Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Gọi Người Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 10
Send Topic In ra
Gọi Người Trở Lại (Read 17603 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Gọi Người Trở Lại
Reply #15 - 24. Sep 2008 , 09:38

Shocked
Tuyết Lan thương,
Cám ơn em đã vào thăm lều.  TL làm chi mà bận rứa?  Dù sao thì cũng năng ghé lều để thầy trò có dịp gặp nhau chứ.  Và cũng có thể viết bài đăng vào đây nữa đó, cho lểu thêm vui và cô NM không bị "độc diễn."
Chúc em luôn vui mạnh.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #16 - 24. Sep 2008 , 14:29

Quote:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em là thiên lôi, có âm miu gì là do quân sư Đậu Đỏ thôi ạ.
Cô nói có quà thưởng làm em thêm lo vì chị Đậu Đỏ sang bên Cô lãnh thưởng gần hơn em nhiều lắm Cô ơi  Cheesy

Kính thưa cô Ngọc Mai ,
    Mấy hôm nay em thấy các em trong này sắp hàng sau lưng Đậu ĐỎ để chờ nhận quà của Cô.Em cũng xin sắp hàng nha Cô tuy là em ở quá xa càng khó được nhận quà  Cry Cry Cry nhưng rồi cũng sẽ có một ngày ha Cô  Cheesy.
  Bài viết của Cô gióa Việt Văn của chúng em bài nào cũng quá xuất săc ,ngày xưa em là người luôn đội sổ môn này nên em chỉ dám xin núp đọc lén bài của Cô mà thôi đó cô ơi.
   Thấy cô luôn bận rộn mà lúc nào cũng vui vẻ với chúng em nói riêng và với tất cả mọi người ,chúng em mong sao mình sẽ theo được gương của Cô là lúc nào cũng thật năng động như Cô
    .Em luôn ước mong các giáo sư thân thương của chúng em luôn mạnh khoẻ để chúng em mãi mãi được sự săn sóc và hướng dẫn.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #17 - 24. Sep 2008 , 18:58

Roll Eyes
Anh Thư thương,
Từ hôm dựng lều đến giờ, AT trốn kỹ thế, nhưng vòi phần thưởng thì cô cũng chiều.  Ở xa thì ăn hàm thụ, còn nếu có cái gì cụ thể thì gửi Bưu điện, mình đang ở "thế hệ không dây" mà lo chi?
Anh Thư quá khen làm cô giáo cũ cảm động lắm.  (Chắc ngày xưa các em được khen cũng vui mừng lắm nhỉ).  Mấy cô admin dựng lều cho tui ở, tứ phía gió lộng, coi chừng bị trúng gió chớ làm sao mà khoẻ mạnh được đây?  Nhưng mà thôi, đã quen đời sống ở lều rồi, phải gắn bó với nó mà vui với các em chứ.
Bao giờ ghé lều, cứ đường hoàng mà vào không cần phải len lén đâu, có cô NM đang đợi để nói chuyện với các em đó.
Bây giờ ở Úc mấy giờ rồi nhỉ, và kỳ tới có Mỹ du thì ở lâu hơn cho cả nhà gặp vài lần mới bõ công đi xa nghe em.
Cô chúc em vạn sự như ý.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #18 - 24. Sep 2008 , 20:50

Cô ơi ,em đâu có trốn kỹ mà chỉ lén đọc vì sợ cô điểm danh mà bắt viết văn thì em sợ quá đó cô à. Grin Cheesy
  Lần sau sang bên ấy em sẽ ráng dành nhiều giờ hơn với LVD như cô đã dậy.Chỉ phải cái mỗi lần đi chơi vừa tốn tiền lại không lương nên em không đi lâu được đó Cô à  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes nhưng em sẽ ráng
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #19 - 25. Sep 2008 , 14:43

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Sep 2008 , 09:38:
Shocked
Tuyết Lan thương,
Cám ơn em đã vào thăm lều.  TL làm chi mà bận rứa?  Dù sao thì cũng năng ghé lều để thầy trò có dịp gặp nhau chứ.  Và cũng có thể viết bài đăng vào đây nữa đó, cho lểu thêm vui và cô NM không bị "độc diễn."
Chúc em luôn vui mạnh.
Thân,
Cô Ngọc Mai  

Kình thưa Cô
Em bận lắm cô ạ ạ. Cô viết hay quá -sao em dám viết cô nhỉ. Ngaỳ xưa em rất thích và mê tơi giờ Việt Văn đó Cô. 
Em sẽ siêng năng vào đây chuyện trò vơí Cô. 
Em kính chúc Cô luôn mạnh khoẻ , Cô nhé. Có  quà thì Cô đừng quên em nhé.  Hi Hi , em lại bắt chước mấy chi lớn "vòi quà" cô rồi. 
Em -TL
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #20 - 25. Sep 2008 , 19:54

Shocked
Tuyet Lan oi,
Cai smiley khong nha'y nen khong danh dau chu Viet dươc, doc do khong dau vay em nhe.  Co da cho em vao list nhan qua roi do, mung nhe.  Nhung phai co dia chi thi moi gui dươc khi co san qua.
U dung roi, du khong viet cung van can vao giu leu cho co voi, keo lo co bi rach thi lai khong ai va dum dau.
Chuc em ngu ngon dem nay.
Co Ngoc Mai
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #21 - 25. Sep 2008 , 23:42

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Sep 2008 , 19:54:
Shocked
Tuyet Lan oi,
Cai smiley khong nha'y nen khong danh dau chu Viet dươc, doc do khong dau vay em nhe.  Co da cho em vao list nhan qua roi do, mung nhe.  Nhung phai co dia chi thi moi gui dươc khi co san qua.
U dung roi, du khong viet cung van can vao giu leu cho co voi, keo lo co bi rach thi lai khong ai va dum dau.
Co Ngoc Mai

Cô ơi cô đừng lo nha Cô.Có sẵn em là thợ may đây.Dù em không là thợ may chính cống nhưng em nghĩ là em có thể vá lều rách thành lều...... đó Cô ạ.Cô nhớ phần quà cho em nha Cô  Tongue Em nghe cô hứa với mọi người mà lơ huyền tên em nên em nhắc  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #22 - 26. Sep 2008 , 19:11

:
Tuyết Lan ơi,
Cô lơ huyền hồi nào đâu?  Cô đã biên tên em vào sổ của cô rồi mà.  Vì sợ quên bị các em kiện đó.
Chúc em một cuối tuần vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #23 - 27. Sep 2008 , 10:53

Ngoc Mai oi ,
Sang nay minh goi cho Ngoc Mai ma khong gap. Dang My [ noi cho dung la be Tu ] da goi cho minh 3 cai CDs , minh cu tuong 3 cai khac nhau , hoa ra ngay hom qua lai xe mo ra nghe moi biet la 3 cai do giong nhau nhu duc , do la CD ma Dang My da tang cho 3 Co ma  minh " giam " o day tu hom no den nay ma khong biet. Xo lì nhe. Trong do co bai Ngoc Mai hat " La vie en  rose " va hai Co Ngoc Mai va Thu hat " NGan Thu Ao Tim " day.
Se goi cho Ngoc Mai , Ngoc Mai va Dang My dung co trãch toi nhe .
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #24 - 27. Sep 2008 , 16:54

:Cô Vân ơi,
Được Vân chuyển CD của DM cho là quí rồi, NM đâu có khiếu nại gì nữa.  CD đó lâu lắm rồi còn gì!  Âu cũng là kỷ niệm của chuyến đi Vancouver năm nào.  Gửi lời cám ơn ĐM của cô.
Thăm Vân và cả nhà.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 27. Sep 2008 , 19:28

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Sep 2008 , 19:54:
Shocked
Tuyet Lan oi,
Cai smiley khong nha'y nen khong danh dau chu Viet dươc, doc do khong dau vay em nhe.  Co da cho em vao list nhan qua roi do, mung nhe.  Nhung phai co dia chi thi moi gui dươc khi co san qua.
Co Ngoc Mai

Kính thưa Cô
Dạ em sẽ vào đây phụ Cô giữ lều để lều khỏi bị rách. nhưng nếu có rách thì sẽ có Sư Tỷ AT rồi Cô ạ.  
Em kinh chúc cô luôn khoẻ mạnh , thân tâm thường an lạc , cô nhé

Thưa Cô em mang hoa về trang điểm lều văn cô nhé

...

...

Con trồng hoa ngoài lều văn cô nhé

...

Em-TL
Back to top
« Last Edit: 27. Sep 2008 , 19:57 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #26 - 28. Sep 2008 , 05:36

Roll EyesTuyet Lan thương,
Lai danh dau khong dươc roi.  Cam on TL da mang vao Leu Van may chau hoa rat dep va trang nha.
Em nang vao leu la co vui roi.
Chuc em mot Chu Nhat vui.
Co Ngoc Mai
Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #27 - 28. Sep 2008 , 06:59

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Sep 2008 , 05:36:
Roll EyesTuyet Lan thương,
Lai danh dau khong dươc roi.  Cam on TL da mang vao Leu Van may chau hoa rat dep va trang nha.
Em nang vao leu la co vui roi.
Chuc em mot Chu Nhat vui.
Co Ngoc Mai

Thưa Cô Vu Ngoc Mai !

Lúc cô bỏ dấu được , là lúc máy của cô có thảo trình tiếng Việt ON còn khi cô bỏ dấu không được là vì chắc trước đó cô đã dùng comp. để đánh máy một văn bản nào bằng tiếng Anh ...Nên cô đã OFF mà cô quên ...
Vậy nếu khi cô đánh dấu không được thì nhớ trở lại chữ start mở thảo trình Tiếng Việt như VNI hay VPS .... thì cô sẽ không gặp trở ngại ....
Chỉ là đoán thôi , trở lại phần " Giúp Đỡ Kỹ Thuật " thấy huynh Phu De nói trong D/D đã cài đặt MViet nên không cần một thảo trình nào khác nhưng Kahat đã thử cho VPS OFF thì không thể đánh dấu được dù nhấn F9 ...
Vậy nhờ huynh coi lại xem sao

Trọng kính

Kahat
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #28 - 28. Sep 2008 , 11:22

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Sep 2008 , 19:11:
:
Tuyết Lan ơi,
Cô lơ huyền hồi nào đâu?  Cô đã biên tên em vào sổ của cô rồi mà.  Vì sợ quên bị các em kiện đó.
Chúc em một cuối tuần vui.
Cô Ngọc Mai

Cô ơi ,em hứa vá lều cho Cô để Cô không lơ huyền em........vậy mà em vẫn bị lơ huyền mới chết chứ  Angry Cry.Chắc có lẽ tại em dốt Việt văn quá phải không Cô  Huh Huh Huh Huh
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #29 - 29. Sep 2008 , 11:32

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Sep 2008 , 16:54:
:Cô Vân ơi,
Được Vân chuyển CD của DM cho là quí rồi, NM đâu có khiếu nại gì nữa.  CD đó lâu lắm rồi còn gì!  Âu cũng là kỷ niệm của chuyến đi Vancouver năm nào.  Gửi lời cám ơn ĐM của cô.
Thăm Vân và cả nhà.
Ngọc Mai  

Kính thưa Cô Mai,
Em thu ra 3 cái CD định mang sang Cali, nhưng em lại bỏ quên ở nhà  Tongue. Cháu Tú mang đi gửi thì cháu lại bỏ hết vào 1 gói gửi địa chỉ cô Vân hết.
Còn cái video thu hình nữa, để em xem nếu em có em sẽ sang ra gửi sang các Cô xem lại cho vui ạ.
Anh Phú De thưa với Cô là nếu Cô không viết ra dấu đưỢc thì Cô bấm vào nút F5 là xong ạ  Wink
Back to top
« Last Edit: 29. Sep 2008 , 11:43 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 10
Send Topic In ra