Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 ... 8
Send Topic In ra
Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008 (Read 12310 times)
phuonghue
Gold Member

Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008
27. Apr 2008 , 18:01

TANG LỄ CÔ CHÂU THỊ NGÔN 27 THÁNG 4,2008

NATIONAL MEMORIAL PARK ,VA

...

...

...
Back to top
« Last Edit: 29. May 2008 , 08:18 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re: Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008
Reply #1 - 28. Apr 2008 , 04:46

...

Vòng hoa của HAH LVD

...

Cố gắng thuyết phục bác Nhân chấp nhận tấm lòng của các học sinh LVD từ khắp nơi

Back to top
« Last Edit: 28. Apr 2008 , 04:49 by phuonghue »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2 - 28. Apr 2008 , 12:11

Cám ơn Phương Huệ đã san sẻ hình ảnh đám tang của cô Ngôn cho mọi người không đi dự đám tang cô Ngôn được thấy chặng đi cuối cùng của người thày đáng kính của chúng ta.
  Nhìn thấy học sinh của Cô ai ai cũng đeo khăn quàng trắng thật là cảm động.Đám tang hoàn hảo quá ,xin cám ơn các em và nhất là xin cám ơn anh chị Nhân đã lo cho Cô được tốt đẹp như vậy.
   Bích Định ơi ,khi nào khoẻ rồi em nhớ đăng điếu văn của cô Vân và tường trình cho cả nhà được chia xẻ nha em.Một lần nữa cám ơn tất cả các em đã thay mặt cho cựu học sinh LVD nói chung và diễn đàn LVD nói rieng đã đi dự đám ma Cô Ngôn.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #3 - 28. Apr 2008 , 16:36

...

Thư cô Ngô Vân viết tiễn biệt cô Ngôn
.

Ngôn thương mến,

Em Bích Ðịnh vừa gọi điện thoại hỏi xem mình có muốn viết gì để đọc trong ngày tiễn đưa Ngôn về bên kia thế giới. Ngôn ơi, mình muốn viết nhiều lắm chứ, nhưng lời nói nghẹn ngào chẳng thốt nên lời cho Ngôn nghe. Ngôn ra đi mình buồn là chẳng có mặt để nói lời từ biệt. Bây giờ ngồi đây viết vài hàng mà nuớc mắt lả chả tuôn rơi!

Chúng ta đã có rất nhiều kỷ niệm với nhau, những tháng ngày duới mái truờng Lê Văn Duyệt, Ngôn luôn luôn là nguời bạn dịu hiền, chín chắn. Rồi ngày Quốc Hận đến, chúng ta đành phải bỏ đất nước ra đi lưu lạc nơi xứ nguời, may mắn thay chúng ta lại bắt liên lạc được với nhau và vài na(m sau chúng mình ddã gặp nhau tại Maryland. Ngôn đã dến với mình, hai đứa đã mừng mừng tủi tủi, cùng nhau tâm sự cho khuây nỗi nhớ nhà, nhớ truờng, nhớ bạn và nhớ các học sinh bé nhỏ của chúng mình!

Rồi chúng ta lại phải chia tay nhau, chi còn liên lạc qua diện thoại hay những lá thư đi về. Thế rồi bẳng đi một thời gian, mình bặt tin của Ngôn, mặc dầu mình đã có gọi điện thoại, không thấy trả lời, gởi thư, thiệp chúc Tết, không có hồi âm. Hơn 10 năm sau mình mừng rỡ nhận được một tấm thiệp của Ngôn với nét chữ như trẻ thơ, Ngôn đã cố gắng viết để giải thích lý do tại sao đã im tiếng. Cầm tấm thiệp trong tay mình nghẹn ngào thương cho số phấn hẩm hiu của Ngôn, nhưng cũng mừng và an ủi cho Ngôn là đang có một nguời anh ruột và chị dâu hiếm có ở đời nàỵ Thỉnh thoảng Chị Nhân vào thăm Ngôn lại cho phép mình được nói chuyện với Ngôn qua diện thoại. Tháng Ba vừa qua, mình lại được may mắn chuyện trò với Ngôn rất lâu, mừng là Ngôn nhớ được tất cả mọi nguời khi mình nhắc đến. Ðâu có ngờ đấy là lần cuối cùng mình còn được nghe tiếng nói của Ngôn! Mình thật bàng hoàng và ở trạng thái hụt hẫng khi nghe báo tin Ngôn bị đưa vào bệnh viện cứu cấp. Chẳng biết làm gì hơn chỉ nghe qua tin tức từ Anh Chi Nhân về tình trạng của Ngôn. Mình chỉ biết cầu nguyện cho Ngôn mà thôi. Giờ đây Ngôn đã nhắm mắt lìa bỏ cuộc đời, bỏ lại anh chị em, bạn bè, học sinh, thương tiếc Ngôn.

Ngôn ơi! Xin Ngôn hãy cứ thanh thản mà ra đi, cuộc đời này lắm chuyện khổ đau đừng nên nuối tiếc mà làm gì. Mình sẽ thương nhớ mãi nguời bạn hiền lành dễ mến.
Xin Ngôn hãy yên giấc ngàn thu.

Ngô Thị Vân 

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #4 - 28. Apr 2008 , 17:17

Kính thưa Thầy, Cô, cùng các Chị, Em, LVD quý mến,  

Tang lễ cô Ngôn đã xong ngày hôm qua. Cô Ngôn đã ra đi trong tình thương của tất cả các cựu giáo sư và cựu nữ sinh Lê Văn Duyệt. Buổi sáng trời bắc Mỹ chỉ man mát lạnh, nhưng sự mất mát ra đi của người Thầy hiền hoà, đôn hậu là cô Châu Thị Ngôn, đã khiến cho cái lạnh bên trong lòng thêm buốt giá.  

Quan khách và thân nhân của hai bác Nhân đã đến đông đủ, ngồi hai bên giẫy ghế trong nhà quàn. Đó là một "nhà nguyện" (chapel) thì đúng hơn. Căn phòng khá rộng lớn và thoáng. Khách bước vào thấy ngay bàn thờ Phật ở giữ nơi cuối phòng, đằng sau bàn thờ Phật là thân xác Cô đang nằm yên nghỉ đời đời trong áo quan.  

Bảy chị em cựu nữ sinh Lê Văn Duyệt gồm có Lưu Hương, Kim Hoà, Tuyết Lan, Phương Huệ, Ngô Tuyết, Anh Vân và Bích Định, mặc đồng phục đen, mang khăn choàng vai mầu trắng, đứng hai bên bàn thờ Phật để đưa nhang và lễ tạ quan khách. Chị Tuyết Lan chủ xướng việc đọc kinh cầu siêu cho Cô Ngôn. Bảy chị em LVD cùng một số quan khách Phật Tử có mặt đứng đọc kinh do chị Tuyết Lan hướng dẫn. Trước giờ di quan, Bích Định thay mặt cô Ngô Vân đọc lá thư Tiễn Biệt Cô Ngôn. Dù đã thật cố gắng đọc chậm rãi, rõ ràng, vẫn không tránh khỏi sự xúc động khi đọc đến một đoạn viết mà Bích Định đã chứng kiến có mặt khi hai cô Vân và Ngôn trò chuyện với nhau qua điện thoại. Và đó là lần cuối cùng cô Ngôn nói chuyện với cô Vân với một tinh thần minh mẫn, tỉnh táo hơn bao giờ hết. Có lẽ điều này đã khiến bác Nhân xúc động không cầm lòng được mà bật khóc. Bác đã phải xin lỗi quan khách vì sự xúc động ấy.  

Đến giờ di quan. Hai Ni Cô và quan khách Phật tử đọc kinh cầu siêu cho Cô Ngôn. Nhân viên nhà quàn làm việc sửa sọan đưa áo quan ra ngoài nghĩa trang. Người cháu gái của cô Ngôn cầm bát nhang đi trước. Cựu nữ học sinh LVD Anh Vân cầm bức ảnh của Cô Ngôn. Còn lại sáu chị em LVD, Lưu Hương, Kim Hoà, Tuyết Lan, Phương Huệ, Ngô Tuyết, Bích Định, mỗi bên ba người bước đi cạnh áo quan, tiễn đưa linh cửu Cô Ngôn đến nơi an nghỉ cuối cùng.  

Cô ơi, Cô đã trao lại cho chúng em những kiến thức vào đời, nhưng quan trọng hơn tất cả, nơi mà chúng em đã nhận được từ Cô những thương yêu, giậy dỗ mà thời gian cũng như không gian xa cách không bao giờ xóa nhòa được. "Nhất tự vi sư, bán tự vi sư" người xưa đã nói như vậy, cái tình thầy, trò ấy hôm nay đã khiến chúng em từ nhiều nơi trở về đây để tiễn Cô lần cuối.  

Tiễn Cô đi chúng em chỉ xin nói một lời cuối: Cái di sản tinh thần Cô để lại cho chúng em, những nữ học sinh Lê Văn Duyệt, chúng em xin trân quí giữ gìn.  
Vĩnh biệt Cô Ngôn.  
Nông Bích Định  
Back to top
« Last Edit: 28. Apr 2008 , 17:19 by BichDinh »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #5 - 28. Apr 2008 , 17:40

anh_thu_Tran wrote on 28. Apr 2008 , 12:11:
  Cám ơn Phương Huệ đã san sẻ hình ảnh đám tang của cô Ngôn cho mọi người không đi dự đám tang cô Ngôn được thấy chặng đi cuối cùng của người thày đáng kính của chúng ta.
 Nhìn thấy học sinh của Cô ai ai cũng đeo khăn quàng trắng thật là cảm động.Đám tang hoàn hảo quá ,xin cám ơn các em và nhất là xin cám ơn anh chị Nhân đã lo cho Cô được tốt đẹp như vậy.
  Bích Định ơi ,khi nào khoẻ rồi em nhớ đăng điếu văn của cô Vân và tường trình cho cả nhà được chia xẻ nha em.Một lần nữa cám ơn tất cả các em đã thay mặt cho cựu học sinh LVD nói chung và diễn đàn LVD nói rieng đã đi dự đám ma Cô Ngôn.

Chị AT ơi, chị PH đem về đây rồi chị ạ. Chị đọc đi nha. Dạ, chúng em cũng cố gắng trọn tình nghĩa thầy trò vì Cô Ngôn rất đơn chiếc và hiền hậu vô cùng chị ạ. Và cũng là nhờ có hai chị lớn Lưu Hương và Kim Hòa nữa đó chị ơi. Chị không ở đây ngày hôm qua để nghe chị Tuyết Ngô thưa chuyện cùng bác Nhân, em ngồi cạnh bên nghe mà thán phục và hãnh diện lây vì có chị LVD như thế chị ạ. Chị khen thưởng chị TN đi nha.
Em Bích Định
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #6 - 28. Apr 2008 , 21:56

BichDinh wrote on 28. Apr 2008 , 17:40:
Chị AT ơi, chị PH đem về đây rồi chị ạ. Chị đọc đi nha. Dạ, chúng em cũng cố gắng trọn tình nghĩa thầy trò vì Cô Ngôn rất đơn chiếc và hiền hậu vô cùng chị ạ. Và cũng là nhờ có hai chị lớn Lưu Hương và Kim Hòa nữa đó chị ơi. Chị không ở đây ngày hôm qua để nghe chị Tuyết Ngô thưa chuyện cùng bác Nhân, em ngồi cạnh bên nghe mà thán phục và hãnh diện lây vì có chị LVD như thế chị ạ. Chị khen thưởng chị TN đi nha.
Em Bích Định

Bích Định ơi nghe em noi Tuyết Ngô phải trổ tài hùng biện mới xong việc ,đúng là học trò LVD đi đến đâu cũng phải xong việc vẻ vang ha.Hoan hô Tuyết Ngô nhé.Đồng thời cũng phải hoan hô mấy cô em dễ thương của Diễn đàn này thật nhiều đấy.
   Chị và Đậu ĐỎ rất lo khi thấy TL bỏ OX ở nhà cho hai cô con còn nhỏ trông coi.Bây giờ mọi người đã về nhà bình yên và không có tin tức gì xấu nữa mới thật hú hồn đó.
  Khi nào các em hoàn hồn rồi nhớ kể lại chuyến gặp gỡ đầy buồn vui lần này nhé.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #7 - 29. Apr 2008 , 03:05

anh_thu_Tran wrote on 28. Apr 2008 , 21:56:
    Bích Định ơi nghe em noi Tuyết Ngô phải trổ tài hùng biện mới xong việc ,đúng là học trò LVD đi đến đâu cũng phải xong việc vẻ vang ha.Hoan hô Tuyết Ngô nhé.Đồng thời cũng phải hoan hô mấy cô em dễ thương của Diễn đàn này thật nhiều đấy.
  Chị và Đậu ĐỎ rất lo khi thấy TL bỏ OX ở nhà cho hai cô con còn nhỏ trông coi.Bây giờ mọi người đã về nhà bình yên và không có tin tức gì xấu nữa mới thật hú hồn đó.

Chi Anh Thư
Tui em chưa hoàn hồn đâu chị a. Nhất là em. Thật đúng là hai  tuần lể mà em sẽ không bao giờ em  quên được đâu chi a . Hôm đó , em vừa tụng chú Đại Bi cho cô , vừa muốn khóc nhưng không dám -vì em đã hiểu đạo) , vừa run lẩy bẩy. Úi dzà dzà. Thiệt là. Vì vậy mà chưa hoàn hồn đấy chi a.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #8 - 29. Apr 2008 , 03:08

anh_thu_Tran wrote on 28. Apr 2008 , 21:56:

Dạ, chị với chị Đ Đ lo lắng thật đúng ạ. Em cũng có hỏi chị TL điều này và chị nói là có Thầy đến nhà chị vì thấy Anh bị nạn, hình như Thầy lưu lại nhà chị mấy tuần chị ạ.  Chị TL thật là giỏi chị ơi, cũng nhờ chị xướng lên là đồng đọc kinh lễ cầu siêu cho cô Ngôn đó chị. Bác Nhân khen là mấy chị em LVD đã làm một điều rất hay và thán phục sự sắp xếp của các học sinh của Cô Ngôn. Chúng em nghe bác khen thì vui sướng trong bụng nhưng sao nước mắt cứ dâng lên, trào ra ngoài, khóc ngon lành không  biết mắc cở là gì. Khiến bác Nhân thấy thế mà thương tâm, thôi không nói thêm nữa, bác nhìn thấy mít ướt nhiều quá đó chị ạ.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #9 - 29. Apr 2008 , 05:08

Em Bích Định thương mến ,
Cám ơn em đã cho các Thầy Cô và các bạn ở xa chia xẻ nhũng diễn tiến của buổi tiễn đưa Cô Ngôn.
Cô đọc thư của em và nhìn nhữg hình ảnh này mà không cẫm được nước mắt và cũng cảm thấy hãnh diện là trường LVD đã có những học sinh có tình có nghĩa như các em.
Theo trong  những lá thư này nghe nói em Tuyết Lan phải bỏ ông xã bệnh ở nhà , hay tai nạn gì Cô không được rõ , Cô thật khâm phục tấm lòng của em đối với giáo sư của mình , hiếm có lắm thay!
Cô xin cầu nguyện cho Ông xã của em được chóng bình phục.
Cô cám ơn các em đã thay mặt cho Hội LVD của chúng ta đến để tiễn đưa Cô NGôn lần cuối cùng và nhất là Bích Định đã chịu khó đọc cho hết bức thư tâm tình của Cô gởi đến Cô Ngôn.
Cám ơn tất cả các em một lần nữa.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #10 - 29. Apr 2008 , 06:28

anh_thu_Tran wrote on 28. Apr 2008 , 12:11:

Chị AT thương ,
Tụi em rất hãnh diện khi thay mặt cả nhà đi dự tang lễ Cô. Tội nghiệp 2 Bác lắm Chị à , bao nhiêu là công việc vậy mà tụi em vừa bước vào là vội vàng đến nhắc nhở phải đi dùng cơm tối với 2 bác vì kỳ trước tụi em đã không dám làm phiền 2 Bác. Em thấy có nhóm học sinh rộn ràng 1 bên chắc Cô cũng đỡ quạnh quẽ , nhất là 2 chị Kim Hòa , Lưu Hương và B Đ.Ngày đầu em đón TN ở phi trường xong đến hơi trễ còn chị TL lái xe mãi đến 8 giờ mới đến nên khi em đến nơi thấy chỉ có bé Thảo đứng đưa nhang cho quan khách và bái trả. Chị KH túc trực bên bàn thờ để giữ nhang đèn và chỉ cho tụi em biết những gì phải làm vì tụi em đứa nào cũng ngơ ngơ hết  Sad. Mỗi lần có khách vào là  Bác Nhân khoe ngay đám học trò , còn có ai thuộc LVD , Cô giáo  hay học sinh, là bác kêu tụi em ngay. Lúc gặp cô Tuyết tụi em mừng lắm , bác Nhân cũng mới gặp Cô lần đầu nên Bác và tụi em nhất định mời Thầy Cô đi dùng cơm tối. Cô không được khoẻ nhưng cuối cùng cũng đồng ý , còn Thầy Ân thì nói Bà Xã đặt đâu ngồi đó thôi  Grin. Cô Hiếu Tâm thì bận nên không đi được cũng tiếc quá. Sau đây là 1 vài tấm hình với Cô Thầy

...

Cô Hiếu Tâm và Cô Tuyết ngồi giữa. Cô Tuyết nói phải cười để chụp 1 tấm hình cho đẹp chứ xấu Cô không cho post lên đâu  Cheesy

...

Hình chụp trong nhà hàng.  Cô Tuyết nói rằng hơn 30 năm rồi Cô chưa bao giờ nói cười nhiều như hôm nay  Cheesy

...

OX của PH , Bác Nhân , anh Nước Dừa và Thầy Ân. Thầy Ân nói rằng sau 75 Thầy lo việc lao động trong trường nên 2 Út Thục Khanh và Sao Mai nhất định phải biết Thầy đó. 2 Út còn chưa ra mắt hả  Huh Huh

Back to top
« Last Edit: 29. Apr 2008 , 06:40 by phuonghue »  

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #11 - 29. Apr 2008 , 07:09

phuonghue wrote on 29. Apr 2008 , 06:28:
...

OX của PH , Bác Nhân , anh Nước Dừa và Thầy Ân. Thầy Ân nói rằng sau 75 Thầy lo việc lao động trong trường nên 2 Út Thục Khanh và Sao Mai nhất định phải biết Thầy đó. 2 Út còn chưa ra mắt hả  Huh Huh[/center]

Dạ thưa chị P Huệ,

Hôm qua nghe chị nói là có gặp thầy Ân dạy Pháp Văn sau 75 thì em đã sực nhớ ra là Thầy đã dạy em năm lớp 10 đó ạ!! Trí nhớ em sao mà cằn cỗi quá !! Em xin tạ tội cùng Thầy. Mấy lâu nay em cứ ngồi suy nghĩ hoài , cố gắng nhớ ra Thầy hay Cô nào dạy em môn này năm lớp 10 mà không nhớ ra nổi. Chỉ nhớ cô Thưởng dạy lớp 11 rồi thầy Tiêu dạy lơp 12 thôi.
Chắc vì em không bị thầy la rầy gì nên em không nhớ chăng? Huh
Em nhớ cô Thưởng hoài là vì....em bị cô "cốc" cho 1 cái lên dầu đau điếng. Cho tới bây giờ cũng vẫn còn đau đó ạ !!  Grin  Grin Bị cô cú đầu & bị la nhưng cho tới giờ này thì em cũng vẫn chẳng hiểu tại sao nữa  Huh  Grin Em nghĩ là em bị la hơi.."oan ức" ! Hè này có dịp qua Cali em sẽ cố gắng tới thăm cô và luôn tiện sẽ hỏi cô lý do em bị cú đầu luôn  Grin  Tongue
Nghe chị nhắc thầy Ân thì em cũng đã mường tượng ra được nét mặt của Thầy rồi. Hôm nay vừa  coi tấm hình này thì em nhận ra Thầy liền. Thầy vẫn không thay đổi gì nhiều. Xin phép chị PH cho em "chôm" tấm hình này dể gởi cho mấy người bạn của em coi ké với nghe!! Hy vọng là bạn em vẫn còn nhớ Thầy. Gần 30 năm rồi em mới được thấy Thầy lại đó chị à !
Em chỉ biết Thầy Ân vì thầy dạy em thôi còn vấn đề lao động thì em hoàn toàn không biết , vì hồi đó em thuộc loại..."lười lao động"  Grin Không biết Út Ráng thì sao hả?
Ut LL
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #12 - 29. Apr 2008 , 07:38

phuonghue wrote on 29. Apr 2008 , 06:28:
...

Đ Đ nhận ra được cô Tuyết ngay, cô không có thay đổi nhiều lắm, chỉ lớn tuổi thôi  Wink. Còn chị đứng bên tay mặt là ai vậy?? Nhìn thì không giống Vann  Undecided  Undecided

Back to top
« Last Edit: 29. Apr 2008 , 07:39 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #13 - 29. Apr 2008 , 08:04

Quote:
Đ Đ nhận ra được cô Tuyết ngay, cô không có thay đổi nhiều lắm, chỉ lớn tuổi thôi  Wink. Còn chị đứng bên tay mặt là ai vậy?? Nhìn thì không giống Vann  Undecided  Undecided

chị Đ Đ ơi ,
Đó là Chị Phượng , bà con với bác Nhân , chị cũng bay từ xa tới đó. Vann hôm đó chưa xuất hiện nên không được gặp Cô Tuyết nơi. Em cũng thấy Cô còn nét của ngày xưa , TN thì nhận ra ngay. TN mới nhìn là biết Cô mới đi làm răng về bị đau và thôi thì Cô nàng bắt đầu chê ông Nha sĩ nào đó làm cẩu thả. TN nói phải chi Cô chưa làm thì TN bảo đảm làm cho Cô 2, 3 bộ thiệt tốt vừa xài vừa để dành xơ-cua như có người đề nghị đó  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #14 - 29. Apr 2008 , 08:11

Thuc-Khanh wrote on 29. Apr 2008 , 07:09:
Dạ thưa chị P Huệ,

Hôm qua nghe chị nói là có gặp thầy Ân dạy Pháp Văn sau 75 thì em đã sực nhớ ra là Thầy đã dạy em năm lớp 10 đó ạ!! Trí nhớ em sao mà cằn cỗi quá !! Em xin tạ tội cùng Thầy. Mấy lâu nay em cứ ngồi suy nghĩ hoài , cố gắng nhớ ra Thầy hay Cô nào dạy em môn này năm lớp 10 mà không nhớ ra nổi. Chỉ nhớ cô Thưởng dạy lớp 11 rồi thầy Tiêu dạy lơp 12 thôi.
Chắc vì em không bị thầy la rầy gì nên em không nhớ chăng? Huh
Em nhớ cô Thưởng hoài là vì....em bị cô "cốc" cho 1 cái lên dầu đau điếng. Cho tới bây giờ cũng vẫn còn đau đó ạ !!  Grin  Grin Bị cô cú đầu & bị la nhưng cho tới giờ này thì em cũng vẫn chẳng hiểu tại sao nữa  Huh  Grin Em nghĩ là em bị la hơi.."oan ức" ! Hè này có dịp qua Cali em sẽ cố gắng tới thăm cô và luôn tiện sẽ hỏi cô lý do em bị cú đầu luôn  Grin  Tongue
Nghe chị nhắc thầy Ân thì em cũng đã mường tượng ra được nét mặt của Thầy rồi. Hôm nay vừa  coi tấm hình này thì em nhận ra Thầy liền. Thầy vẫn không thay đổi gì nhiều. Xin phép chị PH cho em "chôm" tấm hình này dể gởi cho mấy người bạn của em coi ké với nghe!! Hy vọng là bạn em vẫn còn nhớ Thầy. Gần 30 năm rồi em mới được thấy Thầy lại đó chị à !
Em chỉ biết Thầy Ân vì thầy dạy em thôi còn vấn đề lao động thì em hoàn toàn không biết , vì hồi đó em thuộc loại..."lười lao động"  Grin Không biết Út Ráng thì sao hả?
Ut LL

Chị không học Thầy Ân nhưng thấy Thầy hiền ơi là hiền. Lúc ở funeral home mấy đứa quấn quít lấy Cô để Thầy lạc lõng 1 mình , may quá gặp OX chị ngồi nhắc chuyện vượt biên thế là 2 ông quên hết mọi người.  Grin Grin
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 ... 8
Send Topic In ra