Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - LÁ THƯ TÂM TÌNH (3)  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
LÁ THƯ TÂM TÌNH (3) (Read 6591 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: LÁ THƯ TÂM TÌNH (3)
Reply #30 - 11. Nov 2008 , 13:03

thule wrote on 11. Nov 2008 , 12:13:
Vậy là Phượng chứ không phải Phương.  Mà em ở đâu tại VN , có quen Kim Cúc không?  lâu nay cũng không thấy Kim Cúc vào D/D.

Cảm ơn em đã post hộ hình , mà làm sao em post đưởc  hình ở đâu ra vây.  Cô Vân gưi cho em chăng?

Em có chức bà chưa, thì post hình bà cháu vào đây đi...

Thưa Cô Thu lê ,

Em ở Quận Bình Thạnh gần ngã ba Hàng Xanh ạ , lúc đó chị Tuý Vân gửi hình nhờ em post dùm

Em chưa lên chức bà Cô ơi chắc vẫn còn lâu....Em là LVD 75 , chưa đến tuổi lên chức...nên chỉ post dùm hình Bà và Cháu và coi ké hình thôi ạ

PTr

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #31 - 25. Nov 2008 , 04:57

em Phương ơi, Em vào "Ngày Thầy Cô của Tlan mà xem hình do Kim Cúc gửi.  Em có ở trong đó không, có biết Kim Cúc không?
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #32 - 25. Nov 2008 , 06:08

Happy Thanksgiving!
Happy Thanksgiving!
Happy Thanksgiving!

...

Kính thưa Cô Thu,

Em là Ngố CN đây ạ! Nhân dịp lễ Tạ Ơn em kính chúc Cô Thu & gia đình được tràn đầy hạnh phúc và vui vẻ trong mùa lễ Tạ Ơn

Em TN

P.S.: Cô Thu ơi! Mansion của Cô đồ sộ quá ! em cứ phải kiễng chân mãi để ngó xem Cô đang ở "tòa nhà" nào? À đây rồi! Em vừa thấy bóng dáng dong dỏng cao cao của Cô từ trong này đi ra  Cheesy

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #33 - 25. Nov 2008 , 16:21

Chào người em gái..hậu phương,

Lâu mới thấy em vào lãnh vực của cô, hồi này cũng hơi kín cổng cao tường đó em.  Cô ở nhà hoài à, chẳng nói chiện với ai hết, cũng chẳng muốn viết cái gì.  Thỉnh thoảng có đi chơi lang bang xem các cô các em vậy, cũng thấy vui rồi.

Cảm ơn TN đã giúp cô Vân xây dựng góc vườn của cô.  Cô Vân cô Mai có chịu khó đi ra đi vào vườn là cô yên trí lớn nằm ngủ khoèo nghỉ dưỡng già đấy em ạ.  Đang nghĩ nếu có thể viết gì được nữa thì cô sẽ hô các em xúm lại để bàn vế cái cảnh..già của cô, nghen !

Cô chỉ nhớ đến Tuyết Ngô, chứ không biết đích thực gọi là NGố hả em, còn CN là gì vậy?  Hay là C là tên đệm ở giữa và N là NGô hay Ngố  (mà có thấy em ngố chút nào đâu ). Cô hay hơi lẩm cẩm đừng có phiền nha.

Cảm ơn em gửi cho cái cạc  đẹp, trông cứ như là em định nghển cổ nhòm vào nhà cô thật.  Cũng chúc em một ngày Lễ Tạ Ơn nhiều ân nghĩa.
Back to top
« Last Edit: 25. Nov 2008 , 16:23 by thule »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #34 - 25. Nov 2008 , 20:42

thule wrote on 25. Nov 2008 , 16:21:
Chào người em gái..hậu phương,

Lâu mới thấy em vào lãnh vực của cô, hồi này cũng hơi kín cổng cao tường đó em.  Cô ở nhà hoài à, chẳng nói chiện với ai hết, cũng chẳng muốn viết cái gì.  Thỉnh thoảng có đi chơi lang bang xem các cô các em vậy, cũng thấy vui rồi.

Cảm ơn TN đã giúp cô Vân xây dựng góc vườn của cô.  Cô Vân cô Mai có chịu khó đi ra đi vào vườn là cô yên trí lớn nằm ngủ khoèo nghỉ dưỡng già đấy em ạ.  Đang nghĩ nếu có thể viết gì được nữa thì cô sẽ hô các em xúm lại để bàn vế cái cảnh..già của cô, nghen !

Cô chỉ nhớ đến Tuyết Ngô, chứ không biết đích thực gọi là NGố hả em, còn CN là gì vậy?  Hay là C là tên đệm ở giữa và N là NGô hay Ngố  (mà có thấy em ngố chút nào đâu ). Cô hay hơi lẩm cẩm đừng có phiền nha.

Cảm ơn em gửi cho cái cạc  đẹp, trông cứ như là em định nghển cổ nhòm vào nhà cô thật.  Cũng chúc em một ngày Lễ Tạ Ơn nhiều ân nghĩa.

Xin cho em ăn cơm hớt...CN là chữ tắt của công nương ạ.Vì cung hoa gấm có các công nương 75 nên Tuyết Ngô biệt hiệu Tuyết Ngố là một trong các CN 75 đó.
Back to top
« Last Edit: 25. Nov 2008 , 20:42 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #35 - 18. Apr 2009 , 12:22

Thu oi ,
Ke tu ngay cai ap huyet no " hành " minh dã man , minh danh phai di bo , ong Khang chở minh ra park roi ngoi doc sach chu khong chiu di voi minh.
Di mot minh cung co cai thu rieng , tha ho de dau oc minh di lang thang khap moi mien , chu co ngươi di theo thi phai noi chuyen ! Di ra day roi moi thay phan nhieu la cac cụ [ chua chac da lon hon minh dau ] , cu tung cap dat diu nhau di , phan nhieu ba dan ong di. Thinh thoang ong phai ngoi nghi de ba di tiep , minh cung chang hieu tai sao? Hoac nhung ngươi nặng ky , chu nhung ngươi loai ca tong ca teo nhu minh thi cung it thay lam. Co ngươi thi di mot cach nhan ha , co ke lai vung tay ma di , hoac di nhu bi ma duoi hay cho rươt ! Thay rat nhieu kieu , vui lam ! Co nhưng ba co chua bung the le , hop nhau tung nhom mươi may ngươi tap the thao voi nhau rat la nhip nhang. Ho hen nhau den day de cung chia se kinh nghiem.
Sang nay minh tro lai phia canh trai cua park la noi ma may nam ve trươc da dua Cu di bo voi minh , may hom nay dau dam tro ve day , minh chi di phia canh phai cua park ma thoi. Hom nay danh bao quay ve moi thay nho Ba Cu kinh khung. Nho nhung luc dua Cu ra day de Cu cho nhung con vit loi dươi ho an nhung mau banh mi ma Cu da chiu kho be vun truoc khi di , nho nhung con dương nho ma Cu va minh da di ben nhau , nho chiec ghe khi Cu met phai ngoi nghi... nho oi la nho , roi tu nhien nươc mat minh trao ra , khong ngan dươc nua ! Bay gio ngoi day viet cho Thu ma minh cung giot ngan giot dai , dung la " mit ươt " !
Thoi , minh ngung day.
Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #36 - 19. Apr 2009 , 11:59

Vân ơi,

"  Để giòng nước mắt chảy
     Là bớt khổ đi rồi.."

khóc rồi sẽ thấy lòng nhẹ đi, và vơi nỗi buồn.  Vân sẽ còn nhớ mạ mãi mãi với những hình ảnh và kỷ niệm như thế.  Nhưng bạn phải mừng đã hơn nhiều người , có nhiều điều để nhớ , nhiều kỷ niệm để không quên và thành ra nhìn đâu cũng thấy mẹ , mẹ ở với mình, mẹ ở trong mình , thì mình đâu có mất mẹ gì đâu.

Vây bạn cứ tiếp tục đi, để trị huyết áp khỏi cao, và để tiếp tục nhớ đến mẹ, sẽ thấy an ủi nhiều, Vân nhé.  Hình như mùa này tháng này , nếu không nhầm, thì cũng là giỗ đầu cũa mẹ em Thu Cali, phải không?

Tặng cô Vân, và em Thu Phạm bài thơ sau đây:

Nhớ Mẹ

Nay chiếc lồng xưa vắng mẹ rồi,
Chim con phiêu bạt bốn phương trời,
Nước trong, gạo trắng như còn đó,
Lời Mẹ còn ru vọng xuống đời.

Mẹ sống như trời cao biển xanh,
Như rừng thay lá; Mẹ hy sinh;
Bốn mùa lo trước lo thiên hạ, (*)
Hạnh phúc chồng con:hạnh phúc mình.

Lòng như là rợp tán cây đa:
Từ lúc bình mình đến xế tà,
Tỏa bóng tình thương che chở khắp
Bà con gần, tới họ hàng xa

Nhớ lại ngày xưa mẹ dạy con:
"Hễ ăn cho hết, để cho còn":
Ăn sầu nuốt khổ mang theo hết,
Mẹ để hồn thơm với nước non

Mỗi bữa soi gương thường gặp mặt,
Vì con giống mẹ đến trăm phần
Đinh ninh lòng mẹ như lòng Phật,
Chín cõi phù xa , Mẹ vẫn gần.

Lê hữu Phụng
                              Kính dâng hương hồn mẹ
                              1991

*Tiên thien hạ chi ưu, nhi ưu
Hậu thiên hạ chi lạc, nhi lạc
(Lo trước cái lo của người khác
Vui sau cái vui của người khác)
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #37 - 21. Apr 2009 , 15:36

Thu oi ,
Cam on Thu da viet de an ui minh. Minh cung biet minh con hanh phuc hon nhieu ngươi vi tung nay tuoi ma da con co Me de ma chia se nhung vui buon. Nhin quanh nhin quat thay toan nguoi mat Me , minh cung da hanh dien vo cung khi deo dươc bong hong tren ve ao . Bay gio thi minh cung nhap bon moi ngươi roi. Me cung khong con nua , doi khi minh cam thay that la hut hang. Nhin len ban tho thay Ba Cu ngoi tren do ma minh khong tin !
Cam on ban vang da tang bai tho cua Le Hưu Phung , cung la ban hoc voi minh o Khai Dinh. Phung lam tho co nhieu bai rat hay , co tang minh tap tho dich ra tieng Anh nua. Lau lam roi minh cung khong con lien lac voi Phung. Bai nay minh moi dươc doc.
Ba Cu cua Thu Pham  mat trươc ngay LVD hop nhau tai nha em Can , dao co ca cac em tu cac noi ve hop mat day. The ma da gan mot nam roi , le that !
Cam on Thu lan nua nhe.
Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra