. Không ngờ hôm đó hai đưá mình nói chiện lâu quá hỉ.
TL

TLan đang ở nhà hả,  My gọi Tlan nha.  Wink
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #95 - 04. Sep 2008 , 09:24

Lan ơi,
Nên lập tiểu mục Lễ hội VN trong Mục
Tâm Tình ->>Văn Hóa và Ngôn Ngữ VN->>Lễ hội VN.
Quán Cóc là nơi tụi mình ngồi đấu láo giỡn chơi nha.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #96 - 04. Sep 2008 , 10:26

Tuyet Lan wrote on 04. Sep 2008 , 07:15:
Cụng đở đở. làm sao TL có thể gọi My được. My ơi, để từ từ  nhen , TL cám ơn My nhiếu lăm. Không ngờ hôm đó hai đưá mình nói chiện lâu quá hỉ.
TL

Chị TL ơi!

Hôm nay mới chạy vào hỏi thăm chị, thấy chị vào D Đ mừng Trung Thu thì chắc là tai qua nạn khỏi rồi hả?!! Ông xã chị đã về nhà lại chưa?!!
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #97 - 04. Sep 2008 , 10:37

Phương Tần wrote on 04. Sep 2008 , 10:26:
Chị TL ơi!

Hôm nay mới chạy vào hỏi thăm chị, thấy chị vào D Đ mừng Trung Thu thì chắc là tai qua nạn khỏi rồi hả?!! Ông xã chị đã về nhà lại chưa?!!

Tần  ơi
Bây giờ thì tạm đở, nhưng còn có nhiều cái gút mắc chưa được   giải đáp . Thành ra phài đợi đến tuần sau đi BS neurologist chi sẹ cố gắng tìm ra câu trả lời . Cám ơn Tần nhé . Hey, chúc Tần luôn vui vẻ . Giống như  chi TL bấy giờ như cái "... " mà vẩn phài đứng lên .
Chi TL

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #98 - 04. Sep 2008 , 12:56

Tuyet Lan wrote on 04. Sep 2008 , 10:37:
Tần  ơi
Bây giờ thì tạm đở, nhưng còn có nhiều cái gút mắc chưa được   giải đáp . Thành ra phài đợi đến tuần sau đi BS neurologist chi sẹ cố gắng tìm ra câu trả lời . Cám ơn Tần nhé . Hey, chúc Tần luôn vui vẻ . Giống như  chi TL bấy giờ như cái "... " mà vẩn phài đứng lên .
Chi TL

TLan ơi,
My nói chuyện với TLan xong, My cũng lo nên My biết TLan lo lắm. Nhưng đúng như TLan nói đó : "có như cái..... thì cũng vẫn đứng lên" . My và cả nhà vẫn luôn cầu mong OX của Lan gặp thuốc hay thày giỏi.  Wink
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #99 - 04. Sep 2008 , 13:14

Đọc thấy 2 cô em nói chuyện lơ lững Đ Đ bèn phải đoán mò nè : giống như cái.."thây mất hồn mất vía" cũng vẫn phải đứng lên  Undecided Undecided  Sad  Sad.
TL ơi TL ơi, nhớ và lập lại những lời Phật dạy, lời các thầy giãng, niệm những bài kinh Phật,... có chuyện nào có thể giúp cho lòng em bình an 1 chút nào không?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #100 - 02. Oct 2008 , 11:08

Tuyết Lan ơi,
Lâu quá không hỏi thăm sức khỏe của OX Tuyết Lan, tình trạng của anh nhà có khá hơn không hả Lan? Còn TL thì con đường sự nghiệp đã như thế nào rồi?
Dạo này các thành viên trong đây có nhiều người thường vắng mặt vì có thân nhân đau yếu, cũng có những người bản thân đau yếu, và cũng có nhiều người chỉ thích đóng vai thành viên thầm lặng 1 thời gian để không bị...lây bịnh  Undecided  Tongue.
Chắc cũng vì thế nên ít ai réo gọi chị Tuyết Lan tiếp tế hàng họ hả  Grin  Grin

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #101 - 03. Oct 2008 , 19:37

Quote:

Tuyết Lan ơi,
Lâu quá không hỏi thăm sức khỏe của OX Tuyết Lan, tình trạng của anh nhà có khá hơn không hả Lan? Còn TL thì con đường sự nghiệp đã như thế nào rồi?
Dạo này các thành viên trong đây có nhiều người thường vắng mặt vì có thân nhân đau yếu, cũng có những người bản thân đau yếu, và cũng có nhiều người chỉ thích đóng vai thành viên thầm lặng 1 thời gian để không bị...lây bịnh  Undecided  Tongue.
Chắc cũng vì thế nên ít ai réo gọi chị Tuyết Lan tiếp tế hàng họ hả  Grin  Grin

Chi Đ D à ơi
Em xin cám ơn chi nhé. O X em giờ đở hơn rồi chị a .
Nhưng chi biết mà , caí bịnh đó không biết làm sao mà lần đó chị ơi.   Em giờ chỉ biết sống vơí những gì trong hiện tại và trân trọng từng giờ từng phút đó chị .  Em cố để tâm của em như vậy và em thưc tập Niệm Phật nhiều hơn nên thấy cũng nhẹ nhàng. 
Hôm trước  em có đi chợ rồi thay chi ạ. Em sẽ đi chợ thường xuyên hơn chị nhé
TL
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #102 - 04. Oct 2008 , 11:06

Chị Tuyết Lan ơi , còn nhớ em không? Từ hôm về Đức tới nay em bị thời tiết nó hành em bệnh , vừa hết bệnh thì tới phiên con gái em cảm nặng  1 tuần kế tiếp thì tới thằng con út bệnh sưng cả mặt. Hôm nay cả nhà đã đỡ , em mới có tinh thần lại. Em đọc thấy Anh bị bệnh , em cầu xin Chúa , Đức Mẹ ban ơn lành cho Anh khoẻ mạnh và cũng chúc chị dôì dào sức khoẻ để lo cho Anh. Mong có dịp Chị em mình gặp nhau lâu hơn để có dịp kể lể nhiều hơn. Vừa rồi em chỉ nói chuyện với chị trên đường tới nhà chị Cần còn tới nơi cứ lo chụp hình xây tới xây lui Chị biến mất hồi nào em cũng hong thấy. Wink Wink Wink
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #103 - 04. Oct 2008 , 17:00

Nga Lucia wrote on 04. Oct 2008 , 11:06:
Chị Tuyết Lan ơi , còn nhớ em không? Từ hôm về Đức tới nay em bị thời tiết nó hành em bệnh , vừa hết bệnh thì tới phiên con gái em cảm nặng  1 tuần kế tiếp thì tới thằng con út bệnh sưng cả mặt. Hôm nay cả nhà đã đỡ , em mới có tinh thần lại. Em đọc thấy Anh bị bệnh , em cầu xin Chúa , Đức Mẹ ban ơn lành cho Anh khoẻ mạnh và cũng chúc chị dôì dào sức khoẻ để lo cho Anh. Mong có dịp Chị em mình gặp nhau lâu hơn để có dịp kể lể nhiều hơn. Vừa rồi em chỉ nói chuyện với chị trên đường tới nhà chị Cần còn tới nơi cứ lo chụp hình xây tới xây lui Chị biến mất hồi nào em cũng hong thấy. Wink Wink Wink

Nga thân thương
Chị TL nhớ em đó chứ làm sao quên được em nhỉ .  Chi cám ơn em thật nhiều đã cầu nguyện cho Anh .  Hôm nọ , thiệt tình em nhỉ , chị cứ quay đi quay lại như  chong chóng đó em . Nhưng vui em nhỉ  .  Có khi nào em có dịp sang Pennsylvania, ghé chi nhé .
Chúc em luôn vui nhé
TL
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #104 - 28. Oct 2008 , 15:44

Quote:
Chi Đ Đ ui
Hôm nay đi chùa tình cờ được biết 1 LVD  ở sát bên hông mà không biết - mãi đến hôm nay mơí biết - Chán em chưa hỉ - 
Đây la 2 LVD 74 
1.  Vũ Pham Kim Lan (em nghỉ khi hoc o LVD  tên là Pham Kim Lan ) - Kim Lan ở ko xa em lắm -1/2  tiếng lái xe 
2. Hoàng thi Đỗ Lành -hình nhu ở Pittsburgh thì phaỉ 

chi đọc tin nhắn nhé - Em có cho Kim Lan web site cuả D/Đ -

Cả nhà ơi có ai LVD 74 không nè - ra mà nhân bạn bè cùng trường cùng năm nhé   
Chi Hờn

Chị Tuyết Lan ơi! Chị TL à! Chị TL à ơi!!!

Em nhận ra Đỗ Lành học cùng lớp, nhưng Hòa Cầm nhận ra Kim Lan cũng là bạn cùng lớp luôn....(hichic, hổng biết ao- zai - mơ có bị lây không hè...)
Thiệt tình, bạn học chung từ lớp 6 đến 12 thì nhớ hơn mấy người bạn đổi qua từ lớp 10 đến 12. Có phải Kim Lan "nhỏ nhắn xinh xắn" như chị TL phải không?!! Hòa Cầm nói tại vì tụi em "bự con" quá nên không thấy mấy người nho nhỏ, dễ bị quên... Wink Cheesy Grin

Chị có biết làm sao tụi em có thể liên lạc được hay không?!! Hòa Cầm muốn hỏi mà nhát gan không dám...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #105 - 11. Nov 2008 , 18:15

TLan ơi à,

Mấy hôm nay TLan bận gì đó , cả nhà nhớ tiếng nói cười của TLan, và nhất là My đói bụng quá nè  Cheesy
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #106 - 11. Nov 2008 , 20:25

Quote:
TLan ơi à,

Mấy hôm nay TLan bận gì đó , cả nhà nhớ tiếng nói cười của TLan, và nhất là My đói bụng quá nè  Cheesy

Chị cũng vậy nữa.....Em đã có job mới chưa????? thấy em bận không vào chị nghĩ chắc em đã có việc rồi nên quá bận chăng.Mong là em OX và cả nhà đều bình yên nhé.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #107 - 12. Nov 2008 , 21:24

Phương Tần wrote on 28. Oct 2008 , 15:44:
Chị Tuyết Lan ơi! Chị TL à! Chị TL à ơi!!!

Em nhận ra Đỗ Lành học cùng lớp, nhưng Hòa Cầm nhận ra Kim Lan cũng là bạn cùng lớp luôn....(hichic, hổng biết ao- zai - mơ có bị lây không hè...)
Thiệt tình, bạn học chung từ lớp 6 đến 12 thì nhớ hơn mấy người bạn đổi qua từ lớp 10 đến 12. Có phải Kim Lan "nhỏ nhắn xinh xắn" như chị TL phải không?!! Hòa Cầm nói tại vì tụi em "bự con" quá nên không thấy mấy người nho nhỏ, dễ bị quên... Wink Cheesy Grin

Chị có biết làm sao tụi em có thể liên lạc được hay không?!! Hòa Cầm muốn hỏi mà nhát gan không dám...

PT a ơi
cho chị TL xin lỗi nhé - sai tu  nhiên dạo naỳ chỉ muốn 1 mình nhìn lại chính mình - nên không vào D/Đ - xin lỗi PT nhiều nhé
chị TL sẽ cho PT số phone cũng như E-Mail của P Kim Lan nhé. Ngày mai đi hộ niệm cho má chồng của KLAn , chị TL sẽ hỏi Lan số phone của Đỗ Lành.  Má chồng cùa K lan vừa mơí mất - PT vaò phần tin buồn đó.
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #108 - 12. Nov 2008 , 21:29

Quote:
TLan ơi à,

Mấy hôm nay TLan bận gì đó , cả nhà nhớ tiếng nói cười của TLan, và nhất là My đói bụng quá nè  Cheesy

My ui
không biết tại sao mà trong khoảng thơì gian gần đây TL chỉ muốn có 1 khoảng thơì gian  cho riêng mình - ngồi lại rồi nhìn lại vơí chính mình  ( chắc là sắp mát giây nặng rồi )  để làm gì - cũng không hiêủ nữa.  Thế thôi -Cho TL thành thật xin lỗi cả nhà nhé.
TL
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #109 - 12. Nov 2008 , 21:34

Tuyet Lan wrote on 12. Nov 2008 , 21:29:
My ui
không biết tại sao mà trong khoảng thơì gian gần đây TL chỉ muốn có 1 khoảng thơì gian  cho riêng mình - ngồi lại rồi nhìn lại vơí chính mình  ( chắc là sắp mát giây nặng rồi )  để làm gì - cũng không hiêủ nữa.  Thế thôi -Cho TL thành thật xin lỗi cả nhà nhé.
TL  

TLan ơi,

My đang tính ngày mai gọi thăm TLan thì hôm nay thấy TLan. Ngày mai T Lan có phải đi làm không? My gọi được không?
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #110 - 12. Nov 2008 , 21:37

anh_thu_Tran wrote on 11. Nov 2008 , 20:25:
 Chị cũng vậy nữa.....Em đã có job mới chưa????? thấy em bận không vào chị nghĩ chắc em đã có việc rồi nên quá bận chăng.Mong là em OX và cả nhà đều bình yên nhé.

Dạ thưa chi AT
Không phải đâu chị a. Đôi khi 1 lúc nào đó trong cuộc sống giữa đời thường mình cũng cần 1 khoảnh khắc nào đó để ngồi lại vơí chính mình - Không vì 1 lí  do gì cả- Chỉ là vu vơ mà thôi chị ơi - Giờ thi chắc đã qua - Em giờ lại là em - chị  ạ.

Vần chưa co viêc làm chị a -

cám ơn chị AT rất nhiều - Em

TL
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #111 - 12. Nov 2008 , 21:51

My viết hỏi  TLan ở ngay trên post của TLan đó, nãy giờ chờ hoài, chắc TLan không thấy rồi  Wink
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #112 - 12. Nov 2008 , 21:56

Quote:
My viết hỏi  TLan ở ngay trên post của TLan đó, nãy giờ chờ hoài, chắc TLan không thấy rồi  Wink

My ui
Mai goi di- goi tối thì tiên hơn khoảng 9 giờ tối nhé -cám ơn My nhiều - Có lẽ la tại OX ko ở đây vơi TL- Đôi khi ko biết là mình vui hay buồn -  Huh Huh Huh Huh
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #113 - 12. Nov 2008 , 22:00

Tuyet Lan wrote on 12. Nov 2008 , 21:56:
My ui
Mai goi di- goi tối thì tiên hơn khoảng 9 giờ tối nhé -cám ơn My nhiều - Có lẽ la tại OX ko ở đây vơi TL- Đôi khi ko biết là mình vui hay buồn -  Huh Huh Huh Huh  

Hẹn  mai 9pm của Lan nhé  Wink
Bi giờ đi ngủ đi Lan ơi  Wink
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #114 - 12. Nov 2008 , 22:05

Quote:
Hẹn  mai 9pm của Lan nhé  Wink
Bi giờ đi ngủ đi Lan ơi  Wink

TL đi ngũ đây.  cám ơn My
TL
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #115 - 03. Apr 2009 , 18:58

Quote:
Cám ơn B Đ nhắc là xung quanh TL có nhiều anh chị em phật tử ở chùa. Cũng nhân đây cám ơn B Đ đã đ/t cho chị , chị hay missed call lắm vì phone để 1 nơi người đi một ngã  Tongue  Tongue. Tối qua check lại thì đã khuya quá bên em  Undecided

Nhắn tin đến TL, lâu quá không được tin của bạn, dạo này bạn ra sao?, xin liên lạc với Tất Mỹ qua email, chúc bạn nhiều sức khoẻ và cùng nhiều nghị lưc. Mong tin bạn lắm
Thân mến
Mỹ
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #116 - 05. Apr 2009 , 18:14

hoatim45
hi hi Tat My ui
mình ẩn tích giang hồ- kco1 gì E-mail minh nhé
Thân
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #117 - 06. Apr 2009 , 21:01

Mytat wrote on 03. Apr 2009 , 18:58:
Nhắn tin đến TL, lâu quá không được tin của bạn, dạo này bạn ra sao?, xin liên lạc với Tất Mỹ qua email, chúc bạn nhiều sức khoẻ và cùng nhiều nghị lưc. Mong tin bạn lắm
Thân mến
Mỹ

hihi, ma cũ không thiêng ha, ma mới vừa gọi là sợ quá ra trình diện ngay  laugh12 laugh12
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #118 - 07. Apr 2009 , 17:15

Tuyet Lan wrote on 05. Apr 2009 , 18:14:
hoatim45
hi hi Tat My ui
mình ẩn tích giang hồ- kco1 gì E-mail minh nhé
Thân

Lan thân,

Hôm nay vào đây để xem tin Lan hồi âm, thấy Lan đã trở lại với bạn bè, nên TMỹ yên tâm hơn nhiều
Chúc Lan đươc mọi ngày vui và bình an tulipvang tulipvang tulipvang

Thân mến
TMỹ
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #119 - 07. Apr 2009 , 17:17

Quote:
hihi, ma cũ không thiêng ha, ma mới vừa gọi là sợ quá ra trình diện ngay  laugh12 laugh12

Oai mà laugh12 laugh12 laugh12
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #120 - 07. Jul 2009 , 09:01

Tuyết Lan ơi,
Lâu lắm mới gặp TL online, có nhiều lời muốn hỏi thăm mà không biết nên bắt đầu ở chổ nào  Tongue.
Hi vọng sẽ còn gặp  TL nhiều lần khác để từ từ hỏi cho...hết  pansyvang
Back to top
« Last Edit: 07. Jul 2009 , 09:01 by Dau Do »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #121 - 07. Jul 2009 , 09:29

Quote:

Tuyết Lan ơi,
Lâu lắm mới gặp TL online, có nhiều lời muốn hỏi thăm mà không biết nên bắt đầu ở chổ nào  Tongue.
Hi vọng sẽ còn gặp  TL nhiều lần khác để từ từ hỏi cho...hết  pansyvang

Chi Đậu Đỏ thương  flower4u

Lâu quá phải không Chị Em phần bận -phần có nhiều  chuyện nên ít khi vào D/Đ. Em xin lổi cả nhà nhẹ. Em sẽ vào những khi em rãnh chi nhé.
Em-TL  flower4u
Back to top
« Last Edit: 07. Jul 2009 , 09:30 by Tuyet Lan »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #122 - 09. Jul 2009 , 12:09

Tuyết Lan ơi.
   Hôm nay thấy bóng em trong này vội níu áo em hỏi thăm đây.Lúc này em đã đi làm lại chưa? Ông xã đã khoẻ nhiều hơn không?
  Mong là gia đình em cũng như riêng em sớm ổn định để em luôn vui tươi trở lại ra vào diễn đàn như năm trước nhé.
  Vắng em ai ai cũng bị đói meo mốc cả rồi đấy....đến nỗi Hắc ám công tử cũng phải lên tiếng đó.
Tặng em những nhánh hoa tươi cho yeu^ đời hơn nhé  primrose1 tulipvang tulipdo violet1 hoa_tim1 hongtim maivang_22 pinkrose bleedingheart1 vuonhoa
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #123 - 09. Jul 2009 , 14:40

anh_thu_Tran wrote on 09. Jul 2009 , 12:09:
Tuyết Lan ơi.
  Hôm nay thấy bóng em trong này vội níu áo em hỏi thăm đây.Lúc này em đã đi làm lại chưa? Ông xã đã khoẻ nhiều hơn không?
 Mong là gia đình em cũng như riêng em sớm ổn định để em luôn vui tươi trở lại ra vào diễn đàn như năm trước nhé.
 Vắng em ai ai cũng bị đói meo mốc cả rồi đấy....đến nỗi Hắc ám công tử cũng phải lên tiếng đó.
Tặng em những nhánh hoa tươi cho yeu^ đời hơn nhé  primrose1 tulipvang tulipdo violet1 hoa_tim1 hongtim maivang_22 pinkrose bleedingheart1 vuonhoa

Hi HI Đại Sư Tỷ
Đại Sư Tỷ ui- Em rất nhớ sân trường lắm chư,nhưng....khi vẫn còn những suy tư....mặc dù em dẫu không ít thì nhiều cũng hiễu được...chút ít PP....nhưng vì vẫn còn là phàm phu nên chi....
OX em vẫn thường chị a .Em cám ơn chị.  Hì Hì.. Em có thấy rồi HACT....Em vẫn ngồi nhà...gậm nhấm  nỗi niêm...Năm nay lại còn...ác hơn là em co 2 đứa con học Đại Học-1 dưá năm thứ Hai va 1 đứa năm thứ Nhật  Em thấy mình thật là bất lưc...không giúp gì được con.. Em chúc chị luôn vui ,và trẻ trung chi nhẹ
Em-TL
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #124 - 05. Aug 2009 , 06:17

TL thân mến , flower40

TL không bất lực đâu , bi giờ đó là tình trạng chung mà. Con trai TV cũng sẽ đi xa vào tháng 9 nầy..hic.hic..

Rất vui khi được trò chuyện với bạn hiền hôm qua.
mong gặp và chuc/ bạn mọi sự như ý nhé.

Cô THU đải mình món chay ngày chủ nhật , nhớ nhạ và than6 chúc bạn hiền cùng gd luôn đầm ấm.

TV thích đi dự tại chùa khi thầy HẴNG TRƯỠNG đến sj.
Tháng nầy là  MŨA VU LAN,  TV NHƠ" MẸ thật nhiều.

Kính chúc tất  cả những ai còn mẹ , là 1 diễm phúc tuyệt vời , không ai thay thế được   roses45
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #125 - 05. Aug 2009 , 08:12

tuy-van wrote on 05. Aug 2009 , 06:17:
TL thân mến , flower40

TL không bất lực đâu , bi giờ đó là tình trạng chung mà. Con trai TV cũng sẽ đi xa vào tháng 9 nầy..hic.hic..

Rất vui khi được trò chuyện với bạn hiền hôm qua.
mong gặp và chuc/ bạn mọi sự như ý nhé.

Cô THU đải mình món chay ngày chủ nhật , nhớ nhạ và than6 chúc bạn hiền cùng gd luôn đầm ấm.

TV thích đi dự tại chùa khi thầy HẴNG TRƯỠNG đến sj.
Tháng nầy là  MŨA VU LAN,  TV NHƠ" MẸ thật nhiều.

Kính chúc tất  cả những ai còn mẹ , là 1 diễm phúc tuyệt vời , không ai thay thế được   roses45

Cám ơn bạn hiền Tuy Vân nhé- rất vui khi được nói chuyện với-Thân tình của bạn , Mỷ và Đoá thật nhiều - làm sao mình quên được  - hình như mình có số phone cua Đoá- Để mình goi Đoá cám ơn Đoá -
Vậy ah-tốt qua- lay Lương Hoàng Sám với Thầy rất hay- mình học được lối Thiền lạy của Thầy đó -Mình củng thế - Nhưng bồ ơi - hảy cầu nguyện Hông Ân Chư Phật cho cha me minh ve cõi an lành  hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #126 - 05. Aug 2009 , 19:16

Tuyet Lan wrote on 05. Aug 2009 , 08:12:
Cám ơn bạn hiền Tuy Vân nhé- rất vui khi được nói chuyện với-Thân tình của bạn , Mỷ và Đoá thật nhiều - làm sao mình quên được  - hình như mình có số phone cua Đoá- Để mình goi Đoá cám ơn Đoá -
Vậy ah-tốt qua- lay Lương Hoàng Sám với Thầy rất hay- mình học được lối Thiền lạy của Thầy đó -Mình củng thế - Nhưng bồ ơi - hảy cầu nguyện Hông Ân Chư Phật cho cha me minh ve cõi an lành  hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif

TL thân mến ,  openflow.gif
  không biết TL có gặp MẸ HIỄN trong giấc mơ không? còn TV thấy mẹ hay về , mặc áo trắng , và chăm sóc mình như ngày xưa  còn bé...
Thôi thì bạn hiền TL và TV cứ cầu nguyện cho đấng sinh thành về cỏi PHẬT nhé. vuonhoa

thân ái chúc bạn và gd luôn an vụi  Drinkinj
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #127 - 04. Sep 2009 , 17:30

Nhắn CCHH Tí Lan  Grin Grin, dìa Cung Hoa Gấm gấp gâp... nhận bà con kìa rollingonthefloor rollingonthefloor
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #128 - 24. Feb 2010 , 18:47

Hello  Tuyết Lan-  chỉ còn  3 ngày nữa  là Rằm Tháng Giêng -  quanh  năm  đi lễ Chùa  không bằng Đi lễ  Chùa Ngày  Rằm tháng Giêng
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #129 - 25. Feb 2010 , 14:35

nguyen_toan wrote on 24. Feb 2010 , 18:47:
Hello  Tuyết Lan-  chỉ còn  3 ngày nữa  là Rằm Tháng Giêng -  quanh  năm  đi lễ Chùa  không bằng Đi lễ  Chùa Ngày  Rằm tháng Giêng

da TL xin cám ơn anh Toàn - hôm nay bên TL tuyết quá chừng - hy vọng đến chũ nhật  thì hết tuyết- Chúc anh luôn an lạc
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #130 - 04. Mar 2010 , 19:01

Bớ Tuyết Lan ơi à, My réo TLan quá chừng ở mục nào lâu quên rồi, rằng thì là Mỹ Dung gửi quà cho TLan ở mụcc Gia Chánh đó  Wink
Back to top

IP Logged

Diều Hâu
Gold Member

Diều Ngược Gió

Reply #131 - 04. Mar 2010 , 19:34

Thiên-Nga wrote on 04. Mar 2010 , 19:01:
Bớ Tuyết Lan ơi à, My réo TLan quá chừng ở mục nào lâu quên rồi, rằng thì là Mỹ Dung gửi quà cho TLan ở mụcc Gia Chánh đó  Wink

Thiên Nga àny bay đi khắp nơi làm Diều Hâu rượt theo mệt quá hà , đi dìa nhà Thiên Nga ơi... bị bắn chít 2 tên luôn bi giờ , Diều bay dìa nhà đây , Thiên Nga nhớ bảo trọng !!!! he he

Diều
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #132 - 04. Mar 2010 , 19:42

Diều Hâu wrote on 04. Mar 2010 , 19:34:
Thiên Nga àny bay đi khắp nơi làm Diều Hâu rượt theo mệt quá hà , đi dìa nhà Thiên Nga ơi... bị bắn chít 2 tên luôn bi giờ , Diều bay dìa nhà đây , Thiên Nga nhớ bảo trọng !!!! he he

Diều

Chời ời...khi bay ra khỏi vườn Trúc.. thì khoác áo khác đi... 2 chim bị bắn... thì Dzịt Gỗ lí ai mà dóc  hè....

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #133 - 04. Mar 2010 , 19:49

Mytat wrote on 04. Mar 2010 , 19:42:
Chời ời...khi bay ra khỏi vườn Trúc.. thì khoác áo khác đi... 2 chim bị bắn... thì Dzịt Gỗ lí ai mà dóc  hè....

Chạy dìa nhà thay áo rồi chị ơi , giờ em về nhà Gánh hàng Hoa đọc truyện nghe nhạc đây , chừng náo họp chợ nhớ kiu em dzí  Cheesy Grin Grin banana005 coolchickendance frog-164

PTr
Back to top
« Last Edit: 04. Mar 2010 , 19:49 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #134 - 07. Mar 2010 , 20:42

Thiên-Nga wrote on 04. Mar 2010 , 19:01:

Hèn gì mấy bủa nay --nhảy mủi hoài - càm ơn chim TN dễ thương nhé...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #135 - 28. Apr 2010 , 21:08

ban hien T L than men,
Phat ngoc cung se den sj vao thang 9 nay.
Cau chuc ban va gd luon an lanh va nhieu may man luon nha.
Tv
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #136 - 28. Apr 2010 , 21:36

tuy-van wrote on 28. Apr 2010 , 21:08:
ban hien T L than men,
Phat ngoc cung se den sj vao thang 9 nay.
Cau chuc ban va gd luon an lanh va nhieu may man luon nha.
Tv

10 tây tháng 7 chùa TL tổ chức đi VA xem Phật Ngọc- Đúng Phật Ngọc về chùa Sư Cô  Tiến Liên - Chùa Sư Cô Tiến Liên gần chổ Tuỳ Vân  không
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #137 - 12. Jan 2012 , 21:17

Tuyết Lan ơi ,chị có email cho em mấy hôm rồi mà không thấy em trả lời...chắc thơ lại chạy VÀO SPAM rồi.
Gửi lại cho em vào đây nha

Luc nay em di lam cho moi nen ban lam ha ? Lan roi sang ben do ma khong gap duoc em vi em ban di lam va bao rot nua nen chi cung tiec lam .Ong xa em van con di lam xa nha phai khong ? Dao nay suc khoe anh ay co kha hon khong ?
     Nghe noi em moi lam banh chung ngon lam ,em chi cho chi lam sao cho nau nhanh duoc khong ? lan truoc ..cung may nam roi em noi la sau khi vo gao nep ,xong dem rang so tren chao roi moi goi .Chi da lam thu nhu vay nhung kho rang qua em a ,nep cu dinh chao khong rang noi .Em chi dan lai cho chi nhe chu nhu cach cua chi van dung thi chi phai nau it nhat la 6 gio moi xong noi banh chung em a .
   Nhan dip Tet Nham Thin sap den ,chi than chuc em va gia dinh duoc tran day suc khoe ,hanh phuc va an nhien tu tai em nhe .
    Than
  Chi Thu
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #138 - 15. Jan 2012 , 15:54

anh_thu_Tran wrote on 12. Jan 2012 , 21:17:
  Tuyết Lan ơi ,chị có email cho em mấy hôm rồi mà không thấy em trả lời...chắc thơ lại chạy VÀO SPAM rồi.
Gửi lại cho em vào đây nha

Luc nay em di lam cho moi nen ban lam ha ? Lan roi sang ben do ma khong gap duoc em vi em ban di lam va bao rot nua nen chi cung tiec lam .Ong xa em van con di lam xa nha phai khong ? Dao nay suc khoe anh ay co kha hon khong ?
     Nghe noi em moi lam banh chung ngon lam ,em chi cho chi lam sao cho nau nhanh duoc khong ? lan truoc ..cung may nam roi em noi la sau khi vo gao nep ,xong dem rang so tren chao roi moi goi .Chi da lam thu nhu vay nhung kho rang qua em a ,nep cu dinh chao khong rang noi .Em chi dan lai cho chi nhe chu nhu cach cua chi van dung thi chi phai nau it nhat la 6 gio moi xong noi banh chung em a .
   Nhan dip Tet Nham Thin sap den ,chi than chuc em va gia dinh duoc tran day suc khoe ,hanh phuc va an nhien tu tai em nhe .
    Than
  Chi Thu

Tiếc quá chị nhỉ..nhưng được nói chuyện với Chi là vui rồi ...Giờ chi sướng nhỉ  ..đi chơi dài dài ..
Có 3 cách nấu nếp
1. Cách này mọi người thường hay dùng ngày nay .  Xào nếp với nước dừa ( nếu là bánh tét - hay với dầu nếu là bánh chưng .  Trong khi xào ,người ta nêm nếm luôn nên , khi luộc bánh , bánh ngon ...Nhưng mình phải thật khéo vì khi xào , nếp hay dính nên khó đong ...Có người họ dùng cân để cân nếp sau khi xào .
2/ Cách thứ 2 thì , chị nấu 1 nồi nước sôi , cho nếp   vào đảo độ vài vòng. Xong chi đổ ra và tráng nếp với nước lạnh để cho nếp sạch chất nhớt .  Cách này dễ làm hơn cách 1, nhưng chi phải làm thử ..và từ từ rút kinh nghiệm.   Em làm thử vài lần , luộc bánh nhanh hơn , nhưng tính em cẩn thận nên vẫn luộc bánh 6 tiếng ( bánh nhỏ)
3/ Còn 1 cách nửa là chi dùng nồi pressure cooker. Rất nhanh,  bánh của em chỉ cần nấu có 4 đến 5 tiếng ( em nấu 5 vì em cẩn thân) , vì bánh em làm bán và những người đi chùa họ đặt nên không dám nấu ẩu chị ơi .
Năm nay , chùa cho em mượn cái bếp gas, và cô bạn cho mượn cái nồi lớn , nên em không làm theo những cách trên ..Thế ma em luộc bánh có  5:30 , xong em tắt lửa , và để bánh trong nồi thêm 30 phút ...Sau đó em mới vớt ra , nên cũng tiết kiệm được 1 chút .
À quên , còn 1 cách , dì em chỉ là , chi canh sao cho , chi nấu bánh được 3 tiếng, đậy nắp vung lại khoãng 3 tiếng , xong nấu thêm 2 tiếng ( bánh dì em làm to hơn bánh em gói .
Nhưng nói gì thì nói, nếp ngâm qua đêm, gói bánh và luộc như ông bà mình luộc ngày xưa , chiếc bánh chưng vẫn ngon hơn nhiều ..Nhất là bánh mặn, vì chị nấu có lâu, chất mở mới thấm vào nếp, thì bánh mới ngon .

Em có làm qua những cách ở trên ,nhưng chắc em không khéo và lại em lại  sợ bánh không chín ..nên cũng bằng không , chị a.
Năm nay em làm bánh mệt nghỉ. Hôm nọ làm thử mấy bánh , cho Phật Tử ăn thử ...nên bây giờ phải làm kkkkkkkkkkkkkk . Hôm nay cả vừa cho, vừa bán, em làm đến 29 cái bánh đó ...Thôi thì không có tiền cúng dường , em lấy công đế cúng dường Chi ơi .
Năm hết ,Tềt đến , em thương chúc Chi va anh Mỹ nhửng ngày Xuân hạnh phúc bên nhau ..
Chị biết không, tuần sau , em bận túi bụi, phần việc sở (em là Chemist) mà giờ phải học việc kỷ sư (HuHuHu, phần lo Tết trên chùa ...Có 1 ngôi chùa để đi , đôi khi có chút lên xuống, nhưng những ngày lễ lộc thì vui lắm Chị ơi ..Tết bên em chỉ có đi Chùa hay xuống phố China mới thấy không khí Tết ...chứ không 1 ngày như mọi ngày ...
EM
Back to top
« Last Edit: 15. Jan 2012 , 15:59 by Tuyet Lan »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #139 - 15. Jan 2012 , 22:23

Tuyet Lan wrote on 15. Jan 2012 , 15:54:
Tiếc quá chị nhỉ..nhưng được nói chuyện với Chi là vui rồi ...Giờ chi sướng nhỉ  ..đi chơi dài dài ..
Có 3 cách nấu nếp
1. Cách này mọi người thường hay dùng ngày nay .  Xào nếp với nước dừa ( nếu là bánh tét - hay với dầu nếu là bánh chưng .  Trong khi xào ,người ta nêm nếm luôn nên , khi luộc bánh , bánh ngon ...Nhưng mình phải thật khéo vì khi xào , nếp hay dính nên khó đong ...Có người họ dùng cân để cân nếp sau khi xào .
2/ Cách thứ 2 thì , chị nấu 1 nồi nước sôi , cho nếp   vào đảo độ vài vòng. Xong chi đổ ra và tráng nếp với nước lạnh để cho nếp sạch chất nhớt .  Cách này dễ làm hơn cách 1, nhưng chi phải làm thử ..và từ từ rút kinh nghiệm.   Em làm thử vài lần , luộc bánh nhanh hơn , nhưng tính em cẩn thận nên vẫn luộc bánh 6 tiếng ( bánh nhỏ)
3/ Còn 1 cách nửa là chi dùng nồi pressure cooker. Rất nhanh,  bánh của em chỉ cần nấu có 4 đến 5 tiếng ( em nấu 5 vì em cẩn thân) , vì bánh em làm bán và những người đi chùa họ đặt nên không dám nấu ẩu chị ơi .
Năm nay , chùa cho em mượn cái bếp gas, và cô bạn cho mượn cái nồi lớn , nên em không làm theo những cách trên ..Thế ma em luộc bánh có  5:30 , xong em tắt lửa , và để bánh trong nồi thêm 30 phút ...Sau đó em mới vớt ra , nên cũng tiết kiệm được 1 chút .
À quên , còn 1 cách , dì em chỉ là , chi canh sao cho , chi nấu bánh được 3 tiếng, đậy nắp vung lại khoãng 3 tiếng , xong nấu thêm 2 tiếng ( bánh dì em làm to hơn bánh em gói .
Nhưng nói gì thì nói, nếp ngâm qua đêm, gói bánh và luộc như ông bà mình luộc ngày xưa , chiếc bánh chưng vẫn ngon hơn nhiều ..Nhất là bánh mặn, vì chị nấu có lâu, chất mở mới thấm vào nếp, thì bánh mới ngon .

Em có làm qua những cách ở trên ,nhưng chắc em không khéo và lại em lại  sợ bánh không chín ..nên cũng bằng không , chị a.
Năm nay em làm bánh mệt nghỉ. Hôm nọ làm thử mấy bánh , cho Phật Tử ăn thử ...nên bây giờ phải làm kkkkkkkkkkkkkk . Hôm nay cả vừa cho, vừa bán, em làm đến 29 cái bánh đó ...Thôi thì không có tiền cúng dường , em lấy công đế cúng dường Chi ơi .
Năm hết ,Tềt đến , em thương chúc Chi va anh Mỹ nhửng ngày Xuân hạnh phúc bên nhau ..
Chị biết không, tuần sau , em bận túi bụi, phần việc sở (em là Chemist) mà giờ phải học việc kỷ sư (HuHuHu, phần lo Tết trên chùa ...Có 1 ngôi chùa để đi , đôi khi có chút lên xuống, nhưng những ngày lễ lộc thì vui lắm Chị ơi ..Tết bên em chỉ có đi Chùa hay xuống phố China mới thấy không khí Tết ...chứ không 1 ngày như mọi ngày ...
EM

Cám ơn TL nhiều lắm nha ,em bận quá chừng mà vẫn ráng gõ trả lời cho chị thật dài như vậy.
  Năm ngoái sau khi đọc thơ em nói là em rang gạo trước khi gói ,chị cũng làm thử nhưng dính chảo kinh hồn dù dùng chảo nonstick ,do đó chị tưởng em có bí quyết gì khi rang gạo chứ  Smiley Smiley
  Chị có thấy mấy người Hoa khi gói bánh nep^'lá sen họ vo gạo xong khi gạo ráo rồi thì họ rang gạo với dầu (nhiều dầu lắm nên không dính chảo ) trong gạo nep^' họ có trông thêm hạt sen ,bach quả thịt heo quay ,hạt dẻ,dầu hào .Họ cũng để nhân đậu xanh ở giũa giống như bánh chưng của mình.Gói xong họ đem hấp chứ không luộc lâu như mình.
   Chị thấy có người họ còn nấu nep^' lên thành xôi ,sau đó họ mới gói lại thành bánh chưng hoặc bánh Tét .Họ nói làm cách này luộc rất nhanh.
  Thấy cắt ra cũng đẹp lắm em à ,nhưng bánh không ngon bằng cách làm nguyên thủy của Ong bà chúng ta thường làm.
  Cung het^' năm rồi ,tụi chị cũng thân chúc em và toàn gia quyến của em được tràn đầy sức khoẻ ,mọi sự may mắn và thân tâm thường an lạc em nhé.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 
Send Topic In ra