Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 140732 times)
tuyet_ngo
Gold Member

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #15 - 25. Nov 2008 , 05:10

Happy Thanksgiving!
Happy Thanksgiving!
Happy Thanksgiving!

...

Kính thưa Mạ Vân,

Nhân dịp lễ Tạ Ơn, em kính chúc Mạ Vân cùng gia đình một mùa lễ Tạ Ơn an vui & hạnh phúc

Thương Kính,

Em TN & gia đình
Back to top
« Last Edit: 27. Nov 2008 , 12:40 by tuyet_ngo »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #16 - 25. Nov 2008 , 05:38

...

Mạ Vân ơi,

Cho em kính gửi lẵng hoa đến Cô Hiệu Trưởng Vĩnh năm xưa của em. Em vẫn nhớ về "ngôi trường bé bỏng" của Cô Vĩnh nhiều lắm!  Kính chúc Cô Vĩnh mùa lễ Tạ Ơn vui vẻ!

Học trò của trường Cô Vĩnh

Em TN

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em thương ,
Reply #17 - 25. Nov 2008 , 05:43

Em Tuyet
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng lai tro chung
Reply #18 - 25. Nov 2008 , 05:55

Em Tuyet oi ,
Cai may cua Ma Van thinh thoang lai tro chung !
Ma Van da dinh di ra ma nhin thay co ten em hien len o muc nay , nen phai tro lai. That la ngac nhien dươc em tang mot doa hoa hong ma lai mau tim , quy hoa qua ! Lai con chuc ngay le Ta On voi hinh anh that song dong , Ma Van cam dong lam va Co Vinh cung nho Ma Van viet cho em va cam on em van con nho den Co Vinh va con tang Co Vinh mot lang hoa dep lam. Co Vinh dang ban san soc Ba nen nho Ma Van nhan ho day .
Chuc em va gia dinh an hương mot ngay le Ta On hoan toan nhu y.
Ma Van
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #19 - 25. Nov 2008 , 07:47

tuyet_ngo wrote on 25. Nov 2008 , 05:10:

Happy Thanksgiving!
Happy Thanksgiving!
Happy Thanksgiving!

...

Kính thưa Mạ Vân,

Nhân dịp lễ Tạ Ơn, em kính chúc Mạ Vân cùng gia đình một mùa lễ Tạ Ơn an vui & hạnh phúc

Thương Kính,

Em TN & gia đình

Kính Thưa Mạ Vân...

Nhân dịp lễ Tạ Ơn gần kề , con xin chúc Mạ và Gia Dình một ngày lễ dầm ấm và an vui.

Thưa Mạ con HN học sinh LVD dêm cùng lớp với Phượng 11a1. Xin dến dể trình diện Mạ...Phượng mấy hôm nay không thấy xuất hiện vì bận việc nhà và di thăm một người bạn cùng lớp với tụi con O X mới ra di....
Back to top
« Last Edit: 25. Nov 2008 , 07:54 by HoaiNguyen »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #20 - 25. Nov 2008 , 14:37

Ma Van cam on Hoai Nguyen rat  nhieu , em phai dua mot tam hinh cua em cho Ma Van biet mat chu. Ma ma khong biet mat con thi ky qua !
Em co noi Phương di tham mot ngươi ban hoc cung lop vi O X moi ra di...Em co the noi ro vu nay cho Ma Van hieu dươc khong ?
Thương chuc em moi su may man o doi.
Ma Van
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #21 - 25. Nov 2008 , 15:15

ngo_thi_van wrote on 25. Nov 2008 , 14:37:
Ma Van cam on Hoai Nguyen rat  nhieu , em phai dua mot tam hinh cua em cho Ma Van biet mat chu. Ma ma khong biet mat con thi ky qua !
Em co noi Phương di tham mot ngươi ban hoc cung lop vi O X moi ra di...Em co the noi ro vu nay cho Ma Van hieu dươc khong ?
Thương chuc em moi su may man o doi.
Ma Van

...

Thưa Mạ Vân.

Người bạn (dứng) và cũng là trưởng lớp 11a1 của tụi con tên là Thu Hương O X mới mất cách dây 2 ngày, mai sẽ là ngày dưa tiễn anh ấy....anh dó bị bệnh khoảng 2 năm , Phượng có dến thăm và cho con biết tin , con dã gọi diện thoại chia buồn với Thu Hương rồi...
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #22 - 26. Nov 2008 , 04:43

Hoai Nguyen thương ,
Ma Van cam on con da cho biet tin , H.N. chuyen ho loi chia buon cho Ma Van nhe.Toi nghiep qua ,  moi chung nay tuoi da tro thanh goa phu ! Con ngươi co so phan ca phai khong ?
Vay H. N.  la ngươi ngoi trong tam hinh nay phai khong ? The la con cua Ma Van xinh qua !
Ma Van
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #23 - 26. Nov 2008 , 05:09

ngo_thi_van wrote on 26. Nov 2008 , 04:43:
Hoai Nguyen thương ,
Ma Van cam on con da cho biet tin , H.N. chuyen ho loi chia buon cho Ma Van nhe.Toi nghiep qua ,  moi chung nay tuoi da tro thanh goa phu ! Con ngươi co so phan ca phai khong ?
Vay H. N.  la ngươi ngoi trong tam hinh nay phai khong ? The la con cua Ma Van xinh qua !
Ma Van

Thưa Mạ.

Không phải ạ. Dó là Phượng Trần ạ.  Con sẽ liên lạc với Hương và chuyển lời chia buồn của Mạ...
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #24 - 26. Nov 2008 , 05:43

ngo_thi_van wrote on 24. Nov 2008 , 04:21:
Em Phương Hue thương men ,
Co rat mung la em da tro lai voi D/D. Thoi gian roi cung se la mot than dươc giup cho minh tam quen !
Co cam on em hinh nhung doa hoa pensées , dep qua , Co van thich hoa nay , goi nho den thoi con la nu sinh hay ep hoa vao vo. Cac co gai Hue lai cang lang man tợn !
Bay gio moi lan lai xe Co hay nho nhieu den Khanh Linh , nghi den cai " tich tac " ma minh khong the tranh dươc , luc do moi cam thay cai vo thương cua cuoc song do em !
Co goi loi tham Phương Tan
Co Van

Quote:
Thấy có Phương Huệ o đây,  cho cô mươn đất cô Vân hỏi thăm PH.  Cô có được thư của các em và eamail của Phuong Tần  và nghĩ đến các em nhiều.

...

Em gởi lời cám ơn các Cô đã quan tâm...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 26. Nov 2008 , 11:49

Phương Tan thương ,
Em da hoc bai xong chua ma chay vao day?
Em tang hai Co hai doa hoa su phai khong? Khong hieu sao moi lan Co nhin thay hoa su la lai nho Hue mot cach la lung !
Ban hoc ma co thi gio an ga tay khong ? Co tha an ga ta chu khong thich ga tay.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #26 - 26. Nov 2008 , 11:52

Hoai Nguyen oi ,
The thi con phai dua hinh cua con len day cho Ma Van xem nhe.
Con co bao gio co dip ra Hue choi chua?
Ma Van
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #27 - 26. Nov 2008 , 14:54

ngo_thi_van wrote on 26. Nov 2008 , 11:49:
Phương Tan thương ,
Em da hoc bai xong chua ma chay vao day?
Em tang hai Co hai doa hoa su phai khong? Khong hieu sao moi lan Co nhin thay hoa su la lai nho Hue mot cach la lung !
Ban hoc ma co thi gio an ga tay khong ? Co tha an ga ta chu khong thich ga tay.
Co Van

Thưa Cô Vân,

Học hoài ngán quá, không nhớ gì hết, em chỉ giỏi nhớ những chuyện tào lao thôi...Nên vào đây 1 chút cho thư giản...

Nhà em không có ăn gà tây, em cũng không thích ăn gà tây, hình như từ hồi qua Mỹ đến giờ chưa bao giờ xử một em Tây nào hết  Grin, chỉ có đi ăn ké nhà người khác thôi...

Em cũng nhớ Huế mỗi khi nhìn hoa sứ. Có lẽ không ở nơi nào lại trồng hoa sứ thành vườn hay thành những hàng dài như ở trong thành nội, trong lăng hay chùa ở Huế ... (Em chỉ ra Hà Nội có 1 lần và không đi nhiều nên không biết )

Em nhớ những hàng cây sứ trơ trụi không hoa lá, nhưng nhìn vẫn nổi bật rất lạ giữa những bờ tường đá rêu phong, những đền đài xưa cũ, chìm trong mưa bụi, trông thật buồn và... rất Huế ...

Và những cây sứ trong nắng ở vườn sau chùa Thiên Mụ này nữa...

...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

(hay Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #28 - 26. Nov 2008 , 17:24

Roll Eyes
Em Phương Tần thương,
Tìm được một người không xử gà Tây giống mình, thật rất hiếm.  Qua Mỹ đã 24 năm dư, nhung cô chưa bao giờ đi chợ mua gà tây, cũng chẳng biết nấu nướng ra sao, thế mà năm nào cũng có người mời vào dịp Thanksgiving và vẫn được (hay bị) ăn cái thứ thịt nhìn thì đẹp mà hương vị thì chẳng có bao nhiêu. 
Cô nghĩ mà thương cho mấy con gà tây này, cứ mỗi năm vào tháng 11 là lại bị chết oan chết uổng, chết bất đắc kỳ tử để cho thiên hạ tạ ơn nhau trên bàn tiệc!
Nhưng ý nghĩa của ngày lễ thì không ai phủ nhận phải không em?
Chúc em và Phương Huệ luôn an vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: (hay Mạ Vân của chúng em
Reply #29 - 27. Nov 2008 , 01:59

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Nov 2008 , 17:24:
Roll Eyes
Em Phương Tần thương,
Tìm được một người không xử gà Tây giống mình, thật rất hiếm.  Qua Mỹ đã 24 năm dư, nhung cô chưa bao giờ đi chợ mua gà tây, cũng chẳng biết nấu nướng ra sao, thế mà năm nào cũng có người mời vào dịp Thanksgiving và vẫn được (hay bị) ăn cái thứ thịt nhìn thì đẹp mà hương vị thì chẳng có bao nhiêu.  
Cô nghĩ mà thương cho mấy con gà tây này, cứ mỗi năm vào tháng 11 là lại bị chết oan chết uổng, chết bất đắc kỳ tử để cho thiên hạ tạ ơn nhau trên bàn tiệc!
Nhưng ý nghĩa của ngày lễ thì không ai phủ nhận phải không em?
Chúc em và Phương Huệ luôn an vui.
Cô Ngọc Mai

Hihihi!!! Thưa Cô!
Mình phải nói nhỏ nhỏ không thôi mấy con gà Tây biết được lại chạy vào nhà mình xin tị nạn thì không biết tính làm sao...

...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 211
Send Topic In ra