Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thiền Viện Viên Chiếu và LVD - 2008  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra
Thiền Viện Viên Chiếu và LVD - 2008 (Read 2258 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Thiền Viện Viên Chiếu và LVD - 2008
12. Aug 2008 , 14:07

Nhân dịp về VN kỳ này, Chị Mai Phạm ( San Jose) có cùng các cô và các bạn ghé thăm thiền viện Viên Chiếu.
Xin mời cả nhà bấm vào chữ để xem những hình ảnh chụp trong dịp viếng thăm này. Để xem được liên tục, đề nghị mọi người save xuống máy vì file lớn.

Thiền Viện Viên Chiếu
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Thiền Viện Viên Chiếu và LVD - 2008
Reply #1 - 26. Aug 2008 , 06:54

Cô Thu Thương ,
Em mắc vui chơi quên cả lời hứa với cô là sẽ chọn vài  tấm hình trong slideshow để chưng lên cho các cô dễ nhìn  Tongue. Hôm nay em bị hắt hơi quá nên mới vò đầu bứt tai nhớ lại lời...hẹn hò với cô  Tongue  Tongue.

...

...

...

...

Back to top
« Last Edit: 28. Aug 2008 , 04:37 by Dau Do »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2 - 26. Aug 2008 , 06:56

...

...

...

...
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #3 - 26. Aug 2008 , 06:59

...

...

...

...

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #4 - 26. Aug 2008 , 07:00

...

...

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #5 - 28. Aug 2008 , 04:18

Em Đậu Đỏ thương,

Em dễ thương quá, không quên lời cô nhăn nhủ  Hình post lên như thế này xem mới đã !  Hình các cô trò đẹp qua nhỉ, và Viên Chiếu thật là thanh thoát.

Em ơi, hôm nọ em không sang CA họp măt, bây giờ vào GIa CHánh ăm..bánh vẽ của cô đi.  Tuyet N. đã đưa cho em cái gì nho nhỏ của cô gửi chưa?  Một chút từ Italy đấy.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #6 - 28. Aug 2008 , 04:41

thule wrote on 28. Aug 2008 , 04:18:
Em Đậu Đỏ thương,

Em dễ thương quá, không quên lời cô nhăn nhủ  Hình post lên như thế này xem mới đã !  Hình các cô trò đẹp qua nhỉ, và Viên Chiếu thật là thanh thoát.

Em ơi, hôm nọ em không sang CA họp măt, bây giờ vào GIa CHánh ăm..bánh vẽ của cô đi.  Tuyet N. đã đưa cho em cái gì nho nhỏ của cô gửi chưa?  Một chút từ Italy đấy.

Thưa cô Thu dễ thương ( Hi Hi cô trò mình cứ khen nhau cho chắc ăn  Grin ),
Em chưa ghé nhà TN để nhận quà của cô cho, TN có nhắn cho em, nhưng còn bận chạy lui chạy tới như gà mắc đẻ nên em còn dặn vói TN đừng ngửi quà của em thuờng kẻo nó bốc hơi  Tongue  Tongue. Em ngỡ là cô cho em nếm thử Ô Mai xí mui chứ   Cheesy
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #7 - 28. Aug 2008 , 04:57

thule wrote on 28. Aug 2008 , 04:18:
Em Đậu Đỏ thương,

Em dễ thương quá, không quên lời cô nhăn nhủ  Hình post lên như thế này xem mới đã !  Hình các cô trò đẹp qua nhỉ, và Viên Chiếu thật là thanh thoát.

Em ơi, hôm nọ em không sang CA họp măt, bây giờ vào GIa CHánh ăm..bánh vẽ của cô đi.  Tuyet N. đã đưa cho em cái gì nho nhỏ của cô gửi chưa?  Một chút từ Italy đấy.

Thưa Cô Thu

Em là TN đây, em đã  làm "nhiệm vụ" của Cô giao phó.  Cheesy Nhưng thưa Cô , chị DD của em lại cứ bảo "giữ đó nhưng không được "ăn vụng" và không được "hửi sợ bốc hơi hết mùi ô mai"

Em TN
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #8 - 28. Aug 2008 , 12:32

Chết rồi, em Tuyết ơi, ô mai đó là cô tặng em đấy chứ.  Nói nhỏ : Vì không có nhiều cho tất cả các em nên chỉ em nào chịu khó đi sang CA mới được ăn thử.  Nhưng cô có nhờ em đưa một cái hộp nho nhỏ cho Đ Đ (mà không phải ô mai) em có đánh rớt ở đâu không?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #9 - 28. Aug 2008 , 12:58

thule wrote on 28. Aug 2008 , 12:32:
Chết rồi, em Tuyết ơi, ô mai đó là cô tặng em đấy chứ.  Nói nhỏ : Vì không có nhiều cho tất cả các em nên chỉ em nào chịu khó đi sang CA mới được ăn thử.  Nhưng cô có nhờ em đưa một cái hộp nho nhỏ cho Đ Đ (mà không phải ô mai) em có đánh rớt ở đâu không?

Cô ơi cũng may là cô tặng cho TN, bằng không thì cũng...vào bụng TN thôi! Cô xem đường thì xa, 5,6 tiếng lái xe mà TN cứ đem ra xăm xoi và nếm thử hoài thì cua nào mà còn cơ chứ  Grin Grin

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #10 - 28. Aug 2008 , 19:11

Lạ nhỉ, cô có hỏi TN la em có ở gần nhà Đ Đ không, em nói gần lăm cô, chừng 5, 10 phút .  Bộ cô nghe nhầm sao?  neu o xa 5,6 tiếng thì cô đâu có dám phiền không bõ công, bỏ vào phong bì gửi bưu điện chứ.

Thôi em nhờ TN gưi cho em nhé.  Cô cũng sorry không làm kịp ô mai nhiều nhiều cho em.  Có recipe rồi em làm được không? Mua mấy cái đồ khô ấy mà, dễ lắm.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #11 - 28. Aug 2008 , 20:04

thule wrote on 28. Aug 2008 , 19:11:
Lạ nhỉ, cô có hỏi TN la em có ở gần nhà Đ Đ không, em nói gần lăm cô, chừng 5, 10 phút .  Bộ cô nghe nhầm sao?  neu o xa 5,6 tiếng thì cô đâu có dám phiền không bõ công, bỏ vào phong bì gửi bưu điện chứ.

Thôi em nhờ TN gưi cho em nhé.  Cô cũng sorry không làm kịp ô mai nhiều nhiều cho em.  Có recipe rồi em làm được không? Mua mấy cái đồ khô ấy mà, dễ lắm.

Cô ơi, đúng là chúng em ở cách nhau khoảng chừng 10, 15 miles thôi ạ. Nhưng đường từ Santa Ana về đến Phoenix thì phải mất 5,6 tiếng lái xe, do đó nếu cô gởi TN cầm Ô mai về cho em, thì e rằng đến noi thì ô mai đã bốc hơi  Grin Grin.
Tối hôm nay TN đã ghé nhà để trao cho em món quà rất đẹp và dễ thương của cô gởi. Em cám ơn cô đi chơi xa mà vẫn nhớ mua quà về cho bọn trẻ ở nhà.
Hôm trước em đã  làm thử 1 mẻ ô mai cam thảo rồi, kỳ này nhất định sẽ làm ô mai xí mụi xem có ngon hơn cam thảo hay không, còn ý cô thì món ô mai nào ngon hơn?
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra