Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - HỘI NGỘ SÀI GÒN - ARIZONA  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4
Send Topic In ra
HỘI NGỘ SÀI GÒN - ARIZONA (Read 5100 times)
Sao_Mai
Senior Member

HỘI NGỘ SÀI GÒN - ARIZONA
03. Jul 2008 , 08:37

Nhân dịp SINH NHẬT SAO MAI và chị PHƯỢNG TRẦN chị TUYẾT NGÔ đã lặn lội từ Virginia qua Sài Gòn để chúc mừng Sinh Nhật  ... Út SM được các chị phân công "đăng hình" lên cho sân trường "thưởng lãm" á  Cheesy  Cheesy  Cheesy

...

Tại nhà chị TRANG - bạn học cùng lớp LVD ban đêm với chị Phượng Tr - học chung với chị Tuyết ở trường NHA ( Sao Mai - chị Tuyết Ngô - chị Mỹ Dung (học chung lớp với chị Tuyết Ngô ở LVD)  - chi. Phượng Tr và chị Trang

...

Chị Dung - Chị Tuyết - Chị Trang - Chị Phượng Tr - Út SM

...

Kéo nhau đi cafe ... quán cafe ni thiệt dễ thương,  và đặc điểm của quán là có TRÚC - có người đàn dương cầm hoà trong tiếng Violone ... những bài nhạc theo yêu cầu của khách

...

Chị Tuyết đang "tìm kiếm" món chi nóng nóng là được,
chị Trang đang quan sát "thế giới xung quanh quán"

...

Chị Mỹ Dung đang đọc menu còn chị Phượng Tr đang "cười duyên" với SM, còn chị Tuyết đang "say sưa" bộc lộ "tâm sự" với chị Trang  Cheesy

...

Út SM ráng "chen" vào cạnh bàn ... để đủ mặt

Mình có 5 người
Tuổi đã năm mươi
Đang cười đang nói
Thiệt zui quá trời"

Cheesy  Cheesy  Cheesy  Cheesy  Cheesy

Back to top
« Last Edit: 04. Jul 2008 , 13:36 by Sao_Mai »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re: HỘI NGỘ SÀI GÒN - VIRGINIA
Reply #1 - 04. Jul 2008 , 03:13

Chu choa , thiệt là ghen tức đó  Sad Sad Nhìn mọi người dung dăng dung dẻ sao mà buồn quá hà... Hi hi Sao Mai ui, chị Tuyết Ngố hông phải nguyên quán ở Virginia mà là Arizona đó , cùng quê với Quân Sư nhà mình đó Út à  Grin Grin Mỹ Dung nhìn vẫn như xưa há. Phượng à , Bà có trả lại TN món quà hôm bữa tui giao bà hông? (ngắt tím đó ) hay là cảm động quá quên rùi  Grin Grin Như vậy là Ngũ Long CC bọn mình chỉ thiếu Châu Lê còn thì đã gặp gỡ nhau cả rồi, PT và TN thì vài bữa nữa thôi hén  Grin Grin
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #2 - 04. Jul 2008 , 13:38

phuonghue wrote on 04. Jul 2008 , 03:13:
Chu choa , thiệt là ghen tức đó  Sad Sad Nhìn mọi người dung dăng dung dẻ sao mà buồn quá hà... Hi hi Sao Mai ui, chị Tuyết Ngố hông phải nguyên quán ở Virginia mà là Arizona đó , cùng quê với Quân Sư nhà mình đó Út à  Grin Grin Mỹ Dung nhìn vẫn như xưa há. Phượng à , Bà có trả lại TN món quà hôm bữa tui giao bà hông? (ngắt tím đó ) hay là cảm động quá quên rùi  Grin Grin Như vậy là Ngũ Long CC bọn mình chỉ thiếu Châu Lê còn thì đã gặp gỡ nhau cả rồi, PT và TN thì vài bữa nữa thôi hén  Grin Grin

hIHIHIHI, em cảm ơn chị, em đã sửa lại rồi đó - còn 1 số hình ảnh chiều qua mới đi hát karaoke nữa chị a, mà, hihih, để vài bửa nữa rảnh, em post lên luôn nha  Cheesy
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3 - 04. Jul 2008 , 13:57

phuonghue wrote on 04. Jul 2008 , 03:13:
Chu choa , thiệt là ghen tức đó  Sad Sad Nhìn mọi người dung dăng dung dẻ sao mà buồn quá hà... Hi hi Sao Mai ui, chị Tuyết Ngố hông phải nguyên quán ở Virginia mà là Arizona đó , cùng quê với Quân Sư nhà mình đó Út à  Grin Grin Mỹ Dung nhìn vẫn như xưa há. Phượng à , Bà có trả lại TN món quà hôm bữa tui giao bà hông? (ngắt tím đó ) hay là cảm động quá quên rùi  Grin Grin Như vậy là Ngũ Long CC bọn mình chỉ thiếu Châu Lê còn thì đã gặp gỡ nhau cả rồi, PT và TN thì vài bữa nữa thôi hén  Grin Grin

Hôm qua đi hát Karaoke xong tui trả lại rồi nhưng nhẹ nhẹ thôi sợ Tuyết....đau  Grin Grin

Tối hốm qua lại đi karaoke tiếp thôi để tui tường thuật lại cho cả nhà cùng nghe nhé Huệ.....

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: HỘI NGỘ SÀI GÒN - ARIZONA
Reply #4 - 04. Jul 2008 , 14:18

Sao_Mai wrote on 03. Jul 2008 , 08:37:
Nhân dịp SINH NHẬT SAO MAI và chị PHƯỢNG TRẦN chị TUYẾT NGÔ đã lặn lội từ Virginia qua Sài Gòn để chúc mừng Sinh Nhật  ... Út SM được các chị phân công "đăng hình" lên cho sân trường "thưởng lãm" á  Cheesy  Cheesy  Cheesy

...

Tại nhà chị TRANG - bạn học cùng lớp LVD ban đêm với chị Phượng Tr - học chung với chị Tuyết ở trường NHA ( Sao Mai - chị Tuyết Ngô - chị Mỹ Dung (học chung lớp với chị Tuyết Ngô ở LVD)  - chi. Phượng Tr và chị Trang

...

...

Kéo nhau đi cafe ... quán cafe ni thiệt dễ thương,  và đặc điểm của quán là có TRÚC - có người đàn dương cầm hoà trong tiếng Violone ... những bài nhạc theo yêu cầu của khách

...

Chị Tuyết đang "tìm kiếm" món chi nóng nóng là được,
chị Trang đang quan sát "thế giới xung quanh quán"

...

Chị Mỹ Dung đang đọc menu còn chị Phượng Tr đang "cười duyên" với SM, còn chị Tuyết đang "say sưa" bộc lộ "tâm sự" với chị Trang  Cheesy

...

Út SM ráng "chen" vào cạnh bàn ... để đủ mặt

Mình có 5 người
Tuổi đã năm mươi
Đang cười đang nói
Thiệt zui quá trời"

Thiệt là bất ngờ hết chỗ nói luôn , PTr đang ở trong D Đ Tuyết a lô hỏi thăm , dzui quá , ( ban đầu còn tưởng chị T Lan gọi điện thoại chứ ) ai dè đâu Tuyết nhà mình , hỏi thăm về sinh nhật , còn hỏi : bây giờ ở VN là mấy giờ rổi? P Tr cũng tình thiệt trả lời, một hồi nữa nói về tiệc sinh nhật P Tr nói có bạn tổ chức cho P rồi Tuyết mới la làng lên : Tui tính mời bà với Sao Mai với 1 người bạn nữa giờ tính sao đây??? ( PTr : Ủa sao kỳ vậy.... Shocked Roll EyesTui đang ở Việt Nam !!!!! í da... thế là điện thoại bị nấu thành cháo luôn......

Dĩ nhiên cả nhà cũng biết là Phượng Trần rất vui khi biết Tuyết NGô đang ở Viet Nam , đã ở từ ngày 21 tháng 6 , từ sinh nhật Sao Mai lận cơ mà "2 người đó "đã âm mưu dấu không cho PTr biết để PTr ngạc nhiên và quả là ngạc nhiên thật , rất là ngạc nhiên và bây giờ Tuyết đang trên đường về Mỹ trở lại vào sáng nay giờ VN mà PTr vẫn còn ngạc nhiên đó...

PTr thật sự cám ơn Tuyết đã làm cho sinh nhật PTr năm nay rất vui ,vui một cách thật là đặc biệt , PTr không thể diễn tả được hết niềm vui đó bằng lời , chỉ biết rằng con tim mình đã biết nói và cảm động trước những gì xãy ra trong ngày sinh nhật

PTr sẽ viết thêm , sáng nay Tuyết về nhà rồi , đi một mình , chồng con sẽ về sau , Phượng Trần mến chúc bạn có chuyến đi bình an và nhiều may mắn

Nhớ Tuyết rồi Tuyết ơi

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #5 - 04. Jul 2008 , 21:34

Phuong_Tran wrote on 04. Jul 2008 , 14:18:
Thiệt là bất ngờ hết chỗ nói luôn , PTr đang ở trong D Đ Tuyết a lô hỏi thăm , dzui quá , ( ban đầu còn tưởng chị T Lan gọi điện thoại chứ ) ai dè đâu Tuyết nhà mình , hỏi thăm về sinh nhật , còn hỏi : bây giờ ở VN là mấy giờ rổi? P Tr cũng tình thiệt trả lời, một hồi nữa nói về tiệc sinh nhật P Tr nói có bạn tổ chức cho P rồi Tuyết mới la làng lên : Tui tính mời bà với Sao Mai với 1 người bạn nữa giờ tính sao đây??? ( PTr : Ủa sao kỳ vậy.... Shocked Roll Eyes)  Tui đang ở Việt Nam !!!!! í da... thế là điện thoại bị nấu thành cháo luôn......

Dĩ nhiên cả nhà cũng biết là Phượng Trần rất vui khi biết Tuyết NGô đang ở Viet Nam , đã ở từ ngày 21 tháng 6 , từ sinh nhật Sao Mai lận cơ mà "2 người đó "đã âm mưu dấu không cho PTr biết để PTr ngạc nhiên và quả là ngạc nhiên thật , rất là ngạc nhiên và bây giờ Tuyết đang trên đường về Mỹ trở lại vào sáng nay giờ VN mà PTr vẫn còn ngạc nhiên đó...

PTr thật sự cám ơn Tuyết đã làm cho sinh nhật PTr năm nay rất vui ,vui một cách thật là đặc biệt , PTr không thể diễn tả được hết niềm vui đó bằng lời , chỉ biết rằng con tim mình đã biết nói và cảm động trước những gì xãy ra trong ngày sinh nhật

PTr sẽ viết thêm , sáng nay Tuyết về nhà rồi , đi một mình , chồng con sẽ về sau , Phượng Trần mến chúc bạn có chuyến đi bình an và nhiều may mắn

Nhớ Tuyết rồi Tuyết ơi

PTr

Mèn ơi, My cũng phải ghen tức phụ với Huệ mới đưỢc.  Cheesy
Sao mà Sao Mai và Phượng được TuyẾt tặng 1 món quà SN thật đặc biệt quá sức thế này  Shocked Shocked Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #6 - 04. Jul 2008 , 23:19

Quote:
Mèn ơi, My cũng phải ghen tức phụ với Huệ mới đưỢc.  Cheesy
Sao mà Sao Mai và Phượng được TuyẾt tặng 1 món quà SN thật đặc biệt quá sức thế này  Shocked Shocked Cheesy Grin

Chị MY ơi , để em kể tiếp cho nghe nhen :

GẶP GỠ TUYẾT NGÔ

Sinh nhật của em năm nay thiệt là đặc biệt , Tuyết đi theo đoàn " Healing the Children - Arizona Chapter " để làm công tác ở VN 2 tuần đến từ ngày 21/6 đến 5 /7 thì Đoàn về , vậy mà " nín thở " đến tối 2 /7 em mới biết đó

Ngày hôm sau tức là đúng ngày sinh nhật P Tr 3/7 tụi em có đến nhà Thày Tử Dziệu và Cô Song Thu để thăm hỏi , nói chiện gì mà từ 2 giờ trưa đến 4 giờ 30 chiều mới rời khỏi nhà Cô nghĩa là cuộc gặp gỡ ở nhà Cô rất vui.

Buổi tối đó tụi em hẹn gặp nhau lúc 9 giờ tối ở nhà Trang rồi cùng đi , đây cũng là cuộc gặp lại nhau của Trang và em từ sau năm ra trường 1975 , trời ơi vui gì mà vui dữ vậy không biết !!!! Grin Grin Grin

Bao nhiêu niềm vui ập lại cùng một lúc làm PTr nhà mình hỏng biết đường đâu mà mò TIMO ơi , tâm sự hàn huyên ở nhà Trang đã rồi ra quán cà phê ngồi tám tiếp ( tức là nói chuyện nữa đó ) bao nhiêu câu hỏi đến cùng một lúc giữa 5 người nên đôi khi phải đợi xếp hàng đến phiên mình , hi hi Tuyết nhà ta tha hồ mà vui , Tuyết lại gặp được Mỹ Dung nữa , 2 người cùng là LVD ban ngày nên có nhiều bạn bè để mà nhắc đến , còn PTr và Trang lại học ban đêm và lại chung lớp nữa nên cũng tha hồ mà véo von , chỉ Có Út Sao Mai là thỉnh thoảng mới... chen vô được một câu , đứng chụp hình cho đủ " mình có 5 người " cũng phải ráng lách vô đứng cho có chị có em , phải " ẹo qua một bên" mới đủ chỗ đứng , ( nhìn tướng đứng xem có " thấy ghét " không? tấm hình 4 người ngồi , Sao Mai đứng ở quán cà phê đó ), cả đám ở đó đến 11 giờ mới ra về sau khi hẹn nhau 1 giờ 30 trưa hôm sau gặp nhau lần nữa để đi hát karaoke , sở dĩ phải đi hát Karaoke vào cái giờ " khắc nghiệt " đó vì Sao Mai rảnh vào giờ đó và PTr phải đi làm buổi tối ( cũng đã phải " làm lơ " hết một ca làm buổi chiều rồi !!! ). Thôi th`i vui bạn vui bè quá nên cái nào " bỏ " được PTr bỏ tuốt luốt luôn ( bây giờ có thêm tên Tí Ham Vui kia  Grin Grin )

Thôi thôi ở chỗ hát Karaoke vui hét biết luôn , hồi nào giờ PTr cũng mới nghe giọng ca triển vọng Sao Mai , giọng của Trang thì giống giống như giọng ca sĩ Hoàng Oanh hồi xưa , giọng Mỹ Dung cũng hay không kém , còn giọng hát của Tuyết NGô và PTr hả???? " lấy " được 4 cái 100 điểm để ra đòi  được 4 phần thưởng , lúc đó...hên quá Sao Mai phải về trước để đón con gái đi thi đại học về (  Cheesy Cheesy cười lén )nên chỉ còn 4 người chứ nếu không hỏng biết al`m sao mà chia phần thưởng nừa à , 4 tên chọn lấy 4 cái móc khóa , 3 cái có con ve sầu cho 3 đứa , Trang chọn hình cái hoa vì hết chú ve sầu rồi ,đợi Tuyết Ngô về nhà sẽ post hình lên cả nhà xem sau nhe , thật là vui !!!!! 5 giờ 30 đi dìa đường xá kẹt xe quá chừng vì nhằm ngày học trò đi thi đại học , may nhờ tài lái xe của MỸ Dung ( chắc cũng không kém Bích Định đâu a ) nên PTr cũng về nhà lúc 6 giờ 10 trong khi 6 giờ 30 là phải làm việc buổi tối rồi nhưng sao kia.... được đãi ăn mừng sinh nhật tiếp nữa đén 8 giờ 30 mới dìa nhà , chưa kịp gì hết , mới vô D Đàn xem được có một chút va `đang ngẫm nghĩ về Tuyết mai đã đi rồi....không biết khi nào gặp lại , thật sự PTr muốn gặp Tuyết lần nữa trước khi Tuyết về Mỹ quá mà ngày cuối cùng mình cũng hiểu nên để Tuyết dành cho gia đình nên đành phải thôi, nhưng kìa điện thoại reng reng , giọng Tuyết nhà mình cất lên : về nhà chưa PTr??? ( rồi ) , đi hát karaoke nữa không???? ĐI !!! Grin Grin , ở đâu???? rồi !!! bà đợi tui một chút , có mặt liền !!!!!

Thế là PTr lại đi chơi tiếp , đúng là Tí Ham Vui thật sự , lần này là hát với anh Nam OX của Tuyết và máy người em , cháu và bạn của em trai của OX Tuyết , không khí gia đình ấm cúng vui tươi

Đó là cuộc hội ngộ của Tuyết và Phượng Trần , Sao Mai , Trang và Mỹ Dung ở VN nhân sinh nhật của PTr , còn với Sao Mai ra sao thì phải đợi Sao Mai tường thuật lại nha

Còn bao nhiêu cuộc gặp gỡ của dân LVD nữa????? Mỗi một cuộc gặp gỡ đều có những niềm vui riêng , không cuộc hội ngộ  nào giống cuộc hội ngộ nào , nhưng thật sự PTr bao giờ cũng cảm thấy được , cảm nhận được mối tình thân của chị em , bạn bè sau mỗi lần gặp gỡ , như Tuyết nói : tui đâu có ngờ về VN gặp nhau vui dữ vậy nè...... Grin Grin Grin

Tui biết bà không bao giờ quên được hình ảnh bà hát karaoke mà tui phải la lên " dzô " cho bà " chạy "chữ của bài hát cho kịp và bài đó bà hát được 100 điểm ( bài đó là bài gì tui quên rồi Tuyết , nó nhanh nhanh khó chạy theo kịp cho đúng nhạc ha ) , vui gì đâu...  Grin Grin

Cả nhà đợi Tuyết về  rồi tường thuật tiếp nha

PTr

Back to top
« Last Edit: 05. Jul 2008 , 03:42 by Phuong_Tran »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #7 - 05. Jul 2008 , 04:40

...[/center]

Mình có 5 người
Tuổi đã năm mươi
Đang cười đang nói
Thiệt zui quá trời"

[/center]

Oh wow! Mấy chị em gặp nhau vui quá ta. Thật là ngạc nhiên và thích thú lắm chị PTr và Út Ráng hở? Nhìn hình ai cũng tươi vui, đẹp đẽ là út lớn ganh tị đó. Ui chao, mọi người ngồi chật hết chỗ rồi, còn chỗ nào đâu cho út lớn ngồi chen vào với. Có ai thấy tội nghiệp cho út lớn và chị PH đang nhìn hình mà ước mình có măt ở đó không nhỉ?

Chị PTr và Út Ráng ơi à, nhìn hình mấy chị em gặp gỡ nhau vui mừng như vậy, út lớn cũng thấy cảm động và vui lây cái vui hạnh ngộ của mấy chị em. Thế mới thấy mấy chị em chúng mình phải cảm ơn các anh chị Admin nhiều lắm, nhờ đây mà mình mới có dịp gặp gỡ, nối tiếp lại những quãng phim trong thời niên thiếu, mới có dịp tỏ lòng thương kính cùng Thầy, Cô ngày xưa bằng nhiều cách, nhiều dịp khác nhau.  À chị TN ơi, nhân dịp này chị có liên lạc được với chị LP không?

Chị  PTr và UR ơi, không biết bao giờ Út Lớn mới có dịp để gặp hai người bằng xương bằng thịt đây? Nhìn hình thì cũng vui rồi. Nhưng gặp mặt nhau, nắm tay nhảy cà tưng cũng vui hơn đó. hí hí  Thấy chị PTr tả cảnh trái tim của chị bị cảm động vì vui mừng thấy "xương" quá đó.
Út Lớn
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #8 - 05. Jul 2008 , 06:08

Nhân dịp SINH NHẬT SAO MAI và chị PHƯỢNG TRẦN chị TUYẾT NGÔ đã lặn lội từ Virginia qua Sài Gòn để chúc mừng Sinh Nhật  ... Út SM được các chị phân công "đăng hình" lên cho sân trường "thưởng lãm" á  Cheesy  Cheesy  Cheesy

...

Tại nhà chị TRANG - bạn học cùng lớp LVD ban đêm với chị Phượng Tr - học chung với chị Tuyết ở trường NHA ( Sao Mai - chị Tuyết Ngô - chị Mỹ Dung (học chung lớp với chị Tuyết Ngô ở LVD)  - chi. Phượng Tr và chị Trang

Phượng à.
Tui chưa có về nhà ,còn dang di tà bà , nhìn hình các cựu nữ sinh LVD 75 và cô em Út gặp nhau vui quá, tui mong có dịp nào mình sẽ gặp lại bạn bè thân thương ngày xưa.

Trang học cùng lớp với tụi mình hả? Có gì cho tui gỏi lời thăm nhé.

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #9 - 05. Jul 2008 , 07:15

BichDinh wrote on 05. Jul 2008 , 04:40:
Oh wow! Mấy chị em gặp nhau vui quá ta. Thật là ngạc nhiên và thích thú lắm chị PTr và Út Ráng hở? Nhìn hình ai cũng tươi vui, đẹp đẽ là út lớn ganh tị đó. Ui chao, mọi người ngồi chật hết chỗ rồi, còn chỗ nào đâu cho út lớn ngồi chen vào với. Có ai thấy tội nghiệp cho út lớn và chị PH đang nhìn hình mà ước mình có măt ở đó không nhỉ?

Chị PTr và Út Ráng ơi à, nhìn hình mấy chị em gặp gỡ nhau vui mừng như vậy, út lớn cũng thấy cảm động và vui lây cái vui hạnh ngộ của mấy chị em. Thế mới thấy mấy chị em chúng mình phải cảm ơn các anh chị Admin nhiều lắm, nhờ đây mà mình mới có dịp gặp gỡ, nối tiếp lại những quãng phim trong thời niên thiếu, mới có dịp tỏ lòng thương kính cùng Thầy, Cô ngày xưa bằng nhiều cách, nhiều dịp khác nhau.  À chị TN ơi, nhân dịp này chị có liên lạc được với chị LP không?

Chị  PTr và UR ơi, không biết bao giờ Út Lớn mới có dịp để gặp hai người bằng xương bằng thịt đây? Nhìn hình thì cũng vui rồi. Nhưng gặp mặt nhau, nắm tay nhảy cà tưng cũng vui hơn đó. hí hí  Thấy chị PTr tả cảnh trái tim của chị bị cảm động vì vui mừng thấy "xương" quá đó.
Út Lớn

Đậu Trắng ơi à ,

Nọ nay mỗi lần My chạy ù vào trường là đều viết cho cô em họ Đậu mà toàn nắm hụt chéo áo em khg hà   Undecided
Em ráng bay qua Cali tháng 8 này đi mà, kẻo lại tiếc là chỉ được vui ké qua hình thôi  đó.  Wink
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #10 - 05. Jul 2008 , 15:30

Quote:
Đậu Trắng ơi à ,

Nọ nay mỗi lần My chạy ù vào trường là đều viết cho cô em họ Đậu mà toàn nắm hụt chéo áo em khg hà   Undecided
Em ráng bay qua Cali tháng 8 này đi mà, kẻo lại tiếc là chỉ được vui ké qua hình thôi  đó.  Wink

Chắc chắn là có cô em Đậu Trắng rồi ,Mỹ điệu khỏi lo nhé.Mong sao đến ngày đó Mỹ điệu không bị migrain hành chứ không lại tiếc hùi hụi đó à nhe.
  Còn Quân sư thì Anh đi trước em phải theo sau nên hụt gặp các CN rồi ,vì rằng thì là  là nàng đã gặp gần hết
các CN rồi nên nàng chả cần nữa đó mà  Undecided Undecided.Còn hai chị em mình nàng đã gặp rồi mà nàng phải gặp nữa thì ôi thôi chán ngắt  Tongue Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #11 - 05. Jul 2008 , 17:38

BichDinh wrote on 05. Jul 2008 , 04:40:

Chị PTr và Út Ráng ơi à, nhìn hình mấy chị em gặp gỡ nhau vui mừng như vậy, út lớn cũng thấy cảm động và vui lây cái vui hạnh ngộ của mấy chị em. Thế mới thấy mấy chị em chúng mình phải cảm ơn các anh chị Admin nhiều lắm, nhờ đây mà mình mới có dịp gặp gỡ, nối tiếp lại những quãng phim trong thời niên thiếu, mới có dịp tỏ lòng thương kính cùng Thầy, Cô ngày xưa bằng nhiều cách, nhiều dịp khác nhau.  À chị TN ơi, nhân dịp này chị có liên lạc được với chị LP không?

Chị  PTr và UR ơi, không biết bao giờ Út Lớn mới có dịp để gặp hai người bằng xương bằng thịt đây? Nhìn hình thì cũng vui rồi. Nhưng gặp mặt nhau, nắm tay nhảy cà tưng cũng vui hơn đó. hí hí  Thấy chị PTr tả cảnh trái tim của chị bị cảm động vì vui mừng thấy "xương" quá đó.
Út Lớn

Út Lớn thương mến ,

Mấy chị em mình tuy xa mà gần tuy gần mà xa mờ em có biềt rằng dù em ở bên nớ tụi chị ở bên ni khi gặp nhau vẫn nhắc đến tên từng người đó thôi , hỏng tin mai mốt Tuyết dìa thì hỏi Tuyết đi..... Grin Grin

Đúng vậy chị vẫn cám ơn những người thành lập và phụ trách Diễn Đàn Lê Văn Duyệt hoài đó chứ , chị đoán cứ có mỗi một cuộc hạnh ngộ diễn ra dù ở bất cứ đâu thì các " Nhà Lãnh Đạo " vẫn theo dõi sát sao và vừa xem , vừa nghe vừa gật gù vừa cười mím chi hoặc là cười khà khà vì sung sướng và được hạnh phúc lây đó.... Smiley Wink Cheesy Grin

"Sẽ có một ngày "mà Út , hãy hát bài hát đó đi , chị nghĩ khi mình muốn thì sẽ được

Thương Út Lớn nhiều nhiều nè.. Kiss Kiss Kiss

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #12 - 05. Jul 2008 , 17:41

HoaiNguyen wrote on 05. Jul 2008 , 06:08:
Phượng à.
Tui chưa có về nhà ,còn dang di tà bà , nhìn hình các cựu nữ sinh LVD 75 và cô em Út gặp nhau vui quá, tui mong có dịp nào mình sẽ gặp lại bạn bè thân thương ngày xưa.

Trang học cùng lớp với tụi mình hả? Có gì cho tui gỏi lời thăm nhé.

Đó là Nguyễn Thị Trang , năm lóp 11 Hoai có học th`i Trang được lóp mình bầu là Nữ Sinh Duyên Dáng của lóp để đi thi NSDDáng toàn trường , bây giờ bà nhớ ra chưa???

Bà cứ sắp xếp về thăm nhà một chuyến là sẽ gặp nhau đó thôi mà.........

PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #13 - 05. Jul 2008 , 18:15

Quote:
Đậu Trắng ơi à ,

Nọ nay mỗi lần My chạy ù vào trường là đều viết cho cô em họ Đậu mà toàn nắm hụt chéo áo em khg hà   Undecided
Em ráng bay qua Cali tháng 8 này đi mà, kẻo lại tiếc là chỉ được vui ké qua hình thôi  đó.  Wink

Hí hí, chị Đậu Xanh của em ơi, em đã có giấy phép đi chơi rồi. Vui quá, em cũng nôn nao, trông mong cho chóng đến ngày. Anh nước dừa nói em bắt đầu ngủ không yên. Em nói đâu có ngủ rồi. Anh nói ngủ rồi sao còn cười mỉm chi. Em nói tại cù lét thì phải cười. Anh nói tại thấy em mỉm cười nên cù lét cho cười cho đã luôn. Chị ạ, ngày xưa Bà Nội không cho cười ban đêm, sợ ngủ bị mớ. Không được cù lét, cười nhiều sợ đứt ruột chết. Anh nước dừa cứ tròn mắt hỏi " sao nhiều "không" thế?". Ui, em lại bị liếc rồi. Em đi ngủ chị nha. Chị cũng ngủ ngon nha.
Em Đậu Trắng
Back to top
« Last Edit: 05. Jul 2008 , 18:37 by BichDinh »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #14 - 06. Jul 2008 , 05:08

BichDinh wrote on 05. Jul 2008 , 18:15:
Hí hí, chị Đậu Xanh của em ơi, em đã có giấy phép đi chơi rồi. Vui quá, em cũng nôn nao, trông mong cho chóng đến ngày. Anh nước dừa nói em bắt đầu ngủ không yên. Em nói đâu có ngủ rồi. Anh nói ngủ rồi sao còn cười mỉm chi. Em nói tại cù lét thì phải cười. Anh nói tại thấy em mỉm cười nên cù lét cho cười cho đã luôn. Chị ạ, ngày xưa Bà Nội không cho cười ban đêm, sợ ngủ bị mớ. Không được cù lét, cười nhiều sợ đứt ruột chết. Anh nước dừa cứ tròn mắt hỏi " sao nhiều "không" thế?". Ui, em lại bị liếc rồi. Em đi ngủ chị nha. Chị cũng ngủ ngon nha.
Em Đậu Trắng

hihihi, nghe em được phép My mừng quá đi  Cheesy
Mấy chị em mình cứ mỗi người cố gắng một chút là mộng sẽ thành thôi mà  Cheesy
Đọc em kể chuyện thật  dễ thương quá, My cũng cười mím chi nữa Wink. Anh Nước Dừa của em  xứng đáng với tên Nước Dừa đó Đậu Trắng ạ  Cheesy

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4
Send Topic In ra