Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Danh Mục Cám Ơn  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6
Send Topic In ra
Danh Mục Cám Ơn (Read 12383 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Danh Mục Cám Ơn
Reply #30 - 18. Nov 2008 , 09:19

Roll Eyes
Đặng Mỹ ơi,
Yên chí nhớn, vào Lều Văn rồi, cả cô trò chúng tui đều bận tíu tít, hình như cô phải giao việc thêm cho Đặng Mỹ nữa cơ đấy, vì hổm rày cứ nhờ Đ Đ đăng bài hoài. Đ. Mỹ có buồn hay chăng?
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #31 - 18. Nov 2008 , 09:27

Roll Eyes
Đặng Mỹ ơi,
Yên chí nhớn, vào Lều Văn rồi, cả cô trò chúng tui đều bận tíu tít, hình như cô phải giao việc thêm cho Đặng Mỹ nữa cơ đấy, vì hổm rày cứ nhờ Đ Đ đăng bài hoài. Đ. Mỹ có buồn hay chăng?
Cô đùa tí cho vui vậy, Đậu Đỏ ơi, em đi mô mà vắng tiếng thế?   Hay còn đang bận sưu tầm thêm hình ảnh cho bài vở của thiên ha. 
Thấy các em mách đùa nhau, cô cũng vui lây.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re:   Danh Mục Cám Ơn
Reply #32 - 18. Nov 2008 , 10:09

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Nov 2008 , 09:27:
Roll Eyes
Đặng Mỹ ơi,

Kính thưa Cô ,
Em tính rất nhường nhịn nên Cô càng gửi việc cho chị Đậu Đỏ thì em càng vui ạ.  Cheesy

Quote:
Cô đùa tí cho vui vậy, Đậu Đỏ ơi, em đi mô mà vắng tiếng thế?   Hay còn đang bận sưu tầm thêm hình ảnh cho bài vở của thiên ha.  
Thấy các em mách đùa nhau, cô cũng vui lây.
Thương,
Cô Ngọc Mai  

Em mách thật đó Cô ơi, em còn định gửi cho Cô cây roi mây nữa  vì bịnh "Đậu Đỏ's moments" kỳ này hơi lâu quá rồi đó ạ  Cheesy
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #33 - 23. Nov 2008 , 21:32

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Nov 2008 , 19:04:
Shocked
Em Tuyết Ngố ơi,
Thấy cô Vân mừng sinh nhật em mới biết chắc chắn TN là Tuyết Ngố để mà bắt chước mừng sinh nhật muộn của em.  Thế là năm ni được bao nhiêu cái...xuân xanh rồi vậy ta?  Thôi nếu muốn dấu tuổi thì không cần phải trả lời đâu em nhé.
Cô Ngọc Mai  

...

Kính Thưa Cô Mai,

Em nghe "chú lính gác lều" của Cô báo là Cô Ngọc Mai chúc mừng SN kìa! Nhưng lại không cho biết là lều nào để em vào nhận quà. Em chạy hết lều này qua lều khác suốt ngày đến giờ thì khuya lơ khuya lắc mới kiếm ra được nơi Cô post đây ạ! ! Xin Cô thứ lỗi cho em về việc trễ nãi.

Thưa Cô, em cảm động lắm vì Cô đã quan tâm đến đứa học trò vô danh tiểu tốt này! Cô đã hỏi thì em không dám dấu chi cả.

Thưa Cô, năm nay em mới được "15 cái xuân xanh" thôi ạ! Smiley Cheesy

Em xin cám ơn Cô đã có lời mừng SN của em. Em kính chúc Cô ngày lễ Tạ Ơn an vui & hạnh phúc bên gia đình.

Thương Kính Cô,

Em Tuyết Ngô
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #34 - 23. Nov 2008 , 21:53

Nhân dịp lễ Tạ Ơn vào ngày thứ năm này em xin góp vòng hoa quả để trang hoàng cho căn lều thêm hương sắc trong ngày lễ

Happy  Thanksgiving!
Happy  Thanksgiving!  
Happy  Thanksgiving!

...

Kính thưa Cô Mai,

Nhân mùa lễ Tạ Ơn,  em kính chúc Cô & gia đình được vui vẻ & thật hạnh phúc trong mùa lễ ạ !

Em TN

Back to top
« Last Edit: 25. Nov 2008 , 06:15 by tuyet_ngo »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #35 - 24. Nov 2008 , 04:30

Roll Eyes
Em Tuyết (không) Ngố thương,
Ối Giời ơi, em mới có 15 cái xuân xanh thì làm sao cô hỏi tiếp được câu mình định hỏi. 
Đã tìm được ít hình cháu nội để nhờ em post.  Em cho cô số email để cô gửi theo một bài ngăn ngắn đã đánh máy chữ  Việt sẵn cho em đỡ mất công.
Cám ơn Tuyết đã gửi lời chúc tạ ơn và tặng hoa.
Cô chúc em và gia đình một mùa Tạ Ơn an vui và hạnh phúc.
Thân,
Cô Ngọc Mai      
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #36 - 25. Nov 2008 , 06:26

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Nov 2008 , 04:30:
Roll Eyes
Em Tuyết (không) Ngố thương,
Ối Giời ơi, em mới có 15 cái xuân xanh thì làm sao cô hỏi tiếp được câu mình định hỏi.  
Đã tìm được ít hình cháu nội để nhờ em post.  Em cho cô số email để cô gửi theo một bài ngăn ngắn đã đánh máy chữ  Việt sẵn cho em đỡ mất công.
Cám ơn Tuyết đã gửi lời chúc tạ ơn và tặng hoa.
Cô chúc em và gia đình một mùa Tạ Ơn an vui và hạnh phúc.
Thân,
Cô Ngọc Mai      

Kính thưa Cô Mai,
Em xin cảm ơn Cô nhiều lắm!

Thưa Cô,
Tuy em tuổi chỉ mới 15 nhưng.... Cheesy Grin Xin Cô cứ hỏi ạ!

(Mời Cô vào xem phần "bạn có------tin nhắn" ở đầu trang).

Em chào Cô, chúc Cô một ngày tươi vui

Thương Kính,

Em TN

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #37 - 26. Nov 2008 , 05:11

Quote:

...                            

Ơn Sâu Nghĩa Nặng

Vũ Ngọc Mai

Mùa Lễ Tạ Ơn luôn nhắc nhở chúng ta đến những lễ hội lớn hằng năm như Giáng sinh và Tết Tây. Bây giờ không khí đã nhộn nhịp hẳn lên, nhất là lễ Tạ Ơn lại rơi đúng vào tháng bầu cử tân tổng thống Hoa Kỳ. Dường như sau mỗi năm, danh mục cám ơn lại dài hơn một chút, trong khi cuộc đời còn lại thì đang bị rút ngắn đi theo luật đào thải của thời gian.

Cám ơn Trời Phật, Thiên Chúa, các Đấng Tối Cao về tất cả những phúc lành và vô số quà tặng lớn nhỏ cho con người trần thế. Cám ơn các bậc tiền nhân, những nhà ái quốc, những chiến sĩ vô danh, những người trầm lặng... đã dày công xây dựng đất nước, đã chiến đấu và hy sinh cho sự trường tồn của nhân loại.

Khởi đi từ chiếc tàu buồm Mayflower và những thuyền nhân đã từ bỏ châu Âu đi tìm tự do nơi miền đất mới Mỹ châu năm 1620, rồi đến biết bao con tàu nhỏ bé và thiếu tiện nghi từ 1975 cũng đã mang theo nỗi khát khao tự do của hàng mấy trăm ngàn người Việt Nam.  Họ đã ra đi với hai bàn tay trắng, dù biết rằng chính thân xác mình có thể bị vùi sâu nơi biển cả.

Xin cám ơn những đất nước tự do, nhất là Hoa Kỳ, đã cưu mang chúng tôi, giúp cho niềm hy vọng lại vươn lên, cho ước mơ được thành tựu, và những thế hệ ngày mai được sống trong công bình và dân chủ.  Nhằm mục đích nhắc nhở lòng biết ơn ấy, hội “Tri Ân Nước Mỹ” đã được thành lập vào năm 1985, quy tụ một số nhân sĩ và được sự hỗõ trợ của cộng đồng.

Trong khi đó, Hội Lê Văn Duyệt Foundation cũng đã tổ chức ngày “Tôn Sư Trọng Đạo” để đề cao vai trò và tư cách của nhà giáo, giúp cho các cựu học sinh có thể bày tỏ lòng biết ơn của mình đối với các bậc thầy cũ.  

Trung Tâm Việt Ngữ Hồng Bàng hàng năm đã chọn Tháng 11 của mùa Lễ Tạ Ơn để tổ chức ngày Nhớ Ơn Thầy Cô cho toàn trường.

Cũng trong chiều hướng đó, Hội Ái Hữu Cựu Nữ Sinh Lê Văn Duyệt (Levanduyet Alumni) cũng đã tổ chức một Ngày Nhớ Ơn Thầy Cô thật đông vui và cảm động nhằm nói lên lòng biết ơn của rất nhiều thế hệ học sinh đối với các nhà giáo đã hết lòng dạy dỗ các em cách đây gần nửa thế kỷ trước.  Tháng giêng năm 2007 mới là bước khởi đầu cho những ngày họp mặt thầy trò kế tiếp sẽ được dự tính tổ chức hàng năm.  

Người con tạ ơn cha mẹ đã cực khổ nuôi dạy từ tấm bé đến khi đã trưởng thành, rồi dựng vợ gả chồng, và lại tiếp tục giúp trông nom cho đàn cháu nội ngoại.  Cám ơn song thân đã thông cảm với đời sống tất bật nơi đây và bỏ qua những thiếu sót trong việc chăm sóc lúc tuổi già nếu có. “Nước mắt chảy xuôi,” người con nay mang nặng trách nhiệm nuôi dạy con cái của họ và chẳng ít thì nhiều, càng thấu hiểu tấm lòng hải hà của cha mẹ.

Ngoài tình thầy trò và gia đình, nghĩa bạn bè là điều không thể thiếu trong đời.   Chúng ta thường nghe nói “Tình yêu thì qua đi, nhưng tình bạn thì ở lại.”  Cám ơn những người bạn đích thực đã luôn ở bên tôi trong những cơn thử thách, nâng đỡ và khích lệ khi gặp khó khăn. Cám ơn những bạn cũ đã không chỉ đến với tôi mà với cả gia đình tôi.  Cám ơn số bạn mới rất hiếm hoi và rất đáng quí vì tôi đã có duyên may gặp gỡ.  Cuộc sống sẽ rất nghèo, rất tẻ nhạt nếu thiếu những buổi họp mặt với bạn bè từ nhiều nơi bay đến, những cuộc du ngoạn xa, hay chỉ nghe tiếng nói giọng cười qua đường dây viễn liên.  Cám ơn người dù xa cách trong không gian mà vẫn luôn cho tôi cảm tưởng gần gũi trong tấc gang.

Cám ơn cuộc đời với bao thăng trầm lên xuống. vì nếu không có thất bại thì làm sao hiểu được ý nghĩa của thành công?  Nếu không bao giờ khóc thầm vì cô đơn thì chưa hẳn đã tận hưởng được hạnh phúc của sự sum vầy.  Nghĩ cho cùng, phải cám ơn cái tâm hồn giản dị của những ai biết dễ dàng chấp nhận cuộc đời như nó có.

Mỗi sáng khi thức dậy, tôi cám ơn một ngày mới, một ngày “bonus” cho những ai đã qua được con dốc 70 năm cuộc đời, một quãng đường dài mà người xưa đã cho là rất hiếm vì “thất thập cổ lai hy.”  Cám ơn ly cà phê thơm nóng đã bắt đầu cho một ngày bận rộn.  Cám ơn cái computer đã giúp cho sự hiểu biết của loài người thêm phong phú và nhanh chóng qua những tin tức nóng hổi và thật nhiều bài vở nghiên cứu khác nữa.  Cám ơn chiếc điện thoại cầm tay cho sự liên lạc thêm phần tiện lợi, cho những kẻ yêu nhau đỡ khắc khoải nhớ thương.  Cám ơn nhạc thính phòng, nhạc tiền chiến và ca sĩ đã cho tôi những âm thanh tuyệt vời của một thời quá khứ.  

Cám ơn những khám phá khoa học mới nhằm giúp cho đời sống thêm tiện nghi, lại chữa trị được một số bịnh ngày xưa vốn nan y, cho sức khỏe thêm kiện toàn và tuổi thọ được gia tăng.

Cám ơn những phương pháp dưỡng sinh, những bài tập công phu, những trung tâm thể dục, những mảnh vườn, những công viên...đã cho con người cuộc sống lành mạnh ít đau ốm để có thể làm việc và vui sống.

Cám ơn các Trung Tâm Việt Ngữ tại Hoa Kỳ và nhiều nơi trên thế giới đã mở cửa ngày cuối tuần cho con cháu chúng ta có dịp tìm đến với ngôn ngữ, lịch sử và văn hóa nước nhà. Cám ơn những nhà giáo đã hi sinh thì giờ và công sức cho tuổi trẻ. Và nhất là cám ơn các cháu đủ lứa tuổi đã chịu khó đi tìm nguồn gốc oai hùng của dân tộc mình.  

Cám ơn Giải Khuyến Học trong 24 năm qua đã trường kỳ tổ chức những kỳ thi về Lịch Sử và Văn Học Việt Nam và nhiều giải khác nữa để hỗ trợ và khuyến khích tinh thần hiếu học của tuổi trẻ.  Xin cám ơn tất cả các vị Mạnh Thường Quân đã bền bỉ giúp đỡ Giải Khuyến Học trong suốt một phần tư thế kỷ qua, từ năm 1984 đến nay.

Cám ơn những khu thương mại Việt Nam, lúc nào cũng đông đúc, dập dìu và sống động. Đồng bào đã đến đây cho các thương xá thêm sầm uất.  Chúng ta đã yểm trợ lẫn nhau trong các dịch vụ y khoa, nha khoa, luật pháp, giải trí, thực phẩm, và các cộng đồng bạn đã không tiếc lời ca ngợi về những sinh hoạt mang tính cách kết đoàn này.

Lòng cám ơn không dừng lại ở những gì lớn lao mà bàng bạc ngay cả trong những thứ nhỏ bé mà chúng ta đã may mắn được nghe, được thấy và cảm nhận.  Như tiếng cười của trẻ thơ, như tiếng thỏ thẻ của đàn cháu nội ngoại, tiếng chim hót ban mai...Cám ơn đóa hoa tươi thắm, những sắc màu thiên nhiên, mặt trời mọc và tiếng sóng vỗ nơi bờ biển cát trắng...

Trong khi sự giận dữ, sự thù hận có thể đe dọa sức khỏe của chúng ta thì lòng tha thứ và sự biết ơn lại nhắc nhở ta đến những gì tích cực và tốt đẹp hơn trong cuộc đời.

Xin cám ơn tất cả những chân tình, những ơn phúc, những may mắn, và những điều tốt đẹp mà chúng ta đang được hưởng. Riêng đối với những ân tình và những người ơn, mong luôn có dịp báo đáp bằng những lời chúc lành, những quà tặng mang theo tấm lòng quí trọng sâu đậm của kẻ hàm ân.

Vũ Ngọc Mai

Xin tiếp lời cô Mai:

Hãy biết ơn có ngày hôm nay....

Ngày hôm nay là ngày Lễ Tạ Ơn, một ngày lễ đầy ý nghĩa.  Tạ ơn ai,  biết ơn những gì, hay cứ tạ ơn đời?  Chúng ta hãy dừng lại vài phút và suy nghĩ....

Sức khoẻ bạn ra sao?  Không được tốt lắm phải không?  Phải cảm ơn bề trên đã cho bạn sống đến bây giờ.  Có bao nhiêu người khác không được như vâỵ.  Bạn đang đau ư?  Hàng ngàn, có lẽ hàng triệu người, đang đau đớn hơn  (Bạn thử đi thăm một bệnh viện cựu chiến binh hay một trung tâm phục hồi của trẻ em thì thấy..)

Nếu bạn thức dậy sáng nay mà thấy mình còn nghe được tiếng chim hót, cổ họng còn thốt lên được vài câu, hai chân lành lặn còn đi được tới bàn ăn, ngồi đọc tờ báo bằng đôi mắt sáng thì mình thật đã phải cảm ơn Thượng đế rất nhiều rôì.  Có bao nhiêu người đã không được như thế.

Túi tiền của bạn ra sao?  Hơi nhẹ phải không?  Hãy nghĩ đi, thế giới có những người nghèo hơn nhiều.  Tối nay có đến 1/3 số người trên thế giới đi ngủ mà lòng không dạ trống.

Bạn cô đơn ư?  Một cách để có bạn là chính mình phải là một người bạn.  Nếu chẳng có ai gọi điện cho mình thì mình gọi người ta.  Hãy hết lòng làm cho người khác một điều hay điều tốt là cách tốt nhất để xả nôĩ buồn .  Bạn ưu tư đến tương lai đất nước phải không ?  Hoan hô tinh thần đó.  Đất nước chúng ta đã từng được cứu vãn vì  mối quan tâm đem lại một công bằng xã hội trong luật pháp. 

Bạn thấy chưa, có nghe không tiếng chuông Tựï Do vang động ?  Bạn còn có thể đi lễ nhà thờ bạn muốn, bỏ một lá phiếu và phê bình chính phủ mà chẳng sợ bị đập bể đầu hay bị đập cửa ban đêm , và bạn tự do muốn đi đâu để sống thì đi, và còn gì nữa...?

Vậy thì hôm nay, khi chúng ta ngồi vào bàn ăn, chúng ta hãy đọc lời cầu nguyện và cảm tạ, cảm ơn Thượng Đế đã cho chúng t a no đủ va chúng ta không quên nghĩ tới những người thiếu thốn đói khổ, đã cho chúng ta Tự Do và chúng ta không quên những người đang bị gông cùm nô lệ.

Mong rằng những tặng phẩm của Thượng Đế cho ta nhắc nhở chúng ta tinh thần phục vụ và chia sẻ với tha nhân.  Thân chúc các bạn một lễ Tạ Ơn đầm ấm và xum họp.

( 2008 - Thu Lê viết theo ý của Dear Abby)
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #38 - 26. Nov 2008 , 15:33

Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #39 - 26. Nov 2008 , 15:43

Shocked
Cô Thu Lê thân,
Bài viết của Thu rất đúng với tâm trạng và đời sống nơi đây, và quí nhất là sự tự do mà chúng mình đang được hưởng nhỉ.  Còn sức khoẻ thì ai cũng phải ráng tìm cách  giữ gìn để có thể sống vui, sống mạnh phải không Thu.
TN có món gà tây chay nhìn đẹp quá, chăc hôm nào có bạn vàng hoặc em nào nấu thử rồi cho nếm thì chắc thú vị lắm.  Coi bộ Mạ Vân lúc này nấu nướng rất tiến bộ,  có thể trình làng tài nấu gà tây chay chăng?
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #40 - 29. Nov 2008 , 04:31

Ngoc Mai oi ,
Hoc tro hoc ma khong co tien bo thi bi phat chu gi ! Vi vay nen hoc tro nay sieng lam , tuy nhien chua dam thu mon ga tay chay. Ai lam trươc roi minh se volunteer thu va cho y kien.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #41 - 29. Nov 2008 , 07:50

Roll Eyes
Vân ơi,
Bồ khôn thí mồ, tui dụ khó quá, thôi cả hai đứa mình đợi cô Thu trổ tài vậy hỉ?  Hoặc có đầu bễp xịn nào của cả nhà xung phong nấu gà tây chay chăng?
Vào đọc thư NM trong trang Trần Anh Thư đi, vui lắm.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Danh Mục Cám Ngoc Mai oi ,
Reply #42 - 29. Nov 2008 , 13:47

Ngo
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #43 - 29. Nov 2008 , 13:49

Ngoc Mai oi ,
Co phai cai thu " ru nhau cung chay " khong ? Doc roi va cung tra loi roi.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #44 - 29. Nov 2008 , 15:48

Roll Eyes
Vân ơi,
Đúng rồi đó.  Nhưng mà NM đã "đền" bằng một bài cho Tâm Tình Bà Cháu, lại có những..15 tấm ảnh lớn nhỏ cho nửa tá cháu nội đó.
Tuyết Ngố sẽ post hộ mình để cho Đậu Đỏ nó rảnh rỗi mà ăn gà Tây một phen.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6
Send Topic In ra