Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 208 209 210 211 
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 140689 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #3135 - 06. Aug 2010 , 08:06

Em Tuyet Lan ,
Em dung tu " underestimate " minh , neu em khong co nang khieu ve van nghe thi dau co ai bat em bo len dia bang vang cung chang lam gi dươc dau !
Em co may lam kem the thi cu an kem suot ngay ha? 
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3136 - 06. Aug 2010 , 08:16

Em Phương Tran ,
Nghe em noi ve cai vươn cua ba em ma Co mê tơi roi ! Neu co cai vươn nhu vay thi tuyet voi qua. Co an qua thoi chu san soc vươn thi Co danh chiu thoi !
Neu o ben nay ma co cai vươn nhu vay thi chac cay bi heo het vi CA han che nươc khong cho tuoi nhieu !
Co cung biet nhieu trương hop co ngươi luc dau khong thich an sau rieng nhung sau roi tro thanh ghien day.
Trương hop cua ong nay rat dang khen , da vi vo ma chiu kho an cai minh ghet. Chong nhu vay moi dang lam chong chu !
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #3137 - 06. Aug 2010 , 08:32

ngo_thi_van wrote on 05. Aug 2010 , 20:19:
Em Hoa Ha ,
Nghe em ke chuyen em noi dua ve vu Ma cua em
" mê " an sau rieng ma Co buon cươi qua. Co cung nghe noi la da an duoc sau rieng la them an luon. Co thi khong chiu dươc cai mui do Co nho luc con be di tau lua [ train ] ra Nha Trang , khong biet co mot ngươi khach nao do dem theo sau rieng , Co ngop chiu khong noi , phai chay ra dung suot dem o ngoai phong , cho co cua so cho co gio , khong dam vao trong couchette do nua.
Co Van      

Da thua co em cung co cau chuyen ve sau rieng de ke cho co nghe ne. Cach day khoang 10 nam lan, co lan em chi dem mieng banh cake co mui sau rieng vao trong so an trua, nhung ma ong boss cua em chay tan loan tim xem cho nao co mui gas xi ra va ngươi ma ong ay bao cao lai la ong xa cua em (luc do chi la boyfriend thoi) vi ong ay la building manager. Khi ong ay len cubicle cua em ngoi thi ong ay biet ngay ai la thu pham cua vu bien dong do (vi ong ay da dươc ngươi mui sau rieng o nha cua ma em trươc do) . Tu do em chang bao gio dam mang sau rieng vao so ca .
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3138 - 06. Aug 2010 , 09:40

ngo_thi_van wrote on 05. Aug 2010 , 14:55:
Em Tuy Van ,
Em noi dung , ca Dai Gia Dinh Le Van Duyet thi the nao cung se co nhieu tai nang xuat hien , nhat la nhung the he sau nay. Chung ta cu cho xem !
Co van   

Nghe nói o x của TL biết làm kem sầu riêng , món nầy em thích lắm.
Hy vọng có 1 ngày đẹp trời nào đó , cô trò mình đươc hân hạnh thưởng thức thì nhất đấy cô ạ.
Cuối tuần rồi , hy vọng cả nhà luôn hạnh phúc và tràn đầy niềm vui.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3139 - 06. Aug 2010 , 09:44

Tuyet Lan wrote on 05. Aug 2010 , 21:56:
bạn hiền ui
TL mà biết gì - chỉ là lúc đó không có ai --- Cry Crym nên cóc bị bỏ dĩa đó-Cũng như việc tổ chức văn nghệ la nhiều người làm việc với nhau - TL chỉ lo việc  ...hối và ...thúc  ...nên TL có có biệt danh  "bà Bầu gánh ..."   Sad Khi đó có Thầy Tùng và Thầy Cự làm cố vấn cho Hội - giao trách nhiệm hối thúc cho mình  Sad Sad) Nghi lại sao vui hén . Giờ cho làm chưa chắc làm nỗi ah , bạn ơi   Sad Sad

Bà bầu ganh' ơi ,
Ngày xưa quý thầy hối và thúc , bi giờ các bạn năn nỉ , chắc bạn hiền không từ chối chứ ?
Chúc bạn hiền cuối tuần đi chùa thật an vui vì SJ cũng tổ chức Lễ Vu Lan đó bạn.
Tv
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #3140 - 06. Aug 2010 , 10:00

Hoa Hạ wrote on 06. Aug 2010 , 08:32:
Da thua co em cung co cau chuyen ve sau rieng de ke cho co nghe ne. Cach day khoang 10 nam lan, co lan em chi dem mieng banh cake co mui sau rieng vao trong so an trua, nhung ma ong boss cua em chay tan loan tim xem cho nao co mui gas xi ra va ngươi ma ong ay bao cao lai la ong xa cua em (luc do chi la boyfriend thoi) vi ong ay la building manager. Khi ong ay len cubicle cua em ngoi thi ong ay biet ngay ai la thu pham cua vu bien dong do (vi ong ay da dươc ngươi mui sau rieng o nha cua ma em trươc do) . Tu do em chang bao gio dam mang sau rieng vao so ca .

Mợ à, mùi sầu riêng mà người ta chỉ ngửi ra là mùi gas thì cũng là nhẹ đấy  Grin
Back to top
« Last Edit: 06. Aug 2010 , 10:01 by Thiên-Nga »  

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #3141 - 06. Aug 2010 , 10:11

Kính thưa Cô Vân,

Em vào nghe các bạn thỏ thẻ sầu riêng với Cô làm em thấy "bồn chồn" quá ạ  Embarrassed
Mẹ em hồi ở VN khg biết ăn sầu riêng, em toàn phải ăn bên nhà hàng xóm.
Sang đến đây, làm sao sang nhà hàng xóm nữa, ra sân sau ăn. Thế mà khg biết sao, bỗng một ngày Me em khg kêu "thối" nữa, rồi ăn thử và mê luôn ạ  Smiley
Back to top
« Last Edit: 06. Aug 2010 , 10:12 by Thiên-Nga »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3142 - 06. Aug 2010 , 19:15

Em KP Hoa Ha oi ,
Nghe chuyen em ke ve sau rieng ma Co cươi dau ca bung , chac nho cai banh cake do ma nen duyen vo chong day phai khong? [Tư boyfriend thanh husband ngay vi nho cai mui sau rieng bat hu do ! ]
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3143 - 06. Aug 2010 , 19:18

Em Tuy Van ,
An kem hay an keo sau rieng thi con dươc , chu an ca mui thi Co chua co " can dam ".
Co cung hy vong la dươc thương thuc mon kem sau rieng cua Tuyet Lan lam do.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3144 - 06. Aug 2010 , 19:23

Em Dang My ,
Hoa ra em me an sau rieng tu hoi con o VN cơ à ?
The Ba Cu bat dau " mê " sau rieng tu luc nao ? Co cung khong hieu sao trai sau rieng nay no co mot suc quyen ru la ky den the ! Tai sao lai goi la trai sau rieng , co su tich gi khong vay ?
Em da san sang don khach chua?
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3145 - 06. Aug 2010 , 20:36

ngo_thi_van wrote on 06. Aug 2010 , 08:16:
Em Phương Tran ,
Nghe em noi ve cai vươn cua ba em ma Co mê tơi roi ! Neu co cai vươn nhu vay thi tuyet voi qua. Co an qua thoi chu san soc vươn thi Co danh chiu thoi !
Neu o ben nay ma co cai vươn nhu vay thi chac cay bi heo het vi CA han che nươc khong cho tuoi nhieu !
Co cung biet nhieu trương hop co ngươi luc dau khong thich an sau rieng nhung sau roi tro thanh ghien day.
Trương hop cua ong nay rat dang khen , da vi vo ma chiu kho an cai minh ghet. Chong nhu vay moi dang lam chong chu !
Co Van 

THưa Cô Vân ,

Hôm nay em rinh về nhà Mạ Vân cây thanh long

...

Cây sa bô chê ( còn có người nói đùa : xa cô chê , gân cô ưa đó ạ )

...

Em sẽ rinh về từ từ nha Cô

Chuyện ăn sầu riêng quả là có nhiều chuyện để kể , hồi nhà em có 1 cây sầu riêng thì Ba Má em cũng phải phân vân tính toán hoài , vì nó không chín một lượt để cho cả nhà cùng thưởng thức chung cho thoải mái , bao giờ ăn cũng cứ thầy còn thòm thèm , nhất là những đứa con ở xa thì bị " mất quyền lợi " hơn mấy đứa con ở gần Ba Má , Ba Má em cứ phải nhẩm tính tái này là để dành cho con Nga ( chị gái của em ) , trái này là cho mẹ con con Phượng... trái này cho...có hôm em về nhà  Ba em nói " để dành cho con trái sầu riêng kìa ,xẻ ra ăn đi , ăn một mình thôi..." ah , ngại quá , vì Ba em muốn em ăn một mình cho " đã thèm ", cả nhà có sầu riêng mỗi ngày ăn chung rồi nên không ai " đụng " đến để cho em ăn một mình cho " thoải mái " nhưng em ăn thấy cũng không... thoải mái gì hết , ăn như vậy..không quen , cuối cùng Ba em mới nghĩ ra một cách khác là tại sao không trồng thêm vài cây sầu riêng nữa , bây giớ trồng " cây chiết " ( chiết cành ) mau có trái lắm Cô , thế là sau đó vài năm nhà em không còn cái màn phải nhường nhịn nhau vì ăn sầu riêng nữa , và cũng có sầu riêng để cho thoải mái hơn trước kia ( hồi đó em muốn cho ai sầu riêng thì em phải... nhịn ăn trái ngon đó ) " tiêu chuẩn là mỗi đứa con của Ba Má em là mỗi đứa được một trái sầu riêng ngon , còn ăn lẻ tẻ với gia đình là không kể  Cheesy Grin Grin

Em cứ nhớ mãi cái cảnh sáng sớm đi ra vườn nhìn , tìm kiếm xem có trái sầu riêng ào rớt không , cũng hay Cô nhỉ , nó chỉ rớt vào ban đêm thôi , nhưng thỉnh thoảng ban ngày có gió mạnh nó cũng rớt đó Cô ,cứ nghe một tiếng " bịch " là chạy u ra vườn lượm sầu riêng vừa sợ bị trái khác rớt u đầu

Chúc Cô vui

PTr
Back to top
« Last Edit: 06. Aug 2010 , 20:39 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3146 - 06. Aug 2010 , 20:44

Thiên-Nga wrote on 06. Aug 2010 , 10:11:
Kính thưa Cô Vân,

Em vào nghe các bạn thỏ thẻ sầu riêng với Cô làm em thấy "bồn chồn" quá ạ  Embarrassed
Mẹ em hồi ở VN khg biết ăn sầu riêng, em toàn phải ăn bên nhà hàng xóm.
Sang đến đây, làm sao sang nhà hàng xóm nữa, ra sân sau ăn. Thế mà khg biết sao, bỗng một ngày Me em khg kêu "thối" nữa, rồi ăn thử và mê luôn ạ  Smiley

Chị MY ơi ,

Chắc tại chị My ra sân sau nha` ăn sầu riêng hoai.. nó cũng bay mùi vào nhà chớ bộ,  nên Mẹ chị My ngửi hoài riết rồi cũng... quen , rõ là nếu biết ăn sầu riêng thì lại nghe mùi thơm chi lạ  Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #3147 - 06. Aug 2010 , 20:58

Ôi chao, nhà Mạ Vân hôm nay thơm mùi sầu riêng...

Thưa Cô, em HMN cũng "ghiền" sầu riêng ghê gớm.  Chính hôm qua, đang nấu cơm tự dưng em nói với ông chồng hôm nay vợ thèm sầu riêng quá.....

Em cũng có câu chuyện "sầu riêng" trong sở hơi giống của chị Hoa Hạ.  Số là em mê sầu riêng nên mua kẹo sầu riêng để ngậm chơi trong sở.  Không dám cho ai, vậy mà em....  nhóp  nhép.... làm sao mà tụi bạn nói sao ngửi đưọc mùi..... gas... trong mấy cái cubicles.    Em sực.... đoán ra.... và sợ quá vội đi xúc miệng và chẳng dám hở môi với tụi nó là mùi gì........ Smiley  Từ đó về sau, không dám ngậm kẹo sầu riêng nữa.....

Sau đó là qua màn trà.... lá dứa... của em..... Em thích mùi lá dứa nên đem 1, 2 cọng thả vào bình thuỷ nước sôi của em..... Ôi chao, cả bọn xôn xao vì tưởng ai......thối chân......nhưng lần này thì em phải khai ra là pandanus leaves lấy làm trà......vì bị bắt gặp quả tang.....vì khi nước sôi lên, mùi là dứa thơm ơi là thơm.....

Mạn phép kể cho Cô nghe Cô cười cho vui, em kính chúc Cô 1 cuối tuần vui nhiều........
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #3148 - 07. Aug 2010 , 00:03

ngo_thi_van wrote on 05. Aug 2010 , 14:51:
Em Thu B. oi ,
Co tiec la khong dươc xem doan phim do. Noi den tinh yeu mau tu , thi dau la doi voi nhung dong vat doc ac may di nua , cung khong bao gio an thit con ma co the hy sinh ca than minh de bao ve cho con !
Cam on em rat nhieu da uong cong vi Co !
Bô da don nha xong chua? Co goi loi tham Dũng va cac chau nhe.
Co Van    

Em TB chào Mạ Vân , Bo đã dọn nhà xong rồi , bây giờ để em kiếm nhà mới dọn cho Mạ Vân chứ nhà cao quá cỡ rồi. TB mời cả nhà phụ dọn dẹp , trang hoàng để mình cùng ăn mừng nhà mới. Cheesy
Back to top
« Last Edit: 07. Aug 2010 , 00:17 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3149 - 07. Aug 2010 , 07:55

Em Phương Tran oi ,
Co cam on em da mang them hai cay thanh long va xa bo che [ phai noi la xa bồ chê , gần bồ ghét la dung chu sao lai noi Cô ] Noi den xa bo che Co co mot ky niem kho quen khi di Vancouver lan dau tien cach day cung da hon hai chuc nam troi roi ,[ dao do do trai mien nhiet doi khong co ban o CA nhu bay
gio ] Co den cho Tau thay may trai giong xa bo che mung qua , mua luon 3 qua , vao nha hang mo ra an lien , hoa ra trai kiwi. Cung tai o day ho viet tieng Tau nen Co khong hieu !   
Theo em ke , Co nghi ba cua em cưng em hon tat ca phai khong? 
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 208 209 210 211 
Send Topic In ra