Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Sớ Táo Quân Mậu Tý  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
Sớ Táo Quân Mậu Tý (Read 8356 times)
Sao_Mai
Senior Member

Re: Sớ Táo Quân Mậu Tý
Reply #45 - 27. Jan 2009 , 02:25

Woa... hôm nay ngày tư ngày Tết, rãnh rỗi lang thang, em mới thấy được bài SỚ TÁO QUÂN thiệt hay của chị ĐMy á - hihi, chị My ui, em gửi tặng chị 1 ÔNG TÁO nà, để năm sau, Ông Táo phụ chị đọc Sớ nha

...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #46 - 27. Jan 2009 , 03:42

Quote:

hihi, thiệp xuân của em dễ thương lắm, cám ơn em.  thanks.gif
My đi tìm thiệp xuân cho D/D mờ cả mắt mấy ngày chẳng thấy cái nào ưng.  Undecided
My tăng em một chục bông hồng nè
hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif  ( chục VN đó  Cheesy)

Cám ơn chục bông hồng của chị ( chục VN  dance3 )

PTr
Back to top
« Last Edit: 27. Jan 2009 , 03:46 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Xuan Duc
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #47 - 27. Jan 2009 , 04:16

maivang_22 maivang_22 maivang_22

Đặng Mỹ ơi;

Hôm nay tuyết rơi nên lang thang và may mà vào được vườn hoa LVD có lẽ hôm nay firewall nó thấy tội nghiệp và biết là hãy còn ngày xuân nên không ngăn bước.

Sớ Táo quân của LVD lúc nào cũng dào dạt  hồn thơ
và đầy tình người dể dù vắng dù xa vẫn còn lưu luyến.

openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif

(Nhưng khi thấy Sớ Táo Quân Mậu Tý mà năm nay là Kỷ Sửu nên sưu tầm thấy nhiều nơi họ đề là Sớ Táo Quân Kỷ Sưu 2009 cho nam nay và năm trước họ ghi  Sớ Táo Quân Mậu TÝ 2008 . )

Kính chúc Quý Cô, quý Anh Chị Em mùa Xuân và Năm Mới An Bình Khoẻ mạnh tràn đầy ơn phước.

Vu Xuan Duc
Back to top
« Last Edit: 27. Jan 2009 , 05:45 by Xuan Duc »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #48 - 27. Jan 2009 , 21:22

Quote:
maivang_22 maivang_22 maivang_22

Đặng Mỹ ơi;

Hôm nay tuyết rơi nên lang thang và may mà vào được vườn hoa LVD có lẽ hôm nay firewall nó thấy tội nghiệp và biết là hãy còn ngày xuân nên không ngăn bước.

Sớ Táo quân của LVD lúc nào cũng dào dạt  hồn thơ
và đầy tình người dể dù vắng dù xa vẫn còn lưu luyến.

openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif

(Nhưng khi thấy Sớ Táo Quân Mậu Tý mà năm nay là Kỷ Sửu nên sưu tầm thấy nhiều nơi họ đề là Sớ Táo Quân Kỷ Sưu 2009 cho nam nay và năm trước họ ghi  Sớ Táo Quân Mậu TÝ 2008 . )

Kính chúc Quý Cô, quý Anh Chị Em mùa Xuân và Năm Mới An Bình Khoẻ mạnh tràn đầy ơn phước.

Vu Xuan Duc

Anh Đức ơi,

hihi, Năm nay chắc em trúng số độc đắc  rồi   Cheesy
Cám ơn anh về trường chúc Tết cả nhà  votay
Em chúc anh chị va gia đình năm mới sức khoẻ dồi dào, gặp mọi sự tốt đẹp như ý  hoahong.gif openflow.gif hongtim
Em bận bịu không đọc các sớ táo quân nơi khác nên không biết mọi người đều viết là sớ năm Kỷ Sửu đâu, cứ tưởng cuối năm Tý mình báo cáo chuyện trong năm Tý,    thì gọi là sớ năm Tý  Grin  Tongue Cám ơn anh nhắc ạ  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #49 - 27. Jan 2009 , 21:29

Sao_Mai wrote on 27. Jan 2009 , 02:25:
Woa... hôm nay ngày tư ngày Tết, rãnh rỗi lang thang, em mới thấy được bài SỚ TÁO QUÂN thiệt hay của chị ĐMy á - hihi, chị My ui, em gửi tặng chị 1 ÔNG TÁO nà, để năm sau, Ông Táo phụ chị đọc Sớ nha

...

hihị , cám ơn em tặng ông Táo đọc sớ phụ dùm chị   thumbup
Sao mà đúng lúc quá đi, chị khản đặc cả tiếng hơn tuần nay, bi giờ nhờ em nói mới hiểu ra là tại đọc sớ dài quá  Grin Grin. Ráng phôn chúc Tết mấy Cô hôm mùng 1 mà cũng vẫn còn thiếu 2 Cô vì sợ đầu năm các Cô nghe hoc trò khào khào kinh quá  Grin
Ý mà chị Đậu và Huệ mới đặt lệ là ai làm rồi được nghỉ 7 năn lận em ui.  thumbup
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #50 - 28. Jan 2009 , 15:20

Quote:
hihị , cám ơn em tặng ông Táo đọc sớ phụ dùm chị   thumbup
Sao mà đúng lúc quá đi, chị khản đặc cả tiếng hơn tuần nay, bi giờ nhờ em nói mới hiểu ra là tại đọc sớ dài quá  Grin Grin. Ráng phôn chúc Tết mấy Cô hôm mùng 1 mà cũng vẫn còn thiếu 2 Cô vì sợ đầu năm các Cô nghe hoc trò khào khào kinh quá  Grin
Ý mà chị Đậu và Huệ mới đặt lệ là ai làm rồi được nghỉ 7 năn lận em ui.  thumbup

[b  Hàng  Năm   ngày 23  tháng  chạp  , Ông Táo  về  chầu Trời  để  tường trình  những  sự  việc  trong  năm cũ  - thì phải gọi  là  Sớ Táo  Quân   Năm Mậu  Tý  -  Còn Kỷ  Sửu  đến ngày  Mồng  Tết  mới bắt đầu. Như vậy không thể gọi  là  Táo  Kỷ  Sửu .[/b]
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #51 - 28. Jan 2009 , 15:52

nguyen_toan wrote on 28. Jan 2009 , 15:20:
 Hàng  Năm   ngày 23  tháng  chạp  , Ông Táo  về  chầu Trời  để  tường trình  những  sự  việc  trong  năm cũ  - thì phải gọi  là  Sớ Táo  Quân   Năm Mậu  Tý  -  Còn Kỷ  Sửu  đến ngày  Mồng  Tết  mới bắt đầu. Như vậy không thể gọi  là  Táo  Kỷ  Sửu .

Đ Đ cũng có cùng ý nghĩ như anh Toàn Năng, vì Táo dìa trời báo cáo chuyện năm cũ, và cũng còn nằm trong năm cũ nên sao gọi là sớ năm mới được ạ  Shocked
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #52 - 28. Jan 2009 , 19:31

Quote:
Đ Đ cũng có cùng ý nghĩ như anh Toàn Năng, vì Táo dìa trời báo cáo chuyện năm cũ, và cũng còn nằm trong năm cũ nên sao gọi là sớ năm mới được ạ  Shocked

hihihi, thì em cũng nghĩ vậy đó, nhưng anh Đức bảo mọi người đều viết là sớ Kỷ Sửu hết thành ra em sửa lai Kỷ sửu.  laugh12
Bi giờ lại sửa lại Mậu Tí ha  laugh12
Rồi chờ coi lát nữa có ai đưa lý lẽ nào khác bảo là Kỷ Sửu mới đúng thì em lại sửa lại  laugh12
hihihi, chắc em sắp được các cô em lì xì cho 1 tên mới nữa rồi  laugh12
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra