Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dự hội Hoa Anh Đào Washington DC  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 
Send Topic In ra
Dự hội Hoa Anh Đào Washington DC (Read 18543 times)
Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Dự hội Hoa Anh Đào Washington DC
Reply #105 - 06. May 2009 , 11:08

Cô Thu ơi ,
"thư giãn" là cái gì vậy cô ? Em hổng hiểu gì cả.

Chuyến đi chơi của các cô và các bạn vui quá ,phải chi em được đi theo...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #106 - 06. May 2009 , 16:20

Em ơi,

Thư giãn có nghĩ là nghỉ ngơi, là relax vậy thôi.  Em có nghe  quảng cáo ở VN :"gội đầu thư giãn " chải tóc thư giãn " không?  Gội đầu còn được massage ở thái dương, ở cổ , chà da đầu nữa đó.  Nhưgn cũng phải cẩn thận cái chữ này vì người ta còn ngụ ý gì nữa thì mình cũng chẳng hiếu , củng như là chữ "thoái mái ' vậy , hihi.
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #107 - 09. May 2009 , 13:49

thule wrote on 06. May 2009 , 16:20:
Em ơi,

Thư giãn có nghĩ là nghỉ ngơi, là relax vậy thôi.  Em có nghe  quảng cáo ở VN :"gội đầu thư giãn " chải tóc thư giãn " không?  Gội đầu còn được massage ở thái dương, ở cổ , chà da đầu nữa đó.  Nhưgn cũng phải cẩn thận cái chữ này vì người ta còn ngụ ý gì nữa thì mình cũng chẳng hiếu , củng như là chữ "thoái mái ' vậy , hihi.

Em cám ơn cô Thu  violetflower
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #108 - 09. May 2009 , 17:51

Co Thu Le oi ,
Minh chay di tim La Thu Tam Tinh 3 ma o dau chang thay , co thay Tam Tinh 2 thi co. Minh da bao vao day la hay di lac , co nho Phương Dang vao cho minh di ma P.Dang " làm lơ " nen danh chiu , nho chi cho ro rang , chu chang biet dau ma tim thi lam sao doc dươc bai tho ban lam tang toi cho dươc???? Huh
Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #109 - 11. May 2009 , 02:42

ngo_thi_van wrote on 09. May 2009 , 17:51:
Co Thu Le oi ,
Minh chay di tim La Thu Tam Tinh 3 ma o dau chang thay , co thay Tam Tinh 2 thi co. Minh da bao vao day la hay di lac , co nho Phương Dang vao cho minh di ma P.Dang " làm lơ " nen danh chiu , nho chi cho ro rang , chu chang biet dau ma tim thi lam sao doc dươc bai tho ban lam tang toi cho dươc???? Huh
Van  

Thưa cô Vân,
Em đã gởi "Lá Thư Tâm Tình 3" về Mạ Vân Gia Trang. Xin mời cô vào xem nhé  pansyvang

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #110 - 11. May 2009 , 05:14

Bai thơ ve mẹ o phan "Nhu nươc trong Nguồn" cơ.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #111 - 13. May 2009 , 18:12

thule wrote on 11. May 2009 , 05:14:
Bai thơ ve mẹ o phan "Nhu nươc trong Nguồn" cơ.

CÔ THU KÍNH Ạ ,
LÂU RỒI SAO VẮNG BÓNG CÔ? HY VỌNG CÔ VÀ LỚN QUYÊN VẨN AN VUI VÀ MAU VỀ SÂN TRƯƠNG ` NHÉ.
HAY LÀ ĐANG TẬP DỢT CHO THÁNG 8, CỦA BAN TAM CA MTV   votay  votay
2 BC ALEX DÂNG HOA CHO CÔ NGŨ NGON GIẤC VÀ NGHE NHẠC ÊM DỊU ĐÂY.  band4  flower40
ALEX MI MI BÀ 2 CÁI THẬT KỆU .
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #112 - 29. Mar 2010 , 08:17

Mùa Xuân sang có hoa anh đào
Màu hoa tôi trót yêu từ lâu

Tuần vừa qua Washington DC lại một lần nữa rầm rộ ăn mừng lễ hội Hoa Anh Đào.
Không biết các thành viên diễn đàn đi nhóm hội năm rồi có chạnh lòng xao xuyến hay không, mới đó mà đã một năm trôi qua với bao nhiêu thay đổi ….

...

...

...

...

...

Hoa không là hoa của năm xưa và những người cũ cũng đi đâu chẳng thấy về !!!!

...

...

Back to top
« Last Edit: 29. Mar 2010 , 08:39 by Dau Do »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #113 - 29. Mar 2010 , 09:42

Chi Đau ơi
1năm rồi chi hỷ- có quá nhiều đôi thay cho 1 năm đó chi -
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #114 - 29. Mar 2010 , 09:57

Tuyet Lan wrote on 29. Mar 2010 , 09:42:
Chi Đau ơi
1năm rồi chi hỷ- có quá nhiều đôi thay cho 1 năm đó chi -

Tuyết Lan ơi,
Có phải cụ Nguyễn Du đã nói :

Trước sau nào thấy bóng người
Hoa đào năm ngoái còn cười gió đông ...

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #115 - 29. Mar 2010 , 22:07

Dau Do wrote on 29. Mar 2010 , 08:17:

Không biết các thành viên diễn đàn đi nhóm hội năm rồi có chạnh lòng xao xuyến hay không, mới đó mà đã một năm trôi qua với bao nhiêu thay đổi ….

Hic! Chị nhắc làm em nhớ...

...

...

...

...

...

...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #116 - 21. Apr 2010 , 13:54

Dau Do wrote on 29. Mar 2010 , 08:17:

...

...

...

...

...

...

...

Kiều xin chào cả nhà.

Lâu lắm rồi , hôm nay Kiều mới ghé vào thăm trường. Kính thăm sức khoẻ cả nhà.
Em là người yêu kỷ niệm lắm chị Dậu Dỏ ơi !!! Cách dây 2 tùan , ra khỏi sỏ làm em lang thang di tìm lại cảnh xua , nơi mùa anh dào năm ngoái em , B. Dịnh cùng Cô Mai , Cô Thu dạo xem chụp ảnh. Trận bão tuyết tháng hai làm gẫy  nhiều cành nên một số cây không xum suê như mọi năm ( chỉ dân dịa phương mới nhận ra )....
Đứng tần ngần mãi  ở  góc cây Đào rũ , đây là cảnh  cô Thu bảo em đứng vào Cô chụp ( được cô khen là  một trong những tấm hình cô ưng ý nhất trong năm 09 )...Xem lại vườn hoa nơi Cô trò thi nhau chụp ảnh , nhớ lắm....Em ước gì  mình có phép thần để vặn ngược lại thời gian. Hình ảnh ngày họp Diễn dàn LVD ở nhà chị Lan , không khí vui nhộn ca hát , la hét hôm đại hội tại Cali vẫn còn đâu đây... Em chờ  mong ngày  HỘI  NGỘ .   Thương mện
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #117 - 21. Apr 2010 , 21:35

kieunguyen wrote on 21. Apr 2010 , 13:54:
Kiều xin chào cả nhà.

Lâu lắm rồi , hôm nay Kiều mới ghé vào thăm trường. Kính thăm sức khoẻ cả nhà.
Em là người yêu kỷ niệm lắm chị Dậu Dỏ ơi !!! Cách dây 2 tùan , ra khỏi sỏ làm em lang thang di tìm lại cảnh xua , nơi mùa anh dào năm ngoái em , B. Dịnh cùng Cô Mai , Cô Thu dạo xem chụp ảnh. Trận bão tuyết tháng hai làm gẫy  nhiều cành nên một số cây không xum suê như mọi năm ( chỉ dân dịa phương mới nhận ra )....
Đứng tần ngần mãi  ở  góc cây Đào rũ , đây là cảnh  cô Thu bảo em đứng vào Cô chụp ( được cô khen là  một trong những tấm hình cô ưng ý nhất trong năm 09 )...Xem lại vườn hoa nơi Cô trò thi nhau chụp ảnh , nhớ lắm....Em ước gì  mình có phép thần để vặn ngược lại thời gian. Hình ảnh ngày họp Diễn dàn LVD ở nhà chị Lan , không khí vui nhộn ca hát , la hét hôm đại hội tại Cali vẫn còn đâu đây... Em chờ  mong ngày  HỘI  NGỘ .   Thương mện

Em Kiều thương,
Các em post lai những hình ảnh Hội Hoa Anh Đào năm ngoái làm cô nhớ những ngày vui hội ngộ bên ấy quá, nhất là cái đêm cô Thu và cô phải tìm ngõ sau mà vào nhà Bích Định nhưng bị "bắt tại trận" bằng những lời chào hỏi rất vô tư của bạn đồng nghiệp cũ và khách đã có mặt từ trước.  Họ đâu có biết rằng các cô đã về trễ, đang hốc hác xấu xí vì cả ngày ở ngoài đường, và cần phải sửa soạn tí ti rồi mới ra trình làng được.
Và rồi còn những trận cười nghiêng ngả trên xe cho quên đường dài nữa, vui quá là vui với những chuyện tếu và câu phỏng vấn chớp nhoáng về những cuộc tình thủa học trò...
Kiều vẫn khoẻ chứ?  Ráng để dành ngày nghỉ cho những chuyến hội ngộ tương lai nhé .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #118 - 22. Apr 2010 , 17:53

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Apr 2010 , 21:35:
Em Kiều thương,
Các em post lai những hình ảnh Hội Hoa Anh Đào năm ngoái làm cô nhớ những ngày vui hội ngộ bên ấy quá, nhất là cái đêm cô Thu và cô phải tìm ngõ sau mà vào nhà Bích Định nhưng bị "bắt tại trận" bằng những lời chào hỏi rất vô tư của bạn đồng nghiệp cũ và khách đã có mặt từ trước.  Họ đâu có biết rằng các cô đã về trễ, đang hốc hác xấu xí vì cả ngày ở ngoài đường, và cần phải sửa soạn tí ti rồi mới ra trình làng được.
Và rồi còn những trận cười nghiêng ngả trên xe cho quên đường dài nữa, vui quá là vui với những chuyện tếu và câu phỏng vấn chớp nhoáng về những cuộc tình thủa học trò...
Kiều vẫn khoẻ chứ?  Ráng để dành ngày nghỉ cho những chuyến hội ngộ tương lai nhé .
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai thương kính.
Cô ơi , đọc thư Cô em mừng lắm , em chắc chắn sẽ dành ngày nghỉ để đón Cô , Cô Thu , Mạ Vân , các Thầy Cô , các bạn vào mùa Thu .  Nhà văn nhà thơ  như Cô mà không được thưởng thức tận mắt cái đẹp thơ mộng của rừng lá muôn màu miền Đông thật là thiếu sót lớn.  Cô hứa với tụi em rồi Cô có nhớ ???.
Kính chúc Cô luôn vui mạnh , nhiều niềm vui.  ( em Kiều )
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #119 - 22. Apr 2010 , 20:56

Thân Chào cô Mai, mến chào các em..

Hoa đào năm ngoái còn cười gió đông....Vâỵ mà đã một năm qua, lòng người vẫn thế, tình người có gì đôỉ thay???  Nhìn những hình năm nay, lại trạnh nhớ năm ngoái và người cũ và bao trận cười nghiêng ngả.  Hihihi, cô vẫn còn nhớ như in cái cây đào rủ ở bên cầu và cô Kiêù e lệ nép vào dưới hoa....

Năm nay đào lại nở, có thâý bóng người xưa???
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 
Send Topic In ra