Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Mừng Sinh Nhật thứ 4 của Diễn Đàn LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6
Send Topic In ra
Mừng Sinh Nhật thứ 4 của Diễn Đàn LVD (Read 16751 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Mừng Sinh Nhật thứ 4 của Diễn Đàn
Reply #30 - 09. Sep 2008 , 10:14

...

Hôm nay sao mà internet nhà My lại trục trặc lủng củng  từ  sáng sớm đến giờ   Angry Angry
Bây giờ hy vọng nó êm rồi để My còn làm công việc cho  ngày sinh nhật D/D.
Cả năm làm có 1 việc bưng mấy bình bông này thôi mà cũng không nên thân nè   Tongue   Cheesy  
------------------------------------------------------------------------

...

Kính thưa quí Thày Cô,  
Những bông hoa tươi đẹp thắm thiết này chúng em xin dành riêng cho những thương mến của quí Thày Cô dành cho học trò chúng em.
Quí cô Ngọc Mai, cô Thu, và cô Vân đã đôn đốc, khuyến khích từ những ngày đầu mở lại D/D, đã  luôn hiện diện cùng chia xẻ  tất cả những vui buồn,và nhất là  đã hết lòng bảo vệ, nâng đỡ, an ủi  chúng em trong những lúc khó khăn, mệt mỏi.  
Chỉ ở cái tuổi còn cắp sách đến trường thì người ta mới được vui đùa hồn nhiên với bè bạn, đưỢc chăm sóc bảo ban bởi thày cô , thế mà chúng em bây giờ vẫn còn sống trong khung cảnh đó với tất cả những tình cảm đẹp đẽ, ân nghĩa thâm sâu, đúng là  chúng em đã thật may mắn biết bao nhiêu !!!
Chúng em muỐn bày tỏ lòng biết ơn, và xin kính chúc quí Thày Cô luÔn trẻ trung và mạnh khoẻ  

...

Thưa các anh chị trường bạn,
D/D LVD đã thêm tươi đẹp, thêm phong phú là nhờ vào tất cả những đóng góp của các anh chi, từ những mẩu  chuyện trò buồn vui hàng ngày, những vần thơ, dòng nhạc, tin tức .... Các anh chị cũng luôn cảm thông và hỗ trợ D/D LVD, đó là điều chị em My rất cảm kích.    
Chúng ta đã  gặp nhau ở một  điểm chung là cùng mong mỏi mang lại cho nhau những niềm vui, nên càng ngày thân tình, càng quí mến nhau hơn.
D/D LVD xin mượn dịp sinh nhật thứ 4 để nói lên lời trân trọng cảm ơn sự góp mặt và thịnh tình của quí anh chị đối với D/D LVD, và cầu chúc quí anh chị gặp mọi thành công như ý.  Wink

--------------------------------------------------------------------------

...

Sư huynh ơi,
Mỗi năm hễ viết cám ơn sư huynh là My lại không biết kể lể sao cho đủ công lao của sư huynh. Năm nay nhà gia tăng dân số đông đúc quá chừng, làm My lại muốn nhắc chút chuyện thuở khai thiên lập địa, số thành viên chính gốc LVd cũng đếm chưa hết bàn tay  Grin
Hồi nẳm,  sư huynh là người hàng xóm thứ nhì ghi tên vào D/D LVd ( hồi đó chị em My nói lén  là : ghi tên vào sổ... đoạn trường  Grin) Lúc đó ngoài anh Đức là quản gia, mọi công việc hình ảnh, bài vở, thơ nhạc... do 3 anh hàng xóm quán xuyến hết. Sư huynh lo Nhạc nên đuợc phong là Ông Thần Giữ Nhạc. Vậy mà loay hoay sao tới ngày kỷ niệm thôi nôi thì My đã buột miệng gọi sư huynh là Ông Thần Giữ Đủ Thứ... cho gọn. Vậy là đủ biết sư huynh đã vất vả đến thế nào rồi.
Tới bi giờ thêm 3 lần SN rồi mà cả nhà đôi khi vẫn gọi sư huynh bằng cái tên OTGĐT đó, chắc sư huynh cũng thấy....  đổ mồ hôi hột luôn  phải không  Grin  
Ngược lại, cả nhà cũng sợ toát mồ hôi mỗi khi nghĩ đến mấy cái bênh khó trị của sư huynh, thế là huề nghe sư huynh  Grin
Cả nhà cầu chúc sư huynh lưôn mạnh khoẻ, huyết áp điều hoà, mắt sáng như đèn pha luôn nha sư huynh.

--------------------------------------------------------------------------

...

Anh Cụ Quản Gia ơi,

My không bảo anh già đến nỗi gọi là Cụ đâu, Cụ là đọc từ chữ cựu thôi  Tongue
Viết đến đây My lại sực nhớ hồi đó My luôn luôn (giả vờ )viết dư dấu huyền vào chữ " quản gia"  Tongue Grin  Grin Grin
Không biết server chỗ anh làm có cho anh vào đọc không, nhưng My vẫn viết để cám ơn anh. Không có ông quản già xung phong vác thánh giá thì chị em tụi My không có sân chơi để  chuyện trò, tìm kiếm thăm hỏi nhau.
My chúc anh chị và gia đình luôn vui tươi nhé  Wink  

-------------------------------------------------------------------------

...

Ông Thần Giữ Thơ ơi,

My phải gọi ông anh nhà họ Đậu bằng tước OTGT để ông nhớ chức phận, lo kiếm  đội mũ áo về nhà đó ông à Roll Eyes
Ông thơ ngọt, nói giỏi, tâm hồn loãng moạng, lâu lâu lại bốc hơi lên mây, ta bà thế giới  Tongue
À, còn cái  chuyện hẹn với chị Cần mà cho mấy cô em leo cây nữa chứ  Roll Eyes
Ý , só dzì, hôm nay tặng hoa cám ơn mà sao Đậu Phọng lại xí xó lườm nguýt thế này  Tongue Thôi không sinh sự vỚi OTGT nữa, My gọi anh là Ới Dẻo Wẹo Công Công thì chắc anh cười há há chạy về ngay  Grin  

----------------------------------------------------------------------------

...

hihihi, nhìn màu hoa này là ít nhất phải có một người biết My bưng ra để tặng ai rồi.  Cheesy (Bình hoa tặng đến năm thứ tư mờ  Grin)
Chị Đậu Đỏ à,   hình như năm nào chị cũng bỏ nhỏ là "thôi đi, không được vẽ vời cám ơn chị " , năm nay chị không bỏ nhỏ nữa là My có quyền hô lớn lên "cám ơn Chị nhiều lắm", phải không   Grin. My không nói thì cả nhà đều thấy chị là người luôn nâng đỡ, nhắc nhở và cả hứng việc làm luôn  cho My nữa;) Nếu My bây giờ trở thành một người ỷ lại thì là lỗi ở chị  Grin
Bây giờ thật tình My không nhớ chị Đậu Đỏ bắt đầu viết  tháng nào, nhưng My nhớ hoài hồi đó chị viết lách làm sao mà hành tung bí mật đến nỗi cả nhà cứ nghĩ Đậu Đỏ  là một cây si của một chị LVD nào nào hồi xưa, bi giờ giả gái ghi danh vô D/D.  Grin Chị Anh Thư có nhớ không? Nhất là anh Long còn nghĩ Đậu Đỏ chính  là OTGH nghịch ngợm giả dạng nữa chứ   Grin nên anh Long mới xưng là Đậu Đen.  Grin. Chỉ có My liên lạc email với chị nên biết Đậu Đỏ chính là từ chữ Đỗ thị Hồng thôi, nhưng My làm thinh, bịt miệng cười hí hí một mình. Hồi đó cả D/D đùa nghịch cãi vã chí choé lắm, chị luôn binh vực, chỉ vẽ cho My để khỏi sụp bẫy... .   My đố chị và cả nhà còn ai nhớ người nào đã gọi chị là quân sư của My không?  Wink

-------------------------------------------------------------------------

...

hihihi, đây là chậu lan My tự tặng tất cả  chị em LVD nhà mình  Cheesy.
Năm vưà rồi nhà cửa nhộn nhịp đông đúc, hàng quán, cung cấm xây tới cả 100 tầng Grin Các thành viên mới này giỏi giang đảm đang quá chừng, qua mặt U chẻ vù vù nên U chẻ khoẻ re.  Các công nương, các Út, và T Lan đã biến HGNX thành nơi "văn ôn võ luyện", vừa ôn thơ vừa nghe đấu khẩu (võ luyện  Grin ) vừa tiệc tùng múa hát đủ trò, món ngon vật lạ dọn tưng bừng không kịp thở .  Cheesy.  Cheesy . Còn một điều bất ngờ thú vị nhất là sự xuất hiện của LPhuơng. Vẫn y như một học trò gương mẫu của 40 năm trước, L Phương đã mang về sân trường bao nhiêu trang hình ảnh, bút tích, kỷ niệm quí giá của thày cô, bạn bè. Chưa kể Phương còn kéo về lại được Thuý Dung tiểu thư nữa, làm  TLan, Tuý Vân và My cũng đỡ tủi khi thấy lực lương hùng hậu và tài năng của LVD 75  Grin
Thôi mình cứ chúc mình thêm người thêm của mãi thế này đi ha  Cheesy
------------------------------------------------------

...

Như mọi năm, My vẫn có bình hoa tặng các thành viên cũ của D/D vì những lý do bận bịu riêng .... đã tạm vắng mặt . Mong có dịp tái ngộ với các anh chị em   Wink

...

Mấy đoá lan này để tặng  bà chị yêu lan.  Wink ( hơi thiên vị, riêng tư  Tongue) Em cứ nghĩ chắc tại chị cả ngày quấn quít với lan nên chị có nhiều tính chất của lan quá chị ạ : thanh thoát, dịu dàng, tươi đẹp lâu bền.  Cheesy. Hôm gặp chị , ai cũng bảo chị phải chỉ bí quyêt, nên em phải hối lộ riêng chị thế này để chị bật mí đó.
Quà của chị mang cho em , em đang để ngay bàn đây nè.  Wink nhưng em nhà quê quá, không biết toà nhà đó và cái tháp  là gì vậy chị?  Grin

----------------------------------------------------------------------------
còn tiếp
Back to top
« Last Edit: 14. Sep 2008 , 16:44 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #31 - 09. Sep 2008 , 10:22

Quote:
hihihi, chỉ có 1 người rên thèm bánh trung thu thôi mà  Grin  

Hứ! T lại thấy cung Hoa Gấm rung rinh vì có mấy người mè nheo với chị Đậu Đỏ đòi phần bánh trung thu đó mà...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #32 - 09. Sep 2008 , 10:27

Quote:

Cả nhà ơi, năm nào My cũng tặng hoa cám ơn, năm nay cả nhà nghĩ có cái gì để cám ơn mới lạ hơn không, chỉ cho My với   Wink

Năm nay Mỹ đi biếu bánh trung thu với trà đi, 1 tiệc 2 lễ... Wink Cheesy Grin

Đem thêm bánh dẽo nữa nè...

...

Lúc này làm bánh đủ màu hết, ngộ quá ha!!! 
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #33 - 09. Sep 2008 , 10:55

Ăn trưa rồi lại ăn chiều,
Đồ ăn mang đến càng nhiều càng dzui

...
......
...

Mang hết đồ ăn thức uống ở Quán Hàng Rong lại đãi khách luôn...

PS: Bà chủ kia không biết biến đâu rồi mà không thấy dọn tiệc phụ?!!
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #34 - 09. Sep 2008 , 11:09

Quote:
...

Huh, nhè hôm nay mà internet nhà My lại cứ trục trặc cà giựt từ  sáng sớm đến giờ   Angry Angry

THôi giúp bạn hiền 1 chút nhé - để cho cả nhà dzui dzẻ nhé

Mơì cả nhà xem pháo bông nhé

...

...

...

Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2008 , 11:09 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #35 - 09. Sep 2008 , 11:58

hihi, cám ơn Tần và Lan phụ My. Internet My làm sao mà cứ post là nó bảo error hoài làm My lục đục nãy giờ mấy tiếng mới viết  được thêm mấy hàng thì Lan và Tần đã dọn thêm mấy mâm nữa rồii.
Mời cả nhà đọc lại message  ở trên của My , My sẽ từ từ mang hoa post thêm vào ở cùng message trên nha.   Wink
Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2008 , 11:58 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #36 - 09. Sep 2008 , 12:20

Quote:
Cả nhà ơi, không ai có sáng kiến gì là My cứ bưng mấy bình hoa năm ngoái ra bổn cù soạn lại à  Embarrassed
Chị Anh Thư  cứ lo dọn cỗ không hà  Grin

Chời ơi là chời !!!!!! chị mà không dọn cỗ suốt đêm qua cho mọi người nhâm nhi để còn chờ U chẻ cám ơn và chúc tụng thày cô thân hữu và bạn bè khỏi phải sốt ruột đó mà (ai ai cũng biết cô nàng đang đau tay phải chậm chạm một chút  Tongue Tongue ).Sáng kiện vậy thôi chứ cô em   Wink Wink Wink
Back to top

IP Logged

dangiao
Ex Member

Reply #37 - 09. Sep 2008 , 13:06

Chúc Mừng Sinh Nhật 4 tuổi Diễn Đàn Lê Văn Duyệt 

09/09/2004 - 09/09/2008

...

Hoa, bánh, thức ăn không thiếu, Dg mang 1 lò riệu đến mừng sinh nhật DD  Wink Tongue .
Chúc DD luôn tràn đầy tiếng cười & tình thân ái
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #38 - 09. Sep 2008 , 18:11

Quote:
Chúc Mừng Sinh Nhật 4 tuổi Diễn Đàn Lê Văn Duyệt  

09/09/2004 - 09/09/2008

...

Hoa, bánh, thức ăn không thiếu, Dg mang 1 lò riệu đến mừng sinh nhật DD  Wink Tongue .
Chúc DD luôn tràn đầy tiếng cười & tình thân ái

My cám ơn hoàng tử  đã rinh cả lò riệu đến mừng. Hoàng tử hồi này sao ít nói, nhu mì nhủ mỉ  quá đi thôi  Cheesy
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #39 - 09. Sep 2008 , 18:11

CHÚC MỪNG SINH NHẬT THỨ 4 CỦA DIỄN ĐÀN LÊ VĂN DUYỆT THÂN YÊU

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #40 - 09. Sep 2008 , 19:07

Phuong_Tran wrote on 09. Sep 2008 , 18:11:
CHÚC MỪNG SINH NHẬT THỨ 4 CỦA DIỄN ĐÀN LÊ VĂN DUYỆT THÂN YÊU

PTr

Phượng ơi,

Sáng giờ My đánh vật với cái internet chưa xong, bi giờ My sẽ vào ghi tên em vào danh sách ký tên trong Bản Khẳng Định Lập Trường theo lời em dặn từ lâu là chờ đến ngày SN 9/9 nhé.  Wink Cám ơn em nhiều lắm.  Wink
Hôm nay em khoẻ không mà vào viết có 1 câu cụt ngủn rồi chaỵ vậy?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #41 - 09. Sep 2008 , 20:02

Phương Tần wrote on 09. Sep 2008 , 10:27:
Năm nay Mỹ đi biếu bánh trung thu với trà đi, 1 tiệc 2 lễ... Wink Cheesy Grin

Đem thêm bánh dẽo nữa nè...

...

Lúc này làm bánh đủ màu hết, ngộ quá ha!!!  

hihi, chị Đậu Đỏ biểu cứ u như cỹ đi  Cheesy Biếu hoa cho  chăc, không sợ bi Tào Tháo rượt Tần à  Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #42 - 09. Sep 2008 , 20:20

Quote:
Phượng ơi,

Sáng giờ My đánh vật với cái internet chưa xong, bi giờ My sẽ vào ghi tên em vào danh sách ký tên trong Bản Khẳng Định Lập Trường theo lời em dặn từ lâu là chờ đến ngày SN 9/9 nhé.  Wink Cám ơn em nhiều lắm.  Wink
Hôm nay em khoẻ không mà vào viết có 1 câu cụt ngủn rồi chaỵ vậy?

Chị My ơi , em cám ơn chị , em nghĩ rằng chị không thể nào quên được mà tại vì em chẳng thấy tên em ở đâu nên đành phải hỏi  Cool Cool

Chị biết không buổi sáng em có rất ít thời gian mà chỉ buổi sáng th`i mới post hình được vì còn ít người lên net , vậy mà sáng nay em cũng không post hình được cho kịp ngày SN của D Đ nên đành chỉ viết có mấy chữ ,net rất chậm chị ạ , đúng là đôi khi mình thấy câu : " Lực bất tòng tâm " rất đúng...

Hôm qua em có nhắn tin riêng cho chị để nhắc , không lẽ lại nói :" Chị My ơi có tin nhắn "  Grin Grin Grin mà thật sự em  đã không nói nên chẳng thấy chị My trả lời , có lẽ là không thấy có tin nhắn  Cheesy Grin Cool Cool

Em muốn post thức ăn nữa mà chẳng post được thôi đành chỉ ăn ké thôi vậy

PTr

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #43 - 09. Sep 2008 , 21:07

Phuong_Tran wrote on 09. Sep 2008 , 20:20:
Chị My ơi , em cám ơn chị , em nghĩ rằng chị không thể nào quên được mà tại vì em chẳng thấy tên em ở đâu nên đành phải hỏi  Cool Cool

Chị biết không buổi sáng em có rất ít thời gian mà chỉ buổi sáng th`i mới post hình được vì còn ít người lên net , vậy mà sáng nay em cũng không post hình được cho kịp ngày SN của D Đ nên đành chỉ viết có mấy chữ ,net rất chậm chị ạ , đúng là đôi khi mình thấy câu : " Lực bất tòng tâm " rất đúng...

Hôm qua em có nhắn tin riêng cho chị để nhắc , không lẽ lại nói :" Chị My ơi có tin nhắn "  Grin Grin Grin mà thật sự em  đã không nói nên chẳng thấy chị My trả lời , có lẽ là không thấy có tin nhắn  Cheesy Grin Cool Cool

Em muốn post thức ăn nữa mà chẳng post được thôi đành chỉ ăn ké thôi vậy

PTr

hihi, ủa em có hỏi hả, ai biểu không la lên cho My biết mà vô tin nhắn coi  Grin
Sáng giờ chẳng biết sao mà My post cái gì cũng error hoài , phải viết lại hoài muốn nổi cộc  luôn đó   Angry
Ở VN cứ chậm như vậy hay lâu lâu mới có "sự cố" như hôm nay thôi hả Phượng  Huh
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #44 - 10. Sep 2008 , 01:10

Quote:
hihi, chị Đậu Đỏ biểu cứ u như cỹ đi  Cheesy Biếu hoa cho  chăc, không sợ bi Tào Tháo rượt Tần à  Grin

Hihihi!!! Nói Mỹ đem bánh trung thu đi tặng chỉ là đùa thôi...(thực sự T không thích ăn bánh trung thu... Wink )

Mang hoa tặng là hay nhất, có vẻ truyền thống, chứ đi đâu cũng thấy đồ ăn hết thì cũng...tức cười  Roll Eyes

Nói về chuyện ăn uống, nhiều chỗ cấm mang thức ăn vào, như là thư viện, phòng họp...Trước kia trong trường T cho mang đồ ăn vào lớp học, vì thường thường phải ngồi từ sáng đến chiều, Thầy trò cùng ăn học, vui kể gì...Bi giờ mấy lớp học update toàn là máy computer, không cho mang đồ ăn uống vào, có để camera canh chừng nữa, hichic...nên bi giờ T cũng ăn ngó dài dài... Tongue Sad

PS: Nhân tiện, nhắc Mỹ: Mỹ ơi! Có tin nhắn !!!   Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6
Send Topic In ra