Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 5 6 7 8 
Send Topic In ra
Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008 (Read 12321 times)
ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 8
Reply #90 - 21. Apr 2010 , 20:22

BichDinh wrote on 21. Apr 2010 , 19:43:
Thấm thoát  đã năm thứ hai giỗ cô Ngôn. Chúng em lai được hai bác Nhân gọi về cúng giỗ cho Cô.
Buôi sáng chụp hình ngoài sân nhà bác Nhân.

...

Vô bếp mỗi người một tay. Đậu trắng phụ cắt nấm tươi nấu soup chay.

...

Chị TIMO đặt hoa trên bàn.

...

Chị TN ngồi làm bánh phồng tôm bằng microwave. Chị PH mỗi năm hai món xôi gấc và heo quay chị lo bày bàn.

...

...

...

Bàn bày xong rồi.

...

Một bác thân gần với cô Ngôn và gia đình lên lễ Cô.

...

Hai chị Lưu Hương và Kim Hòa nhắn với bác Nhân nhờ các em thắp hộ hai chị nén hương cho cô Ngôn và các em đã làm.

...

Cả nhà quây quần. Hai anh rể thay nhau bấm máy chụp hình. Ngồi giữa là cô Tuyết dạy vạn vật.

...

...

Xin lỗi cả nhà. Tường thuật sơ sài vì không phải computer của mình, làm không quen. Nãy giờ hình ảnh và chữ chạy biến mất nhiều lần.

PS: Chị Đ Đ giúp em mang lại post của cô Ngôn. Tại cái máy này chạy lung tung, em tìm không thấy, nên để tạm vào đây cho cả nhà xem trước. Em cảm ơn chị.
:-*

Cảm ơn BĐ đã post hình làm đám giổ cô Ngôn cho cả nhà LVD cùng xem. Hình đẹp quá , ai cũng đẹp , nhất là BĐ thì đẹp hơn cả.

Cảm động quá đi thôi , học trò xưa mà nhớ cô và làm giổ cho Cô như giổ cha mẹ mình , cho Choè gửi đến các chị và các bạn lời chào mến phục nhất của Choè nhé. Mong các chị và các bạn cứ giữ mãi truyền thống tôn sư trọng đạo của học trò trường ta như vầy mãi. Choè hảnh diện vì được cùng là học sinh LVD với các bạn đó.

Kính mong hương hồn cô Ngôn sống khôn thác thiêng phò hộ cho gia đình các chị và các bạn được mãi luôn hạnh phúc và may mắn.

Thân mến ,

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #91 - 21. Apr 2010 , 20:46

Mỗi lần xem các công nương và Út làm giỗ Cô là  My lại cảm động. hoahong.gif
Mỗi người một nơi xa xôi mà tụ họp bày biện cỗ bàn đầy đủ chu đáo. votay
Đúng như Choè nói đó, học trò giỗ Cô giáo như giỗ cha mẹ vậy, thật là tình nghĩa quá !
Llúc Cô còn sống, Bích Định còn chịu khó vào nhà thương thăm Cô hoài. hoahong.gif Cô hẳn đã rất vui !
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008
Reply #92 - 22. Apr 2010 , 13:54

Thân chào cả nhà
Thấm thoát thế mà đã hai năm -Cũng ngày này 2 năm về trước chúng em ,những cô học trò LVD đã tiễn đưa Cô về 1 khung trơí nào đó  -nơi mà chỉ có những an lành , chỉ hưởng toàn vui , không có sư khổ.
Kính thưa Cô , hình ảnh Cô , 1 cô giáo hiền hoà , lúc nào cũng nhỏ nhẹ từ tốn vơí đám học trò....nhất quỉ ...nhì ma chúng em sẽ luôn ở mãi trong em cho dù Cô đã ra đi mãi mãi .
Làm sao em quên được cái ngày đâù tiên , Thầy trò gặp nhau trên đất Mỹ này.  Những ngày đó thật hạnh phúc đối vơì em - Những cuối tuần Thầy và trò quẩn quanh bên nhau vui quá Cô nhỉ . Làm sao em quên được cái cảm giác khi nghe tin cô bịnh . Khi được BD cho biết Cô còn nhớ em , 1 ngươì học trò tầm thường của Cô. Cô ơi , lúc đó (khi em đọc những giòng chử BD viết trên D/Đ) em đả khóc, khóc thật nhiều , khóc vì không biết rồi đây Cô có còn ở vớí mình bao lâu, khóc vì sung sướng  biết bao.
Nhớ thật nhiều ngày đầu tiên được đi thăm Cô, cái đêm hôm trước đó em không tài nào ngủ được ,mặc dù biết là Cô đang ở trong tình trạng Coma, chắc gì cô đã nhận ra mình, nhưng vẫn hồi hộp vẫn háo hức. Khi tới nơi lòng em dâng lên 1 nỗi buồn không thể nào diển tả được khi thấy Cô nằm thiêm thiếp trên giường bịnh ..Em và chi Đ Đ, 2 chị em đứa bên phải ,đứa bên trái ,mân mê đôi bàn tay mà ngày xưa đã từng viết lên bảng xanh những bài giảng dạy về "Định Luật Kelper 2, về những cồn cát hoang, về những đầu thạch nhủ , hay tiên lộ cuồng say" mà giờ đây dường như bất động.  Thương Cô thật nhiều và lúc ấy em đã không cầm được xúc dộng.  Mà thôi . Nhắc chi hoài những gì đã qua Cô nhỉ,  chỉ biết là chúng em luôn hoài tưởng về hình ảnh Cô giáo Ngôn hiền hòa của chúng em, và luôn mong Cô mình đã về 1 nơi chốn nào đó an lành
Em xin phép chi Đâu mang về bài thơ Chị đã làm vào ngày Cô mất chi nhé

Tiển Cô Ngôn

Bài vạn vật ngày xưa
Cuống, hoa cùng cành lá
Thêm vào vài phiến đá
Hoa cương cùng mica
Nghe sao mà xa lạ
Với lứa tuổi mười ba

Nhớ cô trên bục giảng
Tà áo dài thướt tha
Giong trầm trầm từ tốn
Âm hưởng còn ngân nga
Hôm nay cô ra đi
Trong túi hành trang đó
Có chất đầy kỷ niệm
Của những ngày tháng qua
Âm dương thôi vĩnh biệt

Thương tiếc cô em viết
Bài thơ đầy xót xa
Để làm một chút quà
Tặng người đã đi xa

Và em cũng xin  kính gơỉ lên cô 1 bài thơ như sau , Cô nhé
NGƯỜI VẠN VẬT

Em bước đi giữa lòng "thung lũng chết"
Từng lớp "nham thạch" buồn "biến tính" dưới chân em
"Tinh Vân" hồng "soi sáng" mắt nhung êm
Em "Ma sát" làm "Thái Dương" tan vỡ
Em "Vũ Trụ" , em "hành tinh" rạng rỡ
Ru hồn ta vào mộng mị "Địa khai"
Ôi "địa tầng" ôi  "định luật Kepler 2"
Em hấp dẫn ta bằng muôn "hằng số"
Tóc em bồng giữa lòng "lửa số gió"
"Nắm thạch" dại buồn đưa tiễn bước em sang
"Cồn cát" hoang cho "sa mạc" ngỡ ngàng
Khi "duyên hãi" mắt em là "gò sót"
Ta tìm em giữa lòng "thuỷ cấp"
"Suối giả" đục mờ phủ nhận dáng em yêu
"Thạch nhũ" xinh ta nhung nhớ thêm nhiều
"Bờ núi lỡ" chân chim em "trược ngã"
"Đầu lộ giang" em biến thành "trụ đá"
Rồi "ống khói tiên" rồi "hỗn thạch" loạn cuồng
"Đường chân trời "em "thác lũ"  mãi tuôn
Cho ta nhớ "viên chuỳ" xinh tháng hạ
Em "trắc diện ban đầu" in "sõi đá"
"Tiên lộ" cuồng say cho "mực gốc" "cân bằng"
Tình yêu ta "đường phân thuỷ" cách ngăn
Nên "hẻm vực" hồn ta nghe lịm chết
"Thềm phù sa" em tủi sầu "lươn cát"
Lửa đạn loang dài "tam giác" hoả châu xưa
"Trầm tích sâu" nhung nhớ mấy cho vừa
Lòng "hải vực" xác em vùi tan rã
"Vực bổ xung" ta "băng hà" luyến giá
"Đôi thạch đầu" ta gục ngã đau thương
"Nứt dọc ngang" ta chua xót chán chường
Và chết rũ bên sườn "khe nứt chéo"

Thảo Vân -Kiều Kim Vân 
( cho những người ban A -10 A)

Gìờ đây mỗi khi đọc bài này ,  bao nhiêu ky niệm bỗng dưng chập chùng trở về trong em   . Thuở đó, mặc dù em không đến nỗi tệ về môn vạn vật nhưng  em thật  khổ sở vô cùng  về  việc vẽ vơì ba cái "Ống Khóì Tiên" hay " Viên Chuỳ" ., Em xin thú thật vơí Cô , ngày đó thỉnh thoảng em phải nhờ ông anh ho của em , học ở Kiến Trúc vẽ dùm cho em đó.
Cô thương yêu, không biết Cô có đọc được những giòng chữ này hay không?
Cô thương yêu,  nhân ngày tưởng nhớ Cô, em có đôi giòng tâm sự xin kính dâng lên Cô .

Em,  học trò của Cô

Tuyết Lan-10 A 1 (1970-1971)

PS : Cám ơn BD, TN , PH và TM rất nhiều - Những gì các em làm cho Cô thật chan đầy tình thương yêu của  những cô học trò ...ngày xưa lí la  lí lắc ...giờ nay caí lí lắc đó chan chứa tấm chân tình - mà không thể nào diễn tả được - Ở 1 nơi nào đó , Cô Ngôn của chúng mình sẽ rất vui và vô cùng hãnh diên , các CN nhỉ. 

Thương tặng các CN -những đoá hồng của thương yêu trìu mến

...
Back to top
« Last Edit: 22. Apr 2010 , 20:07 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #93 - 22. Apr 2010 , 20:39

Tuyết Lan muội muội à,
Nhắc lại cái hôm đó, nhớ lúc 2 đứa mình đang vừa nắm tay cô, vừa "nói chuyện: với cô bỗng cả  2 nín khựng lại rồi mếu máo hỏi nhau như không tin vào mắt của mình: "có phải cô vừa nháy mắt không", kế  sau đó 2 đứa mình chăm chăm nhìn và miệng luôn gọi cô ơi cô ơi. Muội còn nhớ không, cái cảm giác như cô có  nghe được lời của mình và ra hiệu cho mình  Cry
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #94 - 22. Apr 2010 , 20:45

Cac em oi ,
Co da vao day nhu loi moi cua Tuyet Ngo de nhan chan dươc tam long  quy gia cua cac em. Khong ai co the ngo dươc cac em da lam mot dieu rat dang ngoi khen ma tren coi doi o troc nay hiem co dươc nhu vay.
Co rat hanh dien ve cac em ! Doc buc thu cua Tuyet Lan ma Co khong cam dươc nươc mat. The ma da hai nam roi ke tu ngay Co Ngon bo chung ta ra di. Co vi lu bu chuyen cua Thay nen da qua vo tinh , quen mat ngay gio cua Co NGon , Co that an han vo cung.
Hai bai tho cua Dau Do va cua Thao Van- Kieu Kim Van hay qua nhat la bai tho cua Thao Van , lam Co nho den bai Tinh Toan Phap xua lam roi , da dung tat ca nhung danh tu co lien quan den mon hoc. Co khong ngo hoc sinh LVD nhieu tai den the va cung nhieu tinh cam nua !
Co khong co con cai , nhung Co biet chac chan sau nay neu Co " đi rồi " se khong bi lam " ma đói " dau Grin  !!! Cam on cac em trươc.
Ngay mai Co se goi cho hai Bac NHan.
Bay gio thi Co thương chuc tat ca cac em ngu ngon va nhieu mong dep !
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #95 - 22. Apr 2010 , 22:01

Dau Do wrote on 22. Apr 2010 , 20:39:
Tuyết Lan muội muội à,
Nhắc lại cái hôm đó, nhớ lúc 2 đứa mình đang vừa nắm tay cô, vừa "nói chuyện: với cô bỗng cả  2 nín khựng lại rồi mếu máo hỏi nhau như không tin vào mắt của mình: "có phải cô vừa nháy mắt không", kế  sau đó 2 đứa mình chăm chăm nhìn và miệng luôn gọi cô ơi cô ơi. Muội còn nhớ không, cái cảm giác như cô có  nghe được lời của mình và ra hiệu cho mình  Cry

Nhớ chứ tỷ tỵ Có bao giờ cho em quên đâu chi. Lúc đó hai bên khoé mắt của Cô có 2 giọt nước mắt chảy ra - Lúc đó 2 chị em quên hết - không tỉ tê nửa mà mếu máo. Cái cảm giác đó còn vương vấn khi em về tơí nhà tỷ ơi .
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #96 - 22. Apr 2010 , 22:04

ngo_thi_van wrote on 22. Apr 2010 , 20:45:
Cac em oi ,
Co da vao day nhu loi moi cua Tuyet Ngo de nhan chan dươc tam long  quy gia cua cac em. Khong ai co the ngo dươc cac em da lam mot dieu rat dang ngoi khen ma tren coi doi o troc nay hiem co dươc nhu vay.
Co rat hanh dien ve cac em ! Doc buc thu cua Tuyet Lan ma Co khong cam dươc nươc mat. The ma da hai nam roi ke tu ngay Co Ngon bo chung ta ra di. Co vi lu bu chuyen cua Thay nen da qua vo tinh , quen mat ngay gio cua Co NGon , Co that an han vo cung.
Hai bai tho cua Dau Do va cua Thao Van- Kieu Kim Van hay qua nhat la bai tho cua Thao Van , lam Co nho den bai Tinh Toan Phap xua lam roi , da dung tat ca nhung danh tu co lien quan den mon hoc. Co khong ngo hoc sinh LVD nhieu tai den the va cung nhieu tinh cam nua !
Co khong co con cai , nhung Co biet chac chan sau nay neu Co " đi rồi " se khong bi lam " ma đói " dau Grin  !!! Cam on cac em trươc.
Ngay mai Co se goi cho hai Bac NHan.
Bay gio thi Co thương chuc tat ca cac em ngu ngon va nhieu mong dep !
Co Van   

Kính thưa Cô Vân
Lúc nào chúng em cũng nghỉ đến Cô mà.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #97 - 23. Apr 2010 , 07:43

Em TUyet Lan ,
Co da tra loi thu cho em ben Ma Van Gia Trang. Co hoi tham Phương Hue sau khi noi chuyen voi Bac Nhan sang hom nay.
Co Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #98 - 23. Apr 2010 , 21:10

Trời sui đất khiến làm sao hôm nay tôi lai mò vào chỗ hình ảnh và mơi nhớ là đã giỗ thứ hai cuả cô Ngôn rôì.  Ừ nhỉ, giờ naỳ năm ngoái cô Mai và tôi còn lang thang ở miền đông với các em, và cũng đi thăm mộ cô Ngôn.  bây giờ đã lại hết một năm.  Thật là cảm động thâý các em lại tụ họp nhau cùng bác Nhân làm giỗ cô Ngôn.  Các em thật là những con người cuả tình nghĩa. Thâý các em rủ nhau đi chơi New York, cô thầm nghĩ mâý nhỏ này chịu chơi qua, nhất là TNgô ở xa nhất , bận bịu làm ăn mà sao cũng mò đi chơi NY để "nhìn hoa đào năm ngoái".  Thì ra các em đi lo giỗ cô Ngon rôì nhân thể đi chơi luôn phaỉ không?
Tuyết Lan có bài thơ thật độc đáo, cô không dám chắc là hiêủ hết những danh từ vạn vật cuả em.  Em giỏi hơn cô nhiều lắm đó. Cô cũng phải điện thoại thăm bác Nhân mới đươc. lâu lắmm rôì không nói chuyên.  Trông hình thâý 2 bác vẫn khoẻ đâý.

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #99 - 23. Apr 2010 , 22:23

thule wrote on 23. Apr 2010 , 21:10:
Trời sui đất khiến làm sao hôm nay tôi lai mò vào chỗ hình ảnh và mơi nhớ là đã giỗ thứ hai cuả cô Ngôn rôì.  Ừ nhỉ, giờ naỳ năm ngoái cô Mai và tôi còn lang thang ở miền đông với các em, và cũng đi thăm mộ cô Ngôn.  bây giờ đã lại hết một năm.  Thật là cảm động thâý các em lại tụ họp nhau cùng bác Nhân làm giỗ cô Ngôn.  Các em thật là những con người cuả tình nghĩa. Thâý các em rủ nhau đi chơi New York, cô thầm nghĩ mâý nhỏ này chịu chơi qua, nhất là TNgô ở xa nhất , bận bịu làm ăn mà sao cũng mò đi chơi NY để "nhìn hoa đào năm ngoái".  Thì ra các em đi lo giỗ cô Ngon rôì nhân thể đi chơi luôn phaỉ không?
Tuyết Lan có bài thơ thật độc đáo, cô không dám chắc là hiêủ hết những danh từ vạn vật cuả em.  Em giỏi hơn cô nhiều lắm đó. Cô cũng phải điện thoại thăm bác Nhân mới đươc. lâu lắmm rôì không nói chuyên.  Trông hình thâý 2 bác vẫn khoẻ đâý.

Kình thưa Cô vân và Cô Thu
Bài thơ "Người vạn Vật " em không nhớ là em chép ở đâu - chỉ biết là khi xưa em chép những bài thơ vào tập thơ đạc biệt của em - Cuốn tập thơ đó là  gia tài duy nhất em đem theo từ VN đó Cô - Cry Cry
Thưa cô - hình như bài đó của 1 Nữ Sinh LVD viết và em chép lại -
Em kính chúc Cô mau khoẻ mạnh -
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #100 - 24. Apr 2010 , 18:10

Tuyet Lan wrote on 23. Apr 2010 , 22:23:
Kình thưa Cô vân và Cô Thu
Bài thơ "Người vạn Vật " em không nhớ là em chép ở đâu - chỉ biết là khi xưa em chép những bài thơ vào tập thơ đạc biệt của em - Cuốn tập thơ đó là  gia tài duy nhất em đem theo từ VN đó Cô - Cry Cry
Thưa cô - hình như bài đó của 1 Nữ Sinh LVD viết và em chép lại -
Em kính chúc Cô mau khoẻ mạnh -

Gia tai duy nhat cua TL rat tran quy, Tv vua doc vua ngam ngui va hanh dien da co nhung nguoi ban , nhung em gai luc nao cung giu ting nghia co tro....
Mong rang cho du thoi gian , khong gian , vat chat , be ngoai khong quan trong, nhung quy bau nhat la tinh nguoi, T L nhi ?
Than kinh chuc quy thay co va tat ca luon than tam an lac. Tv tin rang , co Ngon dang mim cuoi noi chin suoi, voi dam hoc tro  day tinh nghia nay.
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #101 - 24. Apr 2010 , 21:00

TUyet  Lan oi ,
The ma Co tương bai tho do do Timo lam chu ! The em co hai bai tho noi ve tinh toan phap chua?
Co Van
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #102 - 25. Apr 2010 , 12:16

ChíchChoè wrote on 21. Apr 2010 , 20:22:
Cảm ơn BĐ đã post hình làm đám giổ cô Ngôn cho cả nhà LVD cùng xem. Hình đẹp quá , ai cũng đẹp , nhất là BĐ thì đẹp hơn cả.

Cảm động quá đi thôi , học trò xưa mà nhớ cô và làm giổ cho Cô như giổ cha mẹ mình , cho Choè gửi đến các chị và các bạn lời chào mến phục nhất của Choè nhé. Mong các chị và các bạn cứ giữ mãi truyền thống tôn sư trọng đạo của học trò trường ta như vầy mãi. Choè hảnh diện vì được cùng là học sinh LVD với các bạn đó.

Kính mong hương hồn cô Ngôn sống khôn thác thiêng phò hộ cho gia đình các chị và các bạn được mãi luôn hạnh phúc và may mắn.

Thân mến ,

Choè

Choè ơi, Cám ơn lời khen của bạn. Và sẽ theo lời Choè nói, sẽ giữ mãi truyền thống tôn sư trọng đạo của trường LVD chúng ta.
Thân mến.

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #103 - 25. Apr 2010 , 12:21

Tuyet Lan wrote on 22. Apr 2010 , 13:54:
Thân chào cả nhà
Thấm thoát thế mà đã hai năm -Cũng ngày này 2 năm về trước chúng em ,những cô học trò LVD đã tiễn đưa Cô về 1 khung trơí nào đó  -nơi mà chỉ có những an lành , chỉ hưởng toàn vui , không có sư khổ.
Kính thưa Cô , hình ảnh Cô , 1 cô giáo hiền hoà , lúc nào cũng nhỏ nhẹ từ tốn vơí đám học trò....nhất quỉ ...nhì ma chúng em sẽ luôn ở mãi trong em cho dù Cô đã ra đi mãi mãi .
Làm sao em quên được cái ngày đâù tiên , Thầy trò gặp nhau trên đất Mỹ này.  Những ngày đó thật hạnh phúc đối vơì em - Những cuối tuần Thầy và trò quẩn quanh bên nhau vui quá Cô nhỉ . Làm sao em quên được cái cảm giác khi nghe tin cô bịnh . Khi được BD cho biết Cô còn nhớ em , 1 ngươì học trò tầm thường của Cô. Cô ơi , lúc đó (khi em đọc những giòng chử BD viết trên D/Đ) em đả khóc, khóc thật nhiều , khóc vì không biết rồi đây Cô có còn ở vớí mình bao lâu, khóc vì sung sướng  biết bao.
Nhớ thật nhiều ngày đầu tiên được đi thăm Cô, cái đêm hôm trước đó em không tài nào ngủ được ,mặc dù biết là Cô đang ở trong tình trạng Coma, chắc gì cô đã nhận ra mình, nhưng vẫn hồi hộp vẫn háo hức. Khi tới nơi lòng em dâng lên 1 nỗi buồn không thể nào diển tả được khi thấy Cô nằm thiêm thiếp trên giường bịnh ..Em và chi Đ Đ, 2 chị em đứa bên phải ,đứa bên trái ,mân mê đôi bàn tay mà ngày xưa đã từng viết lên bảng xanh những bài giảng dạy về "Định Luật Kelper 2, về những cồn cát hoang, về những đầu thạch nhủ , hay tiên lộ cuồng say" mà giờ đây dường như bất động.  Thương Cô thật nhiều và lúc ấy em đã không cầm được xúc dộng.  Mà thôi . Nhắc chi hoài những gì đã qua Cô nhỉ,  chỉ biết là chúng em luôn hoài tưởng về hình ảnh Cô giáo Ngôn hiền hòa của chúng em, và luôn mong Cô mình đã về 1 nơi chốn nào đó an lành
Em xin phép chi Đâu mang về bài thơ Chị đã làm vào ngày Cô mất chi nhé

Chị TL thân quý,
Lần này giỗ Cô Ngôn thiếu chị, nhưng chúng em biết chị cũng lên chùa cùng ngày cúng cho Cô. Nhớ năm ngoái chị đi về một mình mãi đến khuya mới tới nhà thật tội. Em thăm chị và gia đình nhé.
BichDinh
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #104 - 26. Apr 2010 , 00:06

ChíchChoè wrote on 21. Apr 2010 , 20:22:

Thân mến ,

Choè

Bích Định và các em thương,
Mãi hôm nay cô mới được xem hình ảnh đám giỗ thứ nhì của Cô ngôn và bài viết rất cảm động của Tuyết Lan về những kỷ niệm với Cô cách nay đã mấy chục năm .  Tình thầy trò LVD thật là thắm thiết và hiếm hoi trên đất nước này.  Chắc hẳn Cô Ngôn cũng đang ngậm cười nơi chín suối .
Hèn nào mà Tuyết Ngố bay lên New York và các em cũng lại nhắc đến kỷ niệm của mùa hoa anh đào năm ngoái vơi cô Thu và cô.  Biết đến bao giờ... các em nhỉ.
Cho cô gửi lời thăm tất cả các em trên ấy nhé. 
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 5 6 7 8 
Send Topic In ra