Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hình Ảnh Đi Chơi Về Trình Diện  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 19
Send Topic In ra
Hình Ảnh Đi Chơi Về Trình Diện (Read 29338 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Hình Ảnh Đi Chơi Về Trình Diện
Reply #105 - 13. Aug 2008 , 04:22

Sao_Mai wrote on 09. Aug 2008 , 06:26:
ĐÁM GIỖ MIỀN QUÊ

Đêm …
Ngồi đung đưa trên chiếc xích đu nơi góc sân, trong khoảng không gian êm đềm, tĩnh lặng, nhìn ánh trăng vằng vặc tỏa sáng, trải dài trên giàn gấc và chiếc giếng sâu nơi đầu sân bên kia …, lòng tôi trào lên niềm cảm xúc … chợt thấy yêu vô cùng nơi đây, một vùng quê nhỏ bé của miền Trung cát nóng này
............
...

...........
Nhưng cái không khí “giỗ quảy” ở nông thôn như thế này thật vui và thật đáng yêu, cũng nhờ có những buổi như vậy, tình cảm anh chị em ruột, tình cảm của các cháu nhỏ (anh chị em họ) mới gắn bó hơn, thân thiết hơn  … Vậy … phải làm sao đây ? Tôi nghĩ hoài, nghĩ mãi, nghĩ không ra !!!!!

Sao Mai ơi, thật là dễ thương quá , bài viết và cả câu chuyện của SM chia xẻ với cả nhà. Chị thích nhất là được ăn mấy chiếc bánh Phu Thê đó.  Câu hỏi cho cảm nghĩ riêng của SM cũng có lẽ là câu hỏi chung của những ai với những  băn khoăn của tâm hồn thiện mỹ. Khó lắm SM nhỉ? Tất cả như trộn chung, như xoay vần theo một cố định nào đó mà chúng ta không thoát ra được. Biết làm sao hơn, SM có nghĩ đến điều này là đã có hạnh phúc rồi nhỉ? Tiểu Sao Mai lúc này ra sao? Chị út lớn gửi lời thăm cháu nha. Chúc hai mẹ con vui và hạnh phúc nhiều.
B Đ*
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #106 - 18. Aug 2008 , 14:51

BichDinh wrote on 13. Aug 2008 , 04:22:
Sao Mai ơi, thật là dễ thương quá , bài viết và cả câu chuyện của SM chia xẻ với cả nhà. Chị thích nhất là được ăn mấy chiếc bánh Phu Thê đó.  Câu hỏi cho cảm nghĩ riêng của SM cũng có lẽ là câu hỏi chung của những ai với những  băn khoăn của tâm hồn thiện mỹ. Khó lắm SM nhỉ? Tất cả như trộn chung, như xoay vần theo một cố định nào đó mà chúng ta không thoát ra được. Biết làm sao hơn, SM có nghĩ đến điều này là đã có hạnh phúc rồi nhỉ? Tiểu Sao Mai lúc này ra sao? Chị út lớn gửi lời thăm cháu nha. Chúc hai mẹ con vui và hạnh phúc nhiều.
B Đ*

Chị Út lớn a, hihihi, em cũng thích bánh này nữa, làm cũng đơn giản, chỉ có bẻ khung thì hơi tốn công 1 chút ...
Hihihi, con gái em và em đều khoẻ, con gái đang đợi kết quả thi đại học  ... Út R'ang cũng chúc chị nhiều niềm vui và hạnh phúc nha ...  Cheesy  Cheesy  Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #107 - 19. Aug 2008 , 06:09

Sao Mai ơi,
My mới đọc bài em viết về đám giỗ, hay quá em à.
Em viết kể chuyện nhưng có thể xem như một tài liệu rất hay luôn đó.
Đọc em viết My sưc nhớ đến hồi My xuống Rạch Giá chờ vượt biên, ở trong nhà một  gia đình họ Mã, là một họ lớn ở đó. My  thấy đám giỗ tới hơn trăm con cháu, các bà các cô ngồi đầy ra sân sửa soạn nấu nướng tới cả mấy chục món mặn món ngọt như em kể vậy. 
Cô con gái của em chắc chắn cũng học được tài nấu nướng khéo léo của em. Cứ nghĩ đến lúc tất cả những phong tục tốt đẹp ấy bị mai một đi thì ai cũng thấy đau xót, nhưng cứ hy vọng là cái gì mọi người cũng muốn giữ gìn  thì nó sẽ không mất được đâu em.  Wink
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #108 - 24. Aug 2008 , 16:46

Quote:
Sao Mai ơi,
My mới đọc bài em viết về đám giỗ, hay quá em à.
Em viết kể chuyện nhưng có thể xem như một tài liệu rất hay luôn đó.
Đọc em viết My sưc nhớ đến hồi My xuống Rạch Giá chờ vượt biên, ở trong nhà một  gia đình họ Mã, là một họ lớn ở đó. My  thấy đám giỗ tới hơn trăm con cháu, các bà các cô ngồi đầy ra sân sửa soạn nấu nướng tới cả mấy chục món mặn món ngọt như em kể vậy.  
Cô con gái của em chắc chắn cũng học được tài nấu nướng khéo léo của em. Cứ nghĩ đến lúc tất cả những phong tục tốt đẹp ấy bị mai một đi thì ai cũng thấy đau xót, nhưng cứ hy vọng là cái gì mọi người cũng muốn giữ gìn  thì nó sẽ không mất được đâu em.  Wink

Í a... chị My ơi, hôm nay em mới thấy, những dòng chị gửi cho em ... Út Cảm ơn chị đã chia sẻ cho Út nghe tâm tư của chị
Ah, chị ơi, con gái em và em cũng không làm hết được những điều em kể trong đám giỗ đâu, nhưng nói chung cháu cũng có thể nấu ăn được ... vậy thôi chị a  Cheesy  Cheesy  Cheesy
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #109 - 26. Aug 2008 , 16:43

Các chị ơi, Em lại đi ra Cam Ranh đám giỗ nữa đây
Cheesy  Cheesy  Cheesy
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #110 - 26. Aug 2008 , 18:12

Sao_Mai wrote on 26. Aug 2008 , 16:43:
Cheesy  Cheesy  Cheesy

SAO MAI ui,
  Em đi ân đám giổ cam ranh , nhố đem nhiều đậu phọng cho MỸ ĐIỆU nhà mình nha...
Chị nhấn tin em rồi , mồi em đọc và cho gỗi lồi thâm P. TR và ba mẹ đang nầm bịnh viện. cám ôn em nhiều nhiêu.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #111 - 26. Aug 2008 , 19:03

tuy-van wrote on 26. Aug 2008 , 18:12:
SAO MAI ui,
 Em đi ăn đám giỗ Cam Ranh , nhớ đem nhiều đậu phọng cho MỸ ĐIỆU nhà mình nha...
Chị nhắn tin em rồi , mời em đọc và cho gởi lời thăm P. TR và ba mẹ đang nằm bịnh viện. Cám ơn em nhiều nhiều.

Ngứa mắt quá, muốn wính mợ quá đi mợ Say à ! Lo chọc ghẹo người ta không hà, viết có 2 câu mà 13 lỗi bỏ dấu tầm bậy  Angry  
A hèm, để coi My có mấy cái tên trong đây  rồi nhen :
Nghi Nương Nương, Đậu Xanh, U chẻ, Mỹ Mập, Mỹ Điệu, Đậu Phọng  Cheesy Còn gì mà My quên không ta  Cheesy

Back to top
« Last Edit: 26. Aug 2008 , 19:04 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #112 - 26. Aug 2008 , 19:05

Sao_Mai wrote on 26. Aug 2008 , 16:43:
Cheesy  Cheesy  Cheesy

Đi ăn ngon và vui nha Út Ráng, rồi về ráng viết  kể chuyện nữa nha  Wink
Back to top

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #113 - 26. Aug 2008 , 19:43

Quote:

Ngứa mắt quá, muốn wính mợ quá đi mợ Say à ! Lo chọc ghẹo người ta không hà, viết có 2 câu mà 13 lỗi bỏ dấu tầm bậy  Angry  
Nghi Nương Nương, Đậu Xanh, U chẻ, Mỹ Mập, Mỹ Điệu, Đậu Phọng  Cheesy Còn gì mà My quên không ta  Cheesy

Còn ten mới nữa ne : MỸ SUNG SƯỚNG
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #114 - 26. Aug 2008 , 20:28

ThuyDung wrote on 26. Aug 2008 , 19:43:
Còn ten mới nữa ne : MỸ SUNG SƯỚNG

haha, cám ơn tiểu thư Dung điệu cho cái tên lấy hên  Cheesy
Dung nói My đẻ bọc điều mà, thôi gọi "My bọc điều" đi ha   Cheesy
Back to top

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #115 - 29. Aug 2008 , 18:40

OK ,thi la MY BOC DIEU vay , goi la MY SUNG SƯƠNG , co chu sung sương thay no ..ky qua ha , co ve nhu an choi , hương thu lam sao do , khong dung voi hinh anh MY ...DE THƯƠNG (thoi chet roi ,lai co ten moi nua )
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #116 - 01. Sep 2008 , 08:17

Quote:

Hí hí chị ơi, còn
Lạc Tiểu Thơ
nữa đó ạ.  Grin
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #117 - 01. Sep 2008 , 08:56

Cùng cả nhà qu'y mến,

Trong hai chuyến đi chơi tháng 8 vừa qua, út lạc đà chưa trình diện hình ảnh gì xất, bây giờ xin mời cả nhà xem nha.  Smiley

Chuyến thứ nhất là mấy chị em đi San Diego thăm cô Tịnh thầy Ngà, xin mời xem hình ảnh ở đây ạ:
http://www.pbase.com/myfamilee/san_diego_summer_08
password: lvd08

Chuyến kế là đi biển Ocean City ở Maryland, mời cả nhà xem hình trình diện nha:

Trên bãi biển chiều, có chú chim biển bé tí đang nghịch cánh tắm nắng chiều :
...

Sau đó thì út lạc đà tắm biển xong lên chụp ảnh của ráng chiều cho kịp nên đầu tóc, mặt mũi chưa sửa soạn gì hết  Roll Eyes:
...

Và rồi ráng chiều xuống thấp dần:
...

Buổi tối ngoài biển, trên bãi cát đã được tạc như thế này:
...

Từ căn nhà nghỉ mát nhìn ra, bên kia nhà hàng vẫn còn náo nhiệt ăn uống hưởng vui một ngày cuối hè.
...

Màn đêm rồi cũng trôi qua để nhường lại cho ánh sáng của bình minh. Mầu sắc xanh, hồng, tím, quyện lại thành một bức tranh toàn diện của trời đất.  Có đôi cánh chim bay cao về miền hy vọng trong sớm mai:
...

Áng mai của bình minh đang sáng tỏ dần. Có thêm nhiều đôi cánh xoải bay niềm hy vọng:
...

Út lạc đà gửi tặng cả nhà những hình ảnh dễ thương từ biển miền đông bắc.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #118 - 01. Sep 2008 , 10:44

Cám ơn Út đã chia xẻ hình ảnh với cả nhà nhé.Ảnh chụp tại biển đẹp quá rất là professional.Em dùng nó làm post card thì hết ý đó.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #119 - 01. Sep 2008 , 14:11

anh_thu_Tran wrote on 01. Sep 2008 , 10:44:
  Cám ơn Út đã chia xẻ hình ảnh với cả nhà nhé.Ảnh chụp tại biển đẹp quá rất là professional.Em dùng nó làm post card thì hết ý đó.

Dạ hình này làm post card là  đẹp nhất nè em Đậu ơi !
My nói thật đó, như tài tử vậy đó, rất đẹp, cười tươi và dễ thương quá  Wink

...
Back to top
« Last Edit: 01. Sep 2008 , 14:13 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 19
Send Topic In ra