Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 
Send Topic In ra
Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008 (Read 12320 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008
Reply #105 - 27. Apr 2010 , 19:23

BichDinh wrote on 25. Apr 2010 , 12:21:
Chị TL thân quý,
Lần này giỗ Cô Ngôn thiếu chị, nhưng chúng em biết chị cũng lên chùa cùng ngày cúng cho Cô. Nhớ năm ngoái chị đi về một mình mãi đến khuya mới tới nhà thật tội. Em thăm chị và gia đình nhé.
BichDinh

Cám ơn BD thật nhiều - Chúc BD vui nhiều nhen
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #106 - 08. Oct 2011 , 07:35

Cô thương kính

Hôm nay trời bên em trở lạnh ,  em tần lần giở những trang cũ , bùi ngùi đọc lại những giòng chữ Thầy Cô và chúng em viết về Cô... ,nên em xin gởi vào đây  đôi vần thơ đến Cô , Cô nhé

"MỘT VỚI MỘT..."
"Một với một là hai ..."
Cái thuở nào cô dạy em đếm trên từng ngón nhỏ
Để giờ đây thời gian như cơn gió
Nhẹ nhàng qua ... Tất cả xa rồi
Tuổi thơ êm đềm trong tiếng à ơi
Cánh võng chao theo tóc bà bạc trắng
Đôi mắt mẹ ánh niềm vui thầm lặng
Con đi học về còn chút nắng trên vai

Cả những kỷ niệm buồn cũng không thể nào phai
Em đếm "một, hai" cất vào ký ức
Không tìm thấy cô qua từng dòng mực
Nhắm mắt đếm thầm cô về lại ... trên tay ...
(st)

"Mãi mãi bên con tiếng của Thầy vang vọng
Đã xa rồi mà con ngỡ hôm qua
Bài giảng của thầy như chắp cánh ước mơ,
cho con bay khỏi vùng trời cổ tích.
Có những lúc thầm lặng con ngắm,
vầng trán thầy đọng lại những nếp nhăn...
Tuổi thơ con như những ánh trăng rằm,
sao thấy được nổi lòng thầy cùng năm tháng.
Đã qua rồi một thời và con đã lớn.
Bài học đầu đời con hiểu được thầy cô.
Lời giải đáp cho con không còn là ẩn số mà cả tấm lòng thầy quảng đại bao la
Ở nơi xa theo hương bay của gió

Con gởi lòng mình tôn kính đến thầy yêu!"

Em
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #107 - 08. Oct 2011 , 08:29

Tuyet Lan wrote on 08. Oct 2011 , 07:35:
Cô thương kính

Hôm nay trời bên em trở lạnh ,  em tần lần giở những trang cũ , bùi ngùi đọc lại những giòng chữ Thầy Cô và chúng em viết về Cô... ,nên em xin gởi vào đây  đôi vần thơ đến Cô , Cô nhé

"MỘT VỚI MỘT..."
"Một với một là hai ..."
Cái thuở nào cô dạy em đếm trên từng ngón nhỏ
Để giờ đây thời gian như cơn gió
Nhẹ nhàng qua ... Tất cả xa rồi
Tuổi thơ êm đềm trong tiếng à ơi
Cánh võng chao theo tóc bà bạc trắng
Đôi mắt mẹ ánh niềm vui thầm lặng
Con đi học về còn chút nắng trên vai

Cả những kỷ niệm buồn cũng không thể nào phai
Em đếm "một, hai" cất vào ký ức
Không tìm thấy cô qua từng dòng mực
Nhắm mắt đếm thầm cô về lại ... trên tay ...
(st)

"Mãi mãi bên con tiếng của Thầy vang vọng
Đã xa rồi mà con ngỡ hôm qua
Bài giảng của thầy như chắp cánh ước mơ,
cho con bay khỏi vùng trời cổ tích.
Có những lúc thầm lặng con ngắm,
vầng trán thầy đọng lại những nếp nhăn...
Tuổi thơ con như những ánh trăng rằm,
sao thấy được nổi lòng thầy cùng năm tháng.
Đã qua rồi một thời và con đã lớn.
Bài học đầu đời con hiểu được thầy cô.
Lời giải đáp cho con không còn là ẩn số mà cả tấm lòng thầy quảng đại bao la
Ở nơi xa theo hương bay của gió

Con gởi lòng mình tôn kính đến thầy yêu!"

Em

Bạn hiền thương nhớ ,
Lâu quá mới thấy bạn vào đây. Bài thơ thật cãm động , làm Tv không ngăn được dòng cãm xúc trong lòng.
Thầy cô chúng ta như cha mẹ tinh thần. Đời người phù du quá.
  Mới đây ông Jobs , người tài ba xuất chúng , nhiều tài sản , nhưng qua đời với số tuổi 56.....
Hy vọng chúng ta luôn an lành và hẹn gặp lại chăng?
Tv bây giờ đi chùa , nhà thờ , viện dưỡng lảo....để thấy lòng mình an lành và mang niềm vui nhỏ bé cho những người thiếu may mắn.
Bạn vẫn hay đi chùa ? ox vẫn bình an chứ?
   Thương nhau , cầu nguyện cho nhau , bạn nhé.
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #108 - 27. May 2013 , 18:17

Cô thương kính , đã bao năm rồi kể từ ngày chúng em  đưa tiển Cô lìa xa cõi tạm , đi về 1 cõi an lành nào đó , hôm nay là ngày chúng em cùng nhau về đây, thăm Cô. Ngôi mộ nơi đây  riêng Cô nay đâu rồi,  nói thế chứ chúng em , có đứa nào mà chẳng lại mong Cô  đươc an lành, vui sướng ở 1 nơi nào đó mà Cô đã đi về, Cô nhỉ.

Cô thương kính, đứng trước Mô Cô, những kỹ niêm chợt như òa vỡ trong em. Nhớ thật nhiều , ngày chúng em đến thăm Cô, hai chị em  (em và chị Đậu Đỏ- Vì Cô nằm trong ICU nên chỉ được 2 người vào thăm 1 lúc mà thôi) khóc thật nhiều khi thấy Cô nằm đó bất động trên giường bịnh.  Rồi bỗng nhiên hai chị em thấy hình như có vài giọt nướt mắt nơi khóe mắt của Cô.  Cô ơi, lúc đó sao thương Cô quá là thương
.Cô thương kính, dẫu biết rằng Cô giờ đã yếu, thế mà sao chúng em vẫn cứ hy vọng là sẽ được thăm Cô dài dài, nào ngờ đâu , đó chính là lần cuối cùng chúng em được gặp Cô. Mấy ngày sau khi đi thăm Cô về, nghe tin báo Cô đã qua đời, em thấy lặng người không tin, bởi lẻ em cứ nghỉ rằng ,mình mới được gặp Cô mà, sao Cô lại vội ra đi.

Thế là mấy chị em chúng em, cùng với Bác Nhân , Cô Châu , cùng nhau  xắp xếp tiễn đưa Cô về nơi chốn an nghỉ cuối cùng.   Thương nhất là hai chị , Lưu Kim Hoa và Lưu Hương,  và Tuyết Ngô vừa mới bay về Cali và Arizona sau chuyến đi thăm Cô,  , thì lại lo  xắp xếp mua vé máy bay trở lại miền Đông để tiển đưa Cô ra đi. Thương làm sao, những xắp xếp that chu đáo của  CN Bích Định , Phương Huệ , anh Cả Đằng, Rể LVD Trụ, ai ai cũng nhất tâm , sát cánh bên Bác Nhân , Cô Châu, lo toan cho tang lễ Cô được chu đáo.  Chị em chúng em hay kháo vơi nhau , chắc Cô phù hô chúng em nên chi tang lễ Co tuy đơn giản nhưng tràn đầy tình thương yêu của Bác Nhân, Cô Châu, con cháu , bạn bè và của lũ học trò nghịch ngợm ngày xưa của Cô.
Và chắc có lẽ cũng do Cô sắp đặt sao đó, mà Tí  Mò  (LVD 75) đến dự tang lễ Cô, thế là chúng em biết nhau từ dạo đó và mối thân tình ràng buộc chúng em đến ngày nay.

Hôm nay được gặp bác Nhân , Cô Châu, được tham Mô Cô, chúng em thật vui vô cùng và không biết nói sao cho hết những thương yêu chúng em dành cho Cô, cũng như Bác Nhân và Cô Châu, 1 người anh , lúc nào cũng hết lòng  , lo lắng thương yêu Cô.  Và cũng xin cám ơn thật nhiều những thân tình của Định, của Trụ, của Vân, của Huệ và anh Cả Đằng. 
Xin chúc tất cả chúng ta những tháng ngày an vui .  Và cũng xin nguyện cầu Chư Phật hô trì Cô về 1 nơi chốn an lành
Em - TL
Back to top
« Last Edit: 27. May 2013 , 18:20 by Tuyet Lan »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #109 - 06. Jun 2013 , 08:28

Tuyet Lan wrote on 27. May 2013 , 18:17:
Cô thương kính , đã bao năm rồi kể từ ngày chúng em  đưa tiển Cô lìa xa cõi tạm , đi về 1 cõi an lành nào đó , hôm nay là ngày chúng em cùng nhau về đây, thăm Cô. Ngôi mộ nơi đây  riêng Cô nay đâu rồi,  nói thế chứ chúng em , có đứa nào mà chẳng lại mong Cô  đươc an lành, vui sướng ở 1 nơi nào đó mà Cô đã đi về, Cô nhỉ.

Cô thương kính, đứng trước Mô Cô, những kỹ niêm chợt như òa vỡ trong em. Nhớ thật nhiều , ngày chúng em đến thăm Cô, hai chị em  (em và chị Đậu Đỏ- Vì Cô nằm trong ICU nên chỉ được 2 người vào thăm 1 lúc mà thôi) khóc thật nhiều khi thấy Cô nằm đó bất động trên giường bịnh.  Rồi bỗng nhiên hai chị em thấy hình như có vài giọt nướt mắt nơi khóe mắt của Cô.  Cô ơi, lúc đó sao thương Cô quá là thương
.Cô thương kính, dẫu biết rằng Cô giờ đã yếu, thế mà sao chúng em vẫn cứ hy vọng là sẽ được thăm Cô dài dài, nào ngờ đâu , đó chính là lần cuối cùng chúng em được gặp Cô. Mấy ngày sau khi đi thăm Cô về, nghe tin báo Cô đã qua đời, em thấy lặng người không tin, bởi lẻ em cứ nghỉ rằng ,mình mới được gặp Cô mà, sao Cô lại vội ra đi.

Thế là mấy chị em chúng em, cùng với Bác Nhân , Cô Châu , cùng nhau  xắp xếp tiễn đưa Cô về nơi chốn an nghỉ cuối cùng.   Thương nhất là hai chị , Lưu Kim Hoa và Lưu Hương,  và Tuyết Ngô vừa mới bay về Cali và Arizona sau chuyến đi thăm Cô,  , thì lại lo  xắp xếp mua vé máy bay trở lại miền Đông để tiển đưa Cô ra đi. Thương làm sao, những xắp xếp that chu đáo của  CN Bích Định , Phương Huệ , anh Cả Đằng, Rể LVD Trụ, ai ai cũng nhất tâm , sát cánh bên Bác Nhân , Cô Châu, lo toan cho tang lễ Cô được chu đáo.  Chị em chúng em hay kháo vơi nhau , chắc Cô phù hô chúng em nên chi tang lễ Co tuy đơn giản nhưng tràn đầy tình thương yêu của Bác Nhân, Cô Châu, con cháu , bạn bè và của lũ học trò nghịch ngợm ngày xưa của Cô.
Và chắc có lẽ cũng do Cô sắp đặt sao đó, mà Tí  Mò  (LVD 75) đến dự tang lễ Cô, thế là chúng em biết nhau từ dạo đó và mối thân tình ràng buộc chúng em đến ngày nay.

Hôm nay được gặp bác Nhân , Cô Châu, được tham Mô Cô, chúng em thật vui vô cùng và không biết nói sao cho hết những thương yêu chúng em dành cho Cô, cũng như Bác Nhân và Cô Châu, 1 người anh , lúc nào cũng hết lòng  , lo lắng thương yêu Cô.  Và cũng xin cám ơn thật nhiều những thân tình của Định, của Trụ, của Vân, của Huệ và anh Cả Đằng. 
Xin chúc tất cả chúng ta những tháng ngày an vui .  Và cũng xin nguyện cầu Chư Phật hô trì Cô về 1 nơi chốn an lành
Em - TL

Cám ơn bài viết thật cảm động của bạn hiền.
Tv rất hạnh phúc khi gặp lại bạn và LVd 73 , tuần lể vừa qua.

Tv
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #110 - 18. Jun 2013 , 20:59